Imepita baada ya saa 12, saa za Afrika Mashariki, tunaingia viwanjani sasa. Naye Ruben Lukumbuka, karibu sana. Asante sana mwenzangu Carol Corir, na natumai msikilizaji huna neno jioni, uh, hii ya leo, na moja kwa moja nianze na taarifa hii ya mwanariadha wa Burkina Faso Hige Fabrice Zango ambaye ni mshindi wa medali ya fedha katika kuruka mara tatu, uh, katika mashindano ya riadha ya dunia nchini Marekani huko uh, ya kwamba uh, Hige Fabrice Zango huyu raia wa Burkina Faso amepokelewa na maelfu ya wafuasi wake kwa furaha, nderemo na vifijo nchini mwake mara baada ya kufanya vizuri tu a, katika mashindano yanayoendelea kule Marekani huko Marekani. Na huyo hig aliruka mara kadhaa mita kumi na saba nukta tano. Mwandishi wa RFI upande wa michezo kule Wagadugu anasema ilikuwa mapokezi yenye heshima wakati mwanariadha huyo ambaye alitoka na medali ushindi wa medali ya fedha , lakini huge mwenyewe anasema kwamba um, medali hiyo anaitoa, uh, kwa ajili ya vijana, ili kuhamasisha kupenda riadha. La, vijana ndiyo matumaini ya kesho, ndiyo maana medali yangu hii ninaitolea kwa vijana. Ni wazi kwamba matokeo mazuri yalianza kujitokeza tangu mwaka wa 2019 katika kiwango cha dunia. Tunazo medali mbili za shaba na moja ya fedha. Tunajitahidi kutafuta medali ya ziada ambayo ni ile ya dhahabu. Naamini pamoja na msaada wenu tunaweza kupiga kazi vizuri na kushinda changamoto zote kubwa. Ni sauti yake Hig Fabrice Zango, ni mwanariadha huyo kutoka huko Burkina Faso ambaye alitakiwa vizuri tu kwa heshima kule Uagadugu. Bila shaka, uh, hali kama hii inasubiriwa kwa wanariadha wa Kenya, ama sio? Nam, uh, tunasubiri vizuri sana mtu anapofanya vizuri alafu na tuzo, unajisikia vizuri sana, unajisikia fahari kwamba umewakilisha nchi yako kwa njia iliyo nzuri. Nimewataja wanariadha wa Kenya sababu nimeona wenyewe wamefanya vizuri katika mashindano haya nam, na, na wamekuwa wakipokelewa vizuri. Tuseme tu kwamba hapo nyuma kumekuwa na atiati -ati wakati wa maandalizi, lakini wakati wa kuwapokea, naona kwamba huo wanapata mapokezi mazuri na wanastahili. Na katika michezo ya jumuiya ya madola ambayo inaendelea jijini Birmingham kule Uingereza, na timu ya taifa ya Canada ya mchezo wa kikapu yenyewe imefunga Kenya kwa vikapu kumi na tano kwa vikapu kumi na mbili katika mchezo wa magongo. Kwa upande wa wanawake, India imeanza vema mara baada ya kuishinda Ghana mabao matano kwa karai katika mechi ya kundi A. Mechi nyingine New Zealand imenyeshea Kenya mvua ya mabao kumi na sita kwa karai kwa nunge huku Scotland ikiishinda Afrika Kusini mabao manne kwa mawili. Unasema ukweli sana, Ruben likumbukaye, kwamba wamenyeshewa ni matokeo ambayo yamekuwa wazi na yametangazwa, kwa hivyo hakuna cha kuficha hapo. <laughs> Lakini bila shaka tunawapatia tunawa moyo vijana kutoka uh, nchi ya Kenya pamoja na wengine ambao pia wameshindwa katika kundi A, lakini natumai kwamba katika mechi zinazofuata watafanya vizuri kwa sababu uh, michezo hii ya Jumuiya ya Madola inayoendelea kule Birmingham, Uingereza inaendelea. Na timu ya soka ya wanawake ya Ujerumani yenyewe uh, imejikatia tiketi ya kucheza fainali za michuano ya kandanda upande wa wanawake barani Ulaya, Yuro elfu mbili na ishirini na mbili, mara baada ya kubamiza Ufaransa mabao mawili kwa moja katika mchezo wa mwisho wa nusu fainali ambao ulichezwa usiku wa kuamkia leo Ijumaa. Nahodha wa timu ya Ujerumani na mshambuliaji Alexandra Popp ndiye alifunga mabao mawili hayo katika dakika ya arobaini na jingine dakika uh, sabini na uh, sita. Bao pekee la kusawazisha la Ufaransa limefungwa na Kadidiatou Uh, diani huyo ni kutoka Afrika uh, magharibi. Nikimalizia na habari hii kutoka Everton ni kwamba imekamilisha uhamisho wa winga wa kimataifa na Burnley Dwight McNeil. Shukrani, Ruben Lukumbuka. Karibu anapanda jukwani sasa juu jejewi Makala Muziki Jumaa Leo ikiwa ni Jumaa ya mwisho wa mwezi wa saba, na kukaribisha katika makala muziki Ijumaa. Karibu tuwe pamoja, mimi ni George Ajowi. Tuanze kwa kupata kibao cha chaguo langu, msanii Rivani akimshirikisha Luan Valco kutoka Albania na kibao chao kipya kabisa, Pelepele. barabara kabisa tupate ombi lako ambalo umetutumia kupitia mtandao wetu wa WhatsApp. Jambo mtangazaji kwenye kipindi ya muziki ya Ijumaa. George Ajoi ni Uruma Jonas na Kateni nikiwa Uvira DRC. Naomba muziki wake 20 ambao unaitwa kwa nini malumbano 20 Shukran sana kwa ombi hilo, na sasa nisome ujumbe wako kwenye ukurasa wetu wa Facebook na Juma Makamba kutoka Dar es Salam nchini Tanzania unaosema, naomba kibao cha madilu system cha jin Unasema kibao hiki kiwaburudishe wasikilizaji wote wa RFI Kiswahili. Ah, ele kakanango eh, lukamiza kutoka Bukavu nchini DRC, Irenge Fredi unasema kibao chake alikiba cha mapenzi na ran dunia kitatufurahisha ijumaa hii ya leo, nami na ni nani, naridhia wito wako Makala ya Muziki Ijumaa yanakujia kivingine. Muziki Ijumaa ndio uwanja wako, chagua muziki unaopenda kusikiliza, tuma chaguo lako kupitia namba yetu ya WhatsApp, alama ya kujumlisha 254707888555 kila Ijumaa. Tuma chaguo lako la muziki, alama ya kujumlisha 254 Twende kazi RFI ni tamatisha umbi lako kwenye mtandao wetu wa WhatsApp. Kwa jina anaitwa Vincent JJ Kaji, kijana poa Tanzania, natokea maeneo Kagongo, Kagongwa Manispaa kama nchini Tanzania. Katika Ijumaa hii nimi na naomba ngoma ya Lostam tuchati, hii ngoma iweze kuwaburudisha Mwalimu Kennedi Mpemba anapatikana maeneo ya Kagongwa nchini Tanzania. <tos casting sagen Families> ika upo kimya sana, mkato au kunde imevunjika, natanyoka raundi hii na hivi uwezi bila mimi najikuta jezi, oya, unarudi lini? huko amefunga mipaka ila tiketi nilikata nirudi kabla Pasaka. Kisu sio mwana kulitafuta mwana kulipata, raundi hii sio daraja la mpaka. Umekuja visa ngapi uko? Nipe takwimu. Nimeamka nishaweka bando na mgoja umi. Mwalimu anapambana, yule dada tanga ni mwavulia kofia. Umetoa sanitizer za iliki, yani ukipaka corona nishai. Yani bongo kila mtu daktari. Masai kachemsha majani ya mpapai kanywa na sukari, buza di masko wanafua, sijui nani kawafundisha