Ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita saa za Afrika Mashariki, ukiwa mjini Mwanza nchini Tanzania, unatupata kupitia Inland FM tisini na tatu nukta tatu. Naam, muda umewadia wa kuelekea viwanjani. Kikosi kizima cha jukwaa la michezo kimejaajaa studioni, naodha akiwa ni Victor Abuso. Ningependa kuwakaribisha sana sana sana msikilizaji, karibu sana kwenye makala ya jukwaa la michezo. Aa, kama alivyosema mwenzangu, mimi ni Victor Abuso, ni furaha ilioje kurejea tena Uh, baada ya kipindi cha majuma kadhaa yaliyopita tumekuandalia mengi yanayotokea viwanjani leo juma mosi, lakini pia aliotokea viwanjani wiki nzima, ikiwa ni pamoja na msimu mpya wa ligi ya soka kuanza nchini Kenya. Kule nchini Tanzania kuna mechi kati ya Yanga na Simba wanachuana katika mechi ya ngao ya jamii. Rwanda watakuwa mwenyeji wa mashindano ya dunia ya kukimbiza baiskeli au uh, tutawafahamisha ni lini, lakini pia uh, kule nchini Uingereza Chelsea na Manchester United zafungwa leo katika mechi Uh, za ligi kuu ya soka na kama kawaida, hapa studio, nina wachambuzi wa michezo upande wangu kulia. Ni bongaboli Michael Were Muhusia, karibu sana katika makala jukwa la michezo. Asante sana abuso, unaona upo vizuri. Nashukuru sana <laughs> lakini pia kuna Paul Nzioki ama Paul Nzioki amekaa upande wangu wa kushoto. Karibu sana katika makala jukwa la michezo. Asante sana namsijui tuanzie wapi? Were, uh, tuanzie wapi? Uh, naona mambo ni mengi, labda uh, mm, tingine tukianzia nchini Rwanda na tuanzia nchini Rwanda e, ambapo naona wanakitu na ambacho wanakiandaa e, na ni mashindano ya mbio za baiskeli, naona ni kwa mara ya kwanza kabisa no, watakuwa wenyeji wa mashindano hayo, na bila shaka dunia imewakubalia, ime tuadi Rwanda nam, ni kweli kabisa, Rwanda itakuwa mwenyeji wa mashindano ya dunia ya kukimbiza baiskeli mwaka elfu mbili na ishirini na tano hii uh, hi, itakuwa mara ya kwanza kabisa kwa mashindano haya kufanyika barani Afrika. Mm, na, ni njia ya kipekee maanake mojawapo wa mataifa ambayo wanafanya vizuri katika mashindano ya mbio za baiskeli ni barani Afrika ni taifa la Rwanda na ni nchi ambayo kusema la kweli, ina maeneo ya milima milima hivi miinuko kiasi cha haja. Kwa hiyo kwa sana imekuwa ni utamaduni, nadhani tangia mwaka elfu moja mia kenda themanini na nane wamekuwa wakihusika pakubwa. Kwa hiyo uh, ni njia ya kipekee wamekuwa wakijiandaa. Ukiangalia hata miundo mbinu Kenya tunaita miundo msingi mm, wameiweka sawasawa. Ni nchi ambayo kusema la kweli ukiingia Kigali, ni Kigali wenyewe wanasema ni eneo safi kwelikweli, usalama ipo, na ni taifa ambalo pia vilevile imejizatiti karuz wake chini ya rais Paul Kagame kuhakikisha kuona kwamba wamedhibiti e, msambao wa uviko 19 kwa maana covid-19. Kwa hiyo taa kijani e, kibichi bila shaka inawapa na nafasi ya kuweza kuwa mwenyeji wa mashindano hayo. Ah, na ukiangalia sana Rwanda imekuwa katika nafasi nzuri sana ya kuandaa mashindano. Unazungumzia mashindano ya Fiber Afro Basket yamekuwa yakiandaliwa kule, inakuonyesha namna ambavyo Rwanda imejipanga, kwa maana wewe amezungumzia miundombinu, na unaangalia kwa namna ya kuwekeza ndani ya kujenga viwanja na vile vile kujipanga katika mikakati kama kuzuia msambao wa virusi vya corona, manake wakati huu michezo inaandaliwa na virusi vya corona vinaendelea kusambaa bado lakini, chanjo <laughs> chanjo Hmm, naona tunachomwa mno kwa sasa. Kenya zipo karibu zote bado hmm, tu ile ambayo nimevumbua majuzi na nitatangaza waziwazi na <laughs> <laughs> <laughs> tunaitakia kila la heri Rwanda inapoanza maandalizi ya kuwa mwenyeji wa mashindano ya kukimbiza baiskeli ya dunia, na Rwanda ilishinda Moroko katika kutafuta nafasi ya kuwa mwenyeji wa mashindano haya. Nam, tukiondoka Rwanda twende nchini Kenya ambako msimu mpya wa ligi ya soka nchini Kenya umeanza leo uh, kwa mechi kadhaa kuchezwa kwenye viwanja mbalimbali. Mambo mbali, uh, bwana amekwendaje Nzioki? Uh, uh, katika uwanja wa Buhungu Vihiga Bullets ambao ni limbukeni ndani ya ligi wametoka sare ya bilabila dhidi ya Bidco United. Katika uwanja wa Baraki hupo jijini Mombasa, Bandari wakaipiga Madhara United magoli matatu kwa bila. Uh, gorumaya dhidi ya KCB, gorumaya ikapata ushindi wa magoli mawili kwa moja na limbukeni wengine ambao ni Talanta FC ndani ya ligi wakatoka sare ya moja moja dhidi moja ya Wazito FC. Wazito FC wanakocha Francis Kimanzi, ambaye aliwahi kuwa uh, kocha wa timu ya taifa ya Kenya, Harambee Stars. Na Posta Rangers wakakwaruzwa goli moja sifuri na Kariobangi Sharks, na, na, kuna klabu mpya ya jeshi la, la polisi nchini Kenya mm, mm, sasa tunatarajia kushuhudia debi la mafande ama, mm, debi la kirauni. Lakini sasa unajua wale ni askari dhidi ya wanajeshi, kuna tofauti ya askari na kuna wanajeshi. Maanake jeshi, jeshi kiteka nchi, kila mtu anakuwa raia, unaelewa eh? Sasa pale tutaona umwamba umwamba wa wanajeshi dhidi ya askari itakapokuwa mechi ya Ulinzi Stars dhidi <laughs> <alidia laughs> ya, ya polisi no. na wamefanikisha, wame, wame, wame ama wame, wame mebahatika kupiga hatua na kuingia kuwajibika pakubwa kwa faida ya timu ya polisi. Uh, chini ya mwalimu Bob Ogola zamani akichezea Gor Mahia katika idara ya ulinzi sawa na timu ya taifa Kenya Harambee Stars, kipindi hiko akiwa na Peter Dawo. Unaweza kuona ni mbadi ni mmoja wa wachezaji ambao walikuwepo kipindi hiko mwaka 1987 Gor Mahia ikiwa bingwa wa taji la Mandela Cup, sasa ni taji la shirikisho barani Afrika, kwa hiyo nadhani ile experience ambayo amekuwa nao akiwa mchezaji akiwa mwalimu kwa faida kumwezesha angalau kuwapa nafasi vijana hawa polisi kuingia angalau e, katika ligi kuu taifa na kuweza kuonyeshana umwamba. Kumbuka juzi tumeshuhudia pambano uh, lile la e, fungua dimba kwa maana FKF Super Cup ambapo mm -hmm. Gor Mahia iliangukia pua kupitia changamoto ya penalti wakipoteza magoli e, sa, ma, manane kwa saba. Ninamaana kwamba wapo vijana wawili ambao wameingia pale taska wakitokea Tanzania, namzungumzia Joshua E, pamoja na Lucas e, Carlos Kirenge, mmoja alikuwa nchezea Toto Africans na mwingine alikuwa na Mungu FC. Kwa hiyo wameongeza nguvu kidogo katika a, kikosi cha Wanatembo kutoka viungani mwa jiji kuu la Nairobi, maeneo ya Ruaraka, watakuwa wanajaribu mm -hmm. kutetea taji lao, manake ndo wana ubingwa hivi sasa mm -hmm. ligi kingwananga nam, bila shaka tunawatakia kila la heri wachezaji wote wa kandanda nchini Kenya, msimu mm -hmm. mpya wa ligi kuu ya soka Uh, unapoanza tukisalia nchini Kenya leo hii kumekuwa na mechi ya fainali ya, uh, ya ya kuwania taji la timu bora kwa wale wachezaji ambao tunasema wana ulemavu wa kusikia uh, kati ya Mali na Senegal. Mechi hii imekuwa ikifanyika Nairobi, na were umekuwa ukihudhuria uh, michuano hii, mambo yamekwenda vipi? Aa, ni kwa mara ya kwanza kabisa mashindano haya yanafanyika barani Afrika na a, pia vile vile kuandalia nchini Kenya, na imekuwa ni katika mpangilio wa aina yake kutafuta timu moja ambayo itawakilisha bara la Afrika katika mashindano ya Deaf Olympics kwa wale vizio ama wasioweza kusikia itakaoandaliwa kule nchini Brazil mwezi mwaka ujao, na itakuwa ni majira ya joto, kwa hiyo Senegal limepata ushindi dhidi ya Mali, mm -hmm. eh, ushindi wa goli moja sufuri. Jason Sagina alikuwa anatangaza no. pambano hilo, na ilimechezwa katika uwanja wa kimataifa Moi Kasarani jijini Nairobi. Kwa hiyo Senegal ndio wakilishi wa bara la Afrika, lakini hapo jana vijukuu wa mavitukuu wa Farao eh, jana walipata ushindi wa magoli mawili eh, kwa sufuri dhidi ya Cameroon. Ngoma iliotitigwa pia vile vile katika uwanja huo Moi Kasarani, kwa hiyo mm -hmm. imekamilika leo hii. Misri wameibuka katika nafasi ya tatu mm -hmm. na sasa hivi e, Kamerun wakimaliza katika nafasi ya nne, na vilevile vile utasema kwamba kuna timu ambazo hazikufika katika mashindano haya, kilichopelekea timu ya kinadada ya football Kenya a, kupewa tiketi ya moja kwa moja na vilevile vile timu ya basketball timu zote mbili upande wa wanaume na, na upande wa wanawake Nam, bila shaka yamekuwa ni mashindano ya kusisimua kabisa, na hongera kwa Askofu mkuu wa michezo Jason Sagini kwa kufanya kazi nzuri sana pale Kasarani. Aa, ina maana kwamba tunakuwa vizuri hmm. unapopata fursa unaitumia kisawasawa, manake ni mashindano ya bara Afrika na mashindano ya kimataifa, sio jambo dogo. Kwa hiyo amewakilisha vizuri, na mtuende hmm. kule nchini Tanzania, wakati huu tunapozungumza kuna mechi kati ya watani wa jadi hmm. Uh, uh, kati ya Yanga FC na Simba uh, Sports Club kuwania taji la ngao ya hisani. Uh, kabla ya kuangalia namna mambo alivyo ni tuende kwa mwandishi wa habari za mchezo Fredrick Nwaka ambaye yuko uwanjani kutupa taswira ya namna mambo yanavyoendelea. Victor Abuso, habari hapo Nairobi. Kinachoendelea katika uwanja wa Benjamin Mkapa hapa Dar es Salaam ni kipindi cha pili sasa mpira baina ya Simba na Yanga, na Yanga wanaongoza kwa bao moja ambalo limefungwa na, na Easton Mayere kunako kipindi cha kwanza cha mchezo, dakika ya 14 15 hivi, baada ya walinzi wa Simba kufanya uzembe mdogo katika lango lao. Kwa hivyo hivi tunavyozungumza sasa ni kipindi cha pili kinachoendelea, na kwa kweli Yanga wanacheza kwa kujilinda na nidhamu ya hali ya juu sana, wakiwacha Simba wacheze kuna muda ambao wanakwenda wana, wana kufanya mashambulizi ambayo kwa namna moja ama nyingine yanaleta yana shida katika, katika lango la timu ya, ya, ya, ya, ya Simba ya. Kwa hivyo hicho ndicho ambacho kinaendelea katika uwanja wa taifa wa Dar es Salaam kwa sasa. Nam, asante sana Fredrik Nwaka akitupa tathmini ya namna mambo alivyo, moja kwa moja kutoka uwanja mm. wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam, uwanja mm. wa taifa kwa sasa. Unatapika ni manjano mm. na nyekundu ni kikosi, ni, ni timu ambazo kusema la kweli na historia ndefu katika ukanda wa Afrika mashariki na kati, na kwa sasa livio, kadwezoa, kwa namna hali ilivyo, wamejizatiti wao kwa maana Simba E, kuipa sifa sufufu taifa la Tanzania, maanake mara kwa mara tumeshuhudia wakitinga katika hatua za robo fainali katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika. Lakini kwa sasa ni watani wa jadi hawa, ukiangalia kikosi cha Yanga imeshaini baadhi ya wachezaji ambao wamesajiliwa majuzi, Khalid Aucho, wakati mmoja akiipigia Gor Mahia na pia vilevile yupo katika timu ya taifa ya Uganda Cranes. Ni kiungo mchezeshaji mzuri katika uh, kukaba, kupokonya na pia vilevile kuchochea kasi ya mashambulizi kwa faida ya wenzake. Anatawanya mipira ya kisawasawa. Ukiangalia safi ulinzi yupo Juma Kibwana pamoja na uh, Mwamnyetu, lakini idara ya kati yupo tineja ambaye siku zote anapewa sifa kwelikweli kwa namna jinsi anavyopokea mipira na kutawanya, manake ni kama nguvu za yes, umeme Fesal Toto katika ubora wake. ukiangalia mbele ma ni mayele ma e, yupo Farid Busa na kuna Yesu hapa kwa maana Jesus, wacha tuone watafanyaje. <laughs> Kwa upande wa Simba sijui umeona wakina nani hapo katika harakati, maanake Manula kawaida Kapombe yupo e, katika safu ya ulinzi e, Josh Onyango ambaye kitovu cha asilia kini jamhuri mm, ya Kenya. Onyango amepata jeraha sasahivi <laughs> ayupo mchezoni na wa, mashabiki wengi sana wa Yanga waliiponda baada ya kuondoka kwa Clotas Tota chama na kuondoka kwa Louis Jose Mikison wakasema labda tutaiona Simba ambayo tuliona msimu uliopita, lakini wacha tuone matokeo atakuwa anasema manake ni mchezo ambao utakuwa unaashiria kwamba ni ufunguzi wa ligi. Kwa hiyo kuna watu wataumia, hakuna kulala mm, manake ule utani bado e, ule utani e, utavuruga kabisa. Wamekuwa kivutana. Yanga tayari wametupwa nje mashindano ya klabu bingwa barani Afrika, Simba ndio watakuwa wanaendelea. Wapo wengine ambao pia vilevile wanawakilisha kama uh, e, wanarambaramba Azam wanaendelea. Kwa hiyo kikosi cha Simba kwa mtazamo wangu, Dilunga, Bwali, mugalu E, Kanute, Saho, Luanga ni baadhi ya wa wachezaji ambao kusema la kweli wanaweza ipa mafanikio makubwa wekundu wa Msimbazi Simba mm, lakini kufikia sasa matokeo ni moja bila kwa maana ya Fiston Mayele kuwapa Yanga kuwaweka Yanga akifua mbele kwa hivyo, <laughs> kituo cha asili yake ni wapi? Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo bila shaka mm -hmm. E, wengi wametokea Kongo kule vilevile na, na vile ujio wa Makambo katika timu ya Yanga umewapa nguvu sana na Abuso, ukiangalia vizuri yule kocha alikuepo kwa faida ya Yanga kitambo toka Kaze. Kaze, Burundi, amerudi ukimwangalia pia, vile Mwinyi Zahera amepewa nafasi kuinoa timu. Kwa hiyo unaweza kuona unajenga utamaduni wa aina yake na kazi kubwa inafanywa na Senzo. Kwa hiyo ni taasisi kubwa hii, kweli kabisa, na tutaona mambo yatakavyokuwa bila shaka huwa ndio ufunguzi wa msimu mpya wa ligi kuu Tanzania bara. Uh, kule Tanzania na iwapo ndio unajiunga nasi popote pale ulipo unasikiliza makala ya jukwa la michezo, ni saa 12 na dakika 49 ukiwa hapa Nairobi. Mimi ni Victor Abuso nikiwa hapa studio na mwenzangu Michael Were, lakini pia Paul Nzioki na kabla ya kuenda kule barani Ulaya, turejee tena barani Afrika. Leo hii kuna michuano kadhaa ya soka kwa wanawake, masichana zidi miaka ishirini na tatu miaka ishirini kama sijakosea, ishirini ishirini, kufuzu kwenye michuano ya kombe la dunia, na matokeo ambayo tumeyapata ni kwamba, uh, timu ya taifa ya Kenya haikufanya vyema sana, na timu ya taifa ya Uganda imekuwa ikicheza leo katika uwanja wa Nyayo, lakini kule uh, Tanzania wamepata matokeo mazuri. I, timu inaitwa Tanzanite kama sijakosea, wamekuwa wakicheza na Eritrea na wamepata ushindi wa mabao matatu kwa bila. Ukiangalia timu ya Kenya imepoteza kwa magoli mengi sana ma, mabao sita kama sijakosea yamepita uh, ya sita uh, nikiingia studioni nikiangalia, alikuwa nane hivi. Kwa hivyo ukiangalia ni magoli mengi sana kwa timu ya kinadada kupokea, japo kumekuwa na taarifa kwamba waliingia kampeni kwa kuchelewa. Wale wenzao wa kutoka Uganda waliingia mapema na walianza mazoezi yao wa mapema. Kwa hivyo unaweza ukaangalia na uh, tuseme, kwa namna moja au nyingine, imewadhuru hata kisaikolojia. Lakini wamewaangusha Wakenya wakiwa katika uga wa nyumbani, na bila shaka nilikuwa namsikiliza kocha wa timu hii ya Harambee Stars akiwa nasema kwamba hawaogopi Waganda, lakini mambo yamekuwa ndivyo sivyo. Na siku zote mambo kama haya yanapotokea, wanawere wote wanasema kwamba maandalizi hayakuwa mazuri. Mdomo ni kabati ya maneno, kujinasibu sana wakati mwingine katika harakati za kwenda vitani pasi inakuwa na maandalizi thabiti. Ina maana kwamba ni ni kukosa kujielewa. Kwa hiyo wakati mwingine sasa ona umepigwa sita tena ukiwa nyumbani, tutarajie nini utapokwenda ugenini? nam na, ni swala nyeti katika mchezo kana, lakini ndio mambo ya soka hivyo. Uh, barani Afrika baadaye hivi leo pia kutakuwa na michuano kadhaa. Misri watacheza na Congo Brazzaville, Mali na Senegal, uh, Guini na Sierra Leone, lakini uh, kuna mechi nyingine kati ya Jamhuri ya Demokrasi ya Congo na timu ya Cameroon. Burundi wanacheza, wanacheza na timu ya taifa ya Namibia. Nam, tuende kule barani Ulaya ambako kuna mechi kadhaa za soka ambazo zinachezwa. Tuanzie kule nchini Uingereza. mapema kidogo hivi leo Manchester City wamelipiza kisasi baada ya kuishinda Chelsea bao moja kwa bila, lakini Manchester United wakicheza nyumbani, ukasema kwa kwamba wameangukia pua baada ya kufungwa na Aston Villa kwa bao moja kwa bila. Uh, hii mechi kati ya Manchester United na Sevilla unaweza ukasema were ni kama unaweza ukasema ni kama uh, mende ama kunguni kuangusha kabati. <laughs> Uh, nadhani uh, tatizo kubwa la uh, Manchester City ni wao wenyewe kutokuwa na mwalimu ambaye uh, ni mchangamfu mwalimu ambaye anaweza kusoma mchezo na kufanya mabadiliko ya haraka kutegemea jinsi ngome inavyozidi kutitigwa dimbani. E, kwa mtazamo wangu mwanzo kabisa tumeshuhudia uh, Greenwood akipoteza nafasi za wazi, ana ubadhirifu ama, ama ana ubinafsi mm, e, kupita, ya kupitiliza. Unaona, anapata mipira na Cristiano Ronaldo anapojisambaza kujiweka kwenye eneo husika kwake kupewa nafasi ama kuandaliwa mpira kwenye wakati mwafaka, unampata Greenwood anapiga fataki ya moja kwa moja kwenye ya miguu na wakati mwingine, sijui nini hasa kinachomuingia kilini, anataka kukusanya kijiji kwa maana kuvuruga takriban wachezaji watatu eh, kwa ajili ya kuwayumbisha na kuingia sebuleni angalau E, kutafuta goli, jambo ambalo kidogo imekuwa ni tatizo kubwa sana kwake Greenwood. Na kwa mtazamo wangu ameiponza wa timu, na wametengeneza nafasi takriban mara tatu mara nne hivi ya wazi, lakini yeye mwenyewe hakucheza haku, haku, haku kitimu zaidi, ana ubinafsi na ni kitu ambacho mwalimu mwenyewe amekuwa akishuhudia pasi naye mwenyewe kufanya mabadiliko ya haraka, licha kuwa alimwingiza baadaye kwa maana Cavani, na akaja kwa moto na radi, akaja na uh, akaleta ule muingiliano, akawa mwepesi wa kufanya mikimbio na hata akasababisha mkwaju wa penalti katika harakati za Manchester United kusawazisha. <laughs> <laughs> Mchezo ujao dhidi ya Villarreal wale wamewazoea sana, watakuwa wanacheza katika michezo ya klabu bingwa barani Ulaya, itakuwa ni tabu sana. Ukiangalia ule guna soja labda, uh, tunaelekea katika mwisho wa kibarua chake, na kwa ufupi tu niseme kuna ombwe la uongozi katika kikosi cha ama katika timu ya uh, Manchester United kwa mtazamo wangu. Upande wa pili ni kwamba mm -hmm. Chelsea ndio wamekufa nyumbani, lakini mwalimu pia vilevile vile, eh, Tuchel alifanya makosa kwa kucheza hal, alikuja na na ile attitude ya kujilinda zaidi, unaona na unapojilinda siku zote mchezoni, ina maana kwamba unampa mpinzani nafasi ya kupiga kambi ama kuganda kwenye eneo lako, mfano wa kupe katika mkia wa ng'ombe, na nyinyi wenyewe mtafanya makosa ya ulinzi, na kutokana na makosa ya ulinzi wakafunzwa. Baada ya kufungwa, aliporudi kipindi cha pili, wakaja kwa moto na radi, mabadiliko yalifanyika, akamuingiza Thiago, uh, James alipotoka katika baada ya kuumia, ina maana kwamba angalau ile tempo ya mchezo ilibadilika, lakini ni Chelsea ni Chelsea ambao kusema la kweli ipo vizuri wakina malizaji wanaitwa nani? Uh, uh, Lukaku, katika bara wake alishindwa kabisa kuvuruga, alianzisha safu ulinzi. Na mambo yakawa magumu kwa mtazamo wangu, kusema la kweli, Chelsea wamepoteza nyumbani, lakini ndio timu ambayo kusema na, naona inaweza beba ubingwa wa EPL. No. Mm, Chelsea bila shaka ni mabingwa wa bara la Ulaya katika mchezo wa kandanda. Na kule nchini Ufaransa mechi kati ya nis Nice na Saint Etienne inaendelea na Nice wanaongoza kwa bao moja kwa bila, lakini baadaye kutakuwa na mechi nyingine kati ya PSG na Montpellier saa nne usiku. Uh, kule nchini Hispania uh, Valencia wanacheza na Athletic Bilbao na hadi sasa hakuna aliona lango la mwenzake, lakini mapema kidogo Alaves walishinda Atletico Madrid bao moja kwa bila, na Real Madrid watacheza na Villarreal Uh, mda wetu unayoyoma sana kwenye jukwaa la michezo uh. Kesho kutakuwa na mashindano ya, ya, ya riadha ya Berlin Marathon uh, kule Ubelgiji. Eh, ni siku ambayo pia wananchi wa taifa lako watakuwa napiga kura uh. Kwa upande wa wanaume Eliud Kipchoge uh, atakuwepo. Nafikiri amechoka bila kutoka kule uh, kule Japan, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Japan. mtambo mkubwa ule. <laughs> ni msimu na, unafika mm, mwisho Kweli kabisa, lakini pia alo, hii mazoezi ya mwisho kuelekea mashindano ya kukimbiza magari yaendayo kwa kasi langalanga yametatizika kidogo katika mji wa Sochi kuelekea mashindano hayo hapo kesho. Lewis Hamilton y e, anatoka kule nchini Uingereza, analenga kuibuka mshindi na kuweka rekodi ya kuishinda mashindano mia moja katika mchezo huo. Uh, tutaona mambo yatakavyokuwa hapo kesho. tuwa natafuta urais e, tuwa natafuta urais kule nchini Cameroon kama mwenzake kwa maana Liberia anaitwa George Weah. George Weah atadropa tena tafuta sasa hivi ni rais wa nchi ya Liberia. ah, ah, ah, tutaona ah, ah, ah, <laughs> mambo atakavyokuwa bila shaka, kesho mtajadili kwa kina katika makala mengine ya Jukwaa la Michezo. Kwa leo tuachie hapo. mimi ni Victor Abuso, asanteni sana Michael Were na punzike wakuja kwenye makala ya Jukwaa la Michezo na msikilizaji kukuaga kwenye matatizo haya jioni, tunakuacha na kibao uh, back to my roots na mwanamuziki la Kidube La Kidube na kibao back to my roots, akitamatisha namna hiyo matangazo yun, uh, ya jioni kutoka hapa RFI Kiswahili kwa niaba ya mwenzangu George Joe ambaye alikuletea habari za dunia frmitambo jioni hii, amekuwa ni Collins Sahadambi. Mimi ni Victor Buso, kwa heri kutoka hapa Nairobi.