Ni saa moja na dakika 36 Afrika Mashariki. Tupate makala nyumba ya sanaa naye Steve Mumbi na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Steven Mumbi na hii leo katika makala haya nitakuwa naye Shabeng Shaban Siwayombe, msanii wa muziki wa hip hop kutoka nchini Tanzania, wazilishi wa kundi la River Camp Soldiers kutoka jijini Arusha. Karibu sana msikilizaji, karibu sana uh, Shaban Siwayombe. Maisha benki katika makala haya nyumba ya sanaa. Nashukuru sana ndugu yangu na nimechakaribia. Ah, wasikilizaji wangependa kukumbuka ladha ya wakati huo, najua mlitoka na vibao vingi eh, pigeni ni mawe mambo mchanganyiko, pata raha kimoja wapo kati ya hivi, ili kuwakumbusha wasikilizaji wa mambo yalikuwa vipi wakati ule. Ni mambo mchanganyiko yenye wingi wa maswali, mchawi anamwomba Mungu, muumini anapiga ramli, sivyo, imekuwa ndivyo na ndivyo, imekuwa sivyo, bado hamjagundua boski, hiyo anatanua, msomi wa kweli ndo, ndo kibarua wauzamia, mvuli mvua wanaziombea dua, wakati joto na jua kali, ni dili kwa muuza maji, muhindi ndani ya duka Town Center na kwa amani kapanga nyumba ya msajili, kwa mwezi analipa buku mbili. Mzalendo asilia ni machinga barabarani, duka ni mikononi, na anauza kwa mashaka. ye ni mambo mseto. Heshima ya salamu haijali umri bali ikipato. Waumini wa kweli na raia wema gerezani, wahalifu na wapagani wanatesa uraiani, je imani haiko kwenye sala, tunahesabu masaa. Niulize mimi kade mwako akitaka kuachiwa ulimi muulize jeni yakini, anataka kuachiwa ukimu Ziki baraka kwangu, unataka uniambie nini? Gem ni kibaraka wangu, ukishindwa niachie mimi, mimi, yako tatu yako mbili la moja, niachie mimi. nenda mgambo, sungusungu, usoja, niachie mimi. Una hoja ya nguvu mina nguvu ya hoja wa yako, yako, mbili havai moja tangoja ya nguvu mina nguvu ya hoja wa mbili havai mojo tangoja niachie mimi, bora uniachie urithi wa mani moyoni mwangu, sio matamanio ya kijinga yathiri maisha yangu. Siniachie ukimwi japo na pesa kuhonga, sinachie madem japo naweza kugonga. Nisha glass of wine, it's time to shine. Uzuri sio umbo ni tabia na hulka, skize zitungo uje pushe na ufuska. Niachie bili ya uzima, mi ndo nitailipa, utukufu wa roho mbinguni mambo atajipa. Ne rap, ne chop, I'm in top nchienchie niechie mimi ni wauliza lofeli walijiandaa kile walichosoma. Wizara yaiwakumbushe origin ya li kundi la River Camp Soldiers, ni lini hasa mlikuwa pamoja na ilikuwa inaundwa na wakina nani? River Camp Soldiers ni kundi ambayo limeanzishwa mwishoni mwa mwaka 1999, likiwa na wasanii wengi sana, lakini watu ambao walikuwa wako introduced ni Shabeng the Genius, mimi hapa kwa, kuna Joe Makini mwamba wa kaskazini, kuna Mheshimiwa Niki wa pili ambaye sasa hivi ni mkuu wa wilaya Kisarawe, kuna Bonta ambaye ni daktari sasa hivi yuko Kahama, na baadaye akaja jintrizi. Kulikuwa pia kuna Ras Omega. Mlifanikiwa vipi kwenye sanaa hii ya muziki? Ya mafanikio ni mengi kwa sababu kupitia sanaa umeona kabisa Mheshimiwa Nikiwa pili amepata eh, ukuu wa wilaya uteuzi wa Mheshimiwa Rais Mama Samia aliupiga mwingi. Hiyo ni nguvu ya sanaa. Ina maana angekuwa kama amesoma, kuna ma, ma graduates wako wengi wana ma vyeti ma makubwa manini, lakini kutokana na kipawa cha mtu na kazi zinavyoonekana pia imemsaidia kufikia pale sisi wenyewe kwa namna moja mengine tuliajiriwa na, na, na serikali, lakini pia ni kutokana na, na sanaa kufahamika, huyu ni mtu fulani anafanya hiki hiki hiki na hiki na hiki, vitu kama hivyo, kwa kuna mafanikio mengi. Maisha pia tumebadilisha sanaa imebadilisha maisha yetu, tunaishi mtu anaishi vizuri kupitia sanaa, kwa kuna mambo mengi sana. Nikianza kuyaelezea hapa, nadhani kipindi hatuwezi kukimaliza. Tuzungumzie kundi lenyewe la River Camp Soldiers. Mlikuwa wasanii vichwa ambao mlifanya vizuri, lipo mpaka hivi sasa tunavyozungumza. River Camp Soldiers ni kundi ambalo lipo, litaendelea kuwepo na haliwezi kupotea. Isipokuwa kilichotokea sasa hivi mwanzoni mwa elfu mbili na ishirini na tatu baada ya kuwa tumetoka Arusha tumekuja Dar es Salaam kutafuta maisha ya kimziki, likaja wazo, kwa nini kisifanyike kitu fulani cha kuunganisha makundi mawili makubwa kutoka jijini ya Arusha, ambao ni River Camp Soldiers na nako tunako Soldiers, kutengeneza kitu kimoja ambacho tutaweza kujipush kwa pamoja, ili tuweze kufika mbali zaidi. Ndio ikafomu pale Weusi. Kwa hiyo kukawa tena hakuna kazi za River Camp, wala hakuna kazi za Nakotunako, ila kuna kazi za nini, za Weusi. Kwa hiyo River Camp Soldiers is still there, itaendelea kuwepo pale, kwa sababu ndo chimbuko la sisi watu wote. Ambao sasa hivi watu wanatusikia mnafanyaje kazi sasa kama River Camp Soldiers? Kwa sasa hivi bado hatujaanza kufanya kazi za pamoja, tunafanya kazi kama solo artist. Unamsikia Jo unamsikia Niki wa Pili, unamsikia Bonta, halikadhalika Jentriz Shabeng the Genius, pia unanisikia nafanya kazi zangu. Itakapofika wakati ambapo tunatakiwa tufanye kazi za pamoja, watu watatusikia tena kama ambavyo walivyokuwa wanatusikia mwanzoni. na siku zinasogea mwangazi aliokuwa mwanzo taratibu na fifia. Yote yameshesemwa, zimebaki repetition. Maswali yanaongezeka, ni utapata solution kitani pachungu na maneno ya chini chini kumchiza na life bora, rudi kijijini. Kila unachofanya amini, Mungu anajua na yote anawezekana, kamanda, chini ya jua, pambana tia Idea ya kuja na kibao hiki cha pata raha ilikuja vipi? Pata raha ni ngoma ambayo tutakuwa, ni idea ilikuja kwa sababu tulikuwa tunataka, kwa sababu mziki kwa kipindi kile cha nyuma ulikuwa bado unaonekana kama ni kitu fulani sio cha, yani kama kitu fulani cha kihuni, lakini tulikuwa tunataka tuwaelezee kwamba unaweza ukapata burudani, ukapata elimu na ukafundishwa kupitia music, na ukapata raha kutokana na kile ambacho wamekisikia katika, katika, katika mziki. Ndio maana ile idea ya ngoma, kwa nini ngoma isiwe isiwite pata raha? Kwa sababu raha inapatikana ndani yake, pia unapata elimu kupitia hiyo kupitia hiyo utajifunza na utaelimika na utaburudika pia. Sawa, tuzungumze wewe kama solo artist, najua be, mbali nakuwa katika kundi la River Camp Soldiers na baadaye mkaja na weusi. Kuna vibao ambavyo ulitoa binafsi. Ya wimbo wangu wa mwisho kutoa ilikuwa maisha ujana, nilifanya Bongo Record, nika video nilifanya ni na pia alifanya chorus pia nilitoa ngoma inaitwa ujuzi kwanza, ambayo nilifanya na Joe Makini pamoja na G nako. Na sasa hivi nimekuja na ngoma yangu mpya inaitwa miujiza, one of the best hip hop love song ambayo itakuwa imetoka mwaka huu. Ngoma moja nzuri sana kwanzia kwenye mashairi, flow, uandishi, chorus na ku, na beat lilivyokompoziwa, yani kila kitu kiko superb tuzungumzie maisha ya ujana. Uh, maisha ya ujana uko unazungumza nini humu? Ya maisha ya ujana nilikuwa nazungumzia jinsi ujana unavyowapitia watu na watu wanavyopitia kwenye, kwenye maisha ya ujana. Kuna mambo mengi sana katika ujana, ujana yanampitia yana, yana mwanadamu yoyote. Sasa pale ndio inaweza ikawa starting point ya mtu ya maisha yake kuelekea kwenye mafanikio ama pale kwenye ujana ndio inaweza ikawa na negative effect ambayo itamtoa katika reli yake na kumpeleka katika njia ambayo sio sahihi. Ndo maana nikaimba ngoma kama maisha ya ujana. Hii ni kwa mfano, hii ni siku nzuri asante mola bado sikosei sosei na andika dip sana ni mchezo mchafu, hiyo hapo ni vesi ya ujuzi. Kwanza vesi ya maisha ya ya ya ujana ujana. Sasa ukitaka kusikiliza maisha ya ujana, maisha ya ujana yana mengi, bado siwezi kuelezea kuna vitu vingi sana ambavyo kwa mfano nimezungumzia ndani madawa ya kulevya, nimezungumzia ndani mapenzi, ambavyo pia anaweza akamfanya kijana, anaweza hata kauza nyumba ili kuweza kwe, kutetea nini penzi lake, lakini hajui athari ya kufanya kile kitu kama, lakini hiyo nini, ni maisha ya ujana. Maisha ya ujana ni maisha ya ujana, maisha ya ujana na mambo mengi sana. Maisha ya ujana tukianza kuyazungumzia hapa, jinsi ambavyo wanapitia vijana hata kitabu kinaweza ukakiandika na sikwezi usimalize kurasa zake. Kuna vitu vingi sana, ukisikiliza wimbo wa maisha ya ujana utaelewa ni vitu gani vya msingi ambavyo nimeweza kuvielezea. Maana video ipo na audio ipo inapatikana kwenye all digital platform. Msikilizaji, kibao hiki cha maisha ya ujana kinakwenda namna hii. utia dosari sohari ya mema, hapa wingia dosari mengi, kati ya machache ni asemao ni uokovu. Tanzania waleo wamechakaa kwa makovu, maisha ya ujana. Uandali unapokwenda unakwenda, usipoangalia ndani ya maisha, ujana wako ni kipi utajivunia? Maisha jana na elimu vipi siku ya hukumu mbinguni kwa maulana? Kukosa ni umbo letu kamilifu, ni wako ya Ilahi, mola wetu, dua hizi ni kwako. Ukweli unajidhihirisha kwenye mboni za macho, nafanya unachokipenda. Walohoi si vitandani, walikufa bila huruma, migomo wa madaktari na ukosefu wa huduma, ushindi wa upinzani na pasukkisi kwenye kambi ya CCM Lowasa bado na sikia sikia tu. Maisha ya ujana yana wengi wakosefu, uchunguzi wa mambo na kile, hakuna utiifu, bifu zisizojenga zote ni upofu. Ujana ni science. kuwa msanifu tumefanya naye katika hiyo kazi. Tuzungumzie sasa kibao kipya, umezungumza kibao una una eh, miujiza, hiki kina, kina nini ndani yake? Aa, wimbo wa miujiza ni wimbo wa mapenzi kama nilivyoelezea ni wimbo ambao unaweza, ni, ni, wimbo, ni, wimbo mzuri ambao umekaa respectable, unaweza kautumia mtu yeyote, kijana, mtu mzima, mzee, baba wa familia kuzungumza na mwenza wake wakiwa wanapendana, kuelezea uthamani wa mwanamke katika kwake kwa mwanaume na vitu gani ambavyo anaweza akavifanya ili kuweza kuendeleza hilo upendo. Kwa mfano kwenye vesi ya pili nimesema I'm so grateful kuwa nawe, Mungu alipanga tuwe sote, mimi nawe, bado nipo kwenye mbio, nielewe tama, isiwe kimbilio si cha chawe. Yani unafurahi nafurahi, mimi kuwa na yeye. I'm so grateful kuwa nawe, Mungu alipanga tuwe sote, mimi nawe, bado nipo kwenye mbio, bado nipo kwenye harakati, nielewe tama, isiwe kimbilio si cha chawe, usipate tamaa, tamaa za watu wengine ukapagawa, ukaamua kunikimbia mimi au kulisaliti penzi letu. Tuliona kwao ni wimbo mmoja mzuri ambao ukiusikiliza ambao na wenyewe video na audio zinapatikana katika all digital platform. Msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi, ni makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili, na niko naye Shabeng Shaban si waiombe tukizungumzia sana hii ya muziki, mwanzilishi wa kundi la River Camp Soldiers. Tunaangazia sana hii ya ya muziki tukielekea ukingoni kabisa wa makala haya, sana ya muziki unaionaje? Ah, sana ya muziki imekuwa inalipa inabadilisha maisha ya watu na matarajio ambayo kuanzia mwanzoni wakifa watu walivyokuwa wakifanya, wakiwa na expect vitu vikubwa, nadhani sasa hivi ndio vinafanyika sasa. So, unaona watu wanatajirika sasa hivi, na mheshimiwa Rais tunamshukuru kwa sababu amekuja kuleta swala la mirabaha wasanii kuanza kulipwa nadhani from now on watu wataanza zile yale matarajio waliokuwa nayaona kwa wasanii wa nje wataanza kuyapata sasa hivi. Mwanzo umekuwa ni mgumu, lakini lazima tuanze, lakini baadaye kwenye swala la mirabaha na vitu vingine kama hivyo itasababisha wasanii kuishi maisha mazuri na kupata haki ya kile ambacho wamekifanyia kazi. Unawaambia nini e, mashabiki wa muziki wako? Maana ni muda sasa haujakuwa kwenye sanaa hii. Wasanii wa washabiki wa, wa, wa, wa, wa muziki wangu, na waomba Shabing the Genius, nimerudi Nimeachia kibao kipya kinaitwa Miujiza. Waende wa, wa, wa, wa, waendelee kunisapoti na wasapoti kazi nzuri na wasapoti mziki wangu kama nilivyokuwa mwanzo. Nadhani sasa hivi nitakuja na, na vitu bora zaidi kutokana na kukaa kimya kirefu, kina mshindo mkubwa. Kwa hiyo kuna mambo mengi nimejifunza nje ya tasnia, ndio sasa hivi naanza kuileta ili kuleta kitu kipya katika sanaa. Kwa hiyo waendelee kusapoti mziki mzuri, waendelee kumsapoti Share Bank, the Genius. Nawashukuru sana. Unatuacha na kibao gani sasa? Nataka niwaache na Miujiza, hiyo hiyo ngoma ambayo ndio ngoma yangu mpya. Waendelee kusikiliza, wajifunze, waelimike na wapate burudani. Msikilizaji, kibao hiki kinakwenda namna hii. hmm, nina pia juu na hapa duniani miciza, mm, kwenye giza umenipa yote sitoitaji uzuri wako bali tabia, unitoe kwa safari yenye ofa za bia lialia mama la mama achakufia na kutafutia kesho lobora wendo malkia, si na kasoro na huu na dosari, ifanye iwe ya heri hii yetu safari, hali isikuweke roho juu kutabiria kesho tumwatie mkuu Bibu, kila kitu tapata love mi rumba sakata mamilo here we go zile mechi za ugenini mite na no kama kupenda ni dhambi kwako na kufuru sinye kambi kwa kusaka uhuru duru hatuwezi limaliza umenipa yote mpaka imepitiliza nuru inang'ara kwenye giza penzi nalopata kwako ni miujiza kind of yeah, kwenye mitandao napatikana kama Instagram kama Shabeng S H A H underscore B A N G , Facebook S H A H B A N G ya yeah, na YouTube ukitaka kupata video zangu ni Shabeng TZ, utaenda pale utakuta video zangu zote. Mungu awabariki. Asante Mola, bado siko na ndika deep sana, ni mchezo chafu, na pita nacheza tough, mimi sina hope, kipi kibaya lotenda, Mungu asikuangalie, kambariki ba tenda mkulima, sikuhurumie kwa awamu wanagawa kiujamaa, chapaka kwa maisha ndo sawa, ngumu sana kwa wagonjwa, pap safi ndo dawa, mipango ya kambia mtoni, uandishi ya msalimiki toka hu kitaani, nyeusi bado someki, ni street baro lipa karo pate elimu, niko mbele ya darasa, kaa kimya witi Hivyo navyokunja jamvi la makala haya ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Nilikuwa na Shaban Siwayumbe Shabeng Genius, mwanzilishi wa kundi la River Camp Soldiers kutoka kule jijini Arusha, na tumezungumzia kwa kirefu kuhusiana sanaa hii ya muziki. Mimi ni Steven Mumbi Juma Lijalo. Ni makala nyingine, ni kutakia wakati mujarabu usiokuwa na bugudha. Kwaheri kutoka jijini Dar es Salaam weza kusikiliza matangazo ya RFI muda wowote kwa kupakua application ya RFI Pure Radio kwenye simu yako ya smartphone na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lugha adhimu ya Kiswahili. Application hii ni bure. Ni kukumbushe tu baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia awamu ya kwanza jeshi la Kenya la waua wana migambo kumi wa Al-Shabab eneo la Lamu, pwani ya Kenya. Kikosi cha Takuba kilichokuwa kinaongozwa na no Ufaransa cha sitisha rasmi operesheni nchini Mali. Na watu 21 wauawa eneo la Odesa, kusini mwa Ukraine, katika shambulio lingine la Urusi. Mama Afrika cha kwake icon kikitamatisha awamu ya kwanza ya matangazo asubuhi hii. Shukrani msikilizaji kwa muda wako na kualika. Saa mbili na nusu tuungane tena kwa matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili. <mulia>