ficar mais chariquita. Rf sauti za dunia tupate awamu ya pili habari za michezo na vict abusonaasante sana mwenzangu karol jani kulikuwa na michuano kadhaa ya hatua ya makundi kwa nia taji la shirikisho barani afrika klabu ya alahli ya kule uh, sudan ilichumbuza na ushindi wa mabou mawili kwa moja dhidi ya usmal ya kule algeria uh, lakini uh, alien ya kule mali ilishinda sh, ili sn bao moja kwa sifuri uh, huku dreams nayo na ikishinda lbafrica bao moja kwa uh, sifuri na pia kulikuwa na mchano kadhaa ya kwania taji la klabu bingwa barani afrika lakini uh, kule nchini tanzania mashabiki wa yanga wameendelea kusherekea baada ya kuwa na weekend nzuri sana walishinda klabu uh, ya cr creo mabao manne kwa sifuri eh, ilikuwa ni mishoni mwa wiki iliyopita na matokio ambayo yameifanya sasa kufuzi katika hatua yarbu fainali kuania ya taji la katibu bingwa afrika kwa mara ya kwanza kabisa najiunga na aldi sundowns petro de lwanda yangola alahli ya, ya misri na tp mazembe ya drc mechi ambayo sasa inasubiriwa ni mechi ya mwisho uh, kati ya lahli tarehe moja uh, mwezi huu uh, jijini uh, bila shaka katika mishi ambayo inasubiriwa kwa hamkubwa sana uh, kule cairo na katika mchezo wa kukimbiza baskeli joseph blackm uh, kutoka uingereza uh, ndio mshindi wa mwaka huu wa mashindano ya de rwanda ililomalizika jana bakm ameshinda taji la kumi nanne la mashindano hayo baada ya kutumia sa kumi nasaba dakika kumi na nane na sekundi arobaasita Uh, na mkimbizi bora wa wabeskeri katika awamu zote nane zikijushwa za hayo mshinoyombayo uan makubwa sana kule nchini rwanda. Na kule nchini nchini rwanda uingereza ya liverpool mabingwa wa taji la karaba mwaka huu baada ya kuishindamoja kwa sifuri kwenye fainali iliochezwa jana usiku kwenye uwanja wa mbly bao pekee la il dik katika dakika nyongeza ilitosha kuapa ushindi Uh, vijana wa a ambaye anatarajiwa uh, kuondoka katika klabu hio mwishoni mwa msimu huu amesema kwamba hii, huwa, kwa hii taji ambalo sana kwa sababu alitumia uh, kikosi cha vijana wachanga katika klabu yake dhidi yahe ataji la ligi kuu komela nauropa league kabla ya kuondoka uh, hilo litawezekana kuona hali uh, itakavyokuwa na ni malize tu na kwamba leo hii kule uingereza pia kutakuwa na mechi moja ya ligi ya ligia soka kati ya united na brefo lakini katika ligi la liga giron acheza na rayo valecano katika sria roma iticheza na torino ni hayo tu kwenye michezo pole kwa kikooza ambacho kimehushika asibu ya leo itabidi upate maji ya, ya, ya tangawizi baada ya matangazo haya Radio na sasa tupate uchambuzi wa magazeti na ali bilali nam ni kushukuru sana karol kuriri na pole kabisa kwa kikohoo ambacho kimekupata ghafula tu na nianze na gazeti la Daily nation la nchini kenya ambalo limeandika kuhusiana na ziara ya abi ahmed ambaye ni waziri mkuu wa ethiopia ikiwa ni ishara ya kuimarika kwa uhusiano kati ya ababa na nairobi abi ahmed anatarajiwa kuzuru nairobi jumaahili bila shaka gazeti la ambalo linachapisha pekee habari katika lugha ya kiswahili kutoka nchini kenya nalo limeandika kuhusiana na kinachoendelea sakata la kumrithi Uh, raila odinga lakini gazeti la la prosperite lao limeandika mea wakenge aonya juu ya hatari ya kupunguza msukamano wa magari kati ya majimbo ya kwango chikapa na kinshasa kutokana na mamonyoko wa ardhi from disaster limeandika kuli masisi utulivu warejea baada ya mapigano makali karibu na sake na shasha kule bujumbura burundi gazeti la iwachu limeandika kuhusu ziara liyoifanya mwishoni mwa juma rais wa jumuia ya afrika mashariki ambaye pia ni rais wa sudani kusini salvakir ambapo pamoja na rais naishimie wataka kuheshimiwa kwa mchakato wa rwanda na nairobi New Times la kule nchini rwanda limeandika serikali yazindua mradi wa franka za rwanda bilioni 3b ili kukabiliana na mafuriko ya mto mkungwa jamii zilizoharibiwa na mafuriko kando ya mto mkungwa katika mikoa ya kaskazini na magharibi uh, mei mwaka jana zinaweza kupata hueni katika mpango wa dola milioni mia tatu kama nilivyosema ikiwa ni sawa na franka za rwanda bilioni mia tatu 82deli mnita la kule nchini uganda limeandika rais weru museen akutana na mwendesha mashtaka mkuu wa icc kuhusu kesi ya koni kundi la waasi la koni linadaiwa kuwaua zaidi ya watu lakimja kaskazini mwa uganda sudan tribune lao limeandika jeshi la sudan lilitangaza jumapili kuwa linaimarisha Uh, linaimarisha lina ulinzi dhidi ya vikosi vya rsf ndani ya makao makuu ya shirika la redio na televisheni huko omdurman mji pacha wa khartum gazeti la mwananchi limeandika polisi pembeni mzigo kwa dpp tumalizie hapa na magazeti na sasa nimkaribishe benson wakoli na makala ya jua haki zako jua haki zako na benson wakoli msikilizaji hujambo na karibu kwenye makala leo ya jua haki zako siku zote makala hayo kuelimisha kuhusu haki zako tena za kimsingi kwenye makala ya leo msikilizaji shaba yetu inalenga nchini kenya ambapo mjadala mkali unazidi kuhusu kiwango cha pesa ambacho serikali imewapa wasanii baada ya kukusanya pesa hizo kwa niaba yao kutokana na kazi yao kwa kipindi cha mwaka mmoja uliyopita hapa tunajadili haki ya msanii kupata malipo yake baada ya wewe msikilizaji kufurahia kazi yake kwa kuisikiza au kuitazama kwenye mitandao na televisheni jina langu ni bwana benson wakoli karibu utasikia kutoka kwa wadau mbalimbali kuusiana na mada hii ya leo shinikizo za kumtaka mkrugenzi mtendaji wa shirika la haki miliki ya mziki yani mcsk nchini kenya bwana ezekiel mtua kujiuzulu zinazidi kutokana na kile wasanii wanadai amekuwa akiwanyanyasa hasa kuhusiana na pesa zilizotolewa na ambazo zilikusanywa kwa niaba ya wasanii na mcsk kisha baadaye mcsk ikawatoa kwa wasanii lakini wasanii wanasema pesa zao ziliporwa wakimtaka ezekiel mtua na bodi nzima ya mcsk kujiuzulu hawa hapa baadhi ya wasanii ambao wanadai sharti mtua ajiuzulu rafton msanii wa nyimbo za injili nchini kenya anaongoza baadhi ya wasanii wasanii wasani wamedhulumiwa kwa muda mrefu tuko hapa kusema tunataka auni na pia kumwambia mtu yoyote kiongozi yule wa sm yoyote haiwezi kawa wakati unafyonza pesa za wasanii bila kuulizwa wewe unahudumia raia lakini ikifika wakati wa kujibu maswali unasema wewe ni priveni wapelekwa kotini mara hiyo hiyo na warudishe pesa yote mpaka ya wale watu walikufa tunataka kuambia ma bila we coming coming for you. We are coming for you you kumwongopmta kwa sababu uliingia ms ukakuta msk iko mzuri ukakuta mwenzako ambaye ni cma kasi yenu ni members tuliwauliza pesa za membes ziko wapi hatu kukaakaa mkatuandikia mbarua za kutotoa kwa chama licha ya mcsk kutoa kitita kikubwa cha pesa kuwapa wasanii baadhi ya wasanii wanadai kwamba walipokea d13 pekee kutoka kwa serikali kutokana na kazi yao chini ya kipindi cha mwaka moja uliopita mimi nilipata elb na nikasikia hata wasani wengine ao akina samido sautsol wote wote wote siroa gp waliripwa 2000 tulipouliza ikasemekana hiyo ni i madereva wa magari ya usafiri nchini kenya yani matatu wao wanaunga mkono wasanii kupewa haki yao ya malipo mazuri kutokana na kwamba wamekuwa wakinyanyaswa na wakilipishwa kila wakati wanapopatikana wakicheza miziki ya wasanii ndani ya magari yaobaadhi ya wasanii wanadai wameamua kujiondoa kwenye chama hicho cha kudhibiti umiliki wa nyimbo za kutokana unyanyasaji mkubwa ambapo wanadai mk nchini kenya imekuwa ikipora pesa zaobnaia maarufu nchini kenya kama nonini yanaeleza sababu zake za kujiondoa ndani ya mandelewahwanka na ule ag huwezi chama zisikuu tatu kuna chama tatu kuna MCSK kuna Presk na Camp tunafusiwa kama wasanii ku belong kwa hizo chama ndugu zetu hapa Tanzania kuna chama kama hizo lakini eh, alaitwaje mwana EF mbunge kwa lingi ya bunge akageuza hiyo sheria ikakuwa eh, private entities wanaweza ingia wasaidie kukusanya pesa wasanii hapa Kenya wenye iko hatuwezi pata mtu mwingine atusaidie ni hao watatu kama hao watatu wanaleta shida tukwa tunaomba tu serikali ifungue Kenya Copyright Board pakoe na mtu mwingine anaweza kuja alete competition afanye service delivery jua haki zako na benson wakolimakala hewani msikilizaji ni jua haki zako tunajadili haki ya wasanii nchini kenya bodi ya haki miliki nchini kenya yani kikubwa imesema tayari imeanzisha uchunguzi kuhusiana na malalamishi ambayo yameibuliwa na baadhi ya wasanii nchini kenya na kukubaliana na baadhi ya tetesi kwamba pesa za wasanii nchini kenya zimekuwa zikiporwa joshua kutuni ni mwenyekiti wa wakekubwa nchini kenya kwa vitabu vyetu inaonyesha kwamba ilikusanya milioni 15 lakini kwa urasibu tuliopata kutoka kwao walitangaza kwamba walipata milioni 110 kwa uchunguzi wetu tunaweza kutipitisha kwamba mcsk mkurugenzi mkuu na board members wanatakikana wajibu madai ya ya kupotea kwa kwa pesa pesa milioni wasanii hizi zilikwenda wapi kwa mfano kama mfanokamasmealipewa 2 angepata 7wa brown alipewa 120 badala ya 720tunataka kuuliza pesa ya wasanii ilikwenda wapimskilizaji ni kutokana na mzozo huu kati ya wasanii na shirika la haki miliki ndipo mapendekezo kadhaa yametolewa odi ya haki miliki ya wasanii nchini kenya yani kikubwa inayopendekeza pesa za wasanii kukusanywa kupitia mtandawazi wa serikali wa waz joshua kutuni anaeleza ni kwa nini wachunguzwe pia jinsi walivyojilimbikizia mishahara mkurugenzi mkuu wa mcsk ampata mshahara ya milioni moja na 4 kwa mwezi kwa mwaka mzima aiwapata milioni 15 wasanii unawapatia milioni 7 vilevile tunataka tume ya ufisadi pia ichunguze mbona walienda kutumia saidi ya mi, milioni ufisai kufanya mkutano ya kupea wasanii milioni sb hizi vyama vitatu vimekuwa gharama kwa wasanii kwa sababu ni pesa ya wasanii ndio wanajilipa mishahara na malimpikizi yao kwa hivyo tunataka kutangaza tumeanza utaratibu ya kuweza kuhama kutoka kwa vyama vitatu ya kusimamia ukusanyaji wa pesa ya wasanii tutengeneze chama kimoja ambacho kitasimamiwa serikali itakuwekwo ndani wasanii watakuekwa ndani na washikaji dau wote watashirikiana kusimamia pesa zao kulingana pia na taarifa ya rais na makataa tuliyopewa ya mwisho wa desemba ya kusema kwamba lazima tuamie mtandawazi wa ecitizen katika ukusanyaji wa ushuru wa serikali na pesa zote bodi imeelekeza mkurugenzi wetu na mamaneja wa kekobo waanze mipango na mikakati ya kuamia ukusanyaji na ulipaji wa pesa kupitia huo mtandao wa ecitizen hata hivyo mapendekezo hayo ya kekuba yanapingwa vikali na mcsk chini ya daktari ezekiel mtua anayeshinikizwa kujiuzulu anayesema pesa za wasanii si mali ya serikali bali ya wasanii kali inasema kutakuwa na e citizen eh, system ya kuokota eh, pesa ya wanamuziki it will not work. Yes. ni kama ile mahindi iko kwa shamba yako ukitaka upatie ng'ombe unapeana ukitaka muunde chama ya wakulima muuze hakuna serikali muziki ni mali ya msanii ni kama she, maindi iliko kwa shamba yangu ni kama ngombe nikitaka nauza vile nataka s so like wale wanaongea kama kinanonini waliandika wakatoka na tukawaruhusu wakaenda watu wache mwanamuziki awezienda kwa kila matatu kujiokotea awezienda kwa kila lb awezienda kwa kila media house. Hawa ni 16,000. kwa sasa wasanii nakekubwa nchini kenya wanafanya kazi kwa pamoja ili kubuni sheria ya kubuni sherika binafsi litakalowasaidia wasanii kukusanya pesa mbali na pesa zinazosanywa na mcsk kwa niaba yao kuna mswada mpya ambayo umeelekea bungeni kubadilisha uh, sheria za sekta kuna sheria itakayokwenda bungeni na tunataka kusema itapigwa msasa na washikaji dau wote sisi hatuwezi kata kauli kama keka, kama kekobo ama wizara haiwezi kata kauli lazima isungumziwe na mwishowe tuweze kuangalia ni nini tutafanya ili ndoto ya wasanii itimie tunakuomba kama wasanii wakati kekobo inaleta hiyo kitu inaitwa act amendment kwaen na tunaomba pia president tusaidie w kinachoendelea kwa sasa ni mashauriano kuona namna gani wasanii watanufaika kutokana na kazi zao za ubunifu nchini kenya na kanikutoa msikilizaji makala haya jua ya jua haki zako yanafika kikomo kwa leo jina langu ni benson wakoli ambapo tumeangazia tu kwa kina haki ya msanii kupata malipo kutokana na kazi ambayo ni jashu lake jina langu ni bensn wakoli hadi makala yajayo ndani ya idaa hii ya arifai kiswahili kwa heri ni kushukuru sana benson wakoli na ni kushukuru msikilizaji ambao umekuwa akitufuata mubashara kupitia mtandao wetu wa kijamii wa facebook ali bilali kwa niaba ya mwenzangu caror kori ni kukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na utulivu wa shuhudiwa mashariki mwa drc si, baada ya mapigano hapo jana jumapili baina ya jeshi na waasi wa m23 jumua ya ecos yatangaza kuondoa vikwazo dhidi ya guinea na mali na waziri mkuu wa israel benyamin netanyahu atoa mpango wa kuwahamisha raia wa gaza nam uh, yeah. tutamatishe na kibao hiki ya amcinm kutoka kwa kundi la morgan heritage kutoka huko jamaika kundi hili limempoteza mmoja wa waimbaji wake peter antony morgan aliyefariki dunia hapo jana Everything will be just fine. Said, I know, I know that you miss me, baby. And I know the children too. So many times, and I'm so far away. It's lots of you that carry me through my day. It's not easy for a man to live this way. But I do, that's why I pray that when I come home. some mommy hold on naitwa peter antony morgan ambaye amefariki dunia hapo jana akiwa na umri wa miaka 46 na kibao hiko I'm coming home ambapo ameshirikiana na bendi la morgan heritage mimi ni ali bilali ambaye nimechukua nafasi ya mwenzangu karor korir ambaye alikuwa anakuletea matangazo haya ambayo anasimamiwa na victo buso funi mitambo ni Victor, Victor, vital mugisho kulemba shukru dhati kwa ambayo alisababisha matangazo yako kujia mubashara kupitia mtandao wa kijamii wa facebook