Kiswahili michezo. Hivi punde wakati imetimu saa mbili dakika 40. Karibu Victor buso tupate yaliyojiri viwanjani nam. Asante sana mwenzangu Ruben, tuanzie nchini Kenya. Timu ya taifa ya soka ya Mali itamenyana na Senegal katika fainali ya michezo uh, ya walemavu wa kusikia inayofanyika katika uwanja wa Kasarani hapa Nairobi siku ya Jumamosi uh, kutafuta bingwa wa Afrika. Hii inakuja baada ya timu zote mbili kutoka sare ya mabao mawili kwa timu ya ma, uh, taifa ya Mali kutoka sare mabao mawili kwa mawili na, Senegal na, na Misri katika mechi ya uh, nusu fainali kabla ya kuenda katika hatua ya kupigwa penalti na uh, timu ya Mali kuishinda Misri kwa mabao manne kwa matatu uh, katika mechi hiyo ya kukata na shoka. Na sasa fainali hiyo itakuwa siku ya Jumamosi kati ya Mali uh, na Senegal, na bingwa atawakilisha bara la Afrika katika mashindano uh, ya soka kwa wachezaji wasio na uwezo wa kusikia ama ulemavu wa kusikia itakaofanyika mwaka ujao kule nchini Brazil na hivi leo kuna michuano kadhaa ya kutafuta timu mbili za Afrika kufuzu kucheza fainali ya kombe la dunia kwa wachezaji wasiozidi miaka wa ishirini ishirini mwaka ujao, uh, kule Kostarika. Uh, timu ya taifa ya Rwanda itacheza na Ethiopia, Zambia na Malawi, Mali watamenyana na Senegal, huku uh, Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo ikicheza na timu ya taifa ya Cameron, na Msumbiji watamenyana na Afrika Kusini. Jana mamia ya wapenzi wa michezo walikusanyika katika uwanja wa ndege jijini Bujumbura kumkaribisha Francine Niyonsaba. Huyu ni mwanariadha ambaye hivi yeah, majuzi tu alishinda mbio za mita 1500 kwa upande wa wanawake katika mashindano ya Diamond League kule Zurich, lakini baadaye akavunja akaweka rekodi mpya dunia aa, katika mbio za mita 2000 kwa upande wa wanawake kule nchini Kroatia awali alikuwa anashikilia awali alimai kushinda medali ya shaba katika mbio uh, za Olimpiki. Uh, uh, bila shaka ni mwanariadha ambaye amekuwa kufanya vizuri sana, na unakumbuka medali hiyo ya fedha alishinda katika mbio za mita mia nane. Amesema uh, kwamba anafuraha sana kuleta taji hilo la Diamond League nchini Bujumbura, uh, kule nchini Burundi kwa mara ya kwanza. Kule barani Ulaya leo hii kuna michuano kadhaa ya soka ambayo itachezwa kule nchini Hispania. Uh, uh, bwana Rube, naona unaangalia ratiba hapo Nam. ya mambo atakavyokuwa. Cadiz watacheza na Barcelona, huku Osasuna wakimenyana na, mm. na, na Real Betis na Granada watacheza na Real Sociedad. Kule nchini Italia, Torino itacheza na Lazio huku Roma wakicheza na Udines. Na jana kule nchini Ufaransa, uh, matokeo mbalimbali yalikia soka nchini humo. uh, Mets walifungwa na PSG mabao mawili kwa moja. Abuso, naona muda umeturusu kuwa na hayo katika habari za michezo. Asante sana, asante sana. Uchambuzi wa magazeti na uh, Benson Wakoli, karibu nam na Ruben. Tuanze na gazeti la Washington Post. Limechapisha taarifa kuhusu aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump, kulishtaki gazeti hilo la Washington Post pamoja na mpwa wake, kwa kila nadai lilichapisha taarifa za uongo kuhusu yeye kukosa kulipa kodi. Gazeti la Le Figaro linachapishwa kule Paris, Ufaransa, limechapisha taarifa kuhusu mzozo wa manowari kati ya Marekani na Ufaransa, ambapo hivi leo mawaziri wa mambo ya nje wa Marekani Antony Blinken na mwenzake wa Ufaransa Jean Ledrian wata kutana kuweka mikakati ya kusuluhisha mzozo huo hasa baada ya rais Joe Biden na Emmanuel Macron wa Ufaransa kushiriki mazungumuzo. Tukirejea hapa Afrika, gazeti la Lusaka Times linachapishwa kule nchini Lusaka, Zambia limechapisha taarifa kuhusu rais wa taifa hilo Hakainde Ichilema kukutana na makamu wa rais wa Marekani, Kamala Harris, katika ikulu ya White House kule nchini Marekani. Iwachu linachapishwa nchini Burundi, limechapisha taarifa kwa njia ya swali la balha, likiuliza je, raia wa Burundi watanufaika kivivyote vile na chanjo ya virusi vya corona. Kule jamhuri ya kidemokrasia Congo, gazeti linalofahamika kama Lelus linalochapishwa huko Beni, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, limechapisha taarifa kuhusu kukamatwa kwa mkufunzi wa waasi wa kundi la ADF, raia wa Jordan na mwenye utaalamu kabisa wa kurusha ndege zisizokuwa na rubani. Nchini Rwanda, gazeti hili limechapisha kuhusu taarifa ya waziri mkuu ambaye amesema kwamba masaibu yanayokumba bara la Afrika yametoa aibu kubwa sana na kwamba yanatarajiwa kutatuliwa na Afrika wenyewe, akitolea mfano janga la virusi vya korona, namna limedhihirisha wazi kwamba Afrika haiwezi kujitegemea na kwamba tumeendelea kutegemea mataifa ya magharibi kupata chanjo ya virusi vya korona. Gazeti la Mwananchi linachapishwa kule nchini Tanzania limechapisha taarifa kuhusu magurudumu ya magari ambayo ya imeisha ama muda wake wa kutumika imeisha kuchongwa tena na kisha kuuzwa tena, ambapo gazeti hili linachosema kwamba ni hatari sana kwa usalama. Daily Monitor nchini Uganda limechapisha kauli ya Rais Yoweri Museveni kusema kwamba shule zitazidi kufungwa hadi wanafunzi watakapopata chanjo. Nchini Kenya gazeti la Daily Nation limechapisha taarifa kuhusu naibu rais wa Kenya William Ruto kuwateua wasomi kumsaidia kuweka mikakati kuimarisha kampeni zake. Ruben, nishukuru kwa muda huu wa wa uchambuzi wa magazeti naam, bila shaka nimepitia pia gazeti mbali na lekulis ambayo umetaja Benson, naona vilevile vile gazeti uh, Le Potentiel na yenyewe pia ameangazia uh, kauli za wananchi, raia wa mashariki mwa DRC wakikosoa hotuba ya rais wao kule, uh, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo alitoa huko New York, Marekani. Asante sana Benson, nashukuru na msikilizaji. Na sasa tupate tamthilia. Kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refai kwa ushirikiano na La Benevolencia. Kumbuka kesho. Nicho mtoto wangu sikupe na njala, Eh? Maana yake ile njoo inatuma hata na mie unaanza nishakia sawa Abdul. Hakuna mambo ya kuaminiana hapa. Kama unapenda ni kuamini, leta kwanza ile telefoni ni uone nani njoo kuna njala. Zana ngapi? Nipo kwa telefoni yangu kabura. Sipendi maneno. Ngoja di. Ah, okay. Si ni mero ndo uko naita? Nani? Mm, okay, niko naita sasa hivi ni mero. Ndio uko naita nikuoneshe kama uko na shauri moya na wadi wa kadi ya ugu. Hey, Kamura, tunakufa. Tunafu ya nukuri. Inabosho kuwa ni watu ya hodari hapa. Hey, hey. Kwenye shambulia kambi yetu. Maratumase, maratumara. Umeelewa namna gani kipindi hiki? Habari nyingi za chuki zenye kusambazwa kwenye mitandao za kijamii inaongeza woga na kuteketeza hali ya maisha ya wa wakimbizi. Hali hiyo ilisukuma mkimbizi mtoni kuanza fikiria kwamba ni heri arudi nchini mwake. Hey, umekwisha fungua habari za chuki kwenye mitandao za kijamii. Namna gani unafikiria kuvumbua habari hizo na kuepuka kuanguka mmitego ya watu wa nia mbaya? Umewahi kushawishiwa kukubali maneno ya watu wa kundi lako wanaoshutumu kundi lingine kuwa chanzo ya usalama mdogo? Kama sivyo, nini iliyokusaidia kuepukana nayo? Msikilizaji mpenzi, itakuwa furaha kupokea mchango wako pia bila kusahau kutujulisha wewe ni nani na unatufata kutokea wapi. Kumbuka kesho, kesho, kesho. Kumbuka kesho. Unaweza wasiliana nasi kupitia namba hii alama ya kujumlisha 2439 99 11 01, pia ukitaka kuwa mwanamemba wa kundi letu la WhatsApp tutumia whatsapp yako kwa hiyo hiyo namba, ili ufuate kwa muda wote vipindi vyetu. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushare au kutumia wengine yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook, ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki Kumbuka Kesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Nam msikilizaji, ni kukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuwa nazo asubuhi hii. Miongoni ni pamoja na kesi ya mauaji ya mwanaharakati wa huko DRC Floribert Chebea na dereva wake Bazana kuahirishwa hadi Oktoba 6. Rais wa Tunisia Kais Saied atangaza hatua zaidi zinazolenga kumwongezea mamlaka. Na marais wa Ufaransa na Marekani wazungumza kwa mara ya kwanza kwa njia ya simu kumaliza tof, tofauti zao. Na pasina kurepeza muda, msikilizaji, Wimbo Seribateri naye japoli akimshirikisha Bruce Melody kutoka uko Rwanda. msikilizaji na mwanamuziki J. Poli ambaye unakumbuka alifariki siku kadhaa zimepita uh, kule Rwanda. Na katika wimbo huu amekuwa wakimshirikisha, amemshirikisha Bruce Melody uh, kutoka huko huko Rwanda. Ni wimbo huu Seribateri ndio unakamilisha matangazo yetu ya asubuhi hapa RFI Kiswahili studioni. Naitwa Ruben Lukumbuka, msimamizi Vita Abuso, kwenye mitambo Paul Bahizi matangazo mengine msikilizaji atakujia saa kumi na mbili kamili za jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Hadi wakati huo, RFI malangoni pako.