Na dakika 36 Afrika Mashariki, ni wakati sasa kwa kupata jukwaa la michezo. Kikosi hiki kikiongoza na Paul Nzioki na Jason Sagini, wana Arsenali wanafurahi sana. nam bila shaka kama walivyosema jupiter haraka upesi tunadunda viwanjani msikilizaji jioni ya leo ya jumamosi ya tarehe ikiwa ni 13 mwezi agosti mwaka 2022 karibu kwenye jukwaa la michezo jioni ya leo mimi naitwa jason sagini askofu mkuu wa michezo ulimwenguni na niko naye paul nzioki akiondoka Gavana mtarajiwa jupiter mayaka, ni kufahamisha kwamba leo tutakuwa na kufahamisha kuhusiana na kuzunduliwa rasmi kwa super league ya Afrika na pia banyana banyana, ambao -banyana amepokea hela zao waliposhinda kombe la WAFCON, lakini pia Burundi likikuu soka nchini humo inarejea, na leo usiku kariakoo dabi na inasakatwa katika uga wa Benjamin Mkapa. Hii ni jukwaa la michezo hewani, karibu sana nam, haraka upesi Paul Nzioki. Eh, karibu sana kwanza kwenye kipindi cha leo. Asante sana, na wakumbushe mashabiki wetu wanaotusikiliza wakiwa nchini Kenya, tumekuza kuwapunguza presha, ndio e, ya matokeo ya urais <laughs> <laughs> ah, bila shaka tuanzie katika soka la barani Afrika, ambapo ah, ligi ya supa Afrika imezunduliwa rasmi majuzi tu katika taifa la Tanzania na ni kwamba ligi hii eh, ya supe Nzioki itakuwa inang'oa nanga hivi karibuni, wake inahusisha vilabu kumi na vinne kutoka maeneo matatu yanazungumzia kaskazini mm. Pamoja pia na kusini au mashariki na magharibi, pamoja pia na ukanda wa kati. Lakini pia ni kwamba inajumuisha vilabu vinane kutoka maeneo hayo matatu, lakini kwamba kila, kila eneo linatoa ama mm -hmm. kila nchi inatoa vilabu vitatu. Itang'oa nanga Agosti mwaka ujao, mwaka 23, na itakuwa inajumuisha vilabu vi, 24 vi kutokea mataifa 16 mm -hmm. lakini hapa ni kwamba atakayeondoka na taji hili la super anazawadiwa shilingi milioni eh, kumi na moja nukta tano ambazo ni dola hizo za Marekani. Eh, pesa nyingi. Zina ni ligi ambayo inazinduliwa juma hili ambapo tunasema Afrika yote kisoka imekuwa nchini Tanzania mjini Arusha. Na mkutano huu ulikuwa umeongozwa na rais wa CAF Patrice Mosepe. Alikuwepo uh, pia rais wa TFF Bwana Wallace Karia ambaye vilevile vile ndiye rais wa CECAFA, lakini mgeni mkubwa alikuwa ni Gianni Infantino rais wa FIFA. Na moja kwa moja kabla tuzungumzie eh, maneno yake rais Mosepe, wacha tumsikie alivyosema. Tunatumia ligi kuu ya Afrika pia kupata pesa kuendeleza soka katika kila nchi barani Afrika. Milioni 54 zitakazotoka katika ligi hii zitarudi kwa mataifa yote. Tunatakiwa kuendeleza soka katika kila taifa la Afrika. Mafanikio ya soka katika bara hili yatategemea mafanikio na ukuaji wa soka kwa kila mmoja kwenye mataifa yetu 54. Masepe hmm, anasema wanataka kukuza soka na vilevile vile. Alisema kila mshiriki atapokea dola milioni 3.5 kabla ya kucheza ili alipia gharama za usafiri na malazi, kwa sababu unafahamu kwamba timu zetu hizi barani Afrika zikienda kucheza katika mechi zetu za klabu bingwa barani Afrika makombe la mashirikisho, e, wengine hata wanatuma picha katika mitandao ya kijamii wakiwa wamelala kwenye viwanja vya ndege. Kwa hivyo yeye anasema ligi yao itakuwa inagharamia uh, gharama zote usafiri na malazi na pia Uh, VAR itakuwa inatumika uh -huh. katika mechi zote 197 uh, za makundi na mtoano. Mimi nasubiri kwa maana kesho atakuwa nafanya mjadala mkubwa kuhusiana na tuzo hizi ama mchezo huu wa Super League Afrika manake mm. na swali manake katika maandalizi ni kwamba kila taif, kila taifa kila taifa linapokea itakuwa linapokea dola milioni moja hata kabla kwenda kucheza michuano ya kufuzu. Kwa hiyo mm. kuna changamoto hapa na pale. Maswali ni mengi kwa sababu pia wametoa vigezo vya timu kuweza kucheza mashindano haya lazima timu iwe na mashabiki, kwa sababu wanataka wale wadhamini wakuja kuangalia pia. Lazima timu iwe imara kifedha. Kwa hivyo maswali ni mengi ya kuuliza CAF. Kumbuka ligi hii ya supa, msikilizaji, itaanza tarehe ya Agosti mwaka huu, mwaka ujao hadi mwezi Mei mwaka elfu mbili ishirini na nne, na itakuwa inachezwa kwa kipindi cha miezi kumi angau basi ni kipindi ambacho ni sawa na msimu mzima wa mchezo wa soka. Bado hapo hapo barani Afrika, Paul, mm -hmm. Tunavuka boda kuelekea Afrika Kusini ambapo timu ya taifa kina dada ya Afrika Kusini, Banyanabanyana banyana, walipokea hela zao na walipokea jana baada ya SAFA ambalo ni shirikisho la soka nchini humo mm -hmm. kutuma milioni tatu pesa za Kenya kwa kila mchezaji aliyecheza katika kombe la Wafcon ambalo linyakua baada ya kuilaza Moroko kule eh, Moroko. Aa, ni juma ililopita ambapo tulikuwa natarifu studioni, sana, na taarifa hapa studioni tukajadili pakubwa sana kuhusiana na timu zetu hizi barani Afrika kwaidiwa, lakini tunapata mwisho wa siku ni hadiewa kwa sababu kinadada wa Nigeria, Super Falcons, wamelia sana wakisema shirikisho la soka nchini humo NFFF wa hawajawalipa fedha zao, uhum, za marupurupu katika mechi ambazo walikuwa wanacheza kule maeneo ya moroko. Kwa hivo kwa wao safa tuseme kwamba wamefanya vizuri na NFF, wao waangalie sasa kilichofanywa na wenzao. He, maanake hela hizo msikilizaji ni dola uh, elfu ishirini na nne na mia sita ambazo ni sawa na pesa za Tanzania milioni 57.4 na kwa pesa za Rwanda ni milioni 25.5 na kwa pesa za Kenya ni milioni tatu na kwa pesa za Uganda ni milioni 93. Kwa uzuri kabisa ni wachezaji kina dada wawekezi, wangekuwa wanaume wangeingia katika starehe sana. Kwa hiyo manake yule nahodha wa timu ya taifa Afrika Kusini aliwaambia kwamba hela hizi mtapozipokea, basi msiende kuziharibu bali muweze kuwekeza, manake zitawasaidia katika siku zijazo. Lakini bado katika ukanda wa Afrika msikilizaji, nikwamba timu ya taifa Morocco imeachana na kocha wake Mbosnia maraia wa Bosnia Vahid Halil Hodvich siku mia moja kuelekea michuano ya kombe la dunia ambayo itaandaliwa kule Katar kwanzia tarehe ishirini mwezi Novemba mwaka huu, na hii si mara ya kwanza polo, manake kocha huyu amekuwa na historia mbaya ama historia chanya mm -hmm, ya kufukuzwa na mataifa ambayo ya amekufunzwa, nazungumzia Ivory Coast na pia taifa la Japan e, si kwa mamiezi kuelekea kombe la dunia. Uh, sija shangaa na kisa hiki cha shirikisho la Moroko kuamua kwamba sasa wanaachana na kocha Vaid kwa sababu duniani timu za taifa huachana na makocha. Utamkumbuka aliyekuwa kocha wa timu ya Hispania Julen Lopetegui hmm. kwa kwa kocha wa Vaidada, walichokifanya wakamchukua kocha ambaye ni mzawa, kwa hivyo labda ni wimbi hilo ambalo linamkuta Vahid barani Afrika. Lakini pia ukiangalia akiwa na kikosi cha timu ya taifa ya Moroko na matokeo ambayo ameyatoa uwanjani yamekuwa mazuri. Yamekuwa Me ni matokeo mazuri licha ya kwamba kumekuwepo na purukushani kati ya yeye na baadhi ya wachezaji kama mm -hmm. kina Hakim Ziyech kwa mm hivyo -hmm. nadhani ni wakati mwingine, labda wameamua tu, wacha tuachane na kocha kina Hakim warudi, ndio tuende katika kombe la dunia, kwa sababu unafahamu hata walipitia tu kidogo tu kuondolewa kwa sababu walicheza na DRC katika mm hatua -hmm. za mwisho za kufuzu. Kwa hiyo tuseme kwamba labda ile management style yake ya kufunzi ya kama kuwa mkufunzi ama kocha timu ya taifa ndio ambayo labda inafanya ama kupelekea mm. kutimuliwa kama kocha wa Moroko manake unazungumzia kwamba akiwa na Japan mwaka elfu mbili kumi na nane, ilikuwa ni miezi mbili kuelekea kombe la dunia wakati huo, na akaondolewa. Na pia Ivory Coast mwaka elfu mbili na kumi, miezi minne kuelekea kombe la dunia iliyoandaliwa mm. kule Afrika Kusini pia vilevile aliondolewa kumbuka. na, ni mtindo hii... wake nne. Kwa sababu ukiangalia taifa la kwanza kamwachilia wakati anakuja kuachiliwa na Ivory Coast, labda angekuwa amebadilisha mbinu, lakini ndiyo mbinu yake uh -huh. Kumbuka msikilizaji, Moroko hii timu ya taifa ni mojawapo ya wakilishi watano wa kombe la, bara, kombe la Ulaya la dunia ya msikilizaji kutoka Afrika, maanake wapo kwenye kundi moja na Ubelgiji pamoja pia na Canada na Croatia ambao walifika fainali ya mwaka elfu mbili na kumi na nane. ukiwa naam, Kinshasa ni saa kumi dakika arobaini na nane. Ee, bila shaka ni kutoka hapa ERF Kiswahili, kipindi ya Wani, jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, nikiwa naye Paul Nzioki Paul bado katika taarifa hiyo ya kombe la dunia ni kwamba FIFA ilifanya mabadiliko kadha wa kadha, maanake sasa hivi mechi ufunguzi itakuwa ni kati ya mwenyeji Qatar dhidi ya Ecuador tarehe ishirini mwezi Novemba mwaka huu, ambayo bado ni siku ya sherehe za ufunguzi, tofauti ilivyokuwa imepangwa hapo awali. Maanake mechi kati ya mabingwa wa Afrika Senegal dhidi ya Uholanzi ilikuwa, ilikuwa imepangwa mm, uh, kuwa mechi ya ufunguzi, imeairishwa hadi Jumatatu ya tarehe ishirini na moja Novemba hii, eh, uh, inakaa ina vipi Uh, wamefanya mabadiliko kwa hivyo tutarajia eh, tayari wamefanya mabadiliko, sasa ni kufuata ratiba, maanake katika mchezo wote ule wa soka kama katika mashindano yote yale, lazima mwenyeji aweze kuanza. Maanake FIFA ilitoa mabadiliko haya kwa kuzingatia tamaduni ya kombe la dunia kuwa mechi ya ufunguzi lazima ihusishe aidha mwenyeji mm. au bingwa mtetezi kutoka hapo. Turejee katika soka la ukanda wa Afrika mashariki na kati, na tuingie nchini Kenya ambapo Wazito FC ambayo ilicheza mechi yake ya kusalia kwenye ligi wikendi jana na kuilaza Murang'a Seal tatu kwa mbili katika mechi ya marudiano na kusalia kwenye ligi soka nchini Kenya imesema kwamba msimu ujao wao hawatoshiriki mm. ligi hiyo, manake bado kuna kizungumkuti katika mchezo soka nchini humo. Mjadala um, umekuwa ni mkubwa sana na Sagini, nadhani Wazito wana kesi kwa sababu sasa hivi umeona kwamba katika mkutano wa kafu ambao ulifanywa jijini Arusha kule Tanzania, hakuna mwakilishi kutoka Kenya aliyekuwepo yeah, kule, kwa hivyo ni kuonyesha kwamba tayari FIFA na kafu wao na Kenya nao wanatia bidii kusuluhisha mgogoro kwa hivyo kwa wazito na timu nyingine. Unakumbuka pia wakati madhare wanashushwa daraja, mwenyekiti Bwana Bob Munro aliandika barua na akasema yeye ameshushwa daraja na kamati ambayo ni kamati haijulikani na FIFA. Ndio vile vile wakati Nzuke Richwa ambao wanacheza katika ligi daraja la pili NSL, kuwa anazungumza na afisa mmoja anaitwa Roger Sabondo, nikamuuliza kwa nini nyinyi mnasema amwendi kucheza? Akaniambia ligi yetu haitambuliki na FIFA. Kwa hivyo nadhani wazito wana kesi ya kusikilizwa. Bila shaka kwamba sasa hivi wachosubiria labda wenyeji ama wale washikadau katika mchezo wa soka nchini Kenya ni kwamba wanasubiri labda serikali mpya iweze kuandaliwa ama iweze kutangazwa, labda ili wapate fursa ya kujenga ama kusafisha nyumba ya soka nchini Kenya. Kutoka nchini Kenya tuingie Burundi, ambayo ni ligi ambayo inarejea tena msimu mpya. Msimu mwaka elfu mbili ishirini na mbili ishirini na tatu ilianza jana, ambapo Vital ofc ililaza Dynamic moja sufuri, lakini leo Bujumbura imelazwa mbili kwa moja na klabu ya lema sajengozi, huku hukukumbuka bingo mtetezi wa kombe hili la ligi hii ya Burundi akiwa ni flambo di sant na awa vijana wa Gitega. mm -hmm. Uh, flambo di sant utakumbuka kwamba walishinda ligi hii siku ya mwisho kabisa, kwa sababu bumamuro alikuwa anaongoza ligi, ikabidi amliwe katika mechi ya mwisho. Kwa hivyo nadhani tuna msimu mwingine wa kufana Burundi bila shaka. Kutoka Burundi tuelekee Tanzania, ambapo leo usiku saa moja kamili kuna mchezo mkali zaidi. Unazungumzia debi la Kariako ambayo inakutanisha Simba SC ambaye alikuwa alimaliza nafasi ya pili katika ligi hiyo msimu jana na nafasi ya kwanza Yanga SC ambaye alishinda kombe e, lang, le, kombe la Kombe la Mapinduzi, ya e, Mapinduzi. Hiyo, kisha sasa hivi haina uh, uh, upande uh, mwingine wa kupitia ni la, lazima kutane na Simba maanake ni, ya ya ni ngao ya jamii ya kufungua ngao ya jamii na itakuwa ni mchezo wa kufungua. Labda tuwasikie mashabiki kuelekea mchezo huu wanasemaje? Tunataka ukweli, tunataka ubingwa wetu urudi. Sasa mimi nasemaje, mashabiki, ubingwa unarudi au urudi? Unarudi. Mimi nasema kwamba mchezo ni mchezo, na mchezo ni kumuomba Mwenyezi Mungu, kwa sababu yote ni matokeo. Sisi leo hii sio watu wa kushindana na Dar es Salaam Young Africa Yanga ashindane na sisi, awe mkubwa kama sisi. Sisi tunashindana na matimu makubwa, Wydad Casablanca, National Al Ahly na, anakufa mtu mapema sana hakika, kwa sababu yani yanga nimewamisi na uhakika, lazima tuwapige. Putin mwenyewe anaipongeza Yanga, anawapongeza wananchi wa kutoka da Yanga African. Wewe mwananchi wa kawaida, unashindwaje ku... <laughs> Putini amewapongeza Yanga, ndio sauti na tambo za mashabiki lakini e, tayari nikiwaanasema kwamba wanacheza timu kubwa kama vajadi Kasablanka <laughs> na Al Ahly al, al, al e, eh, kwa hivyo wanajaribu kutamba tu kama mashabiki na kuonyesha kwamba Yanga sio mm -hmm, eh, timu ambayo ipo katika kiwango chao, lakini tayari timu zote zimeshusha vikosi vya kwanza ambayo vinaenda kuanza, nikianza na Simba, nikianza na Young Africans eh, langoni yupo jiji diara juma shaban kibwana Shomar uh, Dixon Job uh, Bangala Aucho Shua Boy uh, Faisal ambaye leo atakuwa nahodha, kisha Mayele Aziz Ki na Farid Musa. Lakini kwa upande wa Simba uh, Aisha Manula atokuepo leo kutakuepo na Beno Kakolanya Israel uh, Usain Enoch Inonga Otara ambaye ni sajili mpya uh, Jonas Mkude Pape Osman Sako uh, Sadio Kanute Chombo chama pamoja na Denis kibu mm -hmm. Onyango na Kapombe watakuwa wanaanza kwenye benchi, na pia sajili mpya upande wa Young African Selomalisa Joyce na, na Bakari Nondo Mwamnyeto ni baadhi ya wa wachezaji ambao watakuwepo kwenye benchi. Katika taarifa zile ma katika chombo kama katika mahojiano na wanahabari jana kocha mm -hmm. uh, wa Simba AC Zoran Mak alisema kwamba aliulizwa kwamba hii mechi ni debi unaichukuliaje? akasema kwamba ni debi kama zingine ambazo nimecheza, manake ameshiriki debi kadha kadha. mm. Akiwa kule Morocco alishiriki debi la Wydad na Raja, akasema kubwa hilo kwa... barani Afrika mm. Akasema kwamba pia vile vile akiwa na akiwa kule Algeria alishiriki mm. debi la berzdad na JS Kabylie mm. akiwa Sudan Al Hilal dhidi ya Al Merreik, na pia akiwa Angola debi mm. la Petro na pia Saudia. Kwa akasema kwamba mechi ya leo si mechi ngumu, ni mechi debi ambazo amezoea. Uh, debi ambazo kocha Zoran Maki ameshiriki ni mechi ambazo zimekuwepo nje ya taifa la Tanzania mm -hmm. Kwa hivyo ni watu wengine ambao wanacheza katika mifumo mingine, anakuja kupatana na kocha Profesa Nasreni Nabi wa Young Africans mm. ambaye yeye ni mzoefu wa hizi mechi za uh, debi la Kariakoo. Kwa hivyo kwa leo nadhani ni nafasi nyingine ambayo tunakwenda kupata mshindi baada ya dakika tisini eh, nyuma saa moja saa za Afrika Mashariki. Bila shaka kutoka hapo tuingie Ulaya moja kwa moja eh, na hapa tunavuka boda na kuangazia zile tuzo za UEFA na ni kwamba tunaangazia tuzo za UEFA msikilizaji, ambapo zimetawazwa jana, na kwa kuzingatia wale walioteuliwa kuwania tuzo hizi tofauti tofauti, na tuanze kwenye kitengo cha wachezaji, ambapo Mfaransa Karim Benzema kutoka klabu ya Real Madrid, pamoja pia na mwenzake Thibaut Courtois ambaye ni goalkeeper, na mchezaji kingo katu kutoka Manchester City Kevin De Bruyne, watakuwa wanawania tuzo la mchezaji bora wa UEFA msimu jana, lakini pia kwenye uh, kitengo cha makocha, kuna kocha wa Manchester City Pep Guardiola, na kocha wa klabu ya Liverpool Jurgen Klopp, na kocha wa klabu ya Real Madrid uh, Carlo Ancheloti, hapa inakwenda wapi kwa kwa wachezaji na pia kwa makocha? Mwanzo uh, nimeshangaa sana kwa sababu mchezaji wangu bora wa kila wakati Mohamed Salah ameachwa nje. Nikajiuliza mm. Swali ni kwa nini? Kwa sababu nikiangalia katika orodha hii, Karim Benzema sina swali lolote. Thibaut Courtois nadhani amekuwa na msimu mzuri pia, akishinda kombe la La Liga na vilevile akipeleka vile timu kutoa ubingwa wa uh, klabu bingwa barani mm. Ulaya kwa hivyo kwa Kevin De Bruyne kuwekwa hapa nadhani lilifaa kuwa jina la Mohamed Salah, kwa sababu yeye akafika fainali ya Karabao, fainali ya FA, uh, fainali ya klub bingwa na kamaliza wa pili katika msimu wa ligi kuu nchini England. Kwa hivyo hapa sijui kumefanyika nini, lakini moja kwa moja hakuna mjadala. Karim Benzema <laughs> mimi naona akiwa na uwezo mkubwa sana yani, tofauti kati yake nilihitaji ni muda, ni muda, ni muda. Na kwa makocha nafikiri kwamba Pep Guardiola mchezaji kocha huyu Carlo Ancelotti ndiye ambaye atakuwa anawapiku Klopp na Pep kunyakuwa kocha ubora wa UEFA msimu jana. Tuvuke boda na tuangazie tuzo za Ballon d'Or, ambapo e, Mwafrika e, kina dada kwa kina dada, unazungumzia mshambulizi wa klabu ya Barcelona na timu taifa ya Nigeria Uh, Asisat Oshoala na amekuwa wa kwanza eh, kutoka Afrika kuteuliwa kuwania tuzo hili la Ballon d'Or ndio. Eh, kwa miaka na mikaka, hili linakaa vizuri kwa kinada wa taifa ama bara la Afrika. Inakaa e, vizuri kwa sababu tangu shindano la Ballon d'Or Femina, kwa hilo ni kwa upande wa kinadada, kuanzishwa mwaka elfu mbili kumi mwanadada mchezaji wa mpira wa soka kutoka Afrika kuwepo Dio, okay. katika ile orodha kwa hivyo nadhani ni mwanzo mpya na ni kielelezo chema sana kwa wachezaji wengine kama kina Tebi Gatlana kutoka Afrika Kusini, ama Njora Nchoto wa Kamerun. Kwa hivyo sasa tunaweza tukaona kwamba kuna we, kuna uwezekano sasa Dio. shida Sio kujiunga pale, ni kushinda, ni ni kushinda. Eh, maanake anakumbwa, ana, ana, kum, ana na changamoto kubwa ama ushindani mkubwa kutoka kwa Wafaransa. Unazungumzia Marie Antoinette Katoto pamoja pia na Selma Bacha na Kadidiatou Diani na Wendie Renard ambaye eh, ni nahodha wa timu ya taifa wa Ufaransa eh, lakini pia Waingereza, Waingereza Beth Mead, kuna mm, Millie Bright na pia Lucy Bronze. Kwa wanaume Unazungumzia bingwa wa taji hili mara saba Lionel Messi aliachwa nje ya uteuzi wa kuwania tuzo hili la Ballon d'Or kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na tano. Sijashangaa kwa sababu hakuwa na kikubwa ambacho alikifanya na timu yake ya Paris Saint Germain. Vilevile hakuwa na msimu mzuri katika ligi ya mabingwa barani Ulaya. Kwa hivyo Lionel Messi angewekwa pale, ningeshangaa kama ambavyo labda nimeshangaa kuona <laughs> baadhi ya wa wachezaji eh, kutoka Liverpool na vilevile vile Manchester City, lakini kwake yeye ni sawa. Eh, bingwa mara tano wa taji hili la balo ndio msikilizaji. Ronaldo kutoka Manchester United amekabidhiwa mami ameteuliwa kuwa katika kuwania tuzo hili 19, kwa mara ya kumi na nane. Kwa mara ya kwanza Ronaldo kaingia Ajawai kwa sababu ya, e, ya magoli yake ambayo alifunga. Kwa hivyo ukimlinganisha na Lionel Messi atuna mjadala mkubwa, Wafaransa wengine pamoja pia na Karim Benzema, Mbappe, Christopher Nkunku pamoja pia na mik mag anachezea klabu ya AC Milan. Lakini kwa mara ya kwanza ambapo labda mfaransa uenda akashinda tuzo hili ambalo ndio tangu mwisho alipolishinda taji hili mwaka elfu moja mia tisa tisini na nane. Lakini pia kuna waafrika kina Sebastian Hala kutoka Ivory Coast na pia Mosala na Sadio Mane ni sasa ma tu si sema maneno mengi hapana ubishi yeah, nichungulie kule Ulaya ambapo mechi ya awali ilikuwa ni Aston Villa 2 wakilaza Everton 1, lakini kwa sasa hivi Arsenal timu yake Jupiter hapa inailaza Leicester City Manne kwa mawili, lakini Man City inailaza Bournemouth Manne 0. Baadaye saa moja unusu tutakuwa na mechi moja ambayo ni Brentford dhidi ya Manchester United, lakini kule France ni kwa Monaco ni sare ya 0 bin 0 dhidi ya Rennes, na saa nne kamili eh, Paris Saint-Germain itakuwa inachuana na na Montpellier. Kule Ujerumani Bale Vakusen imelazwa mbili moja, lakini saa moja unusu inakuwa ni mechi kati ya Schalke na Monchen Gladbach. Sijui kauli yako ya mwisho Paul Nzoki, maanake anamwona gavana mtarajia iko hapa, anafurahi sana kwa sababu timu yake Arsenal kule Uingereza ipo vizuri, au vipi Jupiter? Mimi nafurahi sana na nashukuru kwamba mimi naona ijaze mbao, nimeiva ndio kusema. <laughs> na msikilizaji, ni kukumbusha miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii: wananchi wa Kenya bado wanasubiri mshindi wa kinyang'anyiro cha urais baada ya kupiga kura siku ya Jumanne. Mzunguko wa wanajeshi wa kulinda amani wa Umoja wa Mataifa MINUSMA kuanza tena wiki ijayo nchini Mali. Na mwandishi wa vitabu kutoka nchini Uingereza Salma Rushdi yupo kwenye hali mahututi. si mwingine bali ni msanii Kofi Olomide kutoka nchini RDC na wimbo wake Loa. Nasema kwamba uongo unapanda na lift, lakini ukweli unatembea na stairs. Kufikia hapo, nihitimishe matangazo hivi leo ni mshukuru Victor Busa, amekuwa msimamizi wa matangazo. Vitali Mugisha, amekuwa fundi wa mitambo. Mimi ni Jupita Mayaka. Kwa heri msikilizaji.