Dakika 40 Afrika Mashariki punde, tunaelekea viwanjani. Viwanjani nam, tayari niko naye studio hapa, Misleti Ijai, kutujuza yanayojiri viwanjani. Karibu, Misleti. Asante Bilali, nianzie na baadhi ya matokeo ya mechi za kirafiki ambazo Uh, zilichezwa hapo jana uh, Australia ilipata ushindi wa bao moja sifuri dhidi ya New Zealand uh, Comoros ilikubali kichapo cha bao moja kutoka kwa Tunisia, lakini uh, Venezuela pia wakikubali kichapo cha bao moja kutoka kwa Iceland, lakini kule nchini uh, Uingereza barani Ulaya, kunradhi ni kwamba kulikuwa na mechi za UEFA Nations League, na baadhi ya matokeo ni kama ifuatavyo uh, Croatia walipata ushindi wa bao mbili moja dhidi ya Denmark, Ufaransa nayo ikipata ushindi wa mabao mawili uh, sifuri dhidi ya Austria uh, Belgium ikipata ushindi ama Ubelgiji ikipata ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya Wales, nayo uh, Poland ikikubali kushindwa mabao mawili sifuri kutoka kwa Netherlands. Lakini kwingineko kwenye e, michuano hiyo hiyo kwenye lige cha ni kwamba Kazakistan na ilipata ushindi wa mabao mawili kwa moja dhidi ya Belarus na Lithuania nayo ikipata ikitoka sare, sare ya bao moja moja na Faroe Iceland. Kwingineko hivi leo kwenye uh, ratiba ya michuano ya uh, UEFA Nations League, Ujerumani itakuwa ikichuana na Hungary. Italia itashuka dimbani kuchuana na Uingereza. uh, Bosnia itacheza na Montenegro. uh, Finland ikicheza na Romania, lakini Georgia itakuwa ikiwakaribisha North Macedonia, nayo Bulgaria itacheza na Gibraltar. Kwingineko, shirikisho la mashindano ya kuendesha baiskeli la Rwanda kwa kushirikiana na wilaya ya Kirehe wameandaa mbio za baiskeli za siku moja zilizopewa jina Gisakaris, ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya kila mwaka ya siku ya uzalendo. Timu kumi na nane zitashiriki uh, kwenye uh, michuano hiyo ama mbio hizo za baiskeli ikiwemo uh, wanachama wa feruasi uh, timu za bara na timu za vijana zote zitachuana katika toleo la kwanza la mashindano hayo. Lakini bingwa wa mara ishirini wa Grandslam Roger Federer atacheza mechi yake ya mwisho hivi leo katika mechi ambayo, kama timu moja, atashirikiana na mpinzani wake wa muda mrefu Rafael Nadal katika mechi ya kuwania taji la Laver Cup hii leo jioni. Nam, ni kushukuru sana Mislet Ijai Bad kando kwa muda, takuita baadaye tena, asante. Naam, na sasa tuangazie na ujiri magazetini na mwenzangu Benson Wakoli. Karibu. Naam, Ali Bilali, tuanze na gazeti la Le Figaro, linachapishwa kule Paris, Ufaransa ili limechapisha taarifa kuhusiana na kuanza kwa kura ya maoni katika maeneo mane yanayolenga kujitenga kule Ukraine, na hayalengi kujitenga vile; ni Urusi inalazimisha ijitenge na ijiunge na Urusi. Kwa hivyo, raia wa maeneo hayo sasa wameanza kupiga kura kuona namna gani watajitenga na kujiunga na taifa la Urusi bali na taarifa hiyo ni kwamba mtandao wa redio Kapi kule Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo umechapisha taarifa kuhusiana na kwamba, kuhusiana na ziara ya kuanza kwa waziri mkuu Sama Lukonde katika mkoa wa Kivu kaskazini kazi. Ziara hii inalenga tu kuhakikisha kwamba anatathmini hali ya usalama katika maeneo mbalimbali katika mkoa huo wa Kivu kaskazini kazi. Nimeona kwamba wanajaribu kutathmini swala la ile hali ya dharura kule naam, kuangalia kama wanaweza wakaondoa au vipi. Na sasa hivi wananchi wamegawanyika makundi mawili, kuna wale ambao wanasema hali ya dharura iendolewe, lakini wengine wanasema iendelee, na, na ni hali ambayo imekuwepo kwa muda mrefu hali bilali, na ni kama wananchi, baadhi ya wananchi namna wanavyosema, wanasema haijazaa matunda, lakini wengine wanasema basi mm, ndivyo hivyo imetusaidia. Mbali na gazeti hilo basi, gazeti la New Times nchini Rwanda hili limechapisha taarifa ya mkutano uliofanyika jana kati ya Rais Paul Kagame na wawakilishi wa shirika la afya duniani WHO wakilenga kuwekeza zaidi katika taifa hilo la Rwanda. Daily Monitor nchini Uganda hili limechapisha taarifa kuhusiana kuongezeka kwa ugonjwa wa Ebola na kufikia saba katika taifa hilo. Mataifa mengi ya kanda ya Afrika Mashariki nayo yakianza kuweka mikakati ya mika kuzuia kusambaa zaidi kwa ugonjwa huo. Gazeti la Daily Nation kule nchini Kenya, hili limechapisha picha mwenyekiti wa tume ya kuratibu mshahara nchini humo, bila shaka mishahara ya wafanyikazi wa umma lini mengichi kusema kwamba ana kumtaja kwamba ni mwanamke anayepambana na wabunge walafi katika taifa hilo. Ni taarifa ambayo pia imechapishwa na gazeti la Taifa Leo kule kule nchini Kenya. Limechapisha taarifa kwamba wabunge wa Kenya tayari wameanza ulafi, kutokana na hali kwamba wabunge hawa wanashinikiza kurejeshwa kwa marupurupu yao ya kuhudhuria vikao vya bunge. Gazeti la Mwananchi kule nchini Tanzania limechapisha taarifa kwamba maswali tele ya kujinyonga kwa mahabusu hii ni kutokana na kwamba mahabusu wengi wamepatikana wakiwa wamejitia kitanzi katika magereza mbalimbali kule nchini tanzania na sasa maswali mengi yanaibuka polisi wakitakiwa basi kuhakikisha kwamba wanachunguza kubaini kini nigome hapo kwa sasa alibilali ni kushukuru sana benson wakoli na sasa nimkaribishe nimrejeshe tena misleti jai anatujia na makala ya muziki Ijumaa. Hello, Vipi mpenzi wa makala ya muziki Ijumaa, kama kawaida ni siku ya miondoko ya aina yake na siwajua tena. Hapa nimerejea kutoka likizo tayari kukupromoshea vitu, manake wajua ni aje, nilikula mahindi nikashiba vizuri. Karibu. Basi kwa sababu yako, msikilizaji, kwa leo, wacha niwe dokitari, yani daktari wako wa muziki. Na hivyo basi nianze na miondoko yake mrembo Spice Diana kutokea kule nchini Uganda. Kibao kinaenda kwa jina dokta <mulia> Basi ni wakati wa kucheza ombi lako, na leo basi nianze na ujumbe kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili naye Eric Ngurunziza kutoka Lusaka, Zambia. Unaomba nikupigie wimbo wake Lolilo Magic Mira, ameshirikiana na Ali Kiba. Unasema waburudishe warundi wote. Basi nami nisipoteze muda, pata kibao chako. Laini ya simu tumsikie, huyu hapa anasemaje? Kutoka Uvira nchini Kongo, niite Robert Neville, nataka muziki wa juks, sina neno. Waburudisha wote, naona unawameremeta ngozi, wow. imenawiri wow. unafurana wow. kitanda wow. akinasiri zaoratendo una kitumbo wao Zamani yalishapita, maisha mengine sasa, kuwa na amani, hakuna vita Bao hicho makala hewani ni muziki Ijumaa, na kazi yangu hapa ni kufanya unavyotaka wewe. Nani mwingine hapa hapa Bujumbura? Tuko salama, mwenye anaongea ni malipo Juma anaongea. Napenda mnitilie wimbo wa Diamond, inaitwa Nanzaje. Eh, vraiment naifurahia sana yo mwimbo kabisa Haya basi, kutoka kwake msanii Diamond pale kwenye ukurasa wa Facebook, Andre Salshus Zombe toka Mtambala Moba, DRC, unaomba wimbo wowote wa Bushoke. Haya basi, Zombe, mimi nimekuchagulia usiende mbali nami, na aliyoshirikiana na Juliana Kanyamozi kutokea kule nchini Uganda. ishia burudani ndani ya muziki Ijumaa jumaa hili nani huyu hapa? Naitwa Jumadunga, napatikana maeneo ya Kultini Kivule, jijini Dar es Salaam, nchini Tanzania. Kwa siku ya leo, nilikuwa naomba unipigie wimbo wa Hidaya. Wimbo huu umeimbwa na marehemu Pepe Kale, tainjoi sana, kinipigia nyimbo hiyo. Kazi njema nama msikilizaji, na tumai umepata kuburudika kabisa, lakini usitie shaka Maombi lako sijalishughulikia leo basi, Jumaa ijayo unaweza kupata nafasi. Nimemaliza, nimeondoka. Etjai nimekuwa dj wako kwa leo. Kwa heri na wakati mwema. Shukran sana, mslet ijai, kwa makala hayo muziki Ijumaa. Habari ndiyo kila siku za Ijumaa katika makala ya habari rafiki, ni madahuru. Tunakupa nafasi wewe msikilizaji wetu kuchangia yale uliyosikia kwenye habari zetu, ama kutoka sehemu uliko, kwa uhuru kuchangia. Tuma maoni yako ya sauti kwenda nambari yetu ya WhatsApp ukianza na alama kujumulisha 254 110 420. Ndiyo habari rafiki Nam ni kukumbushe, miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na mtu mmoja ameuawa na wawili kujeruhiwa katika makabiliano na polisi mkoani Ruchuru, Mashariki mwa DRC. Rais wa Niger Mohamed Bozoum haufia mji wa Menaka nchini Mali mpakana na Niger, huenda ukaanguka mikononi mwa wanajihadi. Naam, ni kibao hicho, ndicho kinatamatisha matangazo yetu katika lugha ya Kiswahili hii leo. <muchas> Kibao kinaitwa Sugar Cane Remix, chake mwanamuziki Kamido, ambaye amewashirikisha Mayorkum King Promise na Darko. Mimi naitwa Ali Bilali, msikilizaji ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ya asubuhi juma lote zima hili, chini ya usimamizi wa mwenzangu Benson Wakoli. Fundi mitambo alikuwa ni Vital Mugisho. Ni mshukuru mwenzangu Mizleti Jai ambaye alikuletea habari za michezo, na hivi punde nakuacha na wenzetu kutoka huko Paris nchini Ufaransa.