na dakika kumi kwa saa za Afrika Mashariki tupate makala nyumba ya sanaa na Steven Mumbi, na kusalimu msikilizaji popote pale ulipo. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa. Mimi ni Steven Mumbi na leo ninaye Pasco Polepole, msanii wa muziki kutoka nchini DRC kwa jina la kisanii akifahamika kama Dr Punch Kaubi London, anafanya muziki wa soul na RnB. Karibu sana msikilizaji, karibu Dr Punch Kaubi London, ama kwa jina lako la kuzaliwa Pasco Polepole, katika makala ya nyumba ya sanaa. Ni lini hasa ulianza sanaa hii ya muziki? Nilianza muziki elfu mbili na mbili japo nilikuwa ningali mdogo sana. <laughs> wakubwa zangu wa, wa nyumbani wakubwa zangu wa, wa mkona zetu walikuwa wali wakipiga mziki, mziki ya ku ya kufuatilia wa Amerika, kufuatilia wa Faransa. Hasa mi nilikuwa niko nasikia, ikanibidi nianze sasa na mie kupima kama wao. Ile ni mwelfu mbili kumi na mbili hasa nikaendelea polepole pole. Nikaanza andika mziki wangu uh, elfu mbili na ine kafanya uh, mziki wa kwanza uh, elfu mbili na tano. Uh, mule muziki akusikilikana sana <laughs> sababu tulikuwa tungali tunatumika uh, um, hivyo hivyo tu bila kuwa ku, pro professionalist. Asa uh, elfu mbili na sita ikanibiti ni niache mziki uh, kwa kuendelesha uh, shule sana, nikaendelesha mpaka uh, elfu mbili kumi na ine hapo uh, ndipo tena nikaanza nikaanza upya upya na kuongeza uh, professionalism mkazi yangu uh, na mpaka sasa nikapiga manyimbo uh, za kipekee, nikapiga manyimbo na ma featuring na wengine wasanii wa huku kwetu nyumbani uh, nikaingia ma festival mbalimbali na kadhalika. Hebu tupate kionjo cha wimbo wako mmoja. Uh, nyimbo niliyoanza nayo uh, ilikuwa Tuungane. Tuungane nilikuwa nikiimba hivi no, no. kwa nini matengano, kwa nini mizozano, kwa mabishano tungane mkono, tuwe mfano. Kwa nini ubakaji? Kwa nini ukabila? Kwa nini mauaji? Tungane, tuache vita. Mama tulijengea kama viongozi, tunachagua matatizo yetu ndani ya nchi ya Afrika nzima, tunasimama tukiomba amani na usalama. Jina lako la Dkta Panch Kaubi London lilikuja vipi? Lilikuja sababu mi njo Pascal. Kwanza jina yangu njo Pascal, kunyumba wananiitaka Pachiko hasa. Uh, nilikuwa nikipenda sana uh, filamu moja walikuwa naita Le Passion Anglais, Le Passion Anglais ya Robin Williams, Dr. Patch hasa. Uh, sababu alikuwa namwita Dr. Patch mwandani. Uh, wakubwa zangu kunyumba wakaanza kunaita Dr. Patch sababu nilikuwa nampenda Robin Williams sana, uh, Uh, ndani ya ile ya ile filamu uh, kisha kitu kingine kikilikaza nishaka ile jina uh, kulikiaka mkubwa wangu mmoja akaniambia, unajua kama wewe ni kama daktari, sauti yako inaponya inaponya uh, moyo inaponya nafsi za watu, ni ya maana sana uh, kuendelea nafanya hiyo kazi unayofanya wewe, ni kama daktari hasa pale nikabakia na itiwa Dr. Patch, lakini jina ya Club London Club Rat bird, se, inikuwa maana yangu ya kusema kama mtu ha, haunge, haumbe kitu kama mtu hajenge kitu fulani e, mbele ya kutoka hapa kwa hii dunia ni kama atakuwa aliishi aliishi Alishi bure ha, haku, haku hakuonesha uh, maana ya kuwa yake hapa dunia. Ilikuwa nikusema kama saizi wakati nafanya kwanza mpeke eh, natumika kwanza mpeke, lakini itafikia wakati ya wengine wataweza kuniunga mkono. Ilikuwa gisi ya kusema kama mtu usitegemee sana kwanza eh, nje usitegemee sana kwanza watu kusaidia, wakati wewe hauyajisaidia wakati wewe hauyafanya kitu fulani. Mpaka sasa umeshatoa nyimbo ngapi mpaka uh, sasa? Ah, nimeshatoa nyimbo nyingi <laughs> nyimbo nyingi kabisa, uh, kuchanga makolabu na za kwangu pia kulikuwaka album fulani niliyofanya elfu mbili kumi na nne niliyotumika na Genesis uh, ilikuwa lebo ya huku kwetu nyumbani, lakini uh, nyuma pale niliwahi kufanya nyimbo mingi, nyimbo nyingi kabisa, uh, zaidi ya nishawahi kufanya zaidi ya ishirini hivi. Tuzungumzie sanaa yenyewe ya utunzi ama tenzi zako, unapotunga wimbo unazingatia nini ili kukubalika kwa jamii? Ninapotunga nyimbo natumika kwanza melodi. Sikia kama melodi inanifurahisha. Uh, melodi kinifurahisha, ninasema kama itafurahisha watu itafurahisha uh, mashabiki fulani uh, uh. Na tena ninazingatia kitu cha pili uh, maandishi. Ninazingatia maandishi uh, vipi ninayoandika, vipi uh, naandika, kuhusu nini hiyo eh, ndio vitu ninachozingatia wakati niko natunga nyimbo. Wakati nikipekua pekua na kufuatilia nyimbo zako, nimeona zinazungumzia zaidi eh, mshikamano, umoja, haki za binadamu. Uliguswa na nini mpaka ukaamua kuzungumzia haki za binadamu na mshikamano? Niliguswa na nini kusudi nizungumzie haki za kibinadamu ndani ya nyimbo zangu ya uh, uh, kwamba kwa mimi ni mtoto aliyekomaa wakati wa vita sana. Nakumbuka nilikuwa ningali mtoto mdogo sana wa uh, masomo ya kimsingi uh, mara nyingi sana vita mbalimbali zilinikutanaka shuleni za watu walioita hiyo, wakati omaimai zilinikutana shuleni mara nyingi sana. Alafu ile ikakuwa na ni choma rooni sana e, kwanza nakumbuka uh, siku moja nilikuwa natoka shuleni, napenda nirudie, sikupendaka uh, nibakie ni nibakie shuleni uh, ingawa vita ilikuwa, nilikuwa nalia tu nirudie nyumbani, hasa nikakimbiaka walimu zangu uh, nikapenda nirudie nyumbani. Sasa ni kunjiani kulikuwa fasi moja, kuna majani ya nyingi sana, nikakutana mtu fulani aliyeuawa uh, Sikujua kama ni askari hivi, kama ni mtu tu fulani alipenda kujificha wala ku, kukimbia naye vita, nikamkutana njiani, nikaguswa sana uh, uh, nikasikia moyo na niuma sana uh, kisha nyuma ya pale tena nakumbuka wakati vita za um, Uh, uh, elfu moja uh, mia kenda uh, makumi kenda na sita ziliyoanza vita, zile vita walizoziita huku DR Congo uh, vita za ukombozi, u, wala guerre de liberation niko mtoto aliyeguswa sana na hizo vita, alieguswa alie vibaya na, naweza kusema mpaka nikasikia kama uh, ku, wakati nyingi sana na haki za kibinadamu zilikuwa zikistoheshimika alafu, nikasema namie kitu changu cha maana nitakachosema, jisi, niko msanii na naweza kusema na kusikilika uh, acha niimbe jua haki za kibinadamu, acha nizungumzie hiyo, acha nizungumzie, um, mambo uh, raia inayoishi na sio mazuri kabisa. Uh, watu waendelee na kusikia na wajue kama hatuzifurahie. Nimesikiliza pia wimbo unaohusu ukombozi Hebu tuimbie kidogo. watu walikufa kama nyama na kupoteza mali zao, amani inafaa na vita ina maana inaleta tu vilio, watu walikufa kama nyama na kupoteza mali zao Amani nafa na vita, ina maana ina leta tu vilio, watu wanalia. Chanzo ukombozi, ukombozi, ukombozi, chanzo ukombozi, ukombozi, ukombozi, chanzo ukombozi, ukombozi, ukombozi, oh, oh, oh. Hiyo ndio nyimbo Ukombozi ambayo i itatoka, uh, itatoka uh, wakati tu kidogo inayokuja. Msikilizaji, kama ndio kwanza wajiunga nasi, haya ni makala ya Nyumba ya Sanaa na niko naye Dr Panch Kaub London, msanii wa muziki kutoka kule Kivu Kusini, na tunaangazia sanaa ya muziki huu, namna unavyopokelewa kule nchini DRC na pia safari yake ya kia, kimuziki imekuwa na mashiko kiasi gani? Tuzungumzia nyimbo zinazohusu mahusiano ama mapenzi. Kibao Recho kinazungumzia nini? Ah, safi sana <laughs> na ndio vile niliwahi kupata inspiration eh, kutoka kwa, kwa rafiki zangu fulani uh, waliopendana uh, wakati nyingi sana na mpaka kufikia kuoana. Ah, ikawezekana ikaonekana kama mimi ni rafiki sana ya bwana Uh, uh, zaidi ya bibi mke wake, na yeye rafiki yangu, sababu naye mke wake ni rafiki yangu, lakini mke wake isi aliyoitwa Rachel, uh, nikajitia fasi ya yeye rafiki yangu, nikaeleza mambo uh, anayo isikia rohoni mwake juu ya, ya mpenzi wake Rachel. Tuonjeshe kidogo. <laughs> Mziki wako unapokelewaje huko Kivu na DRC kwa ujumla? Uh, mziki wangu unapokelewa una vizuri huku kwetu uh, Kivu ya kusini DR Congo uh, mziki wangu unapendwa uh, sababu uh, nachezwa sana uh, kwenye marejo hapa hivi uh, Kivu ya kusini nachezwa pia uh, Goma um, Kivu ya kaskazini Anishawahi kwenda kule kwanza, ndani ya Amani Festival ni festival ya kabambi sana ndani ya DR Congo. Zipi unaziona ni changamoto za muziki huko DRC? Shida ya wa sponsor, shida ya kupata wa manager wazuri juu ya kutusukuma twende mbali. Tuna shida pia ya watu, watu wengi hawiko kwenye internet, watu hawasapoti wasanii huku kwetu kupitia internet, japo hiyo, uh, dunia ya sasa, uh, inabidi wasanii wakuwe, um, wakuwe sana kwenye internet na wasapotie pale na mashabiki wao. Unapatikana vipi katika mitandao ya kijamii official? Page yangu ni Dr Patch Cub London, inaandika D R P A T C H C O W P dispatch slash cop slash, uh, London slash, um, kwenye YouTube channel yangu ni Dr Patch Cab London vile vile, tukisi inavyoandikwa na kibao cha mziki nitakayochagua ni kibao nilicho kifanya hapa, uh, siku uh, za mbeleni uh, ilikuwa nasema don't give up, nasema kama watu wasivunjike moyo, mtu asivunjike moyo wakati uh, iko naishi Aseme kama maisha itakuwa mazuri akiendelea na pigana, akiendelea na piganisha. Don't give up, iwafurahishe wasikilizaji wote wa ERF Kiswahili. Asante so sana, sana Pasco Polepole, kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa, maarufu kwa jina la kisanii Dr Punch Kowb London. Viri cha kwanza mtu anazaliwa juwi dini chungi utajiri juwi, na umaskini, kisha anaenda na shule au aende shule tafatana na pato ya nyumbani, anavafanya vitu visurya hovi payanajulikana na watu asa, akiwa tajiri, kila mtu atapenda achifanya rafikiga anacheka binadamu, saa zingine analia binadamu, apate ao akose, ni binadamu na binadamu ndo yeye. Na mimi kitabu cha maisha yangu naendelea kuandika, sikukani nitakimaliza, tashindwa ao nitaweza, kitabu cha maisha yangu. Na mimi kitabu cha maisha yangu naendelea kuandika, sikukani nitakimaliza, tashindwa ao nitaweza, kitabu cha maisha yangu. ekingile mema na mabaya, una geuza dini na siasa, mwisho napo tegemea na kutana kwa makosa. Asante sana Punch London kwa kuzungumza nasi katika makala ya nyumba ya sanaa. Ndio nakunja jamvi msikilizaji la makala nyumba ya sanaa. Nilikuwa naye msanii kutoka huko Kivu Kusini, tukizungumzia safari yake ya kimuziki. Mimi ni Steven Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine.