Na dakika arobaini saa za Afrika Mashariki tunakuletea awamu ya pili habari za michezo. Nianze na, na taarifa kwamba leo kutakuwa na mechi muhimu za sana za kuwania ubingwa wa klabu bora barani Afrika, ambapo mechi mbili zitachezwa mwendo saa tatu majira ya Afrika Mashariki. Mechi itakayopigwa ni ya Mamelodi ya klabu kutoka Afrika Kusini pamoja na Tunis kutoka kule Tunisia. Tujui nani ataibuka mshindi hapa, lakini mechi ambayo itavutia sana watoto kutoka Afrika Mashariki ni mechi itakayokuwa inahusisha timu ya Al Ahli ya kule Kairo, Misri, pamoja na Tipi Mazembe ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Anajiita uh, tupwisa mazembe, yani watu wenye nguvu kutoa mazembe karokoril. Sasa leo jioni nakuambia Kita tusubiri tuone itachimbika. Kila la heri sana, maana umeipigia upatu Kusama. Sasa matokeo yakija tofauti, sijui utafanyaje kusema kweli. Tipi mazembe wasipofanya vizuri, weekend yangu haitakuwa nzuri, kwa hivyo ujumbe wafikie. Ulimcheka Hillary Ngati wakati <laughs> <chui laughs> alikata makucha, la sasa zamu ni yako tipi mazembe, yazikata makucha ka Rokori. Mechi moja ilichoza jana, ambapo Manchester City walikua anacheawalikuwa wanacheza na Brighton, ambapo sasa Manchester City, walifanikiwa kufunga mabao mane. Uh, Brighton wakiambulia patupu. Leo kutakuwa na mechi moja katika La Liga ambapo Real Sociedad watakuwa wanacheza na Real Madrid. Nilitaka kutoa bashiria wa mwanzo wakasema nisiutoe, lakini kesho naamini Jason Sagini atakuwa anacheza katu hapa studio, nikiona Paul Nzioki wakiongelea namna Real Madrid itakuwa imecheza dhidi ya Real Sociedad. Jana nimekuambia kwamba Rafael Nadal alikuwa anatarajiwa kucheza na kijana mdogo tu kutoka Afrika uh, kutoka kule Marekani anafahamika kama uh, Darwin na na sasa. Rafael Nadal aliche, alicheka tu katika mchezo huo, maana ni ma, re, ni, ni, inaitwa Madrid Open, michezo ya Madrid Open, mchezo ya tenisi hii. Alifanikiwa, alifanikiwa sana na seti zote, ya kijana huyu mdogo sana kucheza kushinda zote, miaka mingi mbele yako kuja ukiwa na miaka kumi na sita alafu useme unataka kucheza na mimi. Lakini pia katika mechi ingine ambayo inafurahisha sana, Naomi Osaka aliondolewa katika michezo hii ya Madrid Open. Sasa Naomi hayupo tena kuwania michezo hii ya Madrid Open. Taarifa nyingine ambayo imevutia sana Karokorel, ni kwamba mm, Saudi Arabia inalenga kumtuma uh, mwakilishi wake wa kwa kwanza katika michezo ya ulimbwende yani Miss Universe, na itakuwa historia iwapo kweli hili litafanyika. Karo Koril nabadilika kwa kweli nam, uh, ka, ka, ka, ka, ka, kabla nimalize, Karo Koril ni kwamba hii yote Saudi Arabia inafanya hivi vyote, ama Mfalme Muhammad bin Sulaiman anafanya hivi vyote ili kuwavutia wawekezaji pamoja na watalii. Na kushukuru sana na nikutakie kila la heri, uje na taarifa nzuri hapo kesho, asante. na sasa tuende kupata uchambuzi wa magazeti ya awamu ya pili na Emmanuel Makundi, karibu na asante Karo. Nianzie na magazeti ya kule nchini Tanzania. Habari Leo lenyewe limeandika miaka sitini ya Muungano, Samia asema unahitajika leo kama ulivyokuwa mwaka elfu mia kenda na sitini na nne. Leo Tanzania inaadhimisha kumbukizi ya miaka sitini ya muungano kati ya Tanganyika na Zanzibar ambayo baadaye ilizaa Tanzania. Mwananchi limeandika mvua ya maafa, watu saba wapoteza maisha wakusombwa na mafuriko wamo watoto watatu wa familia moja, vifo vyafikia watu mia moja sitini na wawili. Taifa Leo limeandika uchaguzi wa mashinani wa ng'oa nanga hivi leo katika chama cha UDA, limeandika kwa herufi kubwa mtihani wa UDA waanza. The Star limeandika kashfa ya mbolea feki wa bunge wa tia saini azimio kutaka kumuondoa waziri wa kilimo uh, Linturi bwana unaweza ukasema kwamba amekalia kiti kavu anaweza ikalia ana maisha kama ya paka ana roho saba anaweza e, akapita katika mtiani huu gazeti la Daily Monitor la Uganda limeandika serikali yaweka utaratibu mgumu kwa shule za bweni ni habari ambayo imepewa nafasi katika magazeti mengi ya kule nchini Uganda New Times la kule Rwanda limeandika balozi wa Rwanda kwenye umoja mataifa amesema kwamba kuunga mkono FDLR kuna hata kuhatarisha moja kwa moja usalama wa Rwanda. Tovuti ya Radio Kapi imeandika eh, walinda amani wa Pakistan waondoka DRC hapo jana baada ya takriban miaka 60 ya kulinda amani kule mashariki mwa Congo. Hii ni eh, kufuatia hatua ya Umoja wa Mataifa kuruhusu kuanza kuondoa wanajeshi wake wa kulinda amani kule DRC walioko chini ya MONUSCO. Aktualite CD ni tovuti ya kule DRC, imeandika kule, kule Witkatanga karibu watu 30 Wame, eh, hawajulikani walipo baada ya mashua waliokuwa wanatumia kuzama. Matukio ya ajali za meli kule uh, DRC yamekuwa yakiripotiwa sana katika siku za hivi uh, karibuni. Iwachu la kule Burundi limeandika uh, katika eneo la maziwa makuu, baraza la usalama laonya juu ya hatari ya mzozo unaoweza kutokea kwenye eneo hilo na opais la kule nchini Msumbiji limeandika nchi eh, ya Msumbiji itaanza kutoa chanjo ya malaria kuanzia mwezi Juni. Le Figaro la Uganda limeandika Rais Macron afikiria kuweka vikwazo zaidi kwa walowezi wa Kiyahudi katika eneo la Palestina. Bila shaka ulimaanisha Le Figaro la kule Ufaransa, si Uganda, a, si Uganda. <laughs> Le Figaro la kule nchini Ufaransa. The Guardian la Uingereza limeandika waziri wa mambo ya nje wa China yeonya Marekani kutokana na uhusiano wao kuendelea asua wakati huu Anton Blinken akiwa katika ziara kule Uchina. The Independent pia la Uingereza limeandika Macron akosoa mpango wa Rwanda na Rish Sunak kuhusu wahamiaji ambao watapelekwa kule Rwanda. Nimalizia na gazeti la The Washington Post la Marekani, limeandika mahakama ya juu inaonekana kugawanyika kuhusu ikiwa waruhusu kesi dhidi ya Trump ya tukio la Januari 6 iendelee au la, wakati huo kiongozi huyo akijaribu kurejea madarakani. Shukrani, shukrani sana, Emmanuel Makundi. Na sasa tupate burudani, Joja Jowi na makala muziki Ijumaa. Mambo vipi, popote pale ulipo, ni kukaribishe sana katika makala ya leo ya muziki Ijumaa. Mimi ni naodha wako George Ajowi. Tuanze kwa kusikiliza muziki wa chaguo langu, kibao kidudu mtu kinatufungulia ukurasa wa makala ya leo <laughs> Zingarawa. Ay, ay, ay, ay, ay, ay, ni somo ujumbe wako kwa Facebook na Amani Bidatula kutoka Goma nchini DRC. Unaomba muziki wowote wa King Saha na unasema wafurahishe wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili na vilevile vile mashabiki kule Goma nchini DRC bea Facebook na mpata Martin Elmugabe unaomba wimbo wote wa msanii feregola kutoka DRC mbangwanzilope ezalaka pona marato te aza kobanga tope azokima menas ya lopa lvs ko nasananga likukuma te onoonana makala ya muziki Ijumaa yanakujia kivingine. Muziki Ijumaa ndio uwanja wako. Chagua mziki unaopenda kusikiliza, tuma chaguo lako kupitia namba yetu ya WhatsApp alama kujumulisha 254 juma, alama ya kujumulisha 254707888555. Kila Ijumaa tuma chaguo lako la muziki alama ya kujumlisha 254707 nane nane nane tano tano tano, twende kazi. Na sasa ni zamu ya wasikilizaji wetu wa WhatsApp, na hapa nampata mmoja wa wasikilizaji wetu. Je, unayepi? Mimi naitwa Malipo Juma, napatikana nchini Burundi. Kipindi Mziki Juma, nataka mnichilie wimbo ya Pernaba na Mario. Naitwa Mermi, asante SNT RFI Kiswahili. Oh, Bado katika ukurasa wetu wa WhatsApp nazidi kupokea maombi chungu nzima. E, naitwa kwa jina la Faraja Amani, mtoto wa Kindela kutoka mkoa wa Muinga pagasogwe mziki jumanika, nataka mniburudishe mziki wowote ule wa Olivier Ngoma niburudishie kiwango akiwaaskasa Hapo ndipo nakamilisha makala ya leo ya muziki Ijumaa. Ni kutakia wikendi njema na Ijumaa karimu. Mimi nimekuwa na odha wako George Ajoi, hadi wakati mwingine, bye bye. ada ya burudani safi, ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tulikuwa tumekuandalia. DRC haitumu kampuni ya Apple kutumia madini ya kimagendo kutengeneza bidhaa zake. Mrengo wa upinzani Togo wataka raia kushiriki uchaguzi wa bunge siku ya Jumatatu, na Umoja wa Mataifa waipongeza hatua ya kuundwa rasmi baraza la mpito nchini Haiti. Kibao tunachomalizia nacho "Vibration" Fireboy, kutoka kule Nigeria. Hey, Ni kibao Vibration cha kwake Fireboy, msanii kutoka Nigeria, ikitamatisha matangazo ya asubuhi la leo. Msikilizaji, nakushukuru kwa kweli kwa kuwa nasi muda wote. Nishukuru pia nahodha wa timu ya asubuhi, Emmanuel Makundi. Kwenye mitambo amekuwa George Mwangi, Boldrina Mbale, Hilary Ngati, Benson Wakoli. Nasema mimi, kwa heri. Mimi ni Carol Corir.