hujambo na karibu katika makala ya habari rafiki jina langu ni benson wakoli kwenye makala haya tunajadili hatua ya serikali ya ethiopia kusema iko tayari kutoa msamaha kwa viongozi wa makundi ya waasi nchini humo ili kufanikisha amani ya kudumu kauli ya serikali ya ethiopia nigeria mashariki ya kiraia nayo yakiendelea kushutumu serikali za afrika zinazowasamehe viongozi wa makundi ya wasi ambao wamehusika na ukiukaji wa haki za binadamu je unadani sahihi kwa serikali za afrika kutoa msamaha kwa asi karibu tuanze makala haya kwa kusikiza jumbe ambazo mmetuma kupitia kwa jumbe fupi za sauti kupitia nambari yetu ya wasapp kutoka mjini rusaka zambia kwa majina naitwa samueli samueli ayubu niseme kwamba uongozi wa nchi ya ethiopia umefika mwafaka mzuri na heshima kwa nchi inatakiwa na inastahirika hivyo hivyo kama makundi hayo ya wagaidi wanayoleta mzozo mwa nchi ya ethiopia wamekubali kuomba msamaha na kukubali wanayotenda mwa nchi hiyo uongozi wa nchi ya ethiopia kuwasamehe vema toka luvungi rc kivu kusini ni kiza rafael anaongee kuhusu ile mawazo ya viongozi wa ethiopia kuwa maadui na wale waasi wanaozulumisha usalama katika nchi yao na katika afrika viongozi wetu wawe makini na kuwa wanapana azibio kali kupitia hao wa viongozi wanaoendelea kuzulumisha usalama mbaya katika afrika msamaa ni mzuri lakini msamaha kupewa uwasi ni kuendelesha tena wadui wakina anaitwa hi zampare kutoka morogoro mii ni nadhani sio sahihi kwa serikali ya afrika kutoa msamaha kwa waasi kwa sababu inaonekana kabisa kwamba hawa watu ni waasi kwa hiyo ni vema sheria ichukue mkondo wake kwa sababu leo hii wametoa msamaha mwisho wa siku litakuwa jambo lile lile linaendelea jambo rfi kiswahili toka nchi ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo hapa jimboni kivo ya kusini bukavu mimi ni bwana joseph aksanti bulanga fernando mimi nadzani matamshi ya ethiopia hupana msamaha wa kundi za kigaidi hiyo ni jambo nzuri sana ili ilete amani na wale ambao watajua ya kwamba ni wao ndio wanaangamiza wengine wanatakiwa kwenda lomba msamaa e, inaitwa kwa jina la faraja amani nikitoka mjini bujumbura e, umoja wa mataifa huache kulalama sana kuhusu msamaha wa, wa, wa waasi wa bara ya afrika wapresidenti wa, wa bara za afrika wametizama sana wakaona kuomba kupewa msamaha waasi ni kutaka kupunguza fujo katika nchi ya bara ya afrika kwa sababu gani waasi wakipewa msamaa itabidi warudie wa katika nchi ili wa tumike pamoja na wezao vizuri kwa akuhusu fujo isizi katika nchi afrika kwa majina naitwa king kinma kutoka hapa drc sekta ya tanganyika mjini mboko mi kwa mawazo yangu nawaza ya kwamba maswala ya serikali za afrika kutoa misamaa kwenye makundi mbalimbali mbali, ya kivita au ya waasi hiyo ni njia mojawapo ya kuonyesha kama serikali zimeshindwa kudhibiti hayo makundi kwa majina naitwa a ni vizuri bado ni waasi wakaweza a nchi io <kw-> makala haya ni habari rafiki ndani ya idhaa ya kiswali ya rediofrance international na tunajadili hatua ya serikali za afrika kuwasamehi viongozi wa makundi ya waasi ili kupata amani ya kudumu hapa nasoma baadhi ya jumbe zenyu ambazo amechapisha kwenye ukuraso wetu rfweli kwenye mtandao wa facebook nianza naye na kasongo sebastian anasema yuko drc kivu kusini kwa maoni yangu ndiyo ni sahihi kwa serikali kutoa msamaha kwa waasi kwa sababu serikali ni baba wawote shukuru ngesera bandaya anasema yuko kaibanja bukoba tanzania binafsi naona kutoa msamaha kwa waasi ni kuonyesha kushindwa kabisa kwa serikali benft aguero anasema yuko butembo kiefu kaskazini ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo mimi kwa mtazamo wangu naona kama wakuu viongozi wa nhi ya ethiopia wanataka amani kwa kweli daius deus anasema yuko kishanda kule tanzania anasema kama umoja wa mataifa umeshindwa kutatua matatizo ya muda mrefu yanalolikumba taifa la ethiopia nani atatatua madhila haya anauliza daius nam tuzidi kupata jumbe zaidi zilizotumwa kwa njia sauti nchi hii imechukua kabisa msimamo mzuri na neno nzuri kuonyesha kwamba inawajali wazalendo wake kwa kutokuendelea kupoteza maisha upande wa nchi na upande wa uwasi kusema eti wakae chini na kuweza kuongelea pamoja haijaonyesha kwamba nchi haina nguvu yoyote bali ni kupenda kuwarahisishia wale rahia wa kawaida wasiendelee kupoteza maisha yao mara kwa mara nchi inapojipatia nguvu na nauenda uasi unakuwa kabisa umeizidi nguvu rahia ndo wanaendelea poteza maisha na hawana kosa lolote kwa hiyo upande wa uasi wawezi kuongelea pamoja ni reparatere babuka isake na katanda kutoka bukavu buka kavumu jambo jambo rf mimi nifiso kuimbika dj toka luberizi e, katika tarafa la uvia nchini rc upande wangu mi nigisema yakwamba e, jambo hilo ni jambo nzuri lakini maoni yangu nigisema akwamba nilazima wakatiwanatoka porini na wakati wanawasamehe akuutama ya e, kuauwowaai Vyo bila makazi yoyote itasababisha tena warejee katika pori engenier bagale zakaria mimao kutoka grc kivukusini kusini bukavu e, ya maana kabisa mambo ya serikali kutoa musamaa kwa waasi ni ya maana ila ile mambo isiziwie serikali kufanya kazi ya haki aliyefanya mabaya aazibiwe sawasawa na sheria jambo rf kiswahili kwa majina naitwa lubungo kishaba mirabo jackson nikiwa kwenye nchi ya zambia lusaka kweli ni hatua nzuri hiyo kwa serikali za afrika kutoa msamaha kwa waasi na hatua nzuri hiyo ambayo rais wa etiopia amechukua ili kusamehe waasi mungu aendelee kumlinda na kumpa nguvu na pia tutaomba kwenye serikali za afrika wawe na uongozi mzuri ni wao wanaosababisha waasi wawe kwenye nchi makala kumbuka hewani ni habara rafiki ndani ya idhaa ya kiswahili ya france international na tunajadili hatua ya serikali za afrika kuwasamehi viongozi wa makundi ya waasi ili kupatikana kwa amani na zaidi kusoma jumbe ambazo wamechapisha kwenye ukurasa wetu wa refaa kiswahili kwenye mtandao wa facebook namwona saidi bin manda anasema yuko moba kirungu ngalala kule jamhuri ya kidemokrasia ya kongo anasema kwa kweli hatua hii itakuwa sahihi kabisa kwa serikali ya ethiopia kama ethiopia itaendesha vizuri kwani viongozi wa afrika ni waongo sana majaliwa meshak wa iringa tanzania anasema ni vyema serikali ya ethiopia kutoa msamaha kwa viongozi wa makundi ya wasi nchini humo ili kuruhusu amani kupatikana alditole kataya anasema yuko moba kirungu anasema hata maandiko yanaruhusu kusamehe kwa hivyo kusamehewa kwa viongozi wa asi huko ethiopia huenda ikawa ni fundishwo kwa wale ambao bado wako mafichoni jazare hasan anasema yuko mtongwele mtwara tanzania anasema msamaha umegawanyika kwa makundi mengi tu mara chache msamaha utolewa kwa sababu za kutokusudia kusamehewa kwa kosa alilotenda muasi baron sanza kabunga pierre kutoka lusaka zambia kwa mtezamo wangu kwa kweli kusamehe ni vizuri maana maandiko ya bibilia yanashauri msamaha na msikilizaji tuzidi kupata jumbe zaidi zilizotumwa kwa njia sauti skamsenda madaki kutoka drc minembwe rugezi viongozi wa afrika kuwasamee wahasi ni vizuri sana hiyo italeta amani ndani ya nchi yetu ya afrika kwa sababu tukijielekeza kwanza huku kongo kuna wahasi wengi sana ambao wanataka kujiunga na serikali ila wakifikiria tukishajiunga na serikali kisha twende kufungwa vitw eh, havitakuwa vizuri kabisa ndo wanaogopa wanabaki polini huko kutoka uvira drc kijijini masango mimi ni marco f madiego kwa mada hii mi napenda kusema tu ya kwamba gaidi ni gaidi na mwasi ni mwasi tu unaona hii kuwapatia msamaa ndo inawapandisha mabega na unasikia na wengine wanatarajia kwenda maporini wanajua ya kwamba watapewa hiyo eh, wanaita msamaa ingelikuwa vizuri serikali zote za afrika zikuwa zinapiga wagaidi kabisa pana kuwaomba msamaa kiswahili basi kwa maoni hayo makala haya ya ar rafiki yanafika kikomo naitwa benson wakoli hadi makala yajayo kwa heri