Saa mbili na dakika kumi Afrika Mashariki ni wakati wa kupata makala ya Nyumba ya Sanaa na Steve Mumbi, na kusalimu msikilizaji wa RFI Kiswahili. Karibu katika makala ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Jina langu ni Stephen Mumbi na hii leo katika makala haya nitakuwa naye Shabeng Shaban Siwayombe, msanii wa muziki wa hip hop kutoka nchini Tanzania, mwanzilishi wa kundi la River Camp Soldiers kutoka jijini Arusha. Karibu sana msikilizaji karibu sana, uh, Shaban Siwayombe. Shaban, katika makala haya Nyumba ya Sanaa. Nashukuru sana ndugu yangu, na nimeshakaribia. Ah, wasikilizaji wangependa kukumbuka ladha ya wakati huo. Najua mlitoka na vibao vingi. E, pigeni, pigeni mawe, mambo mchanganyiko, pata raha, kimoja wapo kati ya hivi, ili kuwakumbusha wasikilizaji mambo yalikuwa vipi wakati ule. Ni mambo mchanganyiko yenye wingi wa maswali, mchawi anamwomba Mungu, muumini anapiga ramli, sivyo. Imekuwa ndivyo na ndivyo imekuwa sivyo, bado hamjagundua boski hiyo, anatanua. Msomi wa kweli ndo, ndo kibarua, wauzamia mvuli, mvua wanaziombea dua, wakati joto na jua kali, ni dili kwa muuza maji, muhindi ndani ya duka taun Center, na uza kwa amani, kapanga nyumba ya msajili kwa mwezi analipa buku mbili. Mzalendo asilia ni machinga barabarani, duka ni mikononi, na anauza kwa mashaka ye yeah, ni mambo mseto. Heshima ya salamu haijali umri bali ikipato. Waumini wa kweli na raia wema gerezani, wahalifu na wapagani wanatesa uraiani e yeah. Yes, kuni mgodi wa madini makini kunisikiliza, huyu ni Salmini, huamini au unajiuliza, anepaga nini? Minaona kama a naigiza analeta story na swaga za tambu hiza, nilianza kufoka kabla hata ujanza kuka, huyu ni Kotoka, una data na jinsi lova watu walishoboka, kabla tuja toka, kita squeezi macha kumoka, mtani amesha choka, bitha we street certified kita kisha tuparitha, kila mahali kuna gala la kuficha sila mina ngoza, hum safara bila babu na sla Mani haiko kwenye sala, tunahesabu hesabu masaa, niulize mimi kade mwaka akitaka kuachiwa limi, muulize jeni yakini, anataka kuachiwa ukimwi baraka kwangu, nataka uniambie nini, Game ni kibaraka wangu, ukishindwa niachie niachie mimi, mimi, mimi, na hoja ya nguvu mi na nguvu ya hoja, wa yako, yako, mbili havai hoja Nina nguvu ya hoja wa mbili, havai moja, utangoja niachie mimi, bora uniachie urithi wa amani moyoni mwangu, sio matamanio ya kijinga yathiri maisha yangu, siniachie ukimwi japo na pesa kuhonga, siniachie madem japo na uwezo kugonga, nisha glass za wine, it's time to shine, uzuri sio umbo ni tabia na hulka, sikize zitungo ujiepushe na ufuska, niachie bili ya uzima mimi ndo nitailipa, utukufu wa roho mbinguni mambo atajipa, niachie rap. <mimu> wakumbushe origin ya hili kundi la River Camp Soldiers ni lini hasa mlikuwa pamoja na ilikuwa inaundwa na wakina nani? River Camp Soldiers ni kundi ambalo limeanzishwa mwishoni mwa mwaka 1999 likiwa na wasanii wengi sana lakini watu ambao walikuwa wako introduced ni Shabing the Genius mimi hapa kwa, kuna Joe Makini mwamba wa kaskazini, kuna mheshimiwa Niki wa pili ambaye sasa hivi ni mkuu wa wilaya Kisarawe, kuna Bonta ambaye ni daktari sasa hivi yuko Kahama, na baadaye akaja Jintree, kulikuwa pia kuna Ras Omega. Mlifanikiwa vipi kwenye sanaa hii ya muziki ya mafanikio? Ni mengi kwa sababu kupitia sanaa Umeona kabisa, Mheshimiwa Nikiwa Pili amepata amepata ukuu wa wilaya, uteuzi wa Mheshimiwa Rais Mama Samia aliupiga mwingi. Hiyo ni nguvu ya sanaa. Ina maana angekuwa kama amesoma, kuna ma, ma graduates wako wengi, wana mavyeti ma makubwa manini, lakini kutokana na kipawa cha mtu na kazi zinavyoonekana, pia imemsaidia kufikia pale sisi wenyewe kwa namna moja ama nyingine tuliajiriwa na, na, na serikali lakini pia ni kutokana na sanaa kufahamika huyu ni mtu fulani anafanya hiki hiki hiki na hiki na hiki, vitu hivyo. kwa kuna mafanikio mengi maisha pia tumebadilisha sanaa imebadilisha maisha yetu tunaishi mtu anaishi vizuri kupitia sanaa kuna mambo mengi sana nikianza kuyaelezea hapa nadhani kipindi hatuwezi kukimaliza tuzungumzie kundi lenyewe la River Camp Soldiers. mlikuwa wasanii vichwa ambao mlifanya vizuri lipo mpaka hivi sasa tunazungumza River Camp Soldiers ni kundi ambalo lipo litaendelea kuwepo na haliwezi kupotea isipokuwa kilichotokea sasa hivi mwanzoni mwa elfu mbili na ishirini na tatu baada ya kuwa tumetoka Arusha tumekuja Dar es Salaam kutafuta maisha ya kimziki likaja wazo kwa nini kisifanyike kitu fulani cha kuunganisha makundi mawili makubwa kutoka jijini Arusha ambao ni River Camp Soldiers, na nako tunako Soldiers kutengeneza kitu kimoja ambacho tutaweza kujipush kwa pamoja ili tuweze kufika mbali zaidi Ndo ikafom pale Weusi. Kwa hiyo, kukawa tena hakuna kazi za River Camp wala hakuna kazi za Nakotunako, ila kuna kazi za nini, za Weusi. Kwa hiyo River Camp Soldiers still there itaendelea kuwepo pale kwa sababu ndio chimbuko la sisi watu wote ambao sasa hivi watu wanatusikia. Mnafanyaje kazi sasa kama River Camp Soldiers? Kwa sasa hivi bado hatujaanza kufanya kazi za pamoja. Tunafanya kazi kama solo artist. Unamsikia Joe, unamsikia Nicky wapili, unamsikia Bonta Kuna maneno ya chini chini, mtiza rudi kijijini, kila unachofanya amini Mungu, wanajua na yote anawezekana, kamanda chini ya jua pambana, 24/7 busy, 365 wana kosho na hizi niko futo kama tizi, hapa nikipadi sesheni, kona kwangu ni easy. Idea ya kuja na kibao hiki cha pata raha ilikuja vipi? Pata raha ni ngoma ambayo tutakuwa, ni idea ilikuja kwa sababu tulikuwa tunataka, kwa sababu mziki kwa kipindi kile cha nyuma ulikuwa bado unaonekana kama ni kitu fulani sio cha, yani kama kitu fulani cha kihuni, lakini tulikuwa tunataka tuwaelezee kwamba unaweza ukapata burudani ukapata elimu na ukafundishwa kupitia music, na ukapata raha kutokana na kile ambacho wamekisikia katika, katika, katika mziki, ndio maana ile idea ya ngoma, kwa nini ngoma isu, isuite ipate raha? Kwa sababu raha inapatikana ndani yake, pia unapata elimu kupitia hiyo, kupitia raha utajifunza na utaelimika na utaburudika pia. Sawa, tuzungumze. Wewe kama solo artist, najua mbali nakuwa katika kundi la River Camp Soldiers na baadaye mkaja na Weusi, kuna vibao ambavyo ulitoa binafsi. Ya wimbo wangu wa mwisho kutoa ilikuwa maisha ujana, nilifanya Bongo Record feat, nika video nilifanya Nisha na pia alifanya chorus pia. Nilitoa ngoma inaitwa ujuzi kwanza ambayo nilifanya na Joe Makini pamoja na G Nako, na sasa hivi nimekuja na ngoma yangu mpya inaitwa miujiza wa one of the best hip hop love song ambayo itakuwa imetoka mwaka huu. Ngoma moja nzuri sana, kuanzia kwenye mashairi, flow, uandishi, chorus na ku, na beat ilivyo kompoziwa, yani kila kitu kiko superb. Tuzungumzie maisha ya ya ujana, maisha ya ujana uko uh, unazungumza nini huko? ya maisha ya ujana nilikuwa nazungumzia jinsi ujana unavyowapitia watu na watu wanavyopitia kwenye, kwenye maisha ya ujana. Kuna mambo mengi sana katika ujana yanampitia yana, yana mwanadamu yoyote. Sasa pale ndio inaweza ikawa starting point ya mtu ya maisha yake kuelekea kwenye mafanikio ama pale kwenye ujana ndio inaweza ikawa na negative effect ambayo itamtoa katika reli yake na kumpeleka katika njia ambayo sio sahihi. Ndo maana nikaimba ngoma kama maisha ya ujana, hii ni kwa mfano hii ni siku nzuri asante mola bado sikosei na andika dip sana ni mchezo mchafu. Hiyo hapo ni vesi ya ujuzi, kwanza vesi ya maisha ya ujana. Sasa ukitaka kusikiliza maisha ya ujana, maisha ujana ya ujana, maisha ya ujana yana mengi, bado siwezi kuelezea kuna vitu vingi sana ambavyo kwa mfano nimezungumzia ndani madawa ya kulevya, nimezungumzia ndani mapenzi, ambavyo pia anaweza akamfanya kijana, anaweza taka kauza nyumba ili kuweza kwe, kutetea nini penzi lake, lakini hajui athari ya kufanya kile kitu, lakini hiyo nini, ni maisha ya ujana. maisha ya ya ujana ujana na mambo mengi sana. Maisha ya ujana tukianza kuyazungumzia hapa, jinsi ambavyo wanapitia vijana hata kitabu kinaweza ukakiandika na sikizi usimalize kurasa zake. Kuna vitu vingi sana ukiusikiliza, ukisikili, wimbo wa maisha ya ujana utaelewa ni vitu gani vya msingi ambavyo nimeweza kuvielezea, maana video ipo na audio ipo inapatikana kwenye all digital platform. Msikilizaji, kibao hiki cha maisha ya ujana kinakwenda namna hii. Tajiri wa kuruma ni Mungu amenibariki, kuna mengi ya kuandika na uwanja bado ni mpana, muda nakimbia mbio na, na maisha ya ujana. Maisha ya ujana ni sumu, mabinti natoa mimba, starezi si wate nyuma, kijana na uza nyumba kwa kuwa penza tu, kuruma ndo maisha ya ujana. Maisha jana mparangano, kustrugo tu kila kona, chenyewe ndo hii na bado ameingia kusema, street life drama, maumivu ya mapens, fashion maisha ya ujana, ujana safari, pesa na marafiki ndo hutia dosari. Bohari ya mema hapa wingia dosari mengi, kati ya machache ni asemao ni uokovu. Mtanzania waleo wamechakaa kwa makovu, maisha ya ujana mm -hmm. so baby, baby. So, she kwenda usipoangalia, ndani ya maisha ujana wako ni kipi utajivunia? maisha jana na elimu hakika vinara dana vipi siku ya hukumu mbinguni kwa Maulana, kukosa ni umbo letu kamilifu ni wako ya Ilahi mola wetu, dua hizi ni kwako, ukweli unajidhihirisha kwenye mboni za macho, nafanya na unachokipenda si nacho kipenda kizai pendacho wala hoi vitandani walikufa bila huruma, migomo wa madaktari na ukosefu wa huduma, ushindi wa upinzani na mpasuko wa kisiasa kwenye kambi ya CCM, JK na ya Lowasa, bado nasikia sikia tu maisha ya ujana yana wengi wakosefu, uchunguzi wa mambo na kiri, hakuna utiifu, bifu zisizojenga zote ni upofu. Ujana ni sayansi, jana, kuwa msanifu. Mengi ya siri ya kuongea maisha jana, yana mengi yote uwezi kuelezea, safi na vina ndo unachifika mapema na oh, kama freestyle na stanza za star tatu, uzima ni utu, jana maji ya moto, wengi wamesapoteza wachacho na dira, hisia hazifichika, tanyuma taswira maisha jana ndo kiungo kwa ajili ya futa yako, fanya kazi kwa malengo na tubu makosa yako, bize na story tata ndo unazitatua, so nisikize cause story tata na ukweli utojua maisha jana Ora, hera kabu tabibu wa hizi tiba shabeng hana makuu bize na sore tata ndo nazitatua so nisikize kauli so tata na kweli utajua maisha ya ujana. Kuna wengine nawasikia humo, ni wakina nani? a maisha ya ujana chorus amefanya Nisha. Nisha ndo tumefanya na chorus, na pia ndo director wa hii video ni director mkubwa kabisa, kafanya video nyingi kubwa kabisa ambazo zimehit hapa Tanzania na nje ya nchi Tumefanya naye katika hiyo kazi. Tuzungumzie sasa kibao kipya, umezungumza kibao una, una, eh, miujiza hiki kina, kina nini ndani yake? Ah, wimbo wa miujiza ni wimbo wa mapenzi kama nilivyoelezea, ni wimbo ambao unaweza, ni, ni, wimbo, ni wimbo mzuri ambao umekaa respectable, unaweza kautumia mtu yeyote, kijana, mtu mzima, mzee, baba wa familia kuzungumza na mwenza wake wakiwa wanapendana kuelezea uthamani wa mwanamke katika kwake kwa, kwa mwanaume na vitu gani ambavyo anaweza akavifanya ili kuweza kuendeleza hilo upendo. Kwa mfano kwenye vesi ya pili nimesema I'm so grateful kuwa nawe, Mungu alipanga tuwe sote mimi nawe, bado nipo kwenye mbio, nielewe tama isiwe kimbilio cha chawe. Yani unafurahi nafurahi, mimi kuwa na yeye. I'm so grateful kuwa nawe, Mungu alipanga tuwe sote mimi nawe, bado nipo kwenye mbio, bado nipo kwenye harakati, nielewe tama isiwe kimbilio cha chawe, usipate tamaa, tamaa za watu wengine ukapagawa, ukaamua kunikimbia mimi au kulisaliti penzi letu. Tuiona kwao ni wimbo mmoja mzuri sana ambao ukiusikiliza ambao na wenyewe video na audio zinapatikana katika all digital platform. Msikilizaji, kama ndio kwanza unajiunga nasi, ni makala ya nyumba ya sanaa kutoka hapa RFI Kiswahili na niko naye Shaben Shaban Si wayombe tukizungumzia sana hii ya muziki, mwanzilishi wa kundi la River Camp Soldiers. tunaangazia sana hii ya, ya muziki tukielekea ukingoni kabisa wa makala haya sana ya muziki unaionaje? Ah, sana ya muziki imekuwa inalipa, inabadilisha maisha ya watu na matarajio wa ambayo kwanzia mwanzoni watu walivyokuwa wakifanya wakiwa na expect vitu vikubwa nadhani sasa hivi ndio vinafanyika. so, unaona watu wanatajirika sasa hivi, na mheshimiwa rais tunamshukuru kwa sababu amekuja kuleta swala la mirabaha wasanii kuanza kulipwa nadhani from now on watu wataanza zile yale matarajio waliokuwa nayaona kwa wasanii wa nje wataanza kuyapata sasa hivi. Mwanzo umekuwa ni mgumu, lakini lazima tuanze, lakini baadaye kwenye swala la mirabaha na vitu vingine kama hivyo itasababisha wasanii kuishi maisha mazuri na kupata haki ya kile ambacho wamekifanyia kazi. Unawaambia nini e, mashabiki wa muziki muziki wako? Maana ni muda sasa haujakuwa kwenye sanaa hii. Wasanii wa washabiki wa, wa wa muziki wangu na waomba, Shabing the Genius nimerudi nimeachia kibao kipya kinaitwa Miujiza. Waende, wa, wa, wa, wa, waendelee kunisapoti na wasapoti kazi nzuri, na wasapoti mziki wangu kama nilivyokuwa mwanzo. Nadhani sasa hivi natakuja na, na vitu bora zaidi, kutokana na kukaa kimya, kirefu kina mshindo mkubwa. Kwa hiyo kuna mambo mengi nimejifunza nje ya tasnia, ndio sasa hivi naanza kuileta ili kuleta kitu kipya katika sanaa. Kwa hiyo waendelee kusapoti mziki mzuri, waendelee kumsapoti Shabeng the Genius. Nawashukuru sana. Unatuacha na kibao gani sasa? Nataka niwaache na miujiza hiyo hiyo, ngoma ambayo ndio ngoma yangu mpya. Waendelee kusikiliza wajifunze, waelimike na wapate burudani. Msikilizaji, kibao hiki kinakwenda namna hii. pia juu na hapa duniani mm. Mimi ni chiza, wako kwenye giza, mimi ni chiza, amenipa yote sitohitaji oh, uzuri wako bali tabia unitoe kwa safari yenye ofa za bia lialia mamala mama, la mama acha kufia na kutafutia kesho lobora bora wendo malkia, sina kasoro na huu na dosari, ifanye iwe ya heri hii yetu safari, hali isikuwekero juu kutabiria kesho, tumwachie mkuu bebibu kila kitu tapata L-O-V-E mi, rumba sakata mamilo here we go zile mechi za ugenini mite nanoo kama kupenda ni dhambi kwako na kufuru sinye kambi kwa kusaka uhuru duru hatuwezi limaliza umenipa yote mpaka imepitiliza, nuru inang'ara kwenye giza penzi nalopata kwako ni miujiza. Ya, kwenye mitandao napatikana kama Instagram kama Shabeng, S H A H underscore B A N G, Facebook S H A H B A N G ya yeah, na YouTube ukitaka kupata video zangu ni Shabeng TZ, utaenda pale utakuta video zangu, video zangu zote. divyo navyokunja jamvi la makala haya ya Nyumba ya Sanaa kutoka hapa jijini Dar es Salaam nchini Tanzania. Nilikuwa na Shaban Siwayombe, Shaben Genius, mwanzilishi wa kundi la River Camp Soldiers kutoka kule jijini Arusha, na tumezungumzia kwa kirefu kuhusiana na sanaa hii ya muziki. Mimi ni Stephen Mumbi. Juma lijalo ni makala nyingine, ni kutakia