iwa kitwe unatupata kupitia 92.5 ni saa 12 na dakika 36 saa za Afrika Mashariki. Umewadia wakati wa kuelekea michezoni tupate makala ya jukwaa la michezo nahodha akiwa ni Richard Emmanuel Makundi. Karibu Makundi Nam, ahlan wa sahlan msikilizaji popote pale unapotega sikio matangazo yetu, karibu kwenye makala ya jukwaa la michezo hivi leo. Uh, studioni nitakuwa na Paul Nzioki pamoja na Jason Sagini tukidadavua yale ambayo yanaendelea katika uga wa michezo na hususan fainali za kombe la mataifa ya Afrika kule nchini Cameroon, lakini pia ligi kuu mbalimbali kule barani Ulaya, lakini pia mechi za kuelekea kule Qatar, kwa hapa barani Afrika, Australian Open pamoja na maandalizi ya Olympic kule nchini China, kombe la mataifa Afrika hapa RFI. Nam, kipenga kimelia hivyo msikilizaji, na moja kwa moja tuende katika mjadala um, wetu hivi leo kuhusiana na hatua ya kumi na sita bora ya mashindano ya kombe la mataifa ya Afrika kule nchini Kamerun. Uh, msikilizaji na baadaye hivi leo tunatarajia kuona mitanange miwili kipigwa mechi kati ya Burkina Faso dhidi ya Gabon, inaweza kusema kwamba ni West Africa affair uh, vile vile mechi nyingine itawakutanisha Uh, timu ya taifa ya Nigeria watakuwa kuwa na kibarua dhidi ya Tunisia. Mchezo kati ya Burkina Faso dhidi ya Gabon napigwa kule Limbe, eneo ambalo eh, ni mojawapo ya maeneo ambayo yanataka kujitenga na Cameroon, lakini uh, mechi ya pili itapigwa katika uwanja wa Romde Adijia kule Garua ni kati ya Nigeria na Tunisia. Nianze na, na sagini pengine tuanze na mchezo uh, kati ya Burkina Faso na uh, Gabon. Bukina Faso walipoteza mchezo um, wao wali, wali kumradhi, Bukina Faso waliwafunga Gabon katika mechi za kuelekea kuanza kufainalizi katika mechi ya kirafiki kule uh, Dubai, lakini wakapoteza mbele ya Cameroon uh, lakini wakamfunga Cape Verde. Leo wana nafasi gani mbele ya Gabon ambao waliwafunga katika mechi ya kirafiki ndiyo, na umetaja kwamba waliwafunga katika mechi ya kirafiki lakini pia utakumbuka mwaka elfu mbili kumi na saba mm. Gabon hawa waliwazuia Bukina Faso kuingia katika hatua ya mwondoano kwenye kombe la bara Afrika, lakini nafahamu kwamba wakati huo sasa Gabon inakuja kutafuta kisasi dhidi ya Bukinabi, Bukinabi ambayo tumeona katika uh, makala haya wamecheza mm. vizuri sana katika makundi, katika kundi lao hmm. lakini pia utaangalia kwamba Gabon pia ilikosa huduma za wachezaji kadha wa kadha, wanazungumzia uh, pengie Emerik Obameyang ambaye alikutwa na korona na pia mm. kiungo kati wa klabu cha ya kule Ufaransa. mm. unazungumzia uh, Mario Lemina ambao sasa hivi wamesharejeshwa katika vilabu vyao. Kwa hiyo useme kwamba uh, hatua ambayo amefika Gabon hawa, licha kwamba walikosa Pierre Emerick Aubameyang pamoja na Lemina, niseme kwanza kongole, manake kufika hatua hiyo mm. bila manyota wao ni hatua ambayo lazima ipigiwe mfano, lazima ipigiwe makofi, manake uh, kufika hatua hiyo katika mazingira hayo ya covid kidogo mm. si rahisi. Naam, uh, ni kweli kwa sababu ukiangalia uh, okay, uh, Gabon walipata ushindi dhidi ya Komoro, baadaye wakapata sare ya bao moja kwa moja na Ghana, na kisha kupata tena sare ya mabao mawili kwa mawili uh, na Moroko. uh, kocha wao ni miongoni mwa makocha vijana zaidi katika uh, safari hii ya uh, Bukinafaso, Kamu Malo uh, na kinoa kikosi cha Bukinafaso, na amejinasib kusema kwamba anajua utakuwa na mchezo mgumu lakini ana imani. Unadhani kinachotokea nchini mwao kinaweza kikawaathiri? kwa sababu kulikuwa na taarifa kwamba huenda wanajeshi wandaa kupindua serikali uh, ndio huenda ikaathiri. Maanake anakumbuka pia wakati mmoja taifa la Kenya ilikuwa na mechi ya kirafiki kati ya Kenya na Zambia mm. mwaka jana kulikuwa mm. na hali ya sintofahamu kidogo ya, ya, ya, ya uchaguzi mm. na wale wanasiasa, lakini pia iliathiri sana mm. uh, utendakazi wa Mm. kwamba kwa njia moja au nyingine kisaikolojia itawaathiri wachezaji, kwamba kaka Cameroon muda wote lazima warejee nyumbani, kwa hiyo hali nyumbani si nzuri, kwa hiyo lazima itakuwa inawaathiri kwa <laughs> uzoefu wake pamoja na beki isofu uh, uh, dayo. Lakini Gabon watakuwa chini ya kocha Patrice Nueva. uh, Paul una, unaangaziaje, unawaangaliaje Gabon? nazani wanaweza wakawatikisa Bukinafaso? uh, kwanza nauona kama mchezo sawa kwa maana ya wote wawili kushika nafasi za pili katika makundi yao na nikiwaangalia Bukinafaso dhidi ya Gabo, uh, kila mmoja ana nafasi ya kuingia kwenye hatua ya robo fainali kwa maana hmm. ni mchezo sawa nam na, sasa tuende, kabla hatujaenda kwa sagini tena, tuende kwenye mchezo wa pili ambao utakuwa na ukutanisha uh, Nigeria dhidi ya Tunisia Tunisia ambao wengi hawakuamini hata wamefikaje hatua ya kumi na sita bora kutokana na namna ambavyo walikuwa wameanza po. Tunisia ni baadhi ya timu ambazo zimeingia hatua kumi na sita bora kibahati bahati, kwa maana ya kwamba, uh, kushinda mchezo mmoja tu na kupokea alama tatu kisha wakajipata hapa kama miongoni mwa timu <laughs> bora kwa waliopoteza, mm, mm, na wanachuana na Nigeria ambao kila mtu kwa sasa ameona Nigeria kitu ambacho wana uwezo wa kufanya. Nigeria amekutana uh, na mwarabu Misri na akamwadhibu goli moja sifuri na leo kwa mechi yao dhidi ya Tunisia kwa alichokisema kocha kwamba wao wanasonga mchezo kwa mchezo hmm. kwa hivyo leo naamini kwamba wamejiandaa vizuri hmm. kwa ajili ya kuwatoa nje Tunisia nam kocha wa Nigeria ni mzawa Augustine Eguavoen eh, eh, amesema kwamba anajua na anaamini timu yake itafanya kama ilivyofanya kwenye hatua ya makundi, ndio timu pekee katika mashindano ya mwaka huu kushinda mechi zake zote tatu ndio, na pia tukumbuka, katika makala iliyopita mm, kule Misri mwaka elfu mbili tisa Nigeria hawa waliobandua Tunisia katika mechi ya kuwania nafasi ya tatu. Kwa hiyo nadhani kwamba hapa katika mechi hii ya leo Tunisia anakuja kutafuta la angalau kisasi pia dhidi ya Nigeria ambayo ilibandua katika makala iliyopita. Lakini pia tunaangalia kwamba pia Tunisia hawa walikuwa wamecheza katika watu ya makundi, walishinda mechi moja pekee yake, lakini kipya ukiangalia kwamba uh, kisa cha COVID kilikuwa takriban wachezaji wao kama kumi na watatu hivi walikuwa wameathiriwa na covid. Kwa hiyo hata wao pia kuingia pale kupitia mlango wa nyuma pia ni kama, ni kama, ni kama bahati nasibu ambao ameipata Tunisia. Lakini kwa leo, kwa mchezo wa leo Nigeria na Tunisia, hapa hamna cha ubishi. Nigeria hmm, Super Eagles ubingwa <laughs> nao na ushindi nao katika ngoma ya leo ya makundi mm, naam uh... Uh, Super Eagles ni mabingwa mwaka 1980, mabingwa mwaka 1994 na mwaka 2013. Wanakutana na kikosi cha Tunisia kinachonolewa na Bilal Kadir eh, uh, kocha msaidizi kumradhi, uh, mimi kuna kitu bado sijakinanii vizuri. Unajua, ukiangalia Nigeria mm -hmm, wakati wanakuja kwenye mashindano ya mwaka huu Paul, ni kama walikuwa underdogs flani kwa mm namna hata wao walivyofuzu yeah. Afcon mm. wajua, uh, mm. ukiangalia pakubwa walikuwa na kocha uh, waliumf, waliomfukuza kocha ndo wampate Augustin Guavon, yeah. uh, na ukiangalia kwa pakubwa uh, ni Nigeria ambayo hata katika mashindano ya kuelekea katika kombe la dunia walivyocheza, unakumbuka walitoa sare dhidi ya Congo mm. na mm. ilivyoonekana ikaonekana kwamba ni Nigeria dhaifu kidogo, lakini kwa sasa walichokifanya ndani ya mechi tatu hizi ndani ya Afcon kimedhihirisha kwamba uenda ubora wa kikosi chao umerejea nam ni, ni ni ni kweli kama unavyosema, Nigeria wali, uh, walipata ushindi dhidi ya Mauritania, Mauritania ambao walienda nyumbani bila alama yoyote katika mashindano uh, ya mwaka huu, kumradhi, Tunisia bila ya, ya ushindi wowote Mauritania uh, katika mm-hmm. mashindano ya mwaka huu. Kwa hivyo kiujumla, uh, tukimalizia hii kabla ya, ya kuendelea mbele uh, sagini Ukiambiwa sasa ubashiri katika mechi ya kwanza. Mm. Ee, naona unabashiri katika mechi ya kwanza, Bukina Faso na, na Gabon. Hii hi ni mechi saa mm. nikiangalia nadhani, itakuwa naipa Gabon ushindi. Kisa ni kwamba mm. kuna mshambulizi moja kwa jina la Jima Levin ambaye kufikia mm. sasa amefunga magoli mawili kati ya tatu ambayo Gabon imepata katika kombe hili la bara Afrika. Nadhani kwamba yeye ndi ambaye atakuwa na wabeba eh, Gabon kuweza kuilaza Bukinabe nam Gaboni watakuwa na wanamtegemea mshambuliaji kama Denis Bwanga Jimi Alevina pamoja na naodha mpya Ekwele Manga na Panthers wanaonekana safari hii wanaweza kawa na moto kotia mbali. Pengine kwako Paul, uh, mechi kati ya Tunisia <laughs> na Nigeria karata yako ungeweka wapi? Uh, nikiamua kuwekeza kwenye mkeka na kwenda na Nigeria <laughs> moja kwa moja, hii kwa faida ya fundi mitambo Bwana George Maina asipoteze mm. uh, hela. Nigeria <laughs> moja kwa moja. <laughs> <laughs> Na msikilizaji, tunasalia kule kule Kamerun na kwani taarifa za hivi punde ni, uh, ni kwamba Komoro watamkosa wata, wata, wata, wata mlinda mlango wao uh, mahiri Ali Ahmada uh, baada ya kuthibitishwa kwamba ana maambukizi ya COVID-19 lakini kulikuwa na wasiwasi wasi. Unakumbuka wakati mashindano yanaanza sagini, kwamba huenda COVID ingeathiri pakubwa mashindano ya mwaka huu, na hata kafu kupitisha sheria fulani ambazo zili ziliibua mjadala, lakini haijatokea ndio. Nakumbuka hapa kwenye jukwaa la michezo wakati mmoja Abuso akihojiwa na mm. Bilali akamuuliza kwamba hivi katokea kwamba kidogo magolikipa wote wamekutwa ama wachezaji wote wa timu wamekutwa na COVID, mm-hmm, itakuwaje? Na ilikuwa ni swali gumu sana ambalo mm-hmm. hata mimi kwenye mwenye nilishinda kulijibu, lakini kisa hicho sasa kimetokea waziwazi kwa leo ambapo Komoro itacheza mm-hmm. bila golikipa. Maana yake golikipa wake timu ya nafasi ya kwanza Ali Amada alikuta mm-hmm. jeraha, mm-hmm. na unapozungumzia magolikipa wawili ambao pia nao wamekutwa na COVID. Kwa hiyo hawana golikipa, kwa hiyo lazima italazimu mchezaji mmoja wakati aingie katika lango la timu ya Komoro. Ni hali ngumu sana. Kwa kuwa kesho tuna jukwaa la michezo na sehemu ya michezo mm. uh, kutakuwa na mitanange pia miwili uh, Guinea watacheza na Gambia, lakini Kameruni wenyeji watacheza na, na, na Comoro. Paul, uh, uh, Gambia, Gambia safari hii Sentif anaonekana anaweza akawaletea maajabu hawa Scorpions. Uh, lakini sio sana mm. Uh, sio nafasi kubwa kwa dhidi ya Ekuatorio Gine mm. uh, kwa kile ambacho pia Ekuatorio Gine wamekifanya, huenda tukawapea nafasi dhidi ya Gambia. Na, a, unazungumzia Gine maanake unajua kuna Gine na Equatorial Gine <laughs> <Yeah. laughs> na ukiangalia Gine wanachokifanya mm. na Nabi Keita eh. A, timu yao ni imara sana, ukiangalia mm. kitu ambacho Keita anakifanya ndani ya timu inakuonyesha kwamba kuna mwelekeo fulani ambao wanao, kwa hivyo uzoefu unaweza ukawabeba yeah. kama ambavyo sagini kwa Cameroon itakavyokuwa dhidi ya Komoro Bilesha. ambao Cameroon mm -hmm. a, Komoro wameonyesha maajabu katika mm. mashindano mwaka huu. Lakini lakini hadi sasa wamefika mm. tu ya muondoano ni kisa mm. na lakini kwa visa ambavyo vimekuta leo 12 nafikiri bado <laughs> aakujikaza kamba lakini la, timu ilisafiri na wachezaji 28 kwa hivyo kwa visa vya covid bado kuna wachezaji wa kutosha. Mechi tulimwona jamaa sekunde mbili tu, mechi tisini bila golkipa <laughs> Tunaendelea msikilizaji, makala ni jukwaa la michezo huko nami Emmanuel Richard Makundi pamoja na wachambuzi wangu Paul Nzoki pamoja na Jason Sagini. Tuangazie ratiba ambayo ilitolewa jana na imekuwa na mjadala katika mitandao ya kijamii, kutafuta timu tano ambazo zitakwenda kuwakilisha bara la Afrika katika mashindano ya kombe la mataifa ya uh, kumradhi, kombe la dunia kule nchini Qatar, ambako uh, tuna mechi Misri, Senegal, Cameroon, Algeria, Ghana, Nigeria wanaweza kusema labda DR Congo na Morocco ndo n una... ukaona mm. kidogo ndo mechi nyepesi, pamoja na Mali na Tunisia <laughs> lakini Ghana, Nigeria, Cameroon, Algeria na Egypt, Senegal, uh, Sagini, unatazamaje, una ngoma hii? Uh, nikiangalia kwanza kabisa katika makala haya raundi ya mwisho kufuzu kombe la dunia kuelekea Qatar mwaka huu Novemba. Mali ndiyo taifa ambalo la pekee ambao liko chini, maanake ndiyo ambao hawajashiriki mashindano haya ya kombe la dunia, hawajai kufuzu na pia DRC Kongo, wamefuzu mara moja tu ambapo ilikuwa ni mwaka elfu moja kenda mia sabini na nne walipofika hatua makundi peke yake. Lakini wanapozungumzia Misri na Senegal, wameshiriki mara tatu, eh, Misri Senegal mara mbili, na wote hawa, hawajafika katika hatua ya nusu fainali, kwahiyo niseme kwamba katika mechi ya kwanza, Misri na Senegal, lazima tumkose Sadio Mane mm. au Mohamed Salah. Uh, Mohamed Salah nam <laughs> uh, ni, ni Paul, nikitazama sijui kwa nini naona DR Congo atakwenda World Cup safari hii. Uh, DR Congo uh, sidhani na sijui <laughs> <laughs> kwa nini unawapea nafasi dhidi mm. ya Moroko mm. na kufikia sasa kwa haya mataifa ya Afrika y kaskazini mm. uh, Moroko ndie anaonekana mwarabu pekee aliyesimama kufikia sasa mm. kwa hivyo, kama ana wakati mzuri na... kwamba wamefuzu anachokifanya mm sasa hivi tutamwona ndani ya awamu ya kumi na sita bora, hmm. kama atafuzu na kuelekea katika semi fainali, hata uenda DR Congo akawa taabani, manake ukiangalia timu ambazo zilicheza na DR Congo kwenye hii safari A, Tanzania wakiwemo na Madagaskar, hmm. sidhani kwamba DR Congo alikuwa na ushindani mkubwa na kupona. Hii ni, ni, ni kucheza nyu, nyu, nyumbani <laughs> A, kwa hivyo Yes, unaweza ukasema ya gumba la lakini, ni, ni gumu la mati pale, ni, ni, ni gumu sana, lakini mimi bado naamini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wataenda World Cup, ila na wasiwasi fulani, maana kiangalia mataifa haya kumi mm. Eh, ukiangalia ukilinganisha mm. na haiba mchezo kwenye kombe la bara Afrika wakati huu mm. unazungumzia Ghana unazungumzia Algeria mm. na unazungumzia Tunisia mm. katika kombe la Afrika tumeona kwamba kidogo mchezo wao, haiba yao kidogo mm. ni ya kutia uh -huh. wasiwasi uh -huh. kwa hiyo kuelekea kwenye World Cup, Ghana na Algeria make sije ikawa ya mambo ya World Cup iliyopita uh -huh. kwa hiyo tunaangalia <laughs> pia naye atakaenda kule ni, ni aibu kuwakilisha uh -huh. uh -huh. Afrika vizuri uh -huh. Uh -huh. na, na Waghana naona kama watakuwa wanapata kocha mpya nao huenda pia wakaamua kuja kivingine dhidi ya Nigeria. Ghana sioni kama watatoboa Majina yamekwisha. Mimi ukiniambia <laughs> ukiniambia kwenye karatasi <laughs> eh, kwa hapa nini ninavyotazama kwenye karatasi jana <laughs> watoboi <laughs> na mimi naona Algeria ndani, sijui kwa nini <laughs> nawacha Kamerun. Naam, Algeria na Kamerun itakuwa ni, ni mechi ngumu mm. kiwango kibovu kilichoonyeshwa na Algeria katika mashindano ya Afcon kinatosha kusema kwamba Algeria nafasi yao pia ni mifinyu mm -hmm. mimi ukiniambia timu tano, zitakazoenda World Cup mm -hmm. ni Senegal, Kamerun, Nigeria, DRC mm -hmm. Pamoja na Tunisi <laughs> yani, DRC yako <laughs> makundi. <laughs> Najua haya maneno, wasikilizaji wetu katika ukanda wa Afrika Mashariki waandike sehemu. Ehe. Mimi Ehe. Emanuel, naamini DRC watatuwakilisha ukanda wa maziwa makuu kombe la dunia Katar na wasiwasi itokee bahati mbaya sana lakini mimi nimeoneshwa mbokane safari nacheza, nimeoneshwa <laughs> Na muda unakimbia kweli kweli. Sagini, kulikuwa na taarifa kuhusu mambo ya riadha. Dubai ndio bila shaka manake kule Dubai jana kulikuwa na mbio za Dubai Expo ya mwaka elfu mbili ishirini, chini ya wadhamini SuperSport ambapo yanahusisha sana wa Kenya ambao wamehamia kule Dubai. hmm. Na katika mbio za mita elfu kumi, uh, Dennis Onuonga alinyakua medali ya fedha, uh, kwenye mbio za mita elfu tano wa Kenya pia walizidi kutakata, manake Joshua Matejwa pamoja na Daniel Mungawe alinyakua medali ya fedha na shaba mtawalia. Uh, kisha kwenye mbio za mita elfu tatu Paul Komo akaibuka mshindi wa medali ya dhahabu. Na ni kwamba watu zaidi ya alfu kumi walishiriki mashindano haya yakivutia ya mashabiki wengi, hususan wakati huo ambapo falme za Kiarabu zinazidi kuandaa tamasha za kibiashara maarufu kama vile Expo 2020 na, na Dubai unajua kujitangaza, mm. Nchi nyingi za Kiarabu pale falme za Kiarabu Dubai, Qatar, Saudi Arabia zinajua sana kutumia uh, michezo, ma michezo, maana pia kuna sport, kuna soka kule nikiona mm, Samuel Etoo kuna mwona, ya kina kina Ronaldinho atakuwa ni mm, mabalozi wa na umeona hata wakati hmm, wa michezo ya langalanga ne hmm, kabisa na wanataka kuirudisha msimu mpya ukianza, wanataka kuanza nayo uh, Saudi Arabia ambayo ilimaliza kwa, uh, kidogo kwa ukakasi. Matokeo ya mechi za ligi kuu kule uh, barani Ulaya, msikilizaji, klabu ya hilaringati inaelekea kupata sare muda huu. Arsenal dhidi <laughs> uh, ya Burnley hawajafungana, lakini Liverpool wamewafunga Crystal Palace uh, mabao matatu kwa moja. Ni muda wa nyongeza hivi sasa, tunasubiri kipute Uh, Paul cha Chelsea dhidi ya Tottenham Hotspurs, saa moja na nusu, mechi ya kuamua msimu kwa mm. timu zote mbili, kwa maana ya Chelsea kama watakuwa wanaendelea kukaribisha watu ambao wapo Uh, nne bora, kwa karibia Chelsea sasa hivi yuko nafasi ya tatu na 44 na Tottenham wana 36 nafasi ya sita mm, na Tottenham atakuwa na yakawazi kama yupo kwenye mbio za nne bora, lakini uzuri ni kwani nani hajapoteza Conte, tangu amechukua Tottenham hajapoteza, na juzi tumeshuhudia akicheza alikuwa 2-0 nyuma, lakini mm, akatoka nyuma dakika za tatu za mwisho za mchezo na kuibuka mshindi tatu mbili. kwa hiyo, katika mechi ya leo usiku pia ni mechi mechi ambayo lazima ta... angazia kulipiza kisasi mechi katika, katika hatua Karabao nusu finali kubanduliwa na Chelsea. Naam msikilizaji, katika Australian Open uh, sasa tumeingia katika hatua ya robo finali. Mchezaji Rafael Nadal mi nasema napenda kumwita King of Clay kwa sababu ni bingwa sana katika viwanja ambavyo uh, havina sakafu uh, vile vyenye vumbi. Nadal ni ni bingwa, ameingia hatua ya robo fainali baada ya kumfunga Adriano lakini pia Denis Shapo, uh, Shapovalov pia amemfunga Alexander Zeverev na kutenga hatua ya robo uh, finali. Mateo Baretini pia alimfunga Pablo Koreno bost lakini kwa upande wa wanawake Ashley Barty, mchezaji nambari moja kwa mchezo huu, amemfunga Amanda, na Jessica Pegula amemfunga Maria Sakkari, na Madison Keys aliyemfunga Paula Badosa. Kwa hivyo tina, inaenda katika hatua ya robo fainali. Ni mashindano pamoja, licha ya kwamba bingwa namba moja kwa upande wa wanaume Novak Djokovic hayumo, lakini yamekuwa ni mashindano ya kupendeza sana. Uh, nafikiri hadi sasa ni waziwazi kwamba na, uh, Nadal uh, kombe hili mm -hmm. analo la ishirini na moja analo manake ayupo mm -hmm. Federa ayupo mm -hmm. Djokovic kwa hiyo mm -hmm. ni waziwazi kwana pia kuondoka kwake Alexander Zverev kunampa nafasi na Nadali, kubwa. Lakini nikukumbushe Nadal ana historia ya kupoteza katika hatua robo fainali ya mashindano ya Australian uh, mi namwona sana Mateo Bertini sitaki kuenda na Rafal Nadal eh. wakati huu nam na mfaransa Gael Monfils ana nafasi lakini sijui itakuwaje kwa sababu kwa namna ilivyo bila shaka rafael nadal atakutana na denis na mateo atakutana na baretin wakati ashley atakutana na jessica na babora atakutana na uh, madison uh, keys niwashukuru sana Pauls, uh, nzioki pamoja na jason sagini hivileo muda huo unakimbia kwelikweli nikiwepo mm. nawashukuruni sana lakini niwatakie siku njema Naam, msikilizaji, basi tutamatishe matangazo yetu na nikukumbushe tu kifupi sana yale tuliokuwa nayo katika matangazo yetu ya leo jioni ni pamoja na serikali kule nchini Burkina Faso imekanusha kuhusu hatari ya uwepo wa mapinduzi ya kijeshi, na Rwanda na Uganda zaelekea kurejesha uhusiano baada ya ziara ya mtoto wa rais wa Uganda Yoweri Museveni, na nchi ya China yapima watu takriban milioni mbili wakati huu kuelekea mashindano ya Olympic. Nam msikilizaji, uh, na kuacha na kibao uh, kinaitwa uh, ni International Love by Chris Brown pamoja na Pitbull kutoka kule Marekani. you Na msikilizaji, ni upendo wa kimataifa, international love, wa kibao cha kwake Chris Brown, akiwa amemshirikisha uh, Pitbull asani kutoka kule nchini Marekani. Ndivyo ambavyo anatamatisha matangazo yetu ya leo jioni uh, kutoka hapa Nairobi nchini Kenya. Shukran kwa George Jo ambaye alikuwa alikuletea matangazo uh, yetu, lakini pia msimamizi wa matangazo leo alikuwa ni Benson Wakoli. Naitwa Emmanuel Richard Makundi subuhi, na na na nusu, ni kutakie jioni njema. Kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu ni saa yetu mwingine wa matangazo kwa lugha adhimu ya Kiswahili.