36 kwa saa za Afrika Mashariki, tupate makala jukwaa la michezo, naye Hilary Ingati. Nam, asante sana Florent Kuvuva kwa kutuletea habari hizo za dunia, nami tunadundadunda viwanjani pamoja na kikosi kizima cha wanamichezo hapa idhaa ya Kiswahili ya Radio France International. Msikilizaji, na najua kwamba uko vizuri kokote pale ambako unapokea matangazo haya, na sisi tuko tayari kukujuza. Na miongoni mwa tutakayosikia jioni hii katika jukwaa la michezo, mwanariadha wa Kenya Agnes Tirop aliyeuawa na mpenzia zikwa leo nyumbani kwao huko Mosoriot katika kaunti ya Nandi. Pia tutaangazia mzunguko wa pili wa mechi za kufuzu kwa fainali za kombe la mashirikisho pamoja na klabu bingwa kwa mataifa ya Afrika, bila kusahau hatua za makundi kuwania ubingwa wa kombe la klabu bingwa barani Ulaya kwa maana ya Champions League. Nama nilivyo kujuza msikilizaji studioni, ninao watangazaji wenye tajriba ya miaka mingi na muda mrefu kwa maswala ya michezo. Ninaye Nzioki, ninaye pia askofu wa askofu wa soka sagini, bila shaka yote, mwenezaji wa injili ya michezo, napendeza, maana siku zote nimekuambia ni askofu mkuu wa michezo ule mwingine. Lakini sasa uaskofu wako sijui sadaka waumini wanapeleka wapi, maana siku zote nimekuambia niwe umekawa zina lakini unakataa <laughs> sijui Nzio kilimweka zina ama ni nani ah, ingati anakaa kuondoka na sadaka usijaribu. <laughs> <laughs> nama mdania si msikilizaji, jinsi nimekuarifu hapo kwenye vipashe vyetu, tuna leo amezikwa Agnes Tiropa e, ambapo kumekuwa na ibada mazishi ya bingwa huyo mbio za masafa marefu mwaka wa elfu mbili na kumi na tano Agnes Jebet Tiropa imefanyika nyumbani kwao huko Mosoriot katika kaunti ya Nandi katika mkoa wa Bonde Ufa. Ibada hii imehudhuriwa msikilizaji, na wanariadha tajika kutoka nchini humo pamoja na wenzao kutoka nchini Uganda, akiwemo Cheptegei na Kiplimo. Viongozi wa kisiasa pia walihudhuria ibada hii, wito ukitolewa kwamba e, dhuluma za kijinsia au dhuluma za kimapenzi zikaweza kumalizika msikilizaji. Hana jiri wakati mshukiwa mkuu ambaye ni mumewe Agnes Tirop akiwa anazuiliwa na maafisa wa polisi akiwa anasubiriwa kuwasilishwa wa mahakamani. Hapo awali alikuwa amewasilishwa, lakini kesi hiyo msikilizaji, bado inaendelea, na hapa RF tutakwaza kujuza kitakachokuwa kikijiri katika mahakama kuanzia juma lijalo baada ya ushahidi kuweza kuwasilishwa kwa mahakama bila kusahau msikilizaji, tukiwa pale nchini Kenya, ambapo pia e, wakati huu tunaangazia tuzo za wanariadha bora duniani, ambapo sasa wanariadha wawili mahiri kutoka huko Kenya wameorodheshwa miongoni mwa wanariadha ishirini ambao watawania wa tuzo za mwanariadha bora mwaka huu wa elfu mbili ishirini na moja ulimwenguni. Shirika la riadha ulimwenguni limeteua lime, bingwa wa mbio za marathoni Eliud Kipchoge kuwania tuzo za mwanariadha bora wa kiume mwaka huu. Naye nyota wa mbio za mita 1500 Faith Kipyegon na, akiteuliwa kuwania tuzo la mwanariadha bora wa kike. Tuzo. Nianze na, wanariadha wa kike maana nikiangalia hapa kuna Mkenya, Faith Kipyegon, na pia kuna, uh, Elaine Thompson-Herah kutoka taifa la Jamaica na pia kuna Sifan Hassan kutoka taifa la Uholanzi. Hapa upinzani mkubwa upo baina ya hawa watatu, maana nikiangalia Faith Kipyegon ndiye bingwa olimpiki mashindano ya mbio za mita elfu moja mia tano, na pia bado ndiye bingwa wa ligi ile ya Diamond League eh, mbio hizo hizohizo za mita elfu moja mia tano, na, na bado pia yeye ndiye bingwa ambaye anashikilia rekodi ya Kenya katika mbio hizo hizo za mita elfu moja mia tano, naye Sifan Hassan, upande wa pili, pia naye alishinda medali mbili za za dhahabu katika mbio za mita elfu tano na elfu kumi katika makala Olimpiki aliyoisha mwaka huu, na pia yeye bado ndiye mshindi wa medali ya shaba katika mbio za mita elfu moja mia tano Olimpiki na bado anashikilia rekodi ya dunia katika mbio za mita elfu kumi kwamba upinzani mkubwa upo baina ya Faith Kipyegon, Sifan Hassan pamoja na Elaine Thompson-Herah ambaye na huyu ameshinda medali tatu mtawalia katika Olimpiki mwaka huu na bado pia, yeye bado, ndiye bingwa wa ligi ya Diamond League akiwa ameshinda mbio za mita mia moja na bado yeye pia anashikilia rekodi ya kitaifa kule Jamaika ya mbio za mita mia moja, na pia ambia, mbio za mita mia mbili. Na yeye bado, ndiye mwanamke ambaye ana kasi zaidi wa pili Dunia duniani. Nzioki amezungumzia uh, sagini upande wa kinadada au uh, wanawake. Upande wa wanaume, Kipchoge anapambana na Joshua Cheptegei wa Uganda. Unazungumziaje kati ya Kipchoge na Cheptegei? Unadhani kwamba kitaluma ki, ki, wako na no kwamba nani anaweza akakuwa mshindi? Wajua uh, kwanza ukiangalia tuzo hizi sio lazima mshindi awe mwanariadha no. Wameshinda hata wanariadha ambao wanaenda kushiriki katika mbio zingine uh, sio lazima awe uh, mwanariadha wa mbio za masafa, masafa marefu, marefu. Sio lazima kwa sababu ukiangalia rekodi wameshinda wengi. Tuna ni tuzo ambazo uh, kwetu Kenya uh, kwa wananchi wa Kenya wamejizoea sana sababu mwaka 2010 David Rudisha aliweza kushinda na Ethiopia vile vile Kenenisa Bekele kwa mwaka 2004 2005 aliweza kutinga na kuondoka na ilitaji, lakini ukiangalia sana kati ya Kipchoge na Cheptegei. Aa, nafikiri kwa Kipchoge itakuwa ndo kazi rahisi kushinda kuliko Joshua Cheptegei, manake Kipchoge unamzungumzia mshindi mara mbili, mwaka elfu mbili kumi na nane na elfu mbili kumi na tisa. Lakini vilevile ukiangalia huenda tukanga, tukashuhudia kubadilika kwa mkondo, aa, sababu wajua ni tuzo kwanza za kupigiwa kura, kwa hivyo ni kama siasa tu, lakini tofauti ni hakuna mambo ya kwenda kupiga kampeni inapigwa na ile rekodi ambayo imeweka na pia kule hakuna kumuhonga mpigaji hakuna, yeah, kumhonga mpigaji kura. Kwa hivyo uh, washikadau wa masuala ya riadha ndo wataenda kupiga kura. Na msikilizaji, unahii kusikiliza makala Jukwaa la Michezo, ukiwa Mombasa, unatupata kupitia mia moja na tano nukta tano masafa FM. Tunaondoka kidogo upande wa riadha na Jason Sagini. Juma hili Kocha wa Uganda Micho amepatikana na kosa la unyanyasaji wa kimapenzi swala hili umelizungumzia vipi? Kwanza kabisa ni swala ambalo lilifanyika mwaka elfu mbili ishirini katika makala yale ya Kosafa, ambapo walikuwa kule Afrika Kusini, timu ya taifa ya Zambia alipokuwa mkufunzi Micho, na ni kwamba ilikuwa ni katika hoteli hoteli katika uga ule, unazungumzia uga wa Wolfsona Oga ule wa kule Afrika Kusini alipokuwa nakwenda kupatiwa kahawa na Pirates ya kule Afrika Kusini pia, Zamalek, ya kule Misri, Yanga ya Tanzania mwaka elfu mbili na saba na adhabu ya kifungo cha miaka mitano, mitano imewekwa hadi miaka mitano isha, alafu aanze kutumikia basi kifungo chake cha miaka mitano. Lakini sema kwamba ni swala ambalo kidogo linazidi kuathiri wana michezo. Hata majuzi, uh, bingwa dunia katika mchezo wa soka anazungumzia Ronaldo, naye pia kesi yake ilikuwa kama hiyo hiyo, lakini iliisha, ilitupiliwa mbali kwamba hakukuwa na ule ushahidi wa kutosha, na ni kwamba kidogo, ni swala ambalo kidogo linazidi kuathiri wana michezo wetu hapa nchini. Pia tulishuhudia mwaka juzi, wana michezo kadha kadha, wana soka pia, kuweza kukumbwa na tuhuma kwamba wameweza kufanya kosa kama hili, lakini kidogo kwa siku unakosa ushahidi na ni ni swala ambalo kidogo litakuwa linazidi uh, kumsukuma, lakini naamini kwamba uh, mda ambao amepatiwa, mda wa miaka mitano, labda akiweza kutoa labda ushahidi wa kutosha, labda na kuweza kukata rufaa katika mahakama labda atakuwa anaondolewa ile adhabu, na pia kesi ile ikaweza kuisha mara moja. Nzioki, kwa haraka uh, shirikisho la mpira nchini Uganda amesema kwamba ataendelea na majukumu yake. Unadhani itamwathiri kisaikolojia? Alitomwadhiri uh, kisaikolojia sana manake, anajua kazi yake, naujua kwamba sio kesi ya kwanza kwa michu. mm -hmm. Uh, mwaka elfu mbili kumi na tisa vilevile akiwa mkufunzi wa timu ya Orlando Pirates alihusishwa na kisa kama hiki na bikizewa miaka hamsini na moja kwa hivo. mm -hmm. Uh, sijuu, ile Waingereza anasema appetite yake iko juu, ya sababu uh, siamini na sijui ni kwa nini kesi kama hii kupata mara mbili. mm -hmm. Uh, nafikiri itakuwa ni bahati mbaya au nini, ni kitu ambacho umezoea Yeah, yeah, vile vile ni kama tabia ya mtu, wajua kugeuza tabia ya mtu ni kitu kigumu sana kwa hivyo ni kama ngozi. Yeah, kwa kitu ambacho kimefanyika sasa hivi ni aibu kwanza mm -hmm. Sababu kwa mwanamichezo sio kitu cha ni tabia mbovu. Ni tabia mbovu. Na msikilizaji, tukiondoka Uganda kidogo, tuingie nchini Tanzania kumekuwepo na tuzo za wachezaji bora nchini humo ambazo zimekuwa eh, kwa kwa hisani ya shirikisho la mpira nchini Tanzania TFF sagini Unazungumziaje matuzo haya? Nazungumzia kwamba tuzo hizi kidogo, nikiangalia kwa upande wa pili na jicho la tatu hapa, naona kwamba kidogo Simba SC ya Tanzania imetawala kwa, kwa wanaume na pia kwa kike imetawala kwa asilimia mm -hmm. tisini na tano, maanake mm -hmm. katika tuzo zile za ligi kuu, naangalia kwamba hapa kikosi bora cha ligi kuu msimu jana kwa wanaume, wachezaji ngapi? Wachezaji saba wanatokea at klabu ya Simba FC. Yes, e -si. Katika tuzo za kibinafsi ama tuzo za kila mmoja individual prizes, na kuna kama hapa goalkeeper bora uh, Aisha Manula, beki bora, Mohamed Hussein, kiungo bora eh, Clotus Chama, mfungaji bora John Boko, mchezaji bora John Boko, kocha bora, kocha ni Didier Gomes Darosa. Kwa hiyo ndio kwamba mtauliza kwamba labda nafasi ya pili ambayo mbali, nafasi ya pili msimu jana Yanga SC. Je, kwani yeye alikuwa anacheza manake na mimi kwamba unapomaliza una, una, una, una, nafasi ya ya ya ya pili pili pia nawe angalau nafaa kupata tu, tuzo kama moja, kupata tuzo kama moja Sagini, mm. Unadhani kile ambacho amefanya Mo Dewji pale kwenye klabu ya Simba kimechangia e, wachezaji wake kupata matuzo mazuri? yeah, kimechangia, sababu nilikueleza kwamba ndani ya mchezo wa soka sasa hivi tunataka uwekezaji na kitu ambacho Mo Dewji amekifanya pale ndani ya Simba vilevile vile, vile, kimewaadhiri Yanga hata nao akaamua mm, kwamba wakati huu GSM wamekuja na wamewekeza pesa nyingi ndani ya ile klabu kwa hivyo ukiangalia kwa ukubwa japo naweza nikauliza kama Sagini, manake mi naamini kwamba Faisal Salum Abdala alikuwa katika kiwango bora vilevile vile. mm vile, -hmm. <coughs> alikuwepo Tuisila Kisinda, alikuwepo winga mzuri zaidi. Kwa hivyo ukiangalia kwa matokeo ambayo waliitoa, hata mashabiki wa Yanga ukiuliza, wangekuambia kwamba Tanzania hakuna timu ingine ambayo ingeshinda sababu Luis Jose Mikson alikuwa ndiye mchezaji bora <coughs> mm -hmm. Lotas Chota Chama alikuwa ndiye midfielder bora. Kwa hivyo inafaa ni uwekezaji sababu ukiangalia hata sasa hivi wamempiga Lotas Chota Chama bei na kwa pesa nyingi sana mm, kwa pesa nyingi msikilizaji usikiliza like kipindi Jukwa la Michezo ukiwa na Mihila Ringati na wachambuzi wangu yuko Nzioki na yuko Sagini. Tunaondoka kidogo Tanzania tuingie nchini Rwanda ambapo o, shirikisho la mpira nchini humo limetoa orodha ya mechi za ligi kuu nchini humo mwaka ambazo zimeratibiwa kupigwa kuanzia tarehe 30 ya mwezi huu. Mechi nne zimeratibiwa kupigwa siku hiyo, zikiwemo Rayon Sports ha, itapiga dhidi ya Mukura kwenye uwanja wa Kigali mechi kubwa Sagini, inayosubiriwa ni kati ya APR na Rayon Sports ya, ya uko Rwanda mm. Jumamosi tarehe tatu ya mwezi Novemba, unaangaziaje mechi hii kwa haraka tu? tukiendelea mbele, kwanza kabisa ligi hii msimu jana ilipigwa katika hatua makundi maanake kutokana basi na virusi vya korona mm-hmm, ikachezwa kwa mfumo wa makundi, lakini kwa msimu huu unakuja wiki kama moja inakuja hivi mm-hmm, itakuwa inachezwa kwa mfumo ule wa ligi ya kawaida. Kwanza ni kwamba ni ligi ambayo kidogo inarejea na makeke yake na pia na makali yake. Kwanza ni kwamba ligi hiyo ikirejea itakuwa na makali na pia mechi hiyo ambayo nizungumzia ni debi ambayo ni kubwa sana kule Rwanda, mm-hmm, na itakuwa na msisimko mkubwa nake. Mashabiki pia nao nadhani kwamba kule wameruhusiwa angalau kurejea uwanjani Itakuwa msisimko mkubwa jinsi ambavyo unasema, ukizungumzia pia kurejea kwa mashabiki uwanjani, kumbuka hata nchini Kenya mm -hmm. mashabiki pia nao wameruhusiwa kurejea uwanjani. tukuzungumzia kuhusu mashabiki kurejea uwanjani, msikilizaji, wakati tunaangazia mechi za kufuzu kwa fainali za kombe la ubingwa wa mataifa ya afrika mashariki, afrika kwa maarufu kama Africa Cup of Nations kwa upande wa wanawake, ambapo DR Congo nzioki wamebanduliwa kwenye mashindano hayo baada yao kukosa kufika uwanjani kwa mechi huko Equatorial Guinea. Ya, ni matatizo ambayo yanazidi kukumba timu zetu barani Afrika. Sielewi ni kwa nini kwa karne hii timu kuamua kwamba tufiki uwanjani wakati ambapo timu kama timu ya DR Congo wanawake ukiangalia ni rekodi nzuri imekuwa ni mwaka 1998, mm-hmm, wakimaliza katika nafasi ya tatu, no. Kwa hivyo kutoka yaani, unahesabu miaka 20 timu haijakuwa ikifanya vema na wakati ambapo unakuja kupata nafasi ya kushiriki unakoja, una, unakosa kujitokeza uwanjani. Ni kitu ambacho labda shirikisho la mchezo la mpira wa miguu nchini DR Congo watakuwa natueleza ni kwa nini najua wanasikiza watatuambia ni kwa nini. Pia wataweza kuambia mashabiki ambao wanatusikiza kwamba ni kwa nini timu yao imebanduliwa kwa kukosa kufika uwanjani. Nzioki um, a, a, sagini samani, imekuwa ukifuatilia mechi kati ya Harambee Stars ya Kenya na dhidi ya Sudan Kusini, mechi hii umeona namna gani? Maana tayari Kenya imeshapata ushindi. Kenya imemtetiga Sudan Kusini magoli saba kwa moja hapa nyumbani, licho kwamba ilikuwa ni mechi ya nyumbani ya Sudan Kusini. Kwamba kule kwao, Sudan bado viwango vyao vya kimichezo viwanja bado havijaweza kuidhinishwa na shirikisho la soka duniani na pia CAF, maanake kwamba bado hawajaweza kupata viwanja ambavyo vinaweza kucheza michuano ya kimataifa, maanake kuingelea pia hapa Al Ahly Merowe ya Sudan pia ilicheza mechi yake ya nyumbani dhidi ya Gor Mahia majuzi wiki jana, eh, kule Misri. Na pia timu ya taifa ya Sudan pia nayo ilicheza mechi yao au wali mapema mwezi juzi dhidi, uh, ya Kenya hapa nyumbani. Nyaya ni kwamba kidogo, eh, lile swala la kwamba viwanja kidogo vimekosa kuwapa nafasi nzuri na msikilizaji, unadhibu sikiliza kipindi Jukwaa la Michezo ukiwa nami Hila Ringati, bila kumsahau Jason Sagini naye Nzioki, ambao ni wachambuzi wangu kwa siku ya leo. Na sasa tunaangazia mechi za mashirikisho kwa maana ya Confederation Kapa, zimechezwa Ijumaa ya si Ijumaa ya hapo jana, kati ya Svita DR Congo na Marumo Gallants ya Afrika Kusini. Nzioki, hii mechi imetoka bao moja kwa mawili, unaizungumzia vipi? Uh, ni umwamba wa Vita Club na tayari unaona kwamba wanaendeleza rekodi nzuri, wanataka kuendelea walipoachia msimu jana, na msimu jana walicheza ndani ya klabu bingwa barani Afrika eh, wakiondolewa na Simba mm-hmm. eh, kwa hivyo kwa wakati huo wanajaribu jaribu, na ukiangalia ndani ya mechi nyingine uh, leo hii Uh, sasa hivi tunasema kwamba kuna mechi ambayo tulikuwa tunazungumzia kabla tuingie studioni dhidi ya CFF ya Madagascar dhidi ya Inter Club ya kule Angola, kwamba uh, jamaa walikataa kujitokeza uwanjani vilevile mambo ambayo mm -hmm. tunazungumzia no. na Inter Club wamepewa alama zote tatu na wakawambiwa, sasa nyinyi mnasubiri kuingia ndani ya hatua ya makundi. Cotton Sport ya Cameroon itakuwa inapambana na Orapa United ya Botswana. Kumbuka kwamba ndani ya mkondo wa kwanza Orapa United wanaongoza magoli mawili kwa moja na vilevile vile vile usisahau alha Tripoli dhidi ya Biashara United ya kule Tanzania. mm -hmm. Msimu wa kwanza uh, raundi ya kwanza, Biashara United waliongoza magoli mawili wakiwa nyumbani Tanzania, na sasa wanaenda kutafuta ushindi ugenini. Na Pyramids dhidi ya Azam, Azam walifanya soo vizuri zaidi sababu, mm -hmm. walitoa sare wakiwa nyumbani, na sasa wanaenda Misri kutafuta alama tatu. Gormaya walipiga mtu akiwa awei magoli matatu kwa moja na sasa wanarudi nyumbani. Sasa, sasa, hao pia Taska uh, pia jana pia ilifanya ilifanyiwa mambo kule Misri wakipokezwa <laughs> kichapo cha magoli manne kwa sifuri na Zamalek kwa upande wa Champions League ile na walifanyia mambo ilikuwa magoli manne kwa sufuri namu. Kwa hivyo sagini, sijui ni nini ambacho kimekosa kufanyika pale kwenye klabu ya Taska, maana unajua Taska ni mabingwa wa ligu ya Kenya, hatuwezi jua nini ambacho kimefanyika kwa haraka uh, e, si Taska wabaya mm -hmm. Zamalek wazuri <laughs> sasa amesema vizuri, sababu eh, Zamalek rekodi yake barani Afrika tunaijua, uwezi <laughs> kulinganisha hata katika viwango vya soka. Kenya haitawaiku, yani haina viwango ambavyo Egypt wako Misri mm -hmm. Wapo mbele hata ukiangalia timu zao mm, namu. Msikilizaji, tunapaa ngani hadi Ulaya, ambapo tunaangazia mechi za Champions League upande wa makundi, yaani mechi za klabu bingwa barani Ulaya. Na Nzioki, hali iko vipi kuhusu mechi za klabu bingwa barani Ulaya, hatua ya makundi? Klabu bingwa barani Ulaya imechezwa hapo katikati mwa juma, timu nyingi ikiwemo PSG wakatoa ushindi, wanasema kwamba ilikuwa ni Lionel Messi show mm -hmm, akitia mawili kampani, lakini vile vile Kylian Mbappe Mfaransa huyo akikosa penati. Kwa hivyo ukiangalia Messi anajaribu kuskuma na sasa hivi wanaongoza kundi lao akifuatiwa na tunasema Man City, Man City, na Klabu Bruge wakifuatia pale. Klabu Bruge walipewa kichapo cha magoli labda matano kwa moja na timu ya Manchester City. Kwa hivyo ukiangalia sasa labda Mauricio Pochettino na PSG yake, wana nafasi Man United, eh, walijiokoa dhidi ya Atlanta, na waliokolewa na waliokolewa na Cristiano Ronaldo, Cristiano Ronaldo dhidi ya Atlanta, na wanamuita Mhenga la Kiingereza na vile walijitoa, kocha alisema walitoka kwenye meno ya Simba dhidi ya Atletico Madrid, na vile vile timu kama Bayern Munich ilipiga mtu Barcelona, walipiga mtu goli moja sifuri. Kwa hivyo kwa matokeo hayo, na nazidi kuangalia Paris Saint Germain watakuwa wanafanya nini katika hatua ijayo, kundi ba sagini unamwona, yuko Liverpool yuko Atletico na Porto na Milan. Hii likundi likiengelea katika mechi ambayo ilichezwa juzi, ametaja kwamba Liverpool alitoka na ushindi magoli matatu kwa mawili lakini katika ushindi ule mazingira ambayo alipata ushindi Liverpool kidogo ilikuwa ni kutatanisha. Maana yake alikula kadi nyekundu mchezaji wa timu ya taifa ya Ufaransa, unazungumzia Antoine Griezmann, lakini kwamba kadi ile nyekundu ilikuja katika wakati ambao kidogo Atletico ilikuwa inakuja kujituma na kutafuta magoli zaidi, ndio kwamba kidogo ile ushindi kidogo ilikuwa ni kubahatisha, na maana yake bahati ilikuwa pande ya Liverpool kuweza kupata ushindi wakiwa ugenini dhidi ya Atletico wakiwa ugenini. Nzio kikundi cha Ajax, Dortmund, Sporting CP na Besiktas, ya Dortmund walionyeshwa kichapo kikubwa sana na na <laughs> Ajax. Magoli manne kwa sifuri hakuna mtu alitarajia ali. La, lakini kwa wale ambao fuatilia michezo wanajua Ajax wako nyumbani ni mwiba zaidi kwa hivyo, Ajax na Borussia Dortmund wanazidi kuongoza lile kundi na, na matumaini makubwa kwamba Ajax na Borussia Dortmund watakuwa naibuka kidedea chini ya dakika moja, Sagini unazungumziaje mechi za leo kwenye ligi mbalimbali mbali ya Ufaransa, Uingereza, Uhispania. Ni zungumze mechi ambayo itakuwa napigwa kesho, Marseille napiga na PSG, Marseille yupo nafasi na na ya katika jedwali la ligi 1 naye Paris Saint-Germain yupo nafasi ya kwanza katika jedwali la msimamo wa ligi kuu ya soka nchini Ufaransa. Hawa wawili walikutana mara ya mwisho, waki, mara ya mwisho Marseille akimpiga PSG ni majuzi tu mwaka, mwaka jana mwezi wa uh, Septemba tarehe 13 alipompiga PSG 1-0 akiwa nyumbani na hata alipo sasa ni vigumu, sababu ukiangalia pengo la alama ni kubwa. Alama mm, ishirini na saba kwa upande wa PSG, max alama kumi na saba pengo la alama kumi. Mase ni mnyonge dhidi ya Paris Saint Germain, na Mesi ameanza kuamka. Uingereza. Uh, Uingereza mechi kubwa ambayo inashuhudiwa hapo kesho ni Liverpool kati ya Manchester United. Chelsea tayari wametoa ushindi wa magoli mangapi dhidi ya Norwich City. Kwa hivyo unaweza ukaangalia, njaa ni njaa ya ubingwa, Liverpool wanapiga Man United kichapo cha mbwa msikitini na msikilizaji, tumekamilisha jukwaa la michezo, lakini tunakuacha na kibao give me everything chake msanii Pitbull akimshirikisha Chris Brown. give me everything chake msanii Pitbull akimshirikisha akimshirikisha nio Chris Brown. Kinatukamilishia matangazo yetu jioni hii, niseme shukran kwa msimamizi wa matangazo haya amekuwa Victor Buso, bila kumsahau Florence Kibuba na fundi wa mitambo Collins Odhiambo. Mimi niseme kwa heri ya muda kwa leo.