Hili na dakika 36, na sasa ni wakati wa kupata makala, jukwaa la michezo. Viongozi wameshafika na sana ni msikilizaji, popote pale anapotegea sikio matangazo yetu, ni kukaribishe a, kwenye makala ya jukwaa la michezo hivi leo. Tunayo mengi mezani, pamoja na wachambuzi wangu a, Paul Nzioki pamoja na Jason na Sagini, tutadadavua yale ambayo yanajiri katika viwanja hivi sasa tutaangazia Tour de France uh, mashindano ya baisikeli ambayo uh, yamemalizika raundi ya tatu, yamemalizika muda mfupi uliopita na mwendesha baisikeli uh, Gronwegen amefanikiwa kushinda hatua hiyo, lakini bado Van Aert, yeye anaongoza katika ile orodha ya wachezaji ambao wanavaa jezi ya njano akifuatiwa na Jack, uh, Jacobsen. kwa hivyo tutaangazia mbio hizi zinavyofikia, lakini pia tutaangazia mashindano ya tenis ya Wimbledon uh, kule nchini Uingereza uh, muda mfupi ujao, Novak Djokovic pamoja na David Govin pamoja na Rafael Nadal na Nick Kyrgios ambaye safari hii ameonekana kuchaf, kuchafua wana michezo wengi katika mchezo huo wa tenis, atakuwa uwanjani. Pia tutaangazia mashindano ya wanawake ya kombe la mataifa ya Afrika. Mchezo unaoendelea hivi sasa eh, ni kati ya Uganda dhidi ya Senegal, mchezo ambao kwa sasa eh, ni dakika 38 ya mchezo na hakuna timu iliona lango la mwenzake. Tutatazamia pia ligi mbalimbali uh, mbali hapa katika ukanda wa Afrika Mashariki. Ligi kuu ya soka ya Tanzania ilimalizika jana kwa mchezo wa FA na Yanga mabingwa wa soka Tanzania, kutoa tajiro pia Formula 1. <mulia> Nama basi, moja kwa moja kama nilivyokuwa nimekujuza, uh, niko na Paul Nzoki pamoja na Jason Sagini uh, tuangazie mashindano ya baiskeli uh, ya Tour de France, mashindano ambayo yameshika umaarufu na tunatarajia kuona kwamba mashindano ya hapa barani Afrika ya tu du Rwanda na yenyewe akiwa na umaarufu kama ya tu du France. A, pengine Sagini, katika hatua hii ya tatu, unazungumziaje na namna ambavyo mambo yanakwenda mpaka sasa? Uh, yamekuwa ni mashindano ambayo yameanza me, ya siku ya Ijumaa na ni kwamba leo kwenye raundi ya tatu mdachi um, huyu ama Mholanzi ambaye anakwenda kwenye la Groenewegen, Dylan, amenyakuwa amemeshinda mzunguko wa tatu, na ni baada ya mzunguko wa kwanza siku ya Ijumaa ambapo Mbelgiji Yves Lampaert kushinda, na kumbuka huyu Yves Lampaert ni bingwa mara mbili katika mbio katika mbio hizi za mwendeshaji wa baiskeli, lakini pia vile vile bingwa mtetezi Tadej Pogacar ambaye siku ya Ijumaa juma, alikuwa tatu, lakini jana mdachi um, Fabio Jacobsen alikuwa wa kwanza katika mzunguko wa pili ambalkua natoka katika mji wa Roskilde hadi Nyborg, kule Denmark. Vile ni kwamba hii baada tu ya kuweza kutoa kuchaguliwa mbele ya, ya mwanishaji mwenzake kwa jina la Mark Cavendish kutoka timu ya Quick Step Alpha Vinyl. Na ni kwamba baada ya kupata ushindi huo jana, bado yule hait, bado anashikilia uongozi wa kuvalia jezi hmm, ya njano katika mbio hizi za baiskeli Nzoki, unazungumziaje? una tumeona, tangu mashindano yameanza, ndio wale wanaomaliza mbio, lakini wale wanaojikusanyia mm. alama wanatofautiana, kama sasa hivi umeona muda mfupi uliopita uh, uh, Groenewegen amemaliza ame wa kwanza katika mzunguko wa tatu, lakini tunaona jana alikuwa ni mtu mwingine uh, na Jacobsen ambaye amemsema mm. Ha, memsema ni, ni kadri ambavyo shindano linaendelea kupamba moto. Wajua, katika masuala ya kujikusanyia pointi ni unavyofanya katika kila mzunguko. Kwa hivyo, labda tukielekea kesho kurudi nyumbani Paris, tutaona kitu tofauti. <laughs> <laughs> na kweli ni kurudi nyumbani Paris. Basi msikilizaji, kesho tunategemea kuona ule mzunguko wa nne kutoka Uh, katika barabara ya mamilima ya Duncan Crew kwenda kule Calais, uh, nchini Ufaransa. Kwa hivyo tutakuwa tukifuatilia uh, kwa karibu na tunatarajia kuona kilometa zaidi ya mia mbili na mbili uh, leo ilikuwa ni kilometa mia moja tisini na tatu. Eh, kutoka Vegel kwenda uh, Sonenburg na, Ngu... ni kwenye milima na kwenye milima mm. Uzuri wa mbio hizi ni kwenye milima mm. Nilivyokuwa Kigali wiki moja iliyopita nilionyeshwa sehemu ambako uh, tudi Rwanda huwa inafanyika mm -hmm. Lazima huwa umeshiba, kuna kule kupanda kushuka, lazima huwa umekula ugali. Kwa hiyo kesho, labda kwa bingwa huyu mtetezi mwenye miaka ishirini na mitatu, Tadej Pogacar, nafikiri kwamba itakuwa nafasi yake nzuri kuweza kuonyesha kwamba pia naye ana uwezo wa kunyakua bingwa huyo, manake alinyakua bingwa huyo mwaka elfu mbili ishirini na pia mwaka elfu mbili ishirini na moja Kwa hiyo bado katika raundi ya tatu hajapata kuongoza katika mzuko wote, na ugumu wa mbio hizi ni kwamba sasa hivi unakwenda kupumzika muda, muda mchache tu kabla mm -hmm. hujaanza Kwenda mbio nyingine unarudi tena ehe. Kwa hivyo wale waliokuwa nyuma nyuma si ajabu wakaja waka wakafanya kama walivyofanya leo. Nam, sasa tutupie macho mashindano ya tenis ya Wimbledon ambayo E, naweza kusema yamefika katika hatua nzuri uh, kwa sasa, na licha ya kwamba Venus Serena walitupwa nje katika hatua za awali za mashindano haya, lakini bado yuko Novak Djokovic, mchezaji anayeshikilia na nafasi ya kwanza kwa ubora, yupo Rafael Nadal anayeshikilia nafasi ya pili, King of Clay anaonekana kana kwamba anaweza akafanya vizuri katika majani safari hii, lakini hebu tuangazie sakata ambalo tangu juzi limekuwa likizungumzwa la mchezaji Nick uh, Kigios Nzioki uh, amekuwa analalamika sana wakati wa mchezo na wapinzani wake, na wamekuwa wakilalamika kwamba anawaharibia mood ama flow ya mchezo. Na okay. Hata akiojiwa jana alikuwa haoneshi kama anajutia vitendo ambavyo alikuwa akivifanya uwanjani. Ameamua kuvifanya na labda kama zina faida kwake, lazima mm. ataendelea kuvifanya mm. Swali so, langu ni kwa waamuzi, wanafanya nini mm -hmm. kulingana na malalamishi ambayo yanatolewa mm na Asagineona, unatazamaje kwa sababu, anaonekana ni kama mchezaji mwenye kiburi fulani hivi, ndio anasema hajali vyombo vya habari vitamuoneshaje mm. na jana, baada ya kucheza na sisi, pasisi pasisalalamika akisema jamaa ni kama kishetani fulani hivi. Nafikiri ni mbinu mmoja wapi waweza kushinda michezo yote ile, ile ni mchezaji wa soka au tenisi. Lakini ukiangalia kwamba ameshajua kwamba wapinzani wake wameshaanza kulalamika kwera, kwamba mbinu inafanya kazi, ndio maana kwamba rahisi sana mm, kuwatoa kwenye reli. Ndio maana katika mahojiano anachoya kwamba bado hana anabaki, na wala hashtuki pale popote pa, pa, pa, pa, pa, pale kwamba mm, anapoteza muda kwa, nafikiri kwamba ni mbinu ambayo ameitumia na atazidi kutumia katika mechi ambazo zinakuja, maana hajajua kwamba sasa hivi wapinzani wake wote washaanza kulalamika na ishara kwamba mm, anajua kwamba mbinu yake ishaanza kufanya kazi. Naam, ni kweli na, mnikweli, na uh, kigeo kisa atacheza na Brandon Nakashima kutoka Marekani uh, lakini Rafael Nadal atakuwa anacheza na Botich van de Zeeschlup. Na Nzoki, unazungumziaje kiwango cha Rafael Nadal? Alikuwa na hati hati ya kushiriki Wimbledon naye labda alikuwa anaweka mbinu kwamba operation aliofanyiwa maumivu ya <laughs> goti alikuwa anapata. Sidhani, sidhani kama ilikuwa ni mbinu eh, maumivu labda yeye mwenyewe, kwa sababu ndiye alizungumza, labda alikuwa anayasikia na labda alikuwa anatilia shaka uwezo wake katika mashindano hmm. Lakini labda amefika katika mashindano na akaamua ni wakati mwingine wa kupambana sasa hmm. Lalama anaziacha mbali, kwa sababu anaona kina Jokovic wapo na vile vile eh, kuna Muhispania Alcaraz ambaye mm -hmm. sijui hmm. ni kwa nini wengi hawamwangazie. Ni kweli, na Carlos Alcaraz atakuwa anacheza na Jannik sina yeah. uh -huh. Lakini Novak Jokovich uh, sagini aliibua ali mjadala katika mashindano ya Australian Open mm. na hakushiriki French Open. Ndiyo. Sasa anashiriki Wimbledon na pengine labda US Open. Unaangaziaje, una, una, una kiwango chake? Umeridhishwa na namna ambavyo mpaka sasahivi amefanikiwa ame ku, kucheza hatua ya kumi na sita nafkiri yupo katika hali nzuri, nakiangalia katika mashindano yayo Wimbledon. Ameshinda taji hili mara tatu zimepita mfululizo mm, tangu mwaka elfubili kumi na tisa mm, hadi wakati huu na sasahivi anafukuzia taji lake la saba katika mashindano haya ya Wimbledon na pia anafukuzia Grand Slam yake ya ishirini mm, na moja. Nafkiri kwamba mchezaji ambaye ni wa viwango vya juu, hata kama kushiriki Australian Open bado katika viwango bora mm, vya kuweza kuonyesha kwamba ana uwezo wa kushinda, manake sahivi nafkiri kwamba yeye pamoja na Nadal mm, ndio ambao pekee amesalia katika shindano hili manake unazungumzia kina Sipa sambo ameshaondolewa, lakini mm -hmm, bado wawili wapo kwenye mechi na Aisha, kwa bado yeye ana uwezo wa kunyakua ubingwa huu wa Wimbledon. Naam, msikilizaji, na mchezo unaoendelea hivi sasa ni kati ya Carlos Alcaraz dhidi ya uh, Jannik Sina na Jannik Sina aliongoza katika seti ya kwanza kwa matokeo ya sita moja na hivi sasa wapo katika seti ya pili na tayari anaelekea kama atafanya vizuri. Mechi kwa upande wa wanawake uh, ilikuwa ni kati ya Heather Watson na Juliet uh, Niemer a kule nchini Ujerumani na Niemer alimfunga Watson uh, kwa seti mbili bila, kwa matokeo ya sita mbili na sita nne. Muda mfupi ujao Novak Djokovic atakuwa uwanjani dhidi uh, ya timvan. Kuna Mwafrika mmoja kutoka taifa la Tunisia mm. Nani, na ni mwanaume kwa jina la Jabeur Ons mm. ambaye amefuzu kwenye raundi ya thelathini na mbili mm. eh, kuingia raundi ya kumi na sita bora baada ya kumlaza Mfaransa diane pari mm. eh, seti mbili sifuri jana, ishara kwamba ndiye Mwafrika pekee katika shindano hili la Wimbledon ambaye anashiriki. Jamaa wa Afrika Kusini wako wapi? Maanake kuna kipindi kama walikuwa na tishia tishia amani hivi katika tenis, awa mwisho kastaafu <laughs> inabidi tutengeneze mwingine labda e, kutoka ukanda wa Afrika Mashariki nam. Sasa tuangazie fainali za kombe la mataifa ya Afrika kwa wanawake. Tayari Senegal anaongoza kwa bao moja dhidi ya Uganda e, lakini nimefurahishwa na kiwango cha wadada wa Uganda walivyokionyesha mbele ya Senegal, Senegal bado, ijaisha wazungu wanasema, waku... <laughs> wanasema jamaa wa wadada, si <laughs> ah, dada sio jamaa dada wa Senegal wako fiziki sana wana miili ambayo imeshiba mm. Na kule Senegal ugali ndo chakula kikuu. Uh, ukiangalia hata nilikuwa naangalia pia timu ya Tunisia mm. Wote wa, wana miili ambayo kidogo ukiangalia wana uwezo wa kukimbia mm. vizuri uwanjani nam uh, sagini Jana tuliona Moroko akianza vizuri mashindano haya kwa kuwafunga Bukina Faso uh, wenyeji wakianza vizuri, pengine hii inaweza pamoja na kwamba ndio kulikuwa na maamuzi kadhaa ambayo kidogo yalikuwa yanautata yanau, yanau... lakini mwisho wa siku Moroko aliibuka na ushindi. Unajua uh, Morocco walikuwa wanarejea katika mashindano haya baada ya kuwa nje kwa miongo miwili miaka ishirini na mbili tangu waliposhiriki mara ya kwanza kabisa mm, na kupata ushindi katika ardhi nyumbani katika mechi ya kwanza ni ishara tosha, na pia inawapa motisha kubwa sana kuelekea mchuano wa pili, lakini kwamba kikosi chao kizima, wana kikosi kizuri, manake wachezaji wao wote tofauti na wawili pekee ambao wanashiriki ligi ya nyumbani, ishara kwamba bado wanaule mwingiliano mzuri sana kuwa timu ya taifa ya Moroko. Lakini kwa bukina faso, niseme kwamba kilichowaponza ni labda kikosi ambacho ni kichanga, ambacho hakina tajriba hali ya juu, na pia vilevile ni kwamba ukiangalia katika mashindano haya vilevile, wachezaji wao wote wanacheza ligi ya nyumbani hakuna ile ambayo anacheza ligi ya nje ambayo inasema kwamba labda ana ile tajriba ya kutoka ligi za nje ya Afrika, ambaye labda yuko kule Europa, tofauti na Moroko ambao wengi wao wako kule Uhispania, Italia na Ugiriki. Kwa hiyo nafikiri kwamba hiyo ndio ambayo ilikuwa tofauti kubwa jana katika timu hizi mbili, Burkina Faso na Moroko. Moroko. Na baadaye saa mbili uh, Kameruni watakuwa wanacheza na Zambia wakati Tunisia watakuwa wanacheza na togo uh, nzioki kituzungumzia habari njema ambayo alitangazwa na patrice mosepe kuhusu dau eh, kwa mara ya kwanza eh, kama ahadi aliyoitoa kwamba lazima ataongeza dau la mshindi kwa upande wa wanawake katika kombe la mataifa ya afrika kwa zaidi ya asilimia mia moja na hamsini na kwamba sasa mshindi atapata kitita cha karibu uh, dola za marekani milioni mbili na laki nne kutoka dola laki tisa na elfu sabini na tano za mwanzoni. Uh, ni kitu kizuri labda tumpongeze rais eh, Mosepe kwa sababu wengi wamekuwa wanauliza hadi ambazo amekuwa akitoa kama zinakwenda kutimia na sasa hivi tunazungumzia mpira wa wanawake barani Afrika. Mpira wa wanawake unahitaji kupewa nguvu. Hmm. Uh, baadhi ya vitu vya kufanya ndio uonyesha kwamba unapewa nguvu ni kuongeza dawa ambalo mshindi anakwenda kupata. Kwa sababu sasa hivi labda unaweza ukaangalia kuna changamoto ya mashabiki. Ndio kuna mechi ambazo zinaendelea, lakini uwanjani na mashabiki lakini baadaye mwisho wa mashindano ukitoa pesa mzuri kwa mtu ambaye anakwenda kushinda, itakuwa ni kichocheo kwa wale wengine, labda nawaseme, mm, na sisi tunaweza tukafuzu kuelekea katika kombe hili, tutoe pesa kama hizo. Na nimeona kwamba sagini zawadi zitakuwa pia kwa mshindi wa pili, mshindi wa tatu, timu zitakazofuzwa tu ya, ya nusu fainali, robo fainali. Kwa hivyo pengine hii ni hatua nzuri katika kulifanya soka la wanawake Afrika liwe na thamani. Bado kwenye mishahara tu ndio, unajua katika mchezo wa soka ni kwamba unapo za kutoa zawadi kwa wachezaji wale kwa mfano mshindi wa mekuwa sana na vinakaribia hata kupita viwango mm. vya soka vya bara Afrika kwa wanaume. Nam, um, muda mfupi uliopita Motsepe, wakati Ulaya walikataa Super Cup, Motsepe yeye anasema kwamba <laughs> Super Cup itaanza Agosti mwaka ujao elfu mbili ishirini na tatu na maswali <tipalitra> mengi kwake kwa, mm. uh, timu... kwa sababu uh, nafahamu timu mpaka saa hizi hajasema namna timu zitakavyopatikana, mfumo chize, wa uendeshaji wa, wa ligi yenyewe hiyo ya Afrika kama timu inakuwa na shida ya kusimamia bajeti ya katika ligi peke yake mm. Je, unaiongeza kucheza katika ligi ya nyumbani hiyo ina... imefuzu klabu bingwa barani Afrika. Na sharti kuu ni kwamba lazima timu itakayoshiriki mm. Super League iwe na akademi, lakini pia timu ya wanawake. Swali yapo sasa ni ngapi ambazo zina <laughs> akademia? Baadhi ya, zile, mm. ya zile, vile vigezo mm. vya vilabu kuwa na leseni mm. ya kaf nafikiri kwamba ni vilabu chache sana barani Afrika ambavyo vimefikia ama vimeafikiana na viwango hivi. Maanake nafikiri kwamba, kwa mfano, hapa Kenya Gor Mahia Eh, akademia ipo lakini ya kike sijawahi mm. iona FC Leopards, bado hakuna tukielekea. mm. labda Tanzania Simba pekee ambayo labda ina na Yanga afadhali Tanzania, ukiangalia viwango la wanawake, mm. uh, wana timu lakini bado sio viwango. Timu ambazo zinafanya vizuri ni zile zile Simba, Yanga, JKT, sijui. Matajiri hawajafikia bado. Matajiri wanaanzisha msimu ujao watakuwa na timu ya wanawake lakini angalau ipo. Kwa hiyo kwa hiyo nafikiri kwamba ni ngapi vilabu vipi mm. ngapi ambavyo vimeafikia viwango hivyo vya kuwa na leseni ya kafa ambayo inaruhusu kuwa na akademia ya wachezaji na pia kuwa na timu ya kike na pia kufuata sheria za kafa kama inavyofaa. Nam uh, zoki pia kuna taarifa za chini ya kapeti kwamba katika kikao kijacho cha shirikisho la kabumbu barani Afrika, kaf kitakachofanyika pale dar da es Salaam nchini Tanzania, huenda wakaridhia, wakaridhia rasmi fainali ya super cup kati ya Wydad na rs Berkane kupigwa katika uwanja wa Benjamin Mkapa. Ikiwa hii ni kweli na ikiwa itathibitishwa, Tanzania kuwa mwenyeji wa fainali hii Uh, unaitazamaje kwa sababu mbali na hiyo ni kwamba Motsepe amekubali kuridhia kurejesha mchezo wa uh -huh. nyumbani na ugenini katika fainali uh, itakuwa ni vizuri tu mm. eh, kwa kwanaweza na kwenda Tanzania kwa, mm. kwa mashabiki wataenda kutizama. <laughs> <laughs> na, na labda kwa Yanga kutokea kuangalia viwango vya timu ambazo wanaenda kupatana nazo katika mm. kila bingwa. Mm. Na, na kweli watu walikuwa wanatania wana, wana jana wanasema Yanga baada ya mchezo wa Coastal Union alionekana kama walikuwa na bugizo na walikuwa nakonyesha kiwango cha chini. Watakutana na Kinares, Birkane, <laughs> Widad Al Ahli watamudu. Nafikiri kurejesha mechi za nyumbani na ugenini kuwa fainali ya kombe la bara Afrika kwa vilabu mm, mm. ni kurejesha soka ya Afrika nyuma, maanake ukiangalia mm. soka ya Ulaya kule hakuna vitu kama hivyo na walipoamua kwamba badilisha mfumo huo kutoka mfumo wa nyumbani na ugenini uje kuwa mfumo wa mechi moja pekee kwenye fainali, ilikuwa ni hatua bora sana, lakini kurejesha nyuma kabisa. Binafsi nilikuwa natamani kuona <laughs> fainali inachezwa na tofauti mm -hmm. Katika kwa sababu kama hii, mwaka huu fainali imechezwa nyumbani kwa moja ya timu ambayo ilikuwa inacheza fainali baada ya kuwa na visanga visanga hapa <laughs> na pale. Kwa hiyo ni, ni mtihani kwa kweli Tumalizie kwa haraka haraka, muda unakimbia kwelikweli. Ligi kuu za soka hapa katika ukanda wa Afrika Mashariki zimemalizika. Tanzania, Yanga ndo mabingwa kwa alama 74 dhidi ya 61 za Simba. Hapa nchini Kenya, Tasca FC walifungana alama lakini mm. tofauti ya mabao ndio iliofanya taska kuwa mabingwa ndio. wa ligi kuu ya soka hapa nchini kenya uganda vipers walipata alama sabini na nne dhidi ya hamsini na sita za mshindi wa pili rwanda apr walipata alama sitini na sita dhidi ya sitini na tano za mshindi wa pili lakini kule burundi flambedu centre wao waliibuka uh, mabingwa kwa alama hamsini na tatu kwa hamsini na mbili rwanda ni apr ndio walikuwa mabingwa. Unazungumziaje kiwango cha ligi zetu? Inaonekana ligi ya Tanzania ndio inatajwa kuwa ligi bora zaidi katika ukanda wa Afrika Mashariki kwa sasa, bila ubishi wote u ligi ya Tanzania ndio ligi bora barani Afrika, ukanda Afrika Mashariki na kati. Lakini ukitupia macho Rwanda na Burundi, ukiangalia tofauti alama kati ya mshindi na nafasi ya pili, alama moja peke yake, na kule Burundi, tofauti alama ya timu nne bora kwenye ligi ilikuwa alama mbili peke yake. Unazungumzia Flambourgs Saint uh, New Oil Uh, Bumamuru top mbao na top junior ambao walikuwa wanatofautiana kwa alama mbili pekee, ishara kwamba uh, viwango vya soka katika ligi za nyumbani zinaendelea kukua kila kucha. Nzioki vita zamani, miaka kumi, kumi na tano nyuma ndo alikuwa vinara wa ligi ya Burundi. Mwanzo sidhani kama <laughs> uh, sidhani kama ligi ya Tanzania ndio ligi bora katika ukanda mm huu uh, mimi wanasema kuna timu mbili bora a ya Tanzania <laughs> yeah, Yanga na Simba. Kwa hiyo si ligi, sio ligi, ni timu mbili bora, Yanga na Simba. Ukiangalia viwango vya soka, ligi inayotazamwa, ligi inayopendwa na kwa mauzo pia inayotazamwa, ndio maana Sekafa mwaka huu kwa ngazi ya vilabu itafanyika Dar es Salaam, lakini katika viwango vya mpira bado bado sana yani, Yanga na Simba ndio timu kubwa ha. Kwa hivyo wewe, ligi bora ni viwango vya ubora viwango vya soka APR Rwanda wao. Kwa hivyo Kenya ina, ina ligi bora kwa sababu Kenya amemzidi Tanzania kwa... Kenya bado, Kenya bado. <laughs> <laughs> na msikilizaji ni, ni, ni, ni mjadala ambao uh, una una aina ya upekee itabidi kuuleta ligi gani bora katika ukanda wa Afrika Mashariki, ligi ambayo inasajili wachezaji kwa pesa nyingi. Naona Nzioki hataki kukubali, lakini itabidi Jumamosi ijayo na Victor Abuso u mjadala urejeshwe, ni ligi gani bora hapa katika ukanda wa Afrika au ligi yenye thamani katika ukanda wa Afrika Mashariki. Asante sana Paul. Pamoja na Jason Sagini. Asante pia. Mimi naitwa Emmanuel Richard Makunde, msikilizaji na mpisha Jupiter Mayaka kukamilisha matangazo haya. Msikilizaji, ni kukumbushe miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii. Raia nchini Sudan waandamana kwa siku ya nne mfululizo kuishinikiza serikali ya kijeshi kuachia madaraka. Wanachama wa ECOWAS wakutana nchini Ghana kutathmini vikwazo dhidi ya Gini, Burkina Faso na Mali. Makumi ya raia wa Naijeri wa okoleo kutoka kanisa moja wakisubiri kurejea kwa Yesu Kristo. Na Sweden yakana madai ya kuwepo makubaliano na Uturuki ili kuwa mwanachama wa NATO. ni Vir the Storyteller kutoka nchini Kenya, anasema wimbo wake. Popombe sigara anaweza kuacha, lakini hao wengine inakuwa bauna, ni tabu kidogo. Ndio wimbo wake ambao unatukamilishia matangazo jioni hii. Ni mshukuru msimamizi wa matangazo Emmanuel Makundi, fundi wa mita amekuwa George Maina, mimi ni Jupita Mayaka, wakati mwema.