Punde tunaelekea viwanjani nam bingwa. Asante sana mwenzangu Ali Bilali. Tuanzie barani Afrika. Kamati kuu ya shirikisho la soka barani Afrika KAFA imepitisha pendekezo la rais wa shirikisho la soka duniani Jani Fatino kwamba kombe la dunia liwe linafanyika kila baada ya miaka miwili. Pendekezo ambalo Jiani akizungumza kwenye mkutano mkuu wa CAF jini Cairo, amesema kwamba kuna baadhi ya watu ambao wanapinga pendekezo hilo, ikiwa ni pamoja na shirikisho la soka barani Ulaya UEFA, lakini pia kule kusini mwa Amerika kwa hivyo tunasubiri kuona kama iwapo pendekezo hili hatimaye litaungwa mkono na mashirikisho yote ya soka duniani. Kumbuka kwamba tangu kuanza kwa, kwa kombe la dunia mwaka elfu moja mia tisa thelathini mchezo hii imekuwa ikifanyika kila baada ya miaka minne, lakini sasa inakuwa miaka miwili. Haba hapana, ni pendekezo tu la Gianni Infantino, bado haijapitishwa kwa hivyo tunasubiri kuona mambo atakavyokuwa katika siku zijazo. Kumbuka kwamba mkutano huu wa kaf unafanyika kule Kairo, Misri, na miongoni mwa mambo mengine ambayo pia yanajadiliwa ni kwamba ni kuhusu maswala ya fedha na kuimarisha miundombinu katika mchezo wa kandanda barani Afrika. Ni kukumbusha msikilizaji kwamba kombe la dunia la mwaka elfu mbili na ishirini na mbili itafanyika kule jini, nchini Qatar uh, kuanzia mwezi Novemba hadi Desemba. Bila shaka tutakupasha mengi zaidi katika jukwaa la michezo uh, hapo kesho. Kule nchini Kenya ni kwamba um, Nick Mwendwa, rais wa shirikisho la soka nchini humo, ambaye alisimamishwa na serikali, amekamatwa tena hivi leo. Uh, mkurugenzi mkuu wa FKF Barry Otieno ame thibitisha hilo na kusema kwamba bwana Mwendwa amepelekwa kwenye makao makuu uh, ya, ya, ya kudadisi makosa jinai kule jijini Nairobi. Kumbuka kwamba hii inakuja tu siku moja baada ya mahakama kumfutia mashtaka, kusema kwamba hakuna mashtaka ya rushwa dhidi yake na hivyo kutaka kwamba kesi yake itupiliwe mbali. Alikuwa amewashukuru sana mashabika wa soka na mahakama, lakini, uh, siku moja tu mambo tena yamekuwa ndivyo sivyo. Tunasema kwamba unga umezidi <laughs> uh, maji amezidi unga kabisa, kabisa. Mm, kabisa. Kwa hivyo tunatarajia kuona pia hali asitofahamu uh, katika soka uh, nchini Kenya kuhusu suala hili ambalo limeendelea kuzua sitofahamu katika taifa hilo la Afrika Mashariki kule barani Ulaya, leo hii kuna michoro kadhaa ya ligi ya soka kule nchini uh, Ufaransa. Katika ligi A Lens wa nguvu na Angers uh, kuanzia saa tano usiku saa za Afrika Mashariki. um, kule nchini Italia katika Serie A Cagliari watamenyana na Salernitana, huku uh, kule La Liga Hispania Hespania Athletic Bilbao watakuwa wanawakaribisha uh, Granada kuanzia saa tano usiku uh, saa za Afrika Mashariki. Uh, lakini mambo zaidi yatakuwa hapo kesho uh, katika ligi mbalimbali kule barani Ulaya na uh, tukianzia kule nchini Uingereza ni kwamba uh, uh, Arsenal watacheza na Newcastle katika mechi ya mapema sana ya saa tisa dakika uh, thelathini ama saa tisa na nusu saa za afrika Mashariki, lakini uh, Crystal Palace watamenyana na Aston Villa huku Liverpool wakimenyana na Southampton. Kule nchini Ufaransa, Lille watapambana na Nantes, huku Nice wakicheza na Mets katika na mechi ya nyingine, pia ligi kuu ya soka kule nchini Ufaransa. Tathmini kuni ipi kesho kati ya uh, uh, Arsenal na Newcastle? uh, unajua uh, uh, ukiangalia Arsenal kwa sasa hivi hiyo wamekuwa wakijipanga kujaribu kuangalia je wanaweza kuwa Arsenal wa miaka minne mitano ya nyuma, na tusubiri tuone sasa itakavyokuwa. katika Unakumbuka tulisema kwamba kocha Arteta uh, anafikiria kumuita tena aliyekuwa kocha wa siku nyingi uh, walikuwa namwita profesa Asen Wenga kurejea tena ili kumpa nafasi anaweza uh, akatoa mchango wake kwa klabu ya Arsenal. Uh, wakati huu Manchester United nao wakianza kujitutumua unakumbuka tu uh, wiki hii au uh, wiki iliyopita walimfuta kocha wake ambaye, uh, hakuwa, uh, na matukio mazuri sana na oleguna shosha mm -hmm. na kumpa kwa muda <laughs> Michael Cari kushikilia uh, virago uh, kushikilia na kushikilia uh, kikosi hiki cha Manchester United. Kwa hivyo tutaona pia uh, mwenendo wao katika ligi ya soka kule nchini uh, Uingereza. Nam ni, ni kushukuru sana bingwa Victor Abuso, asante sana, na sasa nimkaribishe mwenzangu Benson Wakoli na makala ya muziki Jumaa. <laughs> Mabibi na mabwana, mjambo na karibu kwenye makala ya muziki jumaa ndani ya idhaa ya kiswahili ya radio france International, na hodha wako wa leo ni mimi benson Wakoli. Ilivyo ada kwa kuanza makala haya, huwa ni chaguo langu la muziki. Ungependa kufahamu chaguo langu la muziki? Basi tulia papo hapo ulipo, wala usiguze kidude. <laughs> Msanii Samba Omar Mapangala anatufungulia makala haya na kibao chake ambacho amekitoa hivi karibuni tu, kibao mapenzi yetu. Sikia hapa, midomo ya bata namna inavyochezwa, ayaya Baada ya kupata samba Omar Mapangala anachukua simu hapa. Nani yupo kwenye laini yetu ya simu hapa kutoka Jiara Congo kama Nyola, tarafani Walungu. Mimi nikiza Kasongo, leo napenda wikendi yangu munichezee wimbo wa darasa safari na muziki, wimbo ule ambao alimshirikisha Ben Paul iwafurahishi wapendelevu wote, rudi utotoni sipotembea kibegwa mgongoni Acha maneno, weka musiki. Cheza musiki. Bambata, shika, kamata kiba unachopenda, na ukitaka kucheza rumba chakata, kaboka mchizi shadata. Shadata nataka kukimbia na una break basi, narejea kwenye mtandao expect wetu wa Facebook kuona nani wako kwenye mtandao huu na wanataka nini, maana hapo ukiomba basi unapewa. Namwona nani hapa, anasema anaitwa Adam Niatega, anasema charaza kibao uno chake msanii Harmonize kutoka Tanzania. Bwana mimi ni nani hapa, nikaidi wito wako, pokea kibao chako Rrra. Uno, oh, oh, oh, oh. Inawaokoa makahaba baba. Kuna walongo wa meno saba baba. Nilimtoa hechi baba. Uno. Everybody say uno. Asema uno. Everybody say uno. Naraja chena kwenye laini ya simu hapa, nani yupo na haja yake ni nini, na mimi ni mupe? Kwa majina naitwa Kasore Ruhindukira wa Fidel, kutoka DRC Fizi. Leo Ijumaa napenda mchezee kibao mama mwenye nyumba chake Mac voice na akiwa poa kwa wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili. Mimi najiuliza maswali ni ameniende mbali kwa visa unavyonifanyia mama. Mama, mimi namlaumu dalali, toka niletee ajali. Mitego imenizidia jamaa. Jamaa, kiti kipoa. Wakipika na inama mama kiboko, mama kiboko, mama kiboko eh. Jana kaniletea chai leo kaleta uba bwanayama jama, nakangamoko na kangamoko nakanga eh. Anavyonipa vishawishi mwisho, nashindwa kizuia, yatanifika mazishi, mumewe akinifumania, kasema amfikishi mzee, ana tumbo la bia Mama anataka mwichi, ni kisu kikachane pazi. Ni uwe ni siuwe. Bana mke wa mtu su kuna jela na guesti. Na mimi nyumbani na majukumu, ni uwe ni siuwe. Usije kunivutia. Kibao kingine ambacho kimeombwa ni chake Ale Kiba, Kibao Dodo kimeitishwa na Jerome Kilosa, anasema RFI ni mtambo imara. Mmm. Nani kama sisi bwana mdogo, Kibao Dodo. kazi hapa, nakupa kibao chake Edu Kenzo kutoka Uganda, kibao wikendi. Unavyoelewa tena, ndiyo imeanza iyo ya furaha. Mwenzangu namaliza, nimeenda. Tupatane tena kwenye makala yajayo ya muziki Ijumaa. Naitwa Benson Wakoli. Nimemaliza.