36 baada ya saa 12, msikilizaji, tupate makala jukwaa la michezo, naye George Ajoyi Nam msikilizaji wa RFI Kiswahili, karibu katika makala ya jukwaa la michezo, jumamosi ya tarehe 5, mwezi ni wa kumi na mbili, mwaka ni elfu mbili ishirini na moja. Studioni hupo nami Paul Nzioki na wanamichezo wenzangu Jason Sagini na George Ajowi. Miongoni mwa tuliokuandalia ni pamoja na michuano ya kombe la mashirikisho barani Afrika, CAF Confederation, kuchezwa hii leo hatua ya kufuzu katika hatua ya makundi. Na wakenya Lawrence Cherono na Nanzi Jelagat washinda mbio ndefu za Valencia, kisha matokeo katika ligi mbalimbali mbali, barani Ulaya. nam kama nilivyokuadidhia, nina wenzangu Jason Sagini ambaye kila siku anasema ni askofu mkuu wa michezo. Karibu bwana asante sana kwa kuwa hapa kwa mara ya pili tena, wikendi ya leo na Jojo Jowi ambaye anasema hili ni taifa lake la 38 la kutembea barani Afrika akiangazia michezo <laughs> Aa, ni ya 42 kwa samahani. Mabingwa, anataka tuanze na taarifa ambazo Wakenya wengi hawatozipenda, kwamba mashabiki wa soka wanasema Gor Mahia wameondolewa nje ya kinyang'anyiro cha kombe la mashirikisho, hatua ya kufuzu katika makundi ambapo sasa hivi wao wameaga mashindano. Mwenzangu Jason Sagini amefuatilia michezo hii kwa ukaribu sana. Ni kweli kwa manake Gormaya leo wametoka sare moja bin moja na AS Otoho ya DRC, manake katika mechi ya mkondo wa kwanza kule DRC wiki moja ilipita, walilazwa moja sifuri kule ugenini, lakini katika mechi ya nyumbani leo alasiri kule ugani Nyayo pale Nairobi, wametoka sare moja moja. Kwa maana kwamba kutoka sare moja moja inamaanisha kwamba goli ugenini ambalo wamelifunga AS Otoho na ambalo limeweka kifua mbele Gormaya kuweza kubadilishwa nje na Otoho ikaweza kufuzu kuingia hatua ya kombe la mashirikisho. Baadaye hapo kidogo, tutakuwa mimi na mechi ya pili ambayo inahusisha CS Sfaxien kule Tunisia ikicheza na Tusker, ambayo pia huyu Tusker bado ni mwakilishi wa katika taifa la Kenya, ambaye naye pia katika mechi ya mkondo wa kwanza hapa nyumbani alitoka sare ya 0-0 mechi ambayo kidogo pia naye huenda ukaangalia labda itakuwa inaisha wapi. Lakini katika mechi tofauti utaangalia pia katika mechi ambayo ambayo ilikuwa inaangaziwa kwa upana mkubwa, ni mechi kati ya Orlando Pirates ya Afrika Kusini ikicheza ikicheza na LPRC ya, ya Oilers ya kule Liberia, ambayo mechi ambayo ilikuwa inafaa kutochezwa, lakini kwa leo tunakwambia kidogo katika mitandao mbalimbali huenda kachezo lakini mni kwamba bado mechi hiyo imehairishwa kutokana na virusi vya corona ambavyo kumekuwa na kirusi kipya cha covid zungumza pia manake, katika mechi ya mkondo wa kwanza waliikosa kushinda, lakini katika mechi ya mkondo wa pili nao walikuwa wasema kwamba hamna haja kusafiri kuingia South Africa, manake katika mechi ya mkondo wa kwanza walikuwa wameshapigwa 2-0, kwa hiyo katika mechi ya mkondo wa pili walisema kwamba hamna haja ya kusafiri kwenda kucheza. Eh, lakini pia utangalie pia katika mechi ya mechi kubwa leo ni mechi kati ya RS Berkane ya kule Morocco dhidi ya APR ya Rwanda ambayo katika mechi ya mkondo wa kwanza ilitoka sare 0-0, alafu pia Maniema ya DRC ikilazwa 1-0 na Pyramids ya Misri. Eh, nimetaja Sfaxenia Tunisia na Tusk ambao yowote hawa ni mechi ambazo leo jioni leo usiku majira saa mbili kamili itakuwa ni kizungumkuti katika viwanja tofauti tofauti barani afrika nam ndo hivyo mambo yanaendelea na vilevile vile kule upande wa tanzania simba wao wamefuzu katika wa hatua ya makundi baada ya kupigwa magoli mawili kwa moja na Red Arrows ya zambia lakini mchuano huu ukakamilika ukijumuisha magoli pale tanzania kwa mkapa yakawa ni matano kwa mawili vilevile vile ligi za uh, kandanda nchini Kenya na Tanzania kukoje huko Bwana Jowi? Naam, ningependa tuanzie hapa Kenya. Eh, kuliratibiwa mechi tatu lakini mechi moja ndi imechezwa, kwa sababu mechi kati ya Taska na Bandari imeweza kusogezwa mbele kwa sababu Taska inashiriki katika eh, mchuano wa mashirikisho na vilevile vile mechi kati ya Posta Rangers na Gormahia ya Kenya pia imeweza kusogezwa mbele kwa sababu Gormahia ilikuwa na kibarua hapa nyumbani katika kombe la mashirikisho ambayo imebanduliwa, lakini mechi kati ya KCB na Vihiga Queens imeweza kusakatwa na KCB ikapata ushindi ushindi wa mabao matatu kwa moja katika mechi hiyo ambayo imekamilika imi, imi, imi, imi muda mfupi uliopita. Hii ina maana kwamba KCB inashikilia nafasi ya tatu kwa alama kumi na nne, na ligi hiyo inaongozwa na Kariobangi Sharks ambayo ina alama kumi na sita. e, nambari ya pili ni Kakamega Homeboyz ambayo ina alama kumi na sita. e, e, namba, mm -hmm. Nambari ya nne ni Gor Mahia ambayo kwa sasa imecheza mechi sita na alama kumi na nne, kisha Tusker ambayo ni mabingwa watetezi wako katika nafasi ya kumi na mbili baada ya kucheza mechi tano. Tanzania mechi mbili zilikuwa zisakatwe. Mechi moja imechezwa, mechi nyingine inaanza muda mfupi kuanzia sasa, dakika kama arobaini na tano hivi kuanzia sasa, kumradhi, aruba, dakika kama kumi na tano kuanzia sasa. Mm -hmm. Lakini Kinondoni ambayo inashikilia nafasi ya nane na alama tisa katika ligi hiyo imeishinda Geita Gold eh, mabao mawili kwa bila katika mechi hiyo ya, ya kule nchini Tanzania. Baadaye leo usiku Coastal Union itakuwa inapepetana na mbea kan kwana Naam, na ukiangalia katika ligi ya Tanzania Young Africans eh, kwa jina maarufu Yanga wanaonekana kuendelea kuongoza ligi uhum. Lakini vilevile vile watani wao wa jadi Simba wanawafuata unyo kwa unyo, wanasema wanafukuza mwizi kimya kimya wao <laughs> Asagini kule Burundi na Rwanda kukoje? Bila shaka nianze na Rwanda ambapo leo kumekuwa na mechi tatu. Nazungumzia Gasogi United ikitoka sare ya sufuri bin sufuri na Espoir Kiyovu SC kimlaza bingwa mtetezi Rayon Sports magoli mawili sifuri, ajabu. Kweli, kweli hii. Alafu mechi ya tatu ilikuwa inahusisha Marines FC ambayo imepigwa magoli sita mbili, eh dhidi ya Bugesera FC. Katika jedwali la Rwanda sasahivi, inapoingia raundi ya nane wikendi ijayo, Kiyovu SC po nafasi ya kwanza, ikifuatiwa na AS Kigali, nafasi ya tatu wanashikilia Gasogi United, nafasi ya nne bingwa mtetezi unazungumzia Rayon Sports ya Rwanda ikiwa nafasi ya nne ambayo ni mabingwa wa mwaka elfu mbili na kumi na nne, kumi na tisa. Bingwa mtetezi ni APR, APR la Rwanda ambaye kwa leo hachezi, maana yake anashiriki katika mashindano ya kombe la mashirikisho. Lakini kwa hadi sasa hivi amecheza mechi tatu peke yake ambazo ni mechi, kisa ni kwamba amekuwa akishwa pakubwa katika mechi zile za kombe la mashirikisho kule Burundi e, kumekuwa na mechi mbili leo Dynamic FC ikitoka sare sifuri bin sifuri na Rukinzo FC huku Le Machage Ngozi ikilazwa na viongozi wa ligi Bumamuru FC goli moja sifuri, ya bilalio bila shaka yote <laughs> de santre nafasi ya nne wanashikilia Aigle Noir ambao msimu jana walimaliza nafasi ya nne katika jedwali hili la ligi ya Burundi. Anazungumzia msimu jana eh, tofauti kati, kati ya nafasi ya kwanza na ya nne mm -hmm. Ilikuwa ni tofauti ya alama ngapi? Alama mbili peke yake ambapo hapa mm -hmm. mshinda ni kuwa ni timu hii ya Lemashaze Ngozi ambayo sasa hivi ipo nafasi ya tano, lakini kiongozi kwa katika sasa hivi katika jedwali hilo la laburu, laburu, Burundi, unazungumzia Bumamuru FC ambayo msimu jana mm -hmm. walimaliza nafasi kwa dogo, mkubwa, sahivi, ya kumi na moja. Ni ligi ambayo kidogo ina ushindani mkubwa, maanake sasa hivi inaingia raundi ya kumi na sita ipo ah, timu yangu hapo lekroco wanasimama katika nafasi, <laughs> nafasi ya ngapi lekroco? Ko nafasi ya mwisho, nafasi ya kumi na sita. Wamecheza mechi kumi na tano, wamelazwa mechi nane, wakashinda moja peke yake, na wakatoka sare mara sita. Ah, ushindi, ushindi ni Mwenyezi Mungu anapeana. <laughs> Na ligi ya kinadada kule nchini Kenya itakuwa inarejea tarehe kumi na nane mwezi Disemba mwaka huu, na ni kwa muundo wa pamoja bila makundi kama ilivyofanyika katika awali iliyopita, wakiwa wamegawana katika kundi A na kundi B. Na kumbuka kwamba wamepewa kitita cha fedha ambazo ni ni fedha nzuri kwao na vile vile, nimesikia kamati shikilizi imesema kwamba mm, uh, marefari watalipwa sawasawa, yani mm, hakuna kike na kiume mm, mambo ni sawasawa ku na vile vile kabla ya tuondoke humu, uh, DRC ya Kongo vile vile nao wameingia katika hatua ya makundi baada ya kutoka sare ya sifuri bin sifuri na malumo garant ya Afrika Kusini, na kuna michuano miwili ambayo inaendelea ni katika kombe la mashirikisho inda klabu ya Angola imepigwa magoli matatu kwa mawili na ASC Mimosas ya ivory Air coast. Namna zimekatika dakika 45, uh, nyuma ya saa 12, majirani ya Afrika ya kati na mashariki. Ghana ndiyo mabingwa wa soka kwa walemavu barani Afrika mwaka baada ya kuilaza Liberia. Jason Sagini aa, umekuwa na tashwishi sana mm. na mashindano haya, ukisema kwamba mshindi yupo na maneno maneno bila shaka, na swali kubwa ambalo tutakuwa pia namuuliza mwenzangu wa Joe anaweza kuni, kunijibu ama kunipa kauli yake, maana hapa najiuliza kwamba itakuwaaje kwamba mshindi wa kombe wa mashindano haya kufuzu kuingia kombe la dunia mwaka ujao kule Uturuki. Ghana ameshinda, ndio lakini hatakuwa kuwa nafuzu kuingia world cup mwaka ujao manake yeye si mwanachama wa, wa mm. shirikisho la soka la walemavu duniani, maana kwamba katika ule, ule, ule msimamo wa jedwali la kufuzu e, Gana ilikuwa nafasi ya kwanza, Liberia nafasi ya pili, Angola nafasi ya tatu, Tanzania nafasi ya nne, Moroko nafasi, nafasi ya tano, ambayo hawa Moroko watakuwa nachukua nafasi yao Gana kuingia kombe la dunia mwaka ujao, ambayo itakuwa inafanyika kule Uturuki taki kuanzia mwezi wa Oktoba e, mwaka ujao mwakale aliopita yalifanyika mwaka elfu 2018 kule Mexico, ambapo hapa Angola, taifa la Afrika hili likimpiga Uturuki katika hatua ya penalti baada ya kutoka sare ya kutofungana katika muda wa kawaida. Kenya imeshirika mashindano haya ya awali katika mashindano ya mwaka 2014 na mwaka 2018 walipofika hatua ile ya raundi ya 16 bora. Lakini swali ni je, mbona Ghana ishirikishwe katika mashindano ya kufuzu ila hali wao hawakwendi kushiriki mashindano ya kombe la dunia mwaka ujao? Wasimamizi walikuwa wapi? <laughs> <laughs> Nadhani ni, ni swali kubwa ambalo vilevile vile, na nafikiri wadau wa, wa michezo na viongozi barani Afrika wametusikia na watakuwa wanajibu mm. Tuangazie riadha ambapo ni katika mbio za Valencia, mbio ndefu hizi marathon ukipenda ambapo wakenya wawili wametakata kwelikweli, Lawrence Cherono na Nancy Chelagat upande wa kinadada hajowi ambiwa kwamba vilevile aliyewahi kuwa mshindi wa mbio hizi Jofrey Kamorora amekuwa katika nafasi ya nne. kumbuka kwamba Kamorora alikuwa anarejea katika mbio hizi baada ya kukosa kushiriki katika mbio zozote mwaka uliopita kutokana na jeraha ambalo limemweka nje kwa muda mrefu. Kwa hivyo nafasi yake kumaliza katika nafasi ya nne eh, inaonyesha kwamba anazidi kuimarika katika katika kurejea katika, kureje, katika na, eh, ulingo wa riadha. Na tuzungumzie Lawrence Cherono ambaye amemaliza katika mbio hizi nafasi ya kwanza. Kumbuka kwamba mwaka uliopita aliweza kumaliza katika nafasi ya pili, alishindwa na Evans Chebet Mkenya huyu na Laurence Cherono aliweza kuimarisha muda wake vizuri, kwa sababu eh, msimu katika mchezo wa Olimpiki aliweza kumaliza katika nafasi ya nne, hali ambayo iliweza kumpiga jeki sana katika mashindano haya, na vilevile ukiangalia jinsi ambavyo alianza mbio zake za marathon tangu mwaka elfu mbili na kumi na nne alipoanza eh, marathon kule Algeria eh, hadi sasa ameshiriki katika marathon karibu, karibu miaka saba hivi eh, amemaliza ame, ame, ame katika nafasi ya saba mara mbili tu tangu mwaka huu mm -hmm. Na mara moja amemaliza katika nafasi ya, ya nne. Hapo ni michezo ya Olimpiki mwaka huu kule Japan, na mara nyingi sana ame, ame... Aidha amemaliza na, nafasi ya kwanza, nafasi ya pili, nafasi ya kwanza, nafasi ya pili. Inamaanisha kwamba amekuwa na ile wanasema consistency katika mbio hizi, kama hajakuwa na ushindani mkubwa katika eneo hilo. Hata hata kidogo, kwa sababu ukiangalia hata mbio za leo, mbio za leo alikuwa anashindana na Filemon Kacheran ambaye pia ana, ana muda mzuri sana katika mbio za marathon, ni Mkenya pia na, na amemaliza katika nafasi ya tatu kumbuka. Na pia, Waethiopia ambao huwa wanatoa ushindani mkali katika mbio hizi za marathon waliweza kushiriki katika mbio hizi, kumbuka kwamba nafasi ya pili na ukiangalia katika mbio hizo eh, eh, Lawrence Cherono alilazimika ku ku kuongeza kasi katika mbio za, katika zilipo salia mita mia moja hivi, kwa hivyo inamaanisha kwamba kulikuwa na ushindani kwa sababu mm-hmm. Na, nafasi ya pili Charles Deso kutoka Ethiopia alikuwa anataka kumtoa kijasho eh, Lawrence sekunde mbili tu mm-hmm. na upande wa kinadada pia kumbuka kwamba Nancy Jelagat eh, aliweza kuwapiku wa Ethiopia wawili na kuweza kunyakua nafasi ya kwanza. Kwa hivyo eh, ni raha kwa mataifa ya Afrika, mataifa ya ukanda huu wa Afrika Mashariki kuweza kuleta nishani hizi nyumbani. bila shaka umegusia uh, mabingwa wawili hapa Geoffrey Kamworor ambaye alikosa kuingia Olimpiki mwaka huu kama sijakosea mm -hmm. alafu Lawrence Cherono ambaye huyu ni mshindi wa mwaka elfu mbili kumi na tisa katika mbio za masafa marefu, mbio za Chicago na pia mbio za Boston mm -hmm. na pia leo Kamworor ambaye leo amemaliza nafasi ya nne licha kwamba ameshindwa kutakata lakini bado ameweka, mm -hmm. rekodi nzuri ya kibinafsi mzungu anakuambia ni personal best PB ya masaa mawili eh, eh, dakika tano na sekunde ishirini na tatu. Katika upande wa kina dada, nasi Jeragat huyu ambaye ame shiriki katika mashindano yake ya kwanza kabisa katika Valencia Marathon hapo kwanza, e, katika Valencia Marathon ndio ameshinda hapo. Awali kabla ya kuingia katika mashindano haya Valencia, alikuwa ni mshindi wa mwaka elfu mbili na tisa katika mbio za masafa, masafa marefu e, kule Treviso Italia, alipokuwa anashiriki kule na akaweza kunyakua ubingwa ule. Kwa hiyo ni chipukiza ambaye pia anaibukia. Maana yake unamkumbuka katika mbio zile za Tokyo, hakuwapo lakini alikuwa akishirikiana pamoja pia na mwenza zake e, unazungumzia alikuwa anaitwa nani yule, Agnes, Agnes Tirop. E, walikuwa inaonekana kama marafiki wakufa kupona katika mbio mm -hmm, zile za masafa marefu. Kwa hiyo na wote wana umri mchanga, umri mchanga sana, kwa hiyo uh, mzungu anakuambia the future is bright kwa upande wa Kenya katika mbio mm -hmm, za masafa marefu siku zijazo mm -hmm, lakini waangalie sana wa Ethiopia manake ukiangalia katika upande wa kinadada wa Ethiopia walikuwa karibu kumsumbua Jelagat kutoka Kenya sana mm -hmm. Namna tukiachana na hilo tuangalie FIFA Arab Cup, ambapo mataifa kadhaa barani Afrika ambayo uh, yapo kule Uarabuni yanaendelea kutakata katika uh, mashindano haya, na sasa hivi uh, wapo katika hatua ya makundi. Ni mchuano mmoja ambao umebaki, wanasema ni raundi ya tatu ili kuelekea katika robo fainali. Ni kombe ambalo taifa la Iraq liliwahi kushinda mara nne, Saudi Arabia mara mbili, lakini kwa mataifa ya bara Afrika Misri, Moroko na Tunisia wao wakishinda mara moja moja. Uh, unaionaje bwana Sagini, hapa ni taifa gani la bara Afrika ambalo wakati huu linakaa kutoa ushindi? Nikichungulia chungulia kwenye michezo ambayo inakwenda kuchezwa leo, naona taifa la Afrika Tunisia inacheza na United Arab Emirates, alafu taifa lingine la Afrika inahusisha Algeria na Misri eh, kisha kuna Sudan na Lebanon na pia kuna Moroko na Saudi Arabia. Katika hatua ya makundi hapa naangalia kundi A inaongozwa na Qatar, Iraq, Oman, Bahrein na kuna mwafrika kundi Ba ina Mwafrika mmoja ambaye ni Tunisia ambaye kwa leo anacheza na UAE, ambaye Tunisia ipo nafasi ya pili. Kwa hiyo kwa leo Tunisia lazima apate ushindi almradi kuweza kufuzu katika hatua ya muondoano. Kundi cha inahusisha Morocco ambao wapo nafasi ya kwanza, eh, kuna Jordan na pia kuna Saudi Arabia, ambao wote hawa Morocco na Saudi Arabia wanacheza mechi yao ya leo, ambapo hapa ni ushindi Morocco ashafuzu kuingia hatua ya, ya, ya muondoano. Alafu kundi, kundi da inahusisha Algeria na Misri ambapo hapa lazima niseme wote washashinda washashinda manake Algeria na alama sita, Misri alama sita, Lebanon na Sudan wote hawana alama yote ile. Kwa hiyo niseme kwamba Algeria na Misri wote washafuzu. Kwa hiyo matokeo ya leo hayawezi kubainika mm -hmm. yaende vipi vile vile, kushoto kulia wote washaingia katika hatua ya muondoano. Kwa hiyo eh, neema na kudura za bara la Afrika basi zitakuwa zinabebwa mm -hmm. na Algeria, Misri, Moroko ambao wote washafuzu na pia Tunisia kama ataweza kushinda dhidi ya UAE leo. Eh, bwana Ajowi, Sudan wame kuishia kumwondoa kocha wao baada ya kuokota matokeo mabovu e, katika mashindano haya. Je, ni sahihi kikwako, wanafaa kupima uzani wa kocha na mashindano kama haya kweli? hata kidogo, hata kidogo, lakini ukiangalia Sudan wamerudishwa katika kundi D pamoja na Lebanon mm -hmm. na vigogo wa bara la Afrika, Algeria pamoja na, na Misri, na katika kundi hilo unaona kwamba Sudan hawana alama hata moja mm -hmm. na, na jinsi ambavyo ungeniuliza jinsi ambavyo umeuliza Sagini, ningesema kwamba kundi mm -hmm. Ndio huenda ikatoa mshindi katika mashindano haya, kwa sababu ukiangalia Algeria hajapoteza mechi yoyote, na Misri hajapoteza na Misri mechi yoyote. Wanakutana kesho katika mechi, mechi ya, ya mwisho ya makundi, kwa hivyo na wote hawajafungwa, hawajafungwa goli hata moja. Kwa hivyo kundi hili wenda likatoa mshindi na. Naam, msikilizaji wa RFI Kiswahili unaendelea kusikiliza makala ya Jukwaa la Michezo ukiwa nami Paul Nzioki, na wenzangu Jason Sagini na George Ajowi ukiwa Zambia unatusikiliza ukiwa jijini Kitwe, Zambia, unatusikiliza kupitia mitabendi ya 92.5, lakini pia ukiwa Mwanza huko ni Tanzania. mm -hmm. atupitia unatupata kupitia Inland FM 93 nukta tatu. Naona muda hapa unajaribu kutuondoa studioni. Vipi kule barani Ulaya, tuanzie wapi? Sababu unaona mashabiki wa Manchester United akiwemo fundi wetu wa mitambo bwana George Maina, hey, la, ana, labda Sagina angezungumzia kwa sababu ana, ana, ana, ana ushabiki mkubwa katika mechi za leo, goli la kwanza la Manchester. Chini ya walikuwa wanacheza vizuri kabisa Manchester United nam kule wa Hispania Roya Vayakano iliweza kuishinda Espanyol bao moja kwa bila. Baadaye leo usiku kuna Elche dhidi ya Cadis, Levante inakutana na Osasuna, kisha mm -hmm. Celta Vigo ipambane na Valencia. Paris Saint Germain ilitoka sare moja moja na Lens, huku Barcelona ikipigwa na Betis moja sifuri, nayo pia Atletico Madrid pia ikiweza kulazwa mbili moja na Mayoka kwa nyumbani kwa hivyo yaia nandes anaendelea kuona bado matokeo si mazuri mao yeah, anasema <laughs> kibarua kina watanyasi mm -hmm. Na vilevile nafahamishwa kwamba jana umekuwa usiku mbaya sana kwa Lionel Messi kule eh, Paris Saint Germain ambapo amekamatwa sare ya moja moja, lakini wanasema kwamba ni kama Paris Saint Germain hawana ushindani mkubwa uh, katika ligi ya Ufaransa Ligue A, ah, uh... Bwana Sagini, sijui unajua wakati huu unaona vipi, ama jana imekuwa tu siku mbaya afisini? Si siku mbaya afisini, maanake si mara ya kwanza hajafunga, maanake huwezi kusema kwamba ame, amekosa kucheza mechi yake ya kwanza ama amekosa kushia pakubwa, maanake tangu alipohamia kuingia PSG, Lionel Messi mechi zote amezicheza yeye, lakini hadi sasa amefunga eh, goli moja peke yake, ikiwa ni goli la ligi ambalo amenifunga kufikia sasa hivi. Niseme kwamba ni ligi ambayo kidogo ili inaonekana kuwa rahisi, lakini kwa Lionel Messi inakuwa ni kama ni ngumu. Mashabiki kule mitandao wanakuambia kwamba kidogo ni ligi ya wakulia mkulima lakini Messi anashindwa kufanya mambo yake, lakini ukiangalia Mbappe alikuwepo uwanjani, Di Maria alikuwepo uwanjani, kina Draxler alikuwepo uwanjani, lakini kwa jana Lionel Messi siku zote kule anakosa mm -hmm. kutamba na ni ligi ambayo pia haina ushindani mkubwa, kwa sababu ukiona PSG inaongoza ligi hiyo kwa alama nyingi zaidi, wale ambao wanafuata wako karibu na tofauti ya alama 20, na katika ligi hiyo. Kwa hivyo ni ligi ambayo tayari tumeshajua mshindi ni nani? mm -hmm. Na niwashukuru sana Jason Sagini pamoja na Paul Nzioki na tupate wimbo it is what it is kutoka kwa msanii Adekule Gold kutoka taifa la Nigeria. Is what it is. Kutoka kwa msanii Adekule Gold kutoka taifa la Nigeria linatukamilishia matangazo yetu jioni ya leo, kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo Benson Wakoli, fundi mitambo George Maina, pamoja na Florence Kivuva aliyekuletea matangazo ya awamu ya kwanza na ya pili. Mimi ni George Ajowi kwa niaba ya kikosi kizima cha Jukwaa la Michezo na kutakia usikivu mwema