Mbili asubuhi ya Afrika Mashariki, tupate habari za michezo. Karibu tena, Victor Abuso. Nam, asante sana mwenzangu Mizlech. Tuanzie kule barani Ulaya. Nianze kumjuza msikilizaji matokeo ya michuano ya kuwania taji la klabu bingwa UEFA. Jana kulikuwa na mechi mbili za mwisho za hatua robo fainali. klabu ya Manchester City ambao ni mabingwa watetezi kutoka kule nchini Uingereza, uh, waliondolewa katika michuano hii baada ya kufungwa na Real Madrid uh, kwa jumla ya mabao manne kwa matatu baada ya mechi ya jana kumalizika kwa sare ya bao moja kwa moja. Katika mechi ya kwanza timu zote mbili zilikuwa zimetoka sare ya mabao matatu kwa matatu, lakini mechi nyingine ilikuwa ni kati ya Bayern Munich na Arsenal, na mechi hiyo iliishia kwa Bayern Munich kuifunga Arsenal bao moja kwa sifuri na hivyo wakilisha hao wa Ujerumani wakafuzu kwa jumla bao matatu kwa mawili. Ni matokeo ambayo yamekuwa ni ya huzuni sana kwa mashabiki wa soka kule nchini Uingereza, wa Arsenal na Manchester City, lakini sasa matumaini ya klabu hizi mbili ni kwenye kunyakua taji la ligi kuu ya soka nchini Uingereza. Kocha wa Arsenal Mikel Arteta amesema kwamba walifanya kosa kubwa ambalo limewaondoa katika mashindano haya na sasa wanapeleka nguvu zao zote kwenye kuwania ligi ya soka kule nchini Uingereza. Lakini katika hatua nyingine, mchezaji wa Bayern Munich Harry Kane amesema kwamba mechi ilikuwa ngumu sana, lakini Uh, wamefurahi kwamba wamefuzu katika hatua ya nusu fainali, na sasa uh, Bayern Munich itacheza na Real Madrid tarehe thelathini mwezi huu wa nne, lakini mechi nyingine itakuwa ni kati ya vinara wa soka kule Ufaransa, Paris Saint Germain dhidi ya Borussia dortmund ya Ujerumani tarehe moja mwezi Mei. uh, bila shaka ulikuwa unashabikia Arsenal mislet, na mambo hayajawa mazuri kwa upande wako bado nina matumaini kwenye ligi kuu ya Uingereza. Tutaona, lakini leo hii pia kuna michuano ya robo fainali kwa nia taji la europa league. Uh, klabu ya Marseille ya kule Ufaransa itacheza na Benfica katika mechi ya kwanza. Uh, Benfica ilishinda mabao mawili kwa moja. West Ham United ya kule Uingereza itamenyana na li, Bayer Leverkusen ya Jerumani. Uh, Liverpool watakuwa ugenini kucheza na Atalanta ambayo ilifunga bao matatu kwa sifuri katika mechi ya mzunguko wa kwanza. Na Inter Milan itacheza na Roma ya Italia, timu zote hizi mbili za kutoka kule Italia. Katika mechi ya kwanza, Roma walichumuza na ushindi wa bao moja kwa sifuri. Na tumalize na tenis, mashindano ya kuanyia taji la Barcelona Open anaendelea hivi leo kwa upande wa wanaume Casper Ruud leo hii atacheza na Jordan Thompson katika hatua ya kumi na sita bora, lakini kwa upande wa wanawake kuna mashindano ya kuona taji la kimataifa la WTA kule Ujerumani. Bingwa nambara moja duniani Iga Swiatek naye atacheza na Elise Mertens katika mechi yake ya kwanza ya ufunguzi. Ni kushukuru Victor Boso, shukran. Ali Bilali, karibu tena na uchambuzi wa magazeti nam. Ni kushukuru sana mislet ijai. Nianzie kule nchini Tanzania na gazeti la Majira limeandika, Kinana awapa ushauri mzito viongozi nchini. Uh, fahamu Samia kutunukiwa udaktari wa heshima nchini Uturuki. Uh, lakini pia gazeti la Nipashe la huko huko nchini Tanzania limeandika rais Samia aidhinisha ajira mpya zaidi elfu 46, mbunge msukuma adai kikokotoo mafao chanzo watumishi wezi. Nalo gazeti la Taifa Leo la nchini Kenya limeandika hapa mlolongo wa habari kuhusiana na kinachoendelea nchini kama Ruto akalia ngumu madaktari. Kama unavyojua mgomo wa madaktari unaendelea Gachagwa hajipanga UDA, ana usemi mkubwa katika uchaguzi wa chama kama alivyokuwa Ruto alipokuwa naibu wa rais. Kwa asilimia kubwa magazeti nchini Kenya yameandika kuhusiana, kama gazeti la The Standard limeandika watumishi wa umma wakabiliwa na hali ngumu huko, huku Ruto akitafuta kurahisisha malipo ya mishahara ni taarifa ambayo imeandikwa pia na gazeti la Daily Nation, Daima nchini Kenya. Uh, lakini pia gazeti la The Star. Kule nchini Burundi, gazeti la Iwachu limeandika shirika linalopiga vita rushwa nchini humo limeitaka serikali kutangaza hali ya hatari kufuatia mafuriko yanayoendelea kushuhudiwa katika nchi hiyo hususan jijini Bujumbura. New Times la kule nchini Rwanda limeandika kuhusu kifo cha mfanyabiashara maarufu nchini humo, Tribe Rujugiro ambaye amefariki dunia akiwa na umri wa miaka themanini na mbili. Inadaiwa kwamba alikuwa anaishi kule nchini Afrika Kusini baada ya kuwa na itilafu baina yake na serikali ya Rwanda. Gazeti la Forum Desas la kule nchini DRC limeandika Kinshasa na London za jadili kuhusu maswala ya usalama na haki za binadamu. Lakini gazeti la Sudan Tribune kule nchini Sudan Mesleti Jai limeandika mapigano makali ya zuka katika eneo la Dafu kaskazini, huku raia wakikabiliwa na hali ngumu inayosababishwa na mapigano. Kila ninaposikia swala la mapigano, Mesleti Jai, kwa kweli moyo wangu huwa unasononeka sana, hasa kuona kwamba hakuna sababu ya watu kuendelea kupigana na ni swala ambalo bila shaka linahitaji kutafutiwa ufumbuzi hasa kule nchini Sudan na maeneo mengine ambayo yanashuhudia mizozo. Ali Bilali, ni kushukuru sana shukran. Ali Bilali, tupate tamthilia. Kumbuka kesho, tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na La Benevolencia. Kumbuka kesho Njoki baile sasa, Mungu we angalikuwa tapa kwetu vugu, nigenda ata kumchumia dawa mayani, lakini sasa kule irusangi kwenyeko mbali mbali sana na ata nichume sai itavuka e na mipake na fungiu. Mungu wangu mimi, vile nanatusavile umuite tu aende kwa hopitali, lakini sasa franga za kumbeba kule kwa hospitali njo susi hmm? we, wepeko nayo hali yenye ni hey, kwama eh? njo maana mi nakuya kusudi hmm, nione kama unaweza nikopisha atau franga budogo ni mbeba mo kule kwa hospitali atunziwe. <laughs> Yo manake apa kunyuna nione na chuma wangu hmm, sina hata santime ya mjani kweli, manake marana mi nakufa tu Eh, franga yote nilikuwa kanayo chuma mm. Biashara rusangi ylusangi mm. Gisi vanasema kasi ng'ombe ya maskini aizalake baba. Mm. Mm. Siku tu biashara likuyaka kufika tu kumpaka hivi na vakafunga, njo make siku zote niko naomba Mungu mm. Busiku na mchana nio netakama vaneza afungula frontière yes. Kama avafungule chuma wangu sijui ndarudisha kile franga bato ya mkopo, ai siuwe, minaomba hiyo si vile vitu vieni kunasema. mm. hmm. eh? ni decision ya kufunga frontier hmm. ni mkoshi gani mimi siuwe eh? chuma wangu, angalia, si bibi yangu anarisikia hata kufia pale kumipaka. Irusangi, jipe moyo chuma, jipe moyo mo. Mungu atashurulikia ile kiumbe iko mtumbu chuma Kama nilikamata ile decision, maana yake niliona kama hakuna tena nyingine njia ya kusovei situation mm -hmm. yetu kwa tunapitia. Me, sasa niko nasikia watu wanasema que non serkali ya bugu ndio na huwa batu yake na njala, Bibi mm -hmm. Marguerite, mimi niko nasikia mbaya sana, hata kama bayuwe ni juu ya nini, ojis nilikuwa nishajua bile byote, lakini sasa vile nilikuambia, responsabilite ya batu ya bugo yote kwa kichwa yangu hapa mm -hmm. na leo udara kishambulia bugo, itakuwa mubaya zaidi kushinda njala. Eh. Hmm. Pana sasa mimi nachanganikiwa. Ju, mimi niko naanza sikia sasa vile hii decision ikukua hata mzuri kukamata surtout ma siku. Mais ma fasserie ko nona ni convaincre. Na yua unifasiri kwanza mzuri mimi ni Rashid. Sasa zingine ko benye ko nanifichika. Ah. Ni wala ko benye benye mimi zaidi kupitia. Tu wazi niambie. Hapana Bi Margaret, mimi sikufichike kitu. Mais Bon, nirewe eh, eh, mzuri wangu ile kuona mutima na kwa kidnapezi masiku zote eh. Ili kuina tuma mnanza wazia wazia watu bila uhakika ni kweli? Bon. ndio lakini Neli Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha mbili nne tatu tisa tisini na tisa sifuri tisa kumi na moja. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika Kumbuka Kesho. Karibu kulaike kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Ama, unaweza tumia hashtag Kumbuka Kesho. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki zi kumbuka kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Kila utakapokwenda, kila utakapokuwa, unaweza kutusikiliza kupitia masafa ya shortwave katika frequency 1015, 215 kHz. Radio France Internationale. Naam msikilizaji, ni tamatisha matangazo asubuhi hii. Ni kukumbushe miongoni mwa habari tumekuwa nazo, wafanyabiashara nchini Uganda waendeleza mgomo kulalamikia mfumo mpya wa utozaji kodi. Kule DRC, maelfu ya watu jijini Kalemie wayahama makazi yao kutokana na mafuriko. Waziri mkuu wa Chad, Succes Masra, awaidi mabadiliko raia wa nchi hiyo iwapo watachaguliwa kuwa rais. Natamatisha matangazo rasmi na kibao kuku kutoka kwa wasanii Radio Endowezi. Ndivyo tunatamatisha matangazo asubuhi hii. Ni washukuru wote waliofanikisha matangazo haya. Fundi wangu wa mitambo amekuwa Vital Mugisho, akisaidiana na Florence Kivuva aliyehakikisha matangazo haya unayapata mubashara kupitia ukurasa wa Facebook. Msimamizi wa matangazo amekuwa Victor Abuso, bila kumsahau Ali Bilali na Hilary Ingati. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni Afrika Mashariki. kwa heri.