imetimia saa 12 kamili jioni kwa saa za afrika mashariki wakati ni saa 11 kamili kwa saa za afrika ya kati haya ni matangazo ya idhaa ya kiswahili ya radio france international tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenyaijai baadhi ya taarifa ambazo tumepewa uzito jioni hii rais wa marekani na mkewe wapatikana kuwa na maambukizi ya virusi vya korona watu st wafariki kufuatia mafuriko kivu kaskazini nchini jamhuri ya kidemokrasia kongo na rais wa ufaransa aweka wazi mipango ya kukabiliana na imani ya itikadi kali nikusalimu msikilizaji mahli popote ulipo na kukaribisha kwa matangazo yetu jioni ya leo tarehe mbili mwezi oktoba mwaka wa 220 ni kukumbushe kwamba matangazo haya pia unaweza kuyafuatilia kwenye anwani www rfi kiswahilicom au pia vilevile vile, unaweza kupakua aplicathon ya rfi p radio tuanze nchini marekani ambapo rais donald trump na mkewe milenia trump wamepatikana na, na maambukizi ya virusi vya korona na sasa wapo karantini katika ikulu ya white house mengi zaidi na emmanuel makundi tangazo hili lilitolewa na rais trump mwenyewe kupitia ukurasa wake wa twitter na kusisitiza kuwa licha ya kupatikana na, na maambukizi hayo wanajisikia vizuri na watavuka pamoja trump mwenye umri wa miaka 7 ameambukizwa virusi hivyo katika kipindi muhimu cha kampeni kuelekea uchaguzi wa urais uliopangwa kufanyika tarehe tatu ya mwezi novemba na sasa shughuli zake zote za kisiasa zimeahirishwa hadi atakapopona ripoti kutoka ikulu ya white house zinasema kuwa huenda trump aliambukizwa baada ya msaidizi wake hope ck ambaye amekuwa akisafiri na kiongozi huyo kupatikana na maambukizi hayo tangu kuzuka kwa maambukizi ya korona mwezi march rais trump ameonekana mara kadhaa bila barakoa akiwa katika umati wa watu na hata wakati mmoja kusema kuwa maambukizi hayo yangepita kama homa katika nchi hiyo ambayo kwa sasa ina maambukizi zaidi ya milioni sb na vifo zaidi ya laki b viongozi mbalimbali wa dunia wamemtakia nafuu ya haraka rais trump na mke wake melania baada ya tangazo hilo rais wa urusi vladimir putin amesema matumaini kuwa rais trump atapata nafuu ya haraka na kuondokana na virusi hivyo hatari waziri mkuu wa uingereza boris johnson ambaye aliwahi kulazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi kwa siku tatu baada ya kuambukizwa virusi hivyo naye pia amemtakia nafuu ya haraka sawa na kansela wa ujerumani angela merkel rais wa misri jeneral abdul fatah al sisi miongoni mwa viongozi wengine wengi wa dunia katika hatua nyingine msemaji wa makamu wa rais wa marekani mike pen amesema vipimo vya korona vimeonyesha kuwa makamu huyo w rais hana maambukizi hayo tangazo hili linakuja baada ya kuzuka hofu iwapo watu wa karibu wa rais trump pia wameambukizwa baada ya rais huyo kuambukizwa virusi vya korona waziri, wa um, waziri wa mambo ya nje mike pompeo naye amesema hana maambukizi hayo na ataendelea na ziara yake ya nje ya nchi RF. watu st wamepoteza maisha na mamia kupoteza makazi katika eneo la sake mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo kufuatia mafuriko makubwa yanayosababishwa na mvua kubwa inayoendelea kunyesha mengi zaidi na mwandishi wetu chube ngorombi raia waishio kijijini sake wasema kwamba mafuriko hayo yalisababishwa na muvua mukalisatoka kushamba mvula rinyesha ikikwa ya mingi irefeakurudia tunafika rutohogo manyumba zirizama vatu vamige vakiangamia maka uzizhia na kwenye nyumba irikwa valikwa vatu munani veye valizamaseeaheai zengiiizeee juhudi za kutafuta waliofariki zikiendelea hadi sasa mashiriki ya ki yakirahia kijijini sake yaitaka serikali ya kongo kufanya kila jitihada dhakuwalinda raiya wake masudi olivier ni kiongozi wa muungano wa vijana kijijini sake make mutoni mvula yakanyesha inakuwa ni katastrofe yenapita au o iyu muto tunaomba serikali izhikaze voema ione kama inazaambia vatu vapande mantie rosif paski njeziziko naacha buluma inakuwa hata hivyo serikali ya kongo jimbonikivu kaskazini imejulisha ya kwamba yaendelea kufanya kila jitihada ya kutafuta suluhisho dhidi ya maafa yanayoendelea kuyumbisha usalama wa raiya wake jimbonikivu kaskazini kama anavyojulisha karlin zanzu kasivita kiongozi wa jimbo la kivu kaskazini hata manji zengine zenye ziko na mainfrastrukture za mzuri zinapotezaka hata manyumba tepurkwa hapa hatuwezi kufanya kondanasion za mingi sana Ninatiri, me, ni najiri njo inatufikisha hapa me isi kufika hapa ni kuhakikisha kama i probleme siyebote tumeikamatilia vizuri na tupate solusion itakumbuka kwamba mwaka uliopita mto huo wa kihira ulisababisha pia vifo vya watu watatu watatuhbengorombi shukran chube ngorombi tuusalie nchini humo ambapo watu 11 wamepoteza maisha kufuatia mapigano kati ya jeshi la nchi hiyo na makundi ya uasi kaskazini mwa nchi hiyo licha ya makubaliano ya amani kati ya waasi hao na serikali wa kuacha vita yaliyotiwa saini hivi karibuni nchini rwanda mahakama ya umoja wa mataifa iliyoko jijini arusha tanzania imewateua majaji watatu watakaosimamia kesi ya mshukio wa mauaji ya kimbari ya mwaka 1994 nchini rwanda felicien kabuga majaji hao ni pamoja na lain bonomi raia wa scotland graciela susanna gati santana raia wa uruguay na elizabeth ibanda na hamaya raiya wa uganda wote hao watasimamia kesi hiyo ya kabuga haya yanajiri wakati siku ya jumatano mahakama ya ufaransa kuunga mkono kabuga kushtakiwa katika mahakama ya umoja wa mataifa iliyopo arusha nchini kenya kamati inayosimamia shughuli za chama tawala jubilii imependekeza naibu rais william ruto ambaye pia ni naibu kiongozi wa chama hicho aondolewe katika nafasi hiyo hatua hii imekuja baada ya ruto na wabunge zaidi ya 3 elahi mkono siku alhamisi ya alhamisi kuvamia makao makuu ya chama hicho jijini nairobi na kuendeleza harakati za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa 222 chama cha jubilii kimegawanyika kati ya wale wanaomuunga mkono naibu rais ruto na rais uhuru kenyatta mpasuko ulioshuhudiwa baada ya maelewano kati ya kenyata na kiongozi wa upinzani raila odinga rafael tuju ni katibu mkuu wa chama hicho yeye ni mwanachama wa jubilii lakini tumetoa pendekezo kwa nec kwamba kuendelea kwake kama naibu wa kiongozi wa chama na ingawa bado anaendelea kufanya yale ambayo ni kinyume ya yale ambayo kiongozi ya chama amesema basi hiyo haiwezi kuendelea vile imekuwa ikiendelea hapa awali ni sauti yake rafael tuju katibu mkuu wa chama cha jubilii nchini kenya wizara ya afya nchini uganda imesema wagonjwa wacovd9 ambao hawaonyeshi dalili wataruhusiwa kuondoka hospitalini bila ya kufanyiwa tena kipimo kingine cha kubaini wapo wana maambukizi hayo au la waziri wa afya ruthe cheng ameelezea kuwa wagonjwa ambao wamekuwa w karantini kwa siku kumi wataruhusiwa kuondoka hospitalini bila ya kufanyiwa vipimo vingine iwapo hawana dalili za virusi hivyo nchi hiyo kwa sasa imerekodi maambukizi 8287 wagonjwa 4430 wakipona na vifo 75 mskilizaji unaweza kusikiliza matangazo ya ref muda wowote kwa kupakua kwenye simu yako ya kiganjani na kusikiliza matangazo yetu kwa lugha 16 ikiwemo lughadimu ya kiswahili aphn hii ni bure zimekatika dakika 8 baada ya saa 1 2l jioni kwa saa za afrika mashariki uongozi wa jeshi nchini mali umeondoa sharti tata ambalo lingemwezesha mwanajeshi kuongoza taifa hilo baada ya kumalizika kwa mda uongozi wa kiraia utakaomalizika baada ya miezi 18 mengi zaidi na alibilali mpango wa awali wa kurejesha uongozi wa kiraia baada ya kumalizika kwa serikali ya mpito kanali asimii goita alikuwa amepewa mamlaka ya kuchukua hatamu za uongozi wa taifa hilo hata hivyo jeshi limeachana na mpango huo baada ya kuonyesha hata hivyo jeshi limeachana na mpango huo baada ya kuonekana kuwa viongozi wa ukanda wa afrika magharibi ecoas walikuwa hawaungi mkono kipengele hicho kwenye mkataba uliotiwa saini kuunda serikali hiyo ya mpito goita ni makamu wa rais kwa kiongozi wa nchi hiyo b ambaye alihapishwa mwezi uliopita baada ya shinikizo kutoka kwa jumuiya ya kimataifa kuapishwa kwa, kwa ndao kulitarajiwa kungepelekea mali kuondolewa vikwazo vya kiuchumi na za zaecoa lakini hilo halijafanyika bado mkataba wa mwisho unaotoa mwelekeo wa serikali hiyo ya mpito hauna kipengele kinachoeleza kuwa makamu wa rais atachukua madaraka baada ya serikali ya mpito kumaliza muda wake aidha kanali goita ni mawaziri wa ulinzi na usalama wa ndani kwa mujibu wa mkataba huo na viongozi hao wawili goita na ndao hawatawania urais wakati uchaguzi mkuu utapofanyika taarifa yake ali bilali wizara ya elimu nchini nigeria imetangaza tarehe ya masomo kurejelewa nchini humo ambapo sasa shule za sekondari zinazomilikiwa na serikali za majimbo zitafunguliwa tarehe kumi na mbili mwezi huu wa oktoba aidha usimamizi wa taasisi mbalimbali za elimu ya juu kama vile viuo vikuu umetakiwa kuamua ratiba ya kurejelewa tena masomo baada ya kuwafikia maelekezo ya kujikinga dhidi ya maambukizi ya covid-19 waziri wa ulinzi wa marekani mark espe na zuru nchi ya moroko ikiwa ni sehemu ya mwisho ya ziara yake katika mataifa ya kaskazini mwa afrika ziara inayolenga kuimarisha ushirikiano dhidi ya makundi ya kijihadi katika nchi ya libya na ukanda wa sahel waziri espa anatarajiwa kukutana na mkuu wa majeshi abdel fatah lurak waziri wa ulinzi ulinzia Abdul tif ludiyi na waziri wa mambo ya nje na ser burita katika juhudi za kuimarisha uhusiano wa kiusalama rais wa ufaransa emanuel macron amesema serikali yake itapendekeza sheria baadaye mwaka huu kupambana na itikadi za kijihadi macron ameongeza kuwa sheria hiyo itasaidia kupambana na itikadi kali za kidini dhidi ya inayoaminiwa na jamhuri ya ufaransa huku akielezea uislamu kama dini ambayo sasa ipo hatarini kote dunianin oh, autanwetuwaeo una shabaha mbili kwanza kabisa ni kufafanua ukweli wa shida zetu bila kuficha na bila urahisi nini kinachoweka hatarini jamhuri yetu katika jamii yetu uwezo wetu wa kueshi pamoja kuwafahamisha maamuzi yaliyochukuliwa ambayo ni matokeo ya kazi ya kimfumo yaliyoendeshwa karibu miaka mitatu na ambayo wiki hii ya mwisho tumekamilisha na serikali kauli hii imekuja baada ya hivi karibuni mtu aliyekuwa amejihami kwa kisu kuwajeruhi watu wawili nje ya ofisi ya zamani ya gazeti la vibonzo la chali hebdo na kuhusishwa kuwa na itikadi za kiislamu wizara ya mambo ya nje ya armenia sasa inasema iko tayari kwa mazungumzo na ufaransa urusi na marekani katika juhudi za kumaliza mapigano ya siku sita na azerbaijan kuwania eneo lenye utata la nagono ukarabaki aidha kwa upande mwingine azerbaijan inasema ili kusitisha mapigano hayo ni sharti armenia iondoe majeshi yake katika eneo la nagono karabaki msimamo ambao unakuja baada ya wito wa kusitishwa mapigano kutoka kwa ufaransa urusi na marekani umoja wa ulaya umeonya kuhusu kuiwekea vikwazo nchi ya uturuki kwa kuchochea mvutano na ugiriki juu ya uchimbaji gesi mashariki mwa bahari ya mediteranea onyo ambalo uturuki imepuuza na kusema itaendelea kutetea haki zake mjini brasel akizungumza mjini brussel wakati wa mkutano wa viongozi wa umoja huo rais wa umoja huo usla von der ameitaka utawala wa ankara kujitenga na shughuli zake katika mashariki mwa mediterania na miaka miwili imetimia tangu kuuawa kwa mwanahabari wa saudi arabia jamal kashogi nje ya ubalozi mdogo wa nchi hiyo jijini istanbul nchini uturuki mwili wake haujapatikana tangu kuuawa kwa mwanahabari huyo mwenye umri wa miaka 59 aliyekuwa amekwenda kwenye ubalozi huo kutafuta kibali cha kufunga ndoa saudi arabia ambayo imeshutumiwa kuhusika na mauaji ya kashogi aliyekuwa anaandikia gazeti la marekani la washington post imeendelea kukanusha kuhusika na kifo chake msikilizaji kumbuka matangazo haya pia unaweza kuyafuatilia kwenye anwani www rfi kiswahilicom au pia vilevile unaweza kupakua apliction ya rfi p radio na utakuwa unafuatilia matangazo haya bila shaka kutoka hapa jijini nairobi nchini kenya ukiwa nairobi tupate kwenye 899 fm saa 12 na dakika 15 kwa saa za afrika mashariki nam tayari inamwona victa buso yuko studioni victa kumejiri nini kwenye viwanjani nam ni mengi kabisa nawatokea viwanjani asante sana mwenzangut tuanzie nchini kenya maandalizi yamekamilika kuelekea mashindano ya kimataifa ya riadha atakaofanyika siku ya jumamosi kesho katika uwanja wa taifa wa nyayo hapa nairobi ni uwanja ambao wamekarabatiwa uh, na kufunguliwa rasmi hivi karibuni rais na rais uhuu kenyatta na tutashuhudia na riadha mbalimbali uh, kutoka kenya na mataifa mengine ya afrika duniani wakishiriki katika mbio fupi uh, mbio za mita el3 mbio za mita 28 uh, kwa hivyo kesho uh, mashabik wa mchezo wa riadha watashuhudia Uh, mashindano ya na kipekee unakumbuka leo tukipitia karibu na uwanja wa, wa taifa wenyawe tuliona maandalizi yakiwa lakini pamoja na, na mashindano hayo ya kesho jumapili uh, mashabiki mashabi piariadh wanasubiri mashindano makubwa ya, ya london marathon ataufanyika kule nchini uingereza kati ya mkenya Elwood kipchoge na mthopiaa bekele Jeni, ambaya, uh, ni wenge, je ni uh, nani ambaye ataibuka bingwa ni swali ambalo wengi wanajiuliza jebwan kichogekichoge ambaye anaumru a miaka 3h na mitano ataendeleza umwambwa wake ambayo itakuwa vipi ni jibu tutafahamu siku ya jumapilisnatabiri vipiwengi wanasema kipchoge alifaa kustaafu na rekodi yake ambayo tayari alikuwa ameiweka <laughs> nam ndio mambo hayo katika riadha katika soka kule nchini tanzania ni kwamba kocha wa taifa ya taifsa tin di ragi amekitaja kikosi cha uai5 kwa ajili ya mchezo wa kirafiki wa kimataifa dhidi ya burundi utokche tarehe 11 mwezi huu katika uwanja wa taifa jijini salaam mabingwa wa tanzania kwa mwaka watatu mfululizo simba wameendelea kuwa na mchango mzuri kwenye kikosi hicho wametoa wachezaji saba katika kikosi ambacho uh, kimeitwa na kocha huyu kutoka kule nchini burundi lakini wapinzani wao yanga wao wana wchezaji wanne tu na hali kama hii huwa analeta mjadela um, mkubwa sana kule uh, tanzania mm-hmm. nam kule nchini ufaransa leo ni siku ya sita ya mashindano ya french open yanaendelea na kwa upande wa wanaume katika mzunguko wa tatu dominiq thiem amemshinda Kasparudu kwa set za s na sa sm huku kwa upande wawanaume wa wanawake simona halep amemchabanga amanda anisemova kutoka kule marekani kwa st6m tumalizie na kandanda kesho kuna mechi katha, kuna mechi mbalimbali katika liku ya soka bani ulaya kule nchini uingereza chelsea utakuwa anacheza na, na crystl palac kule hispania rial valodoidnicheza na elbar huku ral socedakucheza na getfekusuru asantenam ni kushukuru sana mslet ijai nianze na gazeti la iwachu kule nchini burundi gazeti hili limeandika kuhusu ombaomba kwa wazee ni ukweli unaosikitisha lakini pia gazeti hii limeandika kuhusu wananchi wa maeneo ya bujumbura wa paa sauti kuhusiana na daraja la mtondahangwa ambalo linaelekea kubomoka lakini gazeti la lakule nchini rwanda limeandika kuhusu korti ya nyarugenge yatupilia ya mbali rufaa ya rusesabagina dhidi ya rumande ya siku hahini gazeti la emonita la kule nchini uganda limeandika kuhusu utafutaji wa miili ya waganda waliouawa huko sudani kusini unaendelea gazeti la laet le nchini kenya limeandika kuhusu rais uhuru kenyatta apata mkopo wa shilingi bilioni 1791 kutoka ufaransa lakini umoja wa ulaya na gazeti la la prosperite la kule nchini drc limeandika kuhusu muzito fayulu tarehe imekosekana lakini gazeti la Uh, gazeti linalochapishwa kule kivu kusini limeandika kuhusu utulivu unarejea baada ya mapigano kati ya wanamgambo wa na waasi, kati ya wanajeshi wa frdc na waasi wa frpi huko geti gazeti la mtanzania kule nchini tanzania limeandika kuhusu magufuli awabeba wewazee wajawazito uh, lakini gazeti la wananchi leo limeandika marekani sasa watahadharisha uchaguzi mkuu nimalizia paana gazeti la lemonde limeandika kuhusu emmanuel macron awasilisha mpango wake dhidi ya uislamu wa kujitenga lakini magazeti mengi kule baranula limeandika kuhusu donald trump kupatwa na, na virusi vy ukim vya korona kumradhi nam ni ali bilali na msikilizaji ali bilali anaendelea na makala muziki ijuma Dis-moi pourquoi tu qu'est-ce que je suis, combien tu m'aimes, que que tu vas, dans le nom de ton papa, ni ni corazon kibaochake matre gims abali ashirikisha lilwine na french montana Well, you anaitwa gims kwa sasa hapo awali alikuwa akiitwa metre gims na ameondoa neno matr na kubaki na neno gims jina lake halisi ni gandi juna ni mwanamuziki kutoka huko nchini ufaransa mwenye asili ya jamhuri ya kidemokrasi ya congo ambaye amekulia huko ufaransa baba yake kama unakumbuka nilikuletea makala kumuhusu hapa majuma kadhaa aliyopita anaitwa juna janana na aliwahi kuimba katika bendi ya viva la muzika yake marehemu papa wemba ames amedondosha kibao chake mortel kibao ambacho kimezua gumzo mitandaoni kutokana na video yake lakini pia mashairi ya kufoka yaliyobeba wimbo huo kiasi cha kuonekana ni mshirika wa nguvu za giza na hii sio mara ya kwanza kufanya hivyo miezi kadhaa iliyopita alitoa ngoma yake ambayo nakuletea kuletea hapa lepri a pe alieleza maisha halisi ya wanamuziki huwezi kuwa mwanamuziki nyota bila kutumia nguvu za giza sikiliza hapa lepria pe video zake huangaliwa na watu mamilioni kwenye mtandao wa youtube kama kibao bela mpaka sasa kimeangaliwa na watu milioni l464 J'ai fait des choses qu'on regrette vraiment. Avec le temps, j'ai prêté serment. Je l'ai fait sincèrement. On oublie bêtement. Je rêve d'une vie où je m'endors sagement. J'suis conscient que je te dois tellement. Avec le temps, j'ai prêté serment. Je l'ai fait sincèrement. Et je le dis clairement. J'ai fait des choses que je, que je regrette vraiment. On me dit, mais y du tien. Combien se perd en chemin. Que ferais-je si j'étais toi Que ferais-tu si t'étais moi On me dit, mais Tiens, combien m'ont tendu la main Que ferais-je si j'étais toi Que ferais-tu si t'étais moi Je suis venu, j'ai vu, j'ai perdu mon temps Et je n'ai rien pu faire à passer les dents J'ai rêvé ma vie À travers la vie On désire sans effort la miséricorde Celui qui prend la vie est derrière la porte Là tu réalises Que tout est passé si vite Games, ametimiza mwaka mmoja tangu pale alipoandika historia ya kuwa mwanamuziki wa miondoko hii kujaza uwanja wa mpira wa miguu maarufu nchini ufaransa stade de france na ambapo watu zaidi ya 72 walishuhudia tamasha hilo ambalo lilijumuisha pia wanamuziki wengine wakiwemo wa wakundi lake la zamani section dassau lakini pia mdogo wake daju ambaye naye anafanya vizuri kwa sasa haya sikiliza kibao hiki tdone video yake amemshirikisha mke wake mama wa watoto wake demdem kama video videoe Dans la poitrine, c'est à moi. Allez, je t'ai tout donné, tout donné, tout donné, tout donné. Tu es tout ce que j'ai, tout ce que j'ai, tout ce que j'ai, tout ce que j'ai. J'ai tout gardé en moi. Je me suis donné tant de mal, je pourrais tout flamber pour. les ams ambaye anatoka katika familia ya wanamuziki anaishi huko marakec nchini moroko na mkewe dmdem mfaransa mwenye asili ya mali ana watoto sita wanne kutoka kwa ndoa yake ya kwanza na wawili kutoka mke wake wa sasa dmdem mmoja miongoni mwa vikwazo ambavyo vinaelezwa kwamba amekuwa akinyimwa uraia wa ufaransa ni kutokana na kwamba inaelezwa anawake wawili kubuka ims ni mwislam hivyo sheria ya kiislamu inamruhusu kuwa anawake zaidi ya mmoja sikiliza kibao hiki alichomshirikisha mdogo wake dajuu anakuambia tnelevoipa yaani huyaoni hey, Je suis pas garé contre vents et marées, je l'ai fait pour toi, tu ne le vois pas Oui je t'ai donné bien plus que ce qu'il fallait Je suis battu contre tout ce qui parlait Je l'ai fait pour toi Mais tu ne le vois pas Et si on en est là c'est de ma faute Mais je n'aimerais personne J'ai fait une bêtise qu'il faut pardonner katika moja miongoni mwa mahojiano anasema asingelikuwa mwanamuziki basi angelikuwa mfanyabiashara wa dawa za kulevya msikilize hapa anaeleza kwa nini music, jpanske, moi shere tombe, shere tombe dans... bila muziki nafikiri mimi ningekuwa kwenye madawa ya kulevya sababu marafiki wangu wote niliotoka nao wasanii walikuwa wachache wengi walikuwa wanauza unga shisha oken nami nilikuwa nao wakati wanauza nawasubiri kwenye kuna nilikuwa na playstation yangu ndogo ya mkononi nacheza naye wakati wanauza sa 8ne za usiku huko bab nilikuwepo kwenye kona hata siku wanavutatpapskwa sasa ni miongonimo na muziki wa kutoa katika ulimwengu wa nchi za kifaransa wanaolipwa vizuri kiasi cha kuingiza ur bilioni 2526 kiasi kwamba mke wake demdem anaona hata akiacha muziki inatosha kuendelea na maisha na kiasi walicho nacho kitu ambacho kimekuwa changamoto kwake ni safari za kwenda na kurudi kutoka marakech nchini moroko kwenda ufaransa ambapo analazimika kukodi ndege binafsi ni rafiki mpenzi wa mfalme wa moroko muhamed wasita na ambapo anatumia teminal ya mfalme katika safari zake za ndege tumalizie makala yetu haya na kibao chake hiki anatuambia na lingio Kwa lingala ikiwa na maana na kupenda nami msikilizaji nakwambia na kupenda nalingiyo ni saa 11ns kwa saa za afrika ya kati wakati ni saa 12ansu kwa saa za afrika ya mashariki unaendelea kutegea sikio matangazo ya idhaa ya kiswahili ya rdio france international tukikutangazia kutoka jijini nairobi nchini kenya ijaibaadhi ya taarifa awamu hii rais wa kenya akanusha ripoti kwamba majeshi Amerikani ya marekani yametaka kupewa ruhusa kutekeleza mashambulizi ya ndege zisizo na rubani nchini mwake uongozi wa jeshi nchini mali waondoa sharti tata ambalo lingemwezesha mwanajeshi kuongoza taifa na rais wa marekani na mkewe wapatikana kuwa na maambukizi ya virusi vya korona <tune> karibu tena msikilizaji katika awamu ya pili ya matangazo yetu jioni ya leo fuatilia pia matangazo haya kwenye anwani w rfi tuanze awamu hii nchini kenya ambapo rais wa kenya uhuru kenyatta amesema hataidhinisha ndege zisizo na rubani za marekani kutekeleza mashambulizi dhidi ya kundi la kigaidi la al shabab katika ardhi ya nchi yake katika mahojiano maalum na runinga ya france 24 akiwa zierani nchini ufaransa rais kenyatta amekanusha ripoti zilizochapishwa na gazeti la the new york times hivi karibuni kuwa marekani ilikuwa na mpango wa kutekeleza mashambulizi hayo katika eneo la kaskazini mashariki mwa nchi hiyo They For, uh, hata hawajomba ruhusa kutumia ardhi ya kenya kufanya mashambulizi kutumia ndege zisizokuwa na rubani sababu tuna hisi hilo halihitajiki ukweli wa mambo ni kwamba vikosi vya kenya kwa ushirikiano na washirika wa kimataifa wamefaulu kuzuia kabisa mashambulizi ya kigaidi katika mipaka yetu tangu mwaka wa 211 kenya imekuwa ikishiriki katika operesheni dhidi ya kundi la alshababu nchini somalia chini ya mwavuli wa umoja wa afrika amisom na kuungwa mkono na marekani tusalia nchini humo ambapo kamati inayosimamia shughuli za chama tawala cha jubilii nchini humo imependekeza naibu rais william ruto ambaye pia ni naibu kiongozi wa chama hicho aondolewe katika nafasi hiyo hatua hii imekuja baada ya ruto na wabunge zaidi ya 3 elah mkono siku ya alhamisi kuvamia makao makuu ya chama hicho jijini nairobi na kuendeleza harakati za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka 222 chama cha jubilii kimegawanyika kati ya wale wanaomuunga mkono naibu rais ruto na rais uhuru kenyatta mpasuko unaoshuhudiwa baada ya maelewano kati ya kenyatta na kiongozi wa upinzani raila odinga rafael tuju ni katibu mkuu wa chama cha jubilii yeye ni mwanachama wa jubili lakini tumetoa pendekezo kwa nec kwamba kuendelea kwake kama naibu wa kiongozi wa chama na ingawa bado yanaendelea kufanya yale ambayo ni kinyume ya yale ambaye kiongozi ya chama amesema basi hiyo haiwezi kuendelea vile imekuwa ikiendelea hapa wale sauti yake rafael tuju katibu mkuu wa chama cha jubili nchini kenya mgombea wa urais kutoka chama kikuu cha upinzani nchini tanzania tundulisu amesimamishwa kufanya kampeni kwa mda wiki moja hatua hiyo imechukuliwa mapema hii leo na kamati ya maadili ya taifa ya tume ya uchaguzi katika taarifa yake kamati hiyo imesema imechukua hatua hiyo baada ya malalamiko yaliyowasilishwa na chama cha nra na ccm wakilalamikia kitendo cha tundulisu alipokuwa mkoani mara alipodai kuwa rais john magufuli ameitisha kikao cha wasimamizi wa uchaguzi nchi nzima ili kuhujumu uchaguzi polisi nchini ethiopia katika jimbo la oromia imewakamata watu 53 kwa tuhuma za kupanga na kusababisha ghasia wakati wa tamasha la kila mwaka la kurudisha shukrani na kufanyi, kufanikiwa kupata bunduki na mabomu ya mkono haya najeri wiki moja tu baada ya mwanasheria mkuu wa nchi hiyo kusema kuwa watu Watakao, watu, watu wapatao elfu200 walishtakiwa kwa kusababisha vurugu baada ya kifo cha mwanamziki tajika wa uromo hachalu hudesa mwezi juni serikali ya sudan na waasi hapo kesho watatia saini mkataba wa amani jijini juba katika nchi jirani ya sudan kusini unaonuia kumaliza mapigano ya muda mrefu ambayo yamesababisha vifo vya maelfu ya watu mwandishi wetu wa maswala ya sudan james shimanyula anaeleza zaidi pande zote mbili zinatarajiwa kusaini mkataba huo mjini juba mji mkuu wa sudani kusini ambayo imetoa mchango mkubwa wa ushauri kwa makundi ya waasi kuweka silaha chini kwa minajili ya kurejesha amani baada ya mapigano ya zaidi ya miaka 30 kusainiwa kwa mkataba huo kunakuja wakati ambapo serikali mpya iko sudan na mojawapo ya malengo yake ni kumaliza uasi humo nchini kufungamana na mkataba huo vikosi vya waasi vitajiunga na jeshi la serikali ya sudan ingawaje makundi tisa ya waasi yatasaini mkataba huo wa amani kuna makundi mawili ambayo kufikia sasa yamekataa kusaini mkataba huo kundi moja ni sudan liberation movement la waasi lenye makao yake katika jimbo la dafu na ambalo linaongozwa na abdul wahid nur kundi la pili ni sudan peoples liberation movement north lina makao yake katika jimbo la kordofani kusini na linaongozwa na naabd ripoti yake mwandishi wetu james shimanyula nchini drc watu 11 wamepoteza maisha ya kufuatia mapigano kati ya jeshi la jamhuri ya kidemokrasia kongo na makundi ya waasi kaskazini mwa nchi hiyo licha ya makubaliano ya amani kati ya waasi hao na serikali wa kuacha vita yaliyotiwa saini hivi karibuni familia ya shujaa wa filamu hotel rwanda paul rusesabagina imetoa wito kwa nchi za marekani umoja wa ulaya na ubelgiji kuingilia kati kesi hiyo ili kuhakikisha anapata uhuru wake rusesabagina mkosoaji mkubwa wa serikali ya rais paul kagame aliishwa mishoni nchini ubelgiji na marekani alifikishwa mahakamani mwezi agosti na kufunguliwa mashtaka kwa makosa ya ugaidi RF uongozi wa jeshi nchini mali umeondoa sharti tata ambalo lingemwezesha mwanajeshi kuongoza taifa hilo baada ya kumalizika kwa muda uongozi wa kiraia utakaomalizika baada ya miezi 18n mengi zaidi na ali bilali mpango wa awali wa kurejesha uongozi wa kiraia baada ya kumalizika kwa serikali ya mpito kanali asimii goita alikuwa amepewa mamlaka ya kuchukua hatamu za uongozi wa taifa hilo hata hivyo jeshi limeachana na mpango huo, huo baada ya kuonekana kuwa viongozi wa ukanda wa afrika magharibi ecoas walikuwa hawaungi mkono kipengele hicho kwenye mkataba uliotiwa saini kuunda serikali hiyo ya mpito goita ni makamu wa rais kwa kiongozi wa nchi hiyo banda ambaye aliapishwa mwezi uliopita baada ya shiriki hizo kutoka kwa jumuiya ya kimataifa kuhapishwa kwa, kwa ndao kulitarajiwa kungepelekea mali kuondolewa vikwazo vya kiuchumi na za zaeoa lakini hilo halijafanyika bado mkataba wa mwisho unaotoa mwelekeo wa serikali hiyo ya mpito hauna kipengele kinachoeleza kuwa makamu wa rais atachukua madaraka baada ya serikali ya mpito kumaliza muda wake aidha kanali goita ni mwawaziri wa ulinzi na usalama wa ndani kwa mujibu wa mkataba huo na viongozi hao wawili goita na ndao hawatawania urais wakati uchaguzi mkuu utapofanyika taarifa yake ali bilali nchi ya ivory coast ambayo inaongoza kwa uzalishaji wa bidhaa ya kokoa duniani imetangaza nia ya kuongeza bei ya bidhaa hiyo kwa asilimia 21 katika msimu wa mwaka 220221 nchi ya tunisia imerekodi maambukizi mapya ya 131 wizara ya afya nchini humo hivi leo ikita, ikitaja rekodi hiyo kuwa ya juu kuwa na kuifanya serikali kutangaza kafya nyakati za usiku katika miji ya suse na monaster unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia kupitiakat179k mtabendi 25 RFE rais wa marekani donald trump na mkewe trump wamepatikana na maambukizi ya virusi vya korona na sasa wapo karantini katika ikulu ya white house mengi zaidi na emmanuel makundi tangazo hili lilitolewa na rais trump mwenyewe kupitia ukurasa wake wa twitte na kusisitiza kuwa licha ya kupatikana na maambukizi hayo wanajisikia vizuri na watavuka pamoja trump mwenye umri wa miaka 7 ameambukizwa virusi hivyo katika kipindi muhimu cha kampeni kuelekea uchaguzi wa rais uliopangwa kufanyika tarehe tatu ya mwezi novemba na sasa shughuli zake zote za kisiasa zimeahirishwa hadi atakapopona ripoti kutoka ikulu ya white house zinasema kuwa huenda trump aliambukizwa baada ya msaidizi wake hope ck ambaye amekuwa akisafiri na kiongozi huyo kupatikana na maambukizi hayo tangu kuzuka kwa maambukizi ya mwezi march rais trump ameonekana mara kadhaa bila barakoa akiwa katika umati wa watu na hata wakati mmoja kusema kuwa maambukizi hayo yangepita kama homa katika nchi hiyo ambayo kwa sasa ina maambukizi zaidi ya milioni 7 na vifo zaidi ya laki20 viongozi mbalimbali wa dunia wamemtakia nafuu ya haraka rais trump na mke wake melania baada ya tangazo hilo rais wa urusi vladimir putin amesema ana matumaini kuwa rais trump atapata nafuu ya haraka na kuondokana na virusi hivyo hatari waziri mkuu wa uingereza boris johnson ambaye aliwahi kulazwa katika chumba cha wagonjwa mahututi kwa siku tatu baada ya kuambukizwa virusi hivyo naye pia amemtakia nafuu ya haraka sawa na kansela wa jerumani angela merkel rais wa misri jeneral abdel fatah al sisi miongoni mwa viongozi wengine wengi wa dunia katika hatua nyingine msemaji wa makamu wa rais wa marekani mike ikpenc amesema vipimo vya korona vimeonyesha kuwa makamu huyo wa rais hana maambukizi hayo rais wa ufaransa emmanuel macron amesema serikali yake itapendekeza sheria baadaye mwaka huu kupambana na itikadi za kijihadi kijihadilengo bon, la mkutano wetu wa leo una shabaha mbili kwanza kabisa ni kufafanua ukweli wa shida zetu bila kuficha na bila urahisi nini kinachoweka hatarini jamhuri yetu katika jamii yetu uwezo wetu wa kueshi pamoja kuwafahamisha maamuzi yaliyochukuliwa ambayo ni matokeo ya kazi ya kimfumo yaliyoendeshwa karibu miaka mitatu na ambayo wiki hii ya mwisho tumekamilisha na serikali macron ameongeza kuwa sheria hiyo itasaidia kupambana na itikadi kali za kidini dhidi ya ile inayoaminiwa na jamhuri ya ufaransa huku akielezea uislamu kama dini ambayo kwa sasa ipo hatarini kote duniani kauli hii hata hivyo imekuja baada ya hivi karibuni mtu aliyekuwa ameji kwa kisu wajeruhi watu wawili nje ya ofisi ya zamani ya gazeti la vibonzo la chali hebdo na kuhusishwa kuwa na itikadi za kiislamu na wizara ya mambo ya nje ya belarus imesema imenakili orodha ya watu wanaozuiliwa kuingia nchini humo baada ya viongozi wa umoja wa ulaya hivileo kutangaza vikwazo dhidi ya maafisa kadhaa wa serikali ya belarus sa 12 na, na dakika 42 kwa saa za afrika mashariki tugeukie mahojiano na katika mahojiano yetu hivi leo tunaangazia taarifa kuhusu kamati inayosimamia shughuli za chama tawala cha jubilii nchini kenya inapendekeza naibu wa rais william ruto ambaye pia ni naibu kiongozi wa chama hicho aondolewe katika nafasi hiyo hatua hii imekuja baada ya ruto na wabunge zaidi ya thelahi0 mkono siku ya alhamisi kuvamia makao makuu ya chama hicho jijini nairobi na kuendeleza harakati za kisiasa kuelekea uchaguzi mkuu wa mwak222 kutathmini mgawanyiko unaoendelea kushudiwa katika chama hicho tawala na kutathmini uamuzi huu mwenzangu ali bilali amezungumza na mark bichache mchambuzi wa siasa akiwa jijini nairobi Uh, cha kwanza ni kwamba tukumbuke kwamba naibu wa rais uh, william ruto amekuwa uh, akim akintisema kumchokoza uh, rais kwa maana ya kufanya uh, matendo ambayo ni kiume, ambacho, kiume cha um, yale ambayo um, rais anataka kwa mfano rais alisema kwamba hataki wanasiasa ambao wako kamtika mrango wa, wa jibilii kufanya kampen za mapema um, lakini wakati huo huo naibu wake ndiye ambaye ameendelea kukwenda kufanya a kote nchini bila kuihini ku, ku, ya rais cha pili ni naibu wa rais ndiye pekee yake amebaki katika uwanja uh, uh, wa kisiasa ambaye anapinga ambayo ni, ni, ni, ni, ni agenda moja kuu ya rais uh, uhuru kenyatta kwa hivyo inaonekana kwamba ni, ni dhahiri um, naibu wa rais ndiye mpinzani mkuu zaidi wa agenda ya rais uhuru kenyatta hiyo ili ilikuwa tu ni muda tu wakati ingefika ambapo rais angekuwa ange option nyingine ili ila ya kumfukuza naibu rais katika uh, nyadifa yake katika chama na nadhani ni, ni, ni mzuri kwa kenya kwa sababu uh, hata yesu alisema inawezekanaje wawili kutembea bila kukubaliana na tutarajie nini sasa baada ya msimamo hmm. huu wa kamati ya chama tawala nchini kenya Uh, jambo ambalo utaangalia uta, uta, uta, uta, uta, uta hapo mbele ni kwamba utajua kwamba uh, william ruto hawezi kujiondoa katika nyadhifa ya, ya, ya naibu wa rais na cha pili pia hata haiwezekani uh, kwamba uh, rais uhuri kenyatta kupiga kalamu au kumfuta uh, naibu wake kwa hivyo uh, itaendelea kwamba uh, ruto ataendelea kuwa naibu wa rais akiendelea na nadhifa hiyo kupigana na, na, na rais mwenyewe eh, hadi wakati ambapo bbi ama uchaguzi wa mwaka wa elfu mbili na ishirini na mbili uje ndipo atachukua nafasi ya kulihepa chama cha jubilii wale ambao pia ni wanavyama wa jubili ambao wako kwenye bunge pia wataondoka kwenye chama kwa sababu wakiondoka watapoteza nyajifa ao na tukumbuke kwamba malumbano yao si malumbano ya kimawazo ki, ki, ki, ki, ki ni malumbano ya, ya kinafasi wote wanataka nafasi na, na, na sasa ukiangalia unafikiri kamati kuu ya chama inaweza kweli kumwondoa ruto kwenye nafasi hiyo kwa kweli katika uh, katiba ya jbl uh, m- m- mkuu wa chama na naibu wake wako juu ya, ya, ya, ya, ya, ya, Uh, kamiti zote za, za chama so sidhani kwamba itawezekana uh, kwa hayo kutendeka lakini ile ishara ambayo imetolewa ya kumwondoa basi italeta maswala mengi ya kisiasa na hayo maswala uh, itamaanisha kwamba nanitasema kwa kimombo atabaki uh, ni naibu wa chama katika karatasi ni mtazamo wake mak bichachi mchambuzi wa maswala ya siasa akizungumza akiwa jijini nairobi nchini kenya na sasa nimpishe benson wakoli na makala habari rafiki jambo na karibu katika makala ya habari rafiki msikilizaji mada leo ikiwa ni mada huru ambapo we msikilizaji unahuru wa kuchangia mada yoyote ile unayoipenda mimi naitwa benson wakoli na haya hapa baadhi ya maoni yenu nakushukuru rfi kiswahili mimi ni januari msabaha napiga simu nikiwa lusaka zambia wiki iliyopita nchini umarekani palikuwa na mdahalo wa kuwapima viwango bwana john biden na bwana trump kuangalia uwezo wao na ujuzi wa kuliongoza taifa la umarekani hiyo na mimi wito wangu mchana wa leo naomba tume huru zote za, za afrika wao unafanya midahalo kama wale wanavyofanya wamarekani kwa sababu unakuta marahisi wengi wa afrika wanauelewa mdogo wana viwango vidogo vya elimu na ndio naosababisha nchi nyingi za afrika zinakuwa na vurugu siasa mbovu au waheshimu hata katiba ambazo wanazokuwa wanapanga nigiomba tume huru za afrika wote wawonangalia viongozi ambao wanazitahiri kuwa viongozi sio kuweka kiongozi kwa sababu ya jina tu asante sana kwa majina naitwa selestini kajuna nipo bukoba kagera tanzania mada ya leo nipende kuwashukuru rfi kiswahili kwa matangazo yenu na taarifa zenu zenye ukweli na uhakika niwaombe kwa mwenyezi mungu aendelee kuwaimarisha ili mwenderee kutupatia kile ambacho tunakita sisi wasikirizaji wenu ni kutoka luvungi drc kongo mimi ni stephen bita aulo inafurahisha kuona jinsi ambavyo wabunge wawili wa tarafa la uvira katika nchi ya jamhuri ya kidemokrasi ya kongo kwa namna ambavyo wameungana inafurahisha sana wakaaji wa luvungi na kila mtu anaona kuwa maendeleo inaweza kuendeka mzuri hao wabunge kuna kunapita miaka mingi ambayo wakokua wanapatana lakini kwa hivi sasa wote wawili wamepatana na wameshafanza amani kila mmoja kuhusiana na ngamanyol ya drc jumboni kivu kusini naitwa imani i maada ambayo penda zugumuzia leo nikufatana na maandamano ambayo alishujko bukavu ni maandamano ambayo yalikuwa na husika kuhusu kutishiwa kuaa kwake r denis mkuege mshindi wa tunzo ya amani ya nobel mimi ningeomba serikali yetu ya drc na umoja mataifa kumulindia usalama mshindi huyo watunzo ya amani kwa akutishiwa kuwawa na wasakwe wale watu wote ambao waendelea kumutishia kifo na wawekwe korokoroni na kujibu eh, mashtaka yao na wakumiwa kulingana na kosa ambao wanaendelea kuifanya ya, ya kumtishia kumuua bwana mkwege asante sana ref samuel agaba toka kampala uganda hali imekuwa teke sana nchini marekani kati ya rais trump na mpinzani wake jo biden baada ya mjadala mkali wiki hii ambapo wawili hao walirushiana hata matusi na tumesikia kwamba donald trump amepimwa na kukutwa ameambukizwa na virusi vya korona nadhani hii itarudisha nyuma mikakati wake wa kampeni na bado itampa nafasi kubwa joe biden ambaye alikuwa akilaumu njia ambayo trump anashugulikia janga hili jambo sana rfi swahili unazungumuza na kashileboroge kutoka bujumbura na mimi nilitaka unga mkono kwa mwheshimiwa tenis mkwege maalifu inazidi kuwa mingi sana drc mbona zingine nchi moja y mataifa inafatilia lakini mambo ya drc moja ya mataifa inaipuzia shieleu kwa nini wafanye nguvu waungani na wale majaji ya kongo anaitwa yeah, john r toka kampala uganda maeneo ya mnyonyoapa kwa maoni yangu ningalipenda kuzungumzia kuhusu bara la afrika ambalo kila wakati linategemea msaada toka maeneo la ulaya sisi watu wa afrika sisi nchi za afrika tuna kila kitu ila tumebaki watu wa kusajiliwa kila wakati hiyo haipendezi kabisa kwa bara letu ambalo lina utajiri mwingi ila kila siku tunategemea msaada toka nje ya afrika jina langu ni osar ridioni nshando niko kitobo kikuku mreba kagera tanzania katika makala rafiki leo nataka kuzungumzia kitongoji cha kitobo ambacho kiko kati ya kikuku wilaya ya mleba tulihahidiwa kupata umeme wa leha tango awamu ya kwanza mba, lakini mpaka sa hivi yapita awamu ya tatu maana ni kitongoji ambacho kinatupiliwa mbali katika miundo mbinu mbalimbali mbali za kuweza kuleta maendeleo hatuna maji hatuna barabara hatuna umeme hivyo namba mamlaka husika kama zinanisikia ziweze kuifatia hilo katika jicho la pili Tunatupa sana kitongoji cha kitobo kama vile wa jambo wasikilizaji wa rafi kiswahili naitwa naitwangabire thomas mikaele nikitoka kitoka jijini drac jamhuri ya kidemokrasi ya kongo nazungumza nikiwa jidini uvira nahitaji sana kumwambia mwheshimia wetu president antoine felix tisegeti tilombo awezi kufanya iwezekanavyo ili kwa kulipa walimu wetu mishahara ya kawaida kwani mtumishi bila mshahara huyo si mtumishi ukiangalia nchi ambazo ziko pembezoni mwa nchi yetu burundi rwanda kenya tanzania au walimu wana mishahara mizuri sana lakini ukiingia kongo tuna pesa nyingi tuna oro nyingi jiamaa za mingi sana lakini kulipa walimu kuna washinda sana naomba sana kwa mwongozi wetu felis antoani cisegeti angalie gisa ya kufanya ili aweze kulipa walimu mishahara ya kawaida asante sana kwa niaba ya rfa kiswahilirf msikilizaji kutokana na janga la korona tunasikitika kuwa tunashindwa kukuletea vipindi vyetu kama kawaida pamoja na mazingira magumu tuliyonayo kwa sasa tunajitahidi kuhakikisha kuwa tuko pamoja nawe kukupasha habari za kimataifa na kanda asante sana kwa kuendelea kuwa nasi kila siku tunathamini uaminifu wa wako kwetuf toka burundi bujumbura mimi naitwa suprien ya kitumbu asumani mimi ningependa kuzungumzia kuhusu habari ambayo inagonga vichwa kwa sasa hapo jamhuri ya kidemokrasi ya congo hususan mashariki mwa drac kwa kile ambacho serikali ya drc imekuja jana juzi nafikiri kuja kusimika burgomestre wa, wa minembwe jambo ambalo raia wengi hawajakubaliana nalo maanisha kuna baadhi ya wafuliru wavira wabembe na makabila mengine ambayo hawajakubaliana na jambo kama hilo basi ningeomba kwa viongozi wakuu wa serikali ya drc wakuu viongozi wa mashariki wa drac wangetizama njia nyingine ya kutatua mizozo hiyofanini pakampala uganda mada ambayo nataka izungumzia hii leo ni kujerekeza huko jamhuri ya kidemokrasia ya kongo ambao who iliwatuma watu kwenda huko kuzibudisha maambukizi ya ebola kisha wakafika huko akaanza kuwabaka wanamke hiyo sio jambo nzuri kabisa tunaomba serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya kongo pamoja na who wapate kuwakamata watu wachukue mahakamani na wapate kuwadhibiwa wapelekwe gerezani asante sana lf kiswahili hapa ni nikoluko kutoka kasindi drc kwenye boda la uganda na kongo maada yangu ya leo nilipenda nizungumuze juu ya hiyo raporo mampink ambayo ninawambia wakungumani wenzangu tuweze tukakamatana tuweze tukajikamatia hii raporo mampink am raporo yetu sababu ni sisi ambao tunakufa ndani ya teritori ya beni ndani ya este ya republiki kama hatukubali kulipe bei kama hatukubali kulipa bei ya amani hakuna amani ambayo itatukujia kama amani kushuka mbinguni tuciangazie jumbe ambazo msikilizaji mmechapisha katika ukurasa wetu wa fasebook rf kiswahili naanza naye shadrak alexander kutoka drc goma mimi ningilipenda viongozi wache kusema uongo wanasema shule zitafunguliwa oktoba 12 kisha baadaye wanabadili tarehe hadi oktoba 20 basi kama ni hivyo waseme wazi shule zitafunguliwa mwaka ujao ujumbe mwingine ni wa kutoka kwa papa gx wa buheba tanzania nazungumzia juu ya mgombea wa urais kupitia chama cha chadema tundulisu akishitumu tume ya uchaguzi kwamba inapanga kumpatia mgombea wa chama tawala john magufuli ushindi kauli hiyo haina ukweli wowote na tume itatoa matokeo kwa mujibu wa sheria na kanuni za uchaguzi hatuna shaka na tume ya uchaguzi ujumbe mwingine ni kwa kutoka kwa kabazija kutoka moba nunda mobuddrc bila shaka taifa la tanzania wakati watakapoelekea kwenye uchaguzi mkuu wao watulivu wampate rais ambaye wanampenda wao wenyewe mwisho kabisa niangazie ujumbe wake kipitu omar kipitu wa daressalam kampeni za wagombea ziwe za kistaarabu kutoka nchini tanzania kwa ujumbe huo wa kikapitu nahitimisha makala habari rafiki hii leo shukran za dhati kwako msikilizaji ulioshiriki makala yaleo ni kutakie wakati mwema mimi naitwa benson wakoli watu sito wafariki kufuatia mafuriko kivu kaskazini nchini drc msikilizaji kabla niondoke studioni ni kuache na kibao suzana cha ukundi la wasanii sauti sol kutokea nchini kenya Sponsor Susana, I hope you're happy now. I see you change your skin color, and your hair is longer now. Now to naws Elise. Ooh kid's on a comini, yeah, yeah, yeah, yeah. None of my busy days. And I see you in a silicone on your palm. Shaking what your doctor gave you don't give on your i'm just a kutoka kwa wasanii sauti soul kinatamatisha matangazo yetu jioni ya leo shukran sana kwa waliofanikisha matangazo siku ya leo na jumahili kwa jumla msimamizi wa matangazo juma hili amekuwa victo abuso fundi wangu wa mitambo hivi leo amekuwa clins kadambi akishirikiana na george maina kutoka hapa studioni mimi naitwa mensletijai ni kutakie jioni njema wikendi njema aisenja kilili moyoni badowe wanizuzuwa