12 na dakika 45 saa za Afrika Mashariki. Kombe la Mataifa Afrika hapa RFI. Karibu sana Emmanuel Makundi, sijui Kameruni jana, sijui nani alifungasha nani, nabaki asante. <laughs> Uh, Carol, uh, kama walivyogusia jana, mabingwa watetezi wa taji la kombe la mataifa ya Afrika, timu ya taifa ya Algeria ama uh, desert foxes, awa waliondolewa Uh, wale mbweha wa kule jangwani waliondolewa jana na uh, Cote d'Ivoire, uh, matembo wa Ivory Coast baada ya kuwabugiza uh, Algeria mabao matatu kwa moja katika mchezo ambao ni wazi kwamba Ivory Coast walikuwa wamedhamiria uh, kwenda katika hatua ya kumi na sita bora kwa kishindo. uh, Sierra Leone wao walifungwa na Equatorial Guinea kwa bao moja kwa bila, labda Equatorial Guinea. Ushindi wa jana unatokana na onyo ambalo e, Kanali Dumbuya aliwaambia kwamba wakirudi bila kombe watarudisha pesa zote walizopewa kwa ajili ya maandalizi ya AFCON. Kwa hivyo ushindi wa jana umewafanya wasonge na wenyewe kwenye hatua ya mtoano. Gambia oe, bao la lala la, salama lilitosha kuwafunga Tunisia, ingawa timu zote mbili sasa zinatinga hatua ya kumi na sita licha ya Tunisia a, kupoteza mchezo hapo jana. Mali waliwaondoa Mauritania. Mauritania wanaondoka bila alama yoyote katika kundi lao baada ya jana kukubali kipigo cha mabao mawili uh, kwa bila kutoka uh, kwa Mali. Kwa hivyo timu zilizo uh, fuzu hatua ya kumi na sita bora mpaka sasa, uh, ama tayari tumeshazijua ni pamoja na Burkina Faso, Gabon, Nigeria, Tunisia, Guini, Gambia, Cameron, Comoro, Senegal. Comoro walipita katika best loser. Senegal Cape Verde nao walipita hivyo hivyo, uh, Moroko, Malawi walipita hivyo hivyo, Ivory Coast, Misri, Mali na Equatorial uh, Guinea. Ratiba ikoje? Ratiba iko, itaanza michuano hii ya uh, tua ya mtoano, yani unapigwa unaenda nyumbani, itaanza siku ya Jumapili ambapo Burkina Faso watacheza na Gabon Wakati Nigeria watacheza na Tunisia. Mechi ya kwanza itakuwa ni saa moja, mechi ya pili itakuwa ni saa nne. Uh, mechi zinazofuata itakuwa ni Jumatatu ya tarehe ishirini na nne. Guinea watacheza na Gambia wakati Cameroon wenyeji watacheza na visiwa vya Komoro. Tarehe ishirini na tano siku ya Jumanne Senegal watacheza na Cape Verde wakati Moroco watacheza na Malawi. Uh, siku ya tarehe ishirini na sita yaani Jumatano Cote Divoire watawakaribisha Misri wakati Mali watawakaribisha Equatorial Guinea. Kwa hivyo ndivyo ratiba na mashindano uh, haya sasa yanaelekea kaelekea leke uh, ukingoni eh, na tunatakia heri eh, timu ya taifa ya Malawi eh, The Flames ambao sasa wao ndo nasema kwamba wanawakilisha ule ukanda wa nchi za kusini mwa Afrika, SADC. Kwa hivyo bila shaka dua ziko kwao Lakini rais anafaa kuongeza ka kitu sasa ndio wapate mutisha. Naamini kwamba Rais Lazarus Chakwera atatangaza kitita kingine cha pesa kwa ajili ya wachezaji, kwani aliwapa kitita chao cha pesa alichowaidi wakiwa watatinga hatua ya mtoano na wameenda. Kwa hivyo zawadi bado zitabaki kuwa kemkem. Hivi leo kule Uingereza, msikilizaji, kutakuwa na mechi moja. Watford atacheza na Norwich City wakati katika liguan kule Ufaransa, Saint Etienne watakuwa wageni wa Lyon. Katika Bundesliga, Eintracht Frankfurt watacheza na Arminia Bielefeld, wakati katika Serie A Verona watacheza na Bologna. Na katika La Liga kule Uhispania, Espanyol watakuwa na kibarua dhidi ya Real Betis na katika ligi kuu ya soka nchini Tanzania, mechi iliyomalizika muda mfupi uliopita ni mbeya Kwanza na KMC na timu hizi zilitoshana nguvu kwa bao moja kwa moja. Mchezo wa saa moja ni kati ya dodoma jiji dhidi ya Kagera. Katika mashindano ya Australian Open kule nchini uh, Australia eh, leo tumeshuhudia bingwa mtetezi wa taji hilo kwa upande wa wanawake Naomi Osaka akiaga rasmi, akishindwa kutetea taji hilo baada ya kukubali kufungwa na Amanda Anisimova kwa seti mbili kwa moja na Maria Sakari akimfunga Veronika Kudemistova kwa seti mbili za bila, na Victoria Azarenga akimfunga Elina Svitlona kwa seti mbili bila. Kwa upande wa wanaume Guy Monfils akimfunga Christian Garin, wakati Alexander Zeverev akimfunga Radu Abolt na Rafael Nadal akisonga mbele katika hatua inayofuata baada ya kumfunga uh, Karen uh, Kachanova. Kesho katika ligi kuu ya soka pale nchini Uingereza Manchester United watacheza na West Ham, wakati Southampton wanawakaribisha Manchester City. Katika ligi One, Brest watawakaribisha Lille, na katika ligi ya Tanzania Simba watakuwa wageni wa Mtibwa Shuga, wakati kule Rwanda AS Kigali watakuwa na kibarua dhidi ya APR siku ya Jumaa pili. Ligi ya Uingereza, Chelsea watacheza na Tottenham Hotspur, wakati katika ligi kuu ya ya Ufaransa PSG watakuwa na kibarua dhidi ya Rennes. Katika Bundesliga ya Ujerumani, RB Leipzig wanaokaribisha Wolfsburg katika ligi Italia ya Serie A AC Milan watakuwa wanapepetana na vibibi vizee vya jiji la Turin, klabu ya Juventus. Na katika mashindano ya kombe la dunia kufuzu kwa wanawake chini ya umri wa miaka ishirini Tanzania watakuwa na kipiga na Ethiopia siku ya Jumapili. Shukrani sana Makunde, asante. Ni mkaribishe mwenzangu Benson Wakoli na Muziki Ijumaa. <laughs> Kitambulisho hicho msikilizaji, ni imara kwamba makala haya ni Muziki Ijumaa ndani ya idhaa ya Kiswahili ya Redio France International, na hoda wako wa leo ni mimi Benson Okoli. Nitakuwa naangusha makombora ya kweli ya muziki hapa ndani ya mziki, Mziki Ijumaa kutufungulia makala leo msikilizaji ni marehemu mwanamuziki Daudi Kabaka, mkongwe huyo kutoka nchini Kenya, na kibao chake ambacho pia ni chaguo langu kilichotesa, kinatesa na kitaendelea kutesa. Kibao ni Musa Musa. Alikuwa na mazoea yapi Daudi Kabaka? Hapa anasimulia <tabu> Kweli Musa, Musa, uliponiowa sura yangu haikuwa na alama, ilikuwa na afya nzuri. Musa, huyo basi, akipata mtindi anapiga muki. Daudi Kabaka anasema ni tabia mbaya na kwamba amechoka. Tukiachana na Daudi Kabaka, basi kuna jamaa hapa yuko kwenye line ya simu, naona anapiga kutoka Burundi. Nani mwenzangu hapa? Naam, kutoka Burundi, naitwa Willy Brown Twisenge, napenda mnitwangie ngoma yake Beka Forever ile, ile, ile imbo na Beka Forever inaitwa Kibeten Msikilizaji, mbali na simu hiyo pia kuna waliotuma maombi kupitia ukurasa wa RFI Kiswahili kwenye mtandao wa Facebook. Unamwona Julius Masai anasema yuko Kenya, anapenda kibao chake Ivon Chakachaka. Thank you mr dj ikiwa ni kina dada. Msikilizaji, siku zote mimi huwa sina ubishi. Julius Masai, pata kibao. Thank you mr dj na si dj fly <laughs> Simu namwona nani tena? Simu hii inatoka Kampala, Uganda. Mimi ni Louis kutoka Kampala, Uganda. Nataka muniburudishie ku wikendi yangu hii na nyimbo ya Lesu Wanyika ambayo inaitwa Simaru ili iweze kuniburudisha katika wikendi yangu ya leo. Ila Les Wanyika na kibao chao maruu, kundi ambalo bado lina ushawishi licha ya kwamba vibao hivi vilicharazwa miaka ya kale na msikilizaji, ndani ya makala Muziki Ijumaa, muda siku zote unatupima sana, na leo umetupima tukapimika. Hivyo ndivyo namaliza, mkuu nimeondoka, naondoka kabisa, na nakuacha na kibao chake msanii na Madingo kutoka Malawi, kibao Perfect, hapa RFI Kiswahili ndani ya Muziki Ijumaa. Oli Perfect, msikilizaji, mguu mosi, mguu pili. Benson Okoli studioni, naondoka taratibu, we furahi ya kibao Perfect chake na Madingo.