Kama mashariki, karibu tena Victor Abusu na habari za michezo nam. Asante sana mwenzangu Mizlet. Tuanzie kule Burundi leo hii, kuna mechi moja tu yalikuwa nialikiwa soka nchini humo kati ya Moso Sugar na Inter Star kuanzia saa kumi jioni saa za Afrika Mashariki, lakini kesho kuna mechi kadhaa ambazo zimeratibiwa. Le Messager Ngozi itacheza na Msongati huku kicheza uh, na uh, Tigana, lakini uh, Vitalo ambao uh, uh, hawapo katika mechi ya kesho, lakini takusema kwamba wanaongoza ligi mpaka sasa uh, kwa alama 68. uh, tutasubiri kuona hali itakavyokuwa. Lakini katika nchi ya Uganda pia kuna mechi kadhaa ambazo zimeratibiwa mwishoni mwa wiki hii kuanzia leo. Viongozi wa ligi Kitara FC watacheza na Vipers huku Bull na Express wakitarajiwa kumenyana kesho, lakini pia kutakuwa na mechi nyingine kati ya wa, wa Kiso Giants na Arua Hill uh, kutafuta uh, nani ambaye ni bingwa soka kule nchini Uganda. Kesho kutakuwa na michuano ya kwanza kabisa ya kuania ligi kuu ya soka klabu bingwa barani, barani Afrika, uh, kati ya Esperance de Tunisia, Tunisia na Mamelodi Sundowns ya Afrika Kusini lakini pia na mechi nyingine kati ya TP Mazembe ya DRC watakuwa katika, katika mechi aa, katikati baadaye, mwezi huu tarehe ishirini na sita. Aa, bila shaka ni kwamba klabu hatua nusu fainali kwa nia taji la Europa League zimeshafahamika. Uh, Marseille ya Ufaransa jana ilifuzu baada ya kushinda Benfica kwa jumla ya mabao manne kwa mawili uh, kupitia mikojo ya penalti baada ya timu zote mbili kutoka, kutoka sare mabao mawili kwa mawili uh, lakini pia AS Roma ya Italia itacheza na Bayer Leverkusen ya kule Ujerumani. Hii ni baada ya kushinda West Ham United mabao matatu kwa moja kwa mechi zote mbili. Katika mechi ya jana timu zote mbili zitoka sare ya bao moja kwa moja. Lakini Liverpool wanaendelea kufanya vibaya baada ya kushindwa dhidi ya Atalanta ambayo imefuzu katika hatua hiyo. Lakini katika mchezo wa tenis ni kwamba uh, kuna maandalizi ya michezo ya wazi ya Barcelona uh, katika hatua robo fainali ambayo inaendelea hivi leo. Lakini kwa upande wa wanawake Igaswatic atamenyana uh, na ema radu katika mechi ya nusu fainali kwenye taji la WTA, uh, kule uh, nchini Ujerumani. Uh, lakini pia kutakuwa na mechi nyingine kati ya Aryna Sabalenka dhidi ya Marekani Coco Gauff katika mechi ambayo pia inasubiriwa. Nikushukuru Victor Habuso, shukran sana. na msikilizaji, tupate uchambuzi wa magazeti Ali Bilali, karibu tena. Nam ni kushukuru sana mislet ijai. Nianze uchambuzi wa magazeti na kilichopewa uzito na magazeti ya nchini Kenya. Gazeti la Daily Nation la nchini Kenya hapa limeandika salamu ya mwisho, Jenerali Francis Ogala ambaye amezaliwa mwaka elfu moja mia tisa sitini na mbili na kufariki mwaka elfu mbili na ishirini na nne taarifa ambayo imepewa uzito pia na gazeti la The Standards, ha, gazeti la The Standard pia la nchini Kenya, ambayo limeandika dakika za mwisho za CDF Ogola katika eneo lile, matatizo la North Rift. General Ogola afisa shupavu alipanda hadi juu vikosi vya ulinzi kitaifa. Ruto, Uhuru waomboleza jenerali wa CDF Francis Ogola. The Star lao limeandika aliyekuwa mkuu wa majeshi ya ulinzi Francis Ogola. Kabla ya uteuzi huo, jenerali Ogola alikuwa makamu mkuu wa majeshi ya ulinzi, kama ilivyosema Mslet Jai. Ni taarifa ambayo imepewa uzito na magazeti yote nchini Kenya na gazeti la, gazeti pekee la nchini Kenya ambalo linaandika habari katika lugha tukufu ya Kiswahili, imeandika jenerali Ogola miaka 62 na maafisa wengine tisa waaga dunia kwenye ajali ya ndege eneo la Sindar Elgeyo Marakwet. Mkuu wa majeshi afariki dunia ajalini. Ni taarifa ya masikitiko, na serikali ya Kenya imetangaza siku tatu za maombolezo. Kwa kipindi hicho, bendera itapepea nusu mlingoti. Mizleti ijai na tukielekea kule nchini Uganda, gazeti la Daily Moni, Daily Monitor la nchini humo nalo pia limeandika taarifa hiyo ya kifo cha mkuu wa majeshi nchini Kenya. Kule nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo, magazeti nchini humo limeandika kuhusu mashirika ya kiraia yalani kuendelea kwa mauaji huko Jugu, lakini kule Beni raia sita wa uawa wakati wa shambulio lililohusishwa na ADF huko Kudukudu, na mgawanyo wa nafasi katika ofisi ya, ya Bunge, nafasi moja tu ya upinzani na sita kwa walio wengi katika serikali. Na magazeti ya kule nchini Tanzania, gazeti la Mwananchi limeandika kauli ya tutawapoteza ya Kigogo UVCCM, moto ya amsha machungu ya watu waliotoweka kutekwa na wasiojulikana. naam, Ali Bilali, mda umeturuhusu kuona hayo, ni kushukuru, shukran. Tupate tu makala muziki Ijumaa. Mambo vipi, msikilizaji wa RFI Kiswahili? Karibu kwenye makala muziki Ijumaa hii leo uko nami Florence Kivuva na nimekuandalia vibao safi kabisa, mbali na chaguo lako wewe. Moja kwa moja tupate ngoma yake Juks akimshirikishe Diamond Platnumz, ngoma ni Enjoy ni leo, acha tuniwaweke wazi mubaki na mishangao. kuswaya mapenzi nataka kuyaeleza waiteni paparazi warushe kwa mitandao mapenzi nataka siataki mapenzi nataka jipongeza naimwita yo baby kumenaya na baby oh, limu na kipenzi ni mshenza kupendi ama kweli mtihani mambo mengi dunia na kama kupendwa, mimi nitajipenda peke yangu, oh. Kilichoponza fala kujiona simba kumbe swala, kazama kwenye penzi uchwara badala kusaka myamala, ayo toka ndeti pesa sana pendeza kutokea Tanzania cha Diamond Platinumz hicho na Jux kimefungulia rasmi jukwaa letu la burudani, na sasa tupate baadhi ya vibao ambavyo mmeitisha nyinyi kupitia WhatsApp yetu ya RFI Kiswahili. Bukuru Muhigire, unasemaje? Amjambo RFI Kiswahili, naitwa kwa jina la Bukuru Muhigire Rukungira ikiwa mashariki mwa xi kwenye muziki Ijumaa, ningependa mniburudishe kibao chake cha Fally Ipupa e kinachoita Mendei. Kibao hicho kitanifurahisha pamoja na wasikilizaji wenzangu. Asante sana erefi Kiswahili. Sikiliza wale walioko kwenye Facebook wanasemaje? Tais Kasoma wa Mulende, tarafani Moba, DRC. Naomba unichezee wimbo wa Christian Bela nishike ia kidogo na data namwita sheri akitingisha bori napiga kelele. Katika Michael Kikoti wa Sinza, Dar es Salaam anasema, naomba kibao huu. Mwaka yetu ndio mwaka kufosi, yani, mtake msitake, mwaka mtani tabo na msikilizaji, nitamatishe matangazo asubuhi hii ni kukumbusha miongoni mwa habari tumekuwa nazo. Kenya yatangaza siku tatu za maombolezo ya kitaifa kufuatia kifo cha mkuu wa majeshi ya ulinzi pamoja na maafisa wengine tisa. Ufaransa ya kanusha tuhuma zilizotolewa na Bukina Faso dhidi ya wafanyakazi wa ubalozi wake nchini humo. hivyo uh -huh. tunatamatisha matangazo asubuhi hii. Shukrani msikilizaji, kwa kuwa nasi katika matangazo ya asubuhi juma hili lote. Ni washukuru wote waliofanikisha matangazo haya Fundongo Mitamba, amekuwa ni Vital Mugisho. Florence Kiuva alihakikisha unapata matangazo haya mubashara kupitia ukurasa waabk wa Facebook, msimamizi wa matangazo wa Victor Abuso, bila kumsahau uh, Hillary Ingati na Ali Biladi. Jina langu