Saa mbili na dakika 36 kwa saa za hapa Afrika Mashariki Georgia, Joy, na mpisha Georgia Joy na kikosi kizima katika makala ya jukwaa la michezo kushukuru sana Emmanuel Richard makundi kwa kunipokeza usukani. Msikilizaji popote pale ulipo, hii ni RFI Kiswahili. Makala hewani ni jukwaa la michezo. Tumekuandalia matokeo kemkem Jumamosi hii ikiwemo mashindano ya jumuiya ya madola ambayo yanaendelea kule Birmingham nchini Uingereza, vile vilevile maandalizi ya timu za Afrika bara la Afrika kuelekea msimu mpya wa kandanda mwezi ujao, bila kusahau mashindano ya uendeshaji baiskeli ya kinadada ya Tour de Femmes. mimi ni George Joi, nam, bila shaka studioni ninao Paul Nzioki pamoja na Jason Sagini, bila kumsahau Kinda ambaye amesajiliwa hivi karibuni, namba saba mgogoni Collins Nyaribo. Karibuni sana Collins, karibu sana studioni. Nashukuru kwa sana nasema asante. Naam, shukran sana, na moja kwa moja tuanze kipindi chetu na ningependa tuanze kule Birmingham nchini Uingereza ambapo matokeo yanaenda vizuri sana kwa timu za bara la Afrika Sagini, ndiyo ambapo leo kumekuwa na mbio za masafa marefu kwa upande wa kike na pia upande wa wanaume na manake eh, bara la Afrika Mashariki na Kati limetawala katika mbio za wanaume mara kwenye mbio za masafa marefu, nafasi ya kwanza, ya pili na ya tatu zimekwenda kwa timu kutoka Kenya aa, na raia kutoka Uganda pia Tanzania. Maanake wa kwanza kutoka Uganda, Victor Kiplagat, alishinda mbio hizo akiwa ameweka muda wa saa mbili dakika kumi sekunde sekundi hamsini na nne, akafuatiwa na Mtanzania Alfon Simbu ambaye alikuwa wa pili na Mtanzania huyu Simbu, kumbuka alikuwa mshindi wa medali ya shaba katika mashindano ya dunia ya mwaka elfu mbili kumi na saba na pia vilevile katika Olimpiki ambazo zimepita mbili alikuwa nafasi ya tano na nafasi ya saba mtawalia, lakini nafasi zile kumwendea Michael Githae ambaye aliweza kukamilisha orodha hii ya tatu bora kwa timu ama kwa mbio hizo za masafa marefu. Lakini kwamba mganda huyu Victor Kiblagat ndio wa kwanza, mganda wa kwanza kunyakua medali ya dhahabu katika mbio ama mashindano ya jumuiya ya Madola. Kwa upande wa kike mu Australia, uh, Jessica St alinyakua medali ya dhahabu akiweka rekodi ama akiweka muda wa saa 2 dakika 27 sekunde 31, naye Mkenya Margaret Muriuki akinyakua medali ya fedha, nafasi ya pili, naye bingo mtetezi mwenye miaka 41 Helali ya Johannes kutoka taifa la Namibia akiwa tatu. Lakini ni kwamba Margaret huyu kumbuka, alikuwa nafasi ya 4 katika mbio za mita 5000 miaka 8 iliyopita. Kwa upande wa raga Alafu kwenye mbio ama kwenye mchezo wa volleyball ya ufukweni Kenya itakuwa inachuana na New Zealand na majira saa tatu kamili. Kumbuka Kenya hii bad ilipoteza jana mikoroni mwa New Zealand katika mechi ya wanawake ya magongo. Naam, Zoki, ni mashindano ambayo yanaleta changamoto katika timu ambazo zilikuwa zina, zinaonekana kwamba zitafanya vizuri kwa mfano mm -hmm. Eh, upande wa Kenya kwa mfano eh, wanariadha ambao walitarajiwa kufanya vizuri, so upande wa marathon, upande wa wanadada, ni mwanadada mmoja tu alishiriki katika mashindano haya, labda ungezungumziaje? Uh, linakuja swala la maandalizi, timu ilikuwa imejiandaa vipi? Kwa sababu walikuwa wanafahamu kwamba kuna mbio za masafa marefu kule maeneo ya Oregon Marekani, na vilevile vile kuna mbio za masafa marefu kue kuelekea Birmingham, kwa hivyo Namsikiliza na sagini hapa akijaribu kubainisha kwamba Kenya inafanya vizuri, nashangaa nitoe wapi ushahidi, kwa sababu katika msimamo wa jedwali Kenya ina jumla ya medali mbili, matokeo yakiwacha katika nafasi ya tisa, mm, uh, katika nchi kumi na saba ambapo unafahamu mashindano haya uh, wanaokwenda kushiriki ni mataifa ambayo walikuwa ni wakoloni wa Uingereza wa kwa hivyo naangalia Kenya hapa na shangaa jamani, kufanya vizuri huku ni kupi? ni siku ya pili tu ya mashindano. mm -hmm, siku, mbali sana nam no, siku ya pili Collins, eh, tathmini yako ni? mashindano ambayo eh, ikifika siku ya tano sita ama Waafrika wataweza ku, kujipiga kifua, natumai watakuwa wanafanya kweli, maanake ukiangalia, naangalia Afrika Mashariki kama vile alivyotaja hapa huyu Alfon Simbu, ukiangalia kwamba Victor Kiplagat huyu Uganda azungumzia mtizedi yule, inaonyesha kwamba basi wanazidi kujituma, na labda tuweze kutaraji kwamba kukiendelea mbele basi tutazidi kuona matukio ambayo yatakuwa yanatufurahisha. Sasa nashangaa na, na matokeo yatafurahisha wapi? Hatuna <laughs> timu ya badminton, hatuna timu ya lawn bowls, hatuna timu ya track and para wakati wa mashindano ya baiskeli. Sasa nashangaa, kuna timu, kuna timu ya volleyball ya ufukweni ya wanawake na pia wanaume, na pia kuna timu ya raga za saba kila upande ya raga Kenya na pia uh, kuna wanariadha katika mbio za mita 1500 hajakimbia bado, bingwa wa bara Afrika mbio za mita 100 uh, uh, anaitwaje? Uh, Omanyala ndiyo, mm -hmm. Na pia katika mbio za mita elfu tano rukaji hizo na maji bado, kwa hiyo hazijaanza rasmi. Ni siku ya pili kama nasema kwamba ni siku ya pili, kwa hiyo tutasubiri tuweze kujua, manake bado ni asubuhi na mapema bado <laughs> nam kumbuka kwamba mashindano hayo yalianza tarehe ishirini na nane Julai na yatakamilika tarehe nane mwezi wa nane. Tutoke Uingereza na tutue hapa Afrika Mashariki na tuelekee kule Tanzania, ambapo timu zinajiandaa kwa msimu ujao, msimu ambao unaanza mwezi ujao. Na ningependa tuzungumzie mabingwa watetezi Yanga FC ambao wamepata eh, kandarasi mpya tu ama kandarasi kuongezwa kutoka kwa wadhamini wao wakuu eh, sport pesa na vilevile vile kupata jezi mpya. Labda hii ina maana gani eh, Pol Nzioki? Uh, ni kuendelea kuwekeza kwa sababu mpira ulikofikia sasa, mpira wa soka ni biashara, na biashara pasipo na hela haipo uh, kabisa, kwa sababu ukiangalia katika udhamini wao mpya huu na SportPesa uh, Yanga watakuwa wanapata kiasi cha shilingi bilioni nne za Kitanzania na endapo atakuwa bingwa wa ligi kuu atapata bonasi ya shilingi milioni 150 kama ataingia fainali ya kombe la FA, atapata shilingi milioni 75 na akichukua kombe hilo atapata shilingi milioni 112 Kwa hivyo kwa mkataba huu ni mnono kabisa, ni ongezeko la bilioni mbili kutoka bilioni moja ya mkataba uliopita. Kwa hivyo eh, ni, ni kutoa hali ya hatari, kwa sababu hii kampuni iliacha Simba. Mm-hmm, sasa imekwenda Yanga. Mimi nafurahia maneno yake. Ukiangalia Yanga katika mkataba mpya ambao ame hii ni juzi tu, na Spot Pesa ni kwamba sasa hivi watakuwa nakwenda kuchukua ama kugharamikia malipo ya wachezaji wote na pia ya usafiri, labda na pia hata kumlipa kocha. Maana yake kandarasi hapo awali ya SportPesa na Yanga haikuwa ina mruhusu Yanga, uh, SportPesa kuweza kumlipa uh, kocha, lakini hapo awali kwamba saa hivi tutakuwa tunachukua gharama uh, hili ambayo ilikuwa nalipiwa na GSM. Kwa hiyo ni mkataba mpondo kidogo, na kwenda kuongeza hadhi na viwango vya Yanga nchini Tanzania. Na hapo wanajibiwa, waliokuwa wanauliza swali ni kwa nini kocha Nasrid Nabii hajapewa kandarasi mpya, walikuwa wanasubiri kandarasi. Naam, hapa nchini Collins Nyaribu, tunaona kwamba timu ya FC Leopards hivi majuzi walipata udhamini kutoka Betika, kisha udhamini huo ukabatilishwa. Sasa safari hii tena wamepata mdhamini mpya. Labda hii ina maana gani katika timu ya FC Leopards? Ina maana kwamba tuambizane ukweli, kuna mengi ambao utazidi kuiangazia hapa kwamba, uh, kupata udhamini ni sawa, lakini pia uwajibikaji, namna zile hela za tumika pia inakuja kwamba ni vitu viwili tofauti. Manake tumeona hata kabla, kulikuwa kuna super sport ambao walikuwa angalau wakiweza kuwapiga jeki na vitu kama vile, na tukaona kwamba talanta zilikuwa zaonekana na vitu kama vile, japo namuamini sana Dan Shikanda kwamba swala ni kwamba hela zipo. Je, basi hizi hela zitakuwa zinatumika vizuri, ili kwamba basi wachezaji waweze kufanya Kweli. Dan Shikanda, daktari yule, na naamini kwamba basi ataweza kuhakikisha kwamba FC mm -hmm. tafanya mi, kweli najiuliza maswali ya joi, maanake mm -hmm. ni mwai kumuuliza nzio kiswali hili hewani kwamba mm -hmm. labda angeweza kumuuliza manake katika ule uzinduzi wa kwanza wa spotika mm -hmm walikosa kutaja mda rasmi wa ule udhamini mm -hmm. na imetokea chini ya siku kama 22 hivi, mpia, na mbili hivi wanazindua udhamini mpya na kampuni ya Betika, chini ya mwezi mmoja. Maanake nikiangalia katika ule udhamini wa liu natoa shilingi milioni nne na milioni mbili za kwanza kwanzauakwenda eh, kabla ya siku ya tano ya udhamini na milioni mbili ya pili inakuja ka, kabla kablaa baada ya tarehe 17 Julai lakini milioni mbili za kwanza zilitolewa, lakini milioni mbili za pili hazikutolewa. Ndio kitu ambacho kilipelekea eh, eh, FC Lopas kuweza kujiondoa kwa ule mkataba wao na spoti. Ni swali labda tunasaini kandarasi na kampuni za udhamini kwa nia malengo la kudhaminiwa tu, ama kuna malengo ambayo tunaangalia, labda tunazingatia kwamba hili na hili lifanyike ili tuweze kupata udhamini ambao utakuwa na muda mrefu na pia udhamini ambao utakuwa ni wa kuaminika. Maanake kivyao, nafikiri kwamba ule udhamini wa kwanza Sportika ukuwa ni wa kuaminika. Nipo karibu sana na club ya FC Leopards. Wewe ni mwekezaji mkuu. <laughs> uh, taarifa ambazo natoa hapa ni taarifa za ndani kabisa. mm -hmm. uh, wakati tunakwenda kuzindua mdhamini wa FC Leopards kwa mara ya kwanza taarifa zinaarifu kwamba FC Leopards haukuwa na mpango wa kwenda kupata udhamini kutoka kwa ile kampuni. Ile kampuni ilikuwa inapanga sherehe yao ama hafla yao ya kuja kujitambulisha kwa Wakenya na ile kampuni hata iko imepata leseni ya kufanya biashara nchini Kenya. Lakini kwa sababu unakumbuka tulikuwa tunaelekea kwa swala la uchaguzi wa FC Leopards, wale viongozi wa FC Leopards wakaamua kutumia ile hafla kama namna moja ya kujipigia debe kuelekea katika uchaguzi. Hasa mm, ndio maana naye spotika anaweza akawa amevunja baadhi ya sheria ambazo walikuwa wameweka kwenye kwenye kandarasi lakini Leopards hawana pa kumshtaki, na hiyo inanyima ile hadhi ya timu manake, inanyima hadhi na viwango vya timu manake AFC ni klabu ambayo ina heshima kubwa mm -hmm. barani Afrika, si Kenya pekee yake. Nafikiri kwamba inavunja ile heshima na, na hadhi ya klabu ya Ingwe. naam, Collins turejee hapa tusalie tu nchini Kenya, na mabingwa mara kadhaa hawa ni Gormahia na watani wa jadi wa AFC Leopards eh, wamepata mwalimu mpya Huyu uh, mwalimu anatoka uh, alikuwa kocha wa zamani wa timu ya Uganda. Labda kwa kifupi tu, mbona Gor Mahia wanaangalia tu mzungu wasi, wasiwekeze hapa nchini? Nafikiri kile ambacho wanajaribu kuangazia ni kwamba wanataka kuleta yule mkufunzi, labda pengine ana tajriba ya ukufunzi ulivyotaja, ameweza kusaidia pale Uganda. Ukiangalia basi huyu ni, ni, ni mkufunzi ambaye basi ukitaja kwamba eh, eh, labda ukiangalia soka ya Afrika Mashariki basi, ana, ana, ana, ana, ana, vile ambavyo vinahitaji katika, uh, katika ukufunzi nimeangalia kwamba kamba uh, ashawahi kuwa mkufunzi katika timu ya taifa ya Sierra Leone, ukiangalia Ghana vile vile aliweza ku, ku, kuweza kuwapeleka vizuri, ukiangalia Bangladesh pia ali, aliweza kuwasukuma na ile ludhi na hivyo inakuonyesha kwamba ni mkufunzi kikweli ambaye e, kija ni masuala ya uongozi anayo. Lakini ile shauku ambayo niko nayo ni kwamba je, basi hizi talanta za nyumbani ataweza kufanya kweli ili kwamba Gormaya iweze kurudi mahali ambapo tumeweza kuzoea. Ajoi. Mm-hmm. nafikiri tajiamba anaizungumzia Colins hapa mm. Sidhani kwamba manake ni kocha ambaye ana ufanisi wake mkubwa kwenye timu za taifa. Akiwa na Uganda mwaka elfu mbili na tisa alinyakua kombe la Sekafa. Akiwa na Rwanda mwaka elfu mbili na tano alikuwa na nafasi ya pili kwenye mashindano ya Sekafa, lakini kwenye viwango vya vilabu bado hatujaona ufanisi wake mkubwa ana kazi ya ziada manake Gor Mahia misimu hili imepita imekuwa nafasi ya tano na nane mtawalia, wakiachia tasa kuweza kwenye kubingwa likukusoa Kenya. kwa nafikiri kwamba ufanisi wake mkubwa upo kwenye timu za taifa mm. na wala si kwenye vilabu, manake kwenye viwango vya vilabu hatujaona anachoweza kukifanya kwenye vilabu. Mm <laughs> wasifu kazi wa mtu wakati anaajiriwa ni kitu cha kwanza. Cha pili ni namna ambavyo wasifu kazi wake unaenda kuaminisha mashabiki kwamba ana uwezo wa kufanya kazi ambayo ameiomba. Sasa McKinstry ameomba kazi, na ndio ukiangalia kwenye wasifu kazi yake Una naona kwamba amekuwa na timu za taifa. Sasa hivi tunakwenda uh, kumjaribu katika uh, timu ambayo haitasajili wachezaji ujue, kwa hivyo mm, anakwenda kutumia kikosi ambacho amekipata. Uh, baadhi ya vitu vikubwa ambavyo naona Gor Mahia wanaweza wakafanya chini ya McKinstry ni kurudi tu katika mashindano ya CAF, mm, na kumbuka kwamba timu ya Gor Mahia kwa sasa iko nchi iko eh, mjini Mombasa na itacheza na bandari katika mechi ya kujipima nguvu hiyo kesho. ukiwa okay, jijini Kigali nchini Rwanda ni saa 11 na dakika 49 saa za Afrika Mashariki. Na tuangazie mashindano ya CHAN, mashindano ambayo yanajumuisha wachezaji ambao wanacheza ligi za nyumbani. Matimu mbalimbali zinawania awamu ya saba ambayo itakuwa kule Algeria mwaka 2023 na, na mechi ambazo zimekamilika muda mfupi uliopita ni kwamba Afrika Kusini imetoka saretasa na Komoros, kisha Tanzania ikaishinda Somalia mabao mawili kwa moja hii kwamba Tanzania itakutana na Uganda katika mechi ya mwisho. Kisha Zambia wameshindwa nyumbani na Mozambiki bao moja kwa bila. Baadaye leo usiku Angola itakuwa inacheza na Mauritius, kisha Benin ialike Ghana nyumbani na Sierra Leone iwe mwenyeji wa Liberia. Sagini, nakuona mdomo unakuchezacheza katika mashindano haya. Ndio nasubiri timu ya taifa ya, ya, DR Congo, timu ya taifa leopa hii chini ya ukufunzi wake Otis ngo mbaye. Itakuwa inachuana na Chad kwenye michuano ya mwisho ya kufuzu kuelekea CHAN na wameandaa mashindano mawili ama mechi mbili dhidi ya Red Devils ya Kongo, eh, mwisho wa mwezi huu wa Julai. Kisa ni kwamba ni kwenye maandalizi tu ya kuweza kujiandaa kuchuana na timu ya Kongo. Ni kwamba mwaka huu DRC jakuwa na matokeo mazuri maana ukiangalia mwaka huu wamecheza mechi sita, wakatoka sare moja na kupigwa mara tano, ishara kwamba wanastahili wana, eh, kujua katika hali nzuri ya kufuzu kuelekea CHAN mwaka ujao. Mm-hmm. Uh, ni, ni mechi ambazo ukiziangalia unaweza ukashangaa na wakati ukafurahi kama wewe unafuatilia mpira wa Afrika, uh, uh, hali ni nzuri kwa Tanzania, kijana Abdul Sopu bado akiendelea kudhihirisha umwamba wake. Uh, timu kama Afrika Kusini, unaweza ukajiuliza maswali mengi, ni kwa nini wakatoa sare dhidi ya Komoro, na tunazungumzia wakati mwingi kwamba hizi ni mechi ambazo zinawashirikisha wachezaji wanaocheza ligi za nyumbani nyumbani. Sasa hivi ukizungumza ligi ya Afrika Kusini, ndio ni baadhi ya ligi ambazo tunaangalia barani Afrika na hivi karibuni ikiwa ni ligi ya Tanzania mm. lakini hizi timu zikiingia uwanjani kiwango chao unajiuliza maswali mengi, ndo vile nah, Collins, e, mechi ambayo ilinifurahisha sana ni ya Ghana dhidi ya Benin, ilifurahisha sana viwango vilikuwa vya juu eh, sana, maanake Ghana kuweza kuweza kupata ule ushindi wa mabao matatu kwa sufuri Ilikuwa ni jambo zuri zaidi. nam kumbuka kwamba mashindano ya CHAN yatakuwa kule Algeria mwaka elfu mbili na ishirini na tatu kati ya Januari nane hadi Februari tano. na msikilizaji, popote pale ulipo unasikiliza Jukwaa la Michezo, na tupayangani tuelekee kule Ufaransa, ambapo mashindano ya uendeshaji bisikeli ya Tour de France ama ukipenda Tour de Femmes upande wa kinadada una, umeshika kasi, na kabla tusonge mbele ningependa eh, tusikilize Le Tour de France 2022. Na msagini, mashindano haya yanakupatia kumbukumbu fulani ndio manake tumetoka kumakamisha makala ya Tour de France wanaume wiki jana, na wiki hii tumeanza rasmi siku ya Jumapili iliyopita, e, eh, Tour de France wanawake. Lakini hapa ni kwamba ningi katika raundi ya saba leo, na nikiangalia kwenye jedwali ni kwamba timu ya Jumbo Visma inazidi kuongoza jedwali. Kumbuka timu ya Jumbo Visma hii bado ndio ilitoa yule mshindi wa makala ya wanaume eh, kwa jina la Johannes Vingegaard. Lakini hadi sasa ni kwamba timu mbili za Jumbo Visma na DSM, ndizo zinaongoza kwa ushindi wa stage one hadi stage six. Manake nazungumzia raia wa Holanzi Marian Vos ameshinda mkondo wa pili na wa sita, naye mwenzake kutoka uh, Holanzi bado Lorena Wiebes akishinda mkondo wa kwanza na wa tano. Kwamba uh, ushindani upo mkubwa kwa baina ya wa Waholanzi wawili hawa Marian Vos na Lorena Wiebes, manake wote wakitokea timu ya ju, Visma Jumbo na DSM. Na mashindano haya yakiendelea, ajoi na wenzangu, kuna mengi ya kufanyika kwa sababu tulikuwa tunaangazia zaidi ya miaka 30 eh, yakiwa aja, ajafanyika, lakini anafanyika kwa upande wa wanaume. Lakini pia nilikuwa nawaangalia baadhi ya waanzilishi kwa sababu ni mashindano ambayo yalizinduliwa mwaka 1955 na mwanahabari Mfaransa John Liu ambaye alikuwa anasema kwamba bado kuna mambo mengi ya kufanyika. Ukiangalia kwa upande wa washindi uh, mshindi wa wanaume mashindano ya wa Tour de France anapata euro milioni mbili uh, nukta mbili, lakini kwa upande wa kina dada anapata euro elfu mia mbili hamsini. Kwa hivyo unaweza ukaona kuna nafasi kubwa kati ya mshindi na upande wa wanaume na upande wa wanawake. Kwa hivyo nadhani tukiendelea tu na kuandaa uandalizi wa mashindano haya, na wao pia wataangalia ni wapi wanafeli. Ali kama hiyo pia nashuhudia pale katika mashindano ya kandanda, haswa katika mashindano ya Kombe la Dunia kule FIFA, na tuangalie fainali ya Euro upande wa kinadada. Hii leo ni fainali ya kukata na shoka, ambapo mabingwa mara nane Collins, hawa ni Ujerumani watakuwa na shuka dimbani dhidi ya Uingereza, ambao waliwahi kutana mara ya mwisho mwaka elfu mbili na tisa katika fainali labda akuweza kung'ang'ania kwa sana, manake nilikuwa naangalia ule kocha eh, Sarina William, kwamba ni mwaka mmoja lakini ukiona kwamba ameshafikisha katika fainali tatu. Kwa hivyo itakuwa ni mechi ambayo utaangalia kwa sana. Hawa England nawapigia upatu kwa sana, maanake wanaenda kucheza na mzoefu, lakini E, angalia kwamba watakuwa nyumbani, kwa hivyo nawapa ile wanasema kwamba mgeni akiwa nyumbani basi, nafikiri e, katika zile jitihada zao, na ikiwa kwamba ni mara ya kwanza basi, nahisi kwamba watakuwa wanaweza kuhakikisha kwamba wanatoa huu ubabe ambao tumezoea kwamba Mjerumani ndiye yule ambaye anapata ubingwa. Na mkauli moja moja kwa sababu ni finali alafu tuangazie mechi moja kubwa ambayo inataka kungonanga dakika tano zijazo. Kauli yangu rahisi sana, kocha wa Wajerumani Martina Voss-Tecklenburg eh, anaogopa kitu kimoja tangu mwaka 1993 uh, timu ambayo inaandaa mashindano haya na kufika finali imeshindwa tu mara moja, kwa hivyo yeye anaogopa sana. Huenda mm, na raundi hii historia ikajirudia kwamba anashindwa. Ni finali ya Mbabe Ujerumani, mataji mara nane na mwenyeji e, Uingereza. Kwa hiyo nafikiri kwamba hapa, Beth Mead, striker wa timu ya Uingereza, atabeba neema na kudura za Uingereza kuweza kuibwaga Ujerumani leo siku na e, sekunde za kuhesabu, dakika tano zijazo, uwanjani King Power kule Uingereza. Ni mechi ya Ngao ya Jamii kati ya Man City na Liverpool. Collins, mechi hii labda izungumzie kwa kifupi. E, mechi kama hii, fainali kama hii, unaangalia kwamba ni wakufunzi wawili ambao utakuwa unawatathmini kwa sana manake ukiangalia Jurgen Klopp, ukiangalia mwenzake Pep Guardiola ni wakufunzi ambao wana uzoefu kwa sana, lakini achilia hilo mbali, tumezoea kwamba wakati mwingi kwamba hawa Liverpool huenda wanapata ushindi dhidi ya Man City, lakini angalia ni Liverpool ambayo, mm-hmm, kwa sasa, uh, labda tumezoea ilikuwa na Sadio Mane, haitakuwa na mchezaji kama yule. Kwa hivyo basi, ni mechi ambao unaangalia kwa sana, sijui roho inaniambia kwamba huenda Man City wakaweza kupata ushindi dhidi ya hawa Liverpool. Na asante sana Collins, pamoja na Jason Sagini na vilevile Paul Nzio, aa kwa kufanikisha makala jukwaa la michezo leo, ikiwa ni Jumamosi ya mwisho ya mwezi Julai mwaka 2022. Hadi wakati mwingine, asante sana. Mimi ni George Ajoi. <laughs> Kumaliza matangazo yetu Jumamosi ya leo, tuangazie muktasari. Kenya yasema haitazima mitandao ya kijamii wala intaneti wakati wa uchaguzi wa Agosti tisa. Chama tawala nchini Afrika Kusini chakiri kupoteza ushawishi miongoni mwa raia. Tupate wimbo wa msanii Rinyu akimshirikisha Daniel Sang kutoka Cameroon. wimbo wa msanii Rinyu akimshirikisha Daniel Sang kutoka Cameroon unatukamilishia matangazo yetu ya Jumamosi ya leo. Kwa niaba ya wale wote waliofanikisha matangazo haya, akiwemo msimamizi Emmanuel Richard Makundi, fundi mitambo Collins Odhiambo na kikosi kizima cha Jukwaa la Michezo, akiwemo Paul Sagini, Paul Nzio Kikumradhi, Collins Nyaribu na Jason Sagini. Mimi ni George Ajowi, hadi wakati mwingine, kwa heri.