dakika 4 saza afrika mashariki tupate habari za michezo na vikta abuswa karibu nam asante sana mwenzangu carol tuanzie kule barani ulaya hivi leo kuna mechi mbili za hatua ya kumi na sita bora hatua ya pili uh, kutafuta taji la klabu bingwa kule barani ulaya klabu ya manchester city ya kule nchini uingereza itakuwa inacheza na arb uh, lepzig katika mechi ambayo uh, katika mechi ya kwanza timu zote mbili zilitoka sare ya bao moja kwa uh, moja lakini katika mechi nyingine poto ya kule ureno nayo itaikaribisha inmlan ya kule italia katika mechi ya kwanza inmlan walichumuzwa na ushindi wa bao moja kwa sifuri mshindi um, wa hatua hii ya kumi na sita bora tajiunga na klabu kama by mnic chelsea benfika na es milan ambazo zimeshafuzwu katika hatua ile ya robo fainali lakini hapo kesho uh, kutakuwa na mechi nyingine ambao pia itakuwa inachezwa Uh, napl watamnyana na frankfurt uh, huku real madrid nayo na ikicheza na liverpool katika mechi iliyopita uh, mabao matano kwa wa soka kwamba kule nchini leo hii kuna hiun miwili ya e, ligi giuy soka tanzania bara uh, klabu ya singida big stars itamnyana na nalic tanzania lakini ina mungo wao watakua nyumbani kucheza na mbea city ukiangalia jaduali la ligi ya tanzania bara ni kwamba young africans wanaongoza kwa alama5 wakifuatwa na simba ambao na alama lakini singida uh, big bullet stars wao wana alama, 48. Kwa alama 47. mchezo kwamba mashindano ya kunia taji la indian mashindanoya yanaendelea na matokeo kwa upande wa wanaume mzunguko wa tatu ni kwamba uh, tommy pol wa marekani amemshinda hubert uh, hukras wa poland kwa seti za s- nne sita si mbil na sit nn katika mechi ambayo imemalizika saa chache lizopita lakini stan urinka ambaye zamani alikuwa uh, ni mchezaji uh, nambari tatu duniani lakini kwa sasa anaorodheishwa katika nafasi ya mia moja amemshinda hulgarun wa kule denmark katika seti za sita mbili sita saba na saba tano kwa upande wa wanawake karolaina muchova kutoka kule jamhuri ya chek amemshinda matina trevisan wa kule italia kwa seti za sita 4ne tatu sita na sita nne kamati ya michezo olimpiki ambayo itafanyika jini paris mwaka ujao na kamati ya kimataifa mchezo huo bado zipo kwenye njia panda kuhusi iwapo na mchezo kutoka urusi na belarus watalikwa katika michezo hiyo kumekuwa na shinikizo kwamba kwa sababu ya vita ambayo vinaendelea kule nchini ukraine urusi isiruhusiwe kushiriki katika mashino hayo Uh, na wamichezi wake wa, wa, kutoka bilarus pia wasipewa nafasi swala ambalo linaungwa mkono na mea wa paris ann hirgado asante sana victa buso shukran uh, tupate uchambuzi wa magazeti naye ali bilali hujambo si jambo kabisa carol korir nianze uchambuzi wa magazeti na gazeti la taifa leo la nchini kenya limeandika kwenye ukurasa wake wa kwanza hapa na kuonyesha picha ya kinara wa nchini humo uh, raila odinga na kuandika ni ngali simba wa pwani eh, ni wakati <laughs> wa kufungua sava wataona vile kura ilibadilishwa hapa mombasa kwale na hata kilifi katika kile kituo waliiba kura zetu wakapeleka upande wao ukifungua sava utaona kituo kwa kituo vile walibadilisha ni kauli ya kinaro huyo wa upinzani ambaye inaonekana jana alikuwa akiwahutubia wananchi wa huko ya kenya gazeti la pipo daily limeandika jinsi mazungumzo ya usiku yalivyomwokoa matiangi e, muji ya wori acha siasa tumikia wa kenya mapato ya chai ya panda hadi shilingi bilioni miamoja thalathini na nane kule nchini rwanda gazeti la new times limeandika rais paul kagame amekaribisha kuwasili kwa shehena ya kituo cha kwanza cha biontena nchini humo kuwezesha njia ya uzalishaji wa chanjo mbalimbali zinazotokana na uh, milipuko mbalimbali maendeleo hayo yanamaanisha kuwa rwanda inaweza hivi karibuni kuanzisha utengenezaji wa chanjo zenye msingi barani afrika gazeti la le volca news la kule goma lao limeandika vita vyam 23 uh, watu wanne waorodheshwa uh, kufariki uh, kwa kipindi cha jumamoja uh, huko kanya bayonga ikiwa ni sehemu ya wakimbizi waniokimbia vita lakini gazeti la forum de as la huko huko darc leo limeandika kuhusu kauli ya waziri wa mambo ya nje wa nchi hiyo christophe lutundula akituhumu Uh, ujumbe wa umoja wa mataifa kulingana na kauli yao walioitoa wakati wakifanya ziara juma lopita. na ambapo lutundula amesema ni kashfa na haikubaliki gazeti la mwananchi la kule nchini tanzania limeandika bajeti ya mishahara ajira mpya serikalini uh, mbali gazeti la nipashe leo limeandika masharti mapya bima afya yaanza vifurushi vipya vyaanikwa hakuna mwanafunzi kukatiwa kama mzazi wake hana uwezo gazeti la habari leo lao limeandika maagizo ya samia kwa madc ataka wasome miongozo watatue shida za wananchi mpango awaonya ufisadi ulevi matusi unyanyasaji shukrani ali bilali na sasa nimkaribisha benson wakoli makala ya jua haki zako jua haki zako na benson wa jambo na karibu katika makala ya haki zako msikilizaji makala ambayo siku zote kuilimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi katika makala leo msikilizaji sh tunaielekeza katika taifa la jamhuri ya kidemokrasia ya ongo ambapo pameendelea kuripotiwa kuongezeka kwa visa vya ukatili wa kijinsia nchini humo tutajadili na wadau mbalimbali jinsi gani visa hivyo vinaweza kukabiliwa na kutokomezwa na na akiwa ku jamhuri ya kidemokasiaakongobasi msikilizaji bila kupoteza wakati nimwachie mwenzangu denis may usukani karibu msikilizaji mpenzi wa rf kiswahili katika makala jua haki zako nchini drc ukatili wa kijinsia bado ni changamoto kuambatana na ripoti ya wizara ya jamii mama na mtoto miaka miwili imepita kuna ongezeko ya ailma38 ya kesi za ukatili bienvenu akili mali katibu wa wizara ya mama na mtoto ncini diarcy ametangaza haya jijini lubumbashi wiki iliyopita wakati wa mkongamano wa masultani na pia viongozi wa kidini pamoja na juhudi na maendeleo yaliyofikiwa na serikali na washirika wake katika kupambana na ukatili wa kijinsia ukubwa wa jambo hilo bado linatia wasiwasi nchini drc kulingana na ripoti ya jumla ya kesi za unyanyasaji wa kijinsia muda wa miaka minne iliyopita hali ni mbovu mnamo mwaka a nchi ilirekodi zaidi ya visa 9375 wakati mnamo mwaka wa 220 ni zaidi ya kesi 7142 ziliripotiwa tafiti zimeonyesha kuwa kuendelea kwa ukubwa huu wa ukatili kutokana na kanuni za kijamii na kitamaduni zinazotawala wanawake katika jamii zetu na pia imani fulani na za kidini baadhi ya vita na migogoro ambayo ni mojawapo ya visa vinavyosababisha ubakaji nchini humu kuna pia mila fulani fulani ya asilia bibi bb mwange kiongozi wa shirika fmd inayopigania haki za mwanamke jijini lubumbashi anaeleza ni hasa mila gani inasababisha vitendo hivi vya ukatili kwa kweli tunaona kama mambo iko mingi sana kama tunaangalia ya kwanza kutokusomesha batoto banamuke ile nayo ni, ni tatizo sana hasa katika vijiji ile njo iko ya muhimu sana sababu kuma vijiji wanowesha mtoto mwanamke na duza na neva ikuko na bashefu kutumia bengine banasema wakati tu mama anachugwa mimba famiya ykonaka e nasema kma ta waake wtotyeaanaahe kmidai wwas a ii t mambo yaakai kama tunabeba mjani mwanaume akifisha bibi leo hawezi kufanya mwaka mzima anaoa na lakini kwa mwanaume wanamwitikia kwa mwanamke wanamkatalia makanisa mengi inakazia sana leo kusema <coughs> uh, biblia hata koroani inasema mwanamke ni sherti atii mwanaume mwanamke ni tini ya, ya, ya mwanaume uh, na hiyo mafundisho wanahikazia sana eti hiyo nayo haiwezi kuleta matatizo ile shnaona ii forumu tulifanya leo na jana tulikuwa na wapaster wa koran tulikuwa na vapaster wa maeglese katolike tulikuwa na bamislma tulikuwa na vyote wa, wa, wa, wa makanisa ile sisi tuliona kama enyeko ala bas ni ile kusoma bibilia na kuifasiria vibaya kusoma koran na na kuifasiria vibaya vibaya wakati anaenda tena nendtba umezungumza pia na atiav yeye ni mfalme wa eneo lunda inayopatikana kusini mwa diarci pia angola na zambia yeye ana mtazamo tofauti katika ufalme wake usultani watoka kwa mwanamke ijapo hayo vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia vipo lakini kwangu tabia hapana vinaripotiwalkiiangwa ainatabiilpa mene kunipatiamvr uh, ni mwanamke ataaufa ye njonakamataka pouvoir donk ini kintu yakuzarao mwanamuke kwetu atuina mtradition yetu ndiko na bashef tena mbiri banamuke beko na pouvoir kabisa kwangu beko na domine Shifri, donk, atuna na ile tabia hoatuna naietabiwetwa uh, aaunaoawa wanakeusultani natoka kwa mwanamke yani hiyo ni kwenu lakini hapa wakati yai mikutano ilionekana kama kuna maasilia ingine kuna matabia ambayo inagandamiza mwanamke mwanaume ko tjr mwanaume don ko na a ya kudo uh, uh, mwanamke lakini kwetushizaii kabisamatendo okay. inaonekana a ee like, ile wanasema variagi ya batoto ile ile ile tabia tabia juu kusudi kupambana na vitendo vya unyanyasaji wa kijinsia kama vile ndoa ya watoto ubakaji inabidi kuunganisha nguvu kwa hiyo masultani toka pande zote za drc hata pia viongozi wa kidini waliamua kuunga mkono kampeni ya kupiganisha vitendo hivi nini wanatarajia kufanya ili kukabiliana na hayo shekh abdallah mangala mwakilishi wa jumuiya ya kiislamu nchini kongo ana mtazamo gani leo tunakutana hapa na wakubwa wa nchi na wasultani wa mavijiji ili tuweze kusikiliza kitu gani kibaya na kile kibaya serikali atajua kama kisheria haiwezekani na sisi wanadini tutajua kidini haiwezekani na hata huyu mkubwa sultani wa, wa mji naye vile vile atatizama katika sheria zake hazifai yani mwisho ya mkongamano huu mumekamata hatua fulani hivi ili wakati mtarejea makwenu kuendelea kazi itakuwa ni kazi gani kwa kweli wote tumekubaliana hapa katika huyu mkutano ya kwamba haiwezekani tena mara yingine kama vile mtoto mwanamke kama vile kuowa mtoto mwanamke ambaye iko na miaka ya kwenda masomoni kama vile kumfanyia mtu vibaya mambo yote haya tumeyazungumzia hivi tumemaliza na tumesaini ya kusema kama sote tunaunga mkono ya kwamba haiwezekane kumfanyia mama mambo maovu na mtoto mwanamke lazima asome na tunaomba mambo yote ya ugaidi isiwe na tunarudi kitu cha kwanza ni kilo mmoja katika dini yake atafikisha ule ujumbe na baada ya kufikisha ujumbe neno moja moja hii kutokana sisi na serikali pamoja na wakubwa a ma, ma, ma, ya manchi tunakubaliana kwa mba, apa, yawe, ya kwamba yote tuliyozungumza hapa yawe yathibitike yafanyiwe kwa kushindikizwa vile vile na serikali hapa ni nchi nzima imesimama ili mambo maovu iimalizike kabisa na yule mwenyewe ataanzisha tena mambo kama haya basi sheria itamchukua ni mwisho wa makala jua haki zako leo tumezungumzia uongezeko wa vitendo vya ukatili wa kijinsia nchini drc na hatua ya masultani na viongozi wa kidini ili kupambana na vitendo hivi asante kwa usikivu wenu kauli hiyo kutoka kwa enis mayo na wadau mbalimbali ambao wamehusishwa katika makala leo ya jua haki zako msikilizaji makala haya yanafika kikomo ambapo kwa kiasi kikubwa tumejadili namna ya kutokomeza dhuluma za kijinsia katika taifa la jamhuri ya kidemokrasicongo kupitia ushirikiano wa wadau mbalimbali shukran sufufu mayo, kwa mwenzangu m ambaye kwa asilimia mia amefanikisha makala leo ya jua haki zako basi nami sina budi bali balikukuaga jina langu ni benson o'coli hadi makala yajayo ndani ya idhaa hii ya rfi ya kiswahili kwa heri shukrani bensuno coli nami ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia serikali ya drc ya yakerwa na kauli ya ujumbe wa baraza la usalama la umoja wa mataifa kuhusu mapigano yanayoendelea mashariki mwa nchi yake vyama vya upinzani nchini senegal kuandamana kumuunga mkono kiongozi wao osman sonko na australia marekani na uingereza kushirikiana kutengeneza manuari za kivita za nyuklia utapata matangazo haya kwenye tovuti ya rfi kiswahilicom tu kamilishe awamu ya kwanza na kibao u cha kwake bruce africa, bruce africa uiijikishindikanaanitumie e zako zaimikuisi aa macha yakutk mdaukipataianikipnowanaayeaoku Your house, you never miss again o when don't my quick you never to my sick a Mi miss you Do you back on any days, baby? What put I go wrong on any days, yeah, baby? Do you miss me? Yeah, I miss me, baby. You come miss it daily, yeah, daily, daily. I'm so crazy, yeah, for love I'm crazy, baby. Now come miss it daily, yeah, daily, daily. I'm my angel, my. I a you. my No my Not a takami shikatai my dear. No kwake bruce africa kikihitimisha sehemu ya kwanza ya matangazo asubuhi ya leo shukran msikilizaji kwa kuungana nasi na kueleka s2n tuungane pamoja kwa matangazo mengine kwa lugha ya kiswahili yeah. utani, utani, waka,