Kwa heri kutoka Bagamoyo, mkoa wa Pwani. Afrika ya Kati hivi sasa ni saa 11 na nusu, wakati ni saa 12 na nusu Afrika Mashariki. Haya ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Tunatangaza kutoka jijini Nairobi, nchini Kenya. Benson Wakoli, Awamu ya pili. Baadhi ya taarifa ambazo utasikia ni pamoja na kwamba makabiliano ya risasi yameripotiwa nchini DRC yakihusisha wanajeshi wa Umoja wa Mataifa wa MONUSCO katika mpaka wa Kasindi. Upinzani nchini Nigeria una matumaini ya kupata viti vingi vya wabunge katika uchaguzi ambao umekamilika muda mfupi uliopita, na Ukraini yaendelea kutuhumu Urusi kwa kuendeleza mashambulizi nchini humo. Popote ulipo hujambo na karibu. Nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, watu wawili wameuawa wengine kujeruhiwa baada ya wanajeshi wa kulinda amani wa MONUSCO kufyatua risasi katika eneo la Kasindi katika mpaka wa nchi hiyo na Uganda. Mkanda wa video unaonyesha walinda amani hao wakiwa kwenye majibizano makali na maafisa wa usalama katika eneo hilo la mpaka kabla ya kutokea kwa tukio hilo. Bethlehemi Sibabu Yira ni mwakilishi wa gavana katika mji wa Kasindi. Wanajeshi wa MONUSCO walikuja na magari yao na walipofika kwenye mpaka walibomoa kizuizi cha idara ya forodha na kile cha idara ya uhamiaji. Waliwakuta polisi wawili hapo na kuwapiga risasi, lakini pia wakawapiga risasi raia wengine wawili. Waandamanaji hawakuwa kwenye mpaka, ni polisi waliokuwa wakilinda kizuizi hicho, ndio maana walianza kupiga kwanza polisi wa mpakani risasi ambao wamejeruhiwa. Sasa ni kama sote tumekuwa maadui. Sauti yake Bidhilami Sibabu Hira, mwakilishi wa gavana wa mji wa Kasindi nchini DRC. Maelfu ya raia wa Sudan wameshiriki maandamano Jumapili hii kushinikiza jeshi kuacha madaraka na kumaliza kwa vita vya kikabila ambavyo vimesababisha vifo vya watu mia moja nchini Kenya, kuelekea uchaguzi mkuu wa tarehe tisa mwezi ujao, rais wa taifa hilo Uhuru Kenyatta amewataka raia wa taifa hilo kupiga kura kwa amani, huku akimtuhumu aki naibu wake William Ruto kwa kuendelea kumshambulia kwa maneno badala ya kuomba kura. Kila mtu including myself ako na uhuru wa kupigia debe yoyote ambaye anataka. Kuna haja ya matusi na nikikujibu, kwa sababu umesema mambo ya uongo kuna haja ya kuambia watu nataka kuua si mume- mume-, mume mmenitusi miaka karibu miaka tatu, kuna mtu amewaguza hiyo miaka tatu? Zimekuwa kwa kiti sindikuwa na uwezo sasa wakati naenda kupatiana serikali na sina uwezo ndio niko na, na, na, na time ya kukutafuta. Piga story yako, uza sera zako, wachana na mi mimi, mimi nafanya kazi yangu nimalize, ninyi muende muombe kura, wananchi wakiwapatia sawa Wakiwanyima twende nyumbani pamoja, shida iko wapi? Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta. Mjumbe wa Marekani katika pembe ya Afrika Mike Hammer ametoa wito wa kuendelea kufanyika kwa mazungumuzo ya kuleta amani nchini Ethiopia na kuruhusu misaada kuwafikia raia wanaohitaji misaada hiyo hasa eneo lenye utata la jimbo la Tigrei. Juba 90.4 FM. Kule nchini Senegal, raia wa taifa hilo wamepiga kura kumchagua ama kuwachagua wabunge huku upinzani ukiwa na matumaini ya kupata viti vingi na kuzuia azma ya rais Macky Sall kuwania urais kwa muhula mwingine. Polisi nchini Madagaskar wanawasaka watu waliokuwa na silaha waliowaua watu thelathini na wawili na kuteketeza nyumba zao katika kisa cha wizi wa mifugo kwenye kijiji cha Akazombe kaskazini mwa jiji la Antanararivu. Rais wa taifa hilo Andrew Rejelina amekitaja kisa hicho kuwa mauaji ya halaiki na kwingineko, mfalme wa Moroko Muhamed wa Sita ametoa wito wa kurejeshwa kwa uhusiano wa kidiplomasia kati ya taifa lake na Algeria baada ya Algeria kuvunja uhusiano mwaka uliopita. Kwa muda, Moroko na Algeria zimekuwa zikisozania eneo la Sahara ya Magharibi, ambapo Algeria inadaiwa kuunga mkono kundi ambalo linashinikiza kujitenga na Rabati. Tukizaidi msikilizaji ni kwamba uongozi wa mji wa Mykolaiv nchini Ukraini umeshtumu jeshi la Urusi kwa kuendeleza mashambulio usiku wote wa Jumamosi na kusababisha kifo cha mtu mmoja. Mwanamfalme Charles nchini Uingereza anadaiwa kupokea dola milioni za milioni moja za Marekani kusaidia shirika lake la kutoa misaada kutoka kwa familia ya aliyekuwa kiongozi wa kundi la kigaidi duniani Al Qaeda, Osama Bin Laden. Madai haya yanazidi kupunguza imani ya shirika hilo la mwanamfalme, ambalo limekuwa likihusishwa kwa muda mrefu na shughuli za ukiukaji wa sheria. Kwingineko ni kwamba rais wa Marekani Joe Biden kwa mara nyingine tena amepatikana na virusi vya Uviko 19 siku chache baada ya kuruhusiwa kuondoka katika eneo la kujitenga baada ya kupatikana na virusi hivyo siku tisa zilizopita. Spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi anatarajiwa kuongoza ujumbe wa maafisa wa serikali kuzuru Asia Pacific, wakitarajiwa kuzuru Singapore, Malaysia na Japan. Kuingineko ni kwamba mamia waandamanaji wafuasi wakidini, wa kiongozi wa kidini Muktada Sadhar nchini Iraq wameandamana na kupiga kambi nje ya bunge la Iraq, wakilalamikia ufisadi na uongozi mbaya wa kisiasa na msikilizaji ni