Asubuhi na dakika 40 tuelekee viwanjani. Ruben Lukumbuka, kuna nini jipya? Kuna mengi kabisa. Nianzie kule, nianzie kule DRC dirac. Ah, icha ya asubuhi nayo hii leo, timu ya taifa ya jamhuri ya kidemokrasi ya Congo Leopard chini ya kocha wake Sebastien de Sabre Uh, timu hiyo Leopards itakuwa dimbani Florence, kukipiga katika uwanja wa Kamalondo kule Lubumbashi, dhidi ya timu ya taifa ya Mauritania Murabituns, katika mkondo wa tatu kufuzu kombe la mataifa ya Afrika AFCON elfu mbili na ishirini na nne kule Cote d'Ivoire. Itakuwa mwendo wa saa nane kamili ya alasiri kwa saa za Kinshasa Uh, na saa kumi kamili jioni hapa Nairobi ambapo tayari uh, Florence, kuna mambo yasiyoeleweka katika maandalizi ya mechi hii, ambapo tayari baadhi ya maafisa wa bodi ya uongozi katika timu hiyo wanasemekana kwamba wamewasafirisha watu wengi wasiotakiwa hata kutoka Kinshasa kwenda Lubumbashi, kufuatia kile waziri mpya wa michezo Francois Kabulo wa Kabulo anasema imekuwa ni tabia mbaya ndani ya shirikisho la soka Kongo kule FECOFA nchini DRC mm -hmm. Na mechi nyingine muhimu uh, katika ukanda huu ni ile ambayo itapigwa kati ya timu ya taifa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Taifa Stars dhidi ya the Cranes ya Uganda katika uwanja wa Suez Canal eh, jijini Ismailia katika mchezo wa kundi F kufuzu fainali za kombe la mataifa ya Afrika mwakani nchini Cote d'Ivoire, na timu hizo zitarudiana Jumanne kwenye uwanja wa Benjamin Mkapa jijini Dar es Salaam. Uh, Florence, vyombo vya habari kule Tanzania vimeripoti kuwa Rais Samia Suluhu Hassan mm-hmm, amenunua tiketi elfu mbili kwa ajili ya kampeni ya kuhamasisha mashabiki kujitokeza kwa kwenye mchezo huo uh, dhidi ya Uganda uh, hivi leo uh, kule jijini Ismailia, na uh, vilevile waziri mkuu wa nchi hiyo Kasim Majaliwa naye ameshiriki katika kampeni hiyo kwa kununua tiketi elfu mbili kwa ajili ya mashabiki. Mechi nyingine ambazo zitapigwa vilevile ni kati ya Nigeria ambayo itawakaribisha uh, Guinea-Bissau, Cape Verde watacheza na Eswatini, huku Komoro wakicheza na Cote d'Ivoire. Jamhuri ya Afrika Kusini watacheza na Liberia, huku Burkina Faso wakicheza na Togo, tukiwatakia heri. Ni miongoni mwa mechi nyingi tu ambazo zitapigwa. Nimeambiwa muda wangu umeishia hapo, nifungashe virago, nikushukuru sana Ruben Lukumboka, karibu na msikilizaji, tunaelekea kupata habari za magazeti. Natumai kwamba wasikilizaji na, wa na wafu, uh, wafuatiliaji wetu kwenye ukurasa wa facebook RFI Kiswahili wako ange kabisa na Emmanuel Makundi anafika kutuletea habari za magazeti. Karibu. Naam, asante Florence. Nianzie na magazeti ya kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Congo. Gazeti la L'Avenir pamoja na Congo Nova yote yameandika habari ambayo inafanana na ni kuhusu mabadiliko ya baraza la mawaziri ambayo yametangazwa na rais Felix Chisekedi. Lakini pia yameandika kuhusu ziara ya rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy ambaye ameifanya kule jijini Kinshasa, na kulikuwa na taarifa kwamba pengine ameenda kujaribu kuipatanisha DRC na Rwanda, lakini ikulu ya Kinshasa imekanusha. Mm -hmm. SOS Media tovuti ya kule nchini Burundi yenyewe imeandika kuhusiana na wito uliotolewa na Umoja wa Mataifa kuitaka serikali kuachia huru wanaharakati watano ambao wanashikiliwa kwa majuma kadhaa sasa. Iwachu pia la Burundi limeandika kwa nini ubinafsi wa viongozi unakwamisha juhudi za kupata amani kwenye nchi za Maziwa Makuu. The New Times la Rwanda limeandika kufuta kesi ya Kabuga itakuwa sio haki kwa wahanga wa vitendo vya mauaji ya kimbari kule nchini Rwanda. Daily Monitor la Uganda limeandika walinzi wanne wauawa katika shambulio la shule moja, na The New Vision pia la Uganda limeandika Rais Museveni aagiza kukamatwa kama ofisa wa PDM wanaotuhumiwa kwa vitendo vya rushwa. Magazeti hapa nchini Kenya, gazeti la Taifa Leo limeandika pasta alitoa watoto kafara, ni kuhusiana na kisa cha mchungaji mmoja hapa nchini Kenya. The Standard la Kenya pia limeandika Raila adai, naibu wa rais uh, Rigathi Gachagua anapanga kuharibu maandamano ya amani ya Azimio yaliyopangwa kufanyika siku ya Jumaatatu ijayo. Mwananchi la Tanzania limeandika ukweli hadharani kuhusu kilichotokea baada ya ajali ya ndege ya Precision. Ni ripoti ya pili na ya mwisho kuhusu uchunguzi wa ajali ile. Nipashe la Tanzania limeandika makamu wa rais Mpango asema hali ni tete na hali ni mbaya akemea ushoga na ndoa za jinsia moja. Times of Zambia la kule nchini Zambia limeandika ujumbe wa wataalam kutoka shirika la fedha duniani IMF imewasili nchini Zambia kwa ajili ya kutathmini nchi hiyo ikiwa itapewa mkopo mwingine au la. Na magazeti ya kule nchini Ufaransa Le Monde na Les Echos yameandika kuhusiana na maandamano ya vurugu ya kupinga Pensheni. Asante makundi, asante. Tupate makala ya muziki jumaa. Karibu msikilizaji, katika makala ya muziki ijumaa. Tunakupa nafasi ya kuchezea wimbo unaoupenda na ambao unakukumbusha mambo mbalimbali mbali na matukio kipindi wimbo huo ulipotia fora. Karibu kuungana nami Ruben Lukumbuka, moja kwa moja kutoka studio za RFI Kiswahili. Wimbo wa chaguo langu unaitwa pole pole, na kijana Ogisha Matare kutoka huko DRC hewani, eh, kwa ajili yako Jonas Kasimba Jokas kule DRC, nawe Fitmans ukiwa Otawa huko Canada. Asante sana pia kwa kuipenda RFI Kiswahili popote pale ulipo duniani. Pole pole. U, tam, tam. So, kumbolana, kumbolana, kumbolana. Duniani, so tunapita kesho yako ya mwenzako Abdul Malik Biona Busha kutoka Tumaini Family Bukoba, Kagera, Tanzania. Umesema unaomba wimbo wake Ben Paul, nyumbani kwamba waendee wafuatao Dikson Waitu, Waitu Richard Mzina na wengine wote kule Bukoba. Kiswahili. Mimi naitwa Malipo Juma na patikana nchini Burundi, kwenye zone Kinama, ya Kinama. Napenda mnikilie wimbo ya Dayamonde inaitwa ya tapita ifraishe. Madami yangu anaitwa Sifa Honorine Amisa. Asante Kiswahili. Victor Muvunga kutoka Uganda huko, unasema unaomba tukuchezee wimbo mo bebe swimwa. Merci fils la Colombe ni kwa DRC Congo Uvira, kwenye makala muziki juma nambo, ncheze wimbo wa Mario ambao naitwa na ogopa, burudani itanifurahisha nikiwa Uvira Congo. <tune> Soma kasiriko, uh -huh. Kwetu ni furaha te mana mapenzi. Soma kasiriko, uh -huh. Hata kama tukishindia tembe Msikilizaji ndio nami, na shusha nanga. Mimi ni Ruben Lukumbuka, nikutakie mwanzo mzuri wa mwishoni mwa juma hili. Kwa heri. Hivi ushanga inapendwa ila sura bado inakosa nuru, yani najona sipo huru, napagawa siku zinavyozidi kwenda, najona kabisa ntakufuru, mana najishi kakunguru kuto kuzificha mbawa Makala ni muziki Jumaa. Natumai kwamba umeburudika. Tunapoanda, tunapojiandaa uh, kuingia kwenye wikendi, hizi ni baadhi ya taarifa kuu tulizokuwa nazo asubuhi hii. Rais wa DRC Felix Tshisekedi afanya mabadiliko kadhaa katika baraza lake la mawaziri. Umoja wa Mataifa waonya kukurupuka kwa kipindupindu nchini Malawi baada ya kimbunga Freddy. Na baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lataka bunge la Israel kusitisha mpango wa kuiingilia Palestina. leo ni vibao baada ya vibao tupate wimbo unafahamika kama bwenge wake aganze premier kutokea kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kibao bwenge kinatamatisha matangazo yetu ya asubuhi hii. Nikutakie weekend njema. Asante kwa wote ambao wanatufuatilia kwenye ukurasa wetu wa Facebook hii leo. Jordan THBF kutokea kule Lexington, Kentucky, Marekani, anasema anatusikiliza na anatupata vizuri kabisa. Asante kwa wote ambao wanatusikiliza, shukran. Mimi ni Florence Kivuva, bila kumsahau fundi wa mitambo Vital Mugisho.