Dakika ni arobaini zimekatika baada ya saa mbili asubuhi ya, ya Afrika Mashariki. Karibu tena Jupita Mayaka na habari za michezo. Asante sana Mizel kwa kunikaribisha katika awamu ya pili. Niseme kwamba ni miezi sita sasa imebakia kabla ya kufanyika kwa kombe la dunia nchini Qatar ambapo matayarisho yamekamilika, lakini kuna hofu ya jinsi nchi hiyo inavyowashughulikia wafanyakazi wa kigeni, wanawake na vile vile watu wa jinsia moja. Hapo jana shirika la Amnesty International lilitaka shirikisho la soka duniani FIFA kutenga hazina ya hadi milioni 440 kwa wafanyakazi wa kigeni wa mwisho ambapo watakuwa wanacheza na Arsenal ili kutoshuka daraja na kukosa kucheza katika ligi katika msimu ujao. Kadhalika, Arsenal watalazimika kukaza kamba ili kupanda hadi nambari nne au wasalie nambari tano. Ila Ringati anasema na Bilali wanasema kwamba mechi hii mm -hmm. wanaisubiria kwa hamu nam wengi unaisubiria. Eh, najua hata we unaisubiria sana manake eh, <laughs> Wacha nisiseme lakini, najua mashabiki <laughs> wengi wa Arsenali wameshika roho kwa sasa. Eh, kusubiri kuona iwapo watacheza mechi za klabu bingwa barani Ulaya msimu ujao. Ombi leo likiwa kwamba ni Tottenham wapigwe. Aston Villa pia walitoka sare ya bao moja kwa moja na Burnley, huku Chelsea wakitoka sare ya bao moja kwa moja na Leicester City. Asiteni kujuze mechi za leo ya CAF Confederation Cup, Orlando Pirates watakuwa wanachuana na Berkane. Katika ligi huko nchini Tanzania, Costa Union watachuana na Dodoma Jiji na Mungo watakuwa wanawalika Tanzania Prisons. kwanza katika ligi ya ligi kuu ya Sudan, Alshota watakuwa wanawalika Tuti Ali, Meroi watakuwa wanawalika Hai Alawadi na vilevile Ali Mereika watakuwa wanawalika Ali Hartum. Katika Serie A ya Italia, Torino wanawalika Roma, huku La Liga ya Spain, Real Madrid wakiwalika Real Betis na Rayo Valicano wakiwalika Levante. Mechi za mwisho za ligi 1 ya Ufaransa pia zitachezwa hapo kesho, wakati ambapo pia kadhalika fainali ya ligi ya mabingwa upande wa wanawake itafanyika hapo kesho, wakati ambapo wa Lyon wanakutana na Barcelona. Na Lyon watakuwa wanajituma ili kurejesha kombe nyumbani au wambulie patupo. Nam, ni kushukuru sana Jupita Maya. Asante Ali Bilali, karibu. Ni kushukuru sana mislet ijai. Nianze na gazeti la Le Monde la kule nchini Ufaransa, ambalo limeandika kwa nini uh, vifaru vya Urusi ni uh, silaha dhaifu. Na taarifa hii ya Le Monde imeendelea na kuchambua kwamba Urusi imepoteza karibu nusu ya vifaru vyake ilivyovitumia tangu kuvamia uh, Ukraine lakini gazeti la Le Parisien lao limeandika serikali mpya ya Rais Emmanuel Macron kutangazwa baadaye leo mchana. Aa, na gazeti la Taifa Leo la nchini Kenya limeandika wagombea hamsini na tano wanahatarisha uchaguzi. Umesikia, wagombea hamsini na tano nam bila, linasemekana kwamba iwapo mmoja kati ya wagombea hao ama wagombea wenza akifariki sasa hivi, itabidi uchaguzi uhairishwe kwa siku kama tisini miezi mitatu. Ndio hatari iliyopo, ndio hatari kwa kweli, no. ni tishio. Na gazeti la Daily Nation la nchini Kenya limeandika Rigathi na uh, Karua Karua. Anaongoza kwa asilimia thelathini na tano dhidi ya Rigathi thelathini na mbili Ni kura ya maoni hiyo, lakini The Star limeandika Ruto apambana na Raila Karua katika Mlima Kenya. Sudan Tribune limeandika Khartoum waandamana kupinga uwepo wa viongozi wa kikomunisti nchini Sudani Kusini. Iwachu limeandika rasimu ya sheria juu ya madhehebu ya kidini, wale wanaohusika wanataka kutoa maoni yao. Kumekuwa na sheria ambayo imewekwa na serikali kwamba kiongozi yeyote wa kidini lazima awe na shahada, hivyo basi viongozi hawa wa wakidini wamekuwa wakitoa maoni yao kusema wapi na wapi masuala ya dini mm -hmm. na shahada lakini Rwanda pia ina sheria kama hiyo e, kitu kama hicho pia mm -hmm. na gazeti la New Times, la kule nchini Rwanda limeandika: Rwanda yazindua bajeti iliyopendekezwa ya franka za Rwanda trilioni 4.6 katika mwaka 2022 2023. Daily Monitor la kule nchini Uganda limeandika: Rwanda inasema wanaotafuta hifadhi Uingereza watawasili nchini Rwanda wiki chache zijazo. Gazeti la Lusaka Times la kule nchini Zambia limeandika: tume ya kupambana na dawa za kulevya DEC ya wakamata watu tisa kwa kulima na kusafirisha zaidi ya kilo 767 za bangi kinyume cha sheria. Gazeti la Mwananchi la kule nchini Tanzania, timu ya CHADEMA mguu sawa kukutana na CDM Dodoma. Asad, viongozi wadhibitiwe. Bashe ameweka Mpina kitanzini, bei ya mbolea. Naam, Ali Bilali, ni kushukuru sana lakini, tusalie nawe kwenye makala muziki Ijumaa. Anaitwa Pasha, ni mwanamuziki kutoka nchini Tanzania, ambaye amerejea ulingoni kwa mara nyingine tena na ngoma yake hiyo, inaitwa Debe. Ni spisho kwako wewe unaye ni follow mitandaoni na kunisikiliza kila siku hapa RFI Kiswahili. Hebu niandikie, niambie. Unanisikiliza ukiwa wapi? Mimi ni Ali Bilali. Kama Wani mzuri toka kachini, na dini, dini. Na baada ya Pasha sikiliza ngoma hii ya Vichu Love kutoka huko nchini Burundi, anajiita mkali wa live, anatuambia Ambargo, ni ngoma iliyobeba jina la albamu yake Ambargo yenye nyimbo 14 Naam Ali Bilali naitwa Imani Classic toka Kamanyola DRC jimbo ni Kivu Kusini. Ijumaa hii nilitaka niburudishe na kibao yake Kofi Olomide inaitwa Akite Burudani ambayo itawaburudisha wapenzi wote wa makala haya muziki Ijumaa hapa Radio France International. Asante sana. Pamoja sana kutoka DRC Moba Kirungu, unasema hello Bilali, ombi langu kwako leo muziki Ijumaa. nilitamani sana nipigiwe ngoma yake Fergola Pyromane. de complex, faire. comme je suis. Nao naomba wimbo wa tikenja facoli le pays vamal from Prince Kambale Heri Mbulula, unasema natupata live ukiwa Beni, DRC res ni mesia izai kutoka Afrika Kusini. Ngoma hii ni ya Cheke ambaye amemshirikisha pia rec, kama unavyosikia yumo pia ndani yake. Sanai peitande mwanadada huyo kutoka nchini Kenya. Pascal Lucas Chambi wa Mondo Kahama, Shinyanga, Tanzania, onasema anaomba wimbo wa Koffi Olomide Papa Ngwasuma apoantne papa, ya bala oyo yaka na bible nakoloba te sitemiza ya Nzambe alobaka te misala emonanaka kaka ed Tukomee hapa kwa leo, msikilizaji. Tukutane tena tukijaliwa. Mimi naitwa Ali Bilali, nikutakie Ijumaa Mubarak. wana ndugu yangu, Vital Bugi Show, Jumamosi saa 12 na dakika 10 jioni, usikose kusikiliza Niko Bays. Hapa ndo bali pekee utasikiliza ngoma unaipenda kuichangamisha weekend yako. Wasiliana nami kupitia nambari ya WhatsApp, alama ya kujumilisha 254707888555 RFI na msikilizaji, ni tamatishe matangazo asubuhi hii, ni kukumbusha baadhi ya taarifa tulizo nazo: mashirika yanayotetea vijana mjini Kisumu yazitaka serikali za Afrika kuwatengenezea ajira; wananchi wa Cameroon waadhimisha miaka 50 ya umoja wa kitaifa; na Rais Joe Biden atangaza Marekani kuunga azma ya nchi za Sweden na Finland kujiunga na NATO. Tamatisha matangazo rasmi na kibao embago kutoka kwa Vishu Love. na kibao chake embago anatamatishia matangazo asubuhi hii. Shukrani kwa fundi wa mitambo Boldrin ambale, msomaji wa matangazo amekuwa ni Ali Bilali Jupiter, mayaka alikuletea habari za michezo. Mimi naitwa Minzi Letijai. Matangazo mengine kwa lugha ya Kiswahili saa 12 jioni kwa saa za Afrika Mashariki, na iwapo haukupata muda kufuatilia matangazo haya, unaweza kuyapata kwenye anwani ya RFI Kiswahili. kwa heri.