Akitazama saa yangu hivi kwa mkono naona ni kwamba ni saa 12 na dakika 36 Afrika Mashariki, wakati wa kupisha uh, jukwaa la michezo linaongozwa na Jason Sagini na mwanaspoti Paul Nzioki. Asante sana Benson Wakoli kwa kunipisha sasa hivi. Mwanamichezo popote ulipo, karibu sana. Ikiwa ni tarehe thelathini na moja mwezi ni Julai, siku ya mwisho ya mwezi Julai eh, karibu katika makala jukwaa la michezo na baadhi ya mambo ambayo tunakwenda kuangazia ni pamoja na mashindano ya jumuiya ya madola yanayoendelea kule Birmingham, lakini pia mashindano ya kuendesha baiskeli kwa upande wa kinadada kule Ufaransa, Tour de Femmes, lakini baadaye tutakuwepo na mjadala hapa studioni kuangazia umuhimu wa mechi za maandalizi kwa vilabu. Mimi ni Paul Nzioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. Karibu sana Askofu e, nashukuru. Aise, imekuwa tena ni mbomba, maanake Jumapili hii na ni siku ya mwisho wa mwezi Julai mm, angalau baridi na kwenda kukamilika leo. Nadhani umeokota sadaka mm, vya kutosha ya kutosha vilevile vya laki... <laughs> na baadaye tutakuwa tunaungana na mchambuzi wa michezo kutoka Tanzania, Oscar Nixon, tukiingia wakati wa mjadala wetu, lakini moja kwa moja nataka tuanzie kule Birmingham ambapo mashindano ya jumuiya ya madola yanaendelea na vipi kwa upande wa nchi za bara la Afrika? Uh, jana imekuwa ni siku nzuri, maanake Mganda Victor Kiplangat atakua medali ya kwanza ya dhahabu kwa mbio za masafa marefu baada ya kuweka muda wa saa mbili dakika kumi sekunde 44, akafuatiwa na Mtanzania Alfonce Simbu na Mkenya Michael Gidhai. Lakini tumpate kumsikia Victor Kiplangat, baada ya kupata ushindi ule alisemaje? baada ya kupata ushindi ule jana kule Birmingham. Shindano lilikuwa nzuri kabisa. Sikukumbana na tatizo lolote kuelekea kunyakua ushindi, ila ilikuwa vigumu kwangu nilipokaribia kilomita 30, nilianza kuhisi uchovu kwenye mguu wangu wa kulia, lakini nikajikaza zaidi nikifahamu kwangu ilikuwa ni siku yangu ya ushindi. Mm, Victor Kiplagat huyo ambaye ni Mganda wa kwanza Uh, kushinda dhahabu ya ya, ya jumuiya ya madola eh, kule Birmingham jana. Kwa kuwa kikiki... mwiba sana kwa Wakenya siku hizi ya chambali wa Ethiopia ambao walikuwa wanatajwa mm. kama wapinzani. Na Habeshi katika mbio hizo za masafa marefu jana hawakuwepo. Mm. Na kwamba alikuwa katika mbio zile za Oregon ambao wapo pia walishinda mbio hizo za marathon. Lakini kwa kike mwa um, Australia Jessica Stenson alinyakua dhahabu na naye Mkenya Margaret Muriuki akinyakua medali ya fedha, alafu bingwa mtetezi Helalia Johannes kutoka Namibia akinyakua medali ya shaba. Leo jana pia kumekuwa na mashindano kadha wa kadha, ambapo Mkenya Niko Koth kwenye ndondi alipoteza mechi yake kwenye kitengo cha featherweight baada mm, ya kupigwa mm. na kwamba siku zote kwamba subiri hadi mechi chezwe upate kuzungumza baada ya mchezo. Mganda Jonathan Kiobe alipoteza vilevile dhidi vile, ya, ya George Molwantwa kwenye 32, kwenye kitengo cha featherweight. Lakini pia vile vile, mganda mwenzake Isaac zebra sieyange pia naye alipoteza dhidi ya Arena Pakela kutoka Lesotho, kutoka katika raundi ya thelathini na mbili kwenye kitengo cha middleweight mm, kwa hiyo ni ishara kwamba Afrika Mashariki inakosa kupambana kwenye mchezo wa ndondi. Na vilevile katika vile mashindano mengine volleyball ya ufukweni, wao Rwanda wamefanya vizuri kwa sababu wameshinda Afrika Kusini. Sasa hivi watakuwa wanasubiri pambano lao wakati ao na Maldives pamoja na uh, Australia. Kwa hivyo tunawatakia kila laheri wana Rwanda, kwa sababu wao wanaonekana rekodi sasa hapa inakuwa nzuri mm. Lakini kwa upande wa Kenya walipoteza jana mbili sufuri mikononi mwa mm. New Zealand katika mchezo huo bado wa volleyball ufukweni. Kwenye badminton Uganda ililaza Maldives eh, manne kwa moja eh, kwenye kundi cha. Alafu kwenye raga shujaa ya Kenya leo imepoteza mechi ya kuwania nafasi ya tano hadi kumi na mbili baada ya kulazwa thelathini na moja kwa sufuri na New Zealand kwenye hatua robo fainali jana mm. na leo pia ikapoteza dhidi uh, ya Scotland kumi na mbili kwa kumi ishirini na mbili kwenye nafasi ya kuwania tano hadi kumi na mbili. Zambia mm -hmm. wanapigwa na Sri Lanka ishirini na saba kwa kumi na nne kwenye mchezo ya kuwania nafasi ya kumi na tatu kumi na sita, lakini kwenye fainali ni kwamba Afrika Kusini imefuzu fainali baada ya kuipuka Australia leo kwa kuishinda alama ishirini na nne kwa kumi na mbili. Labda tusubiri hadi wiki ijayo tuone namna ambavyo msimamo, um, wa medali kama utakuwa unabadilika, kwa sababu Wakenya wengi wanasema mashindano yao yapo juma lijalo mm. Lakini tukiachana na hayo ya Birmingham, uh, tunaelekea Ufaransa ambapo mashindano ya kuendesha baiskeli kwa upande wa kinadada Tour de Femme yao yanaendelea, ya ya na yanaingia ya hatua ya nane leo hii. Ndio nafahamu kwamba jana ilikuwa ni vuta ni kuvuta, kati ya hadi kufikia round ya saba ilikuwa ni timu ya Jumbo Visma wanazidi kuchuana na timu ya DSM, maana kwamba yule Marlina Vos wakishindana pamoja pia na yule kutoka timu ya Jumbo Visma mm. kana kwamba hadi kufikia round ya nane kufikia leo ni kwa, nafikiri kwamba bado ushindani upo mkubwa kati ya timu hizo mbili za DSM na Jumbo Visma, ambao ilitoa pia mshindi wa wanaume ambaye ni Johannes Vingegaard. Ukiangalia okay, sana hatua leo pia ni hatua ya pili kwa kupanda milima. Wajua jana ilikuwa ni hatua ya selasta tatu maxte, na ilikuwa ni ya kwanza kwenye mlima. Kwa hivyo leo ni hatua ya pili kwenye mlima, wacha tuone namna ambavyo mambo yatakavyokuwa, lakini Anmeke Van Vluten kutoka Uholanzi, yeye anaendelea kuongoza Tukiachana na mashindano hayo sagini, hapo jana nchini England kumekuwa na mechi kubwa sana, Liverpool dhidi ya Manchester City. Liverpool wao wakinyakua ubingwa, ndiyo Manchester City akalazwa tatu kwa moja na Liverpool kwenye kuwa ubingwa kombe la kufungua msimu ni kwamba la si kombe la kuwapa labda hela ndefu Liverpool, lakini kombe la kuweza kuweka mm. ama kutuza jamii, wanasema inachukuliwa kama mechi ya kirafiki, ndio maana yake. Na zile hela ambazo zinachangishwa pale katika ile mechi, ndio zinatumika kuweza kusaidia jamii kuweza kujua katika hali nzuri. Kwa hiyo nafikiri kwamba eh, jana Liverpool waliopambana vizuri, maana yake man city walemewa katika kiungo cha ushambuliaji. Maana yake ukizungumzia sajili mpya Haaland hakuwa mzuri sana, maana yake jana alikosa uh, kuwa mwepesi wa kufunga, maana mm -hmm. yake alikosa nafasi moja mwisho kwenye kipindi cha mwisho mwisho wa mechi na nafikiri kwamba eh, sajili mpya wa Liverpool Darwin Nunes mm -hmm. alionyesha kwamba ndio ana uwezo wa kutakata katika ligi kusoka Uingereza msimu ujao. Na kule Ujerumani wao, Bayern Munchen wao walishinda mechi yao katika fainali pia ya kuashiria ufunguzi wa ligi katika kombe la DFL Super Cup na wao Bayern walishinda magoli matano kwa matatu kwa hivyo, inakumbukwa Sadio Mane pia alikuwa baadhi ya wafungaji magoli wa Bayern Munich. Ndio nafurahi manake kufunga goli yake la kwanza rasmi akivalia uzi wa Bayern Munich. Nafikiri kwamba ni ishara kwamba pia naye vilevile ana uwezo mm, wa kufanya makuu manake miaka thelathini na moja, bado ana miaka kama minne hivi kuweza kusakata soka, kurudi Jerumani pia kuweza kwenye kuwa mataji zaidi ya kulile mm, na DFB kwa sababu pia ana timu ambayo inatoa ushindani mkubwa ndani ya uwanja, lakini uh, tukikamilisha makombe haya ya kufu kuashiria kufunguzi wa msimu uh, tuelekea Ufaransa ambapo pia kuna mechi kubwa kati ya Paris Saint-Germain na Nantes, uh, French Super Cup ikiwa ni makala 46 ya Trophies de Champions uh, itakuwa chezwa katika uga wa Bloomfield uh, kule Tel Aviv. Na ni kwa mara ya kwanza ambapo wanakuja kutafuta kombe hili Nante, baada La ya kushinda msimu jana kombe, kwamba kufikia sasa kombe French Uh, kwa asilimia sitini na nne wamelinya kuwa maanake mm, wameshinda taji hili mara ishirini na tisa uh, kwa kucheza fainali zao arobaini na tano ambazo wamecheza kwenye fainali za Trophy des Champions. Uh, itakuwa ni mechi ya kwanza ya kocha Christophe Galtier mm, na ni baada ya kuondoka kwa Mauricio Pochettino. Kwa hivyo wacha tuone kama atakuwa anaanza vizuri, na tukitoka huko sasa hivi muda, um, mfupi uliopita mbio za magari ya langalanga langa, Formula wana mkondo um, wa hangarei Max Verstappen ameibuka na ushindi hii. Nimeshangaa manake alianza kwenye nafasi Max alianza kwenye nafasi ya gani? ya nafasi kumi, ya kumi mm. alafu naye bingwa msimu juzi Lewis Hamilton kutoka timu ya Mercedes akiwa anaanza kwenye nafasi ya saba mm -hmm, lakini akaishia kutoka kwenye nafasi ya kumi hadi kuja nafasi ya kwanza, mbio ambazo zimekuwa ni nzuri manake ukiangalia Lewis Hamilton msimu huu hajakuwa na msimu zuri manake hajashinda uh, shindano hata moja katika msimu huu. Alianza katika kwa kulalamikia ubovu wa gari la Mercedes, ndio, na hadi sasa bado hajapata ushindi katika mkondo wote ule wa msimu wa Formula One, na nafahamu kwamba kufikia sasa anazidi kuongoza jedwali la Formula One, uh, Max Verstappen. Lakini kongole pia zimuendee George Russell manake pia vilevile baada ya kuwa na nafasi ya tatu kwenye wiki iliyopita kwenye mkondo ule wa French, bado, uh, kwenye raundi hii ya Hungary, bado anaweka rekodi sasa manake anaweza katika tatu bora ishara hmm. Kwama pia na vile vile anaibukia na kuja kuonyesha kwamba huenda akachukua ama kufit kwenye mikoba yake uh, dereva mwenzake ambaye ni Lewis Hamilton. Kweli kabisa, na mkondo ujao utaandaliwa mwezi Agosti kule Ubelgiji. unaendelea kusikiliza makala ya jukwaa la michezo mimi ni Paul Zioki, nipo na mwenzangu Jason Sagini. E, ni saa kumi na mbili na dakika arobaini na sita kwa saa za Dar es Salaam nchini Tanzania huko ndio, na sasa hivi tunatua huko ambapo vilabu mbalimbali mbali vya ligi kuu Tanzania bara vinaendelea kuzindua jezi mpya ambazo zitatumika katika msimu mpya. Tuanzie Yanga African. E, Yanga wamezindua jezi mpya na ni ni uzi ambao ukiangalia ni rangi njano ina madoadoa ya kijani kibichi. Uhum, na vilevile azampia na vilevile, rangi yao kama kawaida samawati na rangi nyeupe. Kwa umbali tu, nafikiri kwamba ni jezi ambazo ukiangalia zina uvu, mvuto fulani kwa umbali, kama washabiki wa timu ya taifa ama washabiki kutoka timu ya taifa Kenya labda wasoka Kenya ma Uganda nafikiri kwamba labda Uh, jezi hizo za Yanga na Azam na pia nafikiri kwamba Simba tao vile vile pia watakuwa wanazindua jezi yao hivi karibuni. Kwa hiyo wamesema ni juma lijalo uh, mm. Kwa hiyo kongole, maanake jezi zao zinavutia, utafikiri kwamba ni jezi za ligi kuu soka Uingereza. mm. Mm. Uh, nilikuwa namwangalia mwenyekiti wa Simba Mulchaza Magungu akizungumza na amesema jezi zao zinatoka Ulaya, zile za Yanga anasema zimetoka Uchina. Kwa hivyo ni eh, namna ukiangalia kwa namna ambavyo mashabiki wamepokea uh, jezi hizi sokoni maanake wamekesha kule usiku kucha mm. -hmm. kitafuta jezi kwa sababu nikuwa namwangalia afisa habari wa Yanga Hassan Bumbuli anasema uh, mzigo wa kwanza umekamilika madukani mm -hmm. wanakwenda tena kuangaza mzigo wa pili ukielekea Kenya nimejuzi imetoka kuhoji uh, katibu mkurugenzi mkuu mtendaji wa klabu ya APS mmeta mefuzu kuingia ligi kusoka Kenya mm -hmm. nikamuuliza kwamba labda jezi ya klabu yenu tutaipata vipi kama mashabiki wa soka Kenya kasiniambia mm -hmm. kwamba labda bado zipo kwa hiyo nafikiri kwamba Tanzania eh, kimbinu, kimchezo na pia kimauzo hapo mbele mm -hmm. ya Kenya na Uganda manake, wanafanya mambo kiulaya ulaya. Ni kweli kabisa. Tuachane na hayo ya uzinduzi wa jezi sasa hivi tujikite katika mjadala wetu ambapo eh, swali letu ni kuwa ni, ni maandalizi ya vilabu kabla mm. ya kuelekea kwenye msimu mpya yana umuhimu mgani? Mechi za kirafiki zile, watu wengi wanajiuliza, labda ukienda katika um, uh, mechi za maandalizi unaweza ukafanya vizuri na ukaja ukafanya vibaya katika mechi zako za, za ligi. Lakini kwa hili nataka nimlete ndani pia mchambuzi wa soka kutoka Tanzania Oscar Nixon, uh, tusikia na yeye pia kusema na swali la kwanza tunaanza na kuuliza: je, umuhimu wa mechi hizi ni upi? Hapana, hapana. uh, kwa sababu mechi za kirafiki zinachezwa kwa malengo, na ndio maana mechi hizi kwenye maandalizi ya kuelekea msimu unaofuata zinakuwa zinatofautiana uzani wa uzito wake. Kwanza, lengo la kwanza la mechi hizi za kirafiki ni kujaribu kutazama kile ambacho mwalimu alikuwa na uh, wapa wachezaji kwenye mazoezi ya maandalizi ya kuelekea msimu mpya. Sagini huyo ni Oscar Nixon. Mm, amegusia kwamba umuhimu wa malengo yanachezwa kwa malengo mm-hmm. lengo likiwa ni kuangalia labda wachezaji vioko vipi viwango vyao viko vipi, labda mfumo na mbinu za kocha je, zinaingiliana wanapoelekea msimu mpya. Nafikiri kwamba nakubaliana naye kwamba ndio wanacheza kwa malengo ya kuangalia labda mchezaji mgani ama mleta mpya sajili mpya, je, anakwenda kuingiliana ama kuingiliana na timu yenu ama bado haingilia na, na timu hiyo mm -hmm. Nafikiri kwamba ndio moja wapo malengo ambayo wakufunzi wengi wanatumia mm -hmm. kuweza kutathmini viwango vya klabu na viwango vingine vya mchezaji kujua kwamba labda mbinu makosa yako wapi mm -hmm. kabla kuingia katika mchezo wa kwanza wa msimu, kwa sababu watu wengi pia walikuwa wanauliza, je, ni lazima kwa timu kwenda katika msimu wa, wa maandalizi? Ndio, nafikiri ni lazima manake, ukiangalia kwa mfano unapozingatia kwamba timu inamefanya usajili wa wachezaji watatu kwenye kiungo kimoja na labda unaangalia kwamba labda eh, kwa mfano mchezaji mmoja mchezaji mmoja ambaye ana uwezo wa kucheza kama beki wa kushoto na pia kama beki ama winger wa kushoto. Kwa hiyo unaangalia katika michezo ya kirafiki, unamweka katika nafasi zote mbili ili uweze kutathmini, je, nafasi gani ambayo ukimweka atakuwa na kupa matokeo asilimia 100? kwa nafikiri ule muhimu wa kucheza michezo ya kirafiki ni muhimu sana, maana yake hapo utajua kwamba labda mchezaji huyu eh, asilimia yake ya uchezaji upo katika, katika mm -hmm. asilimia mm -hmm. mm -hmm. eh, uche tisini mm -hmm. ama labda yuko katika hali nzuri asilimia kama 40 kwa ni kuweza kujua labda beki yupi yuko vizuri, mm, striker yupi yuko vizuri, kiungo kati yupi yuko vizuri, na pia kuweza kujua labda mfumo na mbinu za kocha za mwalimu kama anafanikiwa. Na sasa hivi nikirudi kwako Oscar Nixon, je, tunaweza tukasema matokeo ya mechi za maandalizi huenda yakaadhiri mechi za msimu? Kwa hivyo usishangae, timu inaweza ikacheza kwenye maandalizi ya kuelekea kwenye msimu, ikafanya vibaya, kwa maana ikapoteza labda hata michezo yote ya kirafiki ama ikashinda mchezo mmoja, alafu kuelekea kwenye ligi ina, inayoanza ikawa ndiyo timu hatari zaidi kuliko timu ambayo ilikuwa ikishinda kwenye michezo ile ya kirafiki. Nadhani mfano mzuri ni Manchester United. Pengine duniani hii, ni timu ambayo inaongoza kwa kufanya vizuri kwenye maandalizi ya kabla ya msimu. Mpaka sasa, ukijaribu kutazama, ni miongoni mwa timu ambayo imefanya vizuri kwenye michuano hiyo, tayari imeshawei kumpiga mpaka Liverpool kwa msimu huu. Kwa hiyo, kwangu, nadhani matokeo yanayopatikana kwenye maandalizi ya kabla ya msimu hayaathiri moja kwa moja msimu husika. Amegusia klabu yake fundi mitambo ja jumaini na Manchester United mm. na akasema kwamba ni klabu japo ambayo ina matokeo mazuri kwenye kipindi cha maandalizi, lakini kwenye ligi ikianza inakuwa mm. mm -hmm. na matokeo duni. Na ni kweli manake, si kwamba ukicheza vizuri kwenye mechi za maandalizi mm -hmm. basi moja kwa moja kwenye mechi za ligi utakuwa unafanya vizuri mm -hmm. na pia haimaanishi kwamba unapocheza vibaya kwenye mechi za maandalizi, katika ligi utacheza vibaya mm -hmm. kwa hiyo kuna ile dhana kwamba lakini mechi za kirafiki peke yake. Nakumbuka mwalimu Jose Mourinho ambaye sasa hivi yupo na timu ya AS Roma, mwaka 2015 akiwa na timu ya Chelsea ya England aliulizwa kama matokeo yake mabovu ndani ya msimu wa maandalizi atamwadhiri, akasema hapana, lakini mwezi Disemba akaisha kufukuzwa. Wachia hiyo hata ya klabu peke yake, tuende kwa wachezaji. Kwa mfano, ukiangalia Gabriel Jesus wa Arsenal sasa hivi amefunga hattrick mbili akivalia uzi wa timu ya Arsenal kama sajili mpya wa, wa kocha Mikel Arteta haimaanishi kwamba katika ligi akianza ligi atakuwa mfungaji bora. mm -hmm. Na pia haimaanishi kwamba Erling Haaland ambaye amesajiliwa na Man City, licho kwamba jana kuwa, m, akuwa, akuwa mkali sana katika lango la Liverpool, bado haimaanishi kwamba ligi itakapoanza atakuwa mbovu au atakuwa mbutu. kwa hiyo mm -hmm. nafikiri kwamba kuna utofauti fulani, maana yake mechi za kirafiki mara nyingi huwa hazina upinzani mkubwa, hakuna mnachopiki kipigania mm -hmm. tofauti na ligi kubwa ambayo mnapigania mna taji mnapigania vikombe mna mna, mna pia vile vile mm -hmm. hela ndefu. kwa hiyo mm -hmm. kuna utofauti wa kitu mnachopigania katika michezo mbili za kirafiki na mechi za ligi e, uzito wa mashindano. Na tukikamilisha mjadala huu uh, kumbuka kitaalam zaidi timu inaruhusiwa kuwa na mechi sita kabla ya msimu, na kati ya mechi tano, mechi tano, mechi mbili zinafaa kuwa mechi rahisi kwa ajili ya kutafuta uimara wa mbinu zako kama mwalimu Sagini, muda unayoyoma kweli kweli, tukamilishe makala yetu, na tunaangazia mechi za CHAN ambazo zinaendelea kupigwa barani Afrika na leo hii mechi mbili zimepigwa ambapo Eswatini ametoka sare ya mbili kwa mbili dhidi ya Botswana. Lakini Madagaska dhidi ya Seychelles, Madagaska akashinda mchezo wake tatu kwa sifuri licha kuwa Seychelles alikuwa na kadi nyekundu. Lakini hapo jana Angola akashinda mchezo wake dhidi ya Mauritius goli moja kwa sifuri. Ghana akashinda dhidi ya Benin goli moja kwa sifuri, kisha Liberia akaichakaza Senegal magoli mawili kwa moja. Lakini pia kuna kombe la Euro kwa upande wa kinadada, fainali ndiyo fainali kwa leo jioni majira saa tatu kamili saa za Afrika Mashariki, ambapo Ujerumani itakuwa inamwalika ama itakuwa inacheza dhidi ya mwenyeji Uingereza ambayo iko nyumbani na mechi ambayo ukiangalia, Ujerumani huyu alimuondoa Mfaransa baada ya kumlaza mbili moja, mechi ambayo ilikuwa ni fainali kabla fainali, lakini kwenye nusu fainali, kwenye nusu fainali. Lakini mm, leo siku nafikiri ni mechi ngumu vile vile, manake Ujerumani ana, ana mataji nane, katika kombe hili la Euro, manake ndiye ameweka rekodi ndefu ya kushinda taji mara nane na atakuwa anafukuzia taji lake la tisa, lakini uhol, uh, Uingereza huyu anafukuzia taji lake la kwanza, ilikuwa basi ni taji la kwanza mm -hmm. ambayo atakuwa anajivunia kuweza kushinda taji kubwa zaidi duniani taji la Euro Ukiangalia katika safu ya ushindani upo kivile mkubwa vile vile e, kwenye safu ya mashambulizi na kufukuzia kiatu cha dhahabu mshambulizi um, wa timu ya taifa ya Uingereza Beth Mead ana magoli sita na pia vile vile mshambulizi wa Ujerumani Alexandra Popp na vile vile magoli sita. Kwa hiyo watu wawili hawa watakuwa nafukuzia taji ama kiatu cha dhahabu kwenye mechi hii mm -hmm. Lakini fomu ziko vipi katika timu zote mbili? Ujerumani vile vile ameshinda mechi zote bila kupoteza bila kutoka sare, sawa pia na Uingereza kwa ishara kwamba mechi ambayo ya leo siku enda ikaishia katika muda hmm, wa ziada au hata penalti kama kwenye kwenye tuta za kwenye mkwaju wa penalti. Na nilikuwa namwangalia kocha wa Ujerumani Martina Voss-Tecklenburg akizungumza, amesema yeye hana shinikizo kubwa la kuja kushinda mchezo huu, mbali anadhani England ambao wapo nyumbani mbele ya mashabiki alfu saba wao ndio wana shinikizo kubwa la kushinda mchezo huu. Ntaipa ntaipa Uingereza maanake, nafikiri mimi ni shabiki mkubwa wa Beth Mead maanake mfungaji mm. bora magoli sita, na pia kwenye kombe la dunia la mwaka 2018 vilevile alitamba sana mm. akiwa na timu ya taifa ya Uingereza, na namwona ashaingia studioni uh, wa Koli, maanake alikuwa amenuza kwamba vipi, umanyana nakimbia siku gani anakimbia? Jumanne mm. katika mbio za mita 100 kwenye mashindano ya jumuiya ya madola e, na anaimani kwamba huenda akafuta ile taswira mbali aliweka kule Oregon kwa kutofuzu kuingia fainali. Aye, uh, bwana Benson Wakoli, labda tuki, kabla tukuachie umalizi ya matangazo, unadhani Omanyala ana nafasi ya kufanya vizuri wakati huu? Naam, nina matumaini na ni si matumaini tu, wengi wa matumaini kwamba atafanya vizuri, maanake amekuwa Uingereza kwa muda mrefu sasa baada ya mm -hmm. kuondoka Oregon bila mm -hmm. shaka. Aye, uh, wacha tuone namna ambavyo mambo yatakavyokuwa. Sisi tunakamilisha hapo makala Jukwaa la Michezo hapa ndani ya RFI Kiswahili. Mimi ni Paul Nzioki, nimekuwa na mwenzangu Jason Sagini pamoja na mchambuzi wa soka kutoka Tanzania Oscar Nixon, kwako Benson Wakoli. Naam msikilizaji, baada ya kupata jukwaa la michezo na vijana wa machachari Jason Sagini naye Paul Nzioki, basi ni kukumbusha baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo kwenye matangazo yetu jioni hii ni pamoja na kwamba makabiliano ya risasi yameripotiwa nchini Jamhuri kide ya Kidemokrasia ya Kongo yakihusisha wanajeshi wa Umoja wa Mataifa MONUSCO katika mpaka wa Kasindi. Kule Ukraine, taifa hilo limeendelea kutuhumu Rusi kwa kuendeleza mashambulizi nchini humo. Tufuate pia kwenye mitandao yetu ya kijamii RFI Kiswahili. Kukamilisha matangazo haya, yanakuletea kibao ukimwona chake msanii Avril kutoka nchini Kenya. Kibao nikimwona chake msanii Avril kutoka nchini Kenya ndicho kinatufungia matangazo yetu jioni hii, msikilizaji. Shukran sufufu kwa Vikta Abuso amekuwa msimamizi wa matangazo haya, bila kumsahau fundi mitambo George Maina. Jina langu ni Benson Wakoli. Matangazo zaidi kwa lugha ya Kiswahili ni kesho saa moja na nusu Afrika Mashariki, saa kumi na mbili na nusu Afrika ya Kati. Hadi wakati huo ni kutakia matangazo mwema kwa sasa, wenzetu wa Paris wanaendeleza matangazo haya.