Tano, Afrika Mashariki. Fuatilia kombe la dunia Qatar 2022 kupitia RFI Kiswahili na kwenye tovuti rfikiswahili.com. Ni wakati sasa wa kupata RFI michezo na Hillary Ingati. Karibu sana Hillary, Qatar wamefanywaje nyumbani? Qatar wameadhibiwa wamepata kipigo, kwa hivyo wanaondoka. Magoli matatu kwa moja, itategemea mchezo kati ya iwapo Netherlands watapata ushindi ama watatoka sare dhidi ya Ecuador. Ikiwa watatoka sare dhidi ya Ecuador wanayaga, ikiwa watashindwa na Ecuador, wanayaga. Mchezo wa leo, Senegal wamejituma sana. Senegal imekuwa timu ya kwanza kwa bara Afrika kupata ushindi nchini Qatar. Kweli Imekuwa ni vigumu sana, watu wamekisema kwamba e, timu za Afrika labda zimechemsha kidogo, lakini Senegal leo wamejituma sana na wamecheza mchezo mzuri. Nikiangalia umilisi wa mpira, Senegal wamekuwa na asilimia hamsini na tano, Katar wamekuwa na arobaini na tano. Mikwaju iliyolenga goli, Senegali wamekuwa na kumi na tatu wakati ambapo timu ya nyumbani Katar imekuwa na kumi peke yake. Huo umekuwa ukitazama mchezo unazungumzia vipi? Nasiktikia sana Katar kwa sababu yani mnapigwa nyumbani mara mbili basi, kidogo sijui, lakini basi mchezo ndivyo hivyo. <laughs> mchezo ndio hivyo, ni jirekebisha tu kidogo. Nimewambia msikilizaji Katari itayaga mashindano iwapo watapigwa na Ecuador, lakini iwapo watapata sare itakuwa sasa na mambo mengine. Kwa hivyo sasa iombe kwamba Ecuador ikuje ipige Netherlands ambapo kwamba iwezekani wajitume zaidi. <laughs> Mechi, mechi ya awali pia mambo amefanyika ambao kutarajia Iran dhidi ya Wales. Iran imepata ushindi wa magoli mawili kwa sifuri dhidi ya Wales, na pia umeitazama mpira, Iran wamejituma sana, wamecheza vizuri sana kuliko vilivyocheza katika mechi yao ya kwanza. Irani imecheza vizuri na haya mabao wameyafunga katika dakika za tisini. Kweli Hilary Londo imeamini kwamba kweli dakika ni tisini za mpira huo tunasema mpira udunda. Lakini Irani wamemaliza mchezo wakiwa na wachezaji kumi baada ya ya Wayne Hennessey kuonyeshwa kadi nyekundu kwa kucheza rafu. Namna inavyokaa, kwa sasa wanakabiliwa na tishio la kuaga mashindano mapema namna hivi. Kwa hivyo uwepo wa timu ya taifa katika mashindano ya Kombe la Dunia limezua hisia mseto kutoka kwa mataifa kadhaa yakiwemo Ukraine ambayo imetoa wito kwa ya kuzuiwa kushiriki kombe la dunia kwa sababu ya kuihami Urusi na ndege za kivita zisizokuwa na rubani kutumika nchini Ukrain. Kwa hivyo Ukrain sema kwamba hapana, hii timu ya Iran haifai kuwa inashiriki kombe la dunia kwa sababu imeisaidia Urusi ambayo ni adui yetu, imeihami Urusi na ndege zisizo na rubani kuja kutupiga hapa nyumbani. Kwa hivyo imekuwa tetesi kule kwamba eh, Iran iondoke. Pia mashabiki wa nyumbani wa Iran nao pia wanatumia kipute hiki Jupiter kuikashifu serikali ya Iran kwa kuendelea kutumia nguvu zaidi kwa waandamanaji wakilalamikia kifo cha Hamsa Amin akiwa kizuizini. Kwa hivyo kwamba Iran inakumbwa na matatizo mengi sana nyumbani. Mashabiki wa nyumbani wanakukashifu kule kwengine, Ukraine inakukashifu kwa hivyo, inakuwa ni changamoto kabisa. Baadhi ya mashabiki wa mpira kutoka nchini Kenya wamewasili mjini Doha baada ya kudhaminiwa na kampuni ya kamari ya Odibets. Awa, awa raia wa Kenya wanatazamiwa kutazama mechi ya siku ya Jumapili. Sijui mbona ukwenda ama ukushiriki tiketi. Mimi katika robo finali nitakuwepo na nusu finali. Kwa hiyo, haya, tukuje kule nchini Kenya. Serikali ya Kenya imo kwenye ama inaliomba shirika la riadha duniani kutoifungia nje katika taifa la Afrika Mashariki katika viwango vya mashindano ya riadha kimataifa. Kenya imeiambia shirika hilo kuwa itaweka mikakati ya kupambana na matumizi ya dawa zilizopigwa marufuku kwa wanariadha. Kumekuwa na kashfa kwamba baadhi ya wanariadha wa Kenya wanatumia dawa za kututumiwa misuli. Uingereza ama ukipenda England watarajia kuendeleza ubora wao wakati wa mechi yao ya leo dhidi ya Marekani. Kumbuka Uingereza wameingia katika mchezo wa leo baada ya kuwapa Iran kipigo cha magoli sita kwa mawili. Niangazie kocha wa Denmark, kaspar Hajumalad, anasema hana wasiwasi wowote na timu ya taifa ya ufaransa watakapokutana siku ya Jumamosi, yaani hapo kesho, nchini Qatar. Anasema kwamba yeye haogopi timu ya Ufaransa hata kama iliwapiga Denmark. Anasema kwamba yeye aofii. Asante sana ni kushukuru Hilari, kwa hiyo asante. Kwa hiyo msikilizaji, usiende mbali, tupate makala ya muziki Ijumaa. Msikilizaji, ijumaa sio ijumaa kama hakuna makala muziki. Ijumaa natumai wiki yako imekuwa njema. Muziki hutuliza nafsi, hutuliza mwili na akili yako, na hata kukupunguzia mawazo. Niliyeshika usukani wiki hii si mwingine bali ni Jupiter Mayaka. Nifungue makala na wimbo Jerusalema wake Master KG akimshirikisha Nomsebo. <laughs> Ulipo nyanyuka na uanze wikendi mapema kwenye ukurasa wa Facebook wa RFI Kiswahili. Na mwana King Sofa wa Nyegezi Mwanza, Tanzania, naomba wimbo wake Mbilia Beli na Dina uwe mahususi kwa wasikilizaji wote a muziki Ijumaa tukikuletea burudani tosha kwenye laini ya simu. Nani mwenzangu? Jina mi naitwa Mweza Mlavya, napatikana mkoa wa Kivukusini, DRC, tarafan Fizi. Mimi napenda muchezee mziki wa Diamond akimshirikisha Papa Wemba shake zoyu, kanga. Pepizoli, ya rs Nichukue namba nyingine ya simu. Jambo RFI Kiswahili, mimi naitwa Malipo Juma, naishi Burundi. Ninapenda munitilie wimbo wa Harmonize naitwa Nitaibeba. Imajini uko jangwani, umepotea, mchana juani unatembea, utokapo ni mbali, uendapo ni mbali, mara ngapi mbebaji akatokea akukushusha mzigo lokuelevea Nimalizie na wimbo inauma lakini itabidi mzoee, wake msanii Bien kutoka nchini Kenya. kukosana na wewe sikutarajia, kuwa mbali na wewe akimeniacha baba ya kutengana na wewe imenibadilisha sana, nimetamani nilewe akina kunywa na saza, mataambia nini watureji mpenzi yalinoka na kumbuka, tulipeana majina leo bebi, kesho tomato. Mitandao ikaleta vitina, ukawa uwa mbiliki na mikichwa changu na kikavimba, nikawa sisemezeki. Inauma inauma, lakini ntazoea. Inauma inauma, lakini ntazoea. Ya binadamu duniani ni kuzoea, unashindwa densi densi, tulikamata usiku Msikilizaji, hakuna mwanzo usiokuwa na mwisho. Simbo, lakini wapo siku. Cheza umbi lako, ijumaa nyingine pia ni siku. Asante kwa kushiriki makala haya. Mimi ni Jupiter Mayaka, weekendi maridadi. Kamisi, oh, kamisi. Kamisi na