Shariki ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita wakati wa kupata makala jukwaa la michezo, na anakuacha kwa mikono ya Jason Sagini pamoja na Paul Nzioki. Nami tunachukua usukani wanajukwa la michezo akiwa nami Jason, ya nusu finali ya klabu bingwa barani Afrika arika ilinachezwa, lakini pia tangazia Ulaya, mashindano ya klabu bingwa barani, ambao PSG imefuzu, lakini like timu za Uingereza Liverpool, Manchester City, Arsenal na West Ham, wote wakimaduliwa wa kwenye mashindano ya bara barauropa hivi karibuni. Iichuka ni michezo, karibu sana Paul Nzioki moja kwa moja tunaanzia katika anga za riadha hapa nchini Kenya, Nairobi, ambapo muda mfupi uliopita kumekaniika mashindano ya riadha ya Kipkeno Classic jijini Nairobi, katika uwanja wa Nyayo, ambapo mwanariadha kutoka Marekani katika mbio za mita 1 kwa upande wa wanaume, Kenneth Bednarek amebuka mshindi na kuwaduaza wengi, baada ya kushindwa kumaliza katika tatu bora Mkenya um, ambaye alikuwa katika ardhi ya nyumbani uh, Fernando Manyala ajashangaza wengi ambao wamekuwa wakimfuatilia toka mwaka uliopita katika mbio ambazo ameshiriki, lakini pia uh, kikubwa tu, labda tuseme ndio mbio zake za kwanza muhimu sana katika mwaka 2024 akiendelea kujiandaa kwa ajili ya mbio nyingine ambazo zinakuja ambazo ni kubwa kuliko Kipkeino Classic, na anashindwa nyumbani, na unajua kwamba akishindwa nchini Kenya ameshindwa. Mm -hmm. Katika ardhi ambapo amekuwa akifanya rekodi, amekuwa akiweka rekodi, utakumbuka katika uwanja wa Kasarani mwaka uliopita. Lakini pia wakati huu mambo hayajamwendea vizuri katika uwanja wa Nyayo, amemaliza katika nafasi ya nne, kwa wengi nashangaza kwa sababu mwanariadha wa Aiba wa Manyala unatarajia kwamba atamaliza katika nafasi tatu za kwanza Ndiyo. Kwa sababu ni mwanariadha ambaye kwa sasa hivi barani Afrika tunasema ndiye bingwa wa mbio za mita mia moja kwa maana yeye ndiye ameandikisha rekodi ambayo inaonekana. Mm-hmm. Labda wanariadha wengine ambao wanaibuka kwenye mbio za mita mia moja kina Tebogo uh, Lesile kutoka kule Botswana, Botswana. Uh, wanaonekana ni wanariadha ambao huenda labda wanakuja kwa kasi kubwa katika mbio za mita mia moja ama kwenye uh, mbio za masafa mafupi. Mm-hmm. Lakini kwa sasa bado tunasema Mwanyala ndiye bingwa kwa sababu rekodi zake tunazo, na sasa nipo katika hali ya wasiwasi sana na kuelekea kwenye michuano ya Olimpiki kwa sababu ni mwanariadha ambaye binafsi nikuwa natarajia kwamba atamshinda Kenneth Bednarek nyumbani. Mm-hmm. Na akimshinda nyumbani atakuwa ametuma ripoti kwa wapambanaji wake ambao wanashindana kwenye ulingo wa mbio za mita mia moja kwamba bado nipo katika hali ya upambanaji kwa sababu siku za hivi karibuni watu wamekuwa wakisema kwamba huenda, mm-hmm, labda rekodi aliyonayo sasa hivi ndio, le, ndio rekodi ambayo atamaliza hizi mbio za mita mia moja na, mm-hmm, labda hatawahi kuandika rekodi nyingine mpya kwa sababu ukiangalia kuna vitu kadhaa ambavyo vinatokea katika maisha yake, moja ikiwa ni umri unasonga. Mm-hmm. Naam ni kwamba Mkenya amekuwa nafasi ya tano akiweka muda wa sekunde kumi nukta tatu lakini Mark Otieno Odhiambo mkenya pia amekuwa nafasi ya sita na rekodi ya muda wa sekunde kumi nukta ishirini na mbili lakini pia ameibuka na ushindi huo Benard Kenneth akiweka muda wa sekunde tisa nukta tisa moja ambaye huyu alikuwa wa pili kwenye mashindano ya mwaka jana ya Kipkeino Classic nchini Kenya pia kumekuwa na mbio zingine kando na hiyo na unazungumzia kwenye mbio za mita mia nane kwa upande wa wanawake Hapa ambapo, ameshinda kwa mara nyingine tena Mary Moraa bingwa wa dunia kwenye mbio hizo za mita mia nane kwa wanawake. Uh, Mary Mora anatuma ujumbe eh, kwamba bado ndiye bingwa hmm. hmm. Uh, kwa Mary Mora sio kama kwa wanariadha wengine, yani kuna wanariadha ambao wanatawala eh, kama kama sikosei, tunamzungumza pia kwenye mbio za mita 800 kwa upande wa wanaume hmm. kwa, hmm. za mita, za mita 800 kwa wanawake ni kwamba Mganda na Kai Halima amekuwa nafasi ya tano na ameweka muda wa saa dakika moja na sekunde 59.89, lakini pia unazungumzia Botswana Oratile No amemaliza nafasi ya sita akiweka muda wa saa dakika mbili na sekunde 67, lakini pia kumekuwa na mbio zingine kando na hilo. Unazungumzia mbio za mita 100 kwa upande wa wanawake, mbao pia kumekuwa na hapa kule kulemanai kwamba kumekuwa na ushindani mkubwa kwenye mbio hizo, maana kwamba aliibuka mshindi, ameibuka na ushindi wa takriban tofauti sekunde kama kumi hivi. Uh, uh sio kitu cha kushangaza mm -hmm. Kwenye mbio fupi hizi uh, kwa sababu kitu kama hicho kikitokea kwenye mbio ndefu ndio tunasema kwamba kulikuwa na ushindani mkubwa mm -hmm. Uh, sekunde zikipungua hadi inakuwa dakika moja, tunasema kwamba kumekuwa na pengo kubwa sana kati ya mshindi na nafasi ya pili. Ameibuka na ushindi huo Mgambia Bass Bittaye Gina Mariam akiwa nafasi ya kwanza kwenye mbio za mita 100 kwa wanawake wa pili akiwa ni Misri Hemida Basanta na Marekani Ray Shannon akiwa nafasi ya tatu. kwa Ee, ee, pia Mkenya Mbagari Esther amekuwa nafasi ya saba, lakini raia kutoka Namibia Christine Bomba alikuwa rejea kwa kwa mara ya kwanza baada ne maaamsho ne kwa, nje, kwa mwanariadha kama Shelly-Ann Fraser basi, Boma angefanya vizuri mm, lakini ndo mambo ya riadha yanatokea. Sasa sijui kwa manyala anaweza akasingizia kwamba alianza <laughs> vibaya na akarudi waka tena wakaanza tena mara ya pili, au labda mvua, au labda mvua sijui mm, Boma atasemaje kwa sababu kila mtu alikuwa anatarajia mm, Boma amekuja na Boma amekuja kuandika historia na mbio za mita 3000 ukaji viunzi na maji kwa wanawake, um, Mkenya lakini anakimbilia machukuo uraia wa taifa la Romania Ruto Stella ameibuka wa kwanza, alafu Mkenya Jeruto Lea wa pili na wa Kazakhstan Desijep Kemei akiwa nafasi ya tatu, lakini Mganda Lois Chekwemoi che, che akimaliza nafasi ya kumi na tatu kwenye mbio hizo za mita elfu tatu rukaji viunzi na maji. Hivi huwa najiuliza kwa sababu awa Wakenya wakati mwingi walikuwa wanasema kwamba taifa alitoi zawadi kwa washindi hmm, na ndio maana wanaamua kwamba wanachukua uraia wa mataifa mengine, lakini Wanakenya kwa sababu ukiangalia jina lake Aruto Stela ni Mkenya kabisa, hmm, na ndipo tukuwa na msichana juzi ambaye alikimbia katika mbio za Bahrain na alikimbia pia uh, kwa taifa mwingine, na nimekuwa nikiuliza maswali, kwa sababu watu wanasema labda ni kwa sababu serikali haikuwa inawapa zawadi, lakini kwa sasa serikali inatoa pesa, inatoa milioni tano kwa mshindi wa medali ya dhahabu katika kila mbio. Kwa hivyo sasa, sijui wana nafasi nyingine ya kubadilisha tena kurudi kukimbia barani Afrika au wataendelea na mfumo ule ule, na pia kumekuwepo na tetesi kwamba ushindani ni mkubwa, hasa ukikimbia mbio nchini Kenya. Kwa hivyo mtu anaangalia taifa ambalo atapata tiketi ya moja moja kwa moja mm, hadi kwenye mashindano ndio. Kwenye mbio za mita 200 kwa wanaume, uh, raia wa Botswana, Lesotho Boga amekuwa na nafasi ya pili, lakini ameshinda mbio hizo Marekani Lindsay Courtney na e, raia kutoka Cameroon unamuita Itongu Cloud Emmanuel akiwa na nafasi ya nne kwenye mbio, lakini pia mkenya Weru Samuel Chege akiwa mwisho na nafasi ya nane kwenye mbio za mita 200 kwa upande wa wanaume kwenye mashindano ya Kipkeno Classic yalifanyika hivi leo katika uwanja wa Nyayo jijini Nairobi nchini Kenya. Tugeukie viwanja vya soka katika anga za Afrika Mashariki ambapo kule Tanzania nzioki Young Africa inaipiga Simba mbili bila, bado mechi inaendelea katika uwanja wa Mkapa. Wanaongoza mbili bila, Yanga FC dhidi ya Simba. Uh, sijui kama kuna shabiki wa Simba ambaye bado yupo na matumaini kwamba Simba <laughs> Sports Club leo, uh, itakuwa inashinda Young Africans. Young Africans wanaongoza ligi hiyo sasa hivi, wakishinda mechi ya leo, ikiishia hivyo ama ikiishia kwa ushindi wa alama tatu, watakuwa na alama hamsini na nane, hilo litakuwa ni pengo la alama saba, uh, kati yao na klabu ya Azam ambayo inawafuata, japo Azam wamecheza mechi moja zaidi. Simba Sports Club watasalia katika nafasi ya tatu na alama arobaini na sita, uh, vimajuzi ni kuwa nafuatilia Mechi ya Simba dhidi ya efu na, nikamwona nikamwona benchi ambaye ni mkufunzi wa Simba Sports Club, aliachwa uwanjani hata baada ya mechi kuisha sare ya moja moja. Mechi imekamilika, lakini kocha aliachwa uwanjani na waliompiga zile picha, waliomnasa video walisema kwamba kocha alikuwa anaonekana mwenye mawazo mengi mm. Na nikakumbuka alichokifanya akiacha timu ya USM Alger alizomewa na mashabiki mm-hmm. na baadaye akaandika barua kwamba yeye amejiuzulu. Alipoulizwa akasema yeye anaamini kwenye uh, kufanya kazi kitaaluma mm-hmm. kwa hivyo hakuna shabiki ambaye ana ruhusa ya kumzomea wakati yeye ndiye kocha anayekaa na wachezaji wiki nzima mazoezini na anakuja kuchagua kikosi ambacho kinaanza. Sasa sijui kama yatatokea, kwa sababu hali hii kwenye klabu ya Simba imekuwa sio nzuri, na mashabiki hata wamekuwa wakitoa picha za viongozi watatu katika klabu ya Simba wakisema, hawa ndio shida yetu mm-hmm. kwa sasa wanafaa ondoka, lakini ukweli ni kwamba Young Africans kwa sasa ndio timu bora mm. Ukiangalia nje ya uwanja na ndani ya uwanja, nje ya uwanja hawana tetesi, kumbe mashabiki wanaikataa timu yao, mm hakuna -hmm. Wakati umesikia kwamba Injinia Hersi anafaa kuondoka, ndio matatizo ya timu timu. Imekwenda imecheza katika michuano ya klabu bingwa barani Afrika, wametolewa katika mashindano, lakini timu imerudi nyumbani na kila shabiki ameonekana kwamba amefurahi, bana, hii ndio Yanga yetu, na imefanya eh, kile, kile ambacho angefanya bora. Najua. Sasa wamerudi nyumbani dhidi ya Simba katika hii mechi. Uh, wazungu wanasema ni underdog; wakiingia katika hii mechi, Simba ndio underdog kwa sababu inaonekana anga. yani Kivyovyote vile Simba ikishinda mechi hii, hata kama ni mechi ya dabi, na hata Jose Morin aliwahi kusema mechi ya dabi ni mechi ya dabi, lakini ukiangalia ulikuwa unaipea Simba nafasi ndogo ya kushinda. Kwa hivyo bado mchezo mbili moja, lakini naamini Young Africans huenda atashinda hii mechi ndiyo. Magoli yamefungwa na mchezaji Aziz Ki na e, Guede Ganu akifungia pia, kwenye picha ya kwanza kipia mpata bao la kwanza, ama labda la kufuta machozi Simba katika dakika sabini na nne na hivi sana, kwa mechi inaendelea, dakika themanini na tano wanaongoza Young Africans mawili kwa moja dhidi ya klabu ya Simba katika uwanja wa Mkapa jijini Dar es Salam nchini Tanzania. Kule Kenya kesho kuna debi kubwa pia, wanazungumzia debi la mashemeji. Ni debi laohusisha timu ya Gormahi ya bingwa mtetezi wa ligi hiyo ya, ya KPL, lakini pia wenyeji wama wataniwao wajadi AFC Leopards. Tusikie sauti ya kocha wa timu ya AFC Leopards ambao ni wageni kwa kesho, katika uwanja wa Nyayo, Thomas Truch alivyozungumza kuelekea mchezo huu mkubwa kesho. Kila mtu ako tayari kambini na mazoezini. Si mechi kubwa tu Kenya, bali barani Afrika. Kikubwa ni maandalizi ya kisaikolojia, kimwili na mbinu. Wao ni mabingwa watetezi, wanaongoza ligi. Kwetu ni changamoto ya kujitahidi, sababu kwenye debi hakuna timu ndogo na kubwa. Kawaida ni mechi ya pande zote. Ndio sauti ya kocha wa AFC Leopards ya nchini Kenya, Thomas Tucha. Anasema kwamba pia kwenye debi kwa viongozi wa ligi gormaya uh, kuelekea mechi hii, sitaki kuangalia nafasi ambayo FC Leopards wanasimama kwenye jedwali mm. Lakini nataka kuangalia mwendelezo wa timu ya FC Leopards tangu ujo wa kocha Thomas Trusha, na kitu ambacho amekuwa akikifanya. Ukiangalia timu yake sasa hivi, unaweza ukasema kwamba ni timu ambayo ameonyesha kwamba wana uwezo wa kushinda Zamani FC Leopards, uh, ilikuwa inacheza mchezo mzuri sana. Ukiangalia mm. timu ambazo zilikuwa zinasema kwamba zinaweza kumiliki mpira, uh, ligi kuu nchini Kenya ilikuwa ni Kariobangi Sharks na FC Leopards kipindi cha Patrick Ossems. Lakini kwa sasa Thomas Trusha ameonyesha kwamba alama tatu ni muhimu. mm. Ukiangalia mwezi Januari walipata sare moja pekee yake katika mechi zao dhidi ya Kakamega Homeboys. Katika mwezi wa pili walishindwa mechi moja pekee yake na Tusker. Sasa hivi hawajapoteza mechi mm. uh, tangu mwezi jana. Kwa hivyo kuja katika mechi ya le, mechi ya kesho kesho nadhani FC Leopards wana uwezo wa kupambana mm, sio kama mechi ambazo tumeziona za dabi zilizopita. Ndio utazungumza ni miezi kumi na moja tangu FC Leopards kushinda mechi yake ya dabi mbili moja dhidi ya Gor Mahia. Lakini kwa sasa pia unaweza ukasema kwamba timu zote mbili zimekuwa katika kiwango cha ushindani, na nafasi ya FC Leopards naamini bado ipo mm, kuelekea mechi. Tumsikie kiongozi wali katika ufungaji wa mabao nchini Kenya, Benson Omala, mshambuliaji timu ya Gor Mahia, anavyozungumza kuelekea mchezo mkubwa hapo kesho katika uwanja wa Nyayo ya yeah, tha tim tumeprepare poa no, no, tu, a tumetoka, tumetoka kwa win. So tunataka im mapema Ubangi Sharks wakapata ushindi wa tatu sifuri dhidi ya Nzoia Sugar, Bandari dhidi ya KCB sifuri kwa sifuri, Shabana dhidi ya Kakamega Homeboyz sifuri kwa sifuri na Police wamepata ushindi wa mbili moja dhidi ya Sofapaka. Naam, tuongeze sasa michuano ya voleiboli kupambania ubingwa wa klabu bingwa barani Afrika ambapo timu zaidi ya ishirini zinapambania ubingwa huo na taifa la Rwanda linalowakilishwa na timu mbili za wanaume, Gisagara Volleyball Club na Police Volleyball Club, na mwandishi wetu kutoka nchini Kigali Christopher Karenzi ametumia ripoti ifuatayo. Timu za Rwanda zimeanza vibaya mechi ya kwanza katika mashindano hayo ya jijini Cairo, Misri timu ya Gisagara imefungwa mechi ya kwanza na sw brida sport ville doblida seti tatu kwa moja. Ndahero Joseph ni kocha msaidizi wa Gisagara anaeleza walivyozidiwa. Tumetangulia kupata ushindi seti ya kwanza, lakini baadaye tukapokea vipigo tukashindwa kujibu mashambulizi. Tumekuja kutafuta ujuzi hapa, tuna vijana chipukizi. Nafikiri mashindano haya yatatusaidia kufanya vizuri katika mashindano tutakaporudi nyumbani. Mwakilishi mwingine timu ya polisi volleyball club ya Rwanda imezabwa na Kenya Ports Authority seti tatu kwa moja. Kocha mkuu wa timu ya Gisagala Lawrensi Yakana, ambaye alichelewa kufika Cairo kabla ya timu kuondoka, alisema kwamba wana changamoto ya uhaba wa wachezaji wenye uzoefu. Tunajipanga kwajua tulipoteza wachezaji wengi walienda, tulipoteza wachezaji saba ama nane, kwa hiyo timu yetu, so sahii tunapanga tu timu, lakini wakitupatia tu muda, najua tu timu itarudi kwa pozishoni yake. Shindano hili linafanyika kwa mara ya 45. Kutoka jukwaa la michezo, huyu ni mwanamichezo wako Christopher Karenzi, Kigali, RF Kiswahili. Naam, asante sana kwa ripoti hiyo yako, Christopher Karenzi. Timu ya APR imetoa taji la ubingwa wa ligi kuu ya soka nchini Rwanda daraja la kwanza kwa mara ya ishirini na mbili hivi punde tu imeifunga timu ya Kiyovu Sports Club bao moja kwa nunge bao liopachikwa wavuni na mchezaji machachari Mugisha Girberi maarufu Barafinda Timu hii ya APR ilikuwa ikisubiri tu suluhu yoyote ile au kufunga mechi, basi leo imefunga na kuandika, na ushi, kuandika ushindi kwa wabao moja. Ushindi huu umeifanya timu hii ya APR kumaliza mechi zote za ligi kuu msimu wa 2023 2024 bila y kufungwa imegawa na kufunga. Na asante sana mwanahabari wetu wa michezo akiwa Kigali nchini Rwanda katika uwanja wa Pele Nyamirambo anasema kwamba APR mabingwa kwa mara nyingine tena, baada ya kuipiga kiovu goli moja bila, na ni kwamba kwenye ligi hiyo, bwana Nzioki, APR inaongoza ligi kwa alama 63 baada ya mechi 27, alafu nafasi ya pili Ryan Sports ya Rwanda na alama 51, tofauti na alama 12 wanaipiku uh, timu ya Ryan Sports ya taifa la Rwanda. Pia kumekuwa na mechi kadhaa katika ligi hiyo leo, Mapo Marines imepiga polisi 2-1, na huko Uganda BUL imeipiga Express mawili kwa bila Na mambo unakwenda sana, bila shaka Nzioki, maana kule Goma ni saa 11 jioni na dakika 53, kipindi wa jukwaa la michezo kiwa nami Jason Sagini, askofu mchezo mwinguni, niko naye Paul Nzioki hapa. Tugeukie michuano ya klabu bingwa barani Afrika, ambapo hivi leo kumekuwa na michuano miwili ya nusu fainali. Unazungumzia eh, timu ya DRC Congo TP Mazembe kutoa sara bilabila dhidi bila, bingwa mtetezi Al Ahli katika uwanja wa nyumbani kule Lubumbashi kwa nilichokiona katika mechi hizi za klabu bingwa barani Afrika msimu huu, toka katika hatua ya makundi, lakini pia kuelekea katika hatua ya robo fainali, na sasa tunaingia nusu fainali. Uh, siwezi kusema moja kwa moja kwamba Mazembe wameondoka katika mashindano kwa mm. sababu wameshindwa kuishinda Lahali wakiwa nyumbani katika uwanja uh, kule Lubumbashi, lakini kuelekea mechi ambayo itakuwa Sundowns wamecheza so, kule Misri dhidi ya Pyramids mm. Kwa hivyo Mazembe naamini bado ana nafasi ya kumwondoa Lakhali na sio mara yao ya kwanza kuwa katika nafasi kama hizi. Utawakumbuka mwaka elfu mbili na kumi wakienda hadi katika fainali ya kombe la vilabu barani, duniani dhidi mm. ya AC Milan na pia kuna michuano mingine mwingine ambayo ni nusu finali leo jioni ama leo usiku kati ya Esperance Tunisia, Tunisia, Tunisia dhidi ya Mamelodi Sundowns kutoka Afrika Kusini. Eh, klabu hiyo kaimtajia bwana Ali Bilata kwamba kwamba kidogo wako kufanyia haki dhidi ya Yanga baada ya kuwatoa kwenye michuano hiyo ya robo finali. Tugeukie eh, katika ndondi ambayo inaendelea kule Afrika Kusini katika jiji la Durban ambapo ni kwenye kombe la African Boxing Cup ambapo taifa la Rwanda limezalisha na mabondia kumi na moja wa kufuzu na kufuzu DRC ndiyo, eh, kufuzu kuingia nusu finali ya mashindano ya African Boxing Cup Hapo hakuna kipya hmm, uh, kwa sababu City Oilers wanatoka Uganda nadhani walimwajiri mwalimu mpya kweli kuelekea mashindano haya. Kwa hivyo wakati huu, labda tutakuwa tunatarajia watafanya vizuri, lakini timu ambazo wanacheza nazo hapa ni timu bora kualiko, mm. Kwanza anacheza na lahali timu ambayo ipo nyumbani, na kuna timu ya Bangi kutoka Jamhuri ya Kati mm. Ukizungumzia Jamhuri ya Kati na Kongo hapo mbali, waafana mm. na wanafanya vizuri katika haya mashindano. Kwa hivyo, kwa ya Uganda Ligi za Ulaya Uingereza, Luton na matano, kwa moja, PSG lifuzu. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> hiyo ndio Paris Saint-Germain, na ningetamani sana Vital Mogisha angekuwa studioni leo nimkumbushe kwa sababu nilimwambia mechi haijaisha kwa nilichokiona kule Paris walipocheza katika mechi ya mkondo wa kwanza, na bado niliendelea kuamini kwamba PSG walikuwa na nafasi kwa mkondo wa pili, na ndivyo hivyo wameingia sasa hivi ndani ya nusu fainali. Naam, bila shaka tumekuwa na hayo leo kwenye jukwaa la michezo. Tunakwanza kabla kukamilisha matangazo haya, tupate kibao kabla ya kumaliza makala ama kumaliza kipindi cha leo ama matangazo ya leo Jumamosi hii. Wazazi wangu wamekusifia sana kwa tabia yako. Sura yako ya upole inanivutia, shepu twiga mwenda pole, najivunia. Oh, tupeane mapenzi iwachome hey, na kama namba waisome hey, hata tukigombana wasione washike hey, jembe wakalime hey, mapenzi mazuri wakutana wawili wanopenda na mawimbo wake asili kutoka Tanzania na Tamba, tukamilisha matangazo haya Jumamosi hii. Niseme asante sana kutusikiliza, lakini niseme asante kwa msimamizi wa matangazo haya Bwana Benson Wakoli, lakini pia fundi mitambo Collins Kadambi Chambali, pia mtangazaji mwenza George Ajio, lakini pia aliye kwenye mtandao wa Facebook streaming bila shaka, bila shaka mtoto Carol, niseme asante kwa nasi hadi kesho panamajaliwa na kutakia jioni njema.