Wa Western akiwa kizuizini. Saa 12 na dakika 36 saa za Afrika Mashariki. Hivi punde atakuwa tukiingia katika kipindi jukwaa la michezo. na msikilizaji, kipindi cha leo kinaongozwa na Jasen Sagini pamoja na Paulo Nzioki, ambao watakujuza ambao wametokea katika viwanja mbalimbali kote duniani. Karibu Sagini. Nam, asante sana Hilari Ngati kwa kunipokeza kijiti hiki na rasmi tuweze kuingia kwenye jukwaa la michezo jioni ya leo msikilizaji, ambapo tutakufahamisha kuhusiana na nchini Tanzania. Shirikisho la soka nchini humo limeanzisha uchunguzi wa madai kuwa soka wanawake inakumbwa na unyanyasaji wa kimapenzi, mashindano ya shule ya upili ambayo imekamilika nchini Tanzania vilevile vile, pamoja na matokeo ya mechi za kirafiki za kimataifa zinaendelea wikendi hii. Jukwaa la michezo hewani, mimi naitwa Jason Sagini, the sports archbishop, niko naye Paul Nzioki pamoja pia na Collins nyar karibu nam karibuni tena Collins na Paul, asante sana. Na tuweze kuanza nchini Kenya, na tunaanzia uh, klabu ya Gor Mahia ambayo imejiunga rasmi tena na wadhamini wa zamani wanazungumzia Sport Pesa kwa mkataba wa miaka mitatu, Paul, na ni mkataba ambao unakuja kwa shilingi uh, milioni 240 kwa miaka mitatu, na hii tu ni baada ya kukatiza mkataba wao awali na kampuni ya Betafrica siku tatu ama wiki tatu hivi baada ya kuweka kandarasi ile mpya na kampuni hiyo. Uh, kuna shida wakati ambapo vilabu vinaenda kutia saini na baadhi ya wadhamini kwa sababu kama udhamini e, unafaa kuonyeshwa kila mtu wakiwemo na waandishi wa habari na wakiwemo na mashabiki wa klabu mm. Uh, huo mkataba unafaa kuwa na kipengee ambacho kinaonyesha tunaweza tukaachana nikifanya hivi mm -hmm. au nikifanya vile mm -hmm. Sasa kwa hatuna bahati kwa sababu hii mikataba ambayo inasainiwa na vivilabu haijawekwa kwa wazi kabisa mm -hmm. Unatokea unatuambia kwamba nimepata dili inaenda kwa shilingi milioni 240 shilingi za Kenya lakini utuambie. Mm. KT2, Wikijia, kwa sababu tunaweza tukaketi tu wiki ijayo tukaona kwamba wameachana. Sasa ile kandarasi hatujaonyeshwa vipengeni vipi mm. sa sheria ni zipi ambazo zinaenda kufuatwa. Collins Nyaribo, una imani kwamba mkataba huu utadumu ama utakuwa kama ule wa Betafri kwamba ni wa muda tu wa kuweza kukaa pale na kueyuka kwa muda mfupi? anahisi kwamba utadumu, maanake angalia kwa sasa mara si moja Kogalo amekuwa na uh, na hili swala kwamba kidogo wanaweza kutofika kwa sababu kwa kukosa pesa za kudhamini eh, klabu na vitu kama vile inafurahia kwa sababu kuna kipengele ambacho kimeuzishwa pale ambacho nafikiri kitakuwa kina wanufaisha sana wachezaji. Maanake kwa sasa katika, uh, mukta, uh, uh, katika baadhi ya yale mambo ambayo wameweza kusikizana ni kwamba wachezaji watakuwa wanalipiwa zile tiketi wakiondoka kwenda kufanya mchezo mm. Vilevile ukiangalia kuna kile ambacho wameuzisha kwamba uh, watakapokuwa wako pale basi masala yao yatakuwa yanazingatiwa kwa sana. Kwa hivyo ukizungumzia basi mm. mechi kwamba wakienda kuenda mm. kucheza labda nchi ya taifa basi unapata kwamba mambo kama yale yatakuwa na suluhisho. Kwa hivyo mi nahisi kwamba basi tadumu, itadumu, itadumu. Eh, nilikuwa ni nafanya mazungumzo wiki iliyopita na katibu mkuu wa klabu ya Gor Mahia bwana Sami Ochola mm, na Ochola ye, eh, tulipozungumza, aliwashukuru wadhamini ambao wameachana na wao na akaniambia kwamba waliwasaidia kwa kiasi fulani, lakini kuna baadhi ya mambo ambayo hawakufuata. Wakati mm, niliongea na afisa mkuu mtendaji bwana Raymond Oruo, alisema kuna baadhi ya mambo ambayo tuliaidiana kufanya lakini Uh, wadhamini wetu wakaamua kwamba sasa sisi tukuwa tunataka tuonekane sokoni mm. na lengo letu limetimia, bila shaka, kutoka hapo tuelekee Tanzania katika mji wa Arusha ambapo mashindano ya shule za upili imekamilika weekend hii. Na Paul, kunaendelea vipi kule? Ameshinda michuano mbalimbali ya mashindano yale ya mashule. Kwa upande wa wavulana, tunaanzia kwenye soka uh, kibuli uh, kutoka Uganda, wao wameshinda highway ya Kenya magoli mawili kwa sifuri. Na no, kwa upande wa wasichana shule ya St Noah kutoka Uganda pia wakawashinda Wieta kutoka Kenya magoli mawili kwa moja. Lakini pia katika fainali ya mpira wa kikapu wavulana wa, wa, wa Uganda pia Budo wao wametoa ubingwa, na kwa mpira wa wavu Cheptile wao eh, wameondoka wa na ushindi E, baada ya kuwapiga standard i ya Uganda tatu moja, lakini vilevile vile kwenye volleyball ya kinadada kwa ndanze wao wametia kibindoni taji la sita wakionyesha ubabe wao katika ukanda huu, na utafahamu kwamba kulikuwepo na mvutano mkubwa kwenye soka kwa sababu, e, tangu St. Antony Kitale kushinda mm-hmm. haijawahi kutokea tena timu kutoka Kenya, wakati ulikuwa mwaka elfu mbili na sita kama sikosei kumi na sita kama sikosei mm-hmm. haijawahi kutokea tena timu kutoka Kenya ikashinda, kwa hivyo Wakati huu, kiburi, e, walikuwa wanakabiliwa na iway wakijaribu mm -hmm. na vile vile buhali ambao walikuwa kule, lakini haijatokea na Uganda wameibuka mabingwa kwa jumla ya kuzikusanya jumla ya medali kumi na nane za dhahabu, kumi za fedha na kumi na tatu za shaba. Lakini e, Kenya wao wakapata nafasi ya pili kwa dhahabu tano, fedha kumi na mbili, tatu za shaba, na wenyeji Tanzania walikuwa na fedha moja na nishani ya shaba tano na Rwanda walikuwa na dhahabu mbili, lakini fedha ni moja na shaba ni nne, na Burundi ndiye mwenyeji wa mashindano mwakani, ishara kwamba Uganda amepata kutawala sana katika mashindano haya ya shule za upili. Na kwenye ndani ya simu tumemhoja ama tumemuuliza swali Abdul Suleiman Semgenyi ambaye ni mchambuzi kutoka kule Uganda, Kampala, kuamiza kwamba labda sababu ni gani, maanake Uganda hawa wametawala sana katika mashindano haya kule Arusha. Abdul e, eh, labda swali langu labda ni kwamba je, nini, nini sababu ambayo imepelekea Uganda kuweza kutawala katika mashindano haya ya shule za upili? Mashule hapa ya Uganda kwa nimeshinda kwa mashule ya upili huko Arusha, zimekuwa na mashindano hapa kama miezi miwili mitatu. Mashule mengine kama St. Mary kuona St. Noah ziko kwa ligi ya Uganda Women Premier League na Uganda Women Super League. Aa, na mashule mengine wana michezo ya kirafiki ilikuwa inaendelea ne, sasa, na wachezaji wengine kama ka kutoka Kibuli Sokenge School na wachezaji wanachezea kwa Uganda Premier League. Naam, asante sana. Huyo ni Abdul Suleiman Semgini ambaye ni mchambuzi wetu kutoka Uganda, Kampala, akizungumzia sababu ambaye amepelekea Uganda kuweza kutawala katika mashindano ya shule za upili utamatika mjini Arusha nchini Tanzania. Kutoka hapo eh, tuangazie ligi za ukanda wa Afrika Mashariki, ambapo tuanzie Kenya ambapo vilabu vyote vimetoa taarifa msimamo wao kushiriki ligi kuu soka Kenya msimu ujao, baada tu ya shirikisho hilo la soka nchini Kenya kuweza kuamuru kwamba labda atakuwa atarejea afisini Nick Mwendwa, lakini bado wizara hiyo ya michezo inasema kwamba bado eh, hafai kurejea afisini Nick Mwendwa, na tumsikie alivyozungumza, ambaye ni katibu mtendaji wa Raymond Oruo wa klabu ya Gor Mahia baada ya kutoa msimamo huo kama kamati ya vilabu From this... Kutokana na mkutano huu wa leo na baada ya mashauriano, tumeazimia kwa kauli moja kama vilabu vya ligi kuu ya kandanda nchini Kenya kwamba timu hazitashiriki mashindano yoyote ambayo hayatambuliki na wala kuidhinishwa na shirikisho la soka duniani FIFA, kwa sababu tutakuwa tunapoteza muda na fedha na baadaye tupate faida ndogo sana. Collins anasema kwamba hawatoshiriki ligi ambayo FIFA haitambui kwamba ligi hiyo inafaa kuwa inaendelea. unakubaliana na kauli hiyo? Uh, kikweli nam naikubaliana kwa sana na nahisi kwamba hili hata lingeweza kusonga hata pale kwenye NSL na vitu kama vile, manake ndo mambo yaendelee vizuri. Nahitaji kwanza tuwe na mlahaka mwema kwanza na hawa FIFA, ndo baadaye sasa tuje tutatue haya masuala ambayo yanatukumba umu nchini Kenya na vitu kama vile. mm -hmm. Angalia, kuna umuhimu sana ambao utatokana na, na soka ambayo itakuwa inahusishwa na hawa FIFA, manake ona wachezaji vile ambavyo wataweza kufaidi Angalia, aa, FIFA ikiingilia, nahisi kwamba labda kuna swala kama hili la scouting, ambao unapata kwamba mara si moja tumekuwa tukijiuliza talanta zipo, lakini unapata wachezaji hawapati ile nafasi ya kwenda kuchezea vilabu vingine na kuweza kupata ile experience na vitu kama vile. Kwa hivyo nahisi ni jambo ambalo ni wazo nzuri tena sana, na tukisha jenga nyumba yetu kwa FIFA mm, basi mambo mengine yatakuwa ni rahisi sana. E, Paul, iwapo hawatoshiriki ligi hii msimu ujao, ina maana mm, kwamba labda msimu uliopita utakuwa unafutiliwa mbali ama inakuwaje? Uh, kisheria tayari msimu uliopita umefutiliwa mbali na nilikuwepo uh, kwenye mkutano huu na kizungumza bwana Patrick Korel ambaye ni afisa mkuu mtendaji wa klabu ya Nairobi City Stars, alisema kwamba labda mnatuuliza maswali ni kwa nini kwenye msimu uliopita tulishiriki, na sasa tunasema kwamba msimu mpya uandaliwe na FKF mm-hmm. uandaliwe na kamati mpito au hata serikali mm-hmm. lakini FIFA haijaondoa marufuku, sisi hatuendi kushiriki. Ni kwa sababu sababu labda wao walikuwa wanadhani kwamba wakati ule bado marufuku ingetolewa, lakini wakajua kwamba ni kweli tulipigwa marufuku wakati taska imeshinda ligi mm -hmm. lakini haijaonekana kwenye mashindano ya CAF. Uh, kuna timu kama polisi ambayo ilipata mwaliko kule maeneo ya Rwanda, lakini Ferwafa shirikisho la soka uh, Rwanda wakakataa timu zao zikicheza na polisi mm -hmm. kwa hivyo sasa wamefahamu na wao wameamua kwamba waendi kucheza. Kwa hivyo kwa namna moja swali litasalia moja mm -hmm. umoja wa hivi vilabu uko wapi? Kwa sababu katika ule mkutano kulikuwepo na wawakilishi wa vilabu kumi na moja na wakasema vilabu vyote kumi na vinane vya ligi kuu vimewakilishwa, lakini likija swala ambalo mnapingana na <laughs> kamati ama shirikisho mjue kwamba lazima mwepo pamoja mm -hmm. Kwa hiyo nafikiri kwamba ule umoja wa vilabu lazima uwepo katika kuangalia kwamba msimu ujao utakuwaje. Lakini kwamba nchini Kenya kumekuwa na michuano mbili ile ambapo ni kombe lile la kujiandaa kabla ya msimu unaitwa Elite Preseason, kama ambapo Ulinzi Stars imetoka sare 2-2 dhidi ya Police na Yosi City Stars kaibwaga MC magoli manne kwa moja huko Burundi Interstar imeishinda New Oil tatu kwa mbili na ni kwamba tuangazi sasa, umezungumzia Ferwafa Paul, na ukizungumzia Ferwafa ni kwamba kumekuwa na maandalizi tu ya timu za taifa za Rwanda kwa wanaume na kwa kike ambazo zimewasili nchini Australia Alhamisi wiki hii kwa minajili ya kushiriki katika mashindano ya mwaka huu kama vile kina Moise Mugisha ambaye ni mshindi e, wa nafasi ya wa mshindi wa steji ya 7 na 8 katika mashindano ya mwaka huu ya Tour de Rwanda, pamoja pia na Eric Manizabayo ambaye pia atakuwa wanasaidiwa na Renas Ohiriwe na Emmanuel Irandukunda ambao watakuwa wanashiriki katika kitengo kile cha wachezaji wasiozidi miaka ishirini na mitatu kwa wanaume. Kwa wa kike eh, Valentine Zaisenga ndio pekee wa kike kuweza kushiriki mashindano haya katika michuano ile ya kuendeshaji baiskeli huko nchini Rwanda. Mugisha Na, alipatikana baada kupotea mapema mm -hmm, mwezi huu ndio alipatikana. <laughs> Na bado katika ulingo huo wa uendeshaji baiskeli ni kwamba Rwanda vile vile imeandaa tamasha ma mashindano ya baiskeli itwayo Gisaka Race ambayo itakuwa inaweza kufanyika Oktoba tarehe moja mwaka huu ni kwa maana yetu kuweza kuandaa ile siku ya siku kuu ya, ya umoja wa kitaifa nchini Rwanda. Na jumla ya timu kumi na nane zimeshajiandikisha kuweza kushiriki mashindano hayo, vikiwemo pia jumla ya timu kutoka mabara tofauti tofauti, moja pia na timu kutoka eh, timu za chipukizi nchini humo, na kwamba itakuwa inaanza tarehe moja uh, mwezi Oktoba. Ukiwa Kampala Uganda, ni saa 12:48. Kipindi wani jukwaa la michezo, mimi ni Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo, leo mngoni kwa naye Paul Nzioki pamoja pia na Collins Nyaribo. Sasa hivi tuangazie mashindano ama mechi za kirafiki ambazo zimetamatika wiki hii. Ni kwamba jana uh, Ghana imelazwa na Brazil 3-0, nayo Misri ikailaza Nigeria 3-0, Komoro ikapigwa na Tunisia 1-0, Algeria ikashinda Guinea 1-0, nayo Zambia ikapiga kichapo cha 1-0 mkononi mwa Mali. Morocco ikashinda Chile magoli mawili kwa sufuri nayo kitoro lingine ikaweza kutoka sare ya sufuri bin sufuri dhidi ya Rwanda nayo Burkina Faso ikalaza DR Congo eh, goli moja sufuri. Uhabeshi Ethiopia hiyo ikatoka sare moja moja na Sudan. Nayo Cameroon ikaweka kichapo cha mbili sufuri mikononi mwa Uzbekistan. Leo jioni Senegal inapiga na Bolivia, alafu nayo Sierra Leone ishapigwa magoli manne kwa sufuri na Afrika Kusini, Ivory Coast ya Togo, Tanzania na Uganda, Mauritania dhidi ya Benin, nayo Congo itacheza na Madagascar. Collins, jana Ghana wamepokezwa kichapo kikubwa sana na mabingwa matano wa dunia. A kikweli, ni mechi ambayo ilikuwa na utamu aina yake, na nilitaraji kwamba yaweze kwa pale, maanake angalia, Brazil ni timu ambayo utasema kwa sana ni kwamba ina kikosi ambacho ni kizuri zaidi, na waliweza kufanya bora angalia Ghana upande mwingine, licha ya kujituma vizuri, niliweza kuangalia ule eh, captain wakwao, oh, oh, eh, Partey ni kwamba mchezaji mzuri, lakini jeraha kidogo laweza la kwa nyima awa Ghana kuweza kushamiri na kumahiri kwenye uga mm -hmm. Collins, kocha wa zamani wa timu ya taifa ya Uganda Cranes, Sebastian Desabre sasa hivi ndiye kocha wa timu ya taifa ya Leopard DR Congo, jana mechi yake akapoteza. A, DRC ndio timu ambayo ina vipaji sana ae, katika ukanda huu kwa sababu ukiangalia sasa hivi unawazungumzia wachezaji ambao e, wameibukia tu kwa wafungaji bora katika ligi za ukanda huu, nawazungumzia kina Fiston Kalala Mayele. Juzi tumekuwa na taarifa za si za Manzoki mm, lakini bado DRC yenyewe ukiangalia, e, katika mashindano ya bara Afrika na timu nyingine pia inakushangaza. Kwa hivyo nadhani timu hizi zetu zina shida mali, na kesho tutakuwepo na mjadala, mm, kuziangazia timu ambazo zimefuzu kuelekea kombe la dunia zinavyofanya katika mashindano haya ya, ya, ya kirafiki mm. Ndio, na leo Tanzania anapiga na Uganda, tunaonaje mechi hii? Tanzania na Uganda ni mechi ambayo naita kwamba ni debi. Uh, sio debi kwa wakati huu kwa mm, sababu juzi Micho ametuonyesha kwamba sio debi mm, ana uwezo wa kuwafunga Tanzania akipenda <laughs> lakini hii ni mechi ya vijana na unafahamu kwamba kocha ashatimuliwa Kim Poulsen, mm, Paulsen, kwa hivyo sasa wacha tuone chini ya kocha mpya wana uwezo upi. Bila shaka tuangazie nchini Zambia, ambapo ni kwamba uh, shirikisho la soka nchini Zambia limeanzisha uchunguzi jana dhidi ya madai kuwa soka wanawake nchini humo linakumbwa na unyanyasaji wa kimapenzi baada ya kupokea taarifa hiyo mitandao Mtandaoni, na ni shirikisho linasema kwamba litashirikiana na polisi kwenye uchunguzi huo. Bado vilevile ni kwamba halijapokea bado taarifa rasmi ama alamishi uh, rasmi kuelekea kwa shirikisho hilo kukuzana na madai hayo, kwa si, ni kwaa basi ni taarifa ambayo kidogo inakata Uh, mambo kwelikweli, manake unyanyasaji wa kimapenzi kwa timu ya taifa, manake pia vilevile timu ya taifa ya Copa Queens, baadhi ya wachezaji wake ni waathirika katika sakata hili S, sio kesi nzuri eh, nadhani kwamba vyombo ambavyo vinahusika kwenye uchunguzi vitafanya uchunguzi na baadaye aliye na makosa atanaswa. Utamkumbuka wakati mmoja afisa wa ZIFA, shirikisho la soka Zimbabwe, eh, Hobart eh, Zoya, yeye pia alifungiwa miaka mitano eh, kwa sababu ya kesi kama hii. Unakumbuka pia kocha wa Uganda Michu eh, wakati ule akiwa na timu ya Chipolopolo ya Zambia. Uh, ilisemekana kwamba alimnyanyasa mwanadada mmoja ambaye hata akuwa mchezaji, alikuwa anauza chai tu uwanjani mm. Kwa hivyo ni kesi ambazo sio nzuri na ni kesi ambazo kiukweli, ukisikia mchezaji amekumbwa na jambo kama hili, anaumia na ai, sio taarifa nzuri, kwa sababu kuna wachezaji wengine ambao labda watasikia hili na watakata tamaa. Ni kweli hapo, kwa kukata tamaa, manake ukiangalia angalia namna ambavyo walikuwa wameanza kujituma vizuri hawa Zambia, ni kwamba waliweza kuqualify kwenye ile Tokyo Olympics, ukisha kuangalia Eh, kuweza kumaliza nafasi ya tatu kwenye mwaka huu kwenye AFCON na vile vile kwa mara ya kwanza kuweza kufuzu kwenda kucheza kwenye kombe eh, eh, World Cup upande wa ah, kike, basi na kuonyesha kwamba ni mambo mazuri ambayo walikuwa wameanza, na ukiona basi vizingiti kama hivi vinaingilia, basi lazima mkufunzi um, wa huyu Bruce Mwape vilevile a uh, uh, ah, wote washikadau haya mambo yazidi kuangaziwa kwa sana, ili kwamba eh, swala hili liweze ku kufuatiliwa kwa karibu zaidi nam tukichana na mash, mashindano hayo ya soka kwa kike nchini Zambia. Tupae hadi Ulaya ambapo uh, timu ya taifa ya Malkia Strikers pia wa voleyboli nchini Kenya imeanza vibaya jana baada ya kupokeza kichapo cha seti tatu sufuri mikononi mwa Uholanzi katika mechi yake ya kwanza ya voleyboli duniani. Paul Timu ya taifa ya Kenya Malkia Strikers hapa katika viwango vya kimataifa huonekana kwamba ni mlima mkubwa sana wao kuweza kuukwea. Uh, tusikuwe na matarajio makubwa sana kutoka kwa timu ya Malkia Strikers, kwa sababu ukiangalia kwenye kundi lao wa wana Italy, wana Uholanzi eh, wana Wabelgiji eh, Puerto Rico pamoja na Cameroon mm -hmm. Sasa hapa kiwango cha timu ya taifa ya Kenya ni Cameroon, Puerto Rico na Ubelgiji ndio eh, uh, kwenye Itali na Uholanzi, hizi ni timu ambazo kiukweli ni timu kubwa. Hata ukiangalia kwenye mashindano ya World Grand Prix, ukiangalia kwenye mashindano ya ligi za mataifa ya Ulaya. Ndiyo. ni timu kubwa hizi, kwa hivyo muhimu ni wanachokipata kule. <laughs> ba uh, uh, basketball ni mchezo wa, wa ndani, unaona Ndiyo. kama ilivyo kwa volleyball, lakini michezo hii sisi tunaicheza nje mm uh, hao wamelazimika kwenda hadi taifa la Brazil kufanya uh, mazoezi, kwa hivyo wangekuwa na uwanja hapa nchini Kenya wanafanya mazoezi hata Kenya wangewakaribisha Brazil, Serbia na Hawaitali ndo wafanya mazoezi, wazoe hizi timu. Tuachana na hayo Collins, katika ulingo wa ligi za mataifa ya uropa ni kwamba Uingereza wameshuka wa daraja la ligi ya pili baada ya kupekezwa kichapo jana usiku mgoli moja sifuri mikononi mwa timu ya taifa ya Italia. Uh, kikweli Uingereza imekuwa na msururu mbaya wa matokeo na lazima huyu Southgate ku, kujiangazia kwa sana manake alianza vizuri mwaka 18 lakini, uh, kinachojidhihirisha ni kwamba ule ubora ambao alianza nao ameanza kushindwa labda kuweza kuendeleza. Uh, kile ambacho nitaangazia kwa sana ni kwamba upendeleo alionao katika kuteua labda ile kikosi ambacho kinaweza kuchezea ni kitu ambacho lazima azingatie. Nilishtuka sana kuona kwamba hadi sasa Hali Magwaya ambaye mm -hmm. aanzi kwenye klabu ya Man United ana fursa ya kuweza kuanza na wale ambao tumeweza kuzoea mm -hmm. wakianza kwenye timu ambazo wanazichezea hawapatiwi nafasi ya kuweza ku kudhihirisha Ijumaa Ufaransa ililaza Austria mbili sufuri, Olivier Giroud akifunga goli lake la arobaini na tisa sasa hivi anasalia magoli matatu kuweza kuwa ndiyo mfungaji bora wa taifa la Ufaransa akipikwa rekodi yake Thierry Henry magoli hamsini na moja. Lakini jana ni kwamba Ujerumani ililazwa moja sufuri mkononi mwa Hungary nayo Belge, Belgium ikaishinda Wales mbili kwa moja, e, Croatia ikaishinda Denmark mbili kwa moja, Poland ikapigwa magoli mawili na sufuri mikononi mwa Uholanzi nayo Bulgaria ikaishinda Gibraltar magoli matano kwa moja. Imekuwa ni jukwaa la michezo hewani, ukiwa nami Jason Sagini, askofu mkuu wa michezo ulimwenguni. E, eh, nikiwa naye Colin Zioki na eh, Colin Nyaribo. Kwa niaba ya wote wawili hawa nasema asante sana kwa kujumuika nasi leo. Kesho pia ni siku tutakuwa hapa ndani kuweza kuzungumzia mjadala mkubwa kuhusiana basi na timu za Afrika zinazoelekea Katar kwa michuano ya kombe la dunia. Je, zimekuwa na wiki gani katika michuano ile ya kirafiki? Na je zimekuwa zikichezaje? Je, kuelekea Katar zitakuwa zinaelekea kwa namna gani? Kwaheri kwa sasa. Mpira ni kwake Hilary Ngati aweze kumaliza matangazo jioni ya leo. Basi msikilizaji, nami nikukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo jioni hii. Tanzania achukua tahadhari kufuatia maambukizi ya ebola nchini Uganda. Teodoro Obiang Nguema kuania kuwania urais kwa muhula wa sita nchini Equatorial Guinea na washirika wa Kievu hapa kuiekea Urusi vikwazo zaidi iwapo itachukua ardhi ya Ukraine. Anayetukamilishia wimbo matangazo yetu jioni hii ni msanii aya na Mukura, ametokea nchini Mali lakini ana uraia wa Ufaransa. Wimbo wake poki Okay, msanii Aya na Kamura Aya na Kamura ametokea nchini Mali, lakini kwa sasa yupo au anaishi nchini Ufaransa. Tukamilishia matangazo yetu jioni hii, fundi wa mitambo amekuwa ni Collins Kadambi, bila kumsahau msimamizi wa matangazo jioni hii ni Victor Abuso, pamoja na wanajukwaa la michezo Jason Sagini na Paulo Nzioki. Okay, mimi naitwa Hilary Ngati. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili ni kesho saa moja na nusu saa za Afrika Mashariki. Kwaheri kwa sasa.