Dakika 40 Afrika Mashariki na sasa, tunaelekea viwanjani na Emmanuel Richard Makundi. Karibu Le Tour de France 2022. Naam, kama nilivyokujuza tayari ni kuonaye studio hapa, Emmanuel Makundi, kuna nini viwanjani? Naam me, yako mengi, lakini nianzie kule nchini Ufaransa, katika uh, Tour de France wanawake. Kwa upande wa wanawake leo ni mzunguko wa tano, matua ya tano, uh, umbali wa kilomita 175.6. hapo jana katika mzunguko wa nne, Maren uh, Ruse wa Uswizi alifanikiwa kumaliza wa kwanza akifuatiwa na Evita Muzic wa Ufaransa na Alena Ale, uh, Amelioski wa Belarus, ambaye alimaliza katika nafasi ya tatu. Nilikuambia katika awamu ya kwanza kwamba kuna mwanariadha ama mwanamichezo kutoka Cuba ambaye ameamua kubaki Marekani baada ya kumalizika kwa kuma mashindano ya dunia kule Oregon nchini Marekani. Mwanariadha huyu mwenye umri wa miaka 31 yaime Perez akiwa ameambatana na ujumbe wa Cuba baada ya ndege yao kutua Miami kabla ya kuelekea Cuba, yeye akasema ngoja niende e, maliwatoni, lakini mm -hmm, alivyokwenda mpaka ndege ina abiria wanaabiri ndege yeye hakutokea. Na bila shaka wanafahamu kwamba e, wana michezo wengi a, kule Cuba hawana uhuru kihivyo na alijinyakulia medali ya fedha katika mashindano ya mwaka huu. Mwali wa Toni, ya unamaanisha... Oshu, Oshu, Oshu, wa kupunguza ukali wa maneno kuna wengine wanapata chai na kule barani Ulaya bilali. Hapo jana kulifanyika nusu fainali ya pili ambapo Ujerumani walikuwa napepetana na, na Ufaransa katika mashindano ya kombe la mataifa ya Ulaya kwa wanawake na Ujerumani kufanikiwa kuchomoza na ushindi wa mabao mawili kwa moja inamaanisha kwamba ujerumani sasa utacheza na uingereza wenyeji wa mashindano ya mwaka huu katika mchezo wa fainali mchezo ambao utapigwa siku ya jumapili katika uwanja ambao unaingiza mashabiki takriban elfu themanini na saba ujerumani utakuwa na winda taji lao la tisa la mashindano haya makubwa kule barani ulaya kwa upande wa wana wanawake lakini wengi wanawapa nafasi uingereza kama wenyeji kutokana na uwezo ambao walionyesha. Kwa wale mashabiki wa maswala ya usajili kule barani Ulaya, Manchester United imekamilisha usajili wa beki wa kati wa Argentina Lisandro uh, Martinez kutokea Ajax kwa dau la paundi za Uingereza milioni hamsini na saba. Hapa barani Afrika leo kutakuwa na mechi moja ya kutafuta tiketi ya kucheza fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika, ambapo uh, Sudan Kusini watakuwa na kiba, kibarua dhidi ya Ethiopia maajira ya saa kumi kamili kwa sasa hapa Afrika Mashariki na hapa nchini Kenya timu ya Hilari ngati Bilari, FC Leopards igwe wamevunja mkataba na kampuni ya kubashiri ya spotika. Ni mwezi mmoja tangu wasaini mm -hmm. kandarasi ya ufadhili wa milioni sitini. FC Leopards uh, wanasema kwamba uh, kampuni hiyo imekiuka masharti ya mkataba ya mbili, mbilo, kwa kutoa mpunga mafedha ya milioni mbili tu badala ya milioni kumi na mbili walizokuwa wamekubaliana kwa awamu nam. Ni kushukuru sana Emanuel Makundi. Na sasa tuangazie yanayojiri magazetini na mizleti ijai. Karibu Asante. Bilali, nianzie kule nchini DRC. Gazeti la Actualite.cd limeandika Baraza la Maaskofu CENCO laani maandamano dhidi ya MONUSCO huko Goma na Butembo. Kule nchini Tanzania Mwananchi limeandika TUCTA yarusha zigo serikalini, ni nyongeza ya mishahara yatoa tamko zito ikipinga Watumishi uh, kubaguliwa gazeti la Majira limeandika ACT ya chungea vigogo sakata la mishahara yataka waliohusika wachukuliwe hatua mvaa waziri mhanga. Zanzibar nako serikali yajitosha yatoa tamko. Lakini pia gazeti hili limeandika Waisraeli waunga mkono juhudi za rais Samia. Uh, taarifa hizi unaweza kuzipata kwenye ukurasa wa nne wa gazeti hili la Majira. Habari Leo limeandika Majaliwa atoa agizo kwa ma-RC mipakani kule nchini tans, uh, Rwanda kunradhi. New Times limeandika serikali yaweka matumaini kwa sekta binafsi kuongeza mapap, mapato. Sekta ya misitu inapanga kutenga hekari elfu arobaini na nane mia nane na tatu sawa na asilimia themanini ya misitu ya serikali kusimamiwa na sekta binafsi ifikapo kupo... <coughs> Kuniradhi, mwaka elfu mbili ishirini na nne. Kule nchini Uganda gazeti la The Monitor limeandika kauli ya Rais Museveni kuwa alimteua uh, rais wa chama cha Democratic Party Nobert Mao kama waziri mpya wa sheria na maswala ya katiba kutokana na sifa zake kama kiongozi baada ya kumtazama kwa muda mrefu. ni rejee nchini Kenya, gazeti la Taifa Leo limeandika unga wa shilingi mia moja bado ndoto kwa Wakenya. Ahadi ya Uhuru kushusha bei ya unga ya baki hewa wiki moja baada ya tangazo lake. Lakini pia gazeti hili limeandika taarifa, watalii wapungua uchaguzi ukikaribia. Nam kabisa, ukiangalia hii taarifa ya kupungua kwa bei mm -hmm. imekuwa kama vile ni habari imebaki kwenye vyombo vya habari mm -hmm. lakini ukienda kwenye uhalisia, wananchi bado ha hawapati unga wa shilingi, unga haupatikani na unaopatikana ni bei ghali, ndio wengi watakuuliza ni matangazo tu ya msimu wa siasa au rais alikuwa na maanisha, inachangia kabisa. Naam. Gazeti la Daily Nation limeandika namna vigogo wakuu kwenye uchaguzi William Ruto na Raila Odinga wanaendeleza kampeni zao hadi siku ya mwisho ya kampeni ambapo wote wataandaa kampeni ya mwisho jijini Nairobi Agosti 6. Kule nchini Ufaransa Le Monde limeandika uhaba mkubwa wa wafanyakazi wa afya katika, katikati ya mgogoro wa afya barani Ulaya. Nam na ni kushukuru sana bizileti jai, asante nam na. Sasa nitoe nafasi ya kusikiliza makala. Kumbuka kesho lakini depuis nikujue eh. Mm. vitu vishabadilika sana mm? naza ka pata nguvu ya kutumika wakati nishasikia sauti yako wala kukuona eh? <laughs> Chérie oui, kuona chérie, alafu ko na mikono ya teketeke mm. ah, ah, ah, ah. Bien sana kabisa, mina sema tu kweli afuko mtu mzuri. Yes. Unanipaka furaha sana tena sana maisha yangu, hata wakati naweza kukata matumaini. Oh. Sheri, bebe? Namna muzuri ya kukuonyesha mapenzi yangu kwako. Mm. Ni kuchokipe na furaha yako. Ah. Mm. Ah, ah, sheri wangu, mersi sana. Oh. Alafu unapendaka sana maneno yako ya utamu. Sheri. Oui, bebe? Kama mina kupenda, mm, niko na obligation ya kukusaidia uweze fikia ku mambo zako mbalimbali. Voila. Ah, merveille. Ah, Nasema tu kweli ah, vraiment nafurahi sana kuona naifuraha, vraiment mbarikiwe kabisa vraiment, na mwendelee tu hivi. Nawaza naweza penda nione buze yenu mukiwa nai upendo nai furaha. Merci mama. Una na kawia. Maongezi ya maana hivi anaweza kawia eh. Cha. Hii mwaka inaanza mbaya kabisa. Hadi. Hadi. Karibu. Ingia. Gusa tu pale kuponyesi. Mlango iko wazi? Ah, mshamaka kipasi. Ni salama huko? Salama ita toka wapi na kitu kunafika na retare hivi, eh? Mimi na kuambia kama tuko na muongizi ya maana, mewe unachelewa. Unaiskize. Ni komo bien mingi sana kabisa, vraiment. Mewe nimefika lakini. Sifarizi kwanza kwa hili. Manake wako tena karibu yangu hm. No je, kunisaidia, na njoo manole étranger iko anaendelea kuganyee. Je, u zembe yetu kuna tena operation. Haiko buzembe. Hmm. Sono sho kama inaomba ni shurulikie jamaa yangu na mimi. Archer. Niliteseka muda mrefu wakati jamaa yangu ilikuwa iko mbali na mimi na hivi niko nafanya efo ili niwezi kuishi pamoja na mtoto wangu na bibi yangu kwa jamaa nzuri, baraba wewe, eh? hmm? <laughs> mwanaume mzima maki njoo tu kazi ni utabakilia ile sasa hmm. Kujigunjia mkikombe bibi yako sasa, tukalashe kamwa hivi hmm? <laughs> Wakati ule mkorofi ule, etranje iko na miliki bugo noro tu pole pole, si pia haya hivi kipasi hmm. Usitafute kupitia kipimo ema, mimi najua kama tulishindwa misio yetu ya kusabote mwalimu kwa evenement kilitirele yake isifanyike Sielewe kama nini inaweza fikia ule petiao abadilike maini vo. Ah, siki ya kwanza bawavapi mtu mwenye tulikamata saa vile espion anajiunga na enemi yetu, ni kusema siri zetu zote zitatoka nje, na zo kweli. Ili kama hatufanye yangi, hatutafanya siku mingi na hatuyapata shida eh. Tutafute solution haraka mosheri eh. Sasa kama tunaweza faa hiyo tupate namna ya kujitosha. Nisamehe sana. Eh, hii telefoni iko na makosa sana. Iko na bulema kwanza na ita yupi kema nimero, mimi hata ziko mu telefoni yangu. Oh basi, uta nisamehe kuita na japo kwa na kita. Eh, mtana mwema nduku mpenzi, mkati mwenzangu wa buko. Ah, mama eh. Unaona sasa? Maki u makasi Margaret ndio alikuwa na bipesa, ni munyanganya telefoni yangu. Ah ah! Ngoa sasa nimuitikishe. Mimi napashwa ita chef ndeko. Du peti. Ni kwa nje kwangu. Halo. Halo. Ni chef Ndeko. Oh, shambee. Mimi udari na ongea. Halo mkubwa, udari. Mimi kwa mtaongea na mkubwa Ndeko. Mimi sijua kama mwanzenipasee kusudi nimungeleshe. Hapana. Niko hapa waje ongea kwa simu sasa hii. Wewe. Kama kuna habari ya kupasha tanguo leo, jua kama ni mii udari choa, unapaswa kuelezea. Oh, pardon, mkubwa udari. Eh? Mimi ndio nilifikia chef Ndeko. Anagonjwa? Tafadhali, nipate ba chef Ndeko niongee naye. Sali, huko unanitambisha nini? Mimi nishakwambia. Na kutapaka, kama uko na akili, kwa nini kitu Ndeko anakutapaka? Ulishafikia. Sasa, kama uko na vya kusema, useme. Na kama una vya kusema unyamaze. Unasikia? Eh, oh, mkubwa usisirike. Niko na habari lazima sana ya kusema. Eh bwana. Lakini unisaji basi. Unielezee nini njoo iendeke. Eh, tumisiku muone na telefoni ya chef Ndeko kisho katali kunipasa niongee naye. usikate telefoni. Nitaka sema hivi: kama makasa alikimbilia kwa kwangu, ndio kwenye anajifichika. Uniambilie chef ndeko vini. kukakesho, kukakesho. Karibu kuwasiliana nasi kupitia namba hii. Piga alama ya kujumlisha 243 9 99 09 11 01. Kipindi hiki unaweza pia kuisikiliza kwenye Facebook ukiandika kumbuka kesho. Karibu kulike kuweka komenti yako, hata pia kushea au kutumia wengine, yote ile inayowekwa kwenye ukurasa wetu wa Facebook. Kwa kweli utaelewa zaidi kuhusu kipindi iki. kukakesho, kukakesho. Kipindi Kumbuka Kesho inatolewa kwenu na shirika la Benevolencia kwa ushirikiano na RFI Kiswahili. Mdahalo wa wagombea wa urais nchini Kenya umefanyika kuelekea uchaguzi wa Agosti 9, huku wagombea wa wawili akiwemo William Ruto akishiriki huku Raila Odinga akisusia mdahalo huo. Je, unadhani mdahalo huu utabadili mtazamo wa Kenya kuelekea uchaguzi wa mwezi ujao? Na nchini mwako, unafikiri mdahalo kama huu unastahili kufanyika wakati wa uchaguzi? Tutumie maoni yako mafupi ya sauti kwenda nambari yetu ya wazapu ukianza na alama ya kujumuisha 254 110 000 420 na msikilizaji, ni kukumbushe miongoni mwa taarifa tulizokuwa nazo ni pamoja na wananchi mashariki mwa DRC wameapa kuendelea na maandamano kushinikiza kuondoka kwa vikosi vya Umoja wa Mataifa nchini humo MONUSCO. Serikali ya Benin imewaachia huru wafungwa takriban 30 saa chache baada ya ziara ya rais wa Ufaransa Emmanuel Macron nchini humo. Shirika la Afya Duniani limetaka watu walioko hatarini zaidi kuambukizwa na maradhi ya monkeypox hasa wanaume wanaofanya mapenzi ya jinsia moja kupunguza idadi ya washirika wao. Naam, yeah. Tutamatishe matangazo yetu na kibao hicho cha Dolly Sykes kutoka kule nchini Tanzania, anatuambia upenda ninakusumbua ninakupenda nakupenda we yale mapenzi ulionipa ndoyafanya nakusumbua naomba nihurumie, unanitesa we kupenda kwangu ndo kwanifanya niwe fala bwege kabisa, siwezi kukumilia utaliwawe penzi lako ni la ajabu duniani sijapata ona, usishangae nalia, waninanaseowe kosa langu, kosa gani? ma kukupenda siyo makosa la la la la la la la la la la ukupendawe Mwenyezi Mungu kanionyesha na wewe ndo malaika wangu nishike japo mkono, twende kwa mmojawe, popote pale utapokwenda nipora vina na ninakwenda nini, nafosi mapenzi ili unipendewe, unasema ninakuboa sipendezi kuwana wewe Anaitwa Duli Sykes, mwana muziki kutoka kule nchini Tanzania, miongoni mwa waasisi kabisa wa Bongo Fleva, na kibao chake hicho kupendwa ama mapenzi. Mimi naitwa Ali Bilal, ambaye nilikuwa nawe katika matangazo ambayo anasimamiwa na mwenzangu Emanuel Chane Makundi, kuna mitambo ni Boldrin ambale, namshukuru mwenzangu Mizlet Ijai ambaye kuletea habari za magazetini na hivi punde, na kuacha na wenzetu kutoka Paris nchini Ufaransa.