Ni 40 baada ya saa mbili asubuhi Afrika Mashariki. Nam msikilizaji, tupate habari za michezo. Hilary Ngati. Asante minslet, nianze kwa taarifa hii kutoka kule nchini Gabon, ambapo mchezaji aliyekuwa mchezaji wa zamani wa timu ya Arsenal na mchezaji wa sasa wa timu ya Barcelona Pierre Abu Mayang ametangaza kustaafu kutoka soka la kimataifa baada ya kuwa na miaka kumi na tatu akiwakilisha nchi yake ya Gabon. Ametangaza kwamba nastaafu kutoka soka za kimataifa, sasa anacheza tu soka la kulipwa peke yake. Sababu zake za kustaafu ni zipi? hajasema, amesema tu labda imetosha kuchezea nchi yake, asema <laughs> labda wengine pia wamezaliwa vijana uh -huh. wachanga nao pia labda wachukue nafasi yake. Mei ishirini ndio siku ya mechi ya fainali ya kombe la shirikisho barani Afrika, kwa maana ya Total Energies CAF Confederation Cup. RSA Bahen inatarajiwa kukutana na Orlando Pirates ya Afrika Kusini katika uwanja wa kimataifa wa Godswill Kapabio mjini Oyo nchini Nigeria. Bahen wananolewa na raia wa Congo Florent Ibenge. Ni mara yao ya tatu kushiriki kwa fainali za kombe la shirikisho. RS Bahen walipoteza katika fainali ya mwaka elfu mbili kumi na nane, kumi na tisa dhidi ya Zamalek kwa mikwaju tano ya penalti dhidi ya mbili. Matokeo ya fainali ya kombe la Europa League Rangers walishindwa na Eintracht Frankfurt kupitia mikwaju ya penalti baada ya kutoshana nguvu katika muda wa kawaida. katika muda wa kawaida, timu hizi zilifungana goli moja kwa moja. Rangers walitangulia kupata bao katika dakika ya 57, katika kipindi cha kwanza lakini, ingati kwanini mechi za fainali huwa ngumu hivi, lazima <laughs> uh, timu zingie kwenye mikwaju ya penalti. Huwa ngumu sababu unapofika pale nadhirisha kwamba wewe ni bora na unataka kuonyesha ubora wako kwa mashabiki wako wa nyumbani na mashabiki ambao labda wamekuja kuangalia mchezo wako. Nakumbuka michezo kama hizi ndio pia watu wanajiuza. Kwa hivyo lazima ucheze vizuri hata kama ulikuwa mnyonge namna gani. Lazima u, ujitume. Kwa hivyo baadaye kupitia mikwaju ya penalti, nimekujuza hapo awali. Frankfurt walipata penalti tano dhidi ya nne za Rangers. Kuhusu uhamisho wa mchezaji Paris Saint-Germain wanataka huduma za mshambuliaji wa Liverpool, raia wa Senegal Sadio Mane mwenye umri wa 3kumbuka kwamba msikilizaji, mkataba wa Mane unakamilika pale Liverpool Juni mwaka elfu mbili ishirini na tatu wakati ambapo mkufunzi mpya wa Manchester United Eric Tenhag ameongeza ame katika orodha ya wachezaji anaotaka kuwasajili. Lisandro Martinez wa Argentina mwenye umri wa miaka ishirini na minne ameamua kuchukua vijana wadogo wadogo kuimarisha kikosi chake, vijana wadogo wana nguvu. Asante Hilaringati, asante Naam, ni kushukuru sana mizlet ijai. Nianze na uchambuzi wa gazeti la Le Monde la kule nchini Ufaransa, ambayo limeandikwa kuhusu hatua ya kufukuzwa kwa wanadiplomasia 33 Ufaransa na Urusi. Hii ni ishara ya mvutano katika mazungumzo baina ya Putin na Emmanuel Macron. Mbali na taarifa hiyo, mbali na gazeti hilo, gazeti la Le Parisien limeandika kuhusiana na asilimia kadhaa ya watu ambao wanaishi katika maisha yasiyokuwa sawa na wengine huko nchini Ufaransa. Gazeti la Mwananchi la kule nchini Tanzania: raisi, Raisi Samia azindua barabara muhimu Tabora, Katavi; saruji yataka kuleta unafuu. Uh, wakati gazeti la Nipashe leo likiandika Samia awageuzia kibao wabunge, mahakama yatoa neno, mgogoro KKT Konde. Gazeti la majira lalo limeandika, mkataba wa songa serikali kupitiwa, mwigulu wawekezaji kutoka ufaransa wateta. Gazeti la le Volcan news la kule DRC limeandika taarifa kutoka huko Goma, mwanamke mmoja amepatikana akiwa amejinyonga kwenye mti huko Kieshero. Forum des As leo limeandika kuhusu marekebisho ya sheria ya uchaguzi. MONUSCO inajadili kuhusu maamuzi yaliyochukuliwa na baadhi ya walio wengi uh, bungeni. Yaani uh, MONUSCO inaonekana kuguswa hasa kuhusiana na hatua ambazo zinazochukuliwa huko bungeni kuhusu mageuzi ama marekebisho ya sheria ya uchaguzi. Nalo La Prosperite limeandika kuhusu kesi ya Bakala, Bakangalonzo Matata Ponyo. Huyu ni waziri mkuu wa zamani, ametupilia mbali tuhuma zilizotolewa na mwenyekiti wa idara ya ukaguzi wa mali za serikali, ambapo na amesema anatupilia mbali mashtaka yote dhidi yake. Gazeti la Lusaka Times la huko nchini Zambia limeandika kuhusu ugavi wa nishati usioaminika utaathiri pakubwa maendeleo ya eneo la Comesa. New Times la huku nchini Rwanda limeandika kuhusu mambo kumi yaliyovutia katika mkutano wa waziri mkuu wa nchini Rwanda na wanahabari, ambapo ikiwa ni pamoja na Rwanda kupata wasambazaji mbadala wa ngano nchini Brazil na Australia, lakini mahusiano na majirani zake, uhusiano wa Rwanda na Uganda. Na kuhusu mpango wa hifadhi ya uh, raia waliokimbilia huko nchini Uingereza. Nimalize hapa na gazeti la Daily Nation ambalo limeandika kuhusu kutupa au mahakamani. Naam, ni kushukuru Ali Bilali Shukran, tupate tamthilia ya kumbuka kesho. Tamthilia hii kupitia redio inaletwa kwako na RFI kwa ushirikiano na la Benevolencia. Nishakwambia kama ni mie ndeko. Ndeko. Bosi wa shefu wako dada. Ndeko. Peti makasi. Siki. Kama unapenda kufia mwaika asho. Uniambie kwa msami naati. Hapana. Unajua bie kama mie jo dernière chance yako Ni mie ndeko ushatiki? E. Eh, basi Mungu Baba, kama hivi ndio lipangaka. Kande kwa kile unilwa mwaika asho usiku. Peti we. E, Peti. Mapenzi yako yafanyike. Mimi naenda kwa tani we ngula. E, lakini acha vile we, acha kunungunika we makasi we, mi nikuwe juu ya nini? Unajua tarehe kama sitani yake na we, mi nakwambia kama mi nakuya kufungula na kuya juu nikutorokeshe we, ni kweli isi siku kama watu wa dunia mshakuwa hai. Mwanza nishangazi kwenye hakuna ubaya, mwanza unako ubaya. Kisha sasa kama walikuwa pendo nifunguli Nifunge mimi mimi. Nifunge gari huko. Eh, Bwana Ndeko. Wewe unafanya nini kumlango akachosa hii? Si fujo mafungo yana shule msingisi. Ndiko sasa mafungo mabacha. Ndeko. Hii ni kwa mikono yako. Udai. Haiko funguo za kachosa ile uko nazo. Udai. Na sikia kwanza. Eh, bwana, sogea tongeleo kwa. Msikiliki hata? Huyu anataka kufasiria wapi kwa nisogeza bwana Ndeko? Pale kuna shimama, nikusalilie ya makasi. Mimi najua. Ndeko, niambie kweli, unataka fanya nini juu ya huyu makasi, sai katikati ya usiku? Odari, unapenda nikwambie? Mimi sielewi. Eh bwana, nasemina kwambia tusogee basi pembeni. Okay, sema. Kuya nikufasirie, unapenda hapa yote watusikie? Napenda nisikie, sema. No no. Ewa, ungenisikiliza mzuri. Eh, kutomboka iko njo solution mosha. Okay, sema basi. Na uko na nitomboke, Odari. Isiko na sababu kama niko chef wako. Oh. Okay. Fei wangu kama iko wapi? Sheri wangu kisha kwa muasi wasi muasi wasi, kila wakati mimi nakosa raha. Basi mwalimu we, eh, zamani kwanza kidogo mwalimu, kuingia mbiro yako bila kugonga mlango. Sasa kambale, mwalimu huko na urgence gani tena? Bon, nilipenda tu kwanza <laughs> nikwambia masale tu kuendelea kutengeneza hayo bien sana <laughs> kabisa, chanza kuwa propre propre kabisa. Sio kama sasa ulingia mbiro yako. <laughs> Iko sasa ni kweli uko na shida mwalimu. Ni haupendi semu. Depuis juzi haufika hapa kusantre, haupendi angalia kama sale. Tuko natayarisha eh. Na leo tena unafika hapa, asema huna wakati hakuna mimi tuko tunafanya. Lakini mwalimu, akusisha tutupilie mwalimu. Kambali. Kwa kidogo kwanza, kwa kidogo. Telefoni yake inapita. Usema basi mwalimu. Wewe, alo mon bébé? Ah, ni aye. Uko wapi sheri wangu? Hiyo mshamuka mwenzangu. Oh. Niko kwanza napunguza kuma stress za maisha. Abo? Ah, Bo, tufanye hivi. <laughs> Bon, ba kupatie mbili sivile kukonte yangu. Eh, merci. Mon cher, sikukimbie lakini tutaonana baadaye. Mimi nenda kwanza kukontari nuzia madame yangu zi. Bo, tulikia humu kula rami na bibi yangu. <laughs> <laughs> ah. Bakia kwanza hapa tuzungumuze kidogo. Mshamuka. Mm. Bila kuendekea eh. Sasa, hii nyu kuna hiyo. Mbona si yake yona? Eh? Ile kwa zamani sasa Bon fete, mm, eh? Iko tu. Me hii telefoni yenyewe iko nao ni dada yangu Merve. Ah, bon. Jua nini kuna telefoni ya Merve? Ah. Unajua? Mm. Nilikuwa zika sana kugundua kama Merve ashaanza kupendana na kale kama mwalimu. Hapana, hapana. Kaite nje bure kale. Ah. Jua nilimnyang'anya telefoni tuone sasa kama batakuwa naongelea wapi. Oh la la. Mbona ni dosi wangu? Uligundua eh? Sikia, mitu mm -hmm. Ilikuwa hivi. mm -hmm. Nilikuwa nikonavitia kunyumba magharibi mm -hmm. Kisha wakati mimi ningia mnyumba, mm -hmm. nikasikia saa vile mm -hmm. Merveille iko naongea na, na mwalimu mshambre yake. Mshambre yake hata? Nisikilize kwanza. ah. Mshe. Merveille alikuwa iko naongea na, na Tandresse ya ajabu na sauti ya chini sana kweli, njo nami nikachifichika nyuma ni ya mulango ya shambre ya Meve. uh -huh. Nikaikara pale kumulango uh -huh. Nikaruka na kata uh -huh. Chay, mulango kapomoka mama. Kisha nilisikia <coughs> eh, eh, eh, eh. eh. Haya, kwenda angalia, kumbe mwalimu haiko ndani njo eh. Nikajibisha pale Mervzasa eh. <coughs> Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii, piga alama ya kujumlisha 243999091101. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike, kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi hiki. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Unataka kusikiliza habari za hivi punde? Ingia kwenye tovuti yetu ya RFI Kiswahili, rfi.fr/sw Ni tamatishe matangazo asubuhi hii, ni kukumbushe baadhi ya taarifa ambazo tumekuwa nazo. Shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu, Human Rights Watch yalaani ukiukaji wa haki za binadamu nchini Burundi. Kesi ya kiongozi wa upinzani nchini Mali Umar Mariko ya ahirishwa. Na umoja wa Ulaya watangaza mpango wa mabilioni ya pesa ili kuachana na utegemezi wa nishati kutoka Urusi. Natamatisha matangazo na kibao shekini kutoka kwa P-Square. Ni kibao shekili kutoka kwa kundi la wasanii la P-Square kutokea kule Nigeria. Kinatamatisha matangazo asubuhi hii. Shukrani kwa ufundi wa mitambo Boldrin na Mbale. Msimamizi wa matangazo amekuwa ni Ali Bilali na Hela Ngati, alikuletea habari za michezo. Mimi naitwa Minzile TJ. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni kwa saa za Afrika Mashariki. Kama kupata muda kufuatilia matangazo haya, tembelea tovuti ya RFI Kiswahili. Kwa heri.