36 kwa saa za afrika mashariki na msikilizaji tupate makala ya jukwaa la michezo ikiongozwa naye paul nzioki asante sana florenc huwa kwa kunipisha mimi ni paul zok nipo na mwenzangu juon sagini karibu popote pale ulipo ndani ya makala jukwa la michezo kiswahltarfausha kifo cha mwanariadha mwingine kutoka kenya aa safaiaia pamoa na tp mazembe wne ano barani afrika na usisahau kuna ligi mbalimbali mbali ambazo zinaendelea duniani kuanzia afrika mashariki hadi bara barauropa Jackson sagini ni jumapili karibu sana ndani ya makala y jukwaa la michezo leo hii mm, asante sana ndugu yangu tunaanza na taarifa za kuhuzunisha ambapo ni hapo jana ha, nimefika nairobi nikitoka katika hafla ya mazishi ya mwisho ya mwanariadha kelvin kiptum na sasa leo hii kuna taarifa nyingine eh, kifo cha ha kipsan ndio ambapo ameaga dunia katika ardhi ya Cameroon, eh, kusini magharibi wa taifa la amern kule buea loanashiriki mashindano ya mountain of hope yae na kaaga dunia aliaga akaaga kwamba alipoteza fahamu bauoa mshtuko wa moyo kwamba labda niile tuseme hali ya kukimbia sana alikuwa nakimbia kwa muda mrefu kwenye mbio hizo na emambadniile hali ya kiafya labda atika hali nzuri ya kiafya pia ia kawa ni matokeo ya mchezo hu shndano hayo kuweza kutokea sagini kabla ya ya ya katika katika katika mashindano mashindano mm. mashindano ni wanariadha wachezaji wachezaji kuna madaktari ambao wanaangalia na, namna na ambavyo ukienda haya hali hali yako yako afya na usalama kama utokea mara mchezo wa soka kueza utoeaaelekeaaandtashndan katika uwanja unamkumbuka risn kwenye kombe la uro mwaka balipotea faham katika uwanja ule amb aa huyo alikuwa na miaka thalathini na mitatu na mbio hizi a, zimekuwa na wanariadha karibu mia sita kutoka congo ethopia ufaransa kenya lebann moroco tanzania cha tunisia na amern wakati huo mashindano ya gofu yanaendelea nchinianjawa ambapo raia kutoka taifa la uholanzi darius nre ndi yamenya ku wa tajihilo lake la kwanza Akipokea, akipokea dola mayuro e, na5 na na kwa jumla ni hela ndefu hii kwa mshindi mbayo kwa leo ameweka rekodi ya kuweza kushinda mashindano hayo kwa kuwa na jumla yamapgo chini kwenye raundi nne za kwanza yani jumla yamapigwa s akiwa amepiga mapigo kmnn chini yampigo hayo nafasipila ashikiriwa na dn kutoka taifa la uingereza ambaye pia l ameweka rekodi ya kushinda kwa jumla siku nne akiwa na mapigo kwli chini ya mapigo 2 lakini mfaransa wajuene hhya mekua kutoka taifa la ufaransa anaitwa konambay ameweka rekodi ya mapigo tis chini ya mapigo 2 lakini pia e, kutoka taifa la afrika mashariki mbao ameweka historia kubwa kufuzu e makala yake ya kwanza makua mganda wa kwanza kufuzu kwenye Kenya open ama majikenanhnnoya dnia ya gofu ya unamuita opia ameweka rekd ya kumaliza mashinano akiwa na mapigo mawili zaidi ya sabit kwenye siku ya nne ikiwa ni jumla ya mapigo mawili kwa siku nne lakini pia tulizungumza naye baada ya mashindano akasema kwamba yashnnokaema kamba kwamba je Uh, kwenye ukanda wa afrika mashariki ndio ameweka historia kubwa kwakuwa mganda wa kwanza lakini ili kuboresha viwango vya mchezo huu kwenye ukanda wa afrika mashariki je yeye kama mtu ambaye amewezakueka historia kubwa kwenye magical kenya open mwaka huu anawazia nini kuwa kama sehemu ya kuweza kuboresha viwango vya gofu miongoni mwa katika ardhi ambayo zinakuja siku zijazo hivi wasema, ronald rugumayo hili linawaendea wazazi sipingi masomo masomo ni kitu kizuri lakini ni vizuri kutambua kitu ambacho mtoto wako anakipenda kwetu hapa tunazingatia sana vitabu tu nitakupa mfano kat kitayama alishinda taji la kwanza akiwa na miaka 2 akashinda dola milioni tatu na nusu naumi usaka alishinda taji lake la kwanza akiwa na miaka 1 uinami 8 na alishinda dola milioni bl5 tunaangalia vitabu sana ila inafaa tuanze kukuza vipaji kando na hilo tunahitaji kuungwa mkono na serikali zetu kivyovyote vile huwezi kuanza kucheza gofu kwenye umri mchanga peke yako tu lazima tuwe na akademia za gofu kwa hivyo ndio tuko na akademia lakini sidani zina vifaa vyote vinavyohitajika sauti yake ronald uma ambaye amesema kwamba labda tunafaa kuwa na akademia za gofu nyingi kwenye ukanda wa afrika mashariki pia alizungumzia kwamba labda ufadhili wachezaji mara mingi hwa wakati wa mashindano hayakuji kabla ya, on, ya, ya katika kujiandaa kabla ya kucheza hawa, wale wadhamini wadhaminiawapo unazungumzia makampuni ya kama yab aampuni ya, ya, ya wanakuja wakati ma, ya yani siku moja kabla kuanza, MKU, mm. ya wakuji, biashara, yeah. wow. nyuma unapojiandaa alivyosema kwamba, kwamba ndio tunadhamini sana aii m waafaa wae nasi kabla wakati wa mashindano pia baada ya mashindano ili tuweze kuwa na ule msururu wa matokeo na kuweza kujiboresha ili kuweza kufanya vizuri katika makalamanakuja ya gofu duniani kwujum la kwamba kwa leo ruguma amekuwa nafasi ya na sabia na moja na amejishindia uro 4 ini kwamba ndiyo hajakuwa nafasi borai kwamba angalaampokea hela ambayo inampa matumaini tosha pia mm. otshau kwamba huenda akafanya vizuri ya kuja, ya gofu hivi karibuni tukiachana na mashindano ya gofu sasa hivi tuelekee katika mbio za kuendesha baiskeli mashindano ya tudi rwanda ambapo christoher karenzi ameandaa taarifa ifuatayo baada ya mashindano hayo kukamilika leo hii hatua ya nane ya mwisho wa mbio za baiskere turuji rwanda imenonanga majira ya satano asubuhi eneo la kcc kigali convention center kuelekea mitaa mbalimbali ya jiji la kigali huku wakipanda milima na kushuka mabonde pamoja na maeneo tambarare yenye mandhari ya jiji la kigali kwa jumla mwingereza joseph brackmore ametawazwa bingwa watuji rwanda umbali wa kilomita 740 kote nchini rwanda baada ya kutumia muda wa saa 17 dakika 18 na sekunde 46 blakm anaeleza hali ya mambo yalivyokuwa walinipa changamoto sana lakini nilipopata nguvu katika sehemu za juu zenye hali ya hewa nzuri nami na niliwapa changamoto kwa hivyo ndio nilipata nguvu zaidi na kisha katika sehemu zingine za kuteremka zikanisaidia kushinda mbio zinazofuata tutaenda taiwan tutaona tunachoweza kufanya joseph blackamore akishirikiana na bingwa mara nne wa, wa tour de france christefrom pamoja na wenzake wa timu ya klabu ya israel israel premier tack umeonyesha kiwango cha juu hasa kupanda milima mnyarwanda aliyekuja karibu ni erik manizavayo amekuja kwenye nafasi ya 17 akiwa nyuma kwa dakika 5 na sekundi 13 mwakasa nelson ni kocha wa kuongeza nguvu za misuri katika timu ya may kwa kuona kwangu nadhani kitakachoweza kutusaidia hizi klabu zetu viongozi wetu wanaoshiriki katika hizi ni, ni muhimu a, tukitoka kama hii unajua hitddn hi, inabidi sana sana na sisi ikiwezekana hizi klabu zetu ta michezo mbalimbali mbali, e, international so dio maana um, tutaona mwaka um, ujao tutakuwa na wachezaji wazuri shindano la kimataifa la laturji rwanda mwaka 224 limefikia kilele chake leo lilianza tarehe 18 mwezi huu hadi h25 februari nchi 19 kutoka mataifa mbalimbali mbali, duniani zilishiriki barani afrika timu zilishiriki awamu ya, ya 16 ya shindano hili ikiwa ni pamoja na algeria eritrea ethiopia mauritius na rwanda eritrea imetawazwa kuwa timu bora kwa jumla kutoka jukwaa la michezo ni mwanamichezo wako christopher karenzi kigalii rf kiswahili asante sana christopher karenzi akiwa maeneo ya kigali nasi mwaka ujao mm. uh, ukifika tukiwai tutakuwa tunamwomba vikta abuso na emmanuel makundi wawasilishi uh, ombi letu mm. la kufika katika mvio hizi bila shaka lakini wakati huo taarifa nyingine kubwa kutoka rwanda ni kuwa sasa hivi uh, jean d mkundi yukri atakuwa refari wa kwanza kutoka rwanda hmm. ambaye atakuwa katika mashindano ya olimpiki paris uh, mwaka huu mwezi julai tarehe ishiriina sita na ni katika mpira wa wavu wa ufukweni kutoka rwanda umempitia labda amekuwa akisimamia michezo katika sekta gani na gani ndio na atakuwa miongoni mwa marefari marefariwa mchanga zaidi kati ya miongoni mwa marefari 1s ambao amechaguliwa naatakua refari wa kwanza muafrika ambaye ni meusi kushirikishwa katika kitengo hicho cha tukizungumzia marefari tutasema salima mm. na sasa nchini rwanda e. lakini kwenye wake huyu chahuuenyeumia miaka hamano amewai kuheizamaniaab h lakini like pia amewahi kuwa mwamuzi kwenye mashindano ya ufukweni ya volleybol tangia mwaka efb kumi na tatu akiwa basi ni miongoni mwa marefa har ishirini na wanne katika duniani ambao wanamiliki deseni ya juu zaidi yani ya a ambao pia inahusisha marefa wawili kutoka barani ya afrika awali pia mai katibu mkuu kwenye shirikisho makamati olimpiki nchini rwanda lakini pia awalikaribuni ameweza mamuzie mashindano yameneo ya yaunaa ya mwaka yes, jaamuzi wenye mashindano yaa mwamuzi ambaye anamiliki leseni ya juu zaidi kwenye e, angamangazi za kimataifa aswa duniani hmm. katika so kama kwenye volebol ufukweni saa 11 na, na dakika 47 jini kigali rwanda bunjubura huko burundi goma drc hatumu huko sudan unaendelea kusikiliza makala ya jukwaa la michezo valeri mumber akiwa maeneo ya drc anasema anaendelea kufuatilia matangazo pamoja na pawa kalunga wa kalunga lakini sasa hivi nataka tuzungumzie mashindano ya clab bingwa barani afrika ynafricans hapo jana wamepata ushindi mkubwa dhidi ya ya algeria magoli manne kwa sifuri na kuajihakikishia nafasi nzuri sana ya kuifuzu katika hatua ya robo fainali lakini kwanza tuwasikie mashabiki wa young waafrica baada ya mchwano huo leo ni siku kubwa na siku ya furaha kwa wana, wana yanga lakini kwa watanzania kwa ujumla ualifikeshen ya kwenda robo fainali kabla ya mechi moja haijawahi kutokea katika klabu yetu na hili ni jambo kubwa kwetu sisi lazima tujivunie kwa haya mafanikio haya mafanikio sio ya yanga peke yake haya mafanikio yanabebwa na watu wote woteuheshimisha leo wametupa nguvu ya kujisikia kweli sisi ni timu ya wananchi angalia namna ambavyo wanayanga walivyokuwa na wa nayanga, furaha kwa kazi kubwa ambao wameifanya ilikuwa sio rahisi kumfunga mwarabu goli nn akujamalizana naye mwalau tumempiga nne lakini bado kuna kazi naye usiku lazima tumtokee ndotoni uh, hili ni funzo kwa timu zote ambazo zinaomba mwenzao wa africans wana nafasi gani katika mashindano haya ndio huenda wakawa nafuzu kwa mara ya kwanza katika historia ya soka barani y afrika kwenye ngazi za champions liague baada ya ushindi huo mkubwa dhidi ya sa mane kabila ana skukaan dassalamchini tanzania uh, eh, am Mwaka na lakini ia simba wanaweza kufuzu lakini bado wanasubiria sawa na na sawa namo pia wao wamua nafasi ya pili mmb aal yanfuzua ui n i utakua nawapa matumaini mazuri zaidi na pia uwezo mkubwa wa kuweza hata kuipiga al ahli kwenye mechi mayo ina sadia mwisho ya makundi ksema kwamba yanga kufuzu kwao ndio e, kuna wapa mshawasha mkubwa lakini je sasa kwenye kwenye hatua hatua kuna hmm. kazi kazi kubwa kufanya ambayo ni kazi ambayo za kwamba sasa mechi zitakuwa ngumu zaidi kila hmm. timu ambayo anakutana nayo itakuwa inataka kushinda mechi yake ya nyumbani lakini pia mechi ya ugenini watakuwa wanacheza kwa akili sana Niyo, hapa kwenye hatua za makundi wameshinda ndio mpiga na vilabu kama vile uh, zungumzia b mdimyagana na ahli ya misri alahl kwenye mechi ya kwanza walipigwa young Africans, dad, mechi ya kwanza sare walipigwachya an aaayakurudiana wakawapiga blma shinaramoaidyannaa itoa usa walishindwa na tunis magoli mawili kwa sifuri north the boy na mauritania mamelodi sifurnortbriakashindwa afrika kusini bs kwanen galaxy kutoka botswana wakashindwa na waidad ya morocco moj sif lakini pia tp mazembe walipata ushindi mkubwa wakiwa nyumbani magoli matatu kwa sifuri dhidi ya pyramids pyramids anacheza fiston kalala mayele ambaye ni raia wa drc lakini pia tp mazembe wameongoza kundi na wao nafasi yao unaiona wapi katika mashindano kuongoza kundi kwa mazembe kwalama kumiaasakma aa lazm watafuz waili awa d na mazembe aki aaama yanga kwenye atua za maembo yeah Genasi, sandiyo, kazi inaanza kwa mazemo, na kwamba, wow, kubwa sana, kwa hivi timu, ipo kuna watu ambao hatakuwa na wkendi nzuri nadhani huyu ni shabiki wa yanga ambaye anawazungumzia mashabiki wa simba kisha lubunga milahano anasema waarabu siku hizi wamekuwa wa mchongo mimi ni paul nzioki nipo na jason sagini makala ya ni jukwaa la michezo ukiwa nchini kenya pia unaweza ukasikiliza matangazo ya refa ya kiswahili kupitia redio shirika wetu atg radio nairobi ni 987 na wakati huo kuna mechi ambazo zinaendelea katika ukanda wetu afrika mashariki nianzie kule burundi vital o wamepata ushindi wa tatu sifuri dhidi ya tiganoi uh, flambo desand mojamoja dhidi ya masipiri wakashindwa na bumamuru timu ya majeshi moja sifuri nchini rwanda mbilimbili dhidi mbili, ya gorila moja moja dhidi ya bugesera kisha ar wakapata ushindo mbili sifuri dhidi yamkuratanzania na kenya kulikolitanzania uh, mechi nne leo tabora imetoka sara mojamoja nanap isha fkfca unazugumzia uh, ushindi kwenye hatua za penalti manne kwa tatu mara shuga ikipiga titans baada ya kufuatia sare ya tofungana kwenye muda wa kawaida lakini pia taska imepiga bambani stars mawili kwa moja na homeboys, city mawili kwa bila bilimepigamawili kwabloikifunga klabu yake nyumbanigoli m kwa bila lakini eh, pia mashindano ya kombe la shirikisho yanaendelea barani afrika dhidi ya fichafc ya misri mechi imeisha sare ya moja moja hatuna bahati afrika mashariki na kati kwa sababu hakuna timu ambayo ilifuzu katika haya mashindano wakati huu lakini kule england uvamton wamepata ushindi wa moja sfri dhidi ya sheffield united ufaransa ligar aluhaf sasa hivi wapo chini goli moja kwa sababu rams wanaongoza mchezo huo 21 nis na clamor f kwa sf toulouse wamepata ushindi wa tatmj dhidi ya lille baadaye ya psg watakuwa wanapambana na ren kisha monaco wameshinda lans uh, 3 uh, kwa 2 kuna mchano mkubwa wa efl cup kule england chelsea Ee, bado ni bilabila hivi kipindi cha wnaendelea mm-hmm. na walifunga bao awali chels kataliwa kupitia vr wanasakaai a a a che wakiaaai akui aool hini ae heouuajaa wanayapata huenda kwenye kule ujerumani bundesliga frankfurt wapo chini goli moja kwa sababu wolfsburg wanaongoza mbl moj dortmund baadaye na enm na naframburg mimi paul, Zioke, ni paul nzioki nimekuwa na jason sagini ndani ya makala ya jukwaa la michezo mpira tunaorusha kwake florence akamilisha matangazo kwa siku ya leo kwaheri ni kushukuru sana jason sagini na pozioki na ni mjuze msikilizaji baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo jioni hii watu 25 wapoteza maisha kwenye ajali ya barabarani nchini tanzania na aliyekuwa rais wa namibia hage genborg azikwa katika mji mkuu wa winhoek rais wa zamani vile vile wa marekani anaendelea kufanya vizuri kwenye kura za wajumbe wa chama chake cha republican tupate kibao prase j ja in the moonlight cha mali kutokea kule jamaica To sing my song, my song. I've been on this road for way too I've been hoping that we all get along These roads of flames, are catching a fire oh, showed you I loved you, you called me a liar Give child the thanks and praises I've been on my own, on, on but we ain't never left alone, alone, alone, And if I'm telling you the feeling is wrong, relax a little, friend, this won't take too long. And when you're feeling alone, you can call my phone. Is there a better way to go? Teach them something before they lose the song. to kibao ambacho kinatutamatishia matangazo yetu jiani hii ni kushukuru kwa kuendelea kuitegea rfi kiswahili ni kiongozi wa matangazo vikto abuso na fundi mitambo george maina mimi ni florence kiboba kwa