saa 12na dakika 4 afrika mashariki punde tunaelekea kwenye wasaa wa mahojiano kwenye mahojiano yetu jioni ya leo tunaangazia utulivu ambao wameshuhudiwa hi leo katika maeneo mbalimbali ya wilaya masisi hasa eneo la sake jimboni, jimbo la kivu kaskazini ambako tangu juma lliopita waasi wa mntoi walikuwa wakishambulia Uh, kabla ya hapo jana kutangaza kuondoka kwenye maeneo ya karuba muremure mure, nyamitima na kihuri kipi kipya kitarajiwe kutoka kwa waasi hawa mwenzangu benson wakole amezungumza na jean claude bambanze mwenyekiti wa mashirika ya kiraia wilayani ruchuru mashariki mwa drc sisi hatujakubali kama kweli wameondoka wasijapokuwa hawajielekeze mahali ambako waliwaambia wajielekeze sijui kwa nini kuna wasiwasi kwamba waasi hawa wanapotangaza kuondoka watu hawana imani kwamba wanaondoka ni kwa sababu gani kunakuwa na wasiwasi waaina hii sio mara ya kwanza wanatangaza kama wamejiondosha mara ya walitangaza kama wanajiondosha kibumba lakini hawakuondoka wakaketi waka, waka hapo wakasema wamejiondosha rumangabo lakini wakabakia kwenye kilometa karibu nusu kilomita hapo hapo katali na wali, ilio majuzi walisema wamejiondosha japokuwa walikuwa wameanisha mapigano uh, karuba na sake wakaendelea kupigana kufuatana na hiyo uh, waliofanya awali na ndiyo maana inatuambia sisi hatuaaikakishi kama kweli wanajiondosha nyuma namaanisha kwamba kuna yale ambayo wanaandaa Uh, kufanya na hiyo inaonyesha kwamba kule walipotoka ni kwamba hawana majeshi wengi sana wanataka walete majeshi wengi wote kwa eneo fulani ili waweze kuasa kuanza kuasisa kwa tena mapigano hapo sake na hapo goma pia juma lililopita kumeshuhudia mapigano makali sana yes. kati ya jeshi la serikali frdc yes. na wasi au emu ishirin na wakati huu mazungumzo ya kutafuta amani kule mashariki mwa drc yakiendelea kwa mtazamo wenyu mnahisi kwamba mazungumuzo haya yataleta amani ama mbinu nyingine zinastahili kutumika ili kuleta amani pale mashariki mwa drc hasa kuhusian na kundi la emu uh, ishiri unajua habari ya mazungumzo uwe ndio unatuambia hayo sisi hatujue kama kuna mazungumzo sababu hatujawaikusikmaun zugumzo na kwa kweli tunasema kama mazungumzo sisi kama vile oka la rahia hatuko tayari kwa mazungumzo kwa nini sisi hatukubaliani na hiyo jambo la mazunguzosi mara ya kwanza waende waongee sisi tunataka jeshi liweze kuwapiga waweze kurudi na kama wataenda kutafuta kuongea kwa warudi kwanza mahali walipoenda ndipo wakuja kutwambia wanataka kuzungumuza pili na wakitaka kuzungumzawaambi wanataka kuzungumuza na nane sababu kuongea na shurinatatu utakua tu ni mchezo ni pia kuhusiana na swala hili kwamba angola imetangaza kwamba wanajeshi wake watakuja kuungana na wanajeshi ambao tayari wako pale drc wanajeshi wa monusco na pia wale wa jumuia ya afrika mashariki kauli yenyu kuhusianana hili ni nini pengine kuna matumaini kwamba jeshi la angola litasaidia kumaliza haya machafuko mashariki mwa drc kwa kweli sisi tunatumaini kwamba inaweza kusaidia lakini kama takuja kuungana na ac hapo de, kama, kama ni kushindwa tayari sababu ac imeshindwa kuleta amani ac imeshindwa ime kuheshimisha mandate yake piga m ishirini na tatu haya tutasema kweli matumaini itakuwa katika uh, wale mjeshi wa angoa ni sauti yake jean claude vambaze mwenyekiti wa mashirika ya kiraia wilaani ruchuru mashariki mwa drc na tayari namwona mwenzangu ruben lukumbuka yuko tayari hapa na makala ya habari rafikia asante sana ali bilali na msikilizaji karibu kuungana nami ruben lukumbuka katika makala hii tunaangazia kauli ya angola ambayo mwishoni mwa juma lililopita ilisema itatuma wanajeshi wake mashariki mwa diarasi baada ya mapatano yaliyoanzishwa kushindwa katika kumaliza vita kati ya waasi wa m23 na vikosi vya serikali frdc kule congo wanajeshi wa angola sasa watakuwa sehemu ya kikosi cha ukanda kilichotumwa mashariki ma diraci kukomesha makundi ya waasi moja kwa moja kutoka studioni hapa tupate maoni yenu muliotutumia kwa njia ya yawatsapp uyo hapa unaitwa unaitwanaitwa mfariji kyota aliance kutoka mboko drc kiva kusini viko vile vya aac kutoka afrika mashariki hawawezi kuleta amani mashariki mwa kongo kama vita itaisha mashariki mwa kongo ni lazima serikali ya kongo yenyewe iwatafute waasi pigane nao asante lakini kwa amani kuuta mashariki mwa kongo ni kwa kutia nchi ya rwanda vikwazo kuipatia masanktion ekonomikue kuifungia maboda yote maake nchi ya jumuiya ya afrika mashariki yote inakata uhusiano na rwanda hapo tuna kila kitu kitatembea sawa kwa sababu kama uko memba wa jumuiya ya afrika mashariki aupashe kupigana na, na memba mwenzako angalia nini umoja wa europe urope inywauopn inywuropn a memba wote utmbisikmbao matatizo mbalimbali awaelewani mbali, lakini kivita wawezipigana kivita akunahatasiku moa lakiniafrika wo anatumikia wazunu hivondnatumikia wazungu natumikia, natumikia, natumikia wamarekani wal wademokratssa ni nguvu sanampak wademokrai wakuba unaongo n uh, jambo rfi kiswahili kwa majina anaitwa ai alenga toka drc kivu ya kusini tarafa la fizi kijijini kalunja kusema kweli sioni kama wanajeshi watafaulu kwa sababu sio mara ya kwanza wanajeshi watokao nchi jirani kuja kusaidia haya mapigano kuna wanajeshi wa burundi wako nasaidia kule lakini akuyapatikana suluhisho cha msingi serikali yetu ya kongo ikae chini ifanye mazungumuzo na m23 juu ya kutatua hiyo vita wa majina ni msombo akaenanga shombo anapiga simu kutoka kakolokelwa mwenga kivukusini drc e, ujue wa majeshi ya angola katika nchi ya jamhuri ya kidemokrasia ya congo sijue sababu majeshi ya ac isakuwata na 4 moi umo mwnchi atalisanse balipiga tuyasikiaka kiisha maeshi ya ngola yaa ya jambo radio rfe <laughs> ni mzee makindar nikiwa a bujumbura w burundi mada nimeisikia ya kusema kijeshi cha ngola kinakuja cha president laureno mimi upande wangu naona ni sawa kwasababu en amefanya namna ya maelewanwaelewani akii uma oha kutoka mjini bumbashi nchini kongoakidemokraia nami mwenyewe hata jeshi la serikali yetu ya congo lingelikuwa na uwezo kabisa wa kwafukuza au wasiashirina tatu na kuna uwezo kabisa sababu wana nguvu tatizo kubwa tu ni siasa ndio ambayo inaendelea kabisa kuharibisha mambo yote kwa hiyo si kabisa umuhimu wa wanajeshi wa angola kuja ikiwa kwamba wataendelea kujiunga pamoja na jeshi la ukanda kwa sababu wanajeshi wa ukanda kazi yao hatujaiona bado kabisa kama inaendelea vizuri kwa sababu hawapambani lakini wao wanaendelea tu kuwa hapo kwa hiyo sijui kabisa kama kuna umuhimu gani e, ndio tatizo langu ilolewa asante nam makala hewani habari rafiki na leo tunaangazia hatua ya angola kuwapeleka wanajeshi wake mashariki ya drc swali hapa ni unadhani kwamba vikosi vya kikanda vitasaidia kuleta amani nipitie jumbe zenu mlizozichapisha kwa njia ya facebook huyo hapa unaitwa masodi salume jean kutoka bukavu huko drc jibu lako ni la hasha kikosi hicho hakiwezi kutuletea amani wakongomani tumechoka wanajeshi wa kongo wenyewe frd wanaweza ndio jeshi pekee tulilo na vilevile rais wetu pia akumbuke kuwapa mshahara uliobora wanajeshi wetu wa frdc nao wataweza kutuletea amani amesema masodi salume jan kutoka, kutoka uvira huko bukavuiaaon hiyo wanajeshi kutoka angola si suluhu kwa vita mashariki mwa nchi yetu cha muhimu ni sisi wenyewe kama wakongomani kujihami ili kuwatimua wavamizi alex jeremia wa chake chake mwanza tanzania unasema mimi naamini kikosi cha wanajeshi wa angola kitasaidia kwa kiasi tu cha muhimu njia ya maridhiano baina ya pande zote zinazokinzana ndiyo suluhu wa mgogoro mashariki mwa drac didie isevaricia kutoka goma huko unasema maoni yangu wote wanakuja tu kuchimba madini yetu na kupora mali ya kongo tuwe macho tu ni nididie isevalisia kutoka huko goma drc uilisabe ajatuambia kutoka wapi anasema angola ni jeshi la kweli katika afrika umeandika kama angola inakuja mashariki mwa kongo kwa nia ya dhati kusaidia kuleta amani huko lazima majeshi angola ya angola yapambane na wavamizi ipasavyo zuberi joshua kikubwa serikali ya kongo ikubali kukaa chini kujua kiini cha tatizo ni wapi na sasa tugeukie tena jumbe zenu za sauti hapa unaitwaroandzombe mkaonda kwakweli mimi napongeza hatua ya vikosi vya ukanda kutoka angola uusadupigaa waasiwame ishirini natatu lakini mimi nadhani ya kwamba watakuwa wanahangaika tu bure na, na serikali kwatd ambao anaendelea kufanya iko kama ni kuangaika bure kwa sababu kazi ama mia ambao wanayo ni nia nzuri lakini namna na ya kupata amani mashariki mwa drc ni kwenda tu kwa njia y mazungumzo hapana kujangaisha na vita amna shida yoyote kutoakamani drc mimi ni kanikisalama mtetezi waki za binadamu ndani ya shirika op kwa kweli wanajeshi kuongezeka ndani ya kikosi hiki chaste afrika hiki kikosi tu kimekuwa kama vile munisko, kadiri kadiri imebaki eh, miaka nenda ndani ya ya bila suluhisho lakini kinachoweza kufanyika ni kushutumu rwanda kimekwa kmavilekdbkichoweza kufn nkushutumu rwandakdi huo uvamizi wa rwanda na wa uonekane kwa macho wauonekane maco mataifa kwa wa moja bila kuwa na upendeleo jambo rfi kiswahili mimi naitwa kwa jina la aruna majaliwa qiben toka kalemi drc mimi nisione kama wale maskari wa nje ndio wanaweza leta suluhishi yeo katika nchi yetu mimi itaambia tu rahis wetu wa nchi apatie maskari wetu wa, wa kongo vifaa vinastahiri tuko na ile uwezo kabisa wa kumaliza kale ka mgogoro kale ka gundi ka m 23 kanaweza kimbia kwa juu ya nini sisi muafrika tuko mafasi ya munane ni kusema kama tuko na nguvu kabla ya kutamatisha makala haya nipitie jumbe zenu hapa katika ukarasa wa facebook depsi lusanganya umesema ingekuwa vema eac wafunge mirago yao na kuondoka mashariki mwa drc kwa sababu tangu walipoingia congo hatuoni kile wanachokifanya ni injinia depsi lusakanya jackson kutoka mjini bukavu huko drc valeri mumbere kutoka butembo huko drc unasema tumekaa na wanajeshi wengi monusco eac hawa angola wanakuja kufanya nini hakuna amani watu wanaendelea kuuawa hatuoni manufaa ya wanajeshi hao w angola kuja drc wabaki kwao ni valeri mumbere kutoka butembo huko drc ni malizie na filbert jonathan kieshambi wasafarini mwanza tanzania unasema hivyo vikosi vya kikanda sio kazi yao huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo maana makundi ya waasi ni paswa kichwa tu nam msikilizaji ni kwa ujumbe wako filbert jonathan kienshambi wasafarini mwanza tanzania ndio nami nafikia tamati ya makala ya habari rafiki hivi leo naitwa ruben lukumbuka asante kwa ushirikiano wenu ala msiki nam ni msikilizaji ujumbe wa baraza la usalama la umoja mataifa umehitimisha ziara yake nchini drc kwa kutembelea kambi ya wa wakimbizi huko kivu kaskazini mm. nam tutamatishe matangazo yetu na kibao hiki sability chake airasta kutoka huko nigeria Hello. With Did you shake, shake, out? What is tell fitness you know go fit in my shoes high fashion give me shoes when i sleep some- huyo kutoka huko nchini nigeria anaitwa aira star na kibao chake chakesability ambacho kama ukisikia ameweka vionjo vya mwanamuziki awilo longomba kutoka huko drc mimi naitwa ali bilali ambaye nilikuwa nayo katika matangazo yetu ya jioni jumatatu ya leo chini ya usimamizi wa emmanuel richard makundi fundi mitambo ni george maina ambaye alikuwa shiriki, akishirikiana na paul emile ni mshuu wenzangu benson wakoli abali kujuza habari za michezo bila kumsahau mzee ruben lukumbuka