Saa 12 na dakika 36 saa za Afrika Mashariki, wakati wa kupata makala ya Nyumba ya Sanaa. Naye Stephen Mumbi na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo, karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa. Mimi ni Stephen Mumbi na leo ninaye Pasco Polepole, msanii wa muziki kutoka nchini DRC kwa jina la kisanii akifahamika kama Dr Punch Kaubi London anafanya muziki wa soul na RnB. Karibu sana msikilizaji, karibu Dr Punch Kaubi London ama kwa jina lako la kuzaliwa Pasco Polepole katika makala ya nyumba ya sanaa. Ni lini hasa ulianza sanaa hii ya muziki? Nilianza muziki elfu mbili na mbili japo nilikuwa ningali mdogo sana. <laughs> Wakubwa zangu wa, wa nyumbani, wakubwa zangu wa, wa mkona zetu walikuwa wali wakipiga mziki, mziki ya ku ya kufuatilia wa Amerika kufuatilia wa Faransa hasa, mimi nilikuwa niko nasikia, ikanibidi nianze sasa na mie kupima kama wao. Ile ni mwelfu mbili kumi na mbili hasa, nikaendelea polepole pole. Nikaanza andika mziki wangu uh, elfu mbili na ine kafanya uh, mziki wa kwanza uh, elfu mbili na tano. Uh, mule muziki akusikilikana sana <laughs> sababu tulikuwa tungali tunatumika hivyo uh, um, hivyo tu bila kuwa ku mo pro professionalist. Asa uh, elfu mbili na sita ikanibiti ni niache mziki uh kwa kuendelesha shule sana, nikaendelesha mpaka uh, elfu mbili kumi na ine hapo, uh, ndipo tena nikaanza nikaanza upya upya na kuongeza uh, professionalism mu kazi yangu uh, na mpaka sasa nikapiga manyimbo uh, za kipekee, nikapiga manyimbo na ma featuring na wengine wasanii wa huku kwetu nyumbani, uh, nikaingia ma festival mbalimbali na kadhalika. Hebu tupate kionjo cha wimbo wako mmoja. Uh, nyimbo niliyoanza nayo uh, ilikuwa tuungane, tuungane. Nilikuwa nikiimba hivi: kwa nini matengano, kwa nini mizozano, kwa nini mabishano? Tuungane mkono, tuwe mfano. Kwa nini ubakaji, kwa nini ukabila, kwa nini ma waji tungane tuache vita. ndikilikuwa hilo hiyo nyimbo niliwanza nayo simama, wa simama, simama tuichengea, simama wa simama, simama tuichengea, kama viongozi tunachagua matatizo yetu ndani anachua Afrika nzima, tunasimama tukiomba amani na usalama A Afrika. Jina lako la Dr. Punch Kaubi London lilikuja vipi? Nilikuja sababu mi njo Pascal kwanza, jina yangu njo Pascal kunyumba, wananiitaka pachiko hasa. Nilikuwa nikipenda sana filamu moja, walikuwa naita Le Passion Anglais, Le Passion Anglais ya Robin Williams, Dr Patch hasa, sababu alikuwa namwita Dr Patch. Mmoja ndani wakubwa zangu kunyumba wakaanza kunaniita Dr Patch, sababu nilikuwa nampenda Robin Williams sana. Uh, ndani ya ile, ya ile filamu. Uh, kisha kitu kingine kilikazanishaka ile jina uh, kulukiaka mkubwa wangu mmoja akaniambia, unajua kama wewe ni kama daktari, sauti yako inaponya inaponya uh, moyo inaponya nafsi za watu, ni ya maana sana uh, kuendelea nafanya hiyo kazi unayofanya wewe, ni kama daktari hasa. Pale nikabakia na itiwa Dr Patch, lakini jina ya club London Club nilikuwa creator Ratbad, ilikuwa kama maana yangu ya kusema kama mtu haumbe ha ha kitu kama mtu hajenge kitu fulani eh, mbele ya kutoka hapa kwa hii dunia ni kama atakuwa aliishi aliishi aliishi bure hakuonesha ha ha -aku, ha uh, maana ya kuwa yake hapa dunia. Ilikuwa nikusema kama saizi wakati nafanya kwanza mpeke e, natumika kwanza mpeke, lakini itafikia wakati ya wengine wataweza kuniunga mkono. Ilikuwa gisi ya kusema kama mtu usitegemee sana kwanza e, nje usitegemee sana kwanza watu kuse wakati wewe hauyajisaidia, wakati wewe hauyafanya kitu fulani. Mpaka sasa umeshatoa nyimbo ngapi? Mpaka uh, sasa ah, nimeshatoa nyimbo nyingi <laughs> nyimbo nyingi kabisa, uh, kuchanga makolabu na za kwangu pia kulikuwa ka album fulani niliyofanya elfu mbili kumi na nne niliyotumika na Genesis uh, ilikuwa lebo ya huku kwetu nyumbani, lakini uh, nyumba pale niliwahi kufanya nyimbo mingi, nyimbo nyingi kabisa uh, zaidi ya nishawahi kufanya zaidi ya ishirini hivi. Tuzungumzie sanaa yenyewe ya utunzi ama tenzi zako, unapotunga wimbo unazingatia nini ili kukubalika kwa jamii? Ninapotunga nyimbo natumika kwanza melodi. Sikia kama melodi inanifurahisha uh, melodi kinifurahisha, ninasema kama itafurahisha watu itafurahisha uh, mashabiki fulani. uh, uh, na tena nazingatia kitu cha pili, uh, maandishi. Nazingatia maandishi uh, vipi nayoandika, vipi uh, naandika, kuhusu nini hiyo e, ndio vitu ninachozingatia wakati niko natunga nyimbo. Wakati nikipekua pekua na kufuatilia nyimbo zako, nimeona zinazungumzia zaidi eh, mshikamano, umoja, haki za binadamu. Uliguswa na nini mpaka ukaamua kuzungumzia haki za binadamu na mshikamano? Niliguswa na nini kusudi nizungumzie haki za kibinadamu ndani ya nyimbo yangu, ndani ya nyimbo zangu ya uh, uh, kwamba kwa mimi ni mtoto aliyekomaa wakati wa vita. Sana nakumbuka nilikuwa ningali mtoto mdogo sana wa masomo ya kimsingi uh, mara nyingi sana vita mbalimbali zilinikutanaka shuleni za watu walioita hiyo, wakati wa Maimai oh zilinikutana shuleni mara mingi sana Alafu ile ikakuwa na ni choma rooni sana, eh. Kwanza nakumbuka, uh, siku moja nilikuwa natoka shuleni, napenda nirudie, sikupendaka uh, nibakie ku, nibakie shuleni uh, ingawa vite ilikuwa nilikuwa nalia tu nirudie nyumbani, hasa nikakimbiaka walimu zangu uh, nikapenda nirudie nyumbani. Sasa ni kunjiani kulikuwa fasi moja, kuna majani ya nyingi sana, nikakutana mtu fulani aliyeuawa uh, sikujua kama ni askari hivi, kama ni mtu tu fulani alipenda kujificha wala ku, kukimbia naye vita, nikamkutana njiani nikaguswa sana uh, uh, nikasikia moyo na niuma sana uh. Kisha nyuma ya pale tena nakumbuka wakati vita za um, Uh, uh, elfu moja uh, mia kenda uh, makumi kenda na sita ziliyoanza zile vita, vita walizoziita huku DR Congo uh, vita za ukombozi uh, wala guerre de liberation. Niko mtoto aliyeguswa sana na hizo vita, aliyeguswa alie vibaya na, naweza kusema mpaka nikasikia kama uh, ku, wakati nyingi sana na haki za kibinadamu zilikuwa zikistoheshimika alafu, nikasema namie kitu changu cha maana nitakachosema, jisi niko msanii na naweza kusema na kusikilika, uh, acha niimbe jua haki za kibinadamu acha nizungumzie hiyo, acha nizungumzie uh, mambo uh, raia inayoishi na sio mazuri kabisa uh, watu waendelee na kusikia na wajue kama hatuzifurahie. Nimesikiliza pia uwimbo unaohusu ukombozi Hebu tuimbie kidogo. watu walikufa kama nyama na kupoteza mali zao, amani inafaa na vita ina maana, inaleta tu vilio, watu walikufa kama nyama na kupoteza mali zao. Amani inafaa na vita ina maana, inaleta tu vilio, watu wanalia. Chanzo ukombozi ukombozi ukombozi, chanzo ukombozi ukombozi ukombozi, chanzo ukombozi ukombozi ukombozi ukombozi. Hiyo ndio nyimbo Ukombozi ambayo itatoka itatoka wakati tu kidogo inayokuja. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa na niko naye Dr Panch Cauby London, msanii wa muziki kutoka kule Kivu Kusini, na tunaangazia sanaa ya muziki huu, namna unavyopokelewa kule nchini DRC na pia safari yake ya kimuziki ki imekuwa na mashiko kiasi gani. Tuzungumzie kidogo nyimbo zinazohusu mahusiano ama mapenzi, kibao recho kinazungumzia nini? Aa, safi sana. <laughs> Na ndio vile niliwahi kupata inspiration eh, kutoka kwa, kwa rafiki zangu fulani waliopendana uh, wakati nyingi sana na mpaka kufikia kuoana. Ikawezekana, ikaonekana kama mimi ni rafiki sana ya bwana Uh, uh, zaidi ya bibi mke wake, na yeye rafiki yangu, sababu naye mke wake ni rafiki yangu. Lakini mke wake isi aliyeitwa Rachel uh, nikajitia fasi ya yeye rafiki yangu, nikaeleza mambo uh, anayo isikia rohoni mwake juu ya, ya mpenzi wake Rachel. Tuonyeshe kidogo. <laughs> muziki wako unapokelewaje huko Kivu na DRC kwa ujumla? Uh, mziki wangu unapokelewa una vizuri huku kwetu uh, Kivu ya kusini, DR Congo uh. Mziki wangu unapendwa uh, sababu uh, nachezwa sana uh, kwenye marejio hapa hivi uh, Kivu ya kusini. Nachezwa pia uh, Goma, um, Kivu ya kaskazini Nishawahi kwenda kule kwanza, ndani ya Amani Festival, ni festival ya kabambi sana ndani ya DR Congo. Zipi unaziona ni changamoto za muziki huko DRC? Shida ya wa sponsor, shida ya kupata wa manager wazuri juu ya kutusukuma twende mbali. Tuna shida pia ya watu, watu wengi hawiko kwenye internet, watu wa wasapoti wasanii huku kwetu kupitia internet japo hiyo, uh, dunia ya sasa uh, inabidi wasanii wakuwe, um, wakuwe sana kwenye internet na wasapotie pale na mashabiki wao. Unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii? Uh, official page yangu ni Dr. Patch Cub London. Inaandika D R P A T C H C O W P Patch/Cob/London/ uh, um, kwenye YouTube channel yangu ni Dr Patch Kabe London vile vile tukisina inavyo andikwa na kibao cha muziki nitakayochagua ni kibao nilicho kifanya hapa uh, siku uh, za mbeleni uh, ilikuwa. Nasema don't give up, nasema kama watu wasivunjike moyo, mtu asivunjike moyo wakati uh, iko naishi Seme, kama maisha itakuwa mazuri akiendelea na pigana, akiendelea napiganisha. Don't give up, iwafurahishe wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili. Asante sana Pasco Pole, Pole, kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa, maarufu kwa jina la kisanii Dr Punch Kowb London. Bidi cha kwanza mutu anazaliwa jui dini chungi utajidi na umaskini. Kisha anaenda shule au aende shule tafatana na pato ya nyumbani, anavafanya vitu Maza jua tofautisha mema na mabaya <coughs> Geuza dini na siasa <coughs> na mwisho napo tegemea na kutana <coughs> moyo makosa. Asante sana, Punch Kauby London kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa. Ndio nakunja jamvi msikilizaji la makala nyumba ya sanaa, nilikuwa naye msanii kutoka huko Kivu Kusini tukizungumzia safari yake ya kimuziki. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine. Je, ungependa kuwasiliana nasi? Tuandikie ujumbe kwenda namba alama ya kujumlisha 254110000420. Msikilizaji, kwa kutamatisha matangazo yetu asubuhi ya leo, ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo. Uganda inasisitiza kuwa wanajeshi wake watasalia nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo hadi waasi wa ADF watokomezwe. Raia nchini Gambia wanapiga kura kumchagua rais wao hilo Jumamosi. Na serikali ya Marekani yatangaza kuanzisha uchunguzi kwa madai ya matumizi mabaya ya polisi jijini New York. Tumalizia matangazo yetu asubuhi, awamu ya kwanza. Ni wimbo nyama choma wao kundi la Samba Mapangala. Samba Mapangala wametokea nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, lakini kwa kipindi kirefu wameishi jijini Kenya. <mulia> pangala na kibao chao nyama choma, wanatukamilishia matangazo yetu amuhii ya kwanza. Hili kundi ni la wasanii kutoka nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, lakini arifiwa na fundi wangu ya wa mitambo boldina Mbale, mara mingi wameishi hapa nchini Kenya, Nairobi. saa mbili nitakuwa hapa na nusu, pana matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili. Kwa heri kwa sasa.