Saa moja na dakika arobaini kule Bishange mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. RFI Kiswahili, michezo na Victor Abuso. Karibu tena Victor. Nam, na kushukuru sana mwenzangu Ruben, nimeona umekuja na tabasamu <laughs> koti zuri, kutaja na jana nkumbi leo <laughs> pale Kampala eo, ninakaribia kuenda kaja nasimimi. Nam, tuanze na mchezo wa bondia ni kwamba una uh, bondia kutoka DRC Christopher Luteke amefanya vizuri katika mashindano ya dunia yanayoendelea kule nchini Sabia, baada ya kumshinda uh, kobaja barera na lek rachid kutoka Venezuela kwa alama nne kwa moja katika mashindano ambayo inaendelea, lakini mkongomani mwingine Fretasa Pembele Nzola yeye alipoteza baada ya kufungwa na Saitobukulu Munabek kutoka kule Kyrgyzstan kwa alama sifuri kwa tano na mashino hayo yanaendelea kule Asabia, na kuna ujumbe tu mkubwa wa wanamichezo kadhaa wa ambao wamekwenda katika mashino haya ya dunia makala ishirini na moja mchezo huu wa bundia kule nchini Sabia ambayo yatamalizika tarehe sita mwezi wa Novemba kule Msumbiji ni kwamba mchezaji um, wa zamani wa timu ya taifa ya The Mambas ama timu ya taifa ya soka nchini humo uh, Chikuno Konde amechaguliwa kuwa kocha mpya wa timu ya taifa ya soka. Uh, hii inakuja baada ya mkufunzi uh, Mreno uh, hunasio uh, gunavs kufutwa kazi wiki iliopita, uh, kwa sababu matukio mabaya ambayo timu hii imekuwa ikipata uh, kuelekea katika michuano ya kombe la dunia mwaka ujao kule nchini Qatar. Bila shaka uh, kazi inayosalia uh, ni kucheza na Malawi uh, katika mzunguko ujao. Tutaona mambo yatakavyokuwa kuleka kule Qatar kule. Kule barani Ulaya ni kwamba kocha wa klabu ya Barcelona uh, Ronald Koeman amefutwa kazi uh, hii ni miezi kumi na nne baada ya kuanza kuifunza klabu hiyo ya nchini Hispania. Katika mechi kumi ambazo ameongoza Barcelona, amesaidia tu klabu hiyo kupata alama kumi na tano na tayari ya klabu hiyo imepoteza mechi mbili katika hatua za makundi uh, kuwania taji la klabu bingwa kule barani Ulaya siku ya Jumatano Barcelona ambayo ni ya tisa katika msururu wa ligi ya soka nchini Hispania, ilifungwa na Rayo Vallecano bao moja kwa bila, na leo anatarajiwa kuwaaga wachezaji wa Barcelona kabla ya ku, abiri ndege na kuelekea kuingineko duniani kwenda kutafuta kibarua kingine. Na ya, jana pia kulikuwa na matukio mengine kule Hispania, ni kwamba Real Madrid wao kufungana Osasuna, matukio ambayo sasa yameifanya Real Madrid kupanda hadi katika nafasi ya kwanza ya ligi ya soka nchini humo, lakini Maloka walitoka sare ya bao moja kwa moja na klabu ya Sevilla. Na katika Serie A hivi leo kuna mechi moja tu, Napoli wanacheza na Bologna kuanzia saa tatu dakika 45, saa za Afrika Mashariki. Na tumalizia na mechi ya jana ya liga kule nchini Ufaransa, Nice wakicheza na Marseille walitoka sare ya bao moja kwa moja. Victor Abuso ni kushukuru sana kwa habari hizo za michezo, asante. uchambuzi wa yale aliyopewa nafasi katika magazeti na Minslet Ijai. Karibu Minslet. Asante Ruben. Nianzie na magazeti ya kule nchini Tanzania. Gazeti la Nipashe limeandika msaidizi wa Sabaya adai kumpatia siri Mbowe, na Habari Leo limeandika nekta yataja vigezo kupanga kidato cha kwanza, yatangaza kuanza mitihani darasa la nne, kidato cha pili na nne. Gazeti la Uhuru limeandika Rais Samia awapa viwanja Twiga Stars, na nalo Mwananchi limeandika tishio la ukame TMA tabiri ukame kuathiri sekta nyeti nchini humo, zimo afya, nishati, mifugo na uvuvi. Wafugaji waanza kujipanga. Wasomi waitaka serikali kuhifadhi chakula. Ni swala ambalo bila shaka nchini Kenya swala la ukame hivi majuzi, Rais Uhuru Kenyatta ametangaza mm, uh, kuwa janga la kitaifa. Ni kweli. <laughs> mm -hmm. mm -hmm. Gazeti la Majira limeandika ushahidi kesi ya Mbowe sasa Mwendo Mdundo Kule nchini DRC, mtandao Kapi umeandika huko Kivo Kaskazini, mashirika 44 yasiyo kiserikali yalaani ukosefu wa usalama katika hifadhi ya kitaifa ya Virunga. Lakini pia magazeti mengine kule nchini humo yameandika kuhusiana na taarifa ya uchaguzi wa Denis Kadima, naona mm -hmm. Pia Agora grandlac.com ambalo ni gazeti la mtandaoni likichapishwa kule Goma pia Butembo, likizungumzia kwamba kanisa la Kiprotestanti vilevile vile limejitenga kabisa na madhehebu mengine kuhusiana na swala hili la uteuzi wa <laughs> mwenyekiti mpya wa seneti Denis Kadima, akimshutumu kwamba ni mtu wa karibu wake Felix Chisekedi. Nam, nchini Kenya gazeti la The People Daily limeandika Waiguru akabiliwa na tishio la kushtakiwa kwa madai ya ufisadi. Inaonekana baada ya gavana huyu wa kaunti ya Kirinyaga kujiunga na chama cha naibu wa rais William Ruto UDA, sasa masaibu yameanza kumwandama. Daily Nation limeandika Uhuru Raila wachelewesha kampeni Nairobi. Nalo Taifa Leo likiandika kwa wino uliokolea Ruto Raila wachuza asali chungu. Kule nchini Rwanda, New Times limeandika karibu simu 4 za rununu kusambazwa nchini humo mwezi ujao chini ya mpango wa Connect Rwanda Challenge. Na nimalizie na gazeti la The East African limeandika benki kuu ya dunia yasitisha msaada kwa nchi ya Sudan. Naona gazeti la Liberation la huko nchini Ufaransa pia likizungumzia kwamba hivi leo Rais Emmanuel Macron atarejesha zile kazi za sanaa za zilizochukuliwa zama za ukoloni kule Benin. mm -hmm. Asante sana Minslet Ijai kwa uchambuzi huo wa magazeti sante. Na msikilizaji, ni saa moja na dakika 46 kule Masudu Kwede pia Mutwanga, mashariki ya DRC, ni nafasi ya tamthilia ya Kumbuka Kesho na Bele Volencia. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na Refae kwa ushirikiano na La Ben Valencia. Mm, batu mingi havayafika. Je, tuanze? Sijue kama lenyewe tutanga sangapi marafa eh, na saa zinasonga mbele Vumilia kidogo papi, hata na mie si akula. Nilipenda tupime zungumza kidogo. Hivi tu shorganize, tupime lipia kambale amande, juu atoke mu prison. Sasa njoo nakuya, mbona leo unachelewa? Aha. hatutafaidika taki tumoya hapa Bugonoro. Mimi ndo nasawa vile turudie kwetu Muhumuro eh, neri unasabu kama tuko mwirishasi, tunapasha tunapasha lipia kambare ya mande ili atoke mu prizon eh, mutima vile vya kambare vinakusu kunini? Ishi we, telefone atatea ko kabisi. Acha kunisumbua we papi. Eh? Usikwa tena tena niromba ataku telefone yangu kidogo. Mama ishia. Siko mwenza ko nisogere kure. Daniel, ndakufa tena hmm. Nini tena? Kono uliko ka ni mange telefone yako. Nizi, uko shida. Hmm. Eh, hmm. Tu papi kukuromba telefone njoo na mwambia maneno ya pata pale. Kumshibia mbaya. Mtima, ingekuwa hata wewe, ungemjibia tu Samia. Huyu ah, ah, ah, hmm. Papi, anafanya kama sambala na kitu ni sikia muchimbi katoto kavaya habari zote kanazipelekea, kama mwalimu kachonganishi tu shia hmm. Utaona katoto kadogo. me tabia zake tena hapa lakini hmm. hmm. Am... <laughs> siku mingi sana za huku sembelee umukambi habari za huku tuko gisi tu huku natuona mwana uchangamuke nini ayendeki i <tuhi>, Margarita tuko tu mumukambi yetu lakini a wandugu zangu wenye wanafika huku mumukambi njo mina sikilia huduma. Ya nini? Balizani kama wanakuya huku juu ya usalama mm. Kumbe awajui kama balikimbila mvula mulati Bangetu uliza tubajulisha kama batu ya bugo. Aba unake hako bakimbisa takidoni. Mutoni. Mbona misikwele muzuri. Uwa dasema ni. Ni Margarita. Mbona kwanza gisi batu ya bugo. Balisha sambaza kumitandao kama wakimbizi wenye walifika jani. Mm. Nivikosi ja majeshi ya nyitoka ilusangi kia kuvamia bugo. Mm. Mm. Kweli kabisa. Atujue ni zambi gani njoma babu yetu barifanyaga kusudi shewa kimbizi ya rusangi. Tuchukiliwa ngambo yote na kwetu na huku kuyiturikimbiraga mm -mm, mm -mm, kabuga mm -mm. mm -mm. Bantuku yangu tutulizane, kwanza hali nye muku amo, haiko mambo ya mazambi o ya mababu wao, miku hakuna ata probleme sijo tuseme nini tena Bi margarita mm -mm. Chapu kiangania muzuri kwetu Irusangi njo tunateseka sana hivi mm -mm. tunjogi binakuwaga tangia zamani kukikuwa tupu vea murejion ni shie ndio bavictime ya kwanza, na zaidi kukuwa kukua bavictime, tunatakiwa kuwa chanzo ya shida yenyewe. Ah, iko sani mikoshi kuzaliwa irusangi kabisa? Hapana, bandugu yangu, tusikilizane. hakuna mambo ya laana hapa, ni historia njio ya sure jenye ko komplike na kwe tunafikia leo. Hakuna tena nchi inaweza kujipatia kisheria seme oshile tunaganye au bengine aseshile tunaonelewa, lakini mkubwa Margarita aza tuambia watu ya huko wanachukiaga ya shia wakimbizi na watu ya kwetu ilusangi wote nini? Sinisha kuambia kama bantu kutuelewane, bantu hakuna ta probleme. Hii mambo haikuanza leo, kisi mko munaiona. Wakati nye bakimbizi ya kwanza walifika pa Bugo sivi, balikuwa na uhusiano mzuri sana na wakaaji wa Bugo kwanza. Mamingi waliishi pamoja na wakaaji bila ta probleme na balipokelewa majamaa zabo <lidu> yenye niko nawaambia ni kweli. Kwanza mkiuliza mbale bakimbizi zamani walifika pa Bugusizi, bataweza kubashudi, lakini uh -huh. eh? yeah. Sasa mambo bakimbizi fulani haribika senye bakimbizi kujunga sana vikundi fulani yeah. vileta sana fulani <sanye? tos> He. He He. He. ya kijeshi njo venye vileta usalama mudogo sana pa Bugusizi bakimbizi bale kule Kamuta wasogele waongeleshe ndo wale pale. Apa, na bo basogele tu kutongeshe bote pamoya. Wi, oui, ingia. Karibu sana mwalimu. bale vijana bengine bote biwa kwanza kama njoni mfundisha aka tena bote watarudia mu centre kwa sababu tabia kama justice ya bugu iko afa kazi yake. Ah sawa, tutaona kwanza kama situation inaendelea namna gani. Avant tukama te decision aman. Hakuna shida mukubwa. Ferema mukubwa sita kuficha. Tuko na lazima sana ile pesa ya financement. Tuuweze kuorganiser activite culturelle kufaida kuunganisha vijana. Okay okay, mimi nakuelewa mwalimu. Eh. Lakini nafa tuko bien rassure kabla ya kubapatia le financement au hapana. Ah. Bon, Kesho, kesho, kesho. Unaweza wasiliana nasi kupitia namba hii, alama ya kujumlisha 2399991101 pia ukitaka kuwa mwanamemba wa kundi letu la WhatsApp tutumie WhatsApp yako kwa hiyo hiyo namba, ili ufuate kwa muda wote vipindi vyetu. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho, karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho, kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi hiki Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Na, na sasa, msikilizaji, nikukumbushe baadhi ya habari kuu za dunia tumekuletea. Umoja wa Afrika na Benki ya Dunia zizaichukulia hatua Sudan baada ya kufanyika mapinduzi ya kijeshi. Ufaransa kuanza kuirejeshea nchi ya Benin vyombo vya sanaa vilivyochukuliwa zama za ukoloni. Na mvutano wa kidiplomasia kati ya Ufaransa na Uingereza kuhusu haki za uvuvi wainuka tena. Kalikokamilisha matangazo yetu ya asubuhi. Wimbo Ndolo na Isis uh King uh, akimshirikisha Gaz Mawete uh, kutoka huko Cote d'Ivoire na DRC, wote wawili hao <mimu> Msikilizaji, ndio nami nakamilisha matangazo ya asubuhi hapa RFI Kiswahili studioni. Umekuwa nami Ruben Lukumbuka, msimamizi wa matangazo Victor Abuso. Namshukuru pia minlet ijayo ametujuza yaliyojiri magazetini, mitamboni ni Collins Kadambi. Matangazo mengine yatakujia jioni saa kumi na mbili kamili kwa saa za Afrika Mashariki, na hivi punde sasa msikilizaji unakwenda kujiunga na wenzetu kule Paris, Ufaransa. RFI habari Zinaendelea.