Dakika 36 Afrika Mashariki ni, ni wakati sasa wa kupata jukwaa la michezo. Kikosi hiki kinaongozwa na Jason Sageni na Paul Nzioki. Karibu Nam, bila shaka. Asante sana kwa kunipisha, kwa kunipa kijiti hiki, mwenzangu Jupita Mayaka na msikilizaji, karibu sana kwenye jukwaa la michezo jioni ya leo. Mimi naitwa Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, niko naye Paul Nzioki, lakini leo utakwenda kusikiliza makala ya jukwaa la michezo. Miongoni mwa tuliokuandalia jioni ya leo ni pamoja na RS Berkane ya Moroko kushinda kombe la mashirikisho ya Afrika, pamoja pia na tuhuma za upangaji mechi nchini Ghana na pia matarajio kwenye siku ya mwisho ya baadhi ya ligi kuu kule Ulaya. Hii ni jukwaa la michezo. Bila shaka, bila shaka yote, msikilizaji, popote pale ulipo basi karibu tena kwa mara ya pili. Paul Nzioki, pia nawe karibu sana. Asante sana mkuu wa kitengo Aise, inapendeza tena sana Aise. Eh, tuanzie wapi? Tuanze katika ukanda wa Afrika Mashariki Paul, na tutaanza na ligi mbalimbali mbali za mchezo wa soka Kenya, Uganda, Tanzania na Rwanda na nitaanza kukalia basi matokeo ya leo katika mechi mbalimbali nchini Kenya kumekuendaje? Leo Manake, Leo, Gor Mahia metoka sare ya goli moja kwa moja na vilevile vile kumeshuhudiwa mechi kadha kadha, pia Bidco United ikipoteza moja sufuri mikononi mwa Police FC, nayo KCB ikilazwa ikilaza Nairobi City Stars tatu mbili, AFC Leopards ikipiga eh, Talanta matatu kwa mbili nayo Posta Rangers na Sofapaka ikishia sare ya goli moja kwa moja na mechi kati ya Mathare United na Wazito Mathare United mm -hmm. Unafahamu kwamba wao wameshushwa daraja lakini, e, juma hili kumekuwepo na mivutano kati ya mwenyekiti wao Bwana Bob Munro na kamati ya mpito ambayo sasa hivi imepewa mamlaka ya kuendesha shughuli za soka nchini Kenya kwa majuma matano. Na kule Tanzania Mtibwa Shuga dhidi ya Azam, Azam ameshinda mchezo huo mbili moja, na baadaye Kagera Shuga atakuwa anacheza dhidi ya Ruvu Shooting kule Tanzania, wao wanasema ni Barcelona ya Bongo. Mm. Na kule Uganda Arua Hill ameshinda mchezo wake moja kwa sifuri dhidi ya Express, Bright Stars akashinda mbili sifuri dhidi ya Barara City, Abula akatoa ushindi wa moja kwa sifuri dhidi ya Villa, kisha Busoga dhidi ya Gaddafi, Gaddafi akashinda mbili moja Kampala City dhidi ya Wakiso Giants Wakiso wakashinda moja sifuri. Toro United dhidi ya URA mvua ya magoli saba kwa sifuri uh, kwa faida ya URA. Kisha UPDF akashindwa mbili moja na Oduparaka FC. Kisha mabingwa wa ligi Vipers wakashinda eh, magoli matano kwa sifuri dhidi ya Police. Kisha kule Rwanda mechi moja ambayo nimepata matokeo ni Espoir dhidi ya Marines sare ya moja moja, mm -hmm. Na kule Rwanda unafahamu kwamba mbio za ubingwa ni kati ya APR na Kiovu. Shabiki wa APR kama mimi tunaomba sana. Asante sana. Na umezungumzia swala kwamba madhara ya Kenya haijacheza mechi yake leo kisani kwamba kulibuniwa kamati ya muda pia ya siku thelathini na tano na na, na waziri wa michezo Amina Mohamed nchini humo mm, na kufuatia hatua hiyo Harambee Stars imefungiwa kucheza mechi za kufuzu kombe la bara Afrika mwakani mwaka itakaandaliwa nchini Ivory Coast. Hili unaligusiaje hilo? Ni athari ambazo zinaendelea kuonekana kwa sababu sasa Harambee Stars imefungiwa. Unafahamu kwamba orodha ya marefaria ambao watakuwa wanakwenda kuamua mechi za World Cup, uh, Kombe mm -hmm. la Dunia imetoka lakini, mm -hmm. marefari kutoka Kenya. Na nimeongea na mashabiki Juma hilo, unasema kwamba wao walidhani kwamba mtu kama Peter kama kwa Weru, daktari wa hesabu, ni refari wa viwango vya juu ambaye labda angekuepo katika michuano ya Kombe la Dunia, lakini wote wanakosekana kwa sababu ya mivutano ambayo inaendelea kati ya usimamizi wa soka, kwa sababu unafahamu kwamba uh, FIFA wanazungumza kupitia shirikisho ambalo ni FKF mm -hmm. na Limebanduliwa alipo afisini tena. Mm -hmm. Na unapogusa swali hili kwamba waamuzi kutoka Bara Afrika, unakumbuka kwamba mwamuzi wa kike kutoka taifa la Rwanda anakwenda kwa jina la Salima Mukansanga. Mm. Baada ya kuteuliwa kuwa refari wa kwanza wa kike katika mashindano ya Bara Afrika kwa wanaume, mwakani mwaka huu, pia mwaka huu bado mwezi Novemba na Desemba kule Qatar, bado pia atakuwa miongoni mwa refari akiwa ikiwa basi ni historia kwanza kabisa kuandikishwa katika vitabu vya soka, maana yake hakujawahi kuwa na waamuzi wa kike katika mashindano ya wanaume ya kombe la dunia. Nafasi kubwa sana ambayo labda pokesho katika makala Jukwaa la Michezo tutakuwa tunalizungumzia kwa kina. Mm-hmm. Bila shaka ukiwa Goma, ni saa 11 dakika 41, makala hewani, jukwaa la michezo, ikiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni, nikiwa naye Paul Nzio. Kisa hivi, tubadilishe anga na tuangazie bado mchezo wa soka katika anga za bara Afrika, ambapo jana kulikuwa na fainali moja ya babu kubwa ambayo ilikuwa ni fainali ya kombe la mashirikisho ambayo inahusisha Orlando Pirates ya Afrika Kusini ikicheza na RS Berkane kutoka Moroko, na mwisho wa siku mabingwa hao kutoka Moroko huko Ares Berkane wakailaza Orlando Pirates matano kwa manne kwenye hatua ya penalti baada ya kutoka sare ya moja moja kwenye muda wa kawaida na pia muda wa ziada. Ni mchezo ambao kwa jicho langu naweza nikasema kwamba Orlando pirates eh, maharamia hawa wa Orlando kutoka Afrika Kusini chini ya kocha Mandila Nsikazi wanaweza wakajilaumu wenyewe kwa sababu eh, katika mechi yote walikuwa na nafasi. Mlinda lango akimi mlinda lango wa RS bekane aliokoa mara tano. mm -hmm. Yalikuwa ni mashuti ya wazi kabisa ukitofautisha na Richard Ofori wa Orlando Pirates ambaye aliokoa mara moja tu, mkwaju ambao labda ulikuwa hatari kabisa. Na unaweza ukaangalia kwamba hata kama ile penati ambayo walilazimika kwenda katika kanda za video na nyuma ya kanda za video alikuwepo Janis Kazwe. mm -hmm. E, refari kutoka Zambia ambaye wengi wanamkumbuka katika mechi ya kombe la bara Afrika Tunisia na Mali. Kwa hivyo kama wangepata hiyo penati labda, uh, wangefunga goli lao. Ile penati ambayo ilifungwa na RS Berkane ingemaliza mchezo. Mimi nafikiri kwamba ukiangalia RS Berkane, ama kwa upande wa pili Orlando Pirates, kwa nafasi nzuri, manake huu mchezo hawangeruhusu kwenda katika hatua za muda wa ziada, manake walipata nafasi nyingi zaidi kipindi cha kwanza, katika muda wa kawaida dakika tisini, lakini wao walikosa kuzitumia. Manake ukiangalia mshambulizi wa wingi wa kulia wa timu ya Orlando Pirates, Thembinkosi Lorch alikuwa na nafasi kama tatu, mm, hivi kipindi cha kwanza, lakini zote hizo walizipoteza, kwani sema kwamba ule umaliziaji wa timu ya Orlando ndio ambao uliwaponza kutopata magoli kwenye muda wa kawaida. Hata ukiangalia mchezaji kama Bandile Shandu na Api Jele vilevile na wao walipata nafasi zao. Na katika umilisi wa mpira Orlando Pirates walikuwa na asilimia ya juu kuliko Ares Bakane, lakini pia kitu kingine ambacho kiliwasumbua sana Orlando Pirates, hawakuwa na mbinu za kutengeneza nafasi. Mm-hmm. Kwa sababu ukiwa na umilisi wa mpira tunategemea nawe utengeneze nafasi nyingi dio? Lakini mbinu naweza nikasema pia tumpongeze kocha Florei Kwanga Ibenge mm uh -huh, kwa upande wa Res Berkane, kwa sababu mbinu yake ilimsaidia sana ilimsaidia. Manake pia unazungumzia mabeki kama vile Isofu Dayo na mshambulizi ambaye anaingia kama nguvu mpya huko upande wa Berkane. Tuisila Kisinda walisaidia sana Berkane kupata ushindi huo. Tuisila na... wakati mmoja alikuwa na Young Africans ya Tanzania, ndio na pia, kwa mashambulizi, walishambulia sana Orlando mashuti 12, sita kilenga lango, lakini Berkane nane mawili pekee ya kilenga lango. Na hapo hapo kwa Orlando Pirates, eh, kuna mashabiki kwenye ukurasa wetu wa Facebook, naona kuna simpi Shabiki wa Simba mm -hmm. Weru Pol anasema kwamba pamoja sana. Moise Mushenyi Materanya a, anasema anawapongeza Orlando ila waende wajitahidi kwa mwaka ujao kwa kocha Ibenge, ongera kwake Aa, na katika upande wangu namwona Filbert Jonathan, anasema yupo Kagera Tanzania. RS Berkane na Orlando Pirates ilikuwa ni mechi ngumu na kali, lakini udambwidambwi wa soka ulikuwepo. Hamisi Nyonyo anasema ni balozi eh, kutoka mayamaya maya, Bahi, Dodoma. Kiwalisia kwanza nisi, n, nipongeze timu zote katika mpambano wa jana, wanapaswa kupongezwa zaidi ni RS Berkane mm -hmm. Edwin Masilingi anasema yupo Kagera anasema nawapata na Francois Xavier anasema kombe la shirikisho lililopigwa kati ya Orlando na Berkane ilikuwa tamu kabisa, ila binafsi Orlando ndiye alipaswa kuwa mshindi. Wanao wanasema wote kwamba walidhani Orlando wanaweza lakini, ukiangalia ile kombe linakuwa ni la pili ndani mm -hmm. eh, ya miaka 20, kwa mm -hmm. eh, sababu mwaka 2020 uh, Resbakana alifika finali na akabeba 2022. Sasa amebeba na walikuwa wanamdharau sana kocha uh, Ibenga, kwa sababu alikuwa amefika finali mbili amekosa, lakini ya tatu maombi yamejibiwa. Ni swala kusubiri mwezi huu tarehe 30 ta tu, tuweze kuona kwamba labda je kombe la bara Afrika je litakwenda kwenda bado katika taifa la Moroko manake Wydad Casablanca pia vile vile ipo kwenye fainali itakwenda kucheza dhidi ya Al Ahli Bingo mtetezi, tarehe 30 mwezi huu nchini Moroko, katika uga wa Mohamed V Stade Rabat. Tuvuke upande haraka upesi kuelekea Ghana, Paul Nzioki, ambapo kumekuwa na tuhuma za upangaji mechi kwa vilabu viwili, tunazungumzia Ashanti Gold na Inter Allies ambao wameshushwa daraja hadi daraja ya tatu katika ligi kuu ya soka nchini Ghana, na huku wachezaji kadha wa kadha wakiwemo wachezaji pamoja na maafisa wa vilabu hivi viwili pia marefari kadha wa kadha wakipigwa marufuku ya miaka miwili na zaidi, na pia wengine kupigwa marufuku ya hata muda wa maisha. Kwa sababu wachezaji kumi na mmoja wa Inter Allies wao wamepewa adhabu ya miaka miwili na wengine mitatu. Na vilevile vile kwa swala hili ambalo limefanyika, wengi wanaozungumza wanasema huenda shirikisho la soka nchini Ghana limepiga hatua mm -hmm, kwa sababu wakati mwingi sana kinachokosekana ni ushahidi, na ukishasikia hata wewe ukiangalia mechi ni, ni vigumu sana kusema mtu amepanga matokeo kwa sababu hujui labda amekosea kama mchezaji. Bila shaka hamna haja tuandike na mate ilhali wino upo. Tumsikie mwanahabari mchambuzi kutoka kule Ghana, Nuhu Adams, anasemaje kuhusiana na suala hili la upangaji mechi nchini Ghana um, taarifa hizi zilitufikia siku ya Jumatatu na nafikiri mashabiki wengi, nchini, wengi wa mpira humu nchini wamezipokea vizuri. Wengi wanaamini uamuzi huu utasaidia katika vita dhidi ya upangaji matokeo. Tumekuwa tukishuhudia visa hivi katika mechi nyingi hapa Ghana, lakini imekuwa vigumu sana kupata ushahidi na kutoa adhabu kwa husika. Kwa shirikisho la soka Ghana kutoa uamuzi kuhusu upangaji matokeo katika mechi ya Ashanti Gold dhidi ya Inter Allies kwa kupata ushahidi hasa watu wengi wanafuraha kwa sababu lazima tusafishe mchezo wetu. Ndio, ilikuwa ni mechi tarehe mwezi Septemba ambapo Ashanti Gold na Inter Allies walicheza na mechi ilishia saba sufuri, ushindi ukielekea upande wa Ashanti Gold, huku mchezaji Hashmin Musa akijifunga magoli mawili, ambayo alikuwa anajaribu kuzuia kuweka matokeo ya tano moja, lakini <laughs> wajua, huyu mchezaji hmm, aliambia kocha kwamba anataka kuingia, ndiyo yeye hakuwa katika kikosi cha kumi na moja wanaanza na hakujua mpango ni gani, hakujua Ambazo zimetokea, rais wa timu ya Ashanti Gold eh, eh, Daktari Kwaku Frimpong miaka kumi mm -hmm. eh, na katozwa faini mm -hmm. kwa hivyo labda na kuna wengine ambao wanasema hii adhabu pia ni kidogo, hii miaka kumi. Uh, ufai yani, unafaa kuondoka tu katika usimamizi wa soka ndio maanake. Pia mwanawe Emmanuel Frimpong ambaye pia ndiye mkurugenzi mkuu wa klabu hicho cha uh, Shanti Gold pia naye vile vilevile amepigwa marufuku ya miaka nane na kupigwa faini ya elfu hamsini pesa za Ghana, na vilevile pia wachezaji wanne kutoka vilabu mbalimbali vilabu hivyo viwili vya Shanti Gold na Inter Allies ikiwemo pia makocha wawote wawili wamepigwa marufuku ya miaka miwili. Pia Musa naye ambaye alijifunga magoli mawili alikuwa amepigwa marufuku ya miaka me miwili lakini imepunguzwa hadi miezi sita, huku wachezaji kumi na wanne wa Ashanti Gold wakipigwa marufuku ya kamili, mm, miaka miwili hadi miaka minne, na ina maana kwamba inawezekana sio hizi timu mbili peke yake huko, uh, Ghana, kwa sababu kama hao wawili wanaweza wakapanga matokeo, naamini pia na kuna wengine. Kwa hivyo ni wakati shirikisho la Ghana lifanye utafiti kweli kweli waweze kuwakamata na wengine, kwa sababu visa kama hivi kila wakati vinaharibu uh, vina mm, na vinazuia vipaji ambavyo vinaweza kuja na kuwa vizuri katika mchezo wa soka. Na hauwezi ukaamini kwamba kama mchezo umetoka sifuri uh, magoli saba kwa sifuri, labda unaweza ukaamini kwamba ni magoli mengi, lakini kweli kiuhalisia kama eh, machi ilipigwa na Fiji kabla ya kuam, kuambulia kichapo cha 36 kwa 14, mikononi mwa wenyeji Ufaransa jana na baada ya hapo ni kwamba Magrath baada ya kutimuliwa kwa kocha Innocent Simio, sasa hivi Kenya imeendelea katika mashindano hayo ya Tuluu, eh, wachezaji saba kila upande ameanza vibaya sana Damian, kwa sababu wengi nadhani wapo na matumaini, lakini ni vizuri mashabiki wasimhukumu kwa mechi kwa mashindano ya kwanza, sababu mashindano ya Toulouse, ukiangalia pia timu ambazo alicheza nazo dhidi ya Fiji na dhidi ya Ufaransa, Ufaransa walikuwa nyumbani mm -hmm. Ilikuwa ni vigumu kwake kushinda, lakini nimemwangalia sana akizungumzia timu ya Shujaa, na amesema kwanza hajapendezwa na mbinu ambazo wanatumia, amesema mbinu ni mbovu zaidi, lakini akasema kwa mbinu zake ambazo ataleta bado ataondoa utamaduni wa wachezaji wa raga nchini Kenya. Kumbuka Ufaransa na Wales zimefuzu kuingia kwenye hatua ya robo fainali ambazo zimecheza leo jioni, tutakuwa na kupasha matokeo ni gani kwa taifa la Ufaransa katika michuano hii ya raga wachezaji saba kila upande, mashindano ya Tuluwa. Wakati huo huo, tubadilishe anga na kuelekea nchini Rwanda, ambapo kunafanyika mashindano ya basketball kwa ukanda wa Afrika, ambapo ni mkondo ule wa kumalizia, mkondo wa mwondoano baada ya kucheza mkondo wa kwanza fainali sasa baada ya kucheza mkondo ule wa Nile na mkondo wa Sahara. Na hapa mwanahabari wetu uh, Christopher Karenzi ametuandalia ripoti ifuatayo. Mashindano haya yanafanyika katika Kigali Arena yenye uwezo wa kupokea watazamaji elfu kumi. Timu nane zinazoshiriki zimefuzwa hatua ya robo fainali ya kombe la Afrika. Henry Mwinuka ni kocha msaidizi wa Reg Basketball. Uh, timu tumejiandaa uh, vizuri tuko tayari, tumebadilisha kidogo wachezaji kama wawili Kenigasana pamoja na Ndoe Abdulahi, lakini sasa hivi katika upande wa perimeter tuko vizuri zaidi, labda upande wa chini kidogo tutabitu adjust kidogo, kwa sababu nimeona Cameroon team katika namba 4 na namba 5 wako vizuri zaidi kuliko sisi, lakini uwezekano wa kushinda upo. Pia mwakilishi wa Rwanda na Afrika Mashariki kwa jumla Reg Basketball Club inashuka dimbani punde saa 12 jioni kumenyana na mwakilishi wa Cameroon FAP Basketball. Kocha wa APR Basketball Club Clay Faur anatathmini kuhusu klabu ya Reg na timu zingine. Kwa ukweli Reg e, ilitumika wali prepare vizuri e, without a doubt, naamini Reg wako na chance ya kushinda hii kitu, na hata kama ikiwa vibaya sana, I think watacheza fainali namna ninavyoona na vile wana prepare na, na, na focus Wana yao they have a chance kuishinda na wako na chance kucheza kwa fainali. Hii ni mara ya pili kufanyika mashindano haya makubwa nchini Rwanda. Tukio bado kwenye michuano ya mpira wa kikapu, timu ya Kenya Ports Authority KPA Basketball iko nchini Rwanda kwa ajili ya kucheza mechi mbili za kirafiki na kimataifa na klabu ya jeshi la Rwanda APR Basketball pamoja na Kigali Titans bila shaka ni fursa nzuri kwa KPA pamoja na timu hizo kujinoa na kushuhudia mechi kwa vilabu bingwa vinavyochuana katika mashindano haya. Huyu ni mwanamichezo wako Christopher Karenzi, makala ya michezo Kigali, RF Kiswahili. Paul, sijui nazungumziaje Reg walimaliza wa kwanza katika mkondo wa Sahara, Zamalek ambao walimaliza wa mkondo wa Nile bila kupoteza mwezi Aprili. mm -hmm. nafasi ya timu hizi mbili katika hatua hizo za fainali ni gani? Uh, nafasi naiona kwa Reg kwa sababu nikiwaangalia wakati wao walikuwa wanacheza katika kundi la Sahara mm -hmm. Sikuwa nadhani kwamba walikuwa na uwezo, kwa sababu wao waliokoka tu dakika za majioni kabisa kwa mm -hmm. mechi ya mwisho. Na mechi ambayo imeanza hapo awali ilikuwa ni Petro di Luanda dhidi ya ESL na ESL ina, ina mkufunzi Liz Mills ambaye wakati mmoja alikuwa na moransia nchini Kenya, lakini wao Petro di Luanda wameshinda kwa alama 102 kwa 89. Kwa hivyo baadaye uh, RG watakuwa wanacheza na forces za mep police ya Cameroon. Na baada ya mm -hmm. hapo kesho kuna michezo miwili za Zamalek ya Misri ikuwa inacheza na SLAC ya Guinea, kisha Cape Town Tigers Afrika Kusini itakuwa inacheza na US Monastir kutoka Tunisia. Kumbuka basi nusu fainali ni tarehe 25 mwezi Mei, huku fainali itakuwa inachezwa tarehe 28 mwezi Mei. Ukiwa bado ndani ya RFI Kiswahili, msikilizaji makala hewani, jukwaa la michezo, ukiwa nami Jason Sagini kwa naye Paul Nzioki. Kesho kuna fainali za mwisho za ligi mbalimbali kule Ulaya, unazungumzia Uingereza, uh, ligi kuu ya Uhispania na pia Italia. Manake leo kuna kuna mechi za mwisho za ligi ya Ufaransa, kwa maana kwamba mechi ya thelathini na nane, lakini tunaangazia hapa kufukuzia ubingwa wa ligi kuu Uingereza, Man City anapiga dhidi ya Aston Villa ambayo, mm -hmm. inakufunziwa na mchezaji zamani wa Liverpool ambaye pia vile vile akona Philip Coutinho, lakini pia vile vile kwa upande wa pili, Liverpool inacheza na na, Wolverhampton, na Wolverhampton ambao pia vile vile wanapiga hesabu kwamba Man City toke sare ama ipoteza, alafu wao washinde ili waweze mm -hmm, kutoa bingwa. Na hesabu ni zipi? Hapa ni mechi mbili ambazo ni ngumu kweli kweli, na makocha wote kuangalia, Jurgen Klopp upande wa Liverpool na Pep Guardiola upande wa Manchester City. Kila mmoja anahitaji alama tatu katika michezo yao, yani hakuna cha sare ama nini, kila mmoja anahitaji alama tatu ndio awe vizuri, lakini uh, shilingi naweza nikairusha upande wa Liverpool kwa sababu uh, naona tu mchezaji wa zamani wa Liverpool uh, Steven Gerrard mm -hmm. atakuwa anawapa kombe Liverpool kwa maana ya kushinda Manchester City mm -hmm. bila shaka pia vilevile, katika ligi hiyo ya Uingereza pia vilevile Spars na Arsenal wafukuzia nafasi ya nne. Spars anacheza na Norwich, Arsenal wacheza na Everton ambaye jana majuzi tu Everton alitoka kumlaza Newcastle na kuweka nafasi yake nzuri ya kusalia kwenye ligi kuu Ingereza msimu ujao. Everton ana shida zozote, kwa hivyo ntampea senali nafasi ya moja kwa moja mm -hmm. eh, sioni kama pia mchezo Tottenham na Norwich utakuwa na maana yote. mm -hmm. Kwa sababu Norwich wao akaishashuka daraja. Kwa hivyo hapa kivyovyote vile mimi nasubiri Norwich amwadhibu Tottenham kisha Arsenal afadhali, baada ya hii miaka yote acheze klabu bingwa. Najua, namwona Jupiter Mayaka, shabiki mkubwa wa Arsenal iko hapa, nazidi kushabikia kwamba Arsenal ilikuwa inafuzu kwenye nne bora kule Ufaransa. Monaco na Rene na Marseille pia wanafukuzia kuingia katika ligi kuu ya bara Ulaya msimu ujao. Bila shaka, muda haunasi. Umekuwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo limwingine, ikiwa naye Paul Nzioki kwenye jukwaa la michezo. Jupiter Mayaka, fanya kama tulivyofanya mwisho tukiwa nchini Dar es Salaam. na msikilizaji, ni kukumbusha miongoni mwa habari ambazo tumekuletea jioni hii: rais wa DRC awasili uh, nchini Burundi kwa ziara ya siku tatu, na vilevile vile Anthony Albanese ashinda uchaguzi wa waziri mkuu nchini Austria. hele, Chris Martin kutoka nchini Jamaika amesema, anatumalishia anatumalizia matangazo jioni hii na wimbo wake Let Her Go. <muchis> Si mwingine bali ni Chris Martin kutoka nchini Jamaika na wimbo wake let her go. Unatukamilishia matangazo jioni hii Jumamosi ya kupendeza. Ni mshukuru fundi wa mitambo Collins Odhiambo na waandishi wote wa habari wa RFI Kiswahili ambao wamefanikisha matangazo haya. Naitwa Jupiter Mayaka, ni kutakie wikendi njema.