na tano baada ya saa 12 jioni ya Afrika Mashariki tupate habari za michezo na Carol Kuril. Karibu. Asante sana natumai msikilizaji ya jambo, tuanzie kule nchini Kenya, ambapo mabingwa wawili wa uh, mbio za marathon upande wa wanawake ambao ni Bridget Chipusk na Peris Chepchirchir wamethibitisha kushiriki kwenye mashindano ya London Marathon ambayo yamepangiwa kufanyika mwezi Aprili, haya yakiwa ni mashindano ambayo yanatazamiwa kuwa na ushindani mkubwa. Chepusk mshindi wa mbio hizo uh, uh, mwaka elfu Na, na mwanariadha mwingine kutoka Kenya pia ambaye amethibitisha kushiriki katika mashindano haya ni Judith Korer. Na Wakenya hao hawatakuwa peke yao, watakuwa wakishindana na mabingwa wengine ya kama vile ya Lemsav Yehula na Gensebe Dibaba na pia Almaz Ayana. Na tukitoka nchini Kenya, tunaelekea kule Algiers ambapo leo Niger na Madagascar watakuwa wanachuana kutafuta uh, nafasi ya tatu katika mashindano haya ya Chan na mechi ya fainali itakuwa ni hapo kesho kati ya Senegal na Algeria. Uh, kule, uh, kuelekea Olympics ya Paris mwaka 2024, ni kwamba kuna mataifa hadi arobaini ambao huenda yakasusia mashindano haya ambayo yamepangiwa kufanyika Paris amesema waziri wa michezo kutoka kule Poland Kamel. Hii ni kutokana na pendekezo la kamati ya Olimpiki kutaka wanariadha wa Urusi na Belarus kushiriki katika mashindano haya. Matamshi ya kususia yamekosolewa na kamati hiyo ya IOCC ikisema kwamba itawaathiri wanariadha wenyewe na si mataifa. Na jambo lingine ni kwamba Marekani hata hivyo inaunga mkono Urusi na Belarus kushiriki, ila wasiruhusiwe kupeperusha bendera au nembo zozote na mchezaji maarufu wa tenis wa Australia Nick uh, Kyrgios amekiri kuumiza aliyekuwa mpenzi wake, ila amekataa uh, ku, uh, kutajiwa mashtaka. Mchezaji huyo amekiri kosa hilo baada ya mawakili wake kushindwa kushinikiza kesi hiyo kutupwa nje uh, kutumia msingi ya afya ya akili. Baadaye leo usiku kwenye ligi kuu ya Uingereza, meneja wa Chelsea bwana Graham Potter atakuwa nafuatilia kuona kama usajili ambao umemgarimu hela nyingi utazaa matunda, uh, ikiwa Enzo Fernandez, uh, ataweza kuchezea klabu hiyo kwa mara ya kwanza kwenye mechi dhidi ya Fulham. Everton kwa upande wake itakuwa inaalika Arsenal hapo kesho, na timu yake uh, Jurgen Klopp ya Liverpool itakuwa inachuana na Wolves pia hapo kesho katika kujaribu kupanda juu ya jedwali baada ya kuandikisha matokeo ambao si mazuri sana huku Tottenham ikipiga dhidi ya Manchester City ambayo iko nafasi ya pili. Na meneja wa Manchester United Eric Ten Hag amegoma kuzungumzia swala la mchezaji wake Mason Greenwood kufutiwa mashtaka yaliyokuwa yakimkabili ya ubakaji na kuumiza. Kingine ni kwamba United imeanzisha uchunguzi wao na hadi hapo Greenwood hatocheza wala kushiriki uh, kwenye mazoezi kampeni. Na Michael Ateta ndio sasa meneja bora zaidi mwezi wa Januari, huku Rashford akiwa uh, wa Manchester United akiwa ndiye mchezaji bora, bora, mwezi huu wa Januari katika EPL. Nam, <coughs> Carol, naona hapa uh, kocha wa Liverpool amefanyia utani namna Chelsea imejitoa muhanga katika dirisha la uhamisho wa Januari akisema atahitaji wakili wake ili azungumzie swala hilo la Chelsea uh, kutumia fedha nyingi katika uhamisho huu wa Januari. Naam, kwa kweli Chelsea imejizatiti sana katika kusajili. Naam, tupate makala muziki Jumaa Anaitwa Pasha, ni mwanamuziki kutoka nchini Tanzania, ambaye amerejea ulingoni kwa mara nyingine tena na ngoma yake hiyo, inaitwa Debe. Ni spisho kwako wewe unayenifollow mitandaoni na kunisikiliza kila siku hapa RFI Kiswahili. Hebu niandikie, niambie unanisikiliza ukiwa wapi. Mimi ni Ali Bilali. na baada ya pasha, sikiliza ngoma hii ya vichu love kutoka huko nchini Burundi. Anajiita mkali wa live, anatuambia Ambargo. Ni ngoma iliyobeba jina la albamu yake, Ambargo, yenye nyimbo kumi na nne. unaipata ukiwa wapi? Naam, Ali Bilali, naitwa Imani Classic kutoka Kamanyola DRC, jimbo ni Kivu Kusini. Ijumaa hii nilitaka niburudishe na kibao yake Kofi Olomide inaitwa Akite, burudani ambayo itawaburudisha wapenzi wote wa makala haya muziki Ijumaa hapa Radio France International, asante sana pamoja sana, kutoka DRC Moba Kirungu, unasema hello, Bilali, ombi langu kwako leo mziki Ijumaa. Nilitamani sana nipigiwe ngoma yake Fergola Pyroman de kompleks, faire. Moi comme je suis. Nao naomba wimbo wa Tikenja Fakoli, le pays va mal from Prince Kambale Heri Mbulula unasema natupata live ukiwa Beni, DRC Wimbo wa Reic ni mesia izai kutoka Afrika Kusini. Ngoma hii ni ya Cheke, ambayo amemshirikisha pia Rec, kama unavyosikia yumo pia ndani yake, sanai Peitande, mwanadada huyo kutoka nchini Kenya. kambi wa mondo kahama shinyanga tanzania onasema wanaomba wimbo wa kofi olomide papangwa suma te apofantone ya mbala oyo yaka na bible nakoloba te sitemeza ya nzambe alobaka te misala emonanaka kaka le grand mone ro Tukomee hapa kwa leo, msikilizaji. Tukutane tena tukijaliwa. Mimi naitwa Ali Bilali, nikutakie Ijumaa mubarak.