36 baada ya saa 12, tupatie makala jukwaa la michezo, naye Jason Sagini. Naam, bila shaka ya mgambo ikilia, msikilizaji hujue kwamba pasi kuna jambo. Na jambo hewani ni jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili leo tunaangazia mengi kispoti haswa tutakuwa tunaangazia basi pamoja na kurejea kwa ligi kuu soka Kenya, baada ya rais wa shirikisho la soka nchini humo Kenya, Nick Mwendwa kujiuzulu mapema wiki jana, bila kusahau pia barani Afrika pia michuano mbalimbali mbali ya raga wachezaji saba kila upande kule Dubai warabuni yanazidi kushika kasi, na basi pia rais wa zamani wa shirikisho la mchezo wa riadha duniani Lamine Diak naye ameaga dunia. Msikilizaji, Studioni nipo na wachambuzi wenzangu. Upande wa pili namwona Paul Nzioki ameshakaa mkoa wa kula, sawa. Pia bila ya kumsahau, upande wangu kushoto amekaa pia mkoa wa kula unazungumzia, Victor Abuso. Najua Victor, katika fani hii ya utangazaji pia ni kama mbio riadha za kupokezana kijiti. Kwa hiyo ni seme, asante sana, tuanzie hapo, na nawakaribisheni sana katika kipindi cha leo cha jukwaa la michezo. Nam, asante sana mwenzangu Jensen sagini. Bila shaka leo umekiri kwenye kiti ambacho siku zote tumekuwa tukibadilishana <laughs> bila shaka yeyote. Polo, uko vizuri? Aa, nipo vizuri mm -hmm. Basi ma, ma, bila kupoteza muda wote ule tuanze katika mchezo wa soka humu nchini Kenya, ambapo ni kwamba soka ligi kuu Kenya imerejea. Basi ni kwamba ni baada tu ya shirikisho la nchini Kenya, FKF kubanduliwa kabisa na waziri wa masuala ya michezo nchini Kenya B Amina Mohamed. sijui mambo yako hadi sasa hivi Paul Nzio kiangalia kurejea kwa soka na pia Rais Nick Mwendo ameshajiuzulu kutoka kwa wadhifa wake huku akimwachia naibu wake Doris Petra. Kuna tetesi nyingi miongoni mwa wanahabari na vilevile washikadau wa masuala ya kimichezo nchini Kenya, wengi wakiuliza ni amejiuzulu au amejiondoa kwa muda, na ndilo gumzo kubwa, lakini kwa sasa linafahamika kwamba hayupo katika usimamizi wa mambo ya soka. Uh, ukifu, ukiangalia kwamba mamlaka imeamua kwamba sipatikane katika afisi za Kandanda House wala kuonekana uwanjani na vilevile vile, uh, cheti chake cha kusafiri liitishwa. Kwa hivyo akaamua kwamba sasa atakuwa anapeana mamlaka na kutoa baadhi ya majukumu yake. E, sio baadhi tu, ni majukumu yake yote, kwa mujibu wa katiba ya shirikisho nchini Kenya FKF kipengee cha a, 42 eh, nane pale kama sikosei akasema kwamba kama naibu wake yupo basi atakuwa anatoa majukumu yake na ndivyo imefanyika kwa Doris Petra. Lakini vile vile kamati shikilizi imeamua kwamba rig, uh, ina, inarejesha ligi na baadhi ya mechi ambazo zimepigwa hii leo, Nairobi City Stars wamepigwa na Kariobangi Sharks magoli mawili kwa moja. Uh, Bidco United ikaipiga Leopards FC, uh, goli moja sifuri na Madara United ikapigwa na Talanda FC magoli mawili kwa sifuri. Vile vile Nzoia Shug Ikapigwa moja sifuri na Kakamega Omboys. Ulinzi Stars wao wakipigwa goli moja na Wazito, na Polis FC wakapigwa mawili kwa bila na Sofapaka. Katika msimamo wa jedwali la ligi kuu soka Kenya, msikilizaji, bado nafasi ya kwanza anashikilia Kariobangi Shaks, nafasi ya pili akiwa Kakamega Homeboys, tatu anashikilia Gor Mahia ambaye kesho anacheza mechi yake ya mkondo wa pili kufuzu hatua ya makundi kombe la mashirikisho barani Afrika. Alafu nne bora anafunga Nairobi City Stars ambaye kwa leo amepoteza mikononi mwa viongozi Kariobangi Shaks. Nisome kidogo kuhusu Kariobangi Shaks. Ni klabu ya Nick Mwendwa na bila shaka ushindi huu umempa <laughs> uh, faraja sana, kwa sababu ya changamoto ambazo uh, anazipitia. Nafikiri uamuzi wake kukaa pembeni ni wa kibinadamu kwa kweli. Huwezi kuendelea kusimamia kandanda katika mazingira hayo uhum. Na kama unavyojua, serikali pia imemweka uh, pembeni. Anadaiwa kwamba alimiliki uh, mali ya umma kinyume cha sheria. Kwa hivyo tuyeche mahakama itakavyoamua, yeah, namna mambo atakavyokuwa. Lakini vilevile Kariobangi Sharks, ukizungumzia Bwana Abuso eh, kamati ya shikilizi iliita mkutano wa vilabu nchini mm, Kenya, hawa Kenya hawa hawa na hawakuhudhuria. Naam, bila shaka. Na walipohudhuria kamati hiyo, ni kwamba viongozi mbalimbali mbali, ukizungumzia Patrick Korir wa City Stars, pia naye alitoa hisia kwamba labda ligi hii inarejea, lakini katika mazingira ambayo kidogo hayaeleweki. Lakini yote hayo tunayaacha mikononi mwa kamati shikilizi ya soka nchini Kenya kuweza kujua mambo siku zijazo yatakuwaje au yatokendaje. Nimetaja kuhusiana na kombe la shirikisho barani Afrika ambapo kesho Gor Mahia anacheza mechi yake ya mkondo wa pili dhidi ya AS Otoho ya kule Kongo katika hatua ile ya kufuzu, hatua ya makundi kombe la mashirikisho barani Ulaya. Jana imeamba kwamba wachezaji wawili wakiwemo Jules Ulimwengu ambaye ni striker huyu pamoja pia na John Ochieng walikuwa wamefungiwa kule Kongo alipokuwa anacheza mechi yao ya mkondo wa kwanza, kisa ni kuhusiana kuse, basi na virusi vya Covid, lakini wamerejea nchini Kenya na labda kesho huenda wakaanzishwa katika mechi yao ya mkondo wa pili dhidi ya Asotoho ya kule Congo pol Uh, na vile vile una, ukiangazia mchuano huu mashabiki wameruhusiwa kuingia uwanjani za uh, mashabiki eh, wa elfu kumi nafikiri yeah, watakuwa wanaingia uwanjani kwa hivyo eh, katika upande wa uchumi na senti itakuwa inawasaidia Gor Mahia, lakini vile vile ukiangazia mechi hizi taska wao wamesafiri wa tayari, nafikiri wamefika Tunisia wa kwenda kucheza na Sfaxien ya kule, na mkondo wa kwanza nchini Kenya walitoka sifuri bin sifuri na sijui hapo, bwana Abuso Reda Arrows dhidi ya Simba unaionaje? Sababu Simba wao walimpiga Red Arrows ya Zambia magoli matatu kwa bila mkondo wa kwanza, lakini uwanja ulikuwa na maji Nam, ni kweli kabisa, Redarus watakuwa nyumbani hapo kesho kule Zambia, na itakuwa ni mechi ya kufa kupona kwa klabu hii. Simba wenyewe bila shaka watakwenda kama wanakwenda kufanya mazoezi, lakini kama unavyojua, katika uwanja wa nyumbani mambo yanaweza kubadilika, na sitashangaa labda mechi hii wakisawazisha na ikatoka sare ama kaifunga bao matatu, na baadaye kwenda kwenye mikwaju ya penalti. Kumbuka kwamba hatua hii ndio ya mwisho, atakaeondolewa hapa anaondoka kabisa, lakini atakaeshinda ana katika hatua ya makundi kutafuta taji hili la shirikisho barani Afrika, bila ya kusahau ni kwamba katika mchezo wa Orlando Pirates dhidi ya LPRC Oil ya kule Libya ime airishwa ama itakiwa inachezwa. Kisa ni kwamba wachezaji kadhaa wa timu ya LPR Oil walikataa walikataa kusafiri ama Orlando Pirates walikataa kucheza mchezo huo. Kisa ni kwamba kule Afrika Kusini, mm, kuna kuna virusi vipya vya COVID vinasumbua sana bila shaka, na kufikia hatua hii ni kwamba kuna vilabu vitatu ambavyo vimeshafaidika kutokana basi na hatua hiyo, wanasema waokova kwa Kiingereza, wanazungumzia Inter Club ya Angola ambayo mechi yao dhidi ya CFFA ya Madagascar ikichezwa pia, kisa ni sababu hiyo hiyo, alafu ya Al Ali SC ya Libya pia nayo ikicheza na Biashara United pia nayo ikuchezwa. Gor Mahia ya Kenya pia nayo ikicheza na Al Ahli Merowe ya kule Sudan pia, nayo mm. haikuchezwa, kisa ni kwamba Al Ahli Merowe ilikosa mm. kusafiri na vilevile vile, Sagini hapa, kuna jambo sababu, pia Marumo Gallants itakuwa wenyeji wa Tipi Mazembe. Unakumbuka kwamba mkondo wa kwanza Tipi Mazembe alimfunga Marumo Gallants goli moja sifuri. Sasa kama basi timu zinaanza kusema kusafiri kwenda Afrika Kusini ni taabu, sasa huu mchezo sijui utachezwa vipi mm -hmm. Bila shaka yote haya tuyaache kesho, ndiyo mbivu na mbichi zinajulikana katika viwanja mbalimbali mbali barani Afrika katika, katika ile mzunguko wa pili wa michuano ya shirikisho barani Afrika kufuzu hatua ya makundi. Kutoka hapo tuzidi kuzamia maswala ya soka ama maswala ya soka ndiyo kule Ulaya ambapo bado katika ulingo wa Afrika, klabu za Afrika zamaliza michuano ya soka huko Dubai. Tupate kusikia eh, taarifa kenye kenye kutoka kwa mwanahabari mwenzetu Lea Gitonga. Sharp Striker kwa kweli ionyesha umahiri mkubwa sana baada ya kuilaza Alhamadan FC mabao 4 kwa tatu. Kiinisha mashindano haya ni kuwaleta waafrika pamoja. Nilipata fursa ya kuongea na bwana mmoja ambaye ni agent, Bwana Shafiu Salihu Sharpson, ambaye ni mmoja wa agent mkuu huko, na pia ni mkufunzi wa timu ya Sharp Striker huku Dubai. Ya, eh, ni kweli kabisa, nina wachezaji wenye vipaji sana napanga kuwapeleka katika mataifa mbalimbali ya kule Ulaya, hasa hawa wachezaji wa Afrika. Uh, matumaini ya wachezaji bora kujiunga na timu tajika za humu nchini ughaibuni na Uropa ni ya juu sana. Bila shaka ni sauti yake mwanahabari huyo wa kujitegemea Lea Gitonga akiwa kule Dubai akitufahamisha mengi zaidi kuhusiana basi na michezo hii ya klabu za Afrika kule Dubai. E, e. Ina katika 45 tangu tulipoanza matangazo haya, msikilizaji, ndani ya RFI Kiswahili, kipindi hewani, jukwaa la michezo, ukiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni. Nipo naye Paul Nzioki upande wa pili pamoja pia na Victor Buso, na sasa hivi tuweza kusikia yapi yanajiri kule ambapo tunakwenda. Paul Nzioki Nam, tunaingia katika awamu ya pili ambapo sasa ni kuangalia Ulaya mambo yanakwenda vipi, lakini kabla ya kuangalia baadhi ya michezo ambayo inaendelea barani Ulaya katika ligi mbalimbali mbali. Ee, rais wa zamani wa shirikisho la mchezo wa riadha duniani Lamin Diak, ee, raia wa Senegali huyu amefariki dunia. Sijui e, bwana Abuso, sababu nafikiri umemwona kwa siku nyingi, unamzungumziaje? Ni kweli. Ni kiongozi wa riadha ambaye atakumbukwa sana, lakini kwa bahati mbaya sana kipindi chake alipokuwa anamalizia alikumbwa na, na kashfa ya ufisadi na shirikisho la IAAF, lakini pia uh, kwa umri wake nafikiri wakati umefika wae kuenda kupumzika. Lakini katika kipindi chake kwa kweli tuliona maendeleo makubwa sana katika mchezo wa riadha hasa barani Afrika, na kwa kweli wengi ukiwauliza watasema kwamba ni Mwaafrika ambaye alile kuleta uh, uh, matumaini kwamba Waafrika nao pia wanaweza kuongoza katika shirikisho kubwa kama la riadha duniani. Maanake unazungumzia kwamba aliweza mm, kuchukua uongozi huo wa shirikisho la riadha duniani tangu mwaka elfu moja mia tisa tisini na tisa hadi mwaka elfu mbili kumi na tano alafu mwaka elfu mbili ishirini kama alivyotaja Victor Buso kwamba aliweza kukumbwa na kesi ya ufisadi baada ya kuitetea ama kutetea timu moja kutoka kule Urusi katika michuano ile ya Olimpiki, lakini babo roho yake iweze kulala pale pema peponi na Mwenyezi Mungu aweze kumsamehe na adhari ya kaburi. nam aliwahi kusema mwandishi wa vitabu Ken Walibora kwamba lichomo zapo lazima alitatua na amesafiri. Wajua, Senegali walimtetea sana, licha ya kashfa hizi zote, kwamba aliwasaidia wachezaji wa Urusi. Uh, tukisonga mbele ni kuwa kuna sakata la mchezaji wa tenisi Pang Shua ambaye, uh, inasemekana amekuwa na migogo, uh, na mgogoro na uh, afisa wa serikali uh, Jiang Gaoli na uh, baadhi ya mashirika yamezungumza na vile vile wengine kutishia kwamba, sasa hivi nimepata taarifa kwamba michuano ya tenisi imesitishwa mm -hmm. kule Uchina. Sijui hili mnaliangazia mm. vipi, na hukusema mgogoro gani, kwa sababu kwa wiki tatu sasa <laughs> hajaonekana hadharani swali, so hili limeleta mvutano mkubwa sana na mnakumbuka wiki tatu zilizopita, alijitokeza kwenye mtandao wa kijamii wa kule nchini China na kusema kwamba huyu kiongozi wa zamani alimnyanyasa kimapenzi. mm -hmm. alafu aliposema hivyo Mm. Na ni swala ambalo limeleta hali ya sintofahamu wasiwasi, je, yuko wapi na kama, uh, yupo kule aliko hali yake ya kiafya iko vipi? Na hata mm. shirikisho la mchezo wa tenisi kwa upande wa wanawake uh, limesikitishwa na hali hii na kama ulivyosema, ni sahihi kabisa kwamba limesitisha mashindano mm. yote kule nchini China. Sagini amezungumza baada ya shirikisho kusitisha michezo ya tenisi, uh, nchini Uchina akasema kwamba haifai. Ili unaliona vipi? Nadhani swala ambalo linafaa manake, hata Kamati ya Olimpiki Duniani IOC imeweza kuandaa e, mkutano wa kidijitali ama kutumia video ile wakiwa pamoja na Peng Shuai siku ya Jumatano wiki jana, lakini wakasema kwamba bado, ha, mkutano huo wa kidijitali bado, si evidence ya kutosha kwamba yupo ameonekana, lakini bado wakasema kwamba mwezi Januari watafanya mkutano wa moja kwa moja, e, Kamati ya Olimpiki Duniani pamoja pia na, na mchezaji huyu Peng Shuai kuweza kujua je, yuko wapi na anafanya nini lakini eh, kule China chie, ama serikali ya Uchina imesema kwamba haikubaliana na matokeo na uamuzi kwamba ama sintofahamu yote kwamba wanaleta wana, wana, wana mambo ya siasa katika masuala hili la Peng Shuai kupotea na mm, pia madai kwamba kulikuwa na dhuluma za kimapenzi pamoja na vice zamani anazungumzia Zangaoli. Na, mm -hmm. na mna, baada ya kilingelinge hicho chote tutakuwa tunajua baadaye kutakuwa kuna kwenda vipi hata amua kujitokeza au basi mashirika mbalimbali yataendelea kuzungumza, maanake unazungumza vilevile wenzake katika mchezo wa tenisi wanaunga mkono uh, mambo yote ambayo wanaendelea uko wanawazungumzia, kina Novak Djokovic wanaunga mkono, wanasema haifai kabisa, heri michezo isitishwe, mm -hmm. na Pensha ukweli ujulikane. Bila shaka, tukiachana hilo la pensha katika mchezo wa tenisi, msikilizaji, tuzamie maswala ya mchezo wa raga, wachezaji saba kila upande, katika mkondo ule wa kwanza wa Dubai Sevens kule warabuni Dubai, ambapo leo kivangetu kimeju shuhudiwa kule Dubai maanake, Kenya Sevens pamoja pia na mwakilishi wa pili bara Afrika wanazungumzia Afrika Kusini, wote hawa wamegaragazana katika mchezo huu wa raga, na mambo yajakuwa ni mazuri katika taifa la Kenya. Nikiangalia hapa nafasi ya sita kama sijakosea, Afrika Kusini akiweza kutoa taji lake la pili katika msururu huu msimu huu mpya, mambo yanakuwa ni mazuri kule Dubai. Afrika kusini ni, ni bora na viwango vyao vipo juu zaidi ya Kenya ukiwaangalia, sababu wao wanaanza mchezo wa raga kwa wachezaji wao wakiwa na umri mdogo zaidi ukilinganisha na taifa la Kenya. Na nafikiri kwa sasa ukiangalia kitu ambacho kocha eh, namkosa anaendelea kufanya ndani ya timu yake, anajaribu kuwaleta wachezaji wachanga. Umemwona Omondi alivyokuwa mzuri, na akiwashirikisha na wale wachezaji ambao wana umri mkubwa ambao ni wazoefu, inakuwa ni timu ina uwezo wa kupambana. Kwa hivyo kwa sasa wasisubiri kikubwa kutoka kwa shujaa, lakini ukiangalia walichofanya ndani ya mkondo wa Edmonton na Vancouver ni kweli kwamba nafasi ya sita haifai kwao. <laughs> na natumai mashabiki wengi wa raga nchini Kenya na Afrika wanatamani uh, kuiona Kenya mwaka elfu mbili na kumi na sita kama nakumbuka vema, wakati huo ilishinda Singapore. Uh, so wakati mm -hmm, huo ilishinda, natumai Fiji. Fiji kama zakosea, ilikuwa mm -hmm, ni kwa alama thelathini kwa saba mm -hmm. Siku hizo kulikuwa na wachezaji kama Humphrey Kayange, Collins Injera na marehemu kocha wakati huo ambaye uh, alishaga dunia Benjamin Ayimba . Nafkiri tuna ke Kenya nakosa wachezaji kama hao mm -hmm, na labda kocha ambaye alikuwa kama Benjamin Ayimba, maanake sasa hivi unazungumzia Paul kwamba kuna vijana chipukizi kama vile kina Antonio Omondi, unazungumzia Johnston Olindi, kuna pia chipukizi mba anazidi kufanya mambo makubwa, nazungumzia Bufa Alvin Otieno, ambao wote hawa wanazidi kubeba neema na kudura za taifa la Kenya katika mchezo huu manake mambo ya kuzungumzia Ballon d'Or, tuzo lenye heshima, tuzo lenye haiba kubwa zaidi ulimwenguni. Maanake tuzo lilifanyika wiki jana, huku Lionel Messi, mchezaji wa timu EPSG ya PSG ya kule Ufaransa, akitua taji lake la saba la Ballon d'Or, ikiwa ni historia katika kumbukumbu -kumbu, na vitabu vya soka ulimwenguni. Paul, je Lionel Messi alikuwa nafaa kutoa ubingwa, lakini kabla ya kupata kauli yako Paul nzio kituweze kusikia Lionel Messi baada ya kutua taji hilo, je alisemaje? Nafikiri kuwa Lewandowski, Lewandowski na Mohamed Salah wana bahati ya kushinda Balon Dor siku moja. Mwaka hadi mwingine, amekuwa akionyesha uwezo uwanjani muda sana, amekuwa akivutia. Mwaka huu amekuwa miongoni mwa wachezaji bora. Nina uhakika kuwa mwakani atapambana ili kushinda Balon Dor na baada ya kuzungumza hivyo Paul, ni kwamba alitaja pia kwamba tuzo hilo lingefaa kumwendea Lewandowski wa Bayern Munchen mwaka jana, maanake mm, alikuandaliwa kisa ni COVID-19, lakini umemsikia alivyosema Yeah, naam, nimemsikia alivyosema na vilevile vile umekosea kumtaja Mohamed Salah, vile vile amemtaja pale, na akasema kwamba anaona kwamba siku moja nao atakuja kushinda kuondoka na tuzo hili la Ballon d'Or. Kwa hivyo ukiangalia kwa ukubwa sana, hata naye anajua kwamba Lewandowski alifaa kushinda kitu, lakini uliangalia wakipeana tuzo hizi, waliamua kwamba vile vile kuna mshambulizi bora ambaye alikuwa ni Robert Lewandowski. Kwa hivyo wengi wamezungumza na hata wanasoka wa zamani wakisema mimi mimi ni nitatoa balo ndo yangu niweze kumpokeza mm. Lewandowski. Kwa hivyo nilikuwaimbia kwamba ni, ni, mambo ya kura haya mm -hmm. Kura unapigiwa basi ukipata nyingi ni sawa eh, lakini walitoa takwimu baadaye <laughs> kuonyesha kwa nini walimpea Lionel Messi bila shaka Victor Buso. mm -hmm. Nikiangalia katika swali hili la balo ndio, nikiangalia kwa mtazamo wangu, nikiangalia na kwamba kidogo nikana kwamba waliangalia wakaona uh, Lionel Messi hafai kulishinda, lakini mbona wakampa mshambulizi bora wa mwaka, alafu pia Donaruma wa AC Milan, sasa hivi yuko Paris Saint Germain, akatukwa pia taji la golkipa bora, lakini wakamwacha Mwafrika Benjamin Mendi. Nafikiri kwa sababu takwimu zinaonyesha wazi kwamba alisaidia <coughs> timu yake ya taifa uh, mwezi Julai kushinda ile taji la Copa Amerika, lakini uh, kwa msimu wote huu elfu mbili na ishirini na moja amefunga jumla mabao arobaini akiwa katika klabu ya Barcelona. Baadaye akaambia katika klabu ya PSG, ambayo ndio anaendelea kufanya vyema na hii, nafikiri hadi wakati huo alikuwa ameyafungia klabu yake ya, ya PSG mabao manne. Nafikiri apewe tu <laughs> na kwa sababu alistahili, naje kwa golkipa Eduardo Mendi. mm. eh. na, nafikiri, na, nafikiri kwa sababu unajua kuna mambo mengine ambayo nafikiri kwa mtazamo wangu yanaangaliwa zaidi kuliko mengine uh, ambayo tunayajua hapa. Bila shaka. Na, na, Messi. Na, naona mda wetu na yoyoma sana uh, ni swala ambalo kusema kweli tuwezi kulimaliza. Nigusie tu matokeo ya soka kule uh, Ulaya kwa sasa uh, mapema kidogo West Ham United walifunga Chelsea mabao matatu kwa mawili lakini Uh, Newcastle uh, walifunga Burnley bao moja kwa bila na Wolverhampton Wal na Liverpool wanacheza, timu hizi bado ni wakati wa mapumziko, wajafungana. Kule nchini Ufaransa pia kutakuwa na mechi hivi leo katika Ligue 1, Marseille na Brest, Lille na Tiros, na Lens na PSG. Labda nilikuwa nataka kumalizia jambo. Bila shaka ni kwenda kugusia gusia hilo ambalo nimeligusia katika michezo mbalimbali, lakini kesho pia kuna mchezo mmoja ambao ni wa kukata na shoka. Unazungumzia Manchester United timu yake Okaka Collins hapa fundi mitambo wakicheza na Crystal Palace kesho jioni baada ya kumnyanyasa Arsenal juzi siku ya Jumatano. Kesho basi itakuwa pia ni kivangaito. Sasa huo mchezo ni wa kukata na shoka kweli. <laughs> <laughs> nafikiri mashabiki wa Manchester United yeah, uh, mm, walikuwa mm, na furaha sana hii, baada baada ya ya kuishinda, nafikiri mashabiki walikuwa na furaha sana wiki baada ya kuishinda klabu ya Arsenal mabao matatu kwa mawili na unakumbuka, kocha wa muda uh, bwana Michael akaaga akiondoka Carrick, mm, uh, wa, sasa watakuwa na, wanasema ni mechi kubwa sababu wana, kocha mpya ambaye ni Ralf Rangnick Mjerumani yule, nafikiri na muda wetu Umeoyoma sana, asante sana Abdul Suleiman Semgenyi eh, mwenyekiti wa mashabiki wa Arsenal akiwa jini Kampala nchini Uganda, ka pamoja nasi ah, hivi leo. Umekuwa na naodha mpya hapa, askofu ah, mkuu wa michezo ah, duniani Jason Sagini. Kesho utakuwa naye pia ah, bila kumsahau Paul Zioki. Mimi ni Victor Buso na kutakia jioni njema. Kwa heri kutoka kwenye jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. na kabla ya tujaachana kabisa, msikilizaji, tukuache na kibao Mona Lisa. ni mwanamuziki lojai akimshirikisha eksa saza kutoka kule Nigeria na kibao mona lisa akimaza hivyo au, kutoka hapa arifa ya Kiswahili fune mitambo jioni hii amekuwa ni George Maina aliyekuletea taarifa za dunia hivi leo. Ni Florence Kiua, mimi ni Victor Abuso na utakia jioni njema na kwa heri kutoka hapa Nairobi. Muda mfupi ujao utakupeleka kule jini Paris kusikiliza matangazo mengine.