mbili na robo kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi punde Victor Buso na habari za michezo. Karibu Victor. Bonsoir monsieur. Bonsoir, sante sana <laughs> mwenzangu Ruben. Katika michezo, tuanzie kule nchini Moroko. kesho mashindano ya soka kuwania taji la Afrika kwa upande wa wanawake atafungua milango yake na timu ya taifa ya Moroko itacheza na Bukina Faso katika mechi ya kwanza katika uwanja wa Prince Mulai katika jiji la Rabat. Lakini baadaye uh, Senegal ambao katika kundi moja na wenyeji Moroko wanacheza na Uganda. Hiyo itakuwa ni siku ya Jumapili. Kundi la A lina wenyeji Moroko, Bukina Faso, uh, Senegal na timu ya taifa ya Uganda, lakini katika kundi B kuna Cameroon, Zambia, Tunisia, Togo. Aa, na Cameroon atafungua kazi dhidi ya Zambia, itakuwa na siku ya Jumapili na siku ya Jumapili kutakuwa na mechi tatu pia kutakuwa na mechi nyingine kati ya Tunisia na Togo. Kwa hivyo wale wapenzi mm. wa soka la wanawake wana kitu cha kufurahia kuanzia hapo kesho. Na pengine kabla ya kuendelea, Victor, nini tathmini yako kuhusu hiyo, hilo kundi ah, hilo. Anaona kuna uh, nchi moja ya Afrika Mashariki ambayo inawakilisha bila shaka Uganda, lakini kama unavyosema wenyeji uh, huwa wanapewa nafasi kubwa sana kwa sababu wenyewe wako nyumbani, uwanja wameuzoea uz, lakini pia mashabiki wanasema kwamba ni wao pia, lakini chochote kinaweza kutokea, na tukisalia hapo hapo Moroko, ni kwamba polisi wamesema wamewakamata Uh, watu 80 ambao ni mashabiki wa soka ambao walizusha ghasia uh, wiki hii wakati wa mechi kati ya Casablanca na Ouja siku ya Alhamis. Uh, nchi hiyo mara nyingi uh, mashabiki huwa wanafanishwa sana na ghadhabu wakati a uh, mechi fulani mambo ya haja kwenda vizuri sana na pengine unafikiri kwa nini hali hii huwa inajitokeza mara kwa mara, hasa zaidi kwenye michezo ambayo inavutia. Ni kwa sababu tia ukosefu wa uvumilivu kati ya mashabiki kwa klabu moja na nyingine. Kwa hivyo matukio kama haya ni ya kawaida sana katika mataifa ya kaskazini hasa mwa bara la Afrika. Na shirikisho la soka duniani FIFA limetangaza kwamba limeondolea marufuku iliyokuwa imewekewa Pakistan. mm -hmm. Uh, ilifungiwa mwaka elfu mbili na ishirini na moja kwa sababu serikali nchini humo ilikuwa imeingilia masuala ya kandanda, na imeonya kwamba iwapo itafanya hivyo tena basi itachukuliwa hatua hiyo. mm -hmm. Uh, hapa barani Afrika FIFA imeifungia pia Zimbabwe na Kenya, mataifa mawili ambayo sasa yameshindwa, uh, kuendelea na michuano ila kufuzu kucheza fainali ya mataifa ya Afrika ambayo itachezwa mwaka ujao kule nchini Cote d'Ivoire. Nam, katika mchezo wa tennis uh, katika mashindano ya Wimbledon ambayo anaendelea kule nchini Uingereza ni kwamba uh, Onsa Jabar huyu ni mchezaji kutoka kule, kule nchini Tunisia amefuzwa katika mzunguko wa nne baada ya kumshinda Diane Parry huyu ni raia kule nchini Ufaransa uh, kwa seti za sita mbili, sita tatu katika mchezo uh, ambao umemalizika muda mfupi uliopita kwa upande wa wanawake. Lakini kwa upande wa wanaume Jack Sock wa Marekani, yeye amemshinda Maxime Cressy pia kutoka Marekani kwa seti za sita, nne, sita, nne, tatu sita na saba sita katika mechi iliyochukua muda kidogo. Aa, kwa hivyo mechi hizi zinaendelea mwishoni mwa wiki, wiki hii, na sasa huyu raia kule Tunisia Jabara atamyana na Angelika Keber aa, katika hatua inayofuata au Elise Uh, mentes katika michuano hii ya kuvutia sana ambayo inaendelea uh, huko uh, nchini Uingereza, na um, mashindano kimbiza baiskeli ya Tour de France uh, yameanza na ameanzia kule Copenhagen uh, nchini Norway. Yatafanyika kwa siku ishirini na moja na maelfu ya wapenzi wa mchezo huu wa kukimbiza baiskeli wamefurika katika jiji hilo ili kuanza kushabikia uh, bila shaka ni mchezo ambao Ruben ulikuwa naambia kwa zamani siku zile ukiwa huko Uh, Goma ulikuwa unaendesha besili kutoka Goma mpaka Gisenyi, Gisenyi Kigali, napanda milima moja kwa moja. Lakini kwa leo, Vikta, kwa kweli tumeshazeka, naona misuli hamna tena, maanake ndo hivyo tena lakini <laughs> leo bado naweza <laughs> Na. <laughs> katika soka kule Uingereza ni kwamba klabu ya Tottenham Hotspur ime Uh, msajili mchezaji Richardson kutoka klabu ya Everton, uh, kwa mkataba wa miaka mitano, kipindi hiki ligi inapokaribia kwanza uh, lakini pia uh, wakati huo ni kwamba Crystal Palace eh, nayo imemsajili uh, kipa wa timu uh, wa kutoka kule nchini Uingereza Sam Johnson ambaye uh, amepewa uh, ama amekuja katika klabu hiyo bila malipo toka kutoka klabu ya West Bromwich. Victor Busson, ni kushukuru sana kwa habari hizo za michezo. Shukran sana. Na msikilizaji, ni saa kumi na mbili na dakika ishirini kwa saa za Afrika Mashariki. Sasa nampisha mwenzangu Carol Coril na makala ya muziki Ijumaa. msikilizaji wa RFI Kiswahili, na kukaribisha tufurahie muziki pamoja. Katika muziki Ijumaa upo nami Carol Korir, tukikaribisha mwezi wa Julai, mwezi wa baridi. Najua mlioko Kenya mtakuwa mnanielewa. Makala haya tuko throwback, yani tamu ya kale. Na afungua ukurasa huu na kibao damba da kamoro moro, kundi la TMK wanaume. Twende moro pamoja, mshikaji wangu Kibao chake Raisi, umenikataa. Kama ni pendo langu, nilikupa lote, nilikujali na kici na kukupa mahaba yote, sikudhani unge ni dharau na kuniletea wengine. Sikudhani unge ni geuka na kwanza kuninyanyasa. We pesa na magari yako yalikufanya uwe kiburi. Ulina chaukaea zako na kusahau utu wako penzi langu kuthamini. Kutoka Bongoland tunakwenda mpaka Kampala. Kibao chenyewe ni Sanyu Lange cha kwake Juliana Kanyamuzi, ndugu zangu kutoka Uganda. muri Burunji. upande mwingine yupo teknicye murula katwire meji, nikiwa pamanea kama nyola rubumba jiha kasi Kivu Kusini, ndugu mtangazaji, nipe muziki wake agresivo nyandoro ambao unaitwa anachelewa <tipos> kutoka Moba, DRC anasema kibao ni msaliti cha kwake, Christian Bella bela, msaliti umesoea kwa kila kumbe weni musaliti umesowea ya kunjaonjangukio mwanamuke si ya urembo, mwanamuke ni tabia. Waenda walisha sema Tuwe na haya, nimalizie na kibao yolele cha Papa Wemba. Ameomba mama Saidi akitusikiliza kutoka Biafra, Nairobi na leta hadi wakati mwingine, kwaheri.