Na dakika 36 Afrika Mashariki bila shaka, ni muda sasa wa kupata makala ya jukwaa la michezo. Kikosi hiki kinaongozwa naye Jason Sageni. Karibuni. Nam, bila shaka msikilizaji, ni wakati rasmi kuweza kupanda kwenye jukwaa la michezo jumamosi ya leo, na kama alivyosema jipita kwamba mimi naitwa Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, konaye upande wa pili Paulo Nzioki pamoja pia na Emmanuel Richard Makundi, kwa minaji ya kutendea haki uchambuzi wa matukio na matokeo mbalimbali katika uga wa michezo barani Afrika. Maanake tutakuwa tunakuambia kuhusiana na mashindano ya Jumuiya Madola inaendelea kule Birmingham, Uingereza, na pia kufahamisha eh, ligi mbalimbali mbali kule ughaibuni pamoja pia na kuangazia Simba inaweza kuzindua mdhamini um, mpya eh, kwa mkataba wa miaka mitano. Pia ikiwa leo pia ni siku ya mwananchi, bila shaka hewani ni jukwa la michezo, ndio tunaanza tu nam. Karibuni sana Paul Nzioki na Emmanuel Makundi. Nam, asante e, na inakuwa tena ni bomba tena zaidi, maanake nataka tuanze katika mashindano ya Jumia Madola inaendelea kule Birmingham katika ufalme wa Uingereza, na hapa tunaangazia timu mbalimbali za Afrika ambapo Kenya kufikia sasa imejinyakulia medali si moja, unazungumzia dhahabu, shaba pia na fedha, Paul. A uh, ni mashindano ambayo Wakenya wanaangaliwa zaidi baada ya kufanya sio vizuri sana uh, kule maeneo ya Oregon Marekani, lakini sasa hivi ukua ni mkondo wao, na ukiangalia katika matokeo, bado nasema kwamba matokeo mazuri hayajaonekana upande wa Kenya, licha ya kuwepo na Mkenya kama Fernando Manyala akafanya vizuri katika mbio za mita 100 akanyakuwa uh, dhahabu ya kwanza tangu nchi kupata uhuru mwaka 1962 eh, lakini bado ukiangalia wapo nafasi ya kumi na mbili kwenye msimamo wa jedwali hapa. mm, uh, tupate kumsikia bingwa huyo Manyala kutoka Kenya. Je, alizungumzaji kufuatia ushindi huo wa mita mia moja katika mbio hizo za Birmingham kule Uingereza. Um, it's a great feeling. nina furaha sana sababu tumekuwa tukipanga kunyakua hizi medali tangu mwaka uanze, na nafurahi nilipofika hapa, mwili wangu ulikuwa katika hali sawa na ninafanikiwa kushinda dhahabu. Nilipanga niongoze kutoka mwanzo na nilifanya hivyo. Safari hii haikuwa ngumu sana kama kwenye mashindano ya bara la Afrika, ila ilikuwa ushindi wa wazi. Unajua makundi, kijana, tulikuwa tukizungumza hmm, hapa na Paul uh, akasema kwamba Wakenya bado hawajafanya vizuri, kwamba ndio siku ya pili tu ya mashindano. Kwa hiyo tusubiri siku zijazo, labda huenda Kenya itajivunia medali nyingi. Naam, Naweza kusema si haba. Kwa ujumla medali kumi na mbili si chache e, ndo unaweza ukasema ndo taifa la kwanza kwenye ukanda wa Afrika Mashariki kwa kuwa na medali nyingi za dhahabu tatu fedha nne na tano za shaba. Kwa hivyo unaweza ukaona kwamba sio kwamba ndio, ukiangalia nilikuwa na, namwambia mtu jana kwamba Kenya nafikiri wapo kimkakati zaidi katika kushiriki mashindano ya kimataifa na nafikiri wanaangalia mashindano ambayo yana pesa nyingi na yana umaarufu zaidi. Ukiangalia mashindano ya Boston, ukiangalia mashindano ya New York marathon, marathon ukiangalia mashindano ya Berlin marathon eh, Tokyo marathon. Kwa hiyo unaweza ukaona kule ambako pesa ni nyingi. Hata Kipchoge amesema kwamba atakwenda kwenye mashindano ya Berlin marathon mm. Kwa hivyo mm. unaweza ukaona kwa nini utajiuliza kwa nini na kushiriki uh, Commonwealth na ameamua kwenda kushiriki uh, Berlin marathon. Kwa hivyo unaweza ukaangalia kwamba ni mkakati ambao uh, Kenya wanao na unaweza ukaona hata safari hii mbali na Umanyala, lakini uh, Mona mwanadada kwa mara ya kwanza amejitengenezea rekodi yake kwa bara la Afrika emil ngi katika uh, mashindano ya mbio za mita elfu kumi kutembea mm. Hatujazoea kuona mtu kutoka ukanda wa Afrika Mashariki akifanya vizuri hasa katika uh, mashindano ya, ya, ya watu ya, ya kutembea ambayo watu wengi wanafikiri ni rahisi, lakini hakuna Uh, mbio ngumu naweza kusema hivyo ama mchezo mgumu kama mm, katika ya marathon ya mbio za mita elfu kumi kama kutembea mm -hmm. Kumbuka taifa jirani la Uganda pia limejivunia medali ya dhahabu katika mbio za mita elfu kumi kwa wanaume Jacob Kiplimo, lakini Mkenya Daniel Benyo akiwa wa pili na Kibiot Kandie akiwa wa tatu katika mbio hizo. Na leo hii kumefanyika mbio za wanaume fainali ya mita elfu moja mia tano ambapo Mkenya Timothy Cheruiyot alinyakua medali ya, ya shaba na huku Abel Kipsang akiwa nafasi ya nne na kwenye mbio za urukaji viunzi na maji Eh, kwa wanaume bingwa wa bara Afrika Abraham Kibiot amekuwa wa kwanza, naye Amos Serem kutoka eh, Kenya akiwa nafasi ya tatu. Na Rwanda pia inafanya vizuri katika mashindano haya ya Paul manake, Rwanda imejikata tiketi kuingia nusu fainali kushiriki kucheza katika michuano ya voliboli ya ufukweni kwa kuilaza New Zealand mbili sufuri kwenye robo fainali. Na usimsahau pia Jackline Chepkoech ye pia ameongeza dhahabu ya pili kwa Wakenya hmm. Baada ya kushinda katika upande wa kina dada kuruka, yeah. Mm. Kwa hiyo leo usiku kuna mechi, kuna mashindano mbalimbali, manake pia Kenya itakuwa ina pania kutafuta medali zaidi, manake katika mbio za mita mia nane kwa wanawake fainali, mm. Na pia mbio za wanaume mita elfu tano kwa wanaume na pia mbio za mita elfu mita 400 kwa wanaume urukaji vizuizi, hapo labda watapata medali nyingi ama inakuwaje? na, na... <laughs> Unaona, kwa mfano, nilikuwa naangalia katika mbio za kupokezana vijiti, Omanyala amewasaidia sana Kenya katika kuwafanya wafike fainali hmm. ya, ya mchezo huo, kwa hivyo nafikiri angalia je na Jamaika kumradhi, ambao mara nyingi katika mbio za kubadilishana vijiti wamekuwa anafanya vizuri. Unachagua watu wako ambao unawaamini wana kasi zaidi, na yule mwenye kasi zaidi ndo anakuwa wa mwisho kupokezwa kijiti mm, kwa sababu anakuwa na nguvu na, na kasi. Ndivyo ambavyo alivyofanya kwa Omanyala, ndivyo ambavyo alikuwa anafanya kwa Usain Bolt, anakuwa wa mwisho katika kupokezana kijiti kumaliza. Kwa hivyo na imani kwamba katika mbio za mita elfu tano mbio za kuruka viunzi mita mia nne watafanya vizuri uh, Kenya ukilinganisha na, na, na Ethiopia ambao katika mbio hizi sio wengi sana kama ukilinganisha katika stipochesi ya kuruka viunzi mita elfu tatu na elfu moja mia tano na elfu kumi mm -hmm. kwenye kupokezana kijiti, hata mfano mwingine mm -hmm. ni wa mm -hmm. Shelly-Ann Fraser kabisa wa Marekani kamtumia sana mm, sana sana, bila shaka katika ulingo huo. Bado riadha, msikilizaji, tuvuke bore na kuelekea katika taifa la Colombia, mji wa Kali, ambapo pia kuna mashindano ya riadha ya chipukio sili miaka ishirini ambapo Kenya pia bado ipo nafasi ya tatu eh, kwa medali nane eh, tatu za dhahabu, mbili za shaba na tatu za fedha na pia Ethiopia, ikiwa nafasi ya nne na medali sita, mbili za dhahabu, tatu za fedha na moja ya shaba. Afrika Kusini nafasi ya tano kwa, la, kwa medali tano, mbili za dhahabu, moja ya shaba na mbili za fedha. Pole. Uh, Kenya ndio bingwa mtetezi katika mashindano haya kwa sababu yalipoandaliwa mwaka uliopita mwezi Agosti eh, katika uwanja wa Moi Kasarani jijini Nairobi, Kenya waliibuka na ushindi. Kwa hivyo nadhani wakati huu bado, uh, Wakenya wana matarajio makubwa sana na kikosi ambacho walikituma kali, kwa sababu eh, bado nafasi ya tatu nadhani Awapo mbali sana na uongozi mm. Manake hapa Beti Chelangat alinyakuwa ushindi wa dhahabu katika mbio za mita elfu tatu kwa kuweka muda wa dakika tisa sekunde moja nukta sufuri tatu mbele ya Muhabeshi Tyson Abebe na Mkenya mwenzake milioni moja kufuatia kupatikana na mafuta ambayo yanakisiwa kwamba yalikuwa yana chembechembe ya bangi eh, baada ya kufuatia tu ile vita kati ya Urusi na Ukraine. <laughs> nafikiri uh, sakata la gruna ni, ni, ni sakata la kisiasa zaidi ni hmm, sakata la ugomvi kati ya, ya, ya, ya Marekani na Urusi, na, na Urusi na, kwa sababu Marekani ni miongoni mwa mataifa ambayo siasa za hapa Kenya, unakumbuka ilikuwa suala la wajakoya na matumizi ya bangi Marekani. Kuna mafuta ambayo yana vimelea vya, vya bangi mm. sio kwamba ni, ni, ni dawa kama mtu anapaka, anatumia kama kitu ambacho kinamlevya. Kwa hivyo kukamatwa kwake kulikuja wakati ambao, ambao Marekani inamshikilia raia wa Urusi ambaye alikamatwa kwa tuhuma za usafirishaji ama ulanguzi wa silaha haramu mm. uh, duniani kwa hivyo Urusi na Marekani. Ndo maana hata wiki hii unaona, wakati kesi inaharakishwa ili kutolewa kwa hukumu, Marekani na yenyewe ilikuwa inaharakisha kufikia makubaliano ya kubadilishana wafungwa hawa wawili. Hmm. Kwamba Marekani itakubali uh, kugiven kumwachilia Uh, raia wa Urusi ambaye anatuhumiwa kwa makosa ya uuzaji wa silaha Ma na, eh, yes, na Urusi mwachie mcheza basketball wa Marekani, wabadilishane wamalize. mm. na wameshafanya hivi si mara moja si mara mbili mm. kwa mwaka jana walishafanya hivyo zaidi ya mara tatu kwa raia wa Marekani kubadilishana na wafungwa ambao walikuwa wamekamatwa Marekani kwa tuhuma mbalimbali za uhalifu. Kwa hivyo ni siasa ya dunia ambayo inachezwa, na nafikiri usishangae ukaona kwamba ndani ya wiki ijayo Uh, Grena akaachiwa, mm -hmm. ila, yeah. Ila mimi nashangaa kwa sababu mwenyewe amekiri kafanya kosa. <laughs> Unaliangalia una, una, una, una taifa inabidi uliangalia taifa la Urusi kama Korea Kaskazini mm -hmm. ama kama China, ni miongoni mwa mataifa ambayo tunafahamu, uh, swala la kuminya watu, um, Navali, tunaona kesi nzuri ni mwanasiasa Navalin, hata kama haukuwa asilimia mia moja na dawa za kulevya lakini tu zimepatikana chembe chembe ambazo, ukiangalia kosa ambalo alikamatwa nalo mwanadada huyu ni kosa ambalo angeweza kupigwa faini mm, akaruhusiwa, kwa sababu hakuwa anavuta. Hata yeye mwenyewe aliomba kwamba ahurumiwa eh, wakati ambapo wanakwenda kutoa hukumu yake. Kwa hivyo eh, bila shaka walimwambia akiri ili hata sisi tuwe na sababu ya kukuachia mm, mm -hmm. Kwamba tutakuachia, lakini tunafahamu kwamba jina lako tayari imeshachafuliwa, kwa sababu ukikubali ubaya wa makosa kama haya, ukikubali tayari ni jinai, ulikubali kosa Dio. Kwa hivyo na ndio maana umeona hata mahakamani alikubali, na naye alisema alifa, ali, alifanya kosa la kawaida mm. Ambalo kikawaida katika mataifa mengine labda angepewa adhabu tu. Natumai kwamba hatarudia kosa hilo, lakini nikufahamishe yes. Msikilizaji na michezo mbalimbali ya soka, manake ligi kuu Ingereza ilirejea jana ambapo Crystal Palace nam ukiwa Bujumbura ni saa kumi na moja dakika arobaini na saba. E, kipindi hewani ni jukwaa la michezo akiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa na, Emmanuel Richard Makunde, na sasa hivi, katika ukanda Afrika Mashariki kupata ushindi wa mbili moja dhidi ya timu ya APS Bomet kwenye ligi kuu soka Kenya msimu ujao. Na Murang'a Seals wakifanikiwa, itakuwa ni timu ya kwanza kutoka maeneo ya kati mwa Kenya uh, kucheza katika ligi kuu nchini Kenya. Kwa hivyo uh, tutasubiri kuona mkondo wa pili kwa sababu kocha Vincent Nyaberi alisema yeye atakuwa nyumbani sasa kwa sababu uh, pia uh, kocha Fred Ambani wazito, wa, wa wazito alikuwa nyumbani. Na tukisalia huko nchini Kenya, alikuwa pia, Gor Mahia wao wameamua kutoa adhabu kwa wachezaji kumi wa kikosi cha kwanza, adhabu ambayo ni ya wiki nzima, siku saba hizo hmm. Na ni wachezaji George Blackberry Odhiambo, Austin Odhiambo, Bonface Omondi, John Ocheng, Ernest Wendo, Benson Omala, Sidn Ocheng, Denis Nganga na Alfa Onyango. Na katibu Samo Chola, katibu wa klabu ya Goromaya akizungumza alisema, uh, ni utovu wa nidhamu huu ambao wachezaji hao wanauonyesha kwa kocha mpya mm. Kutoka hapo tuendekee Tanzania ambapo Simba imezindua udhamini mpya na kampuni ya Embet na imetoa ni udhamini wa miaka mitatu mm. Eh, makundi na inatoa shilingi bilioni 4.67 kwa kipindi cha miaka mitatu na, nafikiri na ni, ni udhamini mzuri na nafikiri ndipo tunarudi katika mjadala wetu ambao tulikushawahi kuwa nao uh, majuma kadhaa nyuma uh, kwamba ni ligi gani bora mm -hmm. na ni ligi gani yenye thamani katika ukanda wa Afrika Mashariki? Ukiangalia kwa sasa ni ligi kuu ya soka ya Tanzania, kwa sababu uh, Simba wamepata wame hiyo kandarasi takriban bilioni uh, 26 pesa za Tanzania mm -hmm. Yanga bilioni 12 na sport pesa. Mm -hmm. kwa hivyo, unaweza ukaona ni ni miongoni mwa vilabu ambavyo havitapata tabu sana wakati ligi itakapoanza, hasa kiuendeshaji, ndiyo. e, ki, kwa sababu ili uendeshe ligi zetu na ili vilabu vyetu viweze kusafiri kutoka mkoa mmoja kwenda mwingine, Tanzania ni miongoni mwa nchi ambazo zina maeneo makubwa sana na ni mbali kutoka mkoa mmoja kwenda mkoa mwingine hasa kucheza, isipokuwa kuna baadhi ya mikoa ambayo ipo inakaribiana. mm -hmm. kwa hivyo, usafiri, mishahara malazi uh, na, na matumizi mengine ya kulipa benchi la ufundi na kadhalika. Mikataba kama hii inasaidia sana, na ndio maana unaweza ukaona tayari Simba wanajiandaa sio mabi, mabingwa watetezi ndiyo, lakini wanajiandaa kujaribu kurejesha taji ambalo limechukuliwa na wapinzani wao wajadi Yanga. Lakini ukiangalia hata vilabu vingine na wenyewe vimefanya usajili wa aina yake, ukiangalia kama Azam, ukiangalia kama Singida Big Stars, na wenyewe wamefanya usajili na wanaufadhili wa makampuni ambayo yame wekeza pesa katika vilabu hivi ili viweze kujikimu. Nasemaga mara zote, ligi inapokuwa na pesa, timu zinapokuwa na wadhamini, timu zinapokuwa na uwezo wa kusafiri kutoka mkoa mmoja mkoa mmoja kwenda mwingine, na timu zinapokuwa na uwezo wa kulipa mishahara ya wachezaji na, na benchi la ufundi uwezi kusikia manung'uniko, uwezi kusikia utovu wa nidhamu kama ambavyo umetoka kuzungumzia wa mambo ya, ya Gor Mahia kwa sababu mm, kwenye Gor Mahia una unaweza ukashangaa, wachezaji wanafanyishwa mazoezi, liga haijulikani, kama na hata mdamini, kama ikichezwa namnamiawaina na nam. Lakini sasa je, baada ya mshindi anaenda kucheza wapi? Kama safari hii <laughs> mshindi wa ligi kuu ya Kenya anaenda kushiriki mashindano gani ya kimataifa? Hilo <laughs> ni, ni, ni swali gumu ambalo linabaki, ndio maana vitendo vya i, vya utovu wa nidhamu vitaendelea kuongezeka, lakini na imani kama ungekuwa labda Gor Mahia wanajua kwamba wanaenda kushiriki mashindano ya Confederation ama Champions League, sidhani kama ungesikia chokochoko hizi. Choko zinaanzaga mapema, zinaanzaga hivi pale ambapo klabu inahangaika kulipa mshahara, na ndio maana ni rahisi sana kwa Gor Mahia saa hizi kufukuza mchezaji mm. eh, ama AFC Leopards bado, bado nchini Tanzania Paul ni, ni, kilele cha siku ya Mwananchi, na Yanga inachuana na bingwa mtetezi wa taifa la Uganda Vipers SC, sijui mambo yakoje huko tayari nilikuwa naangalia, nilikuwa nafuatilia mubashara tamasha hili kabla ya kuingia studioni na winga Bernard Morrison amewaomba wana Young Africans kina Emmanuel Makundi pole kwa <laughs> <laughs> <laughs> sababu amesema aliondoka kwa vurugu, lakini amerejea nyumbani mtoto mm -hmm. akubaliwe akirudi kwa baba. Nimemwona msemaji wa Yanga Haji mm -hmm. Manara na alikuwa na kesi fulani mm -hmm. lakini yupo uwanjani sijui nakuwaje, nam nafikiri hafungwi kwenye kutambulisha wachezaji mm na baada ya kumaliza alisema yeye anaondoka uwanjani kwa sababu mm -hmm, asingeruhusiwa kubakia uwanjani kuangalia mpira kwa sababu amekatazwa kujihusisha na maswala yoyote mm -hmm, ya mpira kwenye mm -hmm, kutambulisha wachezaji, haujihusishi na mambo ya mpira lakini natambulisha tu wachezaji, na amekwisha ondoka uwanjani na amewashukuru pia mashabiki bila shaka na ana, ana, anaenda kuanza kukitumikia kifungo chake mm -hmm. cha miaka miwili na pengine anatafuta pesa ya kulipa milioni ishirini faini yaliyotozwa na, na TFF lakini nafikiri ni miongoni mwa matamasha ambayo huwa yanafana sana katika ukanda wa Afrika Mashariki. Na hivi tunavyoongea wachezaji wanakuwa wanarudi katika vyumba vya kubadilishia nguo tayari kwa mtanange huu kuanza kupigwa majira ya saa moja kamili kwa saa za hapa Afrika Mashariki, ndiyo bila shaka tuweze kujua mambo yatakuwaje mchuano huu utakapong'oa nanga kati ya Yanga na bingwa wa Uganda Vipers SC namna kutoka hapo tumalizie na taarifa za barani Afrika ambapo unazungumzia kocha wa zamani wa klabu ya ama, eh, timu ya taifa ya DRC dhe Leopa, Florent Florenti Benge amekuwa amezinduliwa rasmi kama kocha mpya wa klabu ya Sudan Al Hilal Omdurahman. Paul ni hatua nzuri ambayo anaichukua Florent Benge. uh, labda kwa mashabiki wa Al Hilal ndo hatua nzuri kwake, sidhani, kwa sababu amepewa kibarua kigumu sana kufika nusu fainali katika ligi ya mabingwa Afrika na timu ya Al Hilal kitakuwa ni kibarua kigumu. Uh, ukiangalia wakati ambapo anafika fainali mwaka elfu mbili kumi na nne alikuwa na timu ya AS Vita Club kutoka DRC. Kwa hivyo ikuwa ni timu kubwa kwangu mimi nikifananisha na Al Hilal. Kwa hivyo eh, amepewa mkataba wa miaka mitatu ni tofauti na makocha wengi barani Afrika. Timu nyingi huwa zinatoa mkataba wa mwaka mmoja au miaka miwili, lakini kwake inakuwa ni miaka mitatu. Uh, sasa hapo atakuwa na wakati mkubwa wa kutengeneza timu yake na labda kujiandaa kwa ajili ya uh, uh, uh, lengo ambalo amepewa na klabu. Ni vigumu sana kwa vilabu kutoka Arabuni, mm -hmm. hasa Afrika magharibi mm -hmm. kumkubali kocha kutoka eneo la ukanda wa Afrika mashariki kufundisha mm -hmm. uh, watu wengi wanafikiri labda kutokana na mafanikio ambayo Pitso Mosimane aliyapata katika klabu ya Al Ahly ya kupaswa kuondoka, lakini ubaguzi ambao upo katika hivi vilabu ni mkubwa sana. Nilikuwa najua kabisa kwamba Pitso Mosimane huu ulikuwa ni msimu wake wa mwisho, na nilikuwa nafahamu kabisa kwamba Florei Benge na wenyewe huu ulikuwa ni msimu wake wa mwisho na FC Rabat. kwa sababu hajasubiriwa hmm, hata kwenda kucheza kwenye mechi ya CAF Super Cup <laughs> kule, ni kuna ubaguzi wa hali ya juu ambao unaendelea katika nchi za, za, za, za Afrika ma, magharibi na Afrika hmm, uh, kaskazini. Kwa hivyo ni mambo ambayo uh, tulitarajia kwamba Pitso Mosemane uh, kuna Florei Benge wakiondoshwa. mm -hmm. Naam, na kumalizia kipindi cha leo, tuangazie taarifa kutoka kule Gabon ambapo uh, klabu ya Aso Stedbanja ama wamekuwa mabingwa wa ligi kuu ya taifa Gabon mwaka elfu mbili ishirini na mbili baada ya kuilaza Union Sportif kutoka Bitam uh, goli moja sifuri Jumapili juma iliyopita. Na kufuatia ushindi huo, inamaanisha kwamba sasa uh, klabu hii ya Stedbanj itakuwa inawakisha taifa hilo la Gabon katika mashindano ya Kafa Champions League na pia unazungumzia nafasi ya pili pililimea nafasi ya pili msimu jana eh, katika ligi hiyo ya Gabon unazungumzia klabu ya Manga Sport watakuwa na katika mashindano ya kombe la mashirikisho msimu ujao, Paul. Aa, ni kitu cha kawaida hiki walichokifanya sasa hivi. Wacha tusubiri tuone kama watakuwa wanafanya makubwa, kwa sababu mimi timu ikishashinda ligi ya nyumbani nasubiri mm, kuangalia kwenye ligi ya mabingwa wanakwenda kufanya nini <laughs> kwa hiyo tusubiri Yanga sasa, na yeah, na hicho ndio kinachotazamwa na watu wengi mm, watu wanajiuliza, je, Yanga inaweza ikafikia rekodi ya maf mafanikio ambayo Simba wameshawahi kuyafikia ya kufika hatua ya robo fainali ya mashindano ya klabu bingwa barani Afrika. Ni mm. swali gumu, kwa hiyo tusiweze kujua labda watakuwa wanafanyaje, lakini kufikia hapo, msikilizaji, sina la ziada ila kutamatisha makala haya ya Jukwaa la Michezo jumamosi ya leo. Hadi kesho, nimekuwako Jason Sagini nikiwa naye mwenzangu Paul Nzioki pamoja pia na mandochaaa. Lakini kwamba kwa kumalizia malizia tu labda, ligi kuu Ingereza jani ilianza rasmi mm, na tushaona kwamba leo Liverpool imetoa kizaazaa, sare ya mbilimbili, lakini jana Arsenali pia nayo ilipata ushindi wa kubahatisha bahatisha tu. Ni ligi ambayo haitabiriki na ni ligi ambayo miongoni mwa ligi ngumu zaidi kule barani Ulaya, kwa hivyo tuone, na ni mwanzo tu unaweza ikawa ni nguvu ya soda kwa mm -hmm, lakini pia ni ni saji, ni, ni wakati msimu wa Paris Saint-Germain kuondoka na taji jingine la Ligue ah, kawaida hiyo. <laughs> Ni kawaida hiyo. Kufikia hapo sina la ziada, tunamalizia na matangazo rasmi kumalizia makala ya jukwaa la michezo leo na msikilizaji, ni kukumbusha yale tuliokuwa nayo ni pamoja na watu zaidi ya 20 wameuawa katika shambulio la waasi wa Zaire mashariki mwa nchi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Sambamba na hilo, watu kumi wameuawa pia katika shambulio linalodhaniwa kutekelezwa na waasi wa ADF, na kampeni za uchaguzi nchini Kenya zimetamatishwa rasmi hivi leo. Nam basi, kwa kuwa leo ni siku ya wananchi E, na waacha wasikilizaji wetu na kibao cha Mario na Yanga Anthem kutoka nchini Tanzania wanatamatisha matangazo yetu. Basi mashabiki wa Yanga sherekeeni siku yenu kwa kuwa responsible. Ni mshukuru Jupiter Mayaka ambaye alikuletea matangazo haya tangu pale saa 12 kamili, na pia ni mshukuru Jason Sagini na Paul Nzoki waliokuwa pamoja nami kwenye makala ya Jukwaa la Michezo hivi leo, pamoja na wote walioshiriki kuandaa matangazo haya. Usikose kuungana nasi kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu katika matangazo mengine. Naitwa Emmanuel Richard Makundi, jioni njema.