Saa 11 na dakika 15 wakati wa kudunda dunda viwanjani, naye Victor Abuso. Bwana Abuso, hujambo na karibu. Ndugu na msijambo sana mwenzangu Benson. Tuanzie nchini Kenya kwenye michezo. Mamia ya wanariadha pamoja na wananchi wameandamana uh, katika mji wa Eldoret, magharibi mwa nchi ya Kenya, uh, kulaani na kuomboleza kifo cha mwanariadha Agnes Tirop ambaye hivi karibuni tu alipoteza maisha baada ya kupatikana ameuawa, na ripoti zinasema kwamba alichomwa aa, na alipokuwa nyumbani kwake. Atazikwa hapo kesho na mwanariadha amekuwa akiomboleza kifo chake, ukimkumbuka kama mwanariadha shupavu ambaye aliletea nchi yake sifa Uh, nyingi sana katika ulimwengu wa riadha, bwana alikuwa na mashabiki wengi sana nimeona idadi kubwa sana ya mm. wa mashabiki wake wamejitokeza kama kutoa heshima za mwisho kwa wakazi wa Eldoret. Naam, ni kweli kabisa, tunaipa pole sana familia yake. Bila shaka katika soka ni kwamba tukusalia kule nchini Kenya, kesho kuna mechi moja tu ya ligi kuu ya soka nchini humo ay, itakuwa inachezwa katika uwanja uh, wanja, wan, uh, jinairobi kati ya Talanta FC na Vihiga uh, Uh, Queens Viga Bullets. Na hadi sasa ni kwamba Ulinzi Stars wanaongoza ligi ya soka nchini uh, humo kwa alama saba, wakifuata na Posta Rangers ambao uh, wako na alama sawa na Kariobangi Sharks, Bandari, Nairobi City Stars na, na Gor Mahia ambao wanakumbuka wiki hii walishinda FC Leopards ambao ni watani wao wa jadi bao moja kwa bila Siku ya Jumatano kule nchini Tanzania. Pia kesho kuna michuano ya ligi ya soka nchini humo, Namungo FC watawakaribisha KMC huku Geita Gold wakicheza na Mbeya City. Na hadi sasa Young Africans ama Yanga wanaongoza ligi kwa alama tisa huku Polisi Tanzania wakiwa na alama sita sawa na Ruvu Shooting na hivi leo kuna michuano ile ya mzunguko wa pili kufuzu kwenye hatua ya makundi kutafuta taji ya klabu bingwa barani Afrika. Uh, leo mechi ni moja kati ya Taska FC ya Kenya na Zamalek FC ya kule nchini uh, Misri. Mechi hiyo itachezwa uh, usiku wa leo uh, kuanzia saa mbili usiku saa za Afrika Mashariki na Taska inakwenda katika mechi hii. Taska ni klabu ya Kenya. Uh, ikiwa imepoteza nyumbani bao moja kwa bila nafikiri mechi hii itakuwa vipi? Mechi hii bila shaka naona Taska watajiza titi, unajua ni wikendi tena watajiza titi. Tunawatakia kila la heri wana Taska. Naam, bila shaka mechi hizi zitaendelea hapo kesho kwa sababu uh, Etoldo Sahel watakuwa nyumbani kucheza tena na timu ya uh, uh, APR uh, ya Rwanda katika mechi nyingine. Pia uh, mechi ya kwanza, timu zote mbili zilitoka sare ya bao moja kwa moja. Uh, TP Mazembe watawakaribisha Amazulu katika uwanja wao wa Tipi Mazembe jijini Lubumbashi. Uh, mechi ya kwanza timu zote mbili hazikufungana, lakini mechi nyingine pia ni ya kutazamwa itakuwa ni kati ya Zanako ya kule Zambia na Almrek ya Sudan, huku Raja Kasablanka watakuwa wanacheza na klabu ya LPRC Oilas. Katika mechi nyingine pia muhimu sana hapo kesho, kwa upande wa taji la shirikisho uh, Pyramids wataokuwa wenyeji wa Azam ya Tanzania, huku Alahili Tripoli ya Libya wakicheza na Biashara United ya Tanzania, na Almasri watakuwa wenyeji wa URA, URA ya Uganda. Katika mechi nyingine pia ambayo itakuwa inachezwa hapo kesho na leo kule barani Ulaya, nchini Uingereza, kuna mechi moja ya ligi kuu ya soka kati ya Everton, Arsenal na Aston Villa kuanzia saa nne usiku saa za Afrika Mashariki. Huko nchini Ufaransa, Saint Etienne watacheza na Angers, huku kule nchini Italia, Torino watacheza na Genoa. Uh, huku kule uh, Spania Osasuna watokuwa wenyeji wa Granada, na kama ulivyosema kweli kabisa no. uh, mechi nyingine pia zitachezwa hapo kesho uh, siku ya Jumamosi kule nchini Ufaransa uh, Nantes watacheza na Clermont, huku Lille wakicheza na Brest katika mechi ya Ligue. Kule nchini Uingereza, Chelsea watapepetana na, na Norwich City Uh, Leeds United na Wolverhampton Wanderers, uh, huku Southampton wakicheza na Burnley katika mechi nyingine ambayo pia itachezwa kesho, lakini mechi mapema kama nilivyosema, mm -hmm, itakuwa ni kati ya Chelsea na Norwich City kuanzia saa 8 na nusu saa za Afrika mashariki mashariki. Unaambia kwamba ee, ni shabiki wa Manchester United? Sikukuambia hivyo bana, usinichomee picha. Victor Busso, ni kushukuru sana kwa habari za michezo, asante sana naam. Moja kwa moja Ali Bilali, upande wa kushoto tayari kabisa na makala ya muziki jumaa. Ijumaa nyingine tena tunakutana katika makala haya muziki Ijumaa hapa RFI Kiswahili. Naitwa Ali Bilali. Nianze na hii kutoka kule nchini Burundi, Etoile du Centre wanatuambia gufotsinga. sigikompano uruja mushaka ntabwo ari gihano nimbudashobora mu rukundo kwasi ukipenda ukapendwa ni raha sana lakini usiombi mambo yabadilike, wanatuambia <laughs> hivyo. Etoile de Centre kutoka kule nchini Burundi, wewe unasemaje? Mjambo watangazaji wa RFA Kiswahili kwenye kipindi muziki Ijumaa. Mimi naitwa Mheshimiwa Profeser Sele Marega maarufu Papa Visionnaire 2024 naita nikiwa Kalundu Uvira, jimboni Kivu ya kusini nchini DRC. Nataka na muziki wa baibai jili Uh, wa Bwana Jean Bedel Mpiana ama wengine wanamwita Jibem Mpiana, utakwenda kwa kweli kunipa maraha na kuwapa maraha wote ambao wanaonifahamu katika ulimwengu mzima sana. <coughs> Filibert Jonathan Kenshambi kutoka kule Muleba, Kagera, Tanzania, unasema unaomba ngoma ya Lavalava lava nikomeshe. Unasema ngoma hii maalum kwa Eljidus Katombo Atus Kajura na Joannes Bita John. Ujumbe, burudani ujenge afya, akili tuburudike. Wapendwa, imekuwekaea tangu tumeachana. na we unaitwa Hamisi toto la utawambongo, wanasema huko Sikonge, Tabora, Tanzania. ungependa ni kuchezee ngoma ya nei wa mitego, rais wa mitaa iliyosimama mbele yenu, sio mbunge, ni msanii. Natumia sanaa kuitetea jamii. Naongea nikiwa bongo sita, kimbia kama Roma, kiniteka mkinifunga, bado dunia itasema kwamba mheshimiwa ti. Tumekubali tozo? Hapana, sio Tanzania, labda Zambia au Kongo. Makato ni makubwa, wananchi wanaumia. Hivi ni kwamba hamsikii au ndo mnapuuzia? ishara ya Nchi. Na na Pika wewe kwa niaba ya wenyewena wabunge 19 lishafukuzwa na chama Chadema, inamaana hawana chama bado na bungeni na wanapokea mshahara. Hivi unatushukuliaje? Unatona, Una bongo la. Wimbo hiv na sasa lianza taratibu, nasasa umepama moto. Unaitwa Kaka Armel Bakundukize kutoka Gitega nchini Burundi. Unasema ungependa wa kuchezee wimbo Zai wa maua sama Jina, naitwa Kasongo Mulumbula Philip, nikiwa DRC Uvira. Naomba wimbo wa Alkiba Infidel. Asante sana. makala yetu haya, na kibao hiki cha mwanamuziki hiro kutoka kule nchini Ufaransa, anatuambia piquet. Katika kibao hiki amemshirikisha Leto. Bila shaka msikilizaji, burudani hii ikukune popote pale ulipo. Mimi naitwa Ali Bilali, tukutane tena tukijaliwa. We, uwele, je