6 saa za Afrika Mashariki, tupate jukwaa la michezo. Asante sana Victor Muturi kwa kunipisha. Mimi ni Paul Nzioki, karibu mwanamichezo popote pale ulipo, ndani ya makala jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. Jumapili ya leo tumekuandalia mengi ikiwemo mashindano ya mbio za kuendesha magari ya safari rali mkondo nchini Kenya, ambao leo ni siku ya mwisho. Tutakwenda kusikia mahojiano ya mwandishi wetu wa habari Jason Sagini akizungumza na Naibu Rais wa shirikisho la mashindano hayo Rodrigo Ferreira Rocha, lakini baadaye itakwenda kujadili kuhusiana na mashindano ya klabu bingwa barani Afrika ambapo sasa ni eh, sare tatu ambazo zimeandikishwa na goli moja katika hatua hiyo, TP Mazembe, Young Africans na Simba. Hivi vilabu vina nafasi ya kuingia katika hatua nusu fainali, lakini pia maswali mengi yameibuka baada ya klabu ya Lahali na Mamelodi Sundowns kufika nchini Tanzania kuwa amebeba vyakula na vinywaji. Je, yeah, hali hii ni sawa ukizungumzia michezo na mambo ya uchumi barani Afrika, na baadaye atakwenda kuangalia kinachoendelea katika mchezo wa soka kule Ulaya. Nam, karibu sana msikilizaji, na tuanzie katika mashindano ya Safari Rali ambapo mwandishi wetu wa michezo hapa RFI Kiswahili Jason Sagini amefanya mahojiano na naibu rais wa shirikisho la mbio hizi za magari eh, Rodrigo Ferreira Rocha, na ameanza kwa kumuuliza swali lengo lake kuu katika mashindano ya mbio za magari barani Afrika. Jason Sagini. Mambo vipi? Nakupata vizuri kabisa, bila shaka mwenzangu Paul Nzoki hapo ulipo kwa kwasea vazuu katika eneo la Hell's Gate, yaani eneo la lallikuwa ni hatua ya mwisho ya makala haya ya Safari Rali, ambao kwamba ametawazwa bingwa kwa mara ya pili, akishinda mkondo huu wa Safari Rali kwa mara ya pili, raia kutoka taifa la Finland akiendesha gari la Toyota, anamwita Kalle Rovanpera, lakini pia akiweka muda wa zaidi ya dakika moja na sekunde thelathini na saba nukta nane, lakini pia alikuwa ameongoza tangu Ijumaa kufikia leo. Nafasi ya pili pia imechukua timu ya Toyota, Takamoto Katsuta, lakini nafasi ya tatu amechukua raia kutoka Ufaransa akionyesha gari la Ford Fiesta mm -hmm, unamwita Adrian uh, Formax. Kwa hivyo kwa ujumla ni kwamba kiujumla ni kwamba uh, kwenye kitengo cha pili cha WRC ni kwamba uh, Greensmith Gus akisaidiwa na Anderson Jonas kwenye gari la Skoda ya Fobia amekuwa nafasi ya kwanza, lakini kwenye kitengo cha WRC3 Mkenya um, Hamza Ahar amekuwa kwanza. Mkono kwa pia utasahau kwamba pia mtanzania Yassin Nassa siku ya Ijumaa aliondoka mashindanoni baada ya kubingirika kwenye hatua ya saba kedong tu baada ya gari lake kukosana na wake katika vumbi na kupoteza mwelekeo, basi kumalazimika kwa kuweza kuaga mashindano katika siku ya Ijumaa kwenye vitengo kila katika hatua ya kedong. Lakini kama ulivyosema alizungumza na naibu wa rais wa shirikisho la FIA, shirikisho la mchezo wa wa kuosha magari barani Afrika eh, na mwita bila shaka yeyote Rodrigo Ferea Rocha anaweza kumuuliza swali, je, malengo yake ni gani katika cheo chake kwa mchezo huu barani Afrika? Tusikie majina hayo kabla ya kurejea na uchambuzi na pia matokeo zaidi. My main objectives is first of all, malengo yangu ni kuboresha mchezo wa magari barani Afrika katika kila sekta. Nataka pia kufanya mashindano ya magari ya Afrika iwafikie madereva wote wenye talanta na kuifanya kuwa tamu zaidi kwa, kwa wadhamini, mashabiki na madereva. Naibu rais, lipi la kufanywa ili madereva kutoka Afrika washiriki mikondo mingi ya WRC? Uh, um, makrae kimadhi amehudhuria kadhaa miaka miwili iliyopita, lakini unajua ni gharama kubwa kufanya hivyo, na timu zinafaa kuhusisha wadhamini ili kufanikiwa, kwa hivyo na hisi tunakosa haya tu sababu talanta zipo. Je, yeah, shirikisho la Afrika lina programu maalum za ukuzaji talanta hapa barani? Kuna programu ya Crosscar ambayo ni mojawapo ya kutoa zana kwa mashirikisho ya Afrika ili kuwafikia madereva na kuwapa mwanga zaidi mashindanoni. Pia kushiriki kwenye mchujo wa Afrika utakaofanyika mwaka ujao ni njia mojawapo ya kukuza huu mchezo na kuifanya kurejea kwa kishindo, na m bila shaka mambo ndiyo kama hayo ulivyosikia. Uh, hapo ni mahojiano ya mafupi nikiwa na rais naibu rais wa shirikisho la mchezo wa, wa kuonyesha magari barani Afrika FIA na ni kwamba, kwa ujumla pia ni kwamba uh, dereva kama vile Thierry Neuville ambaye saa hivi anaongoza katika msule msimamo wa madereva kufikia sasa anazidi kuongoza kwa kwa kwa, ni kwamba Kalle Rovanpera anafanya kurejea na kufanya kurejea na kupunguza pengo lake kati yake na dereva huyo Thierry Neuville ambaye amekuwa akiongoza katika nafasi ya kwanza eh, kwenye kitengo cha DBRC ambacho ni kitengo cha juu zaidi katika huu msururu wa dunia wa F ni kwamba pia hapo baadaye baada ya makala hayo kukamilika hapa safari rali yatakuwa nakwenda katika angama ardhi za Croatia mwezi ujao takafanyika katika kuanzia tarehe kumi na nane ishirini na moja mwezi Aprili katika mji mkuu wa Zagreb. Ni mkondo wa nne wa msuru mzima wa WRC wa mwaka huu. Jason Sagini, umekuwepo mjini Naivasha kwa siku tatu, hali ya mashabiki imekuwaje? Leo asubuhi nilipotoka eneo la Naivasha kuja hapa kutoka kwenye service park kuja hapa eneo la Hellsgate, kilomita kama ishirini na nane hivi tulishuhudia barabarani mashabiki wengi kiasi cha haja kuja kwenye hatua hii ya mwisho ambapo ilisababisha ule msongamano mkubwa wa magari kuweza kuonekana katika barabara hizi kuingia hapa Hellsgate. Na kikwelo, kikweli kabisa ni kwamba katika uwanja huu Hellsgate hapa ulikuwa na mashabiki wengi kiasi cha haja, sime kwamba tofauti ilivyokuwa na kwenye vitengo ma hatua za kwanza hapo siku ya Ijumaa na Jumamosi baada ya kuweza kuona katika hatua sio example hatua elementary hatua sio ni moja, kulikuwa kidogo hamna mashabiki wengi, na kwamba kwa sababu kama ilikuwa ni hatua ya mwisho, basi ilikuwa ni bora sana kwa kuja eh, kuweza kushuhudia hatua ya mwisho. Na pia alikuwa anatua katika uwanja huu wa Hell's Gate hapa ah, rais wa taifa la Kenya William Ruto pamoja pia na naibu na pamoja pia na waziri mkuu wa michezo nchini humu ababu na sema kwamba wamekuja kiasi cha haja kia ni kwamba pia labda ilikuwa ni sababu tu kwamba ilikuwa ni siku ya mwisho ya mashindano ili kuja kushuhudia washindi na kushuhudia hatua ya mwisho ya mashindano ya Safari Rally mwaka huu. Kabla ya mashindano haya kwanza ya kuanza, maneno yalikuwa mengi mitaani kwamba huenda waandaaji wasifanikiwe. Kwa jicho lako, unaweza ukasema kwamba wamefanikiwa kiasi kigani? Nafikiri walifanikiwa licha kwamba kulikuwa na muda mchache wa kuweza kujiandaa, na kwamba ilikuwa ni siku kama wiki kama moja kuelekea kuanza kwa mashindano, na tukumbuke kwamba ofisi iliyopita ilikuwa inaongozwa na Phineas Kimathi ambaye ilikuwa ni mkurugenzi mtendaji wa Safari Rally hapa Kenya. Waliondoka katika ofisi zile wiki moja kabla ofisi hiyo ilikosa kuwa na stickers za kuweza kuandaa mashindano na walilazimika kuweza kuandaa mashindano haya kwa kuweza kutoa stickers kwa muda ambao ni mfupi. Kwa hiyo sema kwamba kwa ujumla walijaribu kiasi cha haja kuweza kurekebisha makosa ambayo yalikuwepo hapo awali kwa kuweza kujitayarisha na kuja na kuweza kuwa tayari kuwalipa wale ambao wanafaa kulipwa, na pia kwa kwamba kila dereva na pia kwa kwamba kila barabara katika mkondo huu unakuwa sawa kuelekea kuanza. Kwa hiyo sema kwa ujumla kwamba yamekuwa ni mazuri licha kwamba kulikuwa na muda mchache wa kuweza kujiandaa ofisi mpya ikiongozwa na sio uh, mgeni mkurugenzi mtendaji mgeni e, wakati huu. Asante sana Jason Sagini nam. Huyo ni mwanahabari wetu wa michezo hapa Refi Kiswahili, so, ambaye alikuwepo katika mashindano ya mbio za magari barani Afrika, mkondo wa Kenya mwaka huu. Tusonge mbele, ambapo ni kwenye riadha. Mwanariadha wa mbio ndefu wa Uganda Jacob Kiplimo aliyefanikiwa kutetea ubingwa wa dunia wa mbio za nyika kwa wanaume, mbio za kilomita kumi mjini Belgrade kule Serbia. Hii mbio ambazo zilifanyika hapo jana na Kiplimo alikimbia kwa muda wa dakika 28 sekunde tisa na kujinyakulia dhahabu ambapo pia alishinda katika mashindano ya mwaka jana huko Bathurst. Hii sasa ikiwa ni medali ya tatu baada ya kushinda pia mwaka 2019 na aliwashinda Mwethiopia, Berihu Haregawi na Mkenya Benson Kiplangat ambao eh, Berihu alikimbia kwa muda wa dakika 28 sekunde 12, eh, Benson Kiplangat akikimbia kwa muda wa dakika 28 sekunde 14, eh, wakimaliza wa pili na watatu mtawalia. Na taarifa kwenye mpira wa kikapu ni kuwa taifa la Cote d'Ivoire wamethibitishwa kuwa wao ndio wenyeji wa michuano ya bara Afrika mpira wa kikapu kwa wanawake iliyopangwa kufanyika mwezi Julai mwaka 2025 mjini Abijan. Na hili limetangazwa wakati wa mkutano wa kwanza wa bodi kuu ya shirikisho la kimataifa la mpira wa kikapu kanda ya Afrika kwa mzunguko wa mwaka 2023-2027 uliofanyika mjini Abijan kule Cote d'Ivoire. Nchi ya Afrika Magharibi itaandaa mashindano yao kwa mara ya kwanza tangu mwaka 2013 walipoandaa mashindano ya wanaume. Haya mashindano ya Afrika na taifa la Rwanda, Nigeria pamoja na Senegal tayari wao wamejinyakulia tiketi kwa sababu walimaliza katika nafasi ya kwanza ya pili na ya tatu mtawalia katika mashindano yaliyopita ya Afrobasket ya, ya, ya kinadada. Ni saa 12 na dakika 45 jijini Nairobi nchini Kenya, Kampala huko Uganda, Dar es Salaam nchini Tanzania, Mogadishu nchini uh, Somalia na Adis Ababa nchini Ethiopia. Kuna mashindano ambayo yamekuwa yakiendelea wikendi hii ambayo ni mashindano ya klabingwa barani Afrika, na sasa tuna matokeo ya sare tatu na goli moja ambayo limefungwa klabu ya Al Ahly kutoka Misri, wakiwa nchini Tanzania wakapata goli moja sifuri dhidi ya Simba Sports Club. Lakini hapo jana tukaishuhudia TP Mazembe ya DRC ikitoa sare ya kutofungana na Petro Atletico ya Angola, lakini pia ASEC Mimosas na Esperance de Tunis wakitoa sare pia ya kutofungana. Tunaanzia hapa kwenye hizi timu tatu, TP Mazembe, Young Africans na Simba Sports Club. Je, nafasi yao ni gani? Lakini kwanza tuwasikie mashabiki wa vilabu vyote viwili, klabu ya Yanga lakini pia Simba namna ambavyo wamepokea matokeo yao. Kwa hiyo draw kudraw na Mamelodi ni kitu kizuri sana, kwa sababu bado tuna advantage. Advantage tunazo mbili, kwa sababu wachezaji wetu wazuri watakuwepo mm. eh, tukienda kurudiana nao kule south. Tumecheza vizuri, kama unavyojua, amna mtu alipata chance ya kushinda lakini tumeangaa vizuri, tumemalizika wananchi, panapona majaliwa Mwenyezi Mungu, tunaweza tukashinda. Chochote kinaweza kikatokea. ni, ni kansa ya taifa ni ufungaji. Watu wanatuleta nafasi nzuri kabisa kuingiza golini tu inakuwa shida, na matokeo yake ndiyo hayo, timu inaanza na, na, na, na, bila strika halisi wa kutupia mpira. Hii ni hatari, lakini vilevile vile bado ana nafasi, kwa sababu mpira una matokeo yake. Alipigwa Brazil kwao goli saba na Ujerumani na maisha yakaendelea, sembuse lahal. Kwa hiyo Simba bado nafasi ipo. Naam, hawa ni mashabiki wa klabu ya Simba na Yanga wakizungumzia nafasi yao, lakini pia kocha wa mpira Francis Baraza ambaye amekuwa kocha katika vilabu nchini Kenya lakini pia kule Tanzania, alihudhuria mechi ya jana Young Africans dhidi ya Mamelodi Sundowns na anazungumzia nafasi ya Young Africans kuelekea mechi ya mkondo wa pili ambayo itachezwa South Africa, mechi ya Mamelodi Sundowns ambaye atakuwa mwenyeji wa klabu ya Young Africans. Mamelodi wamekuja wakijua kuwa Yanga watakuja kuwataka. Lakini Yanga wamefanya nini? Yanga wamekuja wamesimama. Wametulia kando wamengoja, wale wafanye makosa na wa makosa yamepatikana mengi sana wameonekana, kumbe Sundown, I mean Mamelodi Sundown ni timu ya kawaida eh, so always, ingekuwa Yanga wanafurukuta na kuenda kuattack, ingelikuwa problem, lakini Yanga wameheshimu, Yanga kasitback ni na mchezo ameonekana mzuri Yanga amekuwa hapa hand ya kushinda mchezo e, mchezo ugenini, wale watakuwa na pressure. Nani na Melodi watakuwa na pressure kwa nyumbani. Yanga watacheza mchezo wao, waende wacheze vile wamecheza leo, maana ukiangalia Yanga wameheshimu, na Yanga wakafanya vile kule pia waenda kwa heshima, na Yanga watapata chansi kuwazidi. Hayo ni maneno ya kocha Francis Baraza. Nadhani ni maneno ambayo atakuwa mazuri sana kwa mashabiki wa Young Africans, kama vile mana Richard Makunde atakuwa anafurahi akisikia kwamba wana nafasi mbele ya Mamelodi Sundowns. Naungana na, na Ashim Kusaga akiwa Dar es Salaam nchini Tanzania, naye ananielezea nafasi ya klabu ya Simba ambao watakuwa wanasafiri kule Misri kukabiliana na Alahali. Ukiachilia okay, mbali uh, kauli za mpira wanaosema kwamba mpira dakika tisini, lakini kiukweli naweza kusema wana nafasi ngumu sana Simba kuweza kushinda uh, katika mchezo wa ugenini, sababu Ahali, namna ambavyo amekuwa akicheza katika hatua ya makundi na hat, katika hatua hizi za mtoano uh, imekuwa ni kama timu mbili tofauti. Katika hatua ya makundi ni watu ambao tumii nguvu sana, bali wamekuwa wana targeti kubwa ya kuweza uh, kuvuka katika hatua ya makundi, lakini wakifika katika hatua ya mtoano ni watu wanabadilika kumbuka, hata msimu mwaka jana waliponia kwenye tundu la sindano kuweza uh, kuingia katika hatua ya robo fainali. Walipoingia tu wakakutana na Esperance Sportive de Tunis, Raja Casablanca ambao walikuwa bora katika hatua ya makundi, walipokutana huku mbele shughuli ilikuwa pevu. Kwa hiyo unaona ni namna gani ambayo Ahli wamekuwa bora hasa uh, wa, wa, kwamba wanajua namna ya kuweza kucheza katika hatua hizi za mtoano. Asante sana Hashim Kusaga. Na mechi za marudiano zitachezwa juma lijalo. Sasa timu ambazo zilikuwa nyumbani zitakuwa zinasafiri kwenda kucheza ugenini. Lakini sehemu yetu ya mjadala leo, swali tuna moja, kwa sababu maswali yamekuwa mengi baada ya Al Ahly na Mamelodi Sundowns kuleta vyakula na vinywaji vyao nchini Tanzania wakati wa mechi zao za klabu bingwa barani Afrika. Je, ni jambo sahihi kufanya kwa kuzingatia kwamba tunaendelea kukuza uchumi tukitumia michezo, wakati nchi ya, wakati taifa klabu uh, inakuja ikiwa imebeba chakula. Tumeona siku nyingi sana kutoka vilabu vya kaskazini, wakati ambapo wanaenda katika mechi zao, iwe ni michezo barani Afrika, iwe ni popote pale, wao wana tabia za kubeba vyakula. Hatua uh, hii unaizungumziaje, mwanamichezo uh, Musa Muro, ukiwa Dodoma, Tanzania? Uh, mimi kama mwanamichezo na vile vile nikiangalia upande wa pili wa maslahi ya vilabu, tukichukulia haya mashindano ya CAF Champions League na Confederation, e, ukichukua kwamba timu inasafiri kutoka Misri Egypt inakuja Tanzania na ikifika Tanzania inatakiwa ianze kufanya labda maandalizi ya kupata chakula e, tunajua sahivi ni wakati wa mfungo. Kwa mfano kwa hawa Waarabu ambao wamekuja kwao, wengi wao tunaamini kwamba wanaweza kaa, wapo kwenye mfungo, kwa hiyo wanahitaji kupata vyakula ambavyo uh, watavitumia katika muda wao wa, wa, wa, wa nani, utari e, tofauti na tukisema labda wangekuja kuwa wanafanya mobilize hivyo vyakula katika e, nchi yetu, kwani Tanzania hakuna O, wapo sasa. Tunajua mi siw sijui kama kuna viazi vitamu eh, <laughs> au kuna majimbi. Mimi nachotaka kusema actually sio kwamba havipatikani au vinapatikana. Ninachotaka kusema uh, kuna baadhi ya timu zilishai kuja Tanzania na kila zikija, uh, nafikiri hata mechi ya mwisho ya Simba ambao walifunga goli sita na elegala kutoka Botswana, wale walivyokuja wakasema walikula chakula ambacho walihisi kama kiliwaafekti kwenye uh, matumbo yao like a poison food. Sasa uh, kuepuka vitu kama hivyo, ndio maana hizi timu zingine ambazo zina uwezo zinakuja na ndege yake zinapakia kila kitu, kila chakula ili kuondoa ule muda wa kuadapti mazingira, ile hali kwamba unaweza ukaja kukala vyakula ambavyo vitakuja kulia katika nchi nyingine, inaweza ikasababisha tena baadhi ya wachezaji wakakosekana kwenye kwenye mechi, au wasiwe fiti kutokana na a yeah. vyakula Asante sana Musa Muro. Huyo ni Musa Muro ambaye anatufungia mjadala wetu, uh, swali likiwa ni je, ni hali sawa kwa hivi vilabu kuendelea na hii tabia ambayo amejifunza siku nyingi tu, wakati ambapo wanasafiri kwenda kucheza mechi zao. RFI kitu ni 92.5 RFI Bunia ni 90.2 RFI Goma huko Bukavu na Mashariki mwa DRC ni 98 na kwa maeneo ya Lubumbashi ni 98 na nane. Pia lakini kwa maeneo ya Kisangani ni 105. Kipindi hewani ni jukwaa la michezo, mimi ni Paul Nziuki nikichungulia katika ukurasa wetu wa RFI Kiswahili ndani ya Facebook. Pia namuona Valerie Mumbere na Paul Kalunga wa Kalunga, anasema anaendelea kutegea matangazo Eh, kipindi ikiwa ni jukwaa la michezo. Tuangalia katika raga ambapo ni kwenye michuano ya Six Nations kule Ulaya ambapo taifa la Ufaransa limeendelea kufanya vizuri katika mechi yao ya kwanza, walishinda dhidi ya Ireland, kwa alama 38 kwa 17. Katika mechi ya pili wakishinda Scotland alama 15 kwa 5, lakini leo hii, mchuano ambao unaendelea uwanjani kwa sasa ni Ireland dhidi ya Italy. Italy wanaongoza 27 kwa 21, mechi hiyo ya raga bado haijakamilika. Kuna mechi za kombe la shirikisho barani Afrika ambazo uh, zimechezwa leo Rivers United wakipata ushindi dhidi ya USM Algiers moja sifuri. Baada ya Stade Malien dhidi ya Dreams, Abu Salim dhidi ya RS Berkane, Future FC dhidi ya Zamalek. Katika michezo ya soka ligi kule Ulaya, England, Liverpool wameshinda mchezo wao mbili moja dhidi ya Brighton Manchester City kwa sasa uwanjani dhidi ya Arsenal dakika ni ishirini, sifuri kwa sifuri. Kule Ufaransa Ligue 1 Lorient wameshindwa na Brest moja sifuri, Clermont wameshindwa na Toulouse tatu sifuri, Le Havre wameshindwa na Montpellier mbili sifuri, Nice wameshindwa na Nantes mbili moja. Uwanjani kwa sasa Stuttgart dhidi ya Rennes, baadaye Marseille watakuwa wanapambana na PSG. Kule Ujerumani Bundesliga Augsburg wapo wametoa sare moja moja dhidi ya FC Coln. Stuttgart dhidi ya Eden am sifuri kwa sifuri, wapo uwanjani sasa hivi dakika pia ni ya ishirini. Bojam dhidi ya Darmstadt watakuwa wanakabiliana baadaye. Kule La Liga Hispania, Celta Vigo Mchuano huo umeishia kwa sare ya sifuri kwa sifuri dhidi ya Rayo Vallecano. Girona uwanjani kwa sasa, dakika ni ya sabini na mbili. Uh, dhidi ya Betis mbili mbili. Alaves dhidi ya Real Sociedad baadaye, kisha Real Madrid watakuwa wanakabiliana na Athletic Bilbao, ni mechi ambayo pia itakuwa inachezwa baadaye na huko Bundesliga, taarifa ni kuwa Zabi Alonso atasalia kama mkufunzi wa Bayer Leverkusen. Hii ni baada ya kumaliza uvumi ambao ulikuwa unamuhusisha na kazi ambazo zitaachwa wazi Liverpool na Bayern Munich mwishoni mwa msimu, na yeye katika mahojiano amesema Bayer Leverkusen ndiyo sehemu sahihi kwake, kwa sababu amemwonyesha mfumo ambao anaamini utakuwa mzuri kwa timu hiyo ya Ujerumani. Bundesliga na rekodi nzuri ambazo amekuwa nazo akihusishwa na kubeba taji msimu huu uko Bundesliga ndizo zinafanya yeye kuhusishwa na vilabu kama Liverpool, lakini pia klabu ya Bayern Munich. Jason Sagini, mchuano upo uwanjani, maliza makala Manchester City dhidi ya Arsenal. Nam, tunampoteza Jason Sagini hapo. Aa, ni kwa sababu mawasiliano hayajakuwa mazuri, lakini natumai alitaka kusema kwamba timu ya Jupiter mayaka Arsenal itakuwa inapata ushindi. Wengi wametabiri kwamba huenda ikawa ni mechi ya kuamua mshindi wa msimu wa ligi kuu England mwaka huu. Wacha tuone namna mambo itakavyokuwa. Mimi ni Paul Nzioki nasema kwa heri. Karibu Victor Muturi hukamilishe matangazo kwa siku ya leo. kuwezesha matangazo hayo ni kujuzia yale ambayo tunaweza kuyapa kipaumbele. Askofu mkuu wa kanisa Katoliki nchini DRC, Kardinali Fridolin Ambongo amewakashifu viongozi wakuu wa nchi hiyo kwa kushindwa kuwadhibiti waasi wa M23. Mikutano ya kisiasa imepigwa marufuku nchini Togo, wakati huu pinzani kumshutumu rais F Nyasibe kutaka kusalia madarakani. Na wanajeshi wa Israel wametekeleza mashambulio zaidi kwenye ukanda wa Gaza wakati mazungumzo ya amani Yakianza tena mjini Cairo. hey, hey! Kibao kinajulikana kama Juju kimeweza kuimbwa na Nameless akimshirikisha Mr. Lenny kutoka nchini Kenya. Burudika wimbo inajulikana kama Juju ameweza kuimbwa na Nameless akimshirikisha Mr. Leni kutoka nchini Kenya. Ni kushukuru msikilizaji akuweza kujiunga nasi katika matangazo jioni na matangazo ya leo na odha. Matangazo ya leo amekuwa ni Emmanuel Richard Makundi, fundi wa mitambo amekuwa ni Bolden Ambale, mpeperushaji wa matangazo haya amekuwa ni Francis Kiua. Mimi ni Victor Muturi ni kutokea. Jioni njema.