na dakika 36 Afrika Mashariki ni muda sasa wa kupata makala, jukwaa la michezo. Kikosi hiki kinaongozwa na Paul Nzioki. Asante ah, sana mwenzangu Jupiter Mayaka. Sasa hivi mwana michezo popote ulipo, karibu sana katika makala ya jukwaa la michezo. Miongoni mwa mambo ambayo tunakwenda kuangazia ni pamoja na ushindi wa Young Africans hapo jana katika kombe la ngao ya jamii, lakini pia barani Afrika tuna michuano ya kafu na tayari draw imetoka, tutakwenda kuiangalia, lakini pia tuna mjadala studioni eh, kuhusiana na ligi kubwa zaidi barani Afrika. Mimi ni Paul Nzioki, nipo ni na wenzangu Emmanuel Richard Makundi pamoja na Jason Sagini. Eh, mabingwa karibuni sana. Asante. Asante. Aa, nataka tuanzie moja kwa moja kule Tanzania ambapo hapo jana tumeshuhudia mchwano bab kubwa Young Africans wao wakionyesha ubabe tena mbele ya Simba kwenye ngao ya jamii. Aa, Makundi, ushindi wa Young Africans ni kielelezo kwamba msimu huu tarajia makubwa kutoka kwa Nasri Nambi. Wanasema ni profesa nam uh, katika, katika mchezo nzoki kuna dakika tisini. mm -hmm, na pia inategemea ni namna gani uh, timu yako na wachezaji wako mm -hmm, timamu uh, kuweza kufanya vizuri. mm -hmm. Uh, unaweza ukafanya vizuri katika mchezo wa kwanza wa ngao ya hisani, lakini ukafanya vibaya katika mchezo wa ufunguzi wa ligi. Kwa hivyo mm -hmm, lolote linawezekana. Sitaki kusema kwa asilimia mia moja kwamba Yanga wanaweza wakaendeleza wembe uleule ule mm -hmm, kwa sababu msimu uliopita na mm -hmm, safari hii ni tofauti, ukiangalia Azam uh, wamesajili ukiangalia, mm. Simba wamesajili ukiangalia, Singida Big Stars wamesajili mm. ukiangalia karibu vilabu vyote vitakavyoshiriki ligi kuu mm. ya msimu huu mm. vyote vimesajili mm -hmm. na havina wachezaji ambao unaweza ukasema labda mm -hmm. wana walakini, lakini kwa kiwango kikubwa kusema kweli, jana kilichoonekana ni, ni mbinu tu za Profesa Nabi dhidi mm -hmm. ya mpinzani wake mm -hmm. baada ya kocha kuwatoa Kanute mm -hmm. lakini pia kumtoa Sako mm -hmm. mambo yalibadilika, na Profesa Nabi kumrudisha a, katika chini katika dimba mm -hmm. kijana ambaye ali, alifunga Simba Mwanza mm -hmm kwa hivyo uh, unaweza ukaona, ni, ni mbinu ambazo zilikuwa juu ya uwezo wa, wa kocha wa Simba ambaye hakubaini mapema mm -hmm. namna Nabe alikuwa anataka nini mm -hmm. katika mchezo wa jana, ndicho ndi ambacho kiliamua mchezo mm -hmm. na mara zote tunasemaga big players ndio wanaamua mchezo no, na mchezo. hata Zoran alisema wakati wa mm -hmm. mkutano wake na wanahabari kwamba kitakachoamua mchezo kati yake na Yanga mm -hmm. ni uwezo wa mchezaji mmoja mmoja kwa hivyo mm -hmm. Mayele jana mm -hmm. alionyesha kile ambacho Zoran kocha wa Simba alikisema, ndio nafikiri kwangu po nafikiri kwamba kocha wa klabu ya Yanga nasanasema kwamba kabla ya mcho, anasema kwamba amezoea debi kama hizi mm -hmm. na amekuwa kwenye debi kadha wa kadha nchini Algeria, Sudan, akio kule Sudan, akiwa kule Morocco mm -hmm. amezoea debi kama hizi u lakini kwamba mchezo wa jana ulikuwa ni mchezo mkubwa marakingalia Eh, timu zote mbili kulikuwa na upinzani mkubwa, lakini ni kwamba kwa upande wa Yanga walikuwa na shuti tano mm -hmm. Eh, tano ndio tuone ligi ikianza kama matokeo haya yatakuwa yanaonyesha kitu. Na kabla tukamilisha, katika ukanda huu kuna mechi za Sekafa, ligi ya mabingwa barani Afrika kwa upande wa kina dada ukanda huu, na katika kundi haya yupo Commercial Bank ya Ethiopia, Warriors Queens ya Zanzibar, Fofila FP ya Burundi kisha SK Gali ya Rwanda, kundi ba yupo Simba Queens Uh, She Corporates na Yay Joint Stars, na mchuano ambao upo kwa sasa hivi ni She Corporates dhidi ya Yay Joint Stars, lakini baadaye Simba Queens eh, watakuwa wanakabiliana na, na Guard Republican. Kwa hivyo eh, makundi kule COSAFA tumepata wakilishi Green Buffaloes na Mamelodi Sundowns. Ukanda huu wetu unaona nani? <laughs> <laughs> itakuwa itakuwa ni ngumu, kwa sababu na ukiangalia ligi zetu <laughs> bado ndio maana hata ukiangalia kosafa ya mwaka huu mm. hakukuwa na kilabu kutoka ukanda wa Afrika Mashariki na kati ambacho kilialikwa kwenda kushiriki mm. uh, kosafa mm. pamoja na kwamba kuna vilabu wangeweza kuialika Simba wangeweza mm. kuialika Yanga wangeweza kuialika Azam wangeweza kuialika Gor Mahia wangeweza kualika FC Queens ya Kenya naam ama Viga Kings, lakini unaweza uka kuna tatizo kubwa sana katika, unakumbuka wakati mmoja tulizungumza tatizo lililopo katika namna ya kuboresha soka la wanawake mm. kwenye ukanda dio. kuna shida kubwa sana mm, pamoja na kwamba CAF imepitisha club licensing hivi karibuni mm. ya kwamba lazima klabu iwe na timu ya wanawake na timu ya vijana mm -hmm. lakini ni timu ngapi hapa? Kwa mfano Gor Mahia, mi sijawahi kuiona timu ya haipo, hata nafikiri ile timu ya timu e -hmm. wanawake ambavyo unaweza ukavialika, hata kwangu mimi nadhani ni wakati wa Queens, Simba Queens. ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na mbili jijini Kampala, nchini Uganda. Kipindi ni makala, jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na wenzangu Emmanuel Richard makundi pamoja na Jason Sagini na Saka. Sasa tuelekee barani Afrika, ambapo uh, draw ya michuano ya klabu bingwa imefanyika na makundi timu zetu hizi sijui, ukiziangalia hmm. labda wakati huu tunasema sana Simba na Yanga labda, hmm. APR ya Rwanda, nafasi yao unaiona wapi kuelekea katika mkondo wa pili? Nafikiri ni, nafikiri ni kujipanga tu kwa sababu hmm. ukiangalia kwa mfano, uh, mechi ya Yanga dhidi ya Zalan ya kule Sudani Kusini. Zalans... Sio timu ya kubeza, ni mabingwa wa Sudani Kusini mm. Kwa hivyo sio timu ya kubeza, lakini lolote lina, linawezekana. Kwa hivyo ukiangalia mm. kiangalia kwa, kwa, kwenye karatasi Yanga anapita mm -hmm. na ikiwa atapita manake anaweza kakutana na mshindi wa, wa mechi kati ya St George ya Ethiopia dhidi ya El Hilal, wale walipigwa na Simba mawili kwa sifuri katika mchezo wa kirafiki mm. Sasa hapa ndo utakapompa utaka Yanga kipimo mm -hmm. kati ya St George ama El Hilal ndipo utajua sasa Yanga atakwenda hatua ya makundi ama vipi? Lakini, Hilali yenye kocha mpya. Naam. Kwa hivyo unaweza ukaangalia, ukiangalia hapa Yanga mm -hmm. Naweza ukasema anapita uh, Simba na Nyasa Big Bullets Malawi huaga watabiriki sana ingawa huwa wana, wana timu nzuri mm. Katika ngazi ya vilabu hata timu ya taifa umeitaja ume timu kama APR ya Rwanda inakutana mm. Na US nafikiri APR ndio amepata timu ngumu ukiangalia na ukilinganisha yeah. Na Simba na Yanga mtiani <laughs> <ni mgumu. laughs> wao kidogo ni mgumu timu kutoka Tunisia Waarabu huwa huaga hawanaga masihara kabisa katika mchezo. Ukiangalia Vipers mm wao -hmm. wamepangiwa wame, wame na Olympic Real de Bangui mm. Ya, ya, ya, kule uh, ya, Jamhuri ya, ya Kati, mm. Kwa hivyo Jamhuri ya Afrika ya Kati kumradhi. Kwa hivyo unaweza uka, ukaangalia hizi ndizo timu ambazo mm. ukaangalia Vipers, Simba na Yanga ndio timu ambazo unaweza ukasema kidogo zitakutana mm -hmm. na vilabu ambavyo si nguli sana katika soka la Afrika ukilinganisha na US Monastir ambao walifika mbali katika mashindano waliopita. Kwa hivyo ni wazi kwamba itakuwa mtihani mm -hmm. ku, ni kujipanga tu. Ni kujipanga. Yanga wamefanya ndio usajili. Mm. Lakini je, usajili uofanya utakusaidia? Mm -hmm. Simba ana historia ya kufanya vizuri katika mashindano haya mm, ya, ya CAF Champions League mm, kwa sababu gani? Huwa wana, wanajua sana inapofika kwenye mashindano ya kimataifa kucheza jihad, mm -hmm. ni tofauti na Yanga. Yanga anacheza jihadi akikutana na Simba mm, ama vilabu vingine vyo nyumbani, mm -hmm. lakini acheze jihadi, kwa sababu unakumbuka una walivyokutana na Al Ahli wakati mmoja katika klabu bingwa mm, kwenye hatua ya makundi yeah, katika hatua ya makundi mmefanya ndio mmepata sare nyumbani mm. Inakuaje umepata goli moja nyumbani? Inakuaje unashindwa kwenda kulinda goli? mm. unaruhusu magoli matatu manne, lakini leo kule ni ugenini. Siku zote mwarabu akiwa nyumbani ana nguvu <laughs> unaonaje eh, kwenye kombe la mashirikisho nafikiri, kabla ya kwenda kwenye kombe la mashirikisho eh, Paul eh unazungumzia klabu hii kutoka Burundi Flambodi Santa Mbona, mabingwa tetezi mm. ya liga nyumbani ya Burundi wanacheza mm. na Al Ittihad ya Libya, naona wana mechi pia ngumu mechi. Naam, ni, ni, mechi. ni, mechi. ni pia ni, <laughs> uh, ni meso, ukiangalia hapa <laughs> vilabu ambavyo kidogo vimepata wepesi <laughs> <laughs> ni Simba na Yanga, lakini ukiangalia Mm -hmm. Flambu de Centre na APR mm -hmm. wana kibarua mechi hizi, zitakuwa zinaanza kwa mkondo wa kwanza mwezi Septemba tarehe tisa hadi kumi na moja lakini utafahamu kwamba tasca wala Kakamega Omboys kutoka nchini Kenya hawajapangwa <laughs> mahali popote pale <laughs> mm -hmm. sababu makundi yamekuwa, anasema kuna ligi huko na tumeshuhudia <laughs> sasa kweli, CAF <kafu>, hawaitambui <laughs> tukiendelea na makala jukwaa la michezo, tuingie hapa sasa, tuangalie ligi kule barani Ulaya tukianza Ufaransa, Ligue A, ambapo mchuano kati ya Lorient na Lyon umeahirishwa, lakini Ajaccio dhidi ya Lens mchuano umeisha sare ya sifuri kwa sifuri. Husha dhidi ya Didier Onge, mbili mbili. Reims dhidi ya Clermont mbili nne kwa faida ya Clermont, lakini Troyes dhidi ya Toulouse luza kashinda tatu kwa sifuri. Mchuano unaoendelea hivi sasa ni nis Nice dhidi ya Strasbourg, goli moja kwa sifuri. Kule Ujerumani, Mainz ametoka sare na Union Berlin, lakini mchuano unaoendelea kwa sasa ni Bayern Munich dhidi ya Wolfsburg. Kule Italy, Fiorentina dhidi ya Cremonese, baadaye Lazio dhidi ya Bologna na Salernitana dhidi ya AS Roma, Spezia dhidi ya Empoli. Lakini England Nottingham Forest yeye yeah, amepata ushindi Eh, goli moja kwa sifuri dhidi ya West Ham lakini mchuano unaoendelea hivi sasa ni Chelsea dhidi ya Tottenham. Unauonaje mchezo huu? Umesahau kutaja na Manchester, klabu yake fundi mitambo George <laughs> Maina, ipo nafasi ya mwisho kwenye ligi kuu ya soka nchini Uingereza Manchester United. <laughs> mhm. Ah uh, makundi Chelsea dhidi ya Tottenham, dakika tisini <laughs> tutarajie nini? Naam, uh, <laughs> ningekuwa na bashiri ningesema sare hapa. Uh -huh. Lakini kwa namna nilivyoona, kipindi cha kwanza kimeanza, timu zote mbili ni kama zinajaribu kusomana makosa hapa na pale. mm -hmm. Naona mshindi kati ya Chelsea na Tottenham watapatikana kwa makosa ambayo yatafanywa na mabeki eh. Kwa sababu nimeona tayari kuna makosa ambayo anafanywa na mabeki wa pande zote mbili mm -hmm. Hasa katika uh, ku, ku, kuondoa mpira kwenye eneo lao mm -hmm. Na kupeleka katikati na kupeleka kwenye lango la mpinzani mm -hmm. Kwa hivyo naona makosa yataamua mchezo hivi leo. Chelsea mechi sasa zimepita dhidi ya Spurs haijapoteza mm -hmm. Lakini ukiangalia kwenye safu ya washambulizi wa klabu ya Chelsea hawana washambulizi wazuri, lakini kwa mabeki wako na mabeki wazuri, anazungumzia Thiago Silva pamoja pia na sajili mpya Kalidou Koulibaly, lakini kwa upande wa Spurs wanaikosi ambacho ni dhabiti kufikia sasa kwenye likosi la kuingereza kuna fikiri kwamba ni mechi ambayo labda iende kaishia kwa Spurs kupata goli moja sifuri au mbili kwa moja kama alivyosema kuni kwamba labda itaishia kwa mshindi kupatikana kupitia makosa. Wacha tuone itakavyoenda, na sasa tugeukie mchezo wa tenisi ambapo tunaingia ndani ya Canadian Open. Dan Evans alipigwa na Pablo Carreno Busta katika nusu fainali, ndio na mwendelezo wake mzuri wa matokeo ya mwingereza huyo Dan Evans katika michuano hiyo ya Bank Open imefikia mwisho baada ya mspanyola huyu Pablo Carino Busta kumlaza kwa seti tatu sufuri sema anaelekea kustaafu ni baada ya US Open, naam. Na, nafikiri muda wake umefika. Ameshindwa mm. kufikisha Grand Slam ambazo alikuwa anatakiwa kuvunja rekodi, Grand Slam ishirini na tatu mm. uh, ameshindwa kuzifikia. Majeraha yamekuwa yanamsumbua kwa muda mrefu mm. hata ningekuwa mshauri wake mm. ningewambia labda ashiriki, <laughs> okay. labda ashiriki mashindano ya mwaka huu eh, yawe ni mashindano yake ya mwisho na mwakani aendelee kulea mtoto mm -hmm. wafike mbali <laughs> manake ukiangalia umri jeraha <laughs> uh ambalo linamsumbua mm. mara kwa mara ni sawasawa na Rafael Nadal, pamoja na kwamba anajilazimisha kucheza mm -hmm. Eh, e, ni sawasawa na ungesema Roger Federer mm -hmm. e, umri ukishafikisha miaka thelathini mm. na ushachukua kila kitu e, eh, ushaa kwa sababu Serena anataka kuprove nini? labda anataka kuprove kwamba awe ni mwanamke pekee duniani ambaye ametoa mataji mengi zaidi ya Grand Slam, kwa sababu mm, kama angetoa ange kwa mm, kwa taji lilopita maanake, angefikia angefikisha mataji ishirini na mbili kama sikosei, kwa hivyo alikuwa anahitaji taji moja ili aweke rekodi yake. lakini kwa namna mambo yanakwenda mm -hmm. inashindikana inashindikana, wacha tuone namna ambavyo itakavokuwa. Vile vile ana mchuano na Mwingereza Emma Raducanu. Na sasa hivi tugeukie tu mjadala wetu ambapo makundi wiki hii Afrika nzima kisoka imekuwa Tanzania. Rais wa FIFA Gianni Infantino alikuwepo pia, na rais wa CECAFA Bwana Wales Karian alikuwa anaongoza mkutano. Ligi ambayo ilikataliwa Ulaya inakuja kuzinduliwa barani Afrika. Mimi mpaka sasa bado najiuliza how mm -hmm. and why mm -hmm. Yani kivipi na kwa nini sisi mm -hmm. uh, najiuliza mustakabali wa klabu bingwa ya Afrika Champions League mm -hmm. najiuliza Confederation Cup mm -hmm. inakuwaje mtindo mm. um, ambao ndio pamoja na kwamba wameweka kwamba kutakuwa na vilabu ishirini na nne vitatu kutoka angalau kutoka katika kila nchi mwanachama mm. mashindano kwanza yanachukua muda mrefu karibia miezi mm. kumi, msimu mm. e, mzima, e, mzima mm. wa, wa, manaake lazima tukubali tuchukue kimoja mm. tuache kingine, yani kimoja e, lazima kimoja kitu kiondoke ni ama mm. confederation kuiua mm. ubaki na Champions League na Super Cup kwa sababu I'm sure, mm. na uhakika kwamba hii itaingilia sana ratiba za, za mbalimbali mm. kwa sababu tayari tu klabu bingwa ya Africa na confederation inaingilia ratiba tayari, AFCON mm. inaingilia ratiba mm. uweke tena Super Cup ambayo inapigwa miezi tisa miezi kumi mm. tayari inaingilia ratiba mm. na ligi zetu hizi nyingi zinacheza zina, zina, zina hapo mm. miezi mm. tisa miezi kumi mm. kupata mshindi mm. unaposema uanze uh, Agosti, mpaka Mei. Manake ligi ya Tanzania inaanza mwezi ujao, anaanza mm -hmm. mwezi wa huu. mwezi, huu. mwezi. <laughs> labda Kenya wataanza mwezi ujao, Rwanda wataanza mwezi ujao, Uganda hivyo hivyo, Burundi wameanza tayari, wa tayari. Mm -hmm. unasema kuanzia Agasti mpaka mei mwakani mm -hmm. maana yake hapa katikati timu zitakuwa zikicheza mm -hmm labda watuambie kwamba watakuja na mpango ambao wakusaidia mashirikisho ya soka <laughs> yawe na ratiba mbadala. mm -hmm. Sagini hii ligi inaleta fedha nyingi barani Afrika, klabu shiriki dola milioni mbili nukta tano mm -hmm. na thamani ya mashindano ni dola milioni mia moja. Unaangalia kwamba katika kombe la mabingwa Afrika kwa vilabu mshina anapokea milioni mbili nukta tano dola hizo. mm -hmm. Lakini katika ligi ya supa mshina anapokea milioni kumi na moja nukta tano mm -hmm. kwa hiyo kuna angalau ongezeko la kifedha, lakini ongezeko hilo linakuja likiwa na mambo kadha wa kadha, ikiwa na e, shubiri kali. Maanake ukiangalia katika upande wa kufuzu mm. ili mtu afuzu lazima kuwe na mashabiki wengi kwenye mitandao na pia ufuasi mkubwa, na swali na, ya, na e, yake na pia unaangalia e, kuzingatia matokeo ama mafanikio ya klabu kwenye mashindano ya bara Afrika mm. vilabu vingapi Afrika ambavyo vimefanikiwa? mm. Pakubwa ni Simba hmm. pekee labda kufika hmm. robo fainali ya kombe la mabingwa barani Afrika hmm. kwa Gormahi imekuwa ni vigumu hata kufika kwenye raundi ya makundi kweli. kwa taska haikuenda mbali hmm. labda Uganda safari uenda kafika mahali, lakini pia ukiangalia eh, kupeperusha michezo katika runinga ni siku gani ambayo hmm. utapata nzuri ya kuonyesha mechi hizi kwenye runinga, maanake siku kama ya Jumanne, Jumatano na Alhamisi, siku hizo huwa ndizo siku za mechi za michuano ya bara ya Ulaya mm. Europa League na Champions League kule Ulaya mm. labda siku ya Jumatano na Ijumaa ndio ambao siku mbili bora ambazo labda huenda zikatengwa mm. ziwe ni siku mm. za kuonyesha mechi hizi kwenye runinga mm. Lakini je, mchezaji huyu atapumzika wakati gani? Maanake mechi mm. yupo mazoezini, yupo kwenye mechi hizo kutoka mm. Jumapili na Jumapili na Jumamosi yuko kwenye mechi za nyumbani za ligi mm. alafu kwanzia Jumatatu hadi Ijumaa bado ashiriki mechi za bara Afrika mm. kombe la mashirikisho na bado kombe hili la super mm. Kwa hiyo kwa aina fulani ndio kuja kumchokesha mchezaji maanake yeye ndiye ambaye atakuwa na athari kwa njia kubwa miongoni mwa mashindano ambayo hayatakuwa na utaratibu mzuri wa kupata timu mm. kushiriki mm ni Super Cup hivi mm, nani apinge hii ligi, ni mashabiki au ni vilabu manake? Ni mara ni, ni, ni mara kumi ukaifanya kama afkon tu mm. E, uweke timu au ungeifanya kama kombe la dunia timu thelathini na mm. sita fanya hivyo mm -hmm. ili angalau kwa sababu ukishasema timu ishirini na nne mm. kuna baadhi ya nchi ambazo zitakuwa na vilabu katika hayo mashindano mm. na kwa... wewe unasema lengo mm. ni kuvisaidia vilabu mm. Kwa mfano na, timu kama Mamelodi Sundowns na Orlando Pirates zitapata angalau nafasi hmm. na nikiangalia kwa mtazamo nafikiri kwamba hii ligi itaishia kuwa na vilabu ambavyo havitawai ondoka manake kwa ukiangalia vizingiti vyote ambavyo na, na, na zingatia mafanikio ya klabu kwenye mashindano ya kombe bara Afrika, uh, ufuasi mkubwa labda. Mm. Ukiangalia pia kutakuwa na fixture congestion ambayo, yani, mechi nyingi sana kwa wiki moja. Mm-hmm. Nafikiri kwamba timu kama, uh, Wydad Casablanca, Raja Casablanca, Esperance Tunis, Zamalek ndizo ambazo huenda zikapata nafasi kubwa, Mm. za kushiriki mara nyingi kuliko zingine kama Gor Mahia na Tusker. Mm. Mimi nadhani kwa upande wangu, yani, ni, ni swala la kibiashara kwa sababu ukiangalia wanaolisukuma ili swala ni wafanyi biashara zaidi, lakini makundi, najiuliza, ni mashabiki sasa wakatae, au ni wenye vilabu, au ni mashirikisho Afrika? Sio kama Ulaya. <laughs> <Yeah>. sisi, <laughs> sisi tukiambiwa anza kuchinja ng'ombe kwanzia y juu ya shingo mm. na sio kutoka chini ya shingo tafanya mm. tu yeah. Hey, kwa sababu sisi tunaangalia ushabiki zaidi kuliko faida mm. ya mashindano mm. na kuangalia fedha zaidi kuliko faida ya mashindano mm. mashindano ya Super Cup yatakuwa na faida gani mm. kwa bara la Afrika? labda, labda wazingatie mm. wa tuchukue moja tuache kingine mm. tucheze na Super League na tuachie mm. kuenda na kombe la mashirikisho mm. na kombe la bara Afrika kwa vilabu. Kwa hiyo ni either tuchukue Super League ama mbili ziende, mashabiki wakubali, au ni vilabu au ni mashirikisho, kila mtu akubali <laughs> Super League ichezwe <kila mtu akubali, laughs> na kombe mm. la mashirikisho pamoja na Champions League iachiwe mbali mm. na tucheze Super League peke yake, ambapo hiyo itakuwa inakaa kama ni kuwa soka. Nami niwashukuru sana mabingwa na kukumbusha tu kwamba Kolibali beki wakati wa Chelsea ameshafanya yake, ameshafunga goli eh, na sasa hivi vile <laughs> <laughs> vilebanmusen wao walikuwa wamefunga goli la lucas arnandes lakini limekataliwa mimi ni paul nzioki makala jukwaa la michezo hapo ndipo tunafika kikomo Nam, basi msikilizaji, tukukumbushe baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo katika matangazo yetu. Kura za urais nchini Kenya zimeendelea kuhesabiwa wakati uraia wakisubiri kwa hamu na ghamu. Watu 41 wamefariki baada ya moto kutokea katika kanisa mmoja jijini Cairo nchini Misri. Na shehena ya kwanza ya chakula cha msaada kutoka Ukraine kuanza kuwasili Afrika siku chache zijazo. Nam, ni msanii kutoka nchini Tanzania, Zedanto anashirikiana na Pingu, wimbo unaoitwa binti Kiziwi, ndio anaotamatisha matangazo yetu. <muchilis> wagwanujuha ye, ah, ah. Ye, ah, ah, ningemzowea rafiki yake basimi, ningemtuma ningezitambua ishara zake kwa kimi ningemzoea rafiki yake ye pasini ningemtuma ningezitambua ishara zake kwake mi ningefika hicho kina Na msikilizaji, ni wimbo Binti Kiziwi kutoka kwake Zedanto, akiwa amemshirikisha Pingu, msanii kutoka nchini Tanzania, ndiye ambaye anatamatisha matangazo yetu ya leo jioni. Shukran kwa jion. Msimamizi wa matangazo haya Jupita Mayaka alikutangazia, anaitwa Emanuel Richard Makundi kwa niaba ya Ponzoki na Jason Sagini pamoja na fundi mitambo George Maina. Nakuambia jioni njema, panapo majali wa kesho asubuhi saa moja na nusu na saa mbili na nusu.