Mashariki ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita wakati wa kuelekea viwanjani na mpa usukani Jenson Sagini pamoja na Paul Nzioki waweze kukupeleka uwanjani. Shukran mwenzangu, George Ajowi kwa kunipisha sasa hivi, nikikukaribisha msikilizaji, kokote uliko karibu sana katika makala jukwaa la michezo, jumamosi ya leo. Jumamosi nyingine njema, ambapo tunakutana tena, na miongoni mwa baadhi ya mambo ambayo tunakwenda kuangazia ni pamoja na michuano ya kombe la bara Afrika kwa upande wa kinadada ikifanyika kule Moroko, pamoja na fainali ya kombe la Azam kule Tanzania, pamoja na mashindano ya kuendesha baiskeli Tour de France miongoni mwa mambo mengine. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagi. Karibu sana Sagini, katika makala ya leo, jukwaa la michezo. Ni siku ya wanahabari wa michezo, na tuwatakie wote akina Hilary Ngati, pamoja pia naojaju yo manake pia naye vile, vilevile ni mwanahabari ya michezo kwani sema kwamba mkuu, pamoja na bwana Victor Buso ee, Emmanuel Richard Makundi kabisa. Kwa hiyo siku njema ya wanahabari duniani kweli kabisa. Sasa hivi tuanze moja kwa moja, ambapo uh, michuano ya kombe la bara Afrika kwa upande wa kinadada uh, inafanyika kule Morocco na inang'oa nanga hii leo, ndiyo ambapo inakwenda kuchezwa na hapa anayeandaa makala haya ni Moroko na bado Moroko ajai kushinda ubingwa huu, lakini aliyeshinda ubingwa huu mara nyingi zaidi, unazungumzia timu ya taifa ya Nigeria. Wamenyakua taji hili mara kumi na moja, wanafukuzia taji lao la kumi na mbili, lakini walioshinda mara mbili, wanazungumzia Ekitoriol Guini wao ambao wameshinda makombe hili mara mbili, hawakufuzu kuingia mashindano mwaka huu. Lakini kabla kuanza kwa michuano leo, ni kwamba mchuano leo wa kwanza kabisa ni kati ya Morocco mwenyeji dhidi ya Burkina Faso, majira saa tano usiku, saa za Afrika Mashariki. Lakini kwamba kuna taarifa mbalimbali hapa na pale. Kabla ya kuenda mbali, ni kufahamisha labda kwenye makundi, eh, kundi A ndio kuna chezwa katika uga wa Mulei Abdalla kule Rabat, na kundi B itakuwa inachezwa mechi zote zitakuwa inachezwa katika uga wa Mohamed V kule Casablanca. Na mchuano wa leo ni wa kundi A, ni wa kundi A na kisha kundi la mwisho, kundi chama linalohusisha Nigeria na Sudan, Burundi na Botswana, itakuwa inacheza katika uga wa Mulei Hassan uh, kule Rabat. Na ni kwamba pia teknolojia mm -hmm. ya VAR inatumika katika michuano hii yote mechi 28 na ni kwa mara ya kwanza teknolojia hii inatumika katika mashindano haya wanawake mm. eh, tangu kuasisiwa kwa mfumo huu mwaka elfu mbili na kumi na sita. Ni baadhi ya mambo ambayo rais wa kaf Bwana Patris Mosepe alisema atafanya wakati anaomba mamlaka mm. na vilevile vile, vile tukisalia hapo kwamba shirikisho la kandada barani Afrika kaf wao wameongeza timu ambazo zitakuwa zinashiriki mm -hmm. kutoka na, kutoka nane hadi kumi na mbili. Na sasa hivi kabla ya kuchangia, nataka tumsikilize mchezaji wa Afrika Kusini timu ya taifa ya Banyana Banyana Tebi Gatlana anasemaje kuhusiana na hili? Inapendeza how I hata sielewi namna ya kueleza ninavyojisikia juu ya hili kwa sababu tunaonyesha nchi nyingi na mashirikisho kuwa wanahitaji kuwekeza katika soka la, soka la wanawake ili tufike kwenye ngazi ya juu zaidi. Lengo kuu ni kuhakikisha soka la wanawake linakuwa hata katika ngazi ya chini, na ndiyo maana unahitaji nchi ziwekeze kwenye soka la wanawake. Unajua ninapozungumza kwamba soka naona ni lazima liweze kutiliwa mkazo ili iweze mm -hmm. kukua, kukua, kwa aina kubwa sana. Naongelea hapa pia katika ile sekta ya waamuzi, maanake hapa pia vilevile waamuzi arobaini wote ni wa kike, kumi na sita wa katikati, kumi na sita wasaidizi na nane wa mfumo wa VR, kutoka mataifa ishirini na manne kutoka bara la Afrika. Na hapo nazungumzia Salima Mukansanga kutoka taifa la Rwanda, ambaye vile vile aliweka historia kubwa sana katika dimba la wanaume kule Cameroon Februari mwaka huu alipokuwa mwanamke wa kwanza kuchezesha fainali ama mechi ya kombe la bara Afrika maili kuinahusisha Zimbabwe na pamoja pia alikuwa aliteuliwa pia kuwa refari wa pekee kutoka Afrika kuelekea michuano ya kombe la dunia baadaye mwaka huu kule Katar, Novemba. mm -hmm. Pamoja pia na Karin Atenzambon kutoka Kamerun na pia Bushra Kabubi kutoka taifa la Moroko. Msikilizaji, sisi tutakuwa tunaendelea kukujuza kinachojiri kule Moroko limetoa orodha ya wachezaji ambao watakuwa wanawania mchezaji bora wa mwaka hapa barani Afrika pamoja na vilabu na timu za taifa na makocha, mm. Na ukiangalia sana, tukianza na viwango katika orodha ya wanaume, Sadio Mane mm. Yupo, yupo Mohamed Salah, yupo Riyad Mahrez, na yupo Sebastian Haller anayetajwa sana hapa labda kwangu ni Mohamed Salah mm, nafikiri kwamba anayetajwa hapa sana ni, ni Sadio Mane, maanake nafikiri kwamba mwaka huu atakuwa anafukuzia taji lake la pili baada ya kushinda taji hili mwaka elfu mbili kumi na tisa lakini Mosal ambaye atakuwa anafukuzia taji hili kwa mara ya tatu baada ya kushinda mwaka elfu mbili kumi na saba na pia mwaka elfu mbili kumi na nane Lakini Mahrez wa Man City pia naye vilevile anafukuzia taji hili kwa mara ya pili baada ya kulishinda mara ya kwanza mwaka elfu mbili kumi na sita akiwa na klabu ya Leicester City. Kwa upande wa makocha, Pitso Mosimane baada ya kuongoza Al Ahli kufika katika fainali ya bara Afrika ya vilabu kwa mara ya tatu mfululizo, naye pia atakuwa na kwenda sawa kwa sababu kuwania taji hili pamoja pia na kocha wa timu ya taifa ya Senegal Aliou Cisse, ila sijui ni kwa nini Piso Mosimane kawekwa kwa katika orodha hii kwa sababu ameshindwa kutoa klabu bingwa barani Afrika na vilevile vile ligi ya nyumbani vile kocha Orlando Pirates ya kombe kombe la akiwa la shirikisho ma, kule Uingereza akiwa na Liverpool, mm -hmm. Unazungumzia Karabao FA pamoja pia na e, kwenye kunyakua mataji mengine mbalimbali kule Ulaya. Kwa hiyo fikiria kwamba kwake itakuwa ni kwenda moja kwa moja kwa amani. E, katika upande wa wanaume. Na hii, ukiangalia katika upande wa makocha, mimi nasonga na Walid Ragragu, kocha wa Wydad kwa sababu katoa fainali ya klabu bingwa na vile vile kashinda ligi ya nyumbani. Kwa hivyo ana uwezo mkubwa, japo kuna makocha wengine kama Alio Sise, yeye ametoa kombe la bara Afrika, au ushindani utakuwa ni mkubwa. Na katika timu ya mwaka upande wa wanaume Tipi Mazembe. Wao wameingia katika orodha hii wakiwa na vilabu vingine tajika barani Afrika kama Alhahali na Petro Atletico ya Angola. mm. Ni nasema kwamba kwa, kwa vilabu nafikiri kwamba Petro de Atletico nafasi finyu sana, lakini labda kilabu ambayo itakuwa ni bora ni lile ambayo ilishinda labda ubingwa wa bara Afrika, Waidad Kasablanka na labda kwa shirikisho pia vile vile RS Berkane, lakini sidhani kwamba Berkane ni moja, ni moja tu shinda. Kwa hiyo kwa Berkane na Kasablanka e, Kasablanka ina uwezo mkubwa nake mm -hmm. Kataji lao ni kubwa kuliko la RS Berkane la kocha Flore Ibenge na wangi wanauliza kwa nini hawasikii. Kwa upande wa kinadada dada, kaf walisema kwamba watakuja kutoa orodha ya kinadada baadaye. Kumbuka kwamba atakuwa tunafahamu mshindi tarehe ishirini na moja mwezi huu kule Rabat, huko ni Moroko. Tukiachana na taarifa hizo, tunaelekea upande wa raga, ambapo sasa hivi wakenya wanafurahia kweli kweli. Mm, kwa sababu timu yao ya The Simbas imeicharaza Uganda Cranes 42 kwa saba ni alama nyingi sana, na kisitarajia kwamba Kenya Simba singepata ushindi mkubwa hivyo kwenye michuano michuano ya ya kufuzu kuelekea kombe la dunia. Maana kio nakumbuka katika michuano ya msururu wa raga duniani saba kila upande IRB, nafikiri kwamba Kenya ilifanya vibaya sana katika misururu mbalimbali, nazungumzia kule Hong Kong, kule Dubai na kule Singapore. Maana kio hakupata alama nzuri sana pia katika michuano hii. Bado Uganda hawa hawa bado vile vile. Mm -hmm. Waliwalaza Kenya katika michuano ile Elgon Cup eh, mwezi uliopita na mwezi juzi, kwa nafikiri kwamba Kenya ilikuwa na matokeo ambayo ni duni sana na kuelekea michuano ya kufuzu kuelekea kombe la dunia. Lakini kwa leo kupata ushindi huo mkubwa, mm -hmm. nafikiri kwa kocha Paul Odera baada ya kugeuza kikosi chake na kufanya mabadiliko kadha wa kadha na hasa kuhusisha mbao ni Mangula zumzia kina Collins Injera, nafikiri kwamba ameweza kuileta timu pamoja na pia kuonyesha kwamba wanapata ile hadhi ya Kenya katika mchezo wa rugby, na inasalia na kusalia kwamba wanafuzu kuelekea kombe la dunia na, mm -hmm. mm -hmm. na kuna ile michuano mingine ambayo ilicheza dhidi ya timu kutoka Afrika Kusini kina Leopards jijini Nairobi nchini Kenya, nadhani pia imesaidia kikosi na matokeo mengine ni kuwa Namibia wao wamecharaza Burkina Faso sabini na moja kwa tano na watakuwa wanapatana na Zimbabwe katika hatua ya nusu fainali. Zimbabwe wao waliwacharaza Ivory Coast uh, thelathini na nane kwa kumi na moja. Baadaye Senegal atakuwa anacheza dhidi ya Algeria. Kwa hivyo mshindi kati ya Senegal na Algeria, mm -hmm. atakuwa anapatana na Kenya ndani ya nusu fainali. Kumbuka wote wanawania tiketi ya kuelekea kucheza kule Marseille, Ufaransa, ndio eh? mm -hmm. jijini nairobi ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na tano sawia na jijini kigali saa kumi na moja dakika arobaini na sita na sasa hivi sagini ndio. tukiwa nairobi hapa eh. mm -hmm. uh, taarifa zimezuka wiki hii kwamba bondia wa kike bwana eh, bi conchestina hali yake tabani si nzuri tena, tena. Manake si mara ya kwanza nakumbuka, mwaka elfu mbili na kumi na tisa pia vilevile vile alikuwa na, na hali kama hii manake. Mm -hmm. Nafikiri kwamba huyu ni mchezaji ambaye mara mingi ukiwa na hali kama hii ambayo umetoka kuhusishwa na mihadarati ama, mm -hmm. kitu fulani tuseme, kama ni pombe labda, itakuchukua muda mrefu kuweza kubadilisha minendo yako, manake ukichukuliwa alafu pelewa katika, uh, katika maabara ya kufanyiwa mageuzi, nafikiri kwamba inachukua muda mrefu manake ukiachwa katika mazingira yale yale ambayo yalikufanyisha uweze kuwa katika hali hiyo, basi itakuwa ni ngumu sana kwa kuweza kubadilika, lakini kwake yeye nafikiri kwamba kumetokea kampuni kadha kadha hapa na pale, na kwa unazungumzia Heroes Council hapo awali, mwaka 2018 pia vile vile alifanywa kupelekwa katika maabara na akafanywa vipimo vikamsaidia na make. Pia nakumbuka katika mechi ile kati ya Firi eh, kule Nairobi, ilikuwa ni mwaka 2019 November, alikuwepo katika uwanja ule, na maana yake kwa hapo anatarajiwa kwamba atakuja, lakini alikuja. Kisa ni kwamba alikuwa katika hali nzuri ya kiafya, lakini baada hapo bado akarishwa katika yale mazingira ambayo alikuwa nayo ile ya kitambo. Kwa hiyo nafikiri kwamba inachukua muda mrefu kuweza kubadilisha hali kama mm -hmm. hiyo ambayo ilikuwa imemkita sana katika akili yake. Tumeona baadhi ya wa wanasiasa nchini Kenya wakijitokeza na kuomba msaada katika mitandao ya kijamii mm -hmm. Je, inafaa kweli? Nafikiri haifai manake utamsaidia leo ndio, lakini kesho je, nani mm -hmm. anapata msaidia. Nafaa weke mipango ambayo ni ya muda mrefu ya kuweza kuwasaidia hapa, mm -hmm. na maana kesema kwamba hapa ukimtoa katika mazingira yale ambayo alimsababishia matatizo hayo, basi itakuwa ndio suluhisho ambalo la kudumu, lakini ukimsaidia lafu kisha umwache katika mm -hmm. mazingira yale bado kesho mm -hmm. kutwa atarejea hapo hapo. Nadhani hili ni funzo kwa wengine. Tunamtakia tu kila la heri, tunaamini kwamba eh, mambo yote yatakwenda sawa. Tukisalia hapa nchini Kenya, tunaangalia taarifa za riadha ambapo leo hii eh, katika uwanja wa Nyayo eh, wanariadha ambao wana umri wa chini ya miaka ishirini ndio wamefanya majaribio pale, ndio na wakateua wakate kikosi cha wanariadha ishirini na tisa ambao watakuwa na taifa la Kenya katika mashindano ya dunia ya chipukio zisizozidi miaka ishirini ambayo itakuwa inaanza Agosti moja hadi sita eh, kule Kolombia katika jiji la Kali, na miongoni waliochaguliwa ni pamoja ni pia na Hariston Wanyinyi ambaye ameshinda mbio za kutembea kilomita kumi kutembea kwa kasi. E, kwa kasi na kwa wanawake ameteuliwa Magret Gati. E, kuna majina mbalimbali mbali hapa, kama vile Wini Jepngetich ambaye anashiriki mchezo wa long jump pamoja pia na huyu kwa jina la Beti Chelangat, Nancy Chirop kwenye mbio za mita elfu tatu kwenye mbio za mita elfu moja mia tano unazungumzia Purity Chepkirui na Brenda Chebet na pia kwenye urukaji viunzi na maji kwa kike mbio za mita alfutatu Faith Cherotich na Diana Chepkemoi, na kwa mbio za mita alfu tano Morin Cherotich na Jen Gati. Kwa wanaume kwa mbio za mita mia nne Elkana Chemelil na Samuel Toili, pamoja pia na Michael Temoi na Edwin Kimosong kwenye mbio za mita alfutatu. Ah, nilikuwa naangalia majina ya hapa na kilichonifurahisha ni kuwa pia nimeanza kuona Wakenya kutoka pande nyingine. Unajua mm -hmm. Wakenya wana riadha wanajulikana ule upande wa bonde la Ufa. Sasa nimeona majina mengine ambayo yanatokea ah upande wa mashariki kinapita kidhome mm, kina Emmanuel Wafula okay, ambao me, uko ni magharibi mm, ambao wamefanya kweli. Na kabla tuachane na riadha ni kuwa Joel Maina Mwangi yeye amepigwa marufuku miaka mitatu Kisa ni kutumia mambo ama dawa za kututumiwa misuli, na hili halijawekwa sawa ama halijaweza kuhakikisha kwamba ni swala la kuweza kukubalika katika mm -hmm. shirikisho la dunia la dunia la riadha la kupigana na mambo ya ulajimuku useme kwa kwamba ni pigo kwake, manake pia vilevile ni funzo kwa nadhani mm. na wengine ambao wa, wa ambao wapo kwenye tasnia hii wajue kwamba si vizuri kutumia vitu kama hivi, kwa sababu nadhani shirikisho la riadha nchini Kenya wameangazia mambo haya sana kwa muda mrefu. Tukitoka nchini Kenya, tunaelekea Tanzania ambapo leo hii kumeandaliwa fainali ya kombe la Azam Sports Federation ambapo Young Africans wao wamepatana na Coastal Union kule Tanzania wanaitwa Wagosi wa Kaya mm. na siku hizi nasikia wana jina mpya la wana Mangush. Na fainali hiyo Yanga ameshinda nne moja kwa mikwa juu ya penalti baada ya um, mchezo kuisha sare ya tatu kwa tatu uwanjani. Ilikuwa ni mchezo mkubwa sana kiangelia. Hapa awa Coastal hawajawahi kuipiga Yanga katika mchezo wa kawaida tangu mwaka 2002 2012 walipoilaza Yanga 3-0 kwenye mchezo wa kawaida kwenye ligi, lakini pia vile kwenye ligi msimu jana Yanga iliichapa Coastal hawa magoli matano kwa sufuri mm -hmm. kwa ujumla nyumbani na ugeni. Kweli kongole sana, kwa maanake vile vilevile amesha kwamba Geita Gold inafuzu kuelekea mashindano ya kombe la mashirikisho barani, barani Afrika msimu ujao. lea kusikiliza makala ya jukwaa la michezo moja kwa moja kutoka RFI Kiswahili. Mimi ni Paul Nzioki nipo na mwenzangu Jason Sagini na Sagini, nikichungulia mitandaoni mm -hmm, pia naona mashabiki wapo nasi. Benfait Kasemengo Agwero anasema toka Kivu Kaskazini, Butembo, DRC, anatushukuru sana na kwa kuwapa muda wa kuendelea kuchangia. Yeye anawashukuru Uganda na anasema ana matumaini kwamba wanaenda kujinyakulia ushindi kwenye mechi za okon. Kambale Bulula anasema anawatupata live akiwa Beni, DRC. Kisha Asaenda Magesha anasema toka lilo ngwe Malawi, Tanzania. Kuna fainali ambayo Yanga wameshinda. Boni Mwesha akiwa Mombasa, Kenya, anasema anaitakia kila laheri Yanga dhidi ya Coastal Union na ameshinda. Ombeni Le Padre Mashara akiwa DRC, Kamanyola, anasema kwamba kuna mechi kati ya FC Okapi na FC Scout, utatuambia iliendaje. Joshua mjukuu wa Nila akiwa Mwanza, Tanzania, anasema anapenda kuwapongeza Uganda kwa kushiriki michuano ya AUCON. Agatha Mbale akiwa Moro, Tanzania, anasema kwamba wanawake wapewe kipaumbele katika michezo, maana ukiwapa kipaumbele utawawezesha mm -hmm. kuweza kufanya kweli pia aitaki kila heri Yanga katika kugombea ya kombe la FA dhidi ya Coastal Union. Kwa hakika maneno yake ni ya kweli kabisa, na tukielekea kule Ulaya tunatua katika mji wa Paris kule Ufaransa, ndio kwa sababu kuna mashindano ya kuendesha baiskeli ya Tour de France ambaye alianza jana, ambapo hapa Mbelgiji ambaye ni bingwa dunia wa zamani, nazungumzia Yves Lampaert alinyakua ama alishinda raundi ya kwanza ya ufunguzi ya mashindano ya uendeshaji baiskeli ya Tour de France E, baada ya kushinda mbio hizo na kumpiku bingwa mtetezi mara mbili wa mashindano haya Tadej Pogacar, ambaye walikuwa watatu jana, na ni kwamba Yves Lampaert aliweka muda wa dakika 15 sekunde 17 nukta 13, kwenye mzunguko wa kwanza ambao mm -hmm ulikuwa unachukua maili nane, e, katika mji wa Copenhagen. Na maili zinazidi kuongezeka kwa sababu leo watakuwa wanaendesha baiskeli kwa kilomita mia mbili na mbili nukta tano kisha hapo kesho itakuwa ni zamu ya kilomita mia moja uh, themanini na mbili. Tukiachana na mashindano ya kuendesha baiskeli uh, katika mbio za magari Formula 1, ukipenda langa langa ndani langa, ya mkondo wa British Grand Prix. Sasa hivi Carlos Sainz wa Ferrari, yeye atakuwa anaanza kesho ndani ya pole position. Vipi kwenye Wimbledon tennis kwenye Wimbledon hapa ni kwamba kumekuwa na pigo kubwa sana mbalimbali, maana kwa kwamba unazungumzia bingwa wa zamani na bingwa wa dunia, unazungumzia Serena Williams na kurejea baada ya kutoka kwenye jeraha mm -hmm, alilazwa kwenye raundi ya kwanza tu ya mechi ya Wimbledon. Lakini pia vilevile Andy Murray na vilevile, alikuwa anarejea kwenye tenisi mm, kwa mara ya kwanza baada ya kuwa nje kwa muda mrefu takriban mwaka mmoja, kisa ni jeraha, lakini akaondolewa. Lakini pia vilevile Andy Murray, bingwa mara moja wa kombe hili la Wimbledon, pia na vilevile alibanduliwa kwenye raundi ya kwanza mm -hmm, lakini hadi sasa ni kwamba Novak Djokovic upo kwenye raundi ya kumi na sita bora akiwa pamoja na kina Koko Gauf pamoja pia na kina Sisipas, pamoja pia mm. na Simona Halep kwenye raundi ya thelathini na mbili. Mchezaji wangu ambaye namwangalia sana katika mashindano haya ya tenisi ni Muitaliano Mateo Bertini, bado anasubiri acheze mechi yake. Na tuchungulie katika taarifa za uhamisho, ambapo eh, Muhamed Salah ni mm. rasmi kuwa angatuki Liverpool mpaka mwaka elfu mbili ishirini na tano kandarasi ya miaka mitatu na ameongezwa dola ama hela hadi elfu mia tatu hamsini pauni hizo kwa wiki mm -hmm, moja kutoka elfu mia mbili. Kwa hiyo ni kongole sana kwake. Pia vilevile vile ni kwamba Spurs wamesajili mchezaji kutoka taifa la Brazil, Richarlison, kutoka Everton kwa mkataba wa miaka mitano mm -hmm, lakini pia vile Rafinya ambaye anamezwa mate na Chelsea, Arsenal na Barcelona pia vilevile vile hawa wote mm -hmm. ni kwamba Rafinya huyu anatamani sana kuelekea Barcelona kwa mkata wa miaka vile. Chelsea hawa wanafukuzia sajili ya Raheem Sterling pamoja pia na Nathan Ake kutoka klabu ya Man City, lakini Manchester United hawa vilevile wanafukuzia Lisandro Martinez pamoja pia ni kwamba shamsajili mm -hmm. beki kushoto kutoka taifa la Uholanzi Tyrell Malacia ambaye ndiyo sajili ya kwanza mm. ya kocha mpya Eric ten Hag, watu walikuwa wanauliza sana ni kwa nini Manchester United hawataki kusajili, lakini wameona kwamba ni wakati sahihi ambao ukuwa umefika. Lakini vipi kwa Bayern Munchen? Wanaendelea kumkatalia Robert Lewandowski, ndiyo maanake naja kwamba hawajapata e, sajili yake kuweza kuchukua vya viatu vyake, manake wakimwachilia waki itabidi waweze kuchukua mtu ambaye atakuja kuweka ama kujaza pengo. Lakini kwa, ni kwamba bado kwenye FIFA, Paul Nzioki, FIFA wameamua kwamba watatumia teknolojia mpya mm -hmm. ya kubaini kama mchezaji kwenye hali ya kuotea au la. Teknolojia eh, inaendelea kuzinduliwa mpya kila siku. Na msikilizaji, muda umeturuhusu kuwa na hayo kwa siku ya leo ndani ya makala jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na mwenzangu Jason Sagini. Sasa hivi mpira tunaurusha kwake Jojajoi hakamilishe matangazo. Naam, kwa kumaliza maliza matangazo haya tuangazie muhtasari ya yale tuliyoandalieni. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani, Papa Francis ak, asikitishwa na kuahirishwa kwa ziara yake nchini DRC na Sudan Kusini, na viongozi wa jumuiya ya kiuchumi ya ECOWAS kukutana jijini Akra kuamua hatma ya nchi za Mali, Burkina Faso na Guinea. Tupate kibao twa ya gale chake msanii Edi Kenzo kutoka taifa la Uganda <muchasana> Kibao twaya gare chake msanii Edi Kenzo kutoka taifa la Uganda, kibao ambacho kinatukamilishia matangazo yetu Jumamosi ya leo, kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo Vikta Abuso, fundi mitambo Vital Mugisho, pamoja na kikosi kizima cha Jukwaa la Michezo, Jason Sagini pamoja na Paul Nzioki, mimi nimekuwa George Ajowi, hadi wakati mwingine, na kutakia jioni njema, kwa heri.