Afrika Mashariki ni saa kumi na mbili na dakika thelathini na sita. Wakati wa kuelekea viwanjani na tupate jukwaa la michezo na wanamichezo. Shukran sana mwenzangu Jorjajoi kwa kunipisha ndani ya makala ya jukwaa la michezo. Mimi ni paul Nzioki nipo na mwenzangu Jason Sagini, na baadhi ya mambo ambayo tumekuandalia ni pamoja na timu ya Taifa Stars kutoka Tanzania, wao kutoa nyumbani kujiandaa dhidi ya Uganda, lakini vilevile hapo vile jana, kulikuwa na pambano la ndondi ambapo Mandonga Karim kutoka Tanzania alipata ushindi. Moroko vilevile ilicheza mechi dhidi ya Brazil hapo jana, mechi ya kirafiki na wakapata ushindi wa magoli mawili dhidi ya moja kwenye sehemu ya mjadala, Azam FC wiki hii walifutilia mbali mchezo wao wa kirafiki dhidi ya Gurumaya ya nchini Kenya kutokana na sababu za kiusalama. Je, maandamano yanaweza kuzima shughuli za michezo? Lakini vilevile vile kule London kutakuwa na mchezo wa makasia, ambapo Oxford dhidi ya Cambridge e, kwenye mchezo ambao watu wengi labda kwa lugha ambao wanaelewa ni boat racing. Lakini vilevile vile kuna mechi za kufuzu kwa Euro mwaka 2024 kiwa jijini Kitwe huko Zambia, unatusikiliza kupitia 925 FM. Hili ni jukwaa la michezo RFI Kiswahili. Jason Sagini, karibu sana mm. Asante Mkoko maua. Mm. Na, na tunaanzia hapa kule Tanzania, ambapo timu ya taifa Stars wamerudi nyumbani na wanaendelea kujiandaa kukabiliana na Uganda katika mchezo wa marudiano, na tayari Muhamed Hussein pamoja na Shomari Kapombe mabeki wa timu ya Simba Sports club ambao walikuwa wameachwa kikosini mm, wameitwa. Wacha tumsikie Wallace Karia, rais wa TFF, anasemaje baada ya wawili hao kurudi kambini. Ameniambia hapa ndimbo kwamba baada ya mwalimu kurudi, amewaita kwenye timu ya taifa mabeki wetu wazoefu kwenye timu ya taifa, Shomari Kapombe na Mohamed Huseni Shabalala. Kwa hiyo nadhani wako kambini sasa hivi pamoja na timu hiyo, na kulikuwa na maneno mengi kwamba labda mwalimu mwenyewe ndio aliyechagua ile timu, alivyokuja, alipewa timu oroza ya wachezaji, lakini katibu mkuu ni samehe ba, mimi na katibu mkuu tumekuwa na yule mwalimu na mazungumzo, lakini akiwepo hapa Tanzania nyuma miezi miwili nam ukiangalia, anazungumza kwamba kurejea kwao ni afueni kubwa. Maana manakiangalia kwa pombe, huyu amekuwa nguzo muhimu sana kwenye klabu ya Simba kwenye machuana ya Baraafrika Champions hmm. League amecheza kila dakika hata katika ligi nyumbani ya ligi kuu bara. Hiyo nasema kwamba urejeo wake unaipa nguvu tia, e, Tanzania Taifa Stars katika mchezo wa ambao lazima upate ushindi dhidi ya Uganda. Maana ukiangalia katika mchezo wa mkondo wa kwanza alipata ushindi wa goli moja kwa sifuri. Na hapo naangalia kwamba labda ushindi dhidi ya Uganda utakuwa unawapa nafasi kubwa angalau goli moja ndani kwenye michuano ya CAF na ukizingatia kwamba pia, e, rais na pia viongozi kadhaa walitoa tiketi zaidi ya elfu kumi mm. za bure kuelekea mchezo huo nyumbani katika uwanja wa Benjamin Mkapa na ne pia hata maafisa wa vilabu ambao mm. ni wasemaji kwa upande wa Simba na Yanga pia wamefanya hamasa e, ya mashabiki na wametoa pia e, tuseme, tuseme wametoa kwamba shilingi milioni mia tano iwapo Tanzania itafuzu kuelekea mm. mashindano ya Afcon mwaka huu kwa nasema kwamba mechi hii ni mechi ambayo kidogo kiangalia Tanzania ni wao wapo, wapoteze maana kwamba wao ndio ambao kwa nyumbani, na naamini kwamba yule mzaji wa tatu ambaye ni shabiki atawapa nguvu muhimu sana pia nguvu muhimu sana mm, ya kupata ushindi, wakati Uganda wamekuwa na matatizo hapa na pale. Tumeshuhudia jana kusema kwamba shabiki sema kwamba labda ni wakati kwamba kocha aweze kuondolewa na wapate kocha mpya, lakini ni mechi ambayo kidogo nyumbani kwa Tanzania ni afueni kubwa haswa baada ya kupata ushindi katika mechi ya mkondo wa kwanza. Namna tusonge mbele kuangazia mengine ya ndondi, ambapo hapo jana bondia mtanzania Karim Mandonga mtu wakazi wanamwita jina la utani, amemshinda Kenneth Lukiamuzi kutoka kule Uganda kwa pointi za majaji wawili baada ya pambano la raundi nane kupigwa hapo jana usiku. Mandonga anapata ushindi, na kabla ya sagini kuangazia ushindi wa Mandonga, wacha tumsikie alikuwa na furaha kiasi gani baada ya kushinda pambano hili, rais wa chama cha michezo ya Nashukuru sana Mandonga, mtu kazi. Leo nimefika taifa hili la Kenya na nikaonyesha juhudi zangu, na hii salamu yote inakuja Danieli Wanyonyi. Danieli Wanyonyi, leo umepewa mzee. Wewe mimi na kazi na wewe, nnakuja tena Kenya, nakuja kushughulikia wewe. Nimesikia maneno maneno yako wanachochi kawaida, mimi najua kuongea na najua kutenda. uukia iigemu, leo Mungu kamsaidia mpaka kafika ile raundi ya kumi, lakini alikuwa anapoteza maisha wakati wote, muda wowote. Mandonga mtukazi, mtu wa kazi. Uh, kiuchambuzi ameongea ukweli mm -hmm, asilimia hamsini hamsini. Na pia amedanganya kwa kwamba asilimia hamsini hamsini na kwamba ukweli kwamba eh, yeye ni mtu ambaye eh, mm -hmm, wa uh, licha kwamba alipata ushindi huo lakini kan lukimuzi y alikuwa atumia mbinu ambayo ni ya kuinama mara mingi sana, labda hiyo iwende ikapelekea Mandonga za kupata ushindi. Lakini kia zungumzia labda, eh, kupiga zile jabs na zile, tuseme, hooks, mm-hmm. Na ukiangalia makonde yake kiufundi kabisa, eh, kiufundi kabisa, Mandonga hayupo, maana yake alianza mchezo huo katika raundi za robo za kwanza akiwa na kasi ya chini sana. Mm. Kuelekea raundi ya 7 na 8 ndio alianza kuamkia mkia na angalau kutuma makonde ambayo yana uzito. Lakini sema kwamba labda kilichomponza, uh, lu kiamuzi kupoteza mchezo huo labda ni makonde yake ambayo kidogo hayana nguvu na hayana uzito dhidi, mm, ya makonde ya Mandonga ambayo yalikuwa machache lakini yana uzito mkubwa kubwa Mm -hmm. Lakini ukizungumzia mpinzani wake wa awali wa miezi miwili iliyopita hapa nchini Nairobi, eh, Daniel Nairobi wanyonyi alipata ushindi kupitia TKO kwenye raundi mm -hmm. ya kwanza dhidi ya mganda Charles Kakande. E, ushindi ule si kwamba ni ushindi mkubwa sana, manake kande huyu kiangalia hata kimwili kisura, uh, kiangalia jinsi alivyokuwa anakuja kupambana utafikiri kwamba si bondia halisi, manake utafikiri kwamba walikuwa wamemokota mahali fulani na kumweka uwanjani ili tupambane na mm. Wanyonyi. Nasema kwamba ushindi huo kwa wanyonyi usimpe, uh, usimpe utukutu mwingi sana kwamba na uwezo mm. wa kurejea katika pambano lao April 30 dhidi ya Mandonga na kupata ushindi kwenye raundi ya kwanza, kama alivyokuwa anasema kwamba atapata ushindi kwenye raundi ya kwanza kupitia knockout dhidi ya Mandonga ambaye anapata ushindi mara mbili jijini Nairobi. Bila shaka hizi ni ndondi na kila siku ni biashara. Nick mm. Otieno mwenye umri wa miaka 49 yeye, akalemewa na kinda kutoka Tanzania Hassan Donga mwenye umri wa miaka 20 na miwili hapa, ndipo sasa ndondi inakuja na hey, miaka. Unaona namna ambavyo inafanya kazi, lakini Mandonga sasa anakuwa anapata ushindi wake wa pili akiwa nchini Kenya Ukuko. huko Kigali ni saa kumi na moja na dakika arobaini na tatu na sasa tunatua huku ambapo mechi ya Rwanda dhidi ya Benin itachezwa sasa katika uwanja wa Pele pale Kigali mm -hmm. lakini bila mashabiki. Ndio kisa ni kwamba bado uwanja huo haujaruhusiwa ma, una mapungufu ya vigezo vinavyohitajika, uh, kuandaa mchezo wa kimataifa na mahudhurio ya mashabiki baada ya kufunguliwa rasmi wiki jana uh, kwenye kongamano la FIFA la sabini na tatu iliyoandaliwa nchini Kigali, nchini Rwanda na kuhudhuriwa na rais wa FIFA Gianni Infantino. Lakini kwamba awali timu ya taifa ya Rwanda Mavubi imekuwa na changamoto hapa na pale, hata kwenye mchezo mkondo wa kwanza kule Benini kule Kotonu, matokeo katika mchezo huo siku ya Jumanne Kabla siku ya mechi Jumatano walikuwa wanafanya mazoezi katika uga wa stedlamit kule kotonu, eh, Benin uhum. na katika mazoezi yao walikuwa wanasitishwasitishwa na taifa la Benin kisa wasifanye mazoezi, lakini angalau Mungu alikuwa upande no, wanake katika mchezo wao mm -hmm. walipata funga goli wa kwanza, na kisa baada hapo wakapata changamoto ya kwamba walipata kadi nyekundu, lakini wakapata goli ya kusawazisha Benin kupitia Steve Muni, ukizingatia masaibu ya Rwanda hivi ni kwamba walikuwa wamepangiwa kucheza mechi hiyo ya marudiano katika uga wa Kotonu kule Benin, lakini Ronda akasema kwamba hatuwezi kucheza mechi yetu ya nyumbani katika ardhi ya ugenini, kwa hiyo wakata rufaa kwenye CAF kuambia kwamba tuandae mechi katika uga ambao ulikuwa uchezwe katika uga wa huye huko Butare, lakini mm. uga huo pia e, timu ya taifa ya Bini kasema kwamba viwango vya hoteli havijafikia mm. viwango vya hoteli ambazo zipo e, mjini hawaziwezi si kulala wachezaji si vizuri. Kwa hiyo wakaweza <laughs> kutafuta kwamba waweze kuona mchezo huo katika uga wa Kigali, uga wa Pele Stadium. Kwa hiyo mm. sema kwamba katika uga huo ndio hauruhusiwi kuwa na mashabiki kisa ni vigezo vya CAF mm, lakini athari ni gani nakuwa nikiendelea hapa eh, yule mchezaji watatu katika uwanja ambaye ni shabiki. Mm. Ana, wa kumi na mbili eh, ana kazi kubwa sana kuisaidia Rwanda kuweza kufuzu maanake, sasa hivi Rwanda ipo nafasi ya tatu kwenye kundi mm, na wanahitaji ushindi huu muhimu ili kufuzu, na huu ni mchezo nyumbani bila mashabiki na changamoto kwenye mchezo. Mkondo wa kwanza nafasi kidogo, na kwamba hapa kidogo hawana nafasi kubwa sana lakini ni wapi, angalau nafasi kama hamsini hivi ya kufuzu kuelekea mm -hmm, mashindano ya kafu namna huko Kigali. Unatusikiliza kupitia 91.9 FM <muchos> unaendelea kusikiliza jukwaa la michezo huko huko Luanda. Ni saa 10 na dakika 45 sagini kuna mechi ambazo zinaendelea za mataifa kufuzu kuelekea michuano ya AFCON ambayo itafanyika Januari mm. mwaka 2024 na ni AFCON makala ya mwaka 2023. Na katika mechi ambazo zimepigwa leo hii, Lesotho wamepigwa na Zambia magoli mawili kwa sifuri uh -huh. na baadaye visiwa vya Sao Tome na Principe watakuwa wanapatana na Sierra Leone. Sasa Zambia hapo wanapata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri uh -huh inaweka vizuri kwenye kundi lao, wapo nafasi ya kwanza sasa hivi la alama 9. mm. na ni washini mara moja kombe la bara Afrika mwaka 2012 na wamekosa kufuzu bara Afrika mashindano hayo tangu mwaka 2015 walipofuzu lupufu, mara ya mwisho unazungumzia Chipolopolo ambao ukiangalia hapa na Patson Daka anachezea klabu ya Lester City kule Uingereza, amefunga magoli yote mawili leo. Nasema kwamba ushindi walio nawapa kocha Avram Grant wa Zambia afueni mkubwa sana ya kufuzu kombe la bara Afrika kwa mara ya kwanza tangu mwisho, miaka imepita kama saba hivi <laughs> kocha kwamba wataki mechi ndogo kama za Lesotho wanataka mechi kubwa barani za kujifunza funza. E, kwa hivyo wamesema wenyewe hizo mechi ambazo unasema zitakuwa ngumu kwao ndizo wanazihitaji zaidi. Kwa hivyo wao nadhani nafasi ni nzuri, kwa sababu wanaongoza na ukiangalia mpinzani mkubwa kwenye kundi lao labda ni Ivory Coast peke mm, yake. Naam, na tukiachana na, na, na mechi hizo, Moroko jana imeishangaza Brazil. Kwa hivyo naweza tukasema Moroko imeishangaza dunia kwa kushinda Brazil magoli mawili kwa moja. Mm, nafikiri walikwenda kule kuweza uh, kudhibitisha kwamba hawakufuzu kuelekea kwenye michuano ya nusu fainali ya kombe la dunia kibahatibahati maana kwamba walifika pale kwa kujituma na pia kwa kutia bidii. Ukiangalia hapa ni kwamba wanapiga Brazil ambayo licha kwamba ilikuwa na wachezaji kumi ambao walielekea kwenye kikosi cha ishirini na tatu walioko kule Brazil kwa mashindano ya Kombe la Dunia kule Qatar. Mm-hmm. Bado inasalia kuwa Brazil ambayo kidogo haina Neymar lakini bado ina akina Rodrigo na kina Casemiro. Niseme kwamba ushindi mkubwa sana kwa Moroko maana yake taifa bora sasa hivi Afrika na ukiangalia walivyocheza mchezo huo licha kwamba Brazil pia haina kocha wa kudumu naye kwa sasa hivi ni kocha wa muda. Zungumzia kocha Ramon Menezes lakini pia ni kwamba Uh, bado baada ya kutoka kwake kocha Tite bado, mm -hmm. simekuwa Brazil bado eh, si kwamba walikuwa ni timu ndogo, lakini mm -hmm. Komoro kuweza kupiga Brazil ni kitu ambacho si kidogo, ni kitu kikubwa sana, kwamba kama tu Kenya kujifunza dhii ya Iran mm -hmm. pia nao wamekwenda kujifunza dhidi ya taifa bora la Brazil, kwa sababu nimeangalia ni vilevile, mchuano ujao watakuwa wanapambana na Peru. Kwa hivyo mm, ukiangalia wao wanaangalia Ulaya sana na mataifa ambayo yamekuwa akisoka ambayo ni kubwa, kwa sababu sasa hivi unaiongeza na Hispania hapo mm -hmm. ndani na hii nakuambia kwamba kwenye kombe la dunia lijao la sasa, sasahivi wanafukuzia mm, kufika kwenye fainali hata kulitwa Ah, <laughs> kazi itakuwa ndefu. Wacha tutaona namna ambavyo safari yao inaendelea, kwanza watangaze ubingwa wao hapa barani Afrika. Mimi naendelea kushikilia hapo. Sasa kule Misri mwamuzi bana amefungiwa kwa sababu uh, alitumia simu ya shabiki mm. kuangalia kanda ya video, ndio akafanya maamuzi uwanjani yani... Unadhani hapa chama cha soka Misri wamefanya haki? Kwa sababu mfumo wa viara ujaruhusiwa e. kutumika katika mechi hizi, ni haki asilimia mia moja. Maanake kwamba refari huyu uh, kwa jina la Muhamed Faruk alitumia ama alitengeneza viali kwake kutumia shabiki. Ilikuwa ni katika mchezo wa divisheni ya pili kati ya Al-Nassri dhidi mm. eh, ya Suez, mechi ambayo kidogo Al-Nassri ilipata ushindi wa tatu kwa moja eh, Ijumaa wiki iliyopita, na ni kwamba uh, yule msimamizi wa marefari nchini Misri Victor Pereira aliyechukua hatamu za uongozi wake Mark Leverkusen baada ya kuondolewa ofisini, amesema kwamba amefurusha kabisa kwa muda ofisi mm. nzima ya waamuzi nchini Misri kwa muda mm -hmm. ambao haujulikani, lakini alisema kwamba ni hatua nzuri, manake kuangalia Hauwezi kutumia mbinu ya VR ya mm. shabiki ilhali kwenye divisheni ya pili hakuna mbinu ya VR. Kwa hiyo nasema mm -hmm. kwamba alimwambia, kanda tunayo, ee, ndio hii hapa <laughs> amekiuka sheria za soka za FIFA na za CAF na pia za nchini Misri. Kwa hiyo ni mm -hmm. haki asilimia mia moja na zaidi kwa shirikisho la soka nchini Misri kwa sababu amevunja sheria. Innocent PT wa Kasororo anasema timu ya Moroko ndio timu kubwa Afrika. Isa Mayombo Balagizi anasema inafurahisha sana kwa sisi Afrika. Ispan Tiba anasema, anasema ongera Moroko kwa ushindi wenu, timu kubwa zaidi duniani Brazil mmeshinda. Kisha Stanley Alonda anasema hii Brazil ya sasa sio ya kutisha, wachezaji wengi wana ni wanariadha mm. kina Casemiro ni wanandondi, waifikishe timu wapi sasa? wa ni mashabiki kwenye upande wa RFI Kiswahili woni ukurasa wetu pale ndani ya Facebook, kwa hivyo usisahau kutufollow mm, na muona hapa. Shukuru pala mbilu anasema kwamba kwa kweli Lusaka Zambia, anasema kwa kweli Zambia inaonesha sura nzuri ya kufuzu kwa AFCON ya mm -hmm. kupitia grupu wanayokuwa ndani, lakini ai mabulu hindukira anasema kwamba pamoja sana katika jukwaa la michezo, anafuata vizuri kabisa kutoka Kivu DRC, tarafani Fizi. Naye Leon Mwingu anasema kwamba wataenda sare, anazungumzia mechi kati ya Lesotho dhidi ya Zambia. Joseph Minane anasema kwamba soka la Afrika limepiga hatua, hata zile timu zilizokuwa zikifungwa magoli mengi miaka ya nyuma, hivi sasa mataifa ya makubwa yanapata shida zikifunga ama kuzifunga, hasa Afrika. Naye Benon Mboneza anasema akiwa DRC kule Rutshuru Tongo, anasema kwamba naona timu yetu ya leopa inarudi ikiwa mm -hmm. matata ambazo zitafuzu ziwe makini, kwani timu ya leopa inarudi na fimbo mkononi. Namna sasa hivi tunatoa katika sehemu yetu ya mjadala, na ukiwa huko Dar es Salaam ni saa 12 na dakika 51. Sasa wiki hii Azam FC wamesitisha safari yao kuja jijini Nairobi kuja kucheza mechi ya kirafiki, na walikuwa wamealikwa na Gor Mahia. Sasa nikipitia katika mtandao wa Facebook kwenye ukurasa wa Azam FC wakasema mm, ni kutokana na sababu za kiusalama, wao Gor Mahia wakisema ni kutokana na sababu zilizoepukika na hali ya sintofahamu ya kisiasa. Mm, je, hii hali ya maandamano inasimamisha michezo? Ndiyo, inaweza na ukiangalia katika historia ya vitabu za soka duniani, wala si bara Afrika pekee yake maana kwamba ukizungumzia Uh, kule kwenye kombe la Afrika mataifa ya Afrika mwaka elfu mbili kumi na tisa, ishirini na mbili kumradhi kule Cameroon katika kundi faa ya ambayo ilikuwa chezesha mechi za kundi faa likuwa anajumuisha Tunisia, Mali, Mauritania pia Gambia. Uh, katika uga wa stadium uh, Limbe ni kwamba wakati huo mechi hizo zilikuwa kidogo zina hali ya sintofahamu. Kisa ni kwamba maeneo ya kusini eh, magharibi mwa taifa la Kamerun kulikuwa mm -hmm. na vita vita na maandamano. Kisa mm -hmm. ni wale wazungumzaji eh, wa lugha za Kiingereza mbili nazungumzia anglophone tangu mwaka elfu mbili na saba kwa hiyo hiyo pia ili pelekea angalau kuwe na hali ya mshikemshike mshike kwenye michuano ya kundifa kwenye Kombe la Mataifa ya Afrika. Uhum. Zungumzia pia mwezi Mei mwaka elfu mbili ishirini na moja mechi ya Manchester United na kule Uingereza dhidi ya Liverpool ilisitishwa. Kisa ni baada ya mashabiki kuweza kufanya maandamano kuhususia makupinga uongozi wa familia Glazer ya kuongoza klabu ya Manchester United na pia nikupeleke kule Marekani mwaka elfu mbili ishirini mm -hmm, Agosti katika michuano ya michezo kule Marekani, zungumzia basketboli, zungumzia mchezo wa soka mm, wakati huo baada ya mauaji ya Jacob Blake maandamano yalisitisha mechi za soka MLS na mm -hmm, pia mechi za basketball kwenye NBA. Mimi nilikuwa nadhani Azam FC wangeamua tu na, wangea na wangekuja kwa sababu ukiangalia mechi ilikuwa inachezwa wikendi na sio siku ambayo labda kinara wa upinzani Raila Odinga ameamua kutakuwa na maandamano mm -hmm. Kwa hivyo labda wangekuja wacheze, lakini bwana mmoja akaniambia ni watu ambao wamejipanga kifedha, kwa hivyo labda walikuwa wanataka kufika nchini Kenya mapema na watalii kidogo na vilevile watalii yeah, kidogo, ni sawasawa. Wacha tuendelee kuangalia <laughs> hali namna ambavyo itakuwa kwa sababu uh, inarudi nchini Kenya. Kwa hivyo lazima hali hii ishughulikiwe. Tunaingia katika sehemu ya mwisho ya makala jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki na nipo na mwenzangu Jason Sagini. Sagini, kuna mchezo wa makasia ambao utakuwa unaendelea leo hii, mm -hmm, na ni kule London ambapo Cambridge na Oxford hivyo ni vyo vikuu bila shaka. Ukisikia mtu amesoma huko ni kama Georgia jajoi sasa. Aa, watakuwepo waendesha makasia, na mbio hizi zina urefu wa kilomita 6.8 ni jumapili hii saa mbili usiku, na mbio hizi zinafanyika kwa wanawake na wanaume pia zikijumuisha waendeshaji makasia wanane na wasaidizi wanane vilevile vile kutoka kila chuo kikuu. Timu zinakuwa mbili eh, wanajiweka kwenye rangi ya bluu na nyeusi. Na katika mbio za boti za bluu, uh, ni mbio za akiba kwa hudumu wa pili, ambao sasa wafanyikazi wa akiba wanawake wanaitwa blod mm. kule Cambridge na Osiris wa Oxford. Wafanyikazi wa akiba kwa wanaume wanaitwa gold Cambridge na uh, Ais, Isis kwa Oxford. hasa hapo ni, ni, elimu kidogo mm. kumbuka ulikuwa unatoa elimu hapa kuhusiana na mchezo wa gofu hivi majuzi. Sasa tukitoka huko E, shirikisho la riadha duniani limewapiga marufuku wanawake waliobadili jinsia kushiriki riadha za kike. Hapa rais wa shirikisho la riadha duniani FIFA uh, kumradhi uh, IAAF Sebastian Coe amezingatia usawa na akakosa kuzingatia kujumuishwa kwa wanariadha kwamba kwa kwa ni jambo kidogo ni la afueni, maana kwa mkingalia hapa, tuwezi kusha watu ambao kidogo wana jinsia mbili katika mechezo mm -hmm. ambayo inajumuisha jinsia moja. Mhm. Mm ah, uh, hili ukilitaja unamkumbuka bila shaka Caster Semenya ambaye amekuwa kikumbwa na haya mambo lakini, kikubwa kwenye mechi za kufuzu kwenye Euro mwaka 2024 watu wanazungumza sana Ukraine mm -hmm. na England. Siku 400 tunakaribia tangu ku, uh, kuzuke vurugu ama Ukraine kuvamia taifa la Urusi na mm -hmm. uh, Februari mwaka jana, kwa kusema kwamba mechi ya leo ni Mechi ngumu sana maana kwamba wanafukuzia kupata ushindi Ukraine, lakini pia nao Uingereza wakiwa nyumbani kwao, ugani Wembley, wanafukuzia kupata ushindi katika mchezo ambao lazima waweze kupata ushindi ili kufuzu kuelekea mashindano ya Euro. Ni kwamba kocha timu ya taifa ya Ukraine, Andriy Shevchenko, amesema kwamba ligi ilikuwa bado inachezwa nyumbani, kwa hiyo ana imani kwamba bado wachezaji wake wako katika hali nzuri ya kupata ushindi dhidi ya taifa la Uingereza. Mm-hmm. Acha tuone kwa sababu tunasema Uingereza kuna kufuzu na kuna mm-hmm. kushinda hiyo Euro na wakishinda hapo kufuzu si tatizo, kushinda ndio tatizo sasa. Kushinda ndio Huchizo. Sasa kwenye tenisi e, wachezaji wawili walioorodheshwa or, or, bora wa Uingereza, Cameron Norrie na Dan Evans wametupwa nje kwenye michuano ya Miami Opens. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na mwenzangu Jason Sagini. Mpira sasa tunaorusha kwake Georgia Joey akamilishe matangazo kwa siku ya leo. Naam, ni washukuru tu na msikilizaji. Habari ambazo zimetufikia hivi punde ni kwamba wanajeshi wa Burundi hapo jana walifanikiwa kuzima shambulio dhidi ya raia lililofanywa na kundi linaloshukiwa kuwa na silaha ndani ya Mushaki, eneo la Masisi. Na raia wawili waliojeruhiwa waliohamishwa na timu ya za RF, FRDC na KDF kutoka makao makuu ya EACRF hadi hospitali ya CBK Ndosho huko Goma kwa dawa. Zaidi kesho tutapata taarifa hizi kwa kina. Tupate wimbo wa Body and Soul wa msanii Joe Boy kutoka taifa la Nigeria. Wimbo body and soul wa msanii Joe Boy kutoka taifa la Nigeria linatukamilishia matangazo yetu Jumapili ya leo, kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya akiwemo msimamizi wa matangazo Emmanuel Richard Makundi akisaidiana na Benson Wakoli pamoja na fundi mitambo George Maina na kikosi kizima cha jukwaa la michezo. Mimi ni George Ajoi na kupeleka moja kwa moja hadi Paris nchini Ufaransa kwa matangazo kwa lugha ya Kifaransa kutoka kwangu, kwa heri.