na dakika 40 maeneo ya Ngengere jijini Butembo mashariki ya DRC. RFI Kiswahili michezo. Naye Jupiter Mayaka, karibu Jupiter. Habari tena. Asante Ruben kwa kunikaribisha katika awamu hii ya pili ambapo tunaanza kwamba uko Rwanda, ambaye hatimaye chuo cha mafunzo ya soka ya klabu ya Paris Saint Germain kitazinduliwa rasmi hapo kesho, baada ya kuairishwa mara kadhaa kutokana na janga la korona. Hafla hiyo itahudhuriwa na maafisa kutoka wizara ya michezo, bodi ya maendeleo ya Rwanda, bodi inayosimamia soka FERWAFA, ubalozi wa Ufaransa mjini Kigali na mkuu wa vyo vya PSG. Na vilevile vile kwa mara ya kwanza ukanda wa Afrika Mashariki na kati kutandaliwa mashindano ya Safari Rally ya wanawake nchini Kenya mwezi Machi mwaka ujao. Kwengineko kule viongozi wa Bundesliga Bayern Munich lazima wafanye mabadiliko ya kikosi chao kinachoanza kabla ya kukaribisha Armenia Belfield siko Jumamosi katika mchujo wa mwisho kabla ya pambano lao juu la, je, ju la jedwali huko Dortmund. Bayern haina kiungo wakati Joshua Kimmich na mshambuliaji wa pembeni Eric Moting ambao pia watakosa pambano la wikendi ijayo Dortmund, baada wote kuambukizwa COVID 19 maambukizi. Uh, Ruben ya virusi vya korona yamongezeka Ujerumani wikihiihi kwamba kuimarishwa kwa sheriaa COVID katika uwanja wa Bundesliga. Ni unaposema Bundesliga inamaanisha ligi ya huko Ujerumani na hali hii imejitokeza mara baada ya bara la Ulaya kushuhudia uh, tishio la kutokea kwa wimbi la tano la maambukizi ya uh, COVID-19. Na ndio maana umesikia hata Ufaransa kuanzia kesho Jumamosi no. wataanza kutoa chanjo kwa watu wazima kisubiri, <laughs> Asante. Na tukiangalia katika ligi kuu ya Tanzania leo, Ruvu Shooting watakutana na Kagera Sugar kule nchini Uganda. Arwa Hill watakutana na KC, uh, KCCA. Bright Stars wakikutana na Toro United. Tukielekea kule RDC nchini Rwanda, Chinkunku wanakutana na Blessing, alafu vilevile, huko Rwanda Mukura Yeah, wanakutana na Bugesera na Gorila wakikutana na Gichumbi. Na leo usiku Ruben, katika England Championship West, uh, West Brom watakutana na Nottingham Forest. Huko Germany Bundesliga, hiyo ligi ya Ujerumani, Stuttgart wakikutana na Mainz na vilevile vile huko Italia Kagli, uh, Kagli, Kagliari, Kagliari watakutana na Salernitana. Hayo ni ya, Ma, majina yazetu uko Italia huko, yapo majina mengine ukiyatamu, mm -hmm. utakuja mm -hmm. kuvunjika ko. na ni kushukuru sana mwenzangu uh, Jupiter Mayaka kwa habari hizo za michezo. na msikilizaji, ni saa mbili na dakika arobaini na tatu kwa saa za Afrika Mashariki. Fursa kwake Carol Corir na uchambuzi wa habari zilizoandikwa zilizochapishwa kwa huyu ni uliokolea. Karibu Carol. Asante sana Ruben Likumbuka, naomba tuanzie kule DRC. Aa, nikitizama magazeti mengi karibu ya, yote ya DRC yameangazia uwepo wa marais sita kutoka mataifa mbalimbali mbali, ambao wanahudhuria wana kikao ni kongamano haswa kuhusu mchango wa jinsia ya kiume kwenye maswala mbalimbali na pia kujadili swala la dhulma dhidi ya wanawake. Na Aktualite kwa upande wake nako limeandika kuhusu maspika wa mabunge yote ya DRC Christophe Mboso, Modeste Bahati Likwebo, na waziri mkuu Sama Lukonde pamoja na mshauri wa rais Francois Bea, ambao wamefanya mkutano na uongozi wa kanisa la Kongo. mm -hmm. Uh, kutafuta mwafaka kuhusu maswala yanayohusiana na tume ya uchaguzi ya Seni. kakumbuka kwamba kumekuwa na mvutano sana ambao ume, uteuzi wa mwenyekiti mpya wa Seni e, eh, Dennis Kadima, Kadima na mkutano wa kwanza ambao ulifanyika kati ya viongozi hao uh, Christophe Mboso kutoka bunge la taifa kule DRC, lakini vilevile vile, uh, Bahati Lukwebo kutoka bunge la Senate, ni kwamba walikutana Fridolin Ambongo ambaye ndiye askofu mkuu wa DRC, na yeye aliwaambia sisi kwetu, bwana uteuzi wa bwana Kadima, A -a. hatupo na uh, gazeti la New Times, Rwanda pia limeangazia rais wa Rwanda, Paul Kagame ambao alifanya kikao na mwenyeji wake Felix Tshisekedi kuhusu ushirikiano kati ya nchi hizo, mkutano ambao umefanyika kabla kongamano ambalo nimetaja hapo mbele wa mchango wa jinsia ya kiume na kule uh, nchini Uganda gazeti la Daily Monitor, mawakili awataka wa ume kuwalipa wake wakezao mishahara. Na gazeti la Mwananchi kule Tanzania, dawa kero ya umeme. Gazeti la Nipashe, Samia atoa mwanga kwa sekta binafsi. Habari Leo, Rais Samia anataka uchumi kidijiti. Na nchini Kenya, gazeti la Taifa Leo, Raila asema tutaungana na Kalonzo Musyoka baadaye. Daily Nation kwa upande wake limekuja na habari Raila na Oka kuunda muungano mkubwa wa kisiasa. Oka unaleta pamoja Gideon Moi, Musalia Mudavadi, Awetangula na wengine ambao wanapanga sasa ama wapo kwenye mchakato kuona kama watafanya kazi na naye Raila Odinga. Na magazeti ya, ya Ufaransa nikiangalia Le Monde kule kwa Delop lazima ya wahudum wa aafya kuchanjwa haitaondolewa licha ya ombi uh, wa, kutoka kwa viongozi wa kule. Na Le Figaro hmm, yameangazia waziri mkuu uh, Boris Johnson na, hmm, na, na Emmanuel Macron kuhusu swala la wahamiaji baada ya ajali ambayo ilitokea. Na asante sana Carol kwa uchambuzi wa magazeti, namkaribu Benson Wakoli na makala muziki Ijumaa <tune> Bibi na mabwana, hamjambo na karibu kwenye makala ya muziki Jumaa ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Radio France International na hodha wako leo ni mimi Benson Wakoli. Ilivyo ada, kwa kwanza, makala haya huwa ni chaguo langu la muziki. Ungependa kufahamu chaguo langu la muziki? Basi tulia papo hapo ulipo wala usiguze kidude <coughs> Msanii Samba Omar Mapangala atufungulia makala haya na kibao chake ambacho amekitoa hivi karibuni tu, kibao mapenzi yetu. Sikia hapa, midomo ya bata namna inavyochezwa. Ayaya. baada ya kupata samba omar mapangala, anachukua simu. Hapa nani yupo kwenye laini yetu ya simu hapa kutoka jiara Kongo, kamanyola tarafani walungu. Mimi ni kiza Kasongo, leo napenda wikendi yangu, munichezee wimbo wa darasa safari na muziki, wimbo ule ambao alimshirikisha ben Paul, wafurahishi wapendelevu wote. Utotoni usipotembea kibebwa mgongoni Yeah. Alota mapembe ongeze mkia na ukini bip tunakupigia brrr staki hey, bra, bra, kusikia so simba so chui so mamba uzi yangu yeah. Inatosha kujigamba yeah. Sina maneno kwenye kanga kazi juu kazi, ya kazi yani bamba tu bamba asa unaweza kusaki sasa sisi yanafegi uchome kibanda walale wote ndoto zako za kitanda. Sibado tuko macho, wanga, mkanda, ama ya wanga funga mkanda kaza na kamba ama ufata ya yaye uchane msamba masu wa miamba, masu wa anga tunasema gachambua kama karanga misha na muziki, acha maneno weka muziki Basi narejea kwenye mtandao wetu wa Facebook kuona nani wako kwenye mtandao huu na wanataka nini, maana hapo ukiomba basi unapewa. Namwona nani hapa, anasema, anaitwa Adam Niatega, anasema charaza kibao uno chake msanii Harmonize kutoka Tanzania. Bwana mimi ni nani hapa, nikaidi wito wako, pokea kibao chako Uno naraja na kwenye laini ya simu hapa, nani yupo na haja yake ni nini, na mimi ni mupe? Kwa majina naitwa Kasore Ruhindukira wa Fidel kutoka DRC Fizi. Leo Ijumaa, napenda mchezee kibao mama mwenye nyumba Chuck Mac Voice, na akiwa poa kwa wasikilizaji wote wa RFI. waminajuliza maswali niameniende mbali kwa visa unavyonifanyia, mama mina mlaumu dalali toka nilete ajali mitego imenizidia jama kibao kingine ambacho kimeombwa ni chake Ali Kiba, kibao Dodo, kimeitishwa na Jerome Kilosa. Anasema RFI ni mtambo imara. Mm, nani kama sisi bwana mdogo. Kibao Dodo kipokee ndugu yangu kufika malengo umeziba mapengo kwa upendo upendo ebwana wa nazengo anzeni vikao vya sendoye yeah. Mama mrembo makuchuza mama nashukuru na mekuza. Na, kufunga kazi hapa nakupa kibao chake Edu Kenzo, kutoka Uganda kibao wikendi. Unavyoelewa tena, ndiyo imeanza iyo ya furaha mwenzangu, namaliza nimeenda, tupatane tena kwenye makala yajayo ya muziki Ijumaa. Naitwa Benson Wakoli, nimemaliza namna hiyo, msikilizaji. Uh, Benson Wakol umemaliza mapema, amesema uh, <gulia> kule, kule wacha ho uele namna nikukumbushe mb baadhi ya habari eh, zetu msikilizaji, ambazo tumekuwa nazo katika ungwe ya pili ya matangazo. Maandamano kupinga makubaliano katika utawala kati ya utawala wa kijeshi na waziri mkuu Hamdok yaendelea nchini Sudan. Mahakama ya ICC yapunguza ya kiongozi wa kundi la kigaidi nchini Mali everything I want in my life except a girlfriend. Anaitwa B2K kutoka oh. huko Marekani na wimbo huo uh, girlfriend <laughs> <laughs> Yeah, yeah. Need. Need no Ni kwa wimbo huo, msikilizaji, ndio bila shaka tumefikia tamati ya matangazo yetu asubuhi hii. Jina langu naitwa Ruben Lukumbuka. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Carol Corey. Imekuwa ni fahari yangu kufanya kazi bila shaka asubuhi hii pamoja na timu hii ambapo Jupiter Mayaka pia amekuwa pamoja nasi kutujuza habari za michezo. Msikilizaji, mitamboni tuko naye Paul Emil. Hivi punde utajiunga na wenzetu kule Paris nchini Ufaransa, lakini kumbuka matangazo ya Idhaa ya Kiswahili yatakujia jioni saa 12 kamili kwa saa za Afrika Mashariki. Hadi wakati huo, nikutakie kila laheri na siku njema.