RFI, sauti za dunia. Katika awamu nyingine tupate RFI michezo na Emmanuel Makundi. Karibu nam. Asante uh, Jupiter. Nianze kumjuza msikilizaji kuhusiana na maswala ya tenis. Bingwa wa zamani wa Wimbledon Simona Halep atarejea uh, katika uga wa tenis katika mashindano ya Miami Open baadaye mwezi huu baada ya marufuku yake ya miaka minne ya kutumia dawa za kusimua misuli kupunguzwa hadi kufikia miezi tisa. Hii ina maana kwamba baada alikuwa ameshatumikia miezi kadhaa, kwa hivyo mwezi ujao atarajia katika mashindano hayo ya Miami Open. Raia huyo wa Kiromania mwenye umri wa, wa miaka 32 amekubali kuingia kwenye mashindano hayo ambayo yataanza tarehe 17 March. Na matokeo mengine katika Indian Wells ni kwamba E, katika raundi ya kwanza hapo jana a, mchezaji Gael Monfils upande wa wanaume alimfunga Max Purcell kwa seti mbili bila, wakati Lucas Pouille wa Ufaransa akimfunga Daniel Amatie kwa seti mbili kwa bila. Kwa upande wa wanawake a, nao, Nao Hibino alimfunga Venus Williams a, kwa seti mbili kwa moja wakati Naomi Osaka wa Japani akimfunga Sara Errani kwa seti mbili kwa bila. Hivi karibuni pia mi najiunga na, na tenis <laughs> <laughs> Kuelekea mchezo wa masumbwi kati ya Anton Joshua na Francis Nganu, jamaa jana walipima uzito, ingawa kidogo uzito wa Joshua ulikuwa chini ukilinganisha na Ngannou. Pambano linapigwa leo ajupita, kwa wale wapenzi wa masumbwi basi wanaweza wakawa wanalisubiria kwa hamu, lakini wakati huo nimezungumzia mchezo wa kati ya Anton Joshua na Francis Ngannou e, mwezi uh, unaokuja uh, bingwa wa zamani wa ubingwa wa juu duniani WC, WBC, Mike Tyson yeye yeah, anatarajiwa Julai ishirini kupanda ulingoni kupigana na kijana mashuhuri kwenye mtandao wa YouTube anayejipatia umaarufu, na tunasubiri kuona ikiwa ataweza kumdhibiti Mike Tyson au la. Lakini ukiona kwenye mitandao ya kijamii Tyson akiwa anafanya mazoezi unasema jamaa bado nguvu wanayo. Anayo anayo anayo, kwa kweli naweza kakupiga konde <laughs> ka, ukapotea <laughs> Katika ligi kuu ya soka nchini Kenya, kesho kutakuwa na mechi kadhaa. Bandari watakuwa nakaribisha Gor Mahia, wakati Sofapaka watakuwa na kibarua dhidi ya Muranga siku ya Jumapili. Taska hii ni mechi ya kukata na shoka. Watakuwa na Polisi, kibarua dhidi ya FC Leopards na nitajaribu kwenda kuishuhudia polisi. Watakuwa na kibarua dhidi ya moron, wakati katika ligi ya Rwanda kesho, Muhazi United atakuwa na kibarua dhidi ya Sunrise na Hayon Sport watakuwa na kibarua dhidi ya APR. Timu zote ni za zinakaribiana kwa sababu uh, zina, zina wanajeshi ambao wanacheza katika timu hizo. Katika ligi kuu ya Tanzania Bara uh, kesho, Mtibu atakuwa na kibarua dhidi ya Prison, Coastal union dhidi ya Simba leo mashindano ya All African Games yanaanza kule mjini ya Accra, Ghana, ambapo kwa katika kabumbu upande wa wanaume Gana watakuwa na kibarua dhidi ya Congo na Gambia dhidi ya Benin. Wachezaji ambao wanajumuishwa katika vikosi hivi sio wale ambao wamewazoea wengi sana. Na kwa upande wa wanawake Nigeria watakuwa na kibarua dhidi ya Moroko. Kesho Tanzania watakuwa na kibarua dhidi ya Uganda. Asante. Radio France Internationale, Ruben Lukumbuka tayari amewasili kwenye uchambuzi wa magazeti. Karibu. Asante sana mwenzangu Jupiter Mayaka. Uh, sitachoka kukutakia heri Yeah, si si si ke... hakika <laughs> <laughs> nam nianze na magazeti ya nchini Ufaransa wu huko: gazeti la Le Figaro, Le Parisien, Le Monde, Les Echos, La Liberation. Naona magazeti karibu yote yameangazia siasa ya huko Marekani. Uh, gazeti la Le Figaro kwa namna ya pekee limekuja na siasa hii, uh, kuhusiana na mbinu za Rais Biden dhidi ya Rais wa zamani Donald Trump, wakati uh, gazeti la Le Parisien lenyewe laangazia thamani ya mwanamke katika siasa za atal atal, unamjua? <laughs> <laughs> namjua, namfahamu. Gabriel Attal ndiye waziri mkuu wa Ufaransa. Gazeti la The Washington Post kule Marekani lenyewe limemnukuu Biden akisema kwamba demokrasia ya Marekani iko hatarini ndani na nje ya nchi, akimkosoa rais wa zamani Donald Trump, Trump, kwenye hotuba yake ambayo ameitoa hapo bunge. Mm -hmm. Ni kweli kabisa. Na kutoka huko Marekani pia Ufaransa, tuje sasa barani Afrika. Uh, tuelekee moja kwa moja nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Uh, gazeti la Actualite.cd eh, la mnukuu mshindi wa tuzo ya amani ya Nobeli uh, mwaka wa elfu mbili na kumi na nane Dr. Denis Mukwege akiuomba Umoja wa Mataifa kuiwekea vikwazo nchi ya Rwanda na wahusika wa, wa machafuko ya kiusalama mashariki mwa nchi hiyo, wakati gazeti la Le Potentiel likimnukuu Mukwege akitoa uh, ba, uh, kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa uh, wito wa kusitisha mpango wa kuondoka kwa MONUSCO huku uh, akionyeshea kwamba hali bado ni tete. Gazeti la Tempete de Tropic lenyewe la malizia na uh, ziara ya rais Felix Chisekedi uh, huko Odoha. Gazeti la Iwachu la huko Burundi limeandika habari kuhusu swala la mifuko ya plastiki. Uh, bado yaendelea kutumiwa madukani. Sijui nina muda bado muda umekwisha? Mm -hmm, yeah. Umekwisha kabisa like basi, asante asante. Kwa sasa tupate makala Muziki Ijumaa. Jambo ewe shabiki wa kipindi hiki maarufu cha Muziki Ijumaa, na natumai Ijumaa yako inakupeleka vyema kwenye kipindi hiki na kupa fursa kuagiza na kusikiliza muziki unaopenda kufungulia. Jamvi la kipindi hiki ni mwanamuziki Moses Fanfan, kibao kinaojulikana kama Papa Lolo, kibao ambacho kimepigiwa upato sana na mashabiki sugu wa kipindi hiki. Kibao kinatoweka hapo ni mwanamuziki Moses Fanfan Papalolo hebu sasa tupate wimbo taratibu Dharau, wimbo ulioimbwa na Ibra akimshirikisha Harmonize. kwa kuangazia chaguo lako msikizaji, David Sechenga toka Waguna, tuna tunadumo Muhenga, Tanzania, anasema kuwa ningependa kusikiza wimbo wake Madilu System. Uende Alen Sechenga, Athuman Hashim Athuman Msuya, Simoni Mkilimanjaro, Opigogo na wada wote warefi Kiswahili popote mahali walipo Na sasa tuangazie ombi lako kupitia laini zetu za simu. E, kutoka Burundi, e, mkoa wa Muinga ni Faraja Amani. Mziki Jumaa, nikuwa nataka mrudishe mziki wowote ule wa Olivier Ngoma, mrudishe mke wangu tukiwa naye hapa Muinga Gasoge. Asante. Ndipo natamatisha kipindi hiki, Muziki Juma. Tukutane tena wiki ijayo. Mimi ni Vikta Muturi na kuacha na wimbo wake Koffi Olomide Papa Ngwasuma ulioombwa naye tungame balike Hasan akiwa Kampala, Uganda alobakate misala imona nakakaka mataifa ya wanawake, kauli mbiu ya mwaka huu ikiwa ni kuwekeza kwa wanawake ili kuwaongezea kasi ya maendeleo. Nini nafasi ya mwanamke kwenye jamii? Ni katika nyanja zipi ambazo wanawake wamefanikiwa barani Afrika? Changamoto zipi zinawakabili wanawake? Tutumie maoni yako kwenda WhatsApp alama kujumlisha 254 110 000 420. Na msikilizaji, ni kukumbushe, miongoni mwa habari ambazo tumekuletea asubuhi hii, ulimwengu ukiadhimisha siku ya wanawake. Ripoti ya UNICEF inasema ukeketaji bado ni changamoto. Wanafunzi zaidi ya mia mbili watekwa nyara na watu waliojihame nchini Nigeria. Si mwingine bali ni Andy Bomonto na wimbo "Women, woman of my dreams" kutoka nchini Rwanda. Oh, My dreams yani mke, mwanamke wa ndoto zangu. Wake andi bumunt kutoka Rwanda unatukamilishia awamu ya pili ya matangazo. Ni washukuru mpenda bahati kutoka Goma majengo na vilevile vile sasali havia kutoka Burundi jijini Bujumbura, wanaofuatilia matangazo haya kupitia RFI Kiswahili kule kwenye mtandao wa Facebook. Lakini kadhalika ni washukuru wale ambao wamefanikisha matangazo asubuhi wa hii, Emmanuel Makundi, Collins Kadambi, Bol Nambali, Ruben Lukumbuka na vilevile vile Hilary Ingati. Mimi ni Jupita Mayaka, kwa heri.