Saa 12 na dakika 36 saa za Afrika Mashariki, tupate jukwaa la michezo. Asante sana, Victor Muturi, kwa kunipisha ndani ya makala ya jukwaa la michezo hapa RFI Kiswahili. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu popote pale ulipo mwanamichezo, na tunaanzia kwenye riadha ambapo muda mfupi uliopita Mkenya Peres Jepchirchir amevunja rekodi ya dunia kwa mbio ndefu za London Marathon akikimbia kwa upande wa kinadada, lakini mwinyao akimshinda Bekele wa Ethiopia katika mbio kwa upande wa wanaume. Wakati huo pia utakwenda kuangalia sakata la mwanariadha wa China hii li ambaye alikuwa anakimbia katika mbio za Beijing Half Marathon, na sasa ushindi wake umebatilishwa lakini wakati huu kumekuwa na debi barani Afrika na vilevile duniani, lakini pakubwa tunakwenda kuimulika mashemeji dabi nchini Kenya, lakini pia debi la watani wa Kariakoo kule Tanzania, vilevile michuano ya klabu bingwa barani Afrika, Tipi Mazembe hapo jana ikikamata Alahali kwa sare ya sifuri kwa sifuri. Lakini Esperance de Tunis ikimshinda Mamelodi Sundowns goli moja sifuri. Baadaye pia tutapitia katika viwanja vya Formula One. Askofu wa michezo Jason Sagini, karibu sana. Leo ni jumapili bila shaka eh? Ndio, nimetoka kanisani na nimeokota vya kutosha, kama <laughs> ilivyo aya <laughs> Umetoka kanisani lakini pia umepitia kwenye mashemeji dabi, utatuadidhia baadaye, lakini tuanzie kwenye riadha ambapo Mkenya um, Peris Jepchirchir amevunja rekodi ya dunia a, kwa mbio za London Marathon kwa kinadada na ni rekodi ambayo ilikuwa imewekwa na Mkenya, mm, ya Mkenya mwingine sekunde kwamba wake mara zote mba, ni bingwa mtetezi wa olimpiki alishinda kombe hilo, ubingwa huo wa olimpiki mwaka 2020 kule Tokyo, Japan na rekodi ya dunia katika wanawake, rekodi ya kitaifa ama ya dunia katika marathon ya duniani, uh, Tejista Sefa kutoka Ethiopia achambale pia kumpiku kubingwa London Marathon mwaka 2021 uh, huyu kwa jina la Jocelyn Chepkosgei mm, amefafanua kwamba hajateuliwa kwa kikosi cha Kenya cha marathon cha Paris Olympic. Ni kwamba basi, nafikiri timu Kenya sasa hivi ina kazi ya kubwa na inaanza, mm, kuna kichwa kuna kwamba lazima <laughs> waanze kufikiria ama kumwazia wanataka wao wanachagua hii timu, na, na ndivyo hivyo, kwa sababu Alexander Mutiso mm, na Munyao ameshinda kwa upande wa wanaume na yeye ameweka rekodi yake ya saa mbili dakika nne na sekunde moja na amemshinda Kenenisa Bekele mm. unajua magazeti yote vyombo vya habari walikuwa wanaangazia mambo ya Kenenisa Bekele na hata ukiangalia ya, wamechukua sekunde thelathini kumwenzi yeah. Kelvin Kiptum ambaye aliaga kwa ajali ya barabarani mapema mwakani na Bekele ndiye alikuwa hata anaojiwa mm, anaulizwa na je, we unamkumbuka vipi Kiptum? Unajua, Bekele ni tuseme legendari ama, mm, ndiye gwiji kwenye marathon hizi, maana kwamba sasa hivi anaumbura miaka na arobaini, arobaini moja, mm, na nafikiri ameshindwa na kijana a, a, wa miaka ishirini na saba kwamba tofauti ya takriban miaka kama a, uh, kumi -huh. na minne hivi, na niseme kwamba uh, kushinda kwake Bekele nafikiri hajashindwa maana kwamba kwa mbio za leo, muda ambao aliweka aliweka mda ambao ni wakasi zaidi ama ni wajuu zaidi uh -huh. Eh, tangu akimbie marathoni yake ya mwisho eh, mwaka 2019 na na ukizingatia kwamba Munyao kidogo umri wake mdogo uh -huh. kwa hivyo ndio anaweza kuwa amekuwa nafasi ya pili, lakini katika umri wake Bekele 41, na kuweka muda kama huo na kuwa pili kwenye mbio kama hizi za London marathon, mm -hmm. nafikiri lazima apigie pongezi, kwa maana kwamba kingelea ni kwamba anashinda ama anakuwa nafasi ya pili ama anakuwa kwenye jukwaa la, la, la, mabingwa kwenye mm -hmm. marathon ya London akiwa na umri mkubwa kuliko mm -hmm. wenzake wote, na hapa kwa Alexander Mutiso pia, kwa watakao kwa wanachagua wanariadha wa kwenda kwenye mbio za olimpiki kule Paris mm pia hapa naapu, na hapo ana maneno uh, ndio maana kwamba kwenye kikosi cha wanaume nafikiri kuna mtu kama vile a uh, bingwa wa wa zamani wa, wa, wa dunia Eliud Kipchoge mm. eh, kina Chebet Evans kwa sababu mm. pia naye pia lazima aweze kujumlishwa, na kwamba kidogo umri wake ndio ni mdogo, ni kwamba ni siku zijazo, maana yake atakuja kujenga timu ya taifa ya Kenya uh -huh. kwenye riadha kwenye marathon mm. na kwamba eh, siku za usoni za timu ya Kenya kwenye marathon mm. zipo katika njia salama na kwenye njia ambayo kidogo ni thabiti kabisa. Raia wa Gibraltar Emir Kaires alikuwa watatu, pamoja na Mohamed Mahmud alikuwa nafasi ya nne. Hassan Shadi wa Ufaransa amekamata nafasi ya tano. Tukisalia tu kwenye riadha, juma iliyopita kulikuwa na taarifa nyingi mtandaoni, na video ya mwanariadha wa Uchina hi g ilizunguka sana kwa sababu ilionekana Mkenya hmm. Willi Mnagat pamoja na Robert Keter na Mwethiopia Dejene Bikila ni kama walimwachia kwa, kwa aina fulani wakamwambia, pita na ndio ushinde. Sasa watu wa, walipiga makelele sana katika mitandao ya kijamii, na wakasema kwamba waandalizi wa zile mbio za Beijing half marathon mm -hmm, lazima wafanye uchunguzi na hata uliangalia uh, shirikisho la riadha duniani waliingilia kati wakasema kwamba hatusimamii mambo kama haya kwa jicho lako mm, labda wale jamaa walipanga ule ushindi. Unaweza kusema kwamba walipanga na kwamba kwenye video ukiangalia, kwa jicho la wazo, kwa mtu wa kawaida atajua kwamba kidogo alikuwa anaashiria kwamba tunakuachia njia mm. nenda kamalize mm. na wakaashira kwa mikono kwamba mm, eh, utepa kumaliza mashindano mm, ndio ule pale mbele, kwa hivyo <laughs> kimbia ukamalize <laughs> mashindano, aa, kwa timu mm -hmm. Mm -hmm. Uh, uh, ya wanariadha wenzake ambao walikuwa wanamsaidia kuweza kuweza kuweka kasi ambayo ni dhabiti kumaliza mashindano kwa wakati. mm -hmm. Kwa hivyo yeye mnangari akasema kwamba wao walikuwa ni kama pacemakers. Mm -hmm. Lakini kwenye sheria za riadha pacemaker kawaida huwa eh, jezi yake haijaandikwa mm, jina lake mm. Lakini wao walikuwa wameandika majina yao kwenye, walikuwa eh, kama sehemu ya wapambanaji kwenye eh, zile mbio. Kwa hivyo kidogo kulikuwa na sintofahamu, kwamba kidogo kingana ni kwamba pace maker kawaida, mm, jina lake alikuwa, alipo ama haliwahi kuwa mm, ama haiwezi kuwa katika mm, jezi yake, lakini wao walikuwa wameandika majina yao eh, kwenye jezi mm, zao kwa hiyo nisemwe kwamba kubatilishwa kwa ushindi huo na kupokonya medali kwa washindi watatu wa nafasi za kwanza mm. kulifama na kwamba katika sheria za riadha, kana kwenye spoti hakufaa kutokea kama, maana kwamba hii ni kama upangaji mechi kwenye soka. Mm. Yaani walipanga matokeo. Tuna hapo awali huyu uh, mwanariadha alikuwa ameshinda medali ya dhahabu katika mbio za marathon kwa wanaume uh, katika mbio ambazo alishiriki kule barani Asia mwaka 2023 na, na sasa wachambuzi wa mambo wanasema kwamba huenda ikawa ni hatari sana kwa rekodi ambazo amekuwa akiziweka. Haya mm. kwa marathon ambazo wamekuwa kishindo, watu wanaweza wakasema labda alikuwa ana tindo au kwa kupanga matokeo. Ah, tujiongele kwenye viwanja vya volleyball ambapo ni kwenye mashindano ya bara Afrika kwa vilabu yanayoendelea kule chini Misri, PAD e, wameshindwa na Al-Nasri e, seti 3 kwa 2. E, sasa hivi uwanjani ni seti ya 4, KPA kutoka Kenya dhidi ya Kenya Prisons. Hivi ni vilabu viwili kutoka Kenya ambavyo vinakutana hapa na sasa Kenya Prisons wanaongoza kwa seti mbili kwa moja. Baadaye Molodia Busalemu watakuwa wanapambana na AS Blinda, lakini Halahali watakuwa nyumbani kukabiliana na polisi. <tune> ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na nne jijini Kampala, Uganda, Mogadishu kule Somalia, Adis Ababa kule Ethiopia. Na wakati huo tunatua katika sehemu yetu ya mjadala ambapo tunazimulika debi ambazo zimefanyika Afrika Mashariki. Tunaanzia nchini Kenya ambapo leo hii imekuwa ni siku ya mashemeji dabi, klabu ya Gor Mahia dhidi ya AFC Leopards wakikutana katika uwanja wa Nyayo. Sagini, umekuepo katika hiyo mechi mechi, mm, imekuaje? Imekuwa e, ni mechi kubwa na kwamba viongozi wa ligi Gor Mahia wamepata ushindi wa moja bila dhidi ya Leopards, goli kifungwa na kiungo kati ambaye zote ni mshambuliaji ama kiungo kati mbunifu Austin Odhiambo dakika thelathini ya mchezo, lakini ukapata kadi nyekundu Gor Mahia dakika thelathini na sita kupitia golikipa Kevin Omone ambaye alikuwa amecheza rafu kwa winga wa timu ya FC Leopards. Nasema kwamba baada ya kadi hiyo nyekundu mchezo ulibadilika kabisa kwamba Gor Mahia walikuja kwa njia fulani ya kuweza uh, kujilinda na kushambulia kwa ustadi, maana kwamba pia lazima wangejichunga, maana kwamba Slopers, kwa upande wa pili walifanya kushambulia, kwamba nafasi zao nyingi Slopers leo walizi tengeneza ndio, lakini mm, walikosa kuzitumia kwenye kumalizia. Kwa hivyo mm, labda kwa aina kubwa kingena kuwa pia gol lilofungwa na Austine Odhiambo, ilikuwa ni makosa goalkeeper Levi Sopio alifanya kuzuba zuba akijaribu kumchenga kwenye mechi za derby. Kwanza alijaribu kuwachenga watu wawili, mm, ama wapinzani wake wawili kwenye mlango wake alijifanya Manuel Noya ama Andre Onana iwe likapelekea Onana kweli kuchenga asi Onana Onana. <laughs> <laughs> Wakati ule akiwa Ajax kule Holanzi alikuwa anapenda vitu, vitu, vitu kama hivi nam na, uh, sagini amezungumza pia na mashabiki katika mechi hiyo. Game imekwaje? Naam, game imekuwa vizuri sana. Nilikuwa nitarajia FC Leopards wangeibuka na ushindi lakini wametengeneza nafasi na hawakuweza kupata bao. Mimi naitwa Victor Song. Eh, game imekuwa poa. Kama ingekuwa hiyo ready, haja a wangekula tano mkono. Uhum. Eh. Uh, hata mashabiki pia wamekuja, si umeona grao imejaa sana game iko fiti, lakini ni eras tu zetu ka goalkeeper pia ametoka chini, lakini ametuinua la lakini hivyo tu tunined mashemeji ah, dab dagmkapoa tumefurahi, tumechinja masemeji tumewafanyia ile kitu <laughs> mechi mekwaja kwa upande wako game wakogemi poa, lakini kumekua na na, na, na ile mapendeleo upande wa goalkeeper wetu lakini game imekuwa poa gemu uh, imekuapoa. -huh. Opia ametuangusha 100%. Yes, naeyo tuwezi mficha na si kama fans. Yes, we will not accept that. Yes, tumekataa hiyo mchezo. Uh -huh. Akitaka kwa mambo mzuri, akae chini ajifikiria atakae FC ama hame <laughs> wanasema Opio sasa amu ataka FC ama amel uh, ukiangalia si mara ya kwanza amefanya hivo yeah. Amefanya mara kadhaa, nakumbuka mwaka ishiri na moja pia alifanya hivo hivo mm. Makosa akapelekea gol la umala, lakini makosa yanatokea sagini, lakini wezi kujirudia mara kadhaa mm. Awezi kutoka kwamba kila debi mm -hmm. unafanya makosa anapelekea ushindi kwa wapinzani wako mm. Eh. kwa hivyo, ukiangalia kwa sasa, unaweza kasema kwamba kwa siku za hivi karibuni tumeona Gormaya akishinda mechi nyingi za debi Opa, ulivyowatazama uwanjani mm. Labda wana nafasi ya kuendelea kupambana na Gor Mahia kwenye mechi za watani. Na, nafasi wanazo ndio, lakini ni kwamba, je, katika umalizaji wao wa mpira, mm. ni kwamba wao ndio leo walikosa alikosa kutengeneza mpira mingi ama nafasi nyingi za ufungaji mabao muda wal, mm -hmm. mm. uh, si na mrefu pasi kwenye upande wa kulia mm, wa timu ya Slopers. Sikuona mashambulizi kutoka kwenye upande wa kulia kuleta krosi ndani mm, ili kutaka kutafuta bao. Victor Muna ambaye zote amekuwa ni kama kiungo mshambuliaji ambaye anatengeneza nafasi nyingi, kwa leo pia mchezoni, kabisa kiujumla, alipotea kabisa mchezoni kwa kwa ujumla, kwa sababu si kwamba AFC, labda msimu ujao wafanye usajili wa kutosha, mm -hmm. na wajue lazima waweze kupambana kwamba hii ni debe ambayo kidogo lazima uweze kucheza mm, kulingana na haiba ama viwango vya debi la mashemeji hapo jana. Young Africans wamepata ushindi wa mbili moja dhidi ya Simba Sports Club katika debi la watani wa Kariakoo. Na sasa hapa naungana kwenye simu na Musa Muro akiwa Dar es Salaam nchini Tanzania, ambaye alifuatilia mechi hapo jana. Musa, mechi uliitizama, nipe maoni yako. Jabi ya jana ilikuwa ni nzuri sana, na hasa upande wetu Yanga kwa sababu kwanza tumepata matokeo, kwa maana tumepata point tatu. Uh, mtani wetu wa jadi ambayo uh, ni, ni, ni Simba sasa hivi tunamwacha pointi kumi na mbili katikati, hapo kuna Azam ambaye anashika namba mbili. Tunaweza tukasema kwamba kutokana na matokeo ya jana ni kwamba yafica sasa wana uwezo mkubwa wa kushinda ligi hiyo Tio, tu na dalili zimeonekana kabisa kwamba tayari sisi tunawasha taa ya kijani kufuata ubingwa, kwa sababu kama watu wengi walitarajia kwamba Simba ndo angeweza kumvuta shati Yanga katika kupunguza kasi ya kufuatilia ubingwa, lakini sasa Simba ndo ameonekana ametoa pointi sita katika ligi uh, kwa maana ya michezo miwili yeye yeah, akiwa mwenyeji na sisi tumekuwa mwenyeji jana, tumepata point tatu, na wakati yeye yeah, akiwa mwenyeji tulipata pointi tatu na goli saba kwake. Ukiangalia kwa sasa ni mechi ya pili ya mfululizo hizo ndani ya mechi za Dabi, yang Africans wanashinda. Tunaweza tukasema kwamba Simba sasa wamepoteza ule ushindani kwenye mechi za debi. Simba wamepoteza ushindani, kwa maana tunaweza tukasema kwamba Simba sasa hivi unaangalia, mm -hmm, namna watu wanashindana. first 11 ya Simba jana hiyo ndio ilikuwa cream yao. Sasa angalia ilivyotokea eh, Enoki Nonga Baka anaumia anakuwa replaced na Husein Kazi ambayo ni mchezaji very junior haiwezekani kushindana na Yanga kwa sababu kama unangumiza mchezaji mmoja unaanza kutafuta uh, kijana ambaye hana experience uh, kwenye mchezo mkubwa kama ule. Ameumia uh, Omalisa Mtambala, ameingia Nixon Kibabage, no difference. Sasa hiyo ndio inatupa ujeuri wa kusema Simba sasa hivi haipo kwenye nafasi ya kushindana na Yanga. Unakubali simba ipo katika nafasi ya kushindana na Yanga? Ndio, nakubali asilimia mia moja. Simba nafikiri katika mchezo unampa ujauri sana Emmanuel Makundi e, pamoja mm, pia na Ali Bilali kwamba nafikiri, ni wazi kwamba ni rasmi tuseme ni rasmi kwamba nafikiri Yanga sasa hivi wapo tu ubingwa, kwamba baada ya kushinda mechi hiyo jana katika uwanja wa Mkapa ni dhahiri shahiri kwamba lazima watatoa ubingwa wa msimu huu baada ya kushinda msimu jana. Lakini kijumla nafikiri kwamba Simba mtu um, mmoja akasema mtandaoni kwamba Simba ina wachezaji wazuri, ndio, lakini uongozi wake kidogo ndio kidogo nakua na shida, shida. E, nafikiri kwamba hapo lazima lazima wajue namna ya kudhibiti uongozi e, na kujua namna haya ya kuweza haya ni masuala sasa nje uwanja <tele> ya kuweka timu pamoja mm. Uh -huh. ya kuiweka mwingiliano mzuri kati ya timu wachezaji ndani ya uwanja uh -huh. na nje ya uwanja kwenye uongozi na pia eh, kujua namna gani watakuwa wanacheza katika baada ya kutoka michuano ya bingwa barani Afrika. Tukiachana na mechi za debi, kuna mechi za klabu bingwa barani Afrika. Na hapo jana TP Mazembe pia walikuwa uwanjani kupambana na Lahali wakatoa sare ya sifuri kwa sifuri Espa rens Tunis wakashinda mchezo wakiwa nyumbani moja sifuri dhidi ya Mamelodi Sundowns. Kwenye laini ya simu nipo na Kahozi Kosha ambaye pia alikuwa uwanjani jana, TP Mazembe wakipata sare dhidi ya Lahali. Kahozi pia uliuangalia mchezo uliuonaje? Halihali, e, wakumbuka ni bingwa mtetezi e. Mechi ya jana ilikuwa mechi ya kuvutia kweli, upande wa ngambo zote mbili walionyesha mpira wa kisasa e. Watu wengi wengi ambao walikuwa kwenye uwanja wa Kamalondo walifurahi e, kuona kwamba Mazembe mara kumi na saba alienda kwenye lango ya Halihali, lakini e, mara tatu bila mafanikio e. Wenyewe Halihali mara moja peke yake miongoni mwa mashutu saba e, Uh, dhidi ya lango ya golikipa wa Mazembe. Kocha wa tipi Mazembe Mamadu Lamin Diai alikuwa na hasira kubwa kisha mechi, hata ukiangalia kwenye video, aliondoka mapema kwenye stadium akiwa na hasira. Na, na kutokana na matokeo ya jana, labda tunaweza tukasema kwamba bado Mazembe ana nafasi. Ni mara ya pili tumeona Mazembe ameenda sare nyumbani, kutakumbuka, dhidi ya uh, Angola sifuri kwa sifuri, lakini mechi ya marudilio huko Angola Mazembe akaichapa timu ya Angola goli mbili kwa moja, kuvutia machozi. Na hiyo ndio watu wengi wanasubiri wana kuona ya kwamba Mazembe hafanyi vizuri ugenini, wenda mara hiyo kwa sababu wana vijana kipukizi kutoka kwenye timu ya Katumbi Academy. E, itakuwa kweli ni mechi ya vuta ni kuvuta, ni mechi ya kukata na shoka mnamo siku tano amesalia huko Misri. Asante sana Kaozi kosha Sagini. Kaozi anasema bado mechi itakuwa vuta ni kuvuta, lakini anaona mm. nafasi ni hamsini kwa hamsini. Mimi nafikiri kwamba Mazembe walifaa kufuzu kuingia fainali hapo jana baada ya kutoka sare bila bila na al Ahli, na kwamba katika mechi ya nyumbani mm -hmm. walitawala mchezo kijumla. Uh, katika umiliki wa mpira asilimia sitini na tatu wakiwa na mashuti mengi langoni pa al Ahli, mashuti matatu akilenga lango mm. kati ya majaribio kumi na sita. Mm -hmm. tunaona kwamba kidogo al Ahli katika mechi za ugeni siku hizi uh, mm. nalemewa sana, lakini kule nyumbani mm -hmm anakwenda kutawala mm. Eh, kumradi sanda e, alali ndio anafuzu akiwa nyumbani, akiwa nyumbani. Kwa hivyo Al Ahli katika mechi ya nyumbani na ukuja kule Cairo mm -hmm. Nafikiri mazembe bado ana kazi kubwa kufanya, na kwamba alistahili kufunga bao jana mm -hmm. na kama kupata bao jana, ndio alifanya kazi nzuri ya kujilinda kutofungwa bao, lakini alifanya makosa makubwa kutofunga bao mm -hmm. dhidi ya Al Ahli, maana kule ugeni kule Cairo mm -hmm. anaweza kafungwa mbili bila mm -hmm. ama mbili moja, na katolea kwenye mashindano Tunaingia katika sehemu yetu ya mwisho ya makala ya jukwaa la michezo RFI Bunjumbura ni 96.1. Ameona DJ Shukuru ananiambia kwamba yupo DRC na anaendelea kufuatilia makala akiwa na Pao Wakalunga, Wakalunga pamoja na Valeri Mumbere. Nichungulie kinachoendelea sasa hivi katika ligi za soka kule Ulaya. Nianzie pale England, ambapo Everton wameshinda dhidi ya Nottingham Forest 2-0 Aston Villa tatu moja dhidi ya Bournemouth. Kwa sasa uwanjani dakika ni ya 86 84. Crystal Palace tano kwa moja dhidi ya Westham. Fulham na Liverpool ni sifuri kwa sifuri. Hapa Fulham Na Liverpool. Mchuano, hmm, muhimu sana kwa Liverpool. Eh, ndio wanafaa kushinda baada ya kutolewa kwenye michuano ya Europa wakiwa mojawapo wanafukuzia ubingwa wa EPL pamoja na Arsenal na Man City. Arsenal alishinda jana mbili bila dhidi ya Wolves. Kwa hivyo nafikiri leo yuko ugenini Liverpool na anafaa shinde ili kujishika nafasi ama kuweka matumaini yake hai uh-huh, ya kushinda ubingwa huu wa EPL baada ya kuyayuka ama kushushwa daraja kwenye uh-huh, Ligi ya Europa katikati mwa wiki jana. Kule Ufaransa Ligi, kwa sasa uwanjani Monaco wanaongoza goli moja sifuri dhidi ya Brest baadaye dhidi ya Marseille kisha PSG dhidi ya Lyon. PSG wanakuja hii mechi wakiwa na mabega juu kwa sababu ya kushinda dhidi ya Barcelona yeah. na kuingia ndani ya nusu fainali yeah, ndio. Lakini wachunge maanake, katika ligi nyumbani tumeshuhudia mara kadhaa wakiisuasua na kuchukua sare. Kwa hivyo uh, ule ubabe wa kuitoa Barcelona kwenye UEFA Champions League isiwapatie kichwa mm -hmm. ama wadumishe kichwa kwenye mechi ya nyumbani kwamba kati mechi nyumbani, nyumbani pia wanastahili kushinda ili kuweka matumaini haya ya kushinda ubingwa nyumbani wa liga A. kule Bundesliga Ujerumani kwa sasa, uwanjani Borussia Dortmund dhidi ya Bayer Leverkusen ni sifuri kwa sifuri. Italy, baadaye Monza atakuwa anapambana na Atalanta, Salernitana na Fiorentina. Torino na Frosinone, Sassuolo na Lise, na kwenye mbio za magari ya langalanga Maisau, eh, Manchester United, eh, Manchester kwenye kombe la FA nusu fainali, Manchester United siyo muhimu sana. Hata ungenikumbushe ya Manchester City na Chelsea jana. Ndio, walishinda moja bila, City dhidi ya Chelsea, lakini Jackson, mshambuliaji wa timu ya taifa Senegal, mm, aliweza kunikera mana kwamba alipoteza nafasi kama nne na kuipelekea Chelsea kutoifunga City. Lakini leo Manchester United ya Coventry Mm -hmm. Wanaongoza nafikiri mbili bila dii sasa hivi. mm -hmm. Lakini walikuwa nakosekana beki watatu, nimesikia fununu Magwaya kafunga, ndio, na alikuwa yeah, beki pekee kwenye mm -hmm. timu ya leo Manchester, baada ya Kambwala kupata jeraha, yeah. <laughs> ameendelea kutoka DRC. Kambwala ni yule raia wa DRC, DRC, ndio, naam. na, na kwenye mbio za Formula 1 ambapo ulikuwa ni mkondo wa China Grand Prix, Max Verstappen alikuwa katika ubora wake ambapo alishinda mkondo huo na Lando Norris akawashangaza wengi akikamata nafasi ya pili. Max Verstappen msimu wake pia anashinda mashindano yake 4 yake nne kati mm ya tano msimu huu, nafikiri ipo katika njia sahihi mm -hmm. ya kutawala na kuweza kutetea ubingwa mm -hmm. wake wa Formula 1 msimu, tena kwa mara nyingine, tunakamilisha makala jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na Jason Sagini. Karibu Victor Muturi ukamilishe matangazo kwa siku ya leo. Kwa heri. A matangazo haya ni kujuza yale ambayo tumeweza kuyapa kipaumbele. Nchini Kenya, mkuu wa majeshi ya ulinzi Francis Amondo Gola aliyepoteza maisha baada ya kuanguka kwa, kwa ndege ya, ya, ya kijeshi azikwa. Tupate kibao Romeo kimeweza kuiwa naye darasa kimushirikisha Zuchu kutoka nchi ya Tanzania. sia bana ukilazimisha unaweza kuingia mlangoni ukatokea kwenye dirisha. Nikisema na kupenda na maanisha mapenzi si nguo bidhaa ya kujaribisha. Love ni, Love si market. Love ni private Appreciate your love Umekuwa wa wimbo Romeo ameweza kuimba naye Darasa akimushirikisha Zuchu kutoka nchi ya Tanzania. Ni kushukuru sana msikilizaji kuweza kujiunga nasi katika matangazo haya, na baada ya matangazo haya, amekuwa ni Victor Abuso, fundi wa mtambo ni Rodin Ambale, mperushaji wa matangazo haya amekuwa ni Florence Kivuva. Mimi ni Victor Muturi na kutakia jioni njema.