Baada ya saa kumi na mbili jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Punde na waacha na wanajukwaa la michezo wakiongozwa na Paul Nzioki, Kombe la Dunia Qatar 2022 namna kama alivyosema Minslet Hijai, sisi tunaingia hapa ndani ya jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki nikiwa na wenzangu Jason Sagini pamoja na George Jowi pakubwa tukiangazia kinachoendelea kule maeneo ya Qatar, ambapo ni kombe la dunia muda mfupi uliopita. Moroko ikifanya vizuri na kuwa taifa la pili kutoka barani Afrika kupata ushindi muhimu wa alama tatu wakishinda magoli mawili kwa sifuri dhidi ya Ubelgiji, lakini pia hapo jana Ufaransa wamekuwa taifa la kwanza kufuzu kucheza mechi za raundi ya kumi na sita vilevile Argentina wakiondoka na ushindi hapo jana, ushindi ambao ulihitajika sana. Baadaye tuna mjadala studioni, ambapo tunakwenda kuangalia marefarii wamefanya vipi katika michuano hii, lakini pia kitendo cha wachezaji kufunga mdomo, walikuwa ni wachezaji wa Ujerumani, ishara kwamba haki zao zinakandamizwa. Baadaye tukiangalia maneno ya timu ya taifa ya Kenya Shujaa, wachezaji saba kila upande ni timu ya, ya raga, ambapo sasa hivi wameamua kutembeza bakuli kuomba mashabiki fedha Mabingwa karibuni sana. Ah, eh, shukran sana kiongozi, eh, labda tungesalimiana kwa salamu za Kimoroko lakini <laughs> <laughs> <laughs> <Tusawad, laughs> tunazungumza lugha ya Kiafrika, kwa hivyo muda mfupi uliopita Moroko sagini wamefanya vizuri aa, ushindi wa mbili sifuri, na sasa wanakaa juu ya jedwali. Ndiyo, ni ushindi mkubwa sana kwa taifa la Moroko na pia kwa bara la Afrika kwa jumla, manake ni ushindi wa pili eh, wa bara la Afrika kwenye mashindano ya kombe la dunia kule Qatar. Manake ukiangalia mchezo ulianza vizuri, manake walipoteza nafasi nyingi kipindi cha kwanza, lakini wakafunga eh, mkwaju wa mpira mfu kupitia mchezaji Hakim Ziyech ambaye alikuwa na alitete, manake refa akasema kwamba alikuwa ameugusa uh, mshambulizi ama beki wa timu hiyo ya Morocco, zumzia Roman Saiss, manake alikuwa alikuwa katika nafasi ambayo alikuwa ameotea, lakini kwa mtazamo nafikiri kwamba hakugusa mpira, ndio alikuwa kwenye nafasi ambayo si sahihi, lakini e, hicho wakikuwazuia Moroko kupata ushindi maanake wamerejea Kipindi kipindi cha pili na kupata goli ambalo ni sawa nile walifunga haki mzee, kipindi cha kwanza na ushindi huo basi, inamaanisha kwamba kwa taifa la Ubelgiji ni kana kwamba ndio mwisho, maana yake eh, ukizungumzia kiungo wa kati wa taifa la Ubelgiji Kevin De Bruyne anasema kwamba hawana eh, nafasi ya kushinda kombe hili, maana yake umri wao kidogo umekwenda sana kwamba wao ni wazee mm-hmm, na wana uwezo kwa kwamba kikosi ambacho kilishiriki mashindano ya kombe la dunia la mwaka 2018 kule Urusi, eh, kufikia sasa na kwamba kana kwamba linakwenda kuyeyuka bila kukua na kitu cha kujionyesha kwamba walikishinda katika muda uliopita miaka matano hivi aano Hili linaonyesha kwamba sasa hivi mataifa ya bara ya Afrika sio ya kusukumwa tena aa, kama wanavyosema, kwa sababu nikiangalia kwenye kundi fa sasa, Moroko wanaongoza na alama nne, wakifuatwa na Ubelgiji kwa alama tatu, Croatia na Canada Uh, Croatia na alama moja, Kanada na sifuri. Nam, ukiangalia mechi hii ya leo ilikuwa na tofauti sana, so katika kipindi cha pili ambapo Moroko waliweza kujeza titi na walikuja hapo wakijua kwamba wanatafuta ushindi. Timu za bara la Afrika kwa kusema kweli, eh, japo kuna timu ambazo zinaonyesha eh, matokeo mchanganyiko, lakini kuna timu ambazo zimekuja katika, eh, katika mchuano huu kwa lengo la kupata angalao kuweka alama katika mashindano haya ya makala ya Qatar. Kwa hivyo Moroko kushinda katika mechi ya leo ina ishara tosha kwamba kuna matumaini makubwa ya wao kusonga mbele mm. Katika hatua ya kumi na sita bora namna, Japani pia walifungwa goli moja kwa sifuri na Costa Rica. Ambapo sasa sasa hivi ni Japan ilikuwa inaonekana kama ina uwezo mkubwa baada ya kuwashangaza Ujerumani <laughs> <joy. laughs> <laughs> katika kushinda mechi ya usiku wa leo ikilinganishwa na Ujerumani na na wa ambao wanacheza usiku wa leo na Ujerumani ambao katika mechi mechi mechi mechi yao ya ya ya ufunguzi waliweza kushindwa na na Japan mbili moja. Kwa hivyo wana mlima mkubwa sana wa kukwea katika mechi ya leo sagini. Uh, Jo ameitaja mechi ya Hispania na Ujerumani, ni mechi ambao watu wengi wanaangazia sana, wanasema ni finali Kabla ya fainali ndio maanake wanakutana kwa mara ishirini na sita. E, na ni kwamba Ujerumani umepata ushindi mara tisa, Uhispania mara nane na kitoka sare mara nane lakini pia kina, kina Alonso mm, mm. Ndio, ndio, kwaio ukiangalia kikosi kwa cha sasa hivi ambacho kinashirikisha tu kama vile kina eh, Gavi eh, kina Pedri Olmo, unaangalia kina Asensio, eh, kinakumbusha kikosi kilichoshinda makala ya kombe la dunia la mwaka elfu mbili na kumi, na, na kumi, lakini kwa upande wa Ujerumani ukiangalia mechi ya kwanza dhidi ya Japan walipigwa, kisa ni maana ya kwamba kwa ukiangalia mabeki wao hawajazoeana, hawajacheza kwa muda mrefu kwa pamoja. Unazungumzia beki wa klabu ya BVB Borussia Dortmund kule Jerumani Nico Schlotterbeck na beki wa Real Madrid Antonio Rudiger, ambao ni kwa mara ya kwanza kucheza kwa pamoja, kwa hiyo ule, ule ushirikiano wao pale kwenye safu ya mabeki wa Ujerumani inakuwa ni vigumu, na pia kwenye mashambulizi wanamkosa mshambuliaji ambaye ni wa kipekee, zungumzia natural namba tisa, maana yake wanatumia sasa hivi Kai Havertz kama mshambuliaji namba tisa kwenye mlango ajoyi, labda tuseme ni wakati mwingine wa Ujerumani ni kurudi na kutengeneza kikosi kwa sababu katika timu ya taifa ununui wachezaji, mm -hmm. katika, kwa... na, katika timu ya taifa ni unakuza wachezaji wa nyumbani na vilevile vile unafanya ile scouting kwa wachezaji wako ambao wanacheza katika ligi mbalimbali, kwa hivyo mm. Ukiangalia mechi ya leo Uhispania Hispania na Ujerumani, Ujerumani uh, jinsi ambavyo nimesema wana, wana kibarua kigumu sana kwa sababu Hispania uh, ukiangalia hata jinsi ambavyo Sagini amezungumzia kikosi chao ni kikosi ambacho kina mchanganyiko. Kwa mfano uh, Alvaro Morata ambaye ana uzoefu, mm. uh, Rodi pamoja na Marcus uh, La, La, Lorente ambao wana uzoefu, wana, wanaweza kushirikiana na, na wachezaji ambao wanachipuka katika timu hii ya Uhispania. Kwa hivyo Uhispania wako na mchanganyiko wa experience pamoja na, mm. na uzoefu na Ujerumani kwa upande wao wategemea wachezaji ambao, kwa mfano, miaka yao imeenda sana. Kwa mfano, Gundogan ambaye ana miaka thelathini na mitatu na vilevile mm. vile Thomas Muller miaka thelathini na miwili Kwa hivyo uki, uki, ukiangalia kikosi chao, nadhani mlinda lango pia mm -hmm. Manuel Neuer ana, miaka yake mm -hmm. imeenda sana, ameshiriki sana katika mashindano kama haya. Kwa hivyo wana nafasi finyu sana ya kuweza mm -hmm. kusonga mbele, lakini mpira ni dakika tisini tu. Kweli kabisa <laughs> <laughs> mi nafikiri kwamba walichokifanya mwaka iliopita kule Urusi, Ujerumani kuondokea kwenye raundi ya makundi wakiwa mwisho mm -hmm. musho, kwenye kundi lao wakiwa bingwa mtetezi mm -hmm safari hii itajirudia, manake bado kuwa wapo nafasi ya mwisho kwenye kundi lao. Hiyo itakuwa mm. ni mechi ya kundi E ambapo wapo Hispania, Japan, Costa Rica na Ujerumani. Mechi itachezwa saa nne kwa saa za Afrika Mashariki, lakini saa moja Croatia atakuwa anacheza dhidi ya Canada. Ufaransa hapo jana limekuwa taifa la kwanza a kufuzu kushiriki mechi hizi hatua kumi na sita mm -hmm. bora Nam. Ufaransa wengi aswa katika dakika za mwisho mwisho, tukielekea katika mashindano haya wengi sana walisema kwamba wataondolewa katika hatua ya kumi mm -hmm. na sita bora akiwemo Paul Nzioki. Nakumbuka mimi niliogopa historia, mimi niliogopa historia, kwa sababu ukiangalia mm -hmm. toka mwaka elfu mbili na sita mm -hmm. imejirudia, taifa ambalo mm -hmm. linakuja kutetea ubingwa mm -hmm. vigumu sana kufuzu katika raundi ya kumi na sita bora. Kwa mfano Italia, Uhispania, Ujerumani wameondolewa katika hatua ya makundi mm. lakini Licha ya majeraha ambayo, ambayo ilikumba, ilikumba timu hii ya taifa ya, ya, ya Ufaransa eh, wamejionyesha waziwazi kwamba wao wao si, wao, si, wao, si. Si, si watoto katika mchuano huu. Kwa hivyo Kylian Mbappe pamoja na kikosi kizima wa, wana nia ya kuweza kuona kwamba wameweka historia ya kuweza kunyakua taji hili kwa mara ya pili mfululizo sagini Argentina, jana wanapata ushindi muhimu sana magoli mawili, na Messi alifunga hapa, ilibidi atumie wanaita kwa, kwa kizungu anasema kwamba individual brilliance, maanake goli lake la kwanza lilifunga jana ilikuwa ni goli la kiufundi, maanake walikuwa katika hali tete kabla ba bao hilo. Ukiangalia kikosi cha Argentina kilikuwa kilikuonekana kwamba kimeanza kusuasua, kuyumbayumba, kisa ni kisaikolojia kwamba wanajua kwamba hapa, tusipochunga tunapanda ndege ya mapema, lakini bao lake Mesi lilikuesha kwamba ndiye kiongozi kwenye kikosi cha Argentina, na walivyocheza jana, ishara kwamba bado wapo katika michuano hii, maanake wao ni mojawapo ama wanapiga wana upato mkubwa wa kuweza kunyakua kombe hili, kwa hiyo Ushindi wa jana pia unaipa nafasi ya Argentina kubwa kwamba watakuwa wanasena katika mchezo hii na pia kutangaza rasmi kwa bado wanania na pia wana nguvu na kasi ya kutosha kuweza kushinda kombe ile maanake Lionel Messi hivi anafikisha idadi sawa na Maradona magoli mm. saba magoli nane, eh, magoli nane kwenye mm. kombe la dunia kwa hiyo kwa Argentina kwa sasa hivi wapo vizuri na wakiendelea hivyo basi wenda wakafika mbali kwenye mashindano haya Argentina wapo kundi cha pamoja na Poland Saudi Arabia na Mexico Fuatilia kombe la dunia Qatar 2022 kupitia RFI Kiswahili na kwenye tovuti RFI Kiswahili.com. Ni saa 11 na dakika 47 Kigali nchini Rwanda, na tunaendelea na gumzo kuhusiana na kombe la dunia ambapo tumeshuhudia wachezaji ambao ni wazawa wa mataifa fulani lakini wanakwenda kuchezea mataifa mengine. Aa, sasa hivi tuna mjadala mkubwa, kwa sababu kuna mchezaji wa Cameroon Breel Embolo ambaye alifunga dhidi ya taifa lake lakini kitendo cha mchezaji huyu kukataa kusherekea goli hili ndilo mm -hmm. gumzo letu mm. mm. ndio maanake anasema kwamba ni kutoa heshma kwa bake mzazi ambaye ni mzao wa Kamerun na vilevile pia yeye pia alizaliwa Kamerun. Lakini mi nafikiri kwamba hivi ushafunga bao sherekea tu, hakuna la la kukasirikia, maanake ndio ushafunga bao na hisia haziwezi kukuzuia na, na maana pia ukiangalia uh, mchezaji kutoka taifa la Marekani nafikiri eh, Wea mwanawe George mm -hmm. Wea rais wa mm -hmm. Liberia Timothy Wea Timothy Wea alifunga bao na ishara hiyo, wengi na, wanasema kwamba labda ni kwa nini asichezee timu yake ya taifa ya Liberia? Maanake, babake, babake ya taifa, Liberia, maanake babake ni babake atokea taifa la Liberia na ndiye rais, lakini ukiangalia wanaangalia pia labda Uh, ni, ni wapi utapata nafasi kubwa ya kucheza kwenye haiba ya juu kama hii ya kombe la dunia? Ndio maana kwamba labda ukaona kwamba anachezea katika taifa tofauti na nalakila na nyumbani na Kamerun, lakini kusherekea bao kwangu, nadhani kwamba bado nadhani kwamba usherekee usherekee bado bao umelifunga. mm -hmm. uh, ajowi uh, Eric Chipo Moting ni mzaliwa wa Ujerumani, lakini anachezea Kamerun. mm -hmm. Kalidoko Libali ni mzaliwa wa Ufaransa, lakini anaichezea Senegal na... wakikutana mm -hmm. akifunga asherekee mimi naona ni sehemu ya mchezo mm. Eh, na mchezo kwa kawaida una hisia tofauti tofauti, iwapo u, utafanya juhudi juu chini na uweze kupata bao, aidha bao la ushindi ama bao la kusawazisha. Kwa mtazamo wangu, naona unafaa kusherekea, lakini pia inategemea ulijiunga na timu hii ya taifa kwa, kwa, kwa nia gani? Kwa madhumuni gani? Labda mm, kulikuwa na, na ari na ushawishi na la labda kwa kom, upande mmoja ushawishi ukaenda katika timu ambayo unaichezea mm. Kwa hivyo ni, ni isia mchanganyiko isia mseto. Kwa hivyo mimi, ukiniuliza inategemea na isia mchezaji mm. inategemea na jinsi ambavyo bao hilo limekuja. mm. eh, kama ilikuwa ni bao la kusawazisha ambalo lilikuwa liwapeleke katika hatua nyingine, unafaa kusherekea. Ningekuwa mimi, hata kufunga singefunga. Tuangazie <laughs> <laughs> siasa ambazo zinaendelea pia. uh, kwa upande huu, unajua mpira una siasa nyingi sana. mm. watu wanasahau tu wanaona kwamba kuna siasa tu katika upande wa uongozi, lakini kwenye mpira kuna siasa nyingi na pia kombe la dunia halijaachwa nje. Sasa hivi, FIFA imefungua kesi ya kinidhamu dhidi ya Serbia kwa sababu ya utata wa bendera ya Kosovo. Sagiri ndio ni bendera ambayo kidogo mashabiki wao walinyanyua katika uwanja katika mechi ambayo walipigwa mbili sufuri dhidi ya Brazil, na katika bendera ile inaonyesha maneno ambayo yanasema kwamba hakuna uh, kuacha vita kwa kimo, anasema kwamba no surrender. Na kumbuka kwamba kwa taifa la Serbia na taifa la Kosovo limekuwa katika mgogoro hapa na pale, miaka kama ishirini na mitatu imepita manake eh, nikati ya mataifa mawili ya Serbia na taifa la Kosovo linaendeshwa na serikali kutoka Albania na ni kwamba wawili hawa wamekuwa kwenye mgogoro maanake, ukiangalia ni kwamba Kosovo walipata ku, wakoloni wa Kosovo walikuwa ni Sarbia miaka hiyo tangu hadi mwaka elfu mbili na kumi na sita na nane kumradhi, lakini eh, kwa taifa la Kosovo walijiunga na FIFA eh, mwaka elfu mbili na kumi na sita, lakini katika sheria zile za FIFA maza UEFA zinasema kwamba timu hizi mbili Kosovo na Sarbia zipo kwenye ukanda mmoja lakini haziwezi kucheza kwa pamoja katika michuano ya kufuzu kombe la mm. dunia. Kisa ni ule uhasama mrefu kwa timu hizi. Mlikwenda kusema kwamba kufungua kesi hiyo ndio inastahili, manake hata kabla ya mechi kuweza kuanza kule Qatar, kulikuwa na shinikizo kwamba hakuna kuleta mambo kama haya ya kupitisha agenda ambazo hazikwendi sawa kwa bako, ama zinakwenda kinyume na tamaduni za taifa la Qatar. Ajowi Ujerumani wa wakipiga picha kabla ya mechi waliziba mdomo mm -hmm. uh, ishara ya kwamba ni ya kizawa ambazo zimezibwa namna ambavyo wameuziba mdomo hauwezi kuzungumza. <laughs> Na wao pia nadhani kwamba wamevunja sheria za FIFA mm. Bado tutashuhudia mengi sana katika mm, mashindano haya ya Qatar. Mimi naona kwamba ni kionjo tu ya yale ambayo yamesalia katika mashindano haya, Ujerumani kuchukua hatua kama hii na kushiriki kitendo kama hiki kwa upande wangu, unaona ni kwamba wamekiuka wa, wa wamekiuka sheria kwa sababu haki, haki za binadamu eh, katika mchezo wowote ule Eh, azi, ufai kukuja kuwa mwanaharakati wakati wa michezo mm. Uh, wanaharakati unaweka kando na mchezo pia unaweka kando eh, unakumbuka, hata kabla mashindano haya yaweze ya, ya kung'oa nanga kulikuwa na vuta ni kuvuti kuhusiana mm. na haki asua za wale wa jinsia moja mm. kwamba tamaduni za Qatar eh, na tamaduni za Qatar unywaji wa pombe na kadhalika na kadhalika, kwa hivyo, mimi ukiniuliza nasema mchezo mchezo, kuwe ni mchezo uwanjani mm. kisha haki za, za, za raia zifanywe na wanaharakati. Mimi nafikiri kwamba mm. jambo la kuziba mdomo mm. si kosa, manake tulizungumzia hili Nzioki mm. jambo ma kitendo cha kule Tanzania, alikuwa mchezaji upi kutoka taifa kutoka klabu ya Yanga mm. alikuwa alikosa kumsalimia kusalimia wenzake mm. na akaadhibiwa mm. tukisema kwamba kina chama eh, na uyubana kutoka Burkina Faso ndio mm -hmm. eh, kwa hiyo si kosa kuto, kuziba mdomo. Nafikiri kwamba si kosa mm -hmm. lakini kuleta ile ajenda kwenye uwanja sasa, ndio kosa kabisa, maanake hata kutosalimia mm -hmm. wachezaji wenzako eh, hakuna sheria inasema kwamba usalimia wachezaji wenzako katika uwanja mm -hmm ni sawa sawa. Hayo yote yapo kwenye kifungu cha kumi na moja kwenye sheria za FIFA katika sehemu ya kombe la dunia, wakisema majukumu ya timu kwenye mashindano yazingatiwe. Je, hilo lilikuwa jukumu FIFA wenyewe watakuwa wanaamua? Marefari wametajwa sana pia kwenye michwano hii. Nimemwona kocha wa England Gareth Southgate akisema tayari wameshtaki kwa FIFA kwa sababu wanasema waamuzi wapo kinyume na wao, akisema Maguaya alifaa penalti mechi dhidi ya Iran, ndiyo aliangushwa na anaamini kwamba ndio alistahili penalti ambayo ikupatiwa lakini pia leo tumeshuhudia jambo la kwanza, nimelitaja hapo awali kwenye kipindi chetu kianza anza, eh, kitendo cha zie kunyimwa bao. Kisa ni kwamba Roman Sessa alikuwa kwenye nafasi ya kuotea, lakini hakugusa mpira, ila anasema kwamba sheria inasema kwamba ukimzuia au ukimziba goalkeeper katika laini ambayo anafaa kuona mpira unapopigwa, basi inakuwa ni mpira wa ikao, mpira wa offside. Lakini pia ukiangalia kwenye goli la mchezaji Rafael Leao Reno katika mechi dhidi ya Ghana alikuwa ameotea mguu wa kushoto kwenye nafasi ambayo ni ya kuotea, lakini goli hilo likahesabiwa sawa pia vilevile na goli la mchezaji ama la mchezaji Ronaldo penalti, mm -hmm, yake dhidi ya Ghana, ukiangalia nikana kwamba kidogo ilikuwa ameguswa, ndio kuna contact, ndio, lakini haikuwa inamwezesha kuweza kwenda chini katika safukafu, na nikitana, ukiangalia jana pia katika mchezo wa Saudi Arabia dhidi ya Poland ni kwamba beki wa taifa la Poland ndiye alikuwa anasukumwa na, na mshambulizi wa Saudi Arabia kwa jina la Saleh Al, al Shehri, lakini refari akazawidi penalti. Lakini kwa penalti ya Ureno ya Ronaldo, refari huyo hakuchukua damda hata dengama moja hivi, kuenda, kuweza kuenda kuangalia kwenye VAR kuweza kuona kwamba je, ni penalti ama si penalti. Ajowi Otto Addo uh, ambaye ni kocha wa timu ya taifa ya Ghana ameomba msamaha kwa sababu amesema refari alimpa zawadi Ronaldo. Kwangu ilikuwa zawadi kwa sababu mm. hata eh, kabla sijatoa maoni yangu, mimi naona kwamba mm, matumizi ya VAR katika mchezo huu uh, wa Kombe la Dunia ni kama Eh, ya kile ambacho wanasema mnyonge mnyongeni <laughs> kwa, kwa maana kwamba eh, mataifa ya bara la Afrika yameweza kupata adhabu kali sana, mm, kutokana na uamuzi wa VAR. Kwa hivyo ukiangalia kwa jumla, VAR ni kama inagandamiza mataifa fulani, alafu inatetea mataifa fulani kuyaweka ku, ku, ku kwamba wapate ushindi wa moja kwa moja, ama kwa nye, njia moja ama nyingine. Tunaingia sehemu ya mwisho ya makala ya jukwaa la michezo. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na wenzangu Jason Sagini pamoja na Jorja Jowi. Uh, tuanze kwa kuangalia ligi za ukanda ambapo mechi zinaendelea. Kule Burundi, Interstar imeshinda Top Junior goli moja kwa sifuri, Musongati ikishinda Vital o A goli goli moja moja kwa sifuri mechi me tatu ikipiga lakini na goli moja kule Uganda, Ruahili, kama kwa mbili, na kule Tanzania, polisi imeweza kulazwa na Simba tatu kwa moja. Lakini, saa moja kamili akwa si sawasawa uh, sawa. hizo ndizo mechi ambazo zimepigwa. Tumalizie uh, na swala la shujaa kuingia sokoni ya jowi na mm. wanaamua sasa, licha ya jitihada zetu kuwapa matokeo, tunahitaji msaada wenu, mashabiki. Unasema ombaomba omba. <laughs> <laughs> <laughs> Um, kabla hata tujatoa tuja ratiba ya siku ya leo tuliweza kuzungumza na sagini na tukajiuliza tuka kwamba waziri wa michezo nchini Kenya ababu na mwamba anashiriki katika mashindano anatazama mashindano ya kombe la dunia e, kwa maana ameenda kama VIP mm, eh? na VIP gharama yake si, si ndogo, na pesa ambazo anatumia kule si pesa, si pesa ndogo. Kwa hivyo itakuwa na ugumu gani ikiwa kwa mfano atasema kwamba ni kate safari zangu za kwenda kule na niweze kutolea e, timu hii fedha za za matumizi. Kwa hivyo kwangu ni ubinafsi, ni wakati ambao umefika ambapo e, lazima timu mbalimbali, mashirikisho mbalimbali ya ya michezo nchini Kenya yaweze kutafuta mbinu mbadala. Oja jowi, mimi ni Paul Nzioki, tunasema kwaheri. nami msikilizaji, ni tamatishe matangazo jioni hii, ni kukumbushe baadhi ya taarifa tumekuwa nazo. Mazungumzo ya kusaka amani mashariki mwa DRC kati ya makundi ya waasi na serikali kuanza kesho jijini Nairobi. Aliyekuwa kiongozi wa zamani wa waasi nchini Ivory Coast, Charles Blay amerejea uh, nchini. Na mamia ya watu waandamana nchini China kupinga vizuizi vya serikali kukabiliana na uviko 19. Utamatisha matangazo na kibao na pisi kutoka kwa kundi la wasanii Makoma. Msikilizaji, ni kibao na pesi kutoka kwa kundi la wasanii Makoma kutokea kule DRC. Kibao hicho kinatutamatishia matangazo yetu jioni hii. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili kesho asubuhi saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Fundi wangu wa mitambo amekuwa ni George Maina, msimamizi wa matangazo amekuwa Emmanuel Makundi, jina langu Minzletijai. Kwa heri.