Ni saa kumi na moja na dakika kumi na tano huko Kanyabayonga, mashariki mwa DRC. Hivi punde habari za michezo Kipenga kimelia RFI Kiswahili. E, michezo naye e, Hilary Ingati. Karibu Hilary, habari za jioni. Tumekoroga kidogo, alipaswa <laughs> kufanya mambo haya karokoo, lakini amepata jeraha akifanya mazoezi, pole sana. Siku karibu zote tunapiga na miguu zote, kushoto kulia, ikija unapiga na mzee. Likumbuka, tuanze kule nchini Kenya ama tuanze na mashindano ya shule za upili kwa Afrika Mashariki ambayo amekuwa akifanyika nchini Tanzania mjini Arusha. Shule ya upili ya wavulana ya Cheptil ya nchini Kenya ndio mabingwa wa mchezo wa voliboli upande wa wanaume baada ya kushinda shitahiza ya huko nchini uganda kwa seti tatu kwa moja. Tukumbuka shule za kutoka nchini Kenya zimefanya vizuri kabisa katika mashindano haya ya shule za upili ambayo amefanyika kule nchini Tanzania. Kenya ilishinda taji hilo mwisho mwaka elfu mbili kumi na mbili jijini bujumbura huko Burundi, na kwa sasa upande wa wanawake kwanthanthe waliendeleza ubabe wao baada ya kushinda shule ya upili ya kutwa ya Kesogon. Hii fainali ilikutanisha shule mbili kutoka nchini Kenya. Kwanthanze sasa wameshinda taji hili kwa mara ya nne mfululizo kwa ukanda wa afrika Mashariki, na sasa hili ni taji lao la sita. Noa ya ukoo Uganda ilishinda taji lao kwa upande wa mpira wa miguu wa wanawake baada ya kuishinda wiyeta ya Kenya kwa magoli mawili kwa moja. Kwa upande wa wanaume mpira wa miguu, Kibuli ya Ukoo Uganda ndiyo mabingwa wa mpira wa miguu kwa shule za upili barani Afrika Mashariki baada ya kuishinda Highway ya Kenya kwa magoli mawili kwa sufuri. Ruben, Highway wamefanya vizuri sana katika mashindano haya na Highway waliweza kucheza mpira mzuri sana ambao labda haikutarajiwa kwa shule ya kiwango cha chini kama hiyo kutoka nchini Kenya. Bila shaka ni heko kwa wakufunzi wao, maanake ni kwamba wamewaandaa vizuri wachezaji. Nam anajua kwamba kule labda maskauti wamepata talanta za kuwakilisha labda katika bara Ulaya. Tuangazie mechi za kirafiki duniani hii leo, Misri inapiga dhidi ya Niger, Brazil wanapiga dhidi ya Ghana, Algeria watapiga dhidi ya Guinea. wewe kumbuka unazungumziaje mechi dhidi ya Algeria na Guini? Nimeona kwamba upande wa Algeria wenyewe hawakujiandaa hawa ipasavyo, lakini Guini kwa upande wake kama anavyojua wachezaji wake siku zote ni wenye makeke haso. Lakini utakuwa mpira mzito, itakuwa mechi nzito. Kumbuka Algeria ni mababe, Guini hmm, pia ni mababe, sijui unaona na atashinda. Tusubiri tuone zile dakika tisini, <laughs> ndizo zitakazoamua kama anavyozoea kusema <laughs> Emanuel Mabrazil Gana. Ah, Brazil Ghana na yenyewe pia naona si mechi ya mchezo manake, ni kwamba uh, ukiangalia namna ambavyo hasa zaidi hawa mastrika yani hawa mabeki wa, mm, wa, wa, wa, timu zote mbili ni, ni mtanangi ambao bila shaka unasubiriwa kwa hamu na gamu, na natumai kwamba itakuwa ni wenye kuvutia. Kwa haraka, labda tumalizie na kilichojiri kule nchini Kenya. Gor Mahia wamepata mdhamini mpya, alikuwepo akaondoka, Sport Pesa amerudi, kwa hivyo Gor Mahia sasa wako vizuri. Amekuja kwa kwa shilingi milioni themanini kila msimu. Rubenjo kwamba hii ni taarifa nzuri. Tuangazie ratiba ya mechi za leo upande wa UEFA Nations League, Georgia wanapiga na Macedonia ya Kaskazini, Bulgaria wanacheza na Galbatala, Estonia wanapiga dhidi ya Malta, Germany wanapiga na Hungary. Itali wanapiga dhidi ya Uingereza, kwa maana ya England, na Hari Maguaya anarudi katika mchezo huu, ataanza katika kikosi cha kwanza. Sijui Rube, nazungumziaje mechi hizi, hasa hiyo mechi ya Ujerumani na Hungary na hii ya Italia na Uingereza? Kwanza ni mechi za kirafiki na zinakutanisha uh, timu kutoka mataifa ya Ulaya. Kwa hivyo, mi kile ambacho nasubiria tu ni zile dakika tisini za uh, mchezo lakini pia naona upande wa wa masumbwi kule Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo mm -hmm. Mwana masumbwi maarufu sana kule Kongo Patrick Mukala ameweza kumshinda huyu Malawi Simeon Cheta katika mtoano wa raundi ya tatu siku ya kuamkia leo, uh, Septemba ishirini uh, na tatu, uh, ishirini na tatu ndiyo Septemba leo Ule Johannesburg, Afrika ya Kusini. Uh, na kwa vile umezungumzia ndondi mm -hmm. kuhusu mpiganaji Muhamed Chara ametaka mwanamasumbwi mwenzake Tyson Fury kusahau kuhusu swala la yeye kupigana dhidi ya Anthony Joshua. Ni kushukuru sana mwenzangu Hilary Ingati kwa habari hizo za michezo, asante. Naam, msikilizaji, ni saa kumi na mbili na dakika ishirini ni mpishe mwenzangu Minslet Ijai anakuja na makala muziki Ijumaa <tune> Halo, mambo vipi mpenzi wa makala ya muziki Ijumaa? Kama kawaida, ni siku ya miondoko ya aina yake na siwajua tena. Mislet hapa, nimerejea kutoka likizo tayari kukupromoshea vitu. Manake wajua ni aje, nilikula mahindi nikashiba vizuri. Karibu. Basi, kwa sababu yako, msikilizaji, kwa leo, wacha ni wedo kitari, yaani daktari wako wa muziki. Na hivyo basi nianze na miondoko yake mrembo Spice Diana kutokea kule nchini Uganda. Kibao kinaenda kwa jina dokta <coughs> Basi ni wakati wa kucheza ombi lako, na leo basi nianze na ujumbe kwenye ukurasa wa Facebook RFI Kiswahili, naye Eric Ngurunziza kutoka Lusaka, Zambia. Unaomba nikupigie wimbo wake Lolilo Magic Mira ameshirikiana na Ali Kiba. Unasema waburudishe Warundi wote. Basi nami nisipoteze muda, pata kibao chako. ya simu tumsikie, huyu hapa anasemaje. Kutoka Uvira nchini Kongo, niite Robert Neville, nataka muziki wa juks, sina neno, waburudishe wote, oh yeah. Naona wameremeta ngozi ime na wiri, una furana kitanda akina siri zaoratendo una kitumbo wao wow. Kibao hicho. Makala hewani ni muziki Ijumaa, na kazi yangu hapa ni kufanya unavyotaka wewe. nani mwingine? hapa hapa Bujumbura tuko salama. Mwenye anaongea ni malipo Juma, anaongea: napenda munitilie wimbo wa Diamond, inaitwa nanzaje vrimen. Naifurahia sana yo mwimbo kabisa. pale kwenye ukurasa wa facebook Andre Salsius Zombe toka Mtambala Moba DRC unaomba wimbo wowote wa Bushoke. Haya basi Zombe, mimi nimekuchagulia, usiende mbali nami na aliyoshirikiana na Juliana Kanyamozi kutokea kule nchini Uganda. <muchilis> Jumaa hili nani huyu hapa, naitwa Jumadunga, napatikana maeneo ya Kurtini Kivule jii Dares Slam nchini Tanzania. Kwa siku ya leo, nilikuwa naomba unipigie wimbo wa Idaya. Wimbo huu umeimbwa na Maremu Pepe Kale. Tainjoi sana kinipigia nyumbo hiyo, kazi njema iepotea ki chanaanzi iepoteakandwaki Natumai umepata kuburudika kabisa, lakini usitie shaka kama ombi lako sijalishughulikia leo, basi jumaa ijayo unaweza kupata nafasi. Nimemaliza, nimeondoka. Mlet ijai, nimekuwa DJ wako kwa leo. Kwa heri na wakati mwema.